IBus - en to vi translation catalogue (109 entries)

note: Translators: Here “Preload” is a verb
en: Preload engines
vi: Nạp trước các kiểu gõ

note: Translators: Tooltip for the button “Preload Engines”
en: Preload engines during ibus starts up
vi: Nạp trước các kiểu gõ khi khởi động ibus

en: Use system keyboard layout
vi: Dùng kiểu bố trí bàn phím của hệ thống

en: Use system keyboard (XKB) layout
vi: Dùng kiểu bố trí bàn phím hệ thống (XKB)

en: Embed Preedit Text
vi: Nhúng văn bản tiền soạn thảo

en: Embed Preedit Text in Application Window
vi: Nhúng văn bản tiền soạn thảo trong cửa sổ ứng dụng

en: Use global input method
vi: Dùng chung kiểu gõ cho toàn hệ thống

en: Share the same input method among all applications
vi: Chia sẻ cùng kiểu gõ cho tất cả các ứng dụng

en: Enable input method by default
vi: Bật kiểu gõ theo mặc định

en: Trigger shortcut keys
vi: Phím tắt kích hoạt

en: The shortcut keys for turning input method on or off
vi: Phím tắt để bật hoặc tắt kiểu gõ

en: Enable shortcut keys
vi: Bật các phím tắt

en: The shortcut keys for turning input method on
vi: Phím tắt để bật kiểu gõ

en: Disable shortcut keys
vi: Tắt các phím tắt

en: The shortcut keys for turning input method off
vi: Phím tắt để tắt kiểu gõ

en: Next engine shortcut keys
vi: Phím tắt cho kiểu gõ kế tiếp

en: Prev engine shortcut keys
vi: Phím tắt cho kiểu gõ trước

en: The shortcut keys for switching to the previous input method
vi: Phím tắt để chuyển sang kiểu gõ trước

en: Auto hide
vi: Tự động ẩn

en: Language panel position
vi: Vị trí thanh ngôn ngữ:

en: Orientation of lookup table
vi: Hướng của bảng tra cứu

en: Orientation of lookup table. 0 = Horizontal, 1 = Vertical
vi: Hướng của bảng tra cứu. 0 = Ngang, 1 = Dọc

en: Show icon on system tray
vi: Hiển thị biểu tượng trên khay hệ thống

en: Show input method name
vi: Hiển thị tên kiểu gõ

en: Show input method name on language bar
vi: Hiển thị tên kiểu gõ trên thanh ngôn ngữ

en: Use custom font
vi: Dùng phông chữ tùy biến

en: Use custom font name for language panel
vi: Dùng phông tùy biến cho thanh ngôn ngữ

en: Custom font
vi: Tùy biến phông

en: Custom font name for language panel
vi: Tùy biến phông cho thanh ngôn ngữ

en: Other
vi: Khác

en: _Cancel
vi: _Thôi

en: About
vi: Giới thiệu

en: _Close
vi: Đón_g

en: Language: %s
vi: Ngôn ngữ: %s

en: Keyboard layout: %s
vi: Bố trí bàn phím: %s

en: Author: %s
vi: Tác giả: %s

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Select an input method
vi: Chọn một kiểu gõ

note: add button
en: _Add
vi: Thê_m

note: create im name & icon column
en: Input Method
vi: Kiểu gõ

en: IBus Preferences
vi: Tùy chọn IBus

en: Set IBus Preferences
vi: Thiết lập các tuỳ chọn IBus

en: Keyboard shortcuts
vi: Những phím tắt

en: Key code:
vi: Mã phím:

en: Modifiers:
vi: Phím bổ sung:

note: apply button
en: _Apply
vi: Á_p dụng

note: delete button
en: _Delete
vi: _Xoá

en: Please press a key (or a key combination).
    The dialog will be closed when the key is released.
vi: Vui lòng nhấn một phím (hoặc tổ hợp phím).
    Hộp thoại này sẽ được đóng lại khi bạn thả phím ấn.

en: Please press a key (or a key combination)
vi: Vui lòng nhấn một phím (hoặc tổ hợp phím)

en: The IBus daemon is not running. Do you wish to start it?
vi: IBus daemon đang không chạy. Bạn có muốn khởi động nó không?

en: IBus has been started! If you cannot use IBus, add the following lines to your $HOME/.bashrc; then relog into your desktop.
      export GTK_IM_MODULE=ibus
      export XMODIFIERS=@im=ibus
      export QT_IM_MODULE=ibus
vi: IBus không thể khởi động! Nếu bạn không thể sử dụng IBus, hãy thêm các dòng dưới đây vào tệp tin $HOME/.bashrc của bạn; sau đó hãy đăng nhập lại vào màn hình làm việc.
      export GTK_IM_MODULE=ibus
      export XMODIFIERS=@im=ibus
      export QT_IM_MODULE=ibus

note: Translators: %d == 5 currently
en: IBus daemon could not be started in %d seconds.
vi: IBus daemon không thể khởi động trong %d giây.

