josm - en to mr translation catalogue (3970 entries)

en: About
mr: परिचय

en: Display the about screen.
mr: परिचयपटल दाखवा.

en: Help: {0}
mr: मदत: {0}

en: Java OpenStreetMap Editor
mr: जावा ओपनस्ट्रीटमॅप संपादक

en: Version {0}
mr: आवृत्ती {0}

en: Last change at {0}
mr: शेवटचा बदल {0} ला

en: Java Version {0}
mr: जावा आवृत्ती {0}

en: Homepage
mr: मुखपृष्ठ

en: Translations
mr: भाषांतरे

en: Follow us on
mr: आम्हाला येथे अनुसरा

en: Preferences are stored in {0}
mr: पसंत्या {0} येथे साठवल्या आहेत

en: Symbolic names for directories and the actual paths:
mr: निर्देशिका आणि वास्तविक पथांची प्रतीकात्मक नावे:

en: Info
mr: माहिती

en: Readme
mr: मला वाचा

en: Revision
mr: पुनरावलोकन

en: Contribution
mr: योगदान

en: License
mr: अनुज्ञप्ती

en: Plugins
mr: प्लगिन

en: Installation Details
mr: प्रतिष्ठापन तपशील

en: Translators
mr: भाषांतरकार

en: About JOSM...
mr: JOSM बद्दल...

en: OK
mr: ठीक

en: Report bug
mr: दोष कळवा

en: unset
mr: अस्थापित

en: Open directory
mr: निर्देशिका उघडा

en: Failed to locate resource ''{0}''.
mr: ''{0}'' हे संसाधन स्थाननिर्देशणे अयशस्वी.

en: Failed to load resource ''{0}'', error is {1}.
mr: ''{0}'' हे संसाधन लादणे अयशस्वी, दोष: {1}.

en: Please select at least one already uploaded node, way, or relation.
mr: कृपया किमान एक आधी ऊर्ध्वभारलेली गाठ, मार्ग, किंवा संबंध निवडा.

en: Warning
mr: ताकीद

en: Please select the target layer.
mr: कृपया लक्ष्य थर निवडा.

en: Select target layer
mr: लक्ष्य थर निवडा

en: Cancel
mr: रद्द करा

en: <html>There are no layers the source layer<br>''{0}''<br>could be merged to.</html>
mr: <html>असे थर नाहीत की ज्यांत स्रोत थर<br>''{0}''<br>विलीन केला जाऊ शकेल.</html>

en: No target layers
mr: लक्ष्य थर नाहीत

en: Select
mr: निवडा

en: Selects those elements on the map which are chosen on the list above.
mr: नकाशावर ते घटक निवडते जे वरील यादीत निवडले आहेत.

en: History
mr: इतिहास

en: Select WMS layers
mr: WMS थर निवडा

en: Invalid service URL.
mr: अग्राह्य सेवा URL.

en: WMS Error
mr: WMS दोष

en: Could not retrieve WMS layer list.
mr: WMS थरांची यादी मिळवू शकले नाही.

en: Could not parse WMS layer list.
mr: WMS थरांची यादी पदच्छेदू शकले नाही.

en: Could not parse WMTS layer list.
mr: WMTS थरांची यादी पदच्छेदू शकले नाही.

en: WMTS Error
mr: WMTS दोष

en: Error
mr: दोष

en: Select image format for WMS layer
mr: WMS थरासाठी प्रतिमा प्रारूप निवडा

en: Tools: {0}
mr: साधने: {0}

en: Align Nodes in Circle
mr: गाठी वर्तुळात मांडा

en: Move the selected nodes into a circle.
mr: निवडलेल्या गाठी वर्तुळात हलवा.

en: Nothing changed
mr: काहीही बदलले नाही

en: Align Nodes in Line
mr: गाठी रेषेत संरेखा

en: Move the selected nodes in to a line.
mr: निवडलेल्या गाठी रेषेत हलवा.

en: Please select at least three nodes.
mr: कृपया किमान तीन गाठी निवडा.

en: Can not align a polygon. Abort.
mr: बहुभुज संरेखू शकत नाही. त्यागत आहे.

en: Intersection of three or more ways can not be solved. Abort.
mr: तीन किंवा अधिक मार्गांचा छेद सोडवू शकत नाही. त्यागत आहे.

en: Two parallels ways found. Abort.
mr: दोन समांतर मार्ग मिळाले. त्यागत आहे.

en: data
mr: विदा

en: layer
mr: थर

en: selection
mr: निवड

en: conflict
mr: परस्परविरोध

en: download
mr: अधोभारणे

en: problem
mr: समस्या

en: previous
mr: मागील

en: next
mr: पुढील

en: Nothing selected to zoom to.
mr: झूम करण्यासाठी काहीही निवडलेले नाही.

en: Information
mr: माहिती

en: View: {0}
mr: दृश्य: {0}

en: Changeset Manager
mr: बदलसंच व्यवस्थापक

en: Close open changesets...
mr: उघडे बदलसंच मिटा...

en: Close open changesets
mr: उघडे बदलसंच मिटा

en: File: {0}
mr: संचिका: {0}

en: There are no open changesets
mr: उघडे बदलसंच नाहीत

en: No open changesets
mr: उघडे बदलसंच नाहीत

en: Downloading open changesets ...
mr: उघडे बदलसंच अधोभारत आहे ...

en: Combine Way
mr: मार्ग एकजुटवा

en: Combine several ways into one.
mr: अनेक मार्ग एकात एकजुटवा.

en: Change directions?
mr: दिशा बदलायच्या?

en: Reverse and Combine
mr: उलटवा आणि एकजुटवा

en: The ways can not be combined in their current directions.  Do you want to reverse some of them?
mr: मार्ग त्यांच्या सध्याचा दिशांमध्ये एकजुटवले जाऊ शकत नाहीत. आपणांस त्यातील काही मार्ग उलटवावयाचे आहेत का?

