IBus - en to te translation catalogue (155 entries)

note: Translators: Here “Preload” is a verb
en: Preload engines
te: ముందుగా లోడైన యంత్రాలు

note: Translators: Tooltip for the button “Preload Engines”
en: Preload engines during ibus starts up
te: ఐబస్ ప్రారంభము నందు యంత్రాలను ముందుగా లోడుచేయి

en: Engines order
te: యంత్రాల క్రమం

en: Saved engines order in input method list
te: ఇన్పుట్ పద్ధతి జాబితా నందు భద్రపరచిన యంత్రాల క్రమం

en: Popup delay milliseconds for IME switcher window
te: IME స్విచర్ విండో కొరకు పాపప్ ఆలస్యం మిల్లీసెకన్లలో

en: Saved version number
te: భద్రపరచిన రూపాంతరం సంఖ్య

en: The saved version number will be used to check the difference between the version of the previous installed ibus and one of the current ibus.
te: భద్రపరచిన రూపాంతరం సంఖ్య అనునది గతంలో స్థాపించిన ఐబస్ రూపాంతరానికి మరియు ప్రస్తుత ఐబస్ రూపాంతరానికి మధ్యని తేడాను పరిశీలించుటకు ఉపయోగించును.

en: Latin layouts which have no ASCII
te: ASCII లేని లాటిన్ నమూనాలు

en: US layout is appended to the Latin layouts. variant can be omitted.
te: US నమూనా లాటిన్ నమూనాలకు కలుపబడెను. వేరియంట్‌ను విస్మరించవచ్చు.

en: Use xmodmap
te: xmodmap ఉపయోగించు

en: Run xmodmap if .xmodmap or .Xmodmap exists when ibus engines are switched.
te: ibus ఇంజన్లు మార్చినప్పుడు .xmodmap లేదా .Xmodmap ఉంటే గనుక xmodmap నడుపుము.

en: Use system keyboard layout
te: వ్యవస్థ కీబోర్డు నమూనా ఉపయోగించు

en: Use system keyboard (XKB) layout
te: వ్యవస్థ కీబోర్డు (XKB) నమూనా ఉపయోగించు

en: Embed Preedit Text
te: ఎంబెడెడ్ ప్రిఎడిట్ పాఠ్యం

en: Embed Preedit Text in Application Window
te: అనువర్తన కిటికీ నందు ఎంబెడెడ్ ప్రిఎడిట్ పాఠ్యం

en: Use global input method
te: సార్వత్రిక ఇన్‌పుట్ పద్ధతిని ఉపయోగించు

en: Share the same input method among all applications
te: అన్ని అనువర్తనాలలోనూ ఇన్పుట్ పద్దతిని పంచుకొను

en: Enable input method by default
te: ఇన్‌పుట్ పద్ధతిని అప్రమేయంగా చేతనించు

en: Enable input method by default when the application gets input focus
te: అనువర్తనము ఇన్‌పుట్ ఫోకస్‌ను పొందగానే ఇన్‌పుట్ పద్ధతిని అప్రమేయంగా చేతనించు

en: DConf preserve name prefixes
te: DConf వుంచిన పేరు ప్రిఫిక్సెస్

en: Prefixes of DConf keys to stop name conversion
te: పేరు మార్పును ఆపుటకు DConf మీటల ప్రిఫిక్సులు

en: Trigger shortcut keys
te: అడ్డదారి మీటలను నొక్కండి

en: The shortcut keys for turning input method on or off
te: ఇన్‌పుట్ పద్ధతిని చేతనించుటకు లేదా అచేతనించుటకు అడ్డదారి మీటలు

en: Trigger shortcut keys for gtk_accelerator_parse
te: gtk_accelerator_parse కొరకు ట్రిగ్గర్ అడ్డదారి మీటలు

en: Enable shortcut keys
te: అడ్డదారి మీటలను చేతనించు

en: The shortcut keys for turning input method on
te: ఇన్‌పుట్ పద్ధతి చేతనించుటకు అడ్డదారి మీటలు

