josm - en to cy translation catalogue (345 entries)

en: About
cy: Ynghylch

en: Display the about screen.
cy: Dangos y dudalen ynghylch.

en: Help: {0}
cy: Cymorth: {0}

en: Java OpenStreetMap Editor
cy: Golygydd Java OpenStreetMap

en: Version {0}
cy: Fersiwn {0}

en: Last change at {0}
cy: Newidiwyd diwethaf am {0}

en: Java Version {0}
cy: Fersiwn Java {0}

en: Homepage
cy: Hafan

en: Translations
cy: Cyfieithiadau

en: Follow us on
cy: Dilynwch ni ar

en: Preferences are stored in {0}
cy: Ystorir dewisiadau yn eich {0}

en: Symbolic names for directories and the actual paths:
cy: Enwau symbolaidd ar gyfer mynegai a'r llwybrau:

en: Info
cy: Gwybodaeth

en: Revision
cy: Fersiwn

en: Contribution
cy: Cyfraniad

en: License
cy: Trwydded

en: Plugins
cy: Ychwanegynnau

en: Installation Details
cy: Manylion Gosod

en: Translators
cy: Cyfieithwyr

en: About JOSM...
cy: Ynglŷn â JOSM

en: OK
cy: Iawn

en: Report bug
cy: Adrodd nam

en: unset
cy: dadosod

en: Open directory
cy: Agor cyfeiriadur

en: Failed to locate resource ''{0}''.
cy: Methu canfod adnodd ''{0}''.

en: Failed to load resource ''{0}'', error is {1}.
cy: Methu llwytho adnodd ''{0}'', gwall yw {1}.

en: Warning
cy: Rhybudd

en: Please select the target layer.
cy: Dewiswch yr haenen darged

en: Select target layer
cy: Dewis haenen darged

en: Cancel
cy: Canslo

en: No target layers
cy: Dim haenau targed

en: Select
cy: Dewis

en: History
cy: Hanes

en: Select WMS layers
cy: Dewis haenau WMS

en: Add layers
cy: Ychwanegu haenau

en: Invalid service URL.
cy: URL gwasanaeth annilys.

en: WMS Error
cy: Gwall WMS

en: WMTS Error
cy: Gwall WMTS

en: Error
cy: Gwall

en: Add Node...
cy: Ychwanegu Nod...

en: Tools: {0}
cy: Offer: {0}

en: Align Nodes in Circle
cy: Alinio Nodau mewn Cylch

en: Nothing changed
cy: Dim newidiadau

en: Align Nodes in Line
cy: Alinio Nodau mewn Llinell

en: Please select at least three nodes.
cy: Dewiswch o leiaf tri nod.

en: layer
cy: haen

en: selection
cy: dewisiad

en: conflict
cy: gwrthdaro

en: download
cy: lawrlwytho

en: previous
cy: blaenorol

en: next
cy: nesaf

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: Zoom to {0}
cy: Chwyddo i {0}

en: View: {0}
cy: Golwg: {0}

en: Changeset Manager
cy: Rheolwr Grŵp Newid

en: Windows: {0}
cy: Ffenestri: {0}

en: Close open changesets...
cy: Cau grwpiau newid agored...

en: Close open changesets
cy: Cau grwpiau newid agored

en: File: {0}
cy: Ffeil: {0}

en: There are no open changesets
cy: Nid oes unrhyw grwpiau newid agored

en: No open changesets
cy: Dim grwpiau newid agored

en: Downloading open changesets ...
cy: Wrthi'n lawrlwytho grwpiau newid agored...

en: Combine Way
cy: Cyfuno Llwybr

en: Combine several ways into one.
cy: Cyfuno sawl llwybr o fewn un.

en: Change directions?
cy: Newid cyfeiriadau?