en: Could not combine ways<br>(They could not be merged into a single string of nodes)
mr: मार्ग एकजुटवू शकत नाही<br>(ते गाठींच्या एका साखळीत एकत्र केले जाऊ शकत नाहीत)

en: Reverse Ways
mr: मार्ग उलटवा

en: Combine {0} way | Combine {0} ways
mr[0]: {0} मार्ग एकजुटवा
mr[1]: {0} मार्ग एकजुटवा

en: Please select at least two ways to combine.
mr: कृपया एकजुटवण्यासाठी किमान दोन मार्ग निवडा.

en: Copy
mr: प्रतवा

en: Edit: {0}
mr: संपादन: {0}

en: Please select something to copy.
mr: कृपया प्रतवण्यासाठी काहीतरी निवडा.

en: Copy Coordinates
mr: सहनिर्देशक प्रतवा

en: Copy coordinates of selected nodes to clipboard.
mr: निवडलेल्या गाठींचे सहनिर्देशक कात्रणफलकावर प्रतवा.

en: Create Circle
mr: वर्तुळ बनवा

en: Create a circle from three selected nodes.
mr: निवडलेल्या तीन गाठींपासून वर्तुळ बनवा.

en: Please select exactly two or three nodes or one way with exactly two or three nodes.
mr: कृपया दोन किंवा तीनच गाठी निवडा किंवा दोन किंवा तीनच गाठी असलेला एक मार्ग निवडा.

en: Those nodes are not in a circle. Aborting.
mr: ह्या गाठी वर्तुळात नाहीत. त्यागत आहे.

en: Update multipolygon
mr: बहुबहुभुज अद्ययावत करा

en: Create multipolygon
mr: बहुबहुभुज बनवा

en: You must select at least one way.
mr: आपण किमान एक मार्ग निवडलाच पाहिजे.

en: Non-Way member removed from multipolygon | Non-Way members removed from multipolygon
mr[0]: मार्ग नाही असा सदस्य बहुबहुभुजातून हटवला
mr[1]: मार्ग नाहीत असे सदस्य बहुबहुभुजातून हटवले

en: Delete
mr: वगळा

en: Delete selected objects.
mr: निवडलेल्या वस्तू वगळा.

en: Delete confirmation
mr: वगळण्यासाठी दृढीकरण

en: Delete relation?
mr: संबंध वगळायचा?

en: Delete Layer
mr: थर वगळा

en: Delete the active layer. Does not delete the associated file.
mr: सक्रिय थर वगळा. संबंधित संचिका वगळली जात नाही.

en: Dialogs panel
mr: संवादपटल

en: Distribute Nodes
mr: गाठी वितरवा

en: Distribute the selected nodes to equal distances along a line.
mr: निवडलेल्या गाठी एका रेषेत समान अंतरावर वितरवते.

en: Ignoring {0} nodes with null coordinates
mr: शून्य सहनिर्देशक असलेल्या {0} गाठी दुर्लक्षत आहे

en: Please select :
    * One no self-crossing way with at most two of its nodes;
    * Three nodes.
mr: कृपया निवडा:
    * स्वछेदी नाही असा त्याचा कमाल दोन गाठींसह एक मार्ग;
    * तीन गाठी.

en: Download data
mr: विदा अधोभारा

en: Download notes in current view
mr: सद्य दृश्यात टीपा अधोभारा

en: Download in current view
mr: सद्य दृश्यात अधोभारा

en: Download map data from the OSM server in current view
mr: सद्य दृश्यात OSM सेवकावरून नकाशाचा विदा अधोभारा

en: Download object...
mr: वस्तू अधोभारा.

en: Download OSM object by ID
mr: ओळखांकानुसार OSM वस्तू अधोभारा

en: Download objects referring to one of the selected objects
mr: निवडलेल्या वस्तूंपैकी एखाद्या वस्तूस संदर्भणार्‍या वस्तू अधोभारा

en: Draw boundaries of downloaded data
mr: अधोभारलेल्या विदाच्या सीमा आरेखा

en: Duplicate
mr: दुबारा

en: Duplicate selection.
mr: निवड दुबारा.

en: Exit
mr: बाहेर पडा

en: Exit the application.
mr: अनुप्रयोगातून बाहेर पडा.

en: Expert Mode
mr: प्रवीण रीत

en: Follow line
mr: रेषा अनुसरा

en: Follow
mr: अनुसरा

en: Fullscreen view
mr: पूर्णपटल दृश्य

en: Export to GPX...
mr: GPXमध्ये निर्याता...

en: Export the data to GPX file.
mr: विदा GPX संचिकेत निर्याता.

en: Nothing to export. Get some data first.
mr: निर्यातण्यासाठी काहीही नाही. आधी काही विदा मिळवा.

en: Export GPX file
mr: GPX संचिका निर्याता

en: Help
mr: साहाय्य

en: Display history information about OSM ways, nodes, or relations.
mr: OSM मार्ग, गाठी, किंवा संबंधांबद्दल इतिहासाची माहिती दर्शवा.

en: Show history
mr: इतिहास दाखवा

en: History (web)
mr: इतिहास (आंतरजाल)

en: Display history information about OSM ways, nodes, or relations in web browser.
mr: OSM मार्ग, गाठी, किंवा संबंधांबद्दल इतिहासाची माहिती आंतरजाल न्याहाळकात दर्शवा.

en: New offset
mr: नवीन अवस्थान

en: Adjust the position of this imagery layer
mr: प्रतिमावलीच्या ह्या थराचे स्थान समायोजा

en: Overwrite
mr: उपरिलिहा

en: Adjust imagery offset
mr: प्रतिमावलीचे अवस्थान समायोजा

en: Offset:
mr: अवस्थान:

en: Bookmark name:
mr: वाचनखुणेचे नाव:

en: Advanced info
mr: प्रगत माहिती

en: Display advanced object information about OSM nodes, ways, or relations.
mr: OSM गाठी, मार्ग, किंवा संबंध ह्यांबद्दल प्रगत वस्तू माहिती दाखवा.

en: Advanced info (web)
mr: प्रगत माहिती (आंतरजाल)

en: Display object information about OSM nodes, ways, or relations in web browser.
mr: OSM मार्ग, गाठी, किंवा संबंधांबद्दल वस्तूची माहिती आंतरजाल न्याहाळकात दर्शवा.

