homebank - en to vi translation catalogue (262 entries)

en: Personal finance
vi: Tài chính cá nhân

en: Free, easy, personal accounting for everyone
vi: Kế toán cá nhân miễn phí, dễ dàng cho tất cả mọi người

en: finance;accounting;budget;personal;money;
vi: tài chính;kế toán;ngân sách;cá nhân;tiền;

en: HomeBank is a free software (as in "free speech" and also as in "free beer") that will assist you to manage your personal accounting.
vi: HomeBank là một phần mềm miễn phí (và tự do) sẽ hỗ trợ bạn quản lý kế toán cá nhân của chính mình.

en: It is designed to easy to use and be able to analyse your personal finance in detail using powerful filtering tools and beautiful graphs.
vi: Nó được thiết kế để dễ sử dụng và có thể phân tích chi tiết tài chính cá nhân của bạn bằng cách sử dụng các bộ lọc mạnh mẽ và biểu đồ đẹp mắt.

en: If you are looking for a completely free and easy way to manage your personal accounting then HomeBank should be the software of choice.
vi: Nếu bạn đang tìm kiếm một cách hoàn toàn miễn phí và dễ dàng để quản lý kế toán cá nhân của mình thì HomeBank nên là phần mềm đáng để lựa chọn.

en: There is %d group of similar transactions
vi: Có %d nhóm các giao dịch tương tự nhau

en: No similar transaction were found !
vi: Không có giao dịch tương tự nào được tìm thấy!

en: Check internal transfer result
vi: Kiểm tra kết quả chuyển giao nội bộ

en: No inconsistency found !
vi: Không tìm thấy mâu thuẫn!

en: Inconsistency were found: %d
    do you want to review and fix?
vi: Đã tìm thấy sự mâu thuẫn: %d
    bạn có muốn xem lại và chỉnh sửa?

en: Every transaction amount will be divided by %.6f.
vi: Mỗi số tiền giao dịch sẽ được chia cho %.6f.

en: _Convert
vi: _Chuyển đổi

en: _Create
vi: _Tạo

en: Are you sure you want to change the status to None?
vi: Bạn có chắc chắn muốn thay đổi trạng thái thành Không?

en: _Toggle
vi: _Bật/tắt

en: _Add...
vi: _Thêm...

en: _Inherit...
vi: _Kế thừa

en: _Edit...
vi: _Sửa...

en: _None
vi: _Không

en: Create template...
vi: Tạo mẫu mới...

en: Export CSV...
vi: Xuất ra CSV...

en: Print...
vi: In...

en: _Close
vi: _Đóng

note: #1818052 wish: copy/paste one/multiple transaction(s)
en: _Edit
vi: _Chỉnh sửa

en: Transacti_on
vi: Giao dịch

en: _Tools
vi: _Công cụ

en: _Filter...
vi: _Lọc...

en: Add
vi: Thêm

en: Add a new transaction
vi: Thêm một giao dịch mới

en: Inherit
vi: Kế thừa

en: Inherit from the active transaction
vi: Kế thừa từ các giao dịch đang hoạt động

note: widget = gtk_button_new_with_mnemonic(_("_Edit"));
en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Edit the active transaction
vi: Chỉnh sửa giao dịch đang hoạt động

en: _Range:
vi: _Khoảng

en: _Type:
vi: _Loại:

en: Open the list filter
vi: Mở danh sách lọc

en: Refresh results
vi: Làm mới kết quả

en: Today:
vi: Hôm nay:

en: Future:
vi: Tương lai:

en: Welcome to HomeBank
vi: Xin chào bạn đã đến với HomeBank

en: Open the _example file
vi: Mở file mẫu

en: Unable to open '%s', the file does not exist.
vi: Không thể mở « %s » vì tập tin đó không tồn tại.

en: I/O error for file '%s'.
vi: Lỗi nhập xuất của tập tin '%s'.

en: The file '%s' is not a valid HomeBank file.
vi: Tập tin '%s' không phù hợp với tập tin HomeBank

en: The file '%s' was saved with a higher version of HomeBank
    and cannot be loaded by the current version.
vi: Tập tin '%s' đã được lưu với phiên bản cao nhất của HomeBank, 
    và không thể xem trên phiên bản cũ.

en: File error
vi: Lỗi tập tin

en: _File
vi: _Tập tin

en: _New
vi: _Mới

en: _Open...
vi: _Mở...