en: Disable shortcut keys
te: అడ్డదారి మీటలను అచేతనించు

en: The shortcut keys for turning input method off
te: ఇన్‌పుట్ పద్ధతి అచేతనించుటకు అడ్డదారి మీటలు

en: Next engine shortcut keys
te: తరువాతి యంత్రానికి అడ్డదార్లు

en: The shortcut keys for switching to the next input method in the list
te: జాబితాలోని తరువాతి ఇన్పుట్ పద్ధతినకు మారుటకు అడ్డదారి మీటలు

en: Prev engine shortcut keys
te: మునుపటి యంత్ర అడ్డదారి మీటలు

en: The shortcut keys for switching to the previous input method
te: జాబితాలోని మునుపటి ఇన్‌పుట్ పద్ధతినకు మారుటకు అడ్డదారి మీటలు

en: Auto hide
te: స్వయంగా దాగు

en: The behavior of property panel. 0 = Do not show, 1 = Auto hide, 2 = Always show
te: ప్రోపర్టీ పానల్ యొక్క ప్రవర్తన. 0 = చూపవద్దు, 1 = స్వయంచాలకంగా దాచివేయి, 2 = ఎల్లప్పుడూ చూపు

en: Language panel position
te: భాషా ప్యానల్ స్థానం

en: Follow the input cursor in case the panel is always shown
te: పానల్ గనుక ఎల్లప్పుడూ చూపబడుతూంటే ఇన్పుప్ కర్సర్‌ను అనుసరించుము

en: If true, the panel follows the input cursor in case the panel is always shown. If false, the panel is shown at a fixed location.
te: true అయితే, పానల్ ఎల్లప్పుడూ చూపబడుతూన్న సందర్బంలో ఇన్పుప్ కర్సర్‌ను అనుసరించును. false అయితే, పానల్ ఒక స్థిరమైన స్థానంలో చూపబడును.

en: The milliseconds to show property panel
te: ప్రోపర్టీ పానల్ చూపుటకు మిల్లీసెకన్లు

en: The milliseconds to show property panel after focus-in or properties are changed.
te: దృష్టిసారించిన తరువాత లేదా లక్షణాలు మార్చిన తరువాత ప్రోపర్టీ పానల్ చూపుటకు మిల్లీసెకన్లు.

en: Orientation of lookup table
te: లుకప్ పట్టిక సర్దుబాటు

en: Orientation of lookup table. 0 = Horizontal, 1 = Vertical
te: లుకప్ పట్టిక సర్దుబాటు. 0 = అడ్డము, 1 = నిలువు

en: Show icon on system tray
te: వ్యవస్థ పళ్లెము పై ప్రతీకను చూపించు

en: Show input method name
te: ఇన్‌పుట్ పద్ధతి పేరును చూపించు

en: Show input method name on language bar
te: భాషా పట్టీపై ఇన్‌పుట్ పద్ధతి పేరును చూపించు

en: RGBA value of XKB icon
te: XKB ప్రతిమ యొక్క RGBA విలువ

en: XKB icon shows the layout string and the string is rendered with the RGBA value. The RGBA value can be 1. a color name from X11, 2. a hex value in form '#rrggbb' where 'r', 'g' and 'b' are hex digits of the red, green, and blue, 3. a RGB color in form 'rgb(r,g,b)' or 4. a RGBA color in form 'rgba(r,g,b,a)' where 'r', 'g', and 'b' are either integers in the range 0 to 255 or percentage values in the range 0% to 100%, and 'a' is a floating point value in the range 0 to 1 of the alpha.
te: XKB ప్రతిమ అనేది నమూనా స్ట్రింగ్ చూపును మరియు ఆ స్ట్రింగ్ RGBA విలువతో రెండర్ అగును. RGBA విలువ ఇలా ఉండగలదు 1. X11 నుండి ఒక రంగు, 2. '#rrggbb' నుండి హెక్స్ విలువ ఇచట 'r', 'g' మరియు 'b' లు ఎరుపు, పచ్చ, మరియు నీలం యొక్క హెక్స్ అంకెలు, 3. RGB రంగు 'rgb(r,g,b)' నుండి లేదా 4. RGBA రంగు 'rgba(r,g,b,a)' రూపంలో ఇచట 'r', 'g', మరియు 'b' లు 0 నుండి 255 వరకు పూర్ణాంకాలు గాని లేదా 0% నుండి 100% విస్తృతిలో శాతపు విలువలు గాని అవుతాయి, మరియు 'a' అనేది అల్ఫా యొక్క 0 నుండి 1 విస్తృతిలో ఫ్లోటింగ్ పాయింట్ విలువ అవుతుంది.