en: Selection: {0}
mr: निवड: {0}

en: Join overlapping Areas
mr: अतिव्यापी क्षेत्रे जोडा

en: Joins areas that overlap each other
mr: एकमेकांना अतिव्यापणारी क्षेत्रे जोडा

en: Please select at least one closed way that should be joined.
mr: कृपया जोडला जावा असा किमान एक बंद मार्ग निवडा.

en: One of the selected ways is not closed and therefore cannot be joined.
mr: निवडलेल्यांपैकी एक मार्ग बंद नाही आणि म्हणून जोडला जाऊ शकत नाही.

en: Join area confirmation
mr: क्षेत्र जोडण्याचे दृढीकरण

en: This can lead to nodes being deleted accidentally.
mr: ह्यामुळे गाठी चुकीने वगळल्या जाऊ शकतात.

en: Please abort if you are not sure
mr: आपण निभ्रांत नसाल तर कृपया त्यागा

en: The selected area is incomplete. Continue?
mr: निवडलेले क्षेत्र अपूर्ण आहे. पुढे चला?

en: No intersection found. Nothing was changed.
mr: छेदन सापडले नाही. काहीही बदलले नाही.

en: Removed duplicate nodes
mr: दुबार गाठी हटवा

en: Keep older versions
mr: जुन्या आवृत्त्या ठेवा

en: Assemble new polygons
mr: नवे बहुभुज जमवा

en: Delete relations
mr: संबंध वगळा

en: Delete Ways that are not part of an inner multipolygon
mr: अंतस्थ बहुबहुभुजाचा भाग नसलेले मार्ग वगळा

en: Some of the ways were part of relations that have been modified.<br>Please verify no errors have been introduced.
mr: संबंधांचा भाग असलेले काही मार्ग फेरबदलले गेले.<br>कृपया नवीन दोष उपजले नाहीत ना ते पडताळा.

en: Split ways into fragments
mr: मार्ग तुकड्यांत विभागा

en: Sorry. Cannot handle multipolygon relations with multiple outer ways.
mr: क्षमा असावी. अनेक बाहेरील मार्ग असलेले बहुबहुभुज संबंध हाताळू शकत नाही.

en: Cannot join inner and outer ways of a multipolygon
mr: बहुबहुभुजाचे अंतस्थ आणि बहिस्थ मार्ग जोडू शकत नाही

en: Sorry. Cannot handle way that is outer in multiple multipolygon relations.
mr: क्षमा असावी. असा मार्ग, जो अनेक बहुबहुभुज संबंधांमध्ये बाहेरील मार्ग आहे, हाताळू शकत नाही.

en: Sorry. Cannot handle way that is both inner and outer in multipolygon relations.
mr: क्षमा असावी. असा मार्ग, जो बहुबहुभुज संबंधांमध्ये दोन्ही बाहेरील व आतील मार्ग आहे, हाताळू शकत नाही.

en: Sorry. Cannot handle way that is inner in multiple multipolygon relations.
mr: क्षमा असावी. असा मार्ग, जो अनेक बहुबहुभुज संबंधांमध्ये आतील मार्ग आहे, हाताळू शकत नाही.

en: Removed Element from Relations
mr: संबंधांतून घटक हटवला

en: Joined overlapping areas
mr: अतिव्यापी क्षेत्रे जोडली

en: Join Node to Way
mr: गाठ मार्गास जोडा

en: Include a node into the nearest way segments
mr: मार्गाच्या सर्वांत जवळील खंडात एक गाठ समावेशवा

en: Move Node onto Way
mr: गाठ मार्गावर हलवा

en: Move the node onto the nearest way segments and include it
mr: गाठ सर्वांत जवळील मार्गाच्या खंडांवर हलवा आणि ती समावेशवा

en: No Shortcut
mr: लघुमार्ग नाही

en: You can also paste an URL from www.openstreetmap.org
mr: आपण www.openstreetmap.org वरून URLही चिकटवू शकता

en: Latitude
mr: अक्षांश

en: Longitude
mr: रेखांश

en: Rectified Image...
mr: परिशोधित प्रतिमा...

en: Imagery: {0}
mr: प्रतिमावली: {0}

en: Supported Rectifier Services:
mr: समर्थित परिशोधन सेवा:

en: Visit Homepage
mr: मुखपृष्ठास भेट द्या

en: WMS URL or Image ID:
mr: WMS URL किंवा प्रतिमा ID:

en: No valid WMS URL or id
mr: ग्राह्य WMS URL किंवा ओळखांक नाही

en: Merge layer
mr: थर विलीन करा

en: Merge the current layer into another layer
mr: सध्याचा थर दुसऱ्या थरात विलीन करा

en: Cut timewise overlapping parts of tracks
mr: अनुरेखांचे वेळनिहाय अतिव्यापी भाग कापा

en: Merge {0} node | Merge {0} nodes
mr[0]: {0} गाठ विलीन करा
mr[1]: {0} गाठी विलीन करा

en: Mirror
mr: आरसा

en: Mirror selected nodes and ways.
mr: निवडलेल्या गाठी व मार्ग प्रतिबिंबवा.

en: Please select at least one node or way.
mr: कृपया किमान एक गाठ किंवा मार्ग निवडा.

en: up
mr: वर

en: left
mr: डावीकडे

en: right
mr: उजवीकडे

en: down
mr: खाली

en: Move objects {0}
mr: {0} वस्तू हलवा

en: Move {0}
mr: {0} हलवा

en: Moves Objects {0}
mr: {0} वस्तू हलवा

en: Cannot move objects outside of the world.
mr: वस्तू जगाबाहेर हलवू शकत नाही.

en: Move Node...
mr: गाठ हलवा...

en: Edit latitude and longitude of a node.
mr: गाठीचे अक्षांश व रेखांश संपादा.

en: New Layer
mr: नवा थर

en: Create a new map layer.
mr: नवा नकाशा थर तयार करा.

