GNU indent 2.2.12 - en to vi translation catalogue (50 entries)

en: usage: indent file [-o outfile ] [ options ]
           indent file1 file2 ... fileN [ options ]
vi: cách dùng: indent tập_tin [-o tập_tin_xuất ] [ tùy_chọn ]
               indent tập_tin1 tập_tin2 … tập_tinN [ tùy_chọn ]

en: %s: missing argument to parameter %s
vi: %s: thiếu đối số đối với tham số %s

en: %s: unknown option "%s"
vi: %s: không rõ tùy chọn “%s”

en: option: %s
vi: tùy chọn: %s

en: %s: option ``%s'' requires a numeric parameter
vi: %s: tùy chọn “%s” cần một tham số thuộc kiểu số

en: set_option: internal error: p_type %d
vi: set_option: lỗi nội bộ : p_type %d

en: Profile contains an unterminated comment
vi: Hồ sơ chứa một ghi chú chưa chấm dứt

en: Profile contains unpalatable characters
vi: Hồ sơ chứa ký tự sai

en: File named by environment variable %s does not exist or is not readable
vi: Biến môi trường %s đặt tên của tập tin không tồn tại hay không thể đọc được

en: indent:  Strange version-control value
vi: indent: giá trị điều khiển phiên bản lạ

en: indent:  Using numbered-existing
vi: indent: dùng đánh-số-tồn-tại

en: indent: Can't make backup filename of %s
vi: indent: không thể tạo tên tập tin sao lưu của %s

en: Can't open backup file %s
vi: Không thể mở tập tin sao lưu %s

en: Can't write to backup file %s
vi: Không thể ghi vào tập tin sao lưu %s

en: Can't preserve modification time on backup file %s
vi: Không thể bảo tồn giờ sửa đổi tập tin sao lưu %s

en: indent: Virtual memory exhausted.
vi: indent: hết bộ nhớ ảo.

en: indent: Fatal Error:
vi: indent: lỗi nghiêm trọng:

en: indent: System Error:
vi: indent: lỗi hệ thống:

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Error
vi: Lỗi

en: EOF encountered in comment
vi: Gặp kết thúc tập tin trong ghi chú

en: Line broken
vi: Dòng bị ngắt

en: Unexpected end of file
vi: Gặp kết thức tập tin bất thường

en: There were %d non-blank output lines and %d comments
vi: Có %d dòng kết xuất không trống và %d ghi chú

en: (Lines with comments)/(Lines with code): %6.3f
vi: (Dòng có ghi chú)/(Dòng có mã): %6.3f

en: Line broken 2
vi: Dòng bị ngắt 2

en: indent: only one output file (2nd was %s)
vi: indent: chỉ một tập tin kết xuất (thứ hai là %s)

en: indent: only one input file when output file is specified
vi: indent: chỉ một tập tin nhập liệu khi tập tin kết xuất được ghi rõ

en: indent: can't have filenames when specifying standard input
vi: indent: không thể có tên tập tin khi ghi rõ đầu vào tiêu chuẩn

en: indent: only one input file when stdout is used
vi: indent: chỉ một tập tin nhập liệu khi sử dụng đầu vào tiêu chuẩn

en: command line
vi: dòng lệnh

en: Read profile %s
vi: Đọc hồ sơ %s

en: Can't open input file %s
vi: Không thể mở tập tin nhập liệu %s

en: Can't stat input file %s
vi: Không thể lấy thông tin thống kê về tập tin %s

en: Zero-length file %s
vi: Tập tin có kích cỡ bằng không %s

en: File %s is too big to read
vi: Tập tin %s quá lớn để đọc

en: System problem reading file %s
vi: Gặp lỗi hệ thống khi đọc tập tin %s

en: Error reading input file %s
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin nhập liệu %s

en: Error closing input file %s
vi: Gặp lỗi khi đóng tập tin đầu vào %s

en: File %s contains NULL-characters: cannot proceed
vi: Tập tin %s chứa ký tự rỗng (NULL): không thể xử lý tiếp

en: Unterminated character constant
vi: Hằng số ký tự chưa chấm dứt

en: Unterminated string constant
vi: Hằng số chuỗi chưa chấm dứt

en: old style assignment ambiguity in "=%s". Assuming "= %s"
vi: “=%s” có gán kiểu cũ chưa rõ ràng. Nên coi là “= %s”

en: indent: can't create %s
vi: indent: không thể tạo %s

en: Can't close output file %s
vi: Không thể đóng tập tin kết xuất %s

en: Can't preserve modification time on output file %s
vi: Không thể bảo tồn giờ sửa đổi tập tin kết xuất %s

en: Unmatched 'else'
vi: Chưa khớp “else”

en: Stmt nesting error.
vi: Lỗi câu lệnh lồng nhau.

en: Unknown code to parser
vi: Bộ phân tích ngữ pháp gặp mã lạ

en: CANNOT FIND '@' FILE!
vi: Không tìm thấy tập tin “@”!