en: Reverse Ways
cy: Gwrthdroi Llwybrau

en: Combine {0} way | Combine {0} ways
cy[0]: Cyfuno {0} llwybr
cy[1]: Cyfuno {0} llwybr
cy[2]: Cyfuno {0} lwybr
cy[3]: Cyfuno {0} llwybr

en: Copy
cy: Copïo

en: Edit: {0}
cy: Golygu: {0}

en: Copy server URLs
cy: Copïo URLs gweinydd

en: Create Circle
cy: Creu Cylch

en: Update multipolygon
cy: Diweddaru amlbolygon

en: Create multipolygon
cy: Creu amlbolygon

en: Delete
cy: Dileu

en: Delete confirmation
cy: Cadarnhau dileu

en: Delete relation?
cy: Dileu'r perthynas?

en: Delete Layer
cy: Dileu Haen

en: Dialogs panel
cy: Panel deialog

en: Saving file {0}...
cy: Wrthi'n cadw'r ffeil {0}...

en: Download data
cy: Lawrlwytho data

en: Download data...
cy: Lawrlwytho data...

en: Download object...
cy: Lawrlwytho gwrthrych...

en: Download OSM object by ID
cy: Lawrlwytho gwrthrych OSM yn ôl ID

en: Duplicate
cy: Dyblygu

en: Duplicate selection.
cy: Dyblygu'r dewisiad.

en: Exit
cy: Gadael

en: Exit the application.
cy: Gadael yr ap.

en: Expert Mode
cy: Modd Arbenigwr

en: Enable/disable expert mode
cy: Galluogi / analluogi modd arbenigwr

en: Follow line
cy: Dilyn llinell

en: Follow
cy: Dilyn

en: Fullscreen view
cy: Modd sgrin lawn

en: Toggle fullscreen view
cy: Toglo modd sgrin lawn

en: Export to GPX...
cy: Allforio i GPX...

en: Export the data to GPX file.
cy: Allforio'r data i ffeil GPX.

en: Export GPX file
cy: Allforio ffeil GPX

en: Help
cy: Cymorth

en: Display history information about OSM ways, nodes, or relations.
cy: Dangos gwybodaeth am hanes llwybrau, nodau neu berthnasoedd ar OSM.

en: Show history
cy: Dangos hanes

en: History (web)
cy: Hanes (gwefan)

en: Display history information about OSM ways, nodes, or relations in web browser.
cy: Dangos gwybodaeth am hanes llwybrau, nodau neu berthnasoedd ar OSM yn y porwr.

en: Overwrite
cy: Trosysgrifo

en: Offset:
cy: Atred:

en: Bookmark name:
cy: Enw nod tudalen:

en: Advanced info
cy: Gwybodaeth uwch

en: Advanced info (web)
cy: Gwybodaeth uwch (gwefan)

en: Invert Selection
cy: Gwrthdroi Dewisiad

en: Selection: {0}
cy: Dewisiad: {0}

en: Are you really sure to continue?
cy: Ydych chi wir eisiau parhau?

en: Please abort if you are not sure
cy: Canslwch os nad ydych chi'n siŵr

en: Removed duplicate nodes
cy: Dilëwyd nodau dyblyg

en: Keep older versions
cy: Cadw fersiynau hŷn

en: Assemble new polygons
cy: Creu polygonau newydd

en: Delete relations
cy: Dileu perthnasoedd

en: Move Node onto Way
cy: Symud Nodyn ar Lwybr

en: No Shortcut
cy: Dim Bysell Brys

en: Jump to Position
cy: Neidio i Safle

en: You can also paste an URL from www.openstreetmap.org
cy: Gallwch chi gludo URL www.openstreetmap.org hefyd

en: Latitude
cy: Lledred

en: Longitude
cy: Hydred

en: Jump there
cy: Neidio yno

en: Imagery: {0}
cy: Delweddaeth: {0}

en: Custom WMS Link
cy: Dolen WMS Addas

en: Visit Homepage
cy: Agor Hafan

en: WMS URL or Image ID:
cy: URL WMS neu ID Delwedd:

en: Merge layer
cy: Cyfuno haen

en: Merge Nodes
cy: Cyfuno Nodau

en: Merge {0} node | Merge {0} nodes
cy[0]: Cyfuno {0} nod
cy[1]: Cyfuno {0} nod
cy[2]: Cyfuno {0} nod
cy[3]: Cyfuno {0} nod

en: Merge selection
cy: Cyfuno dewisiad

en: Mirror
cy: Drychu

en: up
cy: i fyny

en: left
cy: chwith

en: right
cy: de

en: down
cy: i lawr

en: Move objects {0}
cy: Symud gwrthrychau {0}

en: Move {0}
cy: Symud {0}

en: Move Node...
cy: Symud Nod...

en: New Layer
cy: Haen Newydd

en: Create a new map layer.
cy: Creu haen map newydd.

en: Open {0}
cy: Agor {0}

en: Continue
cy: Parhau

en: URL Files
cy: Ffeiliau URL

en: Open...
cy: Agor...

en: Open a file.
cy: Agor ffeil.

en: Opening files
cy: Wrthi'n agor ffeiliau

en: no importer
cy: dim mewnforiwr

en: does not exist
cy: ddim yn bodoli

en: Open file
cy: Agor ffeil

en: Opening {0} file... | Opening {0} files...
cy[0]: Wrthi'n agor {0} ffeil...
cy[1]: Wrthi'n agor {0} ffeil...
cy[2]: Wrthi'n agor {0} ffeil...
cy[3]: Wrthi'n agor {0} ffeil...

en: Ok
cy: Iawn

en: Open Location...
cy: Agor Lleoliad...

en: Open an URL.
cy: Agor URL.

en: Enter URL to download:
cy: Agor URL i'w lawrlwytho:

en: Download as new layer
cy: Lawrlwytho fel haen newydd

en: Download Location
cy: Lleoliad Lawrlwytho

en: Download URL
cy: Lawrlwytho URL

en: Start downloading data
cy: Dechrau lawrlwytho data

en: Close dialog and cancel downloading
cy: Cau'r deialog a chanslo lawrlwytho

en: Orthogonalize Shape
cy: Sgwario Siâp

en: Orthogonalize Shape / Undo
cy: Sgwario Siâp / Dadwneud

en: Orthogonalize / Undo
cy: Sgwario / Dadwneud

en: Usage
cy: Defnydd

en: Orthogonalize
cy: Sgwario

en: Paste
cy: Gludo

en: Paste contents of clipboard.
cy: Gludo cynnwys y clipfwrdd

en: Paste Tags
cy: Gludo Tagiau

en: Preferences...
cy: Dewisiadau...

en: Preferences
cy: Dewisiadau

en: Purge...
cy: Puro...

en: Purge
cy: Puro...

en: Confirm Purging
cy: Cadarnhau Puro

en: Add to selection
cy: Ychwanegu at ddewisiad

en: Redo
cy: Ailwneud

en: Redo ...
cy: Ailwneud ...

en: Redo {0}
cy: Ailwneud {0}

en: Rename layer
cy: Ailenwi haen

en: Also rename the file
cy: Ailenwi'r haen hefyd

en: Reorder imagery layers
cy: Aildrefnu haenau delweddaeth

en: Restart
cy: Ailgychwyn

en: Restart the application.
cy: Ailgychwyn yr ap

en: Reverse way
cy: Gwrthdroi llwybr

en: Save
cy: Cadw

en: Save the current data.
cy: Cadw'r data gyfredol.

en: Save As...
cy: Cadw fel...

en: File exists. Overwrite?
cy: Mae'r ffeil yn bodoli. Trosysgrifo?

en: Search Notes...
cy: Chwilio Nodiadau...