en: Open {0}
mr: {0} उघडा

en: Continue
mr: चालू ठेवा

en: Click to continue and to open {0} browser | Click to continue and to open {0} browsers
mr[0]: पुढे जाऊन {0} न्याहाळक उघडण्यासाठी खुटकवा
mr[1]: पुढे जाऊन {0} न्याहाळक उघडण्यासाठी खुटकवा

en: Click to abort launching external browsers
mr: बाह्य न्याहाळक उघडणे त्यागण्यासाठी खुटकवा

en: URL Files
mr: URL संचिका

en: Open...
mr: उघडा...

en: Open a file.
mr: संचिका उघडा.

en: Unable to locate file  ''{0}''.
mr: ''{0}'' ही संचिका स्थाननिर्देशू शकत नाही.

en: Opening files
mr: संचिका उघडित आहे

en: Cannot open {0} file with the file importer ''{1}''. | Cannot open {0} files with the file importer ''{1}''.
mr[0]: संचिका आयातकर्ता ''{1}'' वापरून {0} संचिका उघडू शकत नाही.
mr[1]: संचिका आयातकर्ता ''{1}'' वापरून {0} संचिका उघडू शकत नाही.

en: Cannot open {0} file because file does not exist or no suitable file importer is available. | Cannot open {0} files because files do not exist or no suitable file importer is available.
mr[0]: {0} संचिका उघडू शकत नाही कारण संचिका अस्तित्वात नाही किंवा योग्य संचिका आयातकर्ता उपलब्ध नाही.
mr[1]: {0} संचिका उघडू शकत नाही कारण संचिका अस्तित्वात नाहीत किंवा योग्य संचिका आयातकर्ता उपलब्ध नाही.

en: no importer
mr: आयातकर्ता नाही

en: does not exist
mr: अस्तित्वात नाही

en: <html>Cannot open directory ''{0}''.<br>Please select a file.</html>
mr: <html>निर्देशिका ''{0}'' उघडू शकत नाही.<br>कृपया संचिका निवडा.</html>

en: Open file
mr: संचिका उघडा

en: Opening {0} file... | Opening {0} files...
mr[0]: {0} संचिका उघडत आहे...
mr[1]: {0} संचिका उघडत आहे...

en: Opening file ''{0}'' ...
mr: संचिका ''{0}'' उघडत आहे ...

en: Which tasks to perform?
mr: कोणती कामे करायची?

en: Ok
mr: ठीक

en: Open Location...
mr: ठिकाण उघडा...

en: Open an URL.
mr: URL उघडा.

en: Download as new layer
mr: नवीन थर म्हणून अधोभारा

en: Select if the data should be downloaded into a new layer
mr: विदा नवीन थरात अधोभारावा का ते निवडा

en: Download Location
mr: स्थान अधोभारा

en: Download URL
mr: URL अधोभारा

en: Start downloading data
mr: विदा अधोभारणे आरंभा

en: Move nodes so all angles are 90 or 180 degrees
mr: गाठी हलवा जेणेकरून सर्व कोन ९० किंवा १८० अंशांचे असतील

en: Usage
mr: वापर

en: Selection must consist only of ways and nodes.
mr: निवडीत फक्त मार्ग आणि गाठीच असाव्यात.

en: Please select ways with angles of approximately 90 or 180 degrees.
mr: कृपया सुमारे ९० किंवा १८० अंशांचे कोन असलेले मार्ग निवडा.

en: Paste
mr: चिकटवा

en: Paste contents of clipboard.
mr: कात्रणफलकाचा मजकूर चिकटवा.

en: Paste at source position
mr: स्रोतस्थानी चिकटवा

en: Paste contents of clipboard at the position they were copied from.
mr: जेथून प्रतवले त्या ठिकाणी कात्रणफलकाचा मजकूर चिकटवा.

en: Preferences...
mr: पसंत्या...

en: Open a preferences dialog for global settings.
mr: वैश्विक स्थापनांसाठीचा पसंत्यांचा संवाद उघडा.

en: Preferences
mr: पसंत्या

en: Add to selection
mr: निवडीत मेळवा

en: Redo
mr: पुनःकरा

en: Redo the last undone action.
mr: शेवटची निष्केलेली क्रिया पुनःकरा.

en: Redo ...
mr: पुनःकरा...

en: Redo {0}
mr: पुनःकरा {0}

en: Rename layer
mr: थर पुनर्नामा

en: Also rename the file
mr: संचिकाही पुनर्नामा

en: Could not rename file ''{0}''
mr: ''{0}'' ही संचिका पुनर्नामू शकले नाही

en: Reorder imagery layers
mr: प्रतिमावलीचे थर पुनरनुक्रमा

en: Reorders non-overlay imagery layers.
mr: अतिव्यापी नसलेले प्रतिमावलीचे थर पुनरनुक्रमते.

en: Restart
mr: पुनरारंभा

en: Restart the application.
mr: अनुप्रयोग पुनरारंभा.

en: Click to restart later.
mr: नंतर पुनरारंभण्यासाठी खुटकवा.

en: Reverse way
mr: मार्ग उलटवा

en: Reverse the direction of all selected ways.
mr: निवडलेल्या सर्व मार्गांची दिशा उलटवा.

en: Please select at least one way.
mr: कृपया किमान एक मार्ग निवडा.

en: Save
mr: साठवा

en: Save the current data.
mr: सद्य विदा साठवा.

en: Save As...
mr: असे साठवा...

en: No Exporter found! Nothing saved.
mr: निर्यातकर्ता सापडला नाही! काहीही साठवले नाही.

en: File exists. Overwrite?
mr: संचिका अस्तित्वात आहे. उपरिलिहायची?

en: <html>An error occurred while saving.<br>Error is:<br>{0}</html>
mr: <html>साठवताना एक दोष आढळला.<br>दोष: <br>{0}</html>

en: Save the current data to a new file.
mr: सद्य विदा नवीन संचिकेत साठवा.

en: Search Notes...
mr: टीपा शोधा...