en: _Save
vi: _Lưu

en: Revert
vi: Hoàn nguyên

en: _Quit
vi: _Thoát

en: Preferences...
vi: Thiết lập...

en: _View
vi: _Hiển thị

en: _Toolbar
vi: _Thanh công cụ

en: _Manage
vi: _Quản lý

en: Acc_ounts...
vi: Tài khoản...

en: _Payees...
vi: _Người được trả tiền...

en: Categories...
vi: Danh mục...

en: Budget...
vi: Ngân sách...

en: Assignments...
vi: Ấn định...

en: _Transactions
vi: _Giao dịch

en: Add...
vi: Thêm...

en: Show...
vi: Hiện thị...

en: _Reports
vi: _Báo cáo

en: _Statistics...
vi: _Thống kê...

en: _Trend Time...
vi: _Thời gian hướng tới...

en: B_udget...
vi: Nhân sách...

en: Show welcome dialog...
vi: Hiển thị hộp thoại chào mừng...

en: _Help
vi: _Trợ giúp

en: _Contents
vi: _Nội dung

en: Report a Problem...
vi: Báo cáo lỗi

en: Translate this Application...
vi: Dịch ứng dụng này...

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: Create a new file
vi: Tạo tập tin mới

en: Open a file
vi: Mở tập tin

en: Open a recently used file
vi: Mở tập tin vừa dùng

en: Save the current file
vi: Lưu tập tin hiện tại

note: g_string_append (node, "account" ); 5.2 Account is always created but not visible for BOOK column : Account gtk_assistant_set_page_title (GTK_ASSISTANT (data->assistant), page, _("Transaction")); gtk_assistant_set_page_title (GTK_ASSISTANT (data->assistant), page, genacc->name); header
en: Account
vi: Tài khoản

note: g_string_append (node, "payee" ); column: Payee column : Payee payee header { REPORT_SRC_SUBCATEGORY,	N_("Subcategory") },
en: Payee
vi: Người nhận

note: g_string_append (node, "category" ); column: Category column : Category category header = = = = = = = = = = = = = = = = = = = =
en: Category
vi: Danh mục

note: column: Income
en: Budget
vi: Ngân sách

en: Shows selected account transactions
vi: Hiển thị những giao dịch của tài khoản đã chọn

en: Open the Statistics report
vi: Mở báo cáo thống kê

en: Open the Trend Time report
vi: Mở báo cáo Trend Time

note: g_string_append (node, "balance" ); column: Balance
en: Balance
vi: Số dư

en: Open the Balance report
vi: Mở báo cáo số dư

en: Open the Budget report
vi: Mở báo cáo ngân sách

note: Future
en: Future
vi: Tương lai

en: Unknown
vi: Chưa xác định

en: Output version information and exit
vi: Xuất thông tin phiên bản và thoát

en: [FILE]
vi: [TẬP TIN]

en: Could not display the URL '%s'
vi: Không thể hiển thị địa chỉ URL « %s »

en: HomeBank options
vi: Tùy chọn của HomeBank

en: transaction added: %d
vi: Giao dịch được thêm vào: %d

en: Check scheduled transactions result
vi: Kiểm tra kết quả giao dịch dự kiến

note: column: Total
en: Total
vi: Tổng cộng

en: Grand total
vi: Tổng cộng

en: Accounts
vi: Các tài khoản

note: Today
en: Today
vi: Hôm nay

en: - split -
vi: - chia -

note: g_string_append (node, "date" ); header
en: Date
vi: Ngày tháng

note: g_string_append (node, "info" );
en: Info
vi: Thông tin

note: g_string_append (node, "memo" ); column: Memo memo
en: Memo
vi: Ghi nhớ

note: g_string_append (node, "amount" ); column: Amount amount header 5.7.1
en: Amount
vi: Số lượng

note: g_string_append (node, "tags" );
en: Tags
vi: Nhãn

note: header
en: Status
vi: Trạng thái

note: column: Expense
en: Expense
vi: Chi phí

note: column: Income
en: Income
vi: Thu nhập

note: column: Result
en: Result
vi: Kết quả

note: //TRANSLATORS: count of transaction in overdrawn / count of total transaction under overdrawn amount threshold
en: %d/%d under %s
vi: %d/%d dưới %s