en: Search for notes
cy: Chwilio am nodiadau

en: Select All
cy: Dewis Popeth

en: Load Session
cy: Llwytho Sesiwn

en: Load a session from file.
cy: Llwytho sesiwn o ffeil.

en: Open session
cy: Agor sesiwn

en: Data Error
cy: Gwall Data

en: IO Error
cy: Gwall IO

en: Save the current session.
cy: Cadw'r sesiwn cyfredol.

en: Session file (archive) (*.joz)
cy: Ffeil sesiwn (archif) (*.joz)

en: Session file (*.jos)
cy: Ffeil Sesiwn (*.jos)

en: Save Session
cy: Cadw Sesiwn

en: Save Session...
cy: Cadw Sesiwn...

en: Could not delete file: {0}<br>{1}
cy: Ni ellir dileu ffeil: {0}<br>{1}

en: Save As
cy: Cadw fel

en: Layers
cy: Haenau

en: Save all local files to disk
cy: Cadw pob ffeil lleol i'r ddisg

en: Save Session As...
cy: Cadw Sesiwn Fel...

en: Show Status Report
cy: Dangos Adroddiad Statws

en: Status Report
cy: Adroddiad Statws

en: Copy to clipboard and close
cy: Copïo i'r clipfwrdd a chau

en: Close
cy: Cau

en: Simplify Way
cy: Symlhau Llwybr

en: Delete unnecessary nodes from a way.
cy: Dileu nodau di-angen o lwybr.

en: Yes
cy: Ie

en: Cancel operation
cy: Canslo'r gweithred

en: Simplify ways?
cy: Symlhau llwybrau?

en: Do not ask again
cy: Peidiwch â gofyn eto

en: Simplify way
cy: Symlhau llwybr

en: Simplify
cy: Symlhau

en: Proceed without simplifying
cy: Parhau heb symlhau

en: Simplify {0} way | Simplify {0} ways
cy[0]: Symlhau {0} llwybr
cy[1]: Symlhau {0} llwybr
cy[2]: Symlhau {0} lwybr
cy[3]: Symlhau {0} llwybr

en: Split Way
cy: Rhannu Llwybr

en: Segment {0}: {1}
cy: Cydran {0}: {1}

en: Search preset...
cy: Chwilio rhagosodiad...

en: Presets: {0}
cy: Rhagosodiadau: {0}

en: UnGlue Ways
cy: Dad-gludo Llwybrau

en: Select either:
cy: Dewiswch naill ai:

en: Unglue confirmation
cy: Cadarnhau dad-gludo

en: Undo
cy: Dadwneud

en: Undo the last action.
cy: Dadwneud y gweithred diwethaf.

en: Undo ...
cy: Dadwneud ...

en: Undo {0}
cy: Dadwneud {0}

en: Unselect All
cy: Dad-ddewis Popeth

en: Unselect all objects.
cy: Dad-ddewid pob gwrthrych.

en: Update data
cy: Diweddaru data

en: Update selection
cy: Diweddaru dewisiad

en: Selection empty
cy: Dewisiad yn wag

en: Upload data...
cy: Uwchlwytho data...

en: Upload data
cy: Uwchlwytho data

en: No changes to upload.
cy: Dim newidiadau i'w huwchlwytho

en: Nothing to upload. Get some data first.
cy: Dim byd i'w huwchlwytho. Cewch gafael ar ddata yn gyntaf.

en: Upload note changes to server
cy: Uwchlwytho newidiadau nodyn i'r gweinydd

en: Upload notes
cy: Uwchlwytho nodiadau

en: Uploading notes to server
cy: Wrthi'n uwchlwytho nodiadau i'r gweinydd

en: Upload selection...
cy: Uwchlwytho dewisiad...