en: Search the OSM API for notes containing words:
mr: हे शब्द असलेल्या टीपा OSM APIवर शोधा:

en: Search for notes
mr: टीपा शोधा

en: You must enter a search term
mr: आपण शोधाची संज्ञा प्रवेशवणे आवश्यक आहे

en: Select All
mr: सर्व निवडा

en: Non-branching way sequences
mr: फाटे नसणारे मार्ग अनुक्रम

en: Select non-branching sequences of ways
mr: मार्गांचे फाटे नसणारे अनुक्रम निवडा

en: Load Session
mr: सत्र लादा

en: Load a session from file.
mr: संचिकेतून सत्र लादा.

en: Open session
mr: सत्र उघडा

en: Loading session ''{0}''
mr: सत्र ''{0}'' लादत आहे

en: Data Error
mr: विदा दोष

en: IO Error
mr: IO दोष

en: <html>Could not load session file ''{0}''.<br>Error is:<br>{1}</html>
mr: <html>''{0}'' ही सत्रसंचिका लादू शकले नाही.<br>दोष: <br>{1}</html>

en: Session file (archive) (*.joz)
mr: सत्रसंचिका (लेखागार) (*.joz)

en: Session file (*.jos)
mr: सत्रसंचिका (*.jos)

en: Save Session
mr: सत्र साठवा

en: <html>Could not save session file ''{0}''.<br>Error is:<br>{1}</html>
mr: <html>''{0}'' ही सत्रसंचिका साठवू शकले नाही.<br>दोष: <br>{1}</html>

en: Save As
mr: असे साठवा

en: Layers
mr: थर

en: No exporter for this layer
mr: ह्या थरासाठी निर्यातकर्ता नाही

en: Save Session As...
mr: सत्र असे साठवा.

en: Save the current session to a new file.
mr: सद्य सत्र नवीन संचिकेत साठवा.

en: Show status report with useful information that can be attached to bugs
mr: उपयोगी माहिती असलेला सद्यस्थितीचा अहवाल दाखवा जो दोष कळवताना जोडला जाऊ शकेल

en: Show Status Report
mr: सद्यस्थितीचा अहवाल दाखवा

en: Status Report
mr: सद्यस्थितीचा अहवाल

en: Copy to clipboard and close
mr: कात्रणफलकावर प्रतवा आणि मिटा

en: Close
mr: मिटा

en: Simplify Way
mr: मार्ग सरलीकरा

en: Delete unnecessary nodes from a way.
mr: मार्गातून अनावश्यक गाठी वगळा.

en: Please select at least one way to simplify.
mr: सरलीकरण्यासाठी किमान एक मार्ग निवडा.

en: Yes
mr: होय

en: Simplify all selected ways
mr: निवडलेले सर्व मार्ग सरलीकरा

en: Cancel operation
mr: कृति रद्द करा

en: Split Way
mr: मार्ग विभागा

en: Split a way at the selected node.
mr: निवडलेल्या गाठीपाशी मार्ग विभागा.

en: Cannot split since another split operation is already in progress
mr: विभागू शकत नाही कारण विभागण्याचे आणखी एक कार्य चालू आहे

en: The current selection cannot be used for splitting - no node is selected.
mr: सध्याची निवड विभाजनासाठी वापरली जाऊ शकत नाही - कुठलीही गाठ निवडलेली नाही.

en: The selected node is not in the middle of any way. | The selected nodes are not in the middle of any way.
mr[0]: निवडलेली गाठ कोणत्याही मार्गाच्या मध्ये नाही.
mr[1]: निवडलेल्या गाठी कोणत्याही मार्गाच्या मध्ये नाहीत.

en: There is more than one way using the node you selected. Please select the way also. | There is more than one way using the nodes you selected. Please select the way also.
mr[0]: एकाहून अधिक मार्ग आपण निवडलेली गाठ वापरत आहेत. कृपया मार्गही निवडा.
mr[1]: एकाहून अधिक मार्ग आपण निवडलेल्या गाठी वापरत आहेत. कृपया मार्गही निवडा.

en: Which way segment should reuse the history of {0}?
mr: {0}चा इतिहास कोणत्या मार्गखंडाने पुनर्वापरायचा?

en: Segment {0}: {1}
mr: खंड {0}: {1}

en: Search preset...
mr: पूर्वस्थापन शोधा...

en: Show preset search dialog
mr: पूर्वस्थापनांच्या शोधाचा संवाद दाखवा

en: UnGlue Ways
mr: मार्ग नचिकटवलेसे करा

en: This node is not glued to anything else.
mr: ही गाठ इतर कशालाही चिकटलेली नाही.

en: None of these nodes are glued to anything else.
mr: ह्यापैकी कुठल्याच गाठी इतर कशालाही चिकटलेल्या नाहीत.

en: None of this way''s nodes are glued to anything else.
mr: ह्या मार्गाच्या कुठल्याच गाठी इतर कशालाही चिकटलेल्या नाहीत.

en: The current selection cannot be used for unglueing.
mr: नचिकटवलेसे करण्यासाठी सद्य निवड वापरली जाऊ शकत नाही.

en: Select either:
mr: खालीलपैकी एक निवडा:

en: * One node that is used by more than one way, or
mr: * एक गाठ जी एकाहून अधिक मार्गांत वापरात आहे, किंवा

en: * One node that is used by more than one way and one of those ways, or
mr: * एक गाठ जी एकाहून अधिक मार्गांत वापरात आहे आणि त्यापैकी एक मार्ग, किंवा

en: * One way that has one or more nodes that are used by more than one way, or
mr: * एक मार्ग ज्यात एक किंवा अधिक गाठी, ज्या एकाहून अधिक मार्गांत वापरात आहेत, आहेत, किंवा

en: * One way and one or more of its nodes that are used by more than one way.
mr: * एक मार्ग आणि त्यातील एक किंवा अधिक गाठी, ज्या एकाहून अधिक मार्गांत वापरात आहेत.