en: Use custom font
te: అనురూపిత ఖతిని ఉపయోగించు

en: Use custom font name for language panel
te: భాషా ప్యానల్ కొరకు అనురూపిత ఖతి పేరును ఉపయోగించు

en: Custom font
te: అనురూపిత ఖతి

en: Custom font name for language panel
te: భాష ప్యానల్ కొరకు అనురూపించిన ఖతి పేరు

en: Copyright (c) 2007-2010 Peng Huang
    Copyright (c) 2007-2010 Red Hat, Inc.
te: నకలుహక్కు (c) 2007-2010 Peng Huang
    నకలుహక్కు (c) 2007-2010 Red Hat, Inc.

en: Other
te: ఇతర

en: _Cancel
te: రద్దుచేయి (_C)

en: _OK
te: సరే (_O)

en: More…
te: మరిన్ని...

en: About
te: గురించి

en: _Close
te: మూసివేయి (_C)

en: Language: %s
te: భాష: %s

en: Keyboard layout: %s
te: కీబోర్డు నమూనా: %s

en: Author: %s
te: మూలకర్త: %s

en: Description:
te: వివరణ:

en: Select an input method
te: ఒక ఇన్‌పుట్ పద్ధతిని ఎంచుకోండి

note: add button
en: _Add
te: జతచేయి (_A)

note: create im name & icon column
en: Input Method
te: ఇన్‌పుట్ పద్ధతి

en: IBus Preferences
te: ఐబస్ ప్రాధాన్యతలు

en: Set IBus Preferences
te: ఐబస్ ప్రాధాన్యతలను అమర్చు

en: Keyboard shortcuts
te: కీబోర్డు అడ్డదార్లు

en: Key code:
te: మీట సంకేతం:

en: Modifiers:
te: సవరణిలు:

note: apply button
en: _Apply
te: అనువర్తించు (_A)

note: delete button
en: _Delete
te: తొలగించు (_D)

en: Please press a key (or a key combination).
    The dialog will be closed when the key is released.
te: దయచేసి వొక కీను వత్తండి (లేదా కీ మిశ్రమాన్ని).
    కీ వదిలినప్పుడు డైలాగు మూయబడుతుంది.

en: Please press a key (or a key combination)
te: దయచేసి మీటను వత్తండి (లేదా మీటల సమ్మేళనం)

en: Use shortcut with shift to switch to the previous input method
te: మునుపటి ఇన్పుట్ పద్దతికి మారుటకు అడ్డదారిని shift తో ఉపయోగించు

en: The IBus daemon is not running. Do you wish to start it?
te: ఐబస్ డెమోన్ నడుచుటలేదు. మీరు ప్రారంభించాలని అనుకొనుచున్నారా?

en: IBus has been started! If you cannot use IBus, add the following lines to your $HOME/.bashrc; then relog into your desktop.
      export GTK_IM_MODULE=ibus
      export XMODIFIERS=@im=ibus
      export QT_IM_MODULE=ibus
te: ఐబస్ ప్రారంభమైంది! మీరు ఐబస్ ఉపయోగించలేకుంటే, మీ $HOME/.bashrc కు కింది పంక్తులను జతచేయండి; అప్పుడు తిరిగి డెస్కుటాప్‌కు ప్రవేశించండి.
      export GTK_IM_MODULE=ibus
      export XMODIFIERS=@im=ibus
      export QT_IM_MODULE=ibus

note: Translators: %d == 5 currently
en: IBus daemon could not be started in %d seconds.
te: ఐబస్ డీమన్ %d క్షణాలలో ప్రారంభం కాలేకపోయింది.