en: List
vi: Danh sách

en: View results as list
vi: Hiển thị kết quả kiểu danh sách

en: Line
vi: Hàng

en: View results as lines
vi: Hiển thị kết quả theo hàng

en: Detail
vi: Chi tiết

en: Toggle detail
vi: Đảo ngược chi tiết

en: Refresh
vi: Làm mới

en: Balance report
vi: Báo cáo số dư

en: _Zoom X:
vi: _Phóng lớn X:

en: _From:
vi: _Từ:

en: _To:
vi: Đế_n:

en: All
vi: Tất cả

en: None
vi: Không chọn gì

en: Invert
vi: Đảo ngược

note: column: Expense
en: Spent
vi: Tiêu xài

en: Month
vi: Tháng

en: No account is defined to be part of the budget.
vi: Không có tài khoản được định nghĩa là một phần của ngân sách

en: You should include some accounts from the account dialog.
vi: Bạn nên gộp một số tài khoản từ hộp thoại tài khoản.

en: Budget report
vi: Báo cáo ngân sách

en: Budget:
vi: Ngân sách:

en: Spent:
vi: Chi tiêu

en: Toggle legend
vi: Đảo ngược chú thích

en: Toggle rate
vi: Đảo ngược tỷ giá

en: Statistics Report
vi: Báo cáo thống kê

en: _View by:
vi: _Hiển thị theo:

en: Income:
vi: Thu nhập:

en: Expense:
vi: Chi phí

en: Trend Time Report
vi: Báo cáo theo khuynh hướng

en: _Cumulate
vi: _Tích lũy

en: Time slice
vi: Mẩu nhỏ theo thời gian

note: LST_CAR_DATE, LST_CAR_MEMO, LST_CAR_METER, LST_CAR_FUEL, LST_CAR_PRICE, LST_CAR_AMOUNT, LST_CAR_DIST, LST_CAR_100KM column: Memo column = gtk_tree_view_column_new(); gtk_tree_view_column_set_title(column, _("Memo")); gtk_tree_view_append_column (GTK_TREE_VIEW(view), column); renderer = gtk_cell_rend
en: Meter
vi: Mét

note: column: Fuel load
en: Fuel
vi: Nhiên liệu

note: column: Price by unit
en: Price
vi: Giá

note: column: Distance done
en: Dist.
vi: Khoảng cách

en: Export as CSV
vi: Xuất ra thành CSV

en: Vehicle cost report
vi: Báo cáo chi phí xe cộ

note: label = make_label_widget(_("Vehi_cle:")); #2001566 make label consistent with properties dialog
en: _Category:
vi: _Hạng mục:

en: Meter:
vi: Đo lường:

en: Consumption:
vi: Tiêu thụ:

en: Fuel cost:
vi: Chi phí nhiên liệu:

en: Other cost:
vi: Chi phí khác:

en: Total cost:
vi: Tổng chi phí:

note: setting wrap causes O(n^2) performance regression because after every insert the drop-down list size is re-computed. gtk_combo_box_set_wrap_width(GTK_COMBO_BOX(data->CY_template), 0); populate template
en: (none)
vi: (không có)

en: Visible
vi: Xem được

en: Error
vi: Lỗi

en: Cannot rename this Account,
    from '%s' to '%s',
    this name already exists.
vi: Không thể đổi tên tài khoản này,
    từ '%s' thành '%s',
    vì tên này đã có rồi.

en: Manage Accounts
vi: Quản lý tài khoản

en: General
vi: Chung

en: N_umber:
vi: Số:

en: exclude from any _reports
vi: không bao gồm từ báo cáo

en: Ever_y:
vi: &Mỗi:

en: _Payee:
vi: _Người được trả:

en: Pay_ment:
vi: Thanh_toán:

en: Manage Assignments
vi: Quản lý phân công

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Preset file:
vi: Tập tin được cài đặt sẵn:

en: _Name:
vi: _Tên:

en: QIF files
vi: Tập tin dạng QIF

en: OFX/QFX files
vi: Tập tin dạng OFX/QFX

en: CSV files
vi: Tập tin CSV

en: All files
vi: Tất cả các tập tin

note: TRANSLATORS: there is a spinner on the left of this label, and so you have 0....x days of date tolerance TRANSLATORS: there is a spinner on the left of this label, and so you have 0....x days in advance the current date
en: days
vi: ngày

en: The match is done in order: by account, amount and date.
    A date tolerance of 0 day means an exact match
vi: Sự sắp xếp phù hợp được thực hiện theo thứ tự: theo tài khoản, số tiền và ngày tháng.
    Một ngày gia hạn bằng 0 ngày nghĩa là một sự phù hợp chính xác.