en: Unglued Node
mr: गाठ नचिकटवलेसे केली

en: Unglue confirmation
mr: नचिकटवलेसे करण्यासाठी दृढीकरण

en: You are about to unglue incomplete objects.<br>This will cause problems because you don''t see the real object.<br>Do you really want to unglue?
mr: आपण अपूर्ण वस्तू नचिकटवलेसे करत आहात.<br>ह्यामुळे समस्या येतील करण आपणांस खरी वस्तू दिसत नाही आहे.<br>आपणांस खरोखर नचिकटवलेसे करायचे आहे का?

en: Disconnect Node from Way
mr: गाठ मार्गापासून वेगळी करा

en: Select at least one node to be disconnected.
mr: वेगळी करण्यासाठी किमान एक गाठ निवडा.

en: Selected node cannot be disconnected from anything. | Selected nodes cannot be disconnected from anything.
mr[0]: निवडलेली गाठ कशापासूनही वेगळी केली जाऊ शकत नाही.
mr[1]: निवडलेल्या गाठी कशापासूनही वेगळ्या केल्या जाऊ शकत नाहीत.

en: Some irrelevant nodes have been removed from the selection
mr: निवडीतून काही असंबद्ध गाठी हटवल्या गेल्या

en: Undo
mr: निष्करा

en: Undo the last action.
mr: शेवटची क्रिया निष्करा.

en: Undo ...
mr: निष्करा...

en: Undo {0}
mr: {0} निष्करा

en: Selection empty
mr: रिक्त निवड

en: Upload data...
mr: विदा ऊर्ध्वभारा...

en: Upload data
mr: विदा ऊर्ध्वभारा

en: No changes to upload.
mr: ऊर्ध्वभारण्यासाठी कोणतेही बदल नाहीत.

en: Nothing to upload. Get some data first.
mr: ऊर्ध्वभारण्यासाठी काहीही नाही. आधी काही विदा मिळवा.

en: Upload notes
mr: टीपा ऊर्ध्वभारा

en: Upload selection...
mr: निवड ऊर्ध्वभारा...

en: Upload selection
mr: निवड ऊर्ध्वभारा

en: Validation
mr: सत्यापन

en: Performs the data validation
mr: विदासत्यापन करते

en: Viewport Following
mr: दृश्यखिडकी अनुसरणे

en: Wireframe View
mr: तंतुरचनेचे दृश्य

[ctx: audio]
en: Back
mr: मागे

en: Audio: {0}
mr: श्राव्य: {0}

[ctx: audio]
en: Faster
mr: अधिक वेगाने

[ctx: audio]
en: Faster Forward
mr: अधिक वेगाने पुढे

[ctx: audio]
en: Forward
mr: पुढे

[ctx: audio]
en: Play/Pause
mr: चालवा/विरामवा

en: Play/pause audio.
mr: श्राव्य चालवा/विरामवा.

[ctx: audio]
en: Slower
mr: कमी वेगाने

[ctx: audio]
en: Slower Forward
mr: कमी वेगाने पुढे

en: Reverse directional way.
mr: दिशात्मक मार्ग उलटवा.

en: Apply selected changes
mr: निवडलेले बदल उपयोजा

en: Do not apply changes
mr: बदल उपयोजू नका

en: Please select which changes you want to apply.
mr: कृपया आपल्याला उपयोजायचे बदल निवडा.

en: Roles in relations referring to
mr: संबंधातील भूमिका ह्यांना संदर्भतात

en: Download changesets
mr: बदलसंच अधोभारा

en: Querying and downloading changesets
mr: बदलसंच पृच्छत आणि अधोभारत आहे

en: Query and download changesets ...
mr: बदलसंच पृच्छा आणि अधोभारा ...

en: Errors during download
mr: अधोभारताना दोष

en: Download GeoJSON
mr: GeoJSON अधोभारा

en: Download GPS
mr: GPS अधोभारा

en: Downloading GPS data
mr: GPS विदा अधोभारत आहे

en: Downloaded GPX Data
mr: GPX विदा अधोभारला

en: No notes found in this area.
mr: ह्या क्षेत्रात टीपा सापडल्या नाहीत.

en: Download OSM Notes
mr: OSM टीपा अधोभारा

en: Downloading notes
mr: टीपा अधोभारत आहे

en: Notes
mr: टीपा

en: {0} note has been downloaded. | {0} notes have been downloaded.
mr[0]: {0} टीप अधोभारली.
mr[1]: {0} टीपा अधोभारल्या.

en: More notes to download
mr: अधोभारण्यासाठी अधिक टीपा

en: Download OSM Note by ID
mr: ओळखांकानुसार OSM टीप अधोभारा

en: Download OSM Change
mr: OSM बदल अधोभारा

en: No data found in this area.
mr: ह्या क्षेत्रात विदा सापडला नाही.

en: Download OSM
mr: OSM अधोभारा

en: Downloading data
mr: विदा अधोभारत आहे

en: OSM Server URL:
mr: OSM सेवक URL:

en: Command
mr: समादेश

en: Request details: {0}
mr: विनंतीचा तपशील: {0}

en: Download OSM URL
mr: OSM URL अधोभारा

en: Conflict during download | Conflicts during download
mr[0]: अधोभारताना परस्परविरोध
mr[1]: अधोभारताना परस्परविरोध

en: Download session
mr: सत्र अधोभारा

en: Download {0} of {1} ({2} left)
mr: {1} पैकी {0} अधोभारणे ({2} शिल्लक)

en: Check on the server
mr: सेवकावर तपासा

en: Ignore
mr: दुर्लक्षा

en: Click <strong>{0}</strong> to ignore.</html>
mr: दुर्लक्षण्यासाठी <strong>{0}</strong> खुटकवा.</html>

en: Deleted or moved objects
mr: वगळलेल्या किंवा हलवलेल्या वस्तू

en: Error during download
mr: अधोभारताना दोष

en: Click the location where you wish to create a new note
mr: जेथे आपणांस नवीन टीप बनवायची आहे त्या ठिकाणी खुटकवा

en: Create a new note
mr: नवीन टीप बनवा

en: Create note
mr: टीप बनवा

en: Delete Mode
mr: वगळण्याची रीत

en: Delete nodes or ways.
mr: गाठी किंवा मार्ग वगळा.

