josm - en to vi translation catalogue (119 entries)

en: About
vi: Giới thiệu

en: Display the about screen.
vi: Hiển thị màn hình "Giới thiệu"

en: Help: {0}
vi: Trợ giúp: {0}

en: Java OpenStreetMap Editor
vi: Công cụ biên tập Java OpenStreetMap

en: Version {0}
vi: Phiên bản {0}

en: Last change at {0}
vi: Lần thay đổi mới nhất lúc {0}

en: Java Version {0}
vi: Phiên bản Java {0}

en: Homepage
vi: Trang chủ

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Follow us on
vi: Theo dõi chúng tôi trên

en: Info
vi: Thông tin

en: Contribution
vi: Đóng góp

en: About JOSM...
vi: Thông tin về JOSM...

en: Report bug
vi: Báo cáo lỗi

en: Please select at least one already uploaded node, way, or relation.
vi: Hãy chọn ít nhất một node, đường hoặc relation đã được upload

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Cancel
vi: Huỷ bỏ

en: Select
vi: Chọn

en: History
vi: Lịch sử

en: Download and show the history of the selected objects
vi: Tải về và xem lịch sử của đối tượng được lựa chọn

en: Select WMS layers
vi: Chọn lớp WMS

en: Add layers
vi: Thêm lớp

en: Invalid service URL.
vi: URL dịch vụ không hợp lệ.

en: WMS Error
vi: Lỗi WMS

en: Could not retrieve WMS layer list.
vi: Không thể lấy danh sách lớp WMS.

en: Could not parse WMS layer list.
vi: Không thể phân tích danh sách lớp WMS.

en: Could not parse WMTS layer list.
vi: Không thể phân tích danh sách lớp WMTS.

en: WMTS Error
vi: Lỗi WMTS

en: Error
vi: Lỗi

en: Select image format for WMS layer
vi: Chọn định dạng ảnh cho lớp WMS

en: Move the selected nodes into a circle.
vi: Di chuyển các nốt đã chọn vào trong vòng tròn

en: Nothing changed
vi: Không có gì thay đổi

en: Move the selected nodes in to a line.
vi: Di chuyển các nốt đã chọn vào 1 đường.

en: Please select at least three nodes.
vi: Xin hãy chọn ít nhất 3 nốt.

en: data
vi: dữ liệu

en: layer
vi: lớp

en: selection
vi: lựa chọn

en: conflict
vi: xung đột

en: download
vi: tải về

en: previous
vi: trước

en: next
vi: kế tiếp

en: Information
vi: Thông tin

en: Zoom to {0}
vi: Phóng to đến {0}

en: View: {0}
vi: Xem: {0}

en: No conflicts to zoom to
vi: Không có xung đột cần xem

en: Changeset Manager
vi: Quản lý các thay đổi

en: File: {0}
vi: Tập tin: {0}

en: Downloading open changesets ...
vi: Đang tải các bộ thay đổi mở…

en: Change directions?
vi: Đổi chiều ?

en: Reverse and Combine
vi: Đảo chiều và Gộp

en: The ways can not be combined in their current directions.  Do you want to reverse some of them?
vi: Các đường không thể gộp được theo chiều hiện tại. Bạn có muốn đảo chiều chúng ?

en: Reverse Ways
vi: Đảo chiều đường

en: Copy
vi: Sao chép

en: Edit: {0}
vi: Sửa: {0}

en: Please select something to copy.
vi: Xin hãy chọn đối tượng để sao chép.

en: Copy Coordinates
vi: Sao chép Tọa độ

en: Create a circle from three selected nodes.
vi: Tạo một đường tròn từ 3 nốt đã chọn.

en: Cannot add a node outside of the world.
vi: Không thể tạo thêm nốt bên ngoài biên.

en: You must select at least one way.
vi: Bạn phải chọn ít nhất một đường.

en: Delete
vi: Xoá

en: Delete selected objects.
vi: Xóa các đối tượng đã chọn.

en: You are about to delete {0} relation: {1}<br/>This step is rarely necessary and cannot be undone easily after being uploaded to the server.<br/>Do you really want to delete? | You are about to delete {0} relations: {1}<br/>This step is rarely necessary and cannot be undone easily after being uploaded to the server.<br/>Do you really want to delete?
vi[0]: Bạn đang chuẩn bị xoá {0} quan hệ: {1}<br/>Bước này không quá quan trọng và không thể hoàn tác dễ dàng sau khi tải lên máy chủ.<br/>Bạn có thực sự muốn xoá?

en: Delete relation?
vi: Xoá quan hệ?

en: Delete Layer
vi: Xoá bỏ lớp

en: Saving file {0}...
vi: Đang lưu tập tin {0}...

en: Successfully saved file {0}
vi: Lưu tập tin {0} thành công

en: Download data
vi: Tải dữ liệu

en: Download data...
vi: Tải dữ liệu...

en:   adding {0} {1}
vi:   đang thêm {0} {1}

en: Download OSM data along the selected ways.
vi: Tải dữ liệu OSM bên cạnh các đường đã chọn.

en: Download object...
vi: Tải về đối tượng…

en: Download OSM object by ID
vi: Tải về đối tượng OSM bằng ID

en: Download parent ways/relations...
vi: Tải về lối/quan hệ mẹ...

en: Exit
vi: Thoát

en: Longitude
vi: Kinh độ

en: Jump there
vi: Nhảy tới đấy

en: Jumping to: {0}
vi: Đang nhảy tới: {0}

en: Merge selection
vi: Hợp nhất lựa chọn

en: up
vi: lên

en: left
vi: trái

en: down
vi: xuống

en: Moves Objects {0}
vi: Di chuyển các đối tượng {0}

en: New Layer
vi: Tạo lớp mới

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Opening files
vi: Mở tập tin

en: Open file
vi: Mở tập tin

en: Start downloading data
vi: Bắt đầu tải dữ liệu

en: Paste
vi: Dán

en: Preferences...
vi: Tùy chọn ...

en: Preferences
vi: Tùy chỉnh

en: Redo
vi: Làm lại

en: Rename layer
vi: Đổi tên lớp

en: Save
vi: Lưu

en: Layers
vi: Các lớp

en: Update data
vi: Cập nhật dữ liệu

en: Downloading GPS data
vi: Tải dữ liệu GPS

en: Delete Mode
vi: Xóa Mode

en: Draw
vi: Vẽ

en: object | objects
vi[0]: đối tượng

en: railway
vi: đường sắt

en: waterway
vi: đường thủy

en: landuse
vi: sử dụng đất

en: relation | relations
vi[0]: quan hệ

en: Key cannot be empty when tag operator is used. Sample use: key=value
vi: Không thể để trống chìa khóa khi sử dụng cú pháp thẻ. Cách sử dụng: chìa khóa=giá trị

en: Object deleted | Objects deleted
vi[0]: Đối tượng đã bị xóa

en: Apply?
vi: Áp dụng?

en: Add
vi: Thêm

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Copy of {0}
vi: Bản sao của {0}

en: Show/hide
vi: Hiện / ẩn

en: Show/hide layer
vi: Hiện / ẩn lớp

en: Download object
vi: Tải về đối tượng

en: Update objects
vi: Cập nhật các đối tượng

en: All Formats
vi: Tất cả định dạng

en: Add author information
vi: Thêm thông tin tác giả

en: Keywords
vi: Từ khoá

en: Save Layer
vi: Lưu Layer

en: Conflicts
vi: Xung đột

en: relations
vi: quan hệ