en: Upload selection
cy: Uwchlwytho dewisiad

en: Validation
cy: Gwirio

en: Performs the data validation
cy: Gwirio'r data

en: Zoom In
cy: Chwyddo i Mewn

en: Zoom Out
cy: Chwyddo Allan

en: Zoom to
cy: Chwyddo i

[ctx: audio]
en: Back
cy: Nôl

en: Audio: {0}
cy: Sain: {0}

[ctx: audio]
en: Faster
cy: Cyflymach

[ctx: audio]
en: Forward
cy: Ymlaen

[ctx: audio]
en: Next Marker
cy: Marciwr Nesaf

[ctx: audio]
en: Play/Pause
cy: Chwarae / Seibio

[ctx: audio]
en: Slower
cy: Arafach

en: Download changesets
cy: Lawrlwytho grwpiau newid

en: Download GeoJSON
cy: Lawrlwytho GeoJSON

en: Download GPS
cy: Lawrlwytho GPS

en: Downloading GPS data
cy: Wrthi'n lawrlwytho data GPS

en: Downloaded GPX Data
cy: Wedi lawrlwytho data GPX

en: Download OSM Notes
cy: Lawrlwytho Nodiadau OSM

en: Downloading notes
cy: Wrthi'n lawrlwytho nodiadau

en: Notes
cy: Nodiadau

en: Download OSM Note by ID
cy: Lawrlwytho Nodyn OSM yn ôl ID

en: Download OSM Change
cy: Lawrlwytho OSM Change

en: Download OSM
cy: Lawrlwytho OSM

en: Downloading data
cy: Wrthi'n lawrlwytho data

en: OSM Server URL:
cy: URL Gweinydd OSM:

en: Command
cy: Gorchymyn

en: Download OSM URL
cy: Lawrlwytho URL OSM

en: Download session
cy: Lawrlwytho sesiwn

en: Updating data
cy: Wrthi'n diweddaru data

en: Ignore
cy: Anwybyddu

en: Error during download
cy: Gwall wrth lawrlwytho

en: Add a new Note
cy: Ychwanegu Nodyn newydd

en: Add note mode
cy: Modd ychwanegu nodyn

en: Create a new note
cy: Creu nodyn newydd

en: Create note
cy: Creu nodyn

en: Enter a detailed comment to create a note
cy: Ysgrifennwch sylw manwl i greu nodyn

en: You must enter a comment to create a new note
cy: Rhaid ichi ysgrifennu sylw i greu nodyn newydd

en: Delete Mode
cy: Modd Dileu

en: Delete nodes or ways.
cy: Dileu nodau neu lwybrau.

en: Mode: {0}
cy: Modd: {0}

en: Delete elements
cy: Dileu nodweddion

en: Delete them
cy: Dileu nhw i gyd

en: Undo delete
cy: Dad-wneud dileu

en: Draw
cy: Arlunio

en: Draw nodes
cy: Arlunio nodiadau

en: Add node
cy: Ychwanegu nod

en: Create new node.
cy: Creu nod newydd.

en: Disable
cy: Analluogi

en: Create areas
cy: Creu ardaloedd

en: Parallel
cy: Paralel

en: Select mode
cy: Modd dewis

en: You moved more than {0} element. Moving a large number of elements is often an error.
    Really move them? | You moved more than {0} elements. Moving a large number of elements is often an error.
    Really move them?
cy[0]: Rydych chi newydd symud mwy na {0} elfen. Mae symud nifer fawr o elfennau fel arfer yn wall. Ydych chi wir eisiau eu symud?
cy[1]: Rydych chi newydd symud mwy nag {0} elfen. Mae symud nifer fawr o elfennau fel arfer yn wall. Ydych chi wir eisiau eu symud?
cy[2]: Rydych chi newydd symud mwy na {0} elfen. Mae symud nifer fawr o elfennau fel arfer yn wall. Ydych chi wir eisiau eu symud?
cy[3]: Rydych chi newydd symud mwy na {0} elfen. Mae symud nifer fawr o elfennau fel arfer yn wall. Ydych chi wir eisiau eu symud?