en: Mode: {0}
mr: रीत: {0}

en: helper line
mr: मदतनीस रेष

en: Draw
mr: रेखाटा

en: Draw nodes
mr: गाठी रेखाटा

en: Connect existing way to node
mr: वर्तमान मार्ग गाठीला जोडा

en: Create new node.
mr: नवीन गाठ बनवा.

en: Insert new node into way. | Insert new node into {0} ways.
mr[0]: मार्गात नवी गाठ घाला.
mr[1]: {0} मार्गांत नवी गाठ घाला.

en: Start new way from last node.
mr: शेवटच्या गाठीपासून नवा मार्ग आरंभा.

en: Finish drawing.
mr: रेखाटणे संपवा.

en: Show helper geometry
mr: मदतनीस भूमिती दाखवा

en: 0,90,...
mr: ०,९०,...

en: 0,45,90,...
mr: ०,४५,९०,...

en: 0,30,45,60,90,...
mr: ०,३०,४५,६०,९०,...

en: Dual alignment
mr: दुहेरी संरेखन

en: Extrude
mr: उत्सारा

en: Create areas
mr: क्षेत्रे बनवा

en: Extrude Dual alignment
mr: दुहेरी संरेखन उत्सारा

en: Dual alignment active.
mr: दुहेरी संरेखन सक्रिय.

en: Segment collapsed due to its direction reversing.
mr: दिशा उलटवल्याने खंड कोसळला.

en: Extrude: main line
mr: उत्सारा: मुख्य रेष

en: Extrude: helper line
mr: उत्सारा: मदतनीस रेष

en: Extrude Way
mr: मार्ग उत्सारा

en: make parallel helper line
mr: समांतर मदतनीस रेष बनवा

en: Parallel
mr: समांतर

en: Make parallel copies of ways
mr: मार्गांच्या समांतर प्रती बनवा

en: Drag play head
mr: चालनशीर्ष खेचा

en: Select mode
mr: निवडण्याची रीत

en: Move elements
mr: घटक हलवा

en: Move them
mr: हलवा

en: Undo move
mr: हलवणे निष्करा

en: User:
mr: उपयोक्ता:

en: Delete the selected relation
mr: निवडलेला संबंध वगळा

en: Download all members of the selected relations
mr: निवडलेल्या संबंधांचे सर्व सदस्य अधोभारा

en: Download members
mr: सदस्य अधोभारा

en: Download incomplete members of selected relations
mr: निवडलेल्या संबंधांचे अपूर्ण सदस्य अधोभारा

en: Download incomplete members
mr: अपूर्ण सदस्य अधोभारा

en: Create a copy of this relation and open it in another editor window
mr: ह्या संबंधाची प्रत बनवा आणि ती दुसर्‍या संपादकखिडकीत उघडा

en: Edit
mr: संपादन

en: Call relation editor for selected relation
mr: निवडलेल्या संबंधासाठी संबंधसंपादक उघडा

en: You are about to open <b>{0}</b> different relation editor simultaneously.<br/>Do you want to continue? | You are about to open <b>{0}</b> different relation editors simultaneously.<br/>Do you want to continue?
mr[0]: आपण <b>{0}</b> वेगळा संबंधसंपादक एकदम उघडत आहात.<br/>पुढे जायचे?
mr[1]: आपण <b>{0}</b> वेगवेगळे संबंधसंपादक एकदम उघडत आहात.<br/>पुढे जायचे?

en: Confirmation
mr: दृढीकरण

en: Export GPX file starting from first member
mr: पहिल्या सदस्यापासून GPX संचिका निर्याता

en: Export GPX file starting from last member
mr: शेवटच्या सदस्यापासून GPX संचिका निर्याता

en: Convert to GPX layer starting from first member
mr: पहिल्या सदस्यापासून GPX थरात रूपांतरा

en: Convert to GPX layer starting from last member
mr: शेवटच्या सदस्यापासून GPX थरात रूपांतरा

en: Selected Relations
mr: निवडलेले संबंध

en: {0} (GPX export)
mr: {0} (GPX निर्यात)

en: List of recent relations
mr: अलिकडील संबंधांची यादी

en: Open recent relation
mr: अलिकडील संबंध उघडा

en: Relation Editor: {0}
mr: संबंधसंपादक: {0}

en: Select in relation list
mr: संबंधयादीत निवडा

en: Select relation in relation list.
mr: संबंधयादीतील संबंध निवडा.

en: Select the members of all selected relations
mr: निवडलेल्या सर्व संबंधांचे सदस्य निवडा

en: Select members
mr: सदस्य निवडा

en: Select relation
mr: संबंध निवडा

en: Search...
mr: शोधा...

en: Search for objects
mr: वस्तू शोधा

en: No match found for ''{0}''
mr: ''{0}''साठी जुळणी सापडली नाही

en: Nothing removed from selection by searching for ''{0}''
mr: ''{0}'' शोधून निवडीतून काहीही हटवले नाही

en: Nothing found in selection by searching for ''{0}''
mr: ''{0}'' शोधून निवडीत काहीही सापडले नाही

en: Found {0} matches
mr: {0} जुळण्या सापडल्या

en: Searching
mr: शोधत आहे

en: Searching in {0} object | Searching in {0} objects
mr[0]: {0} वस्तुत शोधत आहे
mr[1]: {0} वस्तूंत शोधत आहे

en: Precondition violation
mr: पूर्वअट भंग

en: API Capabilities Violation
mr: API क्षमता भंग

en: Relation ...
mr: संबंध ...

en: ... refers to relation
mr: ... संबंधास संदर्भते

en: Cycling dependencies
mr: चक्राकार अवलंब

en: Note {0} failed: {1}
mr: टीप {0} अयशस्वी: {1}

en: Notes failed to upload
mr: टीपा ऊर्ध्वभारणे अयशस्वी

en: Errors
mr: दोष

en: Usually this should be fixed.
mr: सामान्यतः हे सुधारले पाहिजे.