en: Select keyboard shortcut for %s
te: %s కొరకు కీబోర్డు లఘువును ఎంచుకోండి

note: Translators: Title of the window
en: switching input methods
te: ఇన్పుట్ పద్దతులు మార్చుట

en: Horizontal
te: అడ్డము

en: Vertical
te: నిలువు

en: Top left corner
te: పై ఎడమ మూల

en: Top right corner
te: పై కుడి మూల

en: Bottom left corner
te: క్రింది ఎడమ మూల

en: Bottom right corner
te: క్రింది కుడి మూల

en: Custom
te: అనురూపితం

en: Do not show
te: చూపించవద్దు

en: Hide automatically
te: స్వయంచాలకంగా దాయి

en: Always
te: ఎల్లప్పుడు

en: The shortcut keys for switching to next input method in the list
te: జాబితాలో ఉన్న తరువాతి ఇన్‌పుట్ పద్ధతినకు మారుటకు అడ్డదారి మీటలు

en: Next input method:
te: తరువాతి ఇన్‌పుట్ పద్ధతి:

en: The shortcut keys for switching to previous input method in the list
te: జాబితానందలి ముందరి ఇన్‌పుట్ పద్ధతినకు మారుటకు అడ్డదారి మీటలు

en: Previous input method:
te: మునుపటి ఇన్‌పుట్ పద్ధతి:

en: Enable or disable:
te: చేతనించు లేదా అచేతనించు:

en: Enable:
te: చేతనించు:

en: Disable:
te: అచేతనపరుచు:

en: <b>Keyboard Shortcuts</b>
te: <b>కీబోర్డు అడ్డదార్లు</b>

en: Set the orientation of candidates in lookup table
te: లుకప్ పట్టికనందు కాండిడేట్ల సర్దుబాటును అమర్చండి

en: Candidates orientation:
te: సభ్యుల దృక్పథం:

en: Set the behavior of ibus how to show or hide language bar
te: భాషా పట్టీని ఎలా చూపాలి మరియు దాయాలి అనేదానికి ఐబస్ ప్రవర్తనను అమర్చండి

en: Show property panel:
te: ప్రాపర్టీ ప్యానలును చూపించు:

en: Language panel position:
te: భాషా ప్యానల్ స్థానం:

en: Show input method's name on language bar when check the checkbox
te: చెక్‌బాక్సు చెక్ చేసినప్పుడు భాషా పట్టీపై ఇన్‌పుట్ పద్ధతి పేరును చూపించు

en: Embed preedit text in application window
te: అనువర్తనము కిటికీ నందు ముందుగా సరికూర్చిన పాఠ్యాన్ని ఎంబెడెడ్ చేయి

en: Embed the preedit text of input method in the application window
te: అనువర్తనము కిటికీ నందు ఇన్‌పుట్ పద్ధతి యొక్క ముందుగా సరికూర్చిన పాఠమును ఎంబెడెడ్ చేయి

en: Use custom font:
te: అనురూపిత ఖతిని ఉపయోగించు:

en: <b>Font and Style</b>
te: <b>ఖతి మరియు శైలి</b>

en: General
te: సాధారణం

en: Add the selected input method into the enabled input methods
te: ఎంచుకున్న ఇన్‌పుట్ పద్ధతిని చేతనమైన ఇన్‌పుట్ పద్ధతులలోనికి జతచేయి

en: _Remove
te: తీసివేయి (_R)

en: Remove the selected input method from the enabled input methods
te: చేతనమైన ఇన్‌పుట్ పద్ధతుల నుంచి ఎంపికచేసిన ఇన్‌పుట్ పద్ధతిని తొలగించు

en: _Up
te: పైన (_U)

en: Move up the selected input method in the enabled input methods list
te: చేతనమైన ఇన్‌పుట్ పద్ధతుల జాబితాలో ఎంచుకున్న ఇన్‌పుట్ పద్ధతిని పైకి కదుపు

en: _Down
te: క్రింద (_D)

en: Move down the selected input method in the enabled input methods
te: చేతనమైన ఇన్‌పుట్ పద్ధతులలో ఎంచుకున్న ఇన్‌పుట్ పద్ధతిని క్రిందకి కదుపు