en: Select keyboard shortcut for %s
vi: Chọn phím tắt để %s

note: Translators: Title of the window
en: switching input methods
vi: chuyển các kiểu gõ

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Top left corner
vi: Góc trên bên trái

en: Top right corner
vi: Góc trên bên phải

en: Bottom left corner
vi: Góc dưới bên trái

en: Bottom right corner
vi: Góc dưới bên phải

en: Custom
vi: Tùy biến

en: Do not show
vi: Không hiển thị

en: Hide automatically
vi: Tự động ẩn

en: Always
vi: Luôn luôn

en: The shortcut keys for switching to next input method in the list
vi: Phím tắt dùng để chuyển đến kiểu gõ kế tiếp trong danh sách

en: Next input method:
vi: Kiểu gõ kế tiếp:

en: The shortcut keys for switching to previous input method in the list
vi: Phím tắt dùng để chuyển về kiểu gõ trước trong danh sách

en: Previous input method:
vi: Kiểu gõ trước:

en: Enable or disable:
vi: Bật hoặc tắt:

en: Enable:
vi: Bật:

en: Disable:
vi: Tắt:

en: <b>Keyboard Shortcuts</b>
vi: <b>Phím tắt</b>

en: Set the orientation of candidates in lookup table
vi: Đặt hướng của từ gợi ý trong bảng tra cứu

en: Candidates orientation:
vi: Hướng danh sách từ ứng cử:

en: Set the behavior of ibus how to show or hide language bar
vi: Thiết lập việc ẩn hay hiển thị thanh ngôn ngữ

en: Show property panel:
vi: Hiển thị bảng thuộc tính:

en: Language panel position:
vi: Vị trí thanh ngôn ngữ:

en: Show input method's name on language bar when check the checkbox
vi: Hiển thị tên của kiểu gõ trên thanh ngôn ngữ khi đánh dấu vào ô kiểm

en: Embed preedit text in application window
vi: Nhúng văn bản tiền soạn thảo trong cửa sổ ứng dụng

en: Embed the preedit text of input method in the application window
vi: Nhúng văn bản tiền soạn thảo của bộ gõ trong cửa sổ ứng dụng

en: Use custom font:
vi: Dùng phông chữ tùy biến:

en: <b>Font and Style</b>
vi: <b>Phông và kiểu</b>

en: General
vi: Chung

en: Add the selected input method into the enabled input methods
vi: Thêm kiểu gõ đã chọn vào những kiểu gõ cho phép sử dụng

en: _Remove
vi: _Bỏ

en: Remove the selected input method from the enabled input methods
vi: Xóa kiểu gõ đã chọn ra khỏi những kiểu gõ cho phép sử dụng

en: _Up
vi: _Lên

en: Move up the selected input method in the enabled input methods list
vi: Di chuyển kiểu gõ đã chọn lên trên trong những kiểu gõ cho phép sử dụng

en: _Down
vi: _Xuống

en: Move down the selected input method in the enabled input methods
vi: Di chuyển kiểu gõ đã chọn xuống dưới trong những kiểu gõ cho phép sử dụng

en: _About
vi: G_iới thiệu

en: Show information of the selected input method
vi: Hiển thị thông tin về kiểu gõ đã chọn

en: _Preferences
vi: Tù_y thích

en: Show setup of the selected input method
vi: Hiển thị thiết lập cho kiểu gõ đã chọn

en: <b>Keyboard Layout</b>
vi: <b>Bố trí bàn phím</b>

en: <b>Global input method settings</b>
vi: Chọn một kiểu gõ

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Can't connect to IBus.
vi: Không thể kết nối với IBus.

en: language: %s
vi: ngôn ngữ: %s

en: Exit ibus-daemon
vi: Thoát ibus-daemon

en: Restart ibus-daemon
vi: Khởi động lại ibus-daemon

en: Show version
vi: Hiển thị phiên bản

en: Show this information
vi: Hiển thị thông tin này

en: Usage: %s COMMAND [OPTION...]
vi: Sử dụng: %s LỆNH [TUỲ CHỌN...]

en: Commands:
vi: Lệnh:

en: IBus is an intelligent input bus for Linux/Unix.
vi: IBus là một bộ gõ thông minh cho Linux/Unix.

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Restart
vi: Khởi động lại

en: Quit
vi: Thoát