en: Move elements
cy: Symud nodweddion

en: Move them
cy: Symud nhw i gyd

en: Undo move
cy: Dad-wneud symud

en: Split mode
cy: Modd rhannu

en: Split ways
cy: Rhannu llwybrau

en: User:
cy: Defnyddiwr:

en: Split way {0}
cy: Rhannu llwybr {0}

en: Zoom mode
cy: Modd chwyddo

en: Zoom and move map
cy: Chwyddo a symud y map

en: Download members
cy: Lawrlwytho aelodau

en: Duplicate relation?
cy: Dyblygu perthynas?

en: Edit
cy: Golygu

en: Confirmation
cy: Cadarnhad

en: {0} (GPX export)
cy: {0} (allforiad GPX)

en: Open recent relation
cy: Agor perthynas diweddar

en: Relation Editor: {0}
cy: Golygydd Perthynas: {0}

en: Select members (add)
cy: Dewis aelodau (ychwanegu)

en: Select members
cy: Dewis aelodau

en: Search...
cy: Chwilio...

en: Search for objects
cy: Chwilio am wrthrychau

en: Searching
cy: Wrthi'n chwilio

en: Relation ...
cy: Perthynas ...

en: Errors
cy: Gwallau

en: Warnings
cy: Rhybuddion

en: Other
cy: Arall

en: Continue upload
cy: Parhau i uwchlwytho

en: Add node {0}
cy: Ychwanegu nod {0}{0}

en: Add way {0}
cy: Ychwanegu llwybr {0}

en: Add relation {0}
cy: Ychwanegu perthynas {0}

en: Change node {0}
cy: Newid nod {0}

en: Change way {0}
cy: Newid llwybr {0}

en: Change relation {0}
cy: Newid perthynas {0}

en: Delete node {0}
cy: Dileu nod {0}

en: Delete way {0}
cy: Dileu llwybr {0}

en: Delete relation {0}
cy: Dileu perthynas {0}

en: Delete {0} object | Delete {0} objects
cy[0]: Dileu {0} gwrthrych
cy[1]: Dileu {0} gwrthrych
cy[2]: Dileu {0} wrthrych
cy[3]: Dileu {0} gwrthrych

en: Delete {0} node | Delete {0} nodes
cy[0]: Dileu {0} nod
cy[1]: Dileu {0} nod
cy[2]: Dileu {0} nod
cy[3]: Dileu {0} nod

en: Delete {0} way | Delete {0} ways
cy[0]: Dileu {0} llwybr
cy[1]: Dileu {0} llwybr
cy[2]: Dileu {0} lwybr
cy[3]: Dileu {0} llwybr

en: Delete {0} relation | Delete {0} relations
cy[0]: Dileu {0} perthynas
cy[1]: Dileu {0} perthynas
cy[2]: Dileu {0} berthynas
cy[3]: Dileu {0} pherthynas

en: Move {0} node | Move {0} nodes
cy[0]: Symud {0} nod
cy[1]: Symud {0} nod
cy[2]: Symud {0} nod
cy[3]: Symud {0} nod

en: UNKNOWN
cy: ANHYSBYS

en: {0} warning | {0} warnings
cy[0]: {0} rhybudd
cy[1]: {0} rhybudd
cy[2]: {0} rybudd
cy[3]: {0} rhybudd

en: {0} error | {0} errors
cy[0]: {0} gwall
cy[1]: {0} gwall
cy[2]: {0} wall
cy[3]: {0} gwall

en: no issues
cy: dim gwallau

en: please select a way
cy: dewiswch lwybr

en: Paste from the clipboard
cy: Gludo o'r clipfwrdd

en: Create new turn restriction
cy: Creu cyfyngiad troi newydd

en: Village/City
cy: Pentref / Dinas

en: Parking
cy: Parcio

en: Shopping
cy: Siopa

en: Test
cy: Arbrofi