en: _About
te: గురించి (_A)

en: Show information of the selected input method
te: ఎంచుకున్న ఇన్‌పుట్ పద్ధతి యొక్క సమాచారాన్ని చూపించు

en: _Preferences
te: ప్రాధాన్యతలు (_P)

en: Show setup of the selected input method
te: ఎంపికచేసిన ఇన్పుట్ పద్ధతి యొక్క అమర్పును చూపించు

en: <small><i>The active input method can be switched around from the selected ones in the above list by pressing the keyboard shortcut keys or clicking the panel icon.</i></small>
te: <small><i>పై జాబితాలోని ఇన్పుట్ పద్దతిని కీబోర్డ్ షార్ట్‌కట్ కీలతో గాని లేదా పానల్ ఐకాన్ నొక్కిగాని ఎంపికచేసి, ఏక్టివ్ ఇన్పుట్ పద్దతిని దానికి మార్చవచ్చు.</i></small>

en: <b>Keyboard Layout</b>
te: <b>కీబోర్డు నమూనా</b>

en: <b>Global input method settings</b>
te: <b>సార్వత్రిక ఇన్‌పుట్ పద్ధతి అమరికలు</b>

en: Advanced
te: అధునాతనం

en: Can't connect to IBus.
te: ఐబస్‌కు అనుసంధానం కాలేదు.

en: List engine name only
te: యంత్రం పేరు మాత్రమే జాబితాచేయి

en: language: %s
te: భాష: %s

en: No engine is set.
te: ఏ యంత్రము అమర్చలేదు.

en: Set global engine failed.
te: సార్వత్రిక యంత్రం అమర్చుట విఫలమైంది.

en: Get global engine failed.
te: సార్వత్రిక యంత్రం పొందుట విఫలమైంది.

en: Read the system registry cache.
te: వ్యవస్థ రిజిస్ట్రీ క్యాచీ చదువు.

en: Read the registry cache FILE.
te: రిజిస్ట్రీ క్యాచీ FILE చదువు.

en: The registry cache is invalid.
te: రిజిస్ట్రీ క్యాచీ చెల్లనిది.

en: Write the system registry cache.
te: వ్యవస్థ రిజిస్ట్రీ క్యాచీ వ్రాయి.

en: Write the registry cache FILE.
te: రిజిస్ట్రీ క్యాచీ FILE వ్రాయి.

en: Resetting…
te: తిరిగివుంచుతోంది...

en: Done
te: అయినది

en: Set or get engine
te: యంత్రాన్ని అమర్చు లేదా పొందు

en: Exit ibus-daemon
te: ibus-daemon నిష్క్రమించు

en: Show available engines
te: అందుబాటులోని యంత్రాలను చూపించు

en: (Not implemented)
te: (అమలు చేయలేదు)

en: Restart ibus-daemon
te: ibus-daemon పునఃప్రారంభించు

en: Show version
te: రూపాంతరాన్ని చూపించు

en: Show the content of registry cache
te: రిజిస్ట్రీ క్యాచీ యొక్క కాంటెంట్ చూపు

en: Create registry cache
te: రిజిస్ట్రీ క్యాచీ సృష్టించు

en: Print the D-Bus address of ibus-daemon
te: ibus-daemon యొక్క D-Bus చిరునామా ముద్రించు

en: Show the configuration values
te: ఆకృతీకరణ విలువలను చూపుము

en: Reset the configuration values
te: ఆకృతీకరణ విలువలను తిరిగివుంచుము

en: Show this information
te: ఈ సమాచారం చూపించు

en: Usage: %s COMMAND [OPTION...]
te: వాడుక: %s COMMAND [OPTION...]

en: Commands:
te: ఆదేశాలు:

en: %s is unknown command!
te: %s తెలియని ఆదేశం!

en: IBus is an intelligent input bus for Linux/Unix.
te: IBus అనునది Linux/Unix కొరకు తెలివైన ఇన్‌పుట్ బస్.

en: Preferences
te: ప్రాధాన్యతలు

en: Restart
te: పునఃప్రారంభించు

en: Quit
te: నిష్క్రమించు