en: Confirmation
vi: Sự chứng thực

en: File format error
vi: File lỗi

note: create window
en: Manage Budget
vi: Quản lý ngân sách

en: Balance:
vi: Số dư:

note: Force monitoring
en: _Force monitoring this category
vi: Áp đặt theo dõi loại này

en: Jan
vi: Tháng 1

en: Feb
vi: Tháng 2

en: Mar
vi: Tháng 3

en: Apr
vi: Tháng 4

en: May
vi: Tháng Năm

en: Jun
vi: Tháng 6

en: Jul
vi: Tháng 7

en: Aug
vi: Tháng 8

en: Oct
vi: Tháng 10

en: Nov
vi: Tháng 11

en: Dec
vi: Tháng 12

en: _Income
vi: _Thu nhập

en: Cannot rename this Category,
    from '%s' to '%s',
    this name already exists.
vi: Không thể đổi tên danh mục này,
    từ '%s' thành '%s',
    vì tên này đã có rồi.

en: Manage Categories
vi: Quản lý danh mục

en: _Frac digits:
vi: Phân số

note: header
en: Tag
vi: Nhãn

en: Export as QIF
vi: Xuất ra dạng QIF

en: Import from CSV
vi: Nhập vào từ tập tin CSV

en: HomeBank files
vi: Tập tin HomeBank

en: _Info:
vi: _Thông tin

en: Case _sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa/thường

en: Transfer
vi: Đổi

en: Cannot rename this Payee,
    from '%s' to '%s',
    this name already exists.
vi: Không thể đổi tên người được trả tiền,
    từ '%s' thành '%s',
    vì tên này đã có rồi.

en: Manage Payees
vi: Quản lý người được trả tiền

en: Interface
vi: Giao tiếp

en: System defaults
vi: Hệ thống mặc định

en: Icons only
vi: Chỉ có biểu tượng

en: Text only
vi: Chỉ có chữ

en: Text under icons
vi: Chữ dưới biểu tượng

en: Text beside icons
vi: Chữ nằm kế hình

en: Tango light
vi: Màu chữ Tango sáng

en: Tango medium
vi: Màu chữ Tango trung bình

en: Tango dark
vi: Màu chữ Tango tối

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Show by _amount
vi: Trình bày theo _số lượng

en: Show _rate column
vi: Trình bày cột giá

en: Show _details
vi: Trình bày chi tiết

en: _Enable
vi: _Bật

note: row++;
en: _Preset:
vi: _Mẫu có sẵn"

en: _Toolbar:
vi: _Thanh công cụ:

en: Uses custom colors
vi: Sử dụng màu sắc tùy ý

en: _Expense:
vi: _Phí tổn

en: _Income:
vi: Thu _nhập

en: _Warning:
vi: _Cảnh báo

en: _Import:
vi: _Nhập

en: _Export:
vi: _Xuất ra:

en: Load last opened file
vi: Nạp tập tin đã mở gần đây

en: Preferences
vi: Tuỳ chọn

en: A_ccount:
vi: Tài khoản:

en: Add transaction
vi: Thêm giao dịch

en: Inherit transaction
vi: Giao dịch kế thừa

en: _Date:
vi: _Ngày:

en: Year
vi: Năm

en: Day
vi: Ngày

en: Week
vi: Tuần

en: Quarter
vi: Quý

en: Include
vi: Bao gồm

en: Exclude
vi: Loại trừ

en: Bank
vi: Ngân hàng

en: Cash
vi: Tiền mặt

en: Asset
vi: Tài sản

en: Credit card
vi: Thẻ tín dụng

en: Liability
vi: Trách nhiệm

en: Exp. & Inc.
vi: Thu & Chi

en: January
vi: Tháng 1

en: February
vi: Tháng 2

en: March
vi: Tháng 3

en: April
vi: Tháng 4

en: June
vi: Tháng 6

en: July
vi: Tháng 7

en: August
vi: Tháng 8

en: September
vi: Tháng 9

en: October
vi: Tháng 10

en: November
vi: Tháng 11

en: December
vi: Tháng 12

en: Sep
vi: Tháng 9

en: Check
vi: Kiểm tra

en: Debit card
vi: Thẻ ghi nợ

en: Standing order
vi: Lệnh

en: Electronic payment
vi: Tiền điện

en: Deposit
vi: Đặt cọc

note: TRANSLATORS: Financial institution fee
en: FI fee
vi: Phí FI