en: Warnings
mr: ताकिदी

en: Fix these when possible.
mr: शक्य तेव्हा हे सुधारा.

en: Other
mr: इतर

en: New way {0} has 0 nodes
mr: {0} ह्या नवीन मार्गात ० गाठी आहेत

en: Change node {0}
mr: गाठ {0} बदला

en: Change way {0}
mr: मार्ग {0} बदला

en: Change relation {0}
mr: संबंध {0} बदला

en: Change nodes of {0}
mr: {0}च्या गाठी बदला

en: Remove "{0}" for node ''{1}''
mr: गाठ ''{1}'' साठी "{0}" हटवा

en: Remove "{0}" for way ''{1}''
mr: मार्ग ''{1}'' साठी "{0}" हटवा

en: Remove "{0}" for relation ''{1}''
mr: संबंध ''{1}'' साठी "{0}" हटवा

en: Set {0}={1} for node ''{2}''
mr: ''{2}'' ह्या गाठीसाठी {0}={1} स्थापा

en: Set {0}={1} for way ''{2}''
mr: ''{2}'' ह्या मार्गासाठी {0}={1} स्थापा

en: Set {0}={1} for relation ''{2}''
mr: ''{2}'' ह्या संबंधासाठी {0}={1} स्थापा

en: Remove "{0}" for {1} object | Remove "{0}" for {1} objects
mr[0]: {1} वस्तूसाठी "{0}" हटवा
mr[1]: {1} वस्तूंसाठी "{0}" हटवा

en: Set {0}={1} for {2} object | Set {0}={1} for {2} objects
mr[0]: {2} वस्तूसाठी {0}={1} असे स्थापा
mr[1]: {2} वस्तूंसाठी {0}={1} असे स्थापा

en: object | objects
mr[0]: वस्तू
mr[1]: वस्तू

en: Change relation member role for {0} {1}
mr: {0}साठी संबंधाच्या सदस्याची भूमिका बदला {1}

en: Deleted ''{0}''
mr: ''{0}'' वगळले

en: At least one object to delete required, got empty collection
mr: वगळण्यासाठी किमान एक वस्तू आवश्यक आहे, रिक्त संग्रह मिळाला

en: Delete node {0}
mr: गाठ {0} वगळा

en: Delete way {0}
mr: मार्ग {0} वगळा

en: Delete relation {0}
mr: संबंध {0} वगळा

en: Delete {0} object | Delete {0} objects
mr[0]: {0} वस्तू वगळा
mr[1]: {0} वस्तू वगळा

en: Delete {0} node | Delete {0} nodes
mr[0]: {0} गाठ वगळा
mr[1]: {0} गाठी वगळा

en: Delete {0} way | Delete {0} ways
mr[0]: {0} मार्ग वगळा
mr[1]: {0} मार्ग वगळा

en: Delete {0} relation | Delete {0} relations
mr[0]: {0} संबंध वगळा
mr[1]: {0} संबंध वगळा

en: Move {0} node | Move {0} nodes
mr[0]: {0} गाठ हलवा
mr[1]: {0} गाठी हलवा

en: Removed nodes from {0}
mr: {0} मधून गाठी हटवल्या

en: Rotate {0} node | Rotate {0} nodes
mr[0]: {0} गाठ फिरवा
mr[1]: {0} गाठी फिरवा

en: Selected {0} object | Selected {0} objects
mr[0]: {0} वस्तू निवडली
mr[1]: {0} वस्तू निवडल्या

en: Sequence: {0}
mr: अनुक्रम: {0}

en: You must select two or more nodes to split a circular way.
mr: वर्तुळाकार मार्ग विभागण्यासाठी आपण दोन किंवा अधिक गाठी निवडणे आवश्यक आहे.

en: Split way {0} into {1} part | Split way {0} into {1} parts
mr[0]: मार्ग {0} {1} भागात विभागा
mr[1]: मार्ग {0} {1} भागांत विभागा

en: Transform {0} node | Transform {0} nodes
mr[0]: {0} गाठ परिवर्ता
mr[1]: {0} गाठी परिवर्ता

en: Double conflict
mr: दुहेरी परस्परविरोध

en: Resolve conflicts in coordinates in {0}
mr: {0} मधील सहनिर्देशकांमधील परस्परविरोध निस्तरा

en: Cannot resolve undecided conflict.
mr: अनिर्णीत परस्परविरोध निस्तरू शकत नाही.

en: Resolve conflicts in deleted state in {0}
mr: {0}मधील वगळलेल्या स्थितीत परस्परविरोध निस्तरा

en: Set the ''modified'' flag for node {0}
mr: {0} गाठीसाठी ''modified'' बावटा स्थापा

en: Set the ''modified'' flag for way {0}
mr: {0} मार्गासाठी ''modified'' बावटा स्थापा

en: Set the ''modified'' flag for relation {0}
mr: {0} संबंधासाठी ''modified'' बावटा स्थापा

en: Resolve conflicts in member list of relation {0}
mr: {0} ह्या संबंधाच्या सदस्ययादीतील परस्परविरोध निस्तरा

en: Resolve version conflict for node {0}
mr: {0} गाठीसाठी आवृत्तीचा परस्परविरोध निस्तरा

en: Resolve version conflict for way {0}
mr: {0} मार्गासाठी आवृत्तीचा परस्परविरोध निस्तरा

en: Resolve version conflict for relation {0}
mr: {0} संबंधासाठी आवृत्तीचा परस्परविरोध निस्तरा

en: Resolve conflicts in node list of way {0}
mr: {0} मार्गातील गाठींच्या यादीतील परस्परविरोध निस्तरा

en: Illegal latitude value ''{0}''
mr: अवैध अक्षांश मूल्य ''{0}''

en: Illegal longitude value ''{0}''
mr: अवैध रेखांश मूल्य ''{0}''

en: Unable to set file non-readable {0}
mr: संचिका अपठनीय स्थापणे अयशस्वी {0}

en: Unable to set file non-writable {0}
mr: संचिका अलेखनीय स्थापणे अयशस्वी {0}

en: Unable to set file non-executable {0}
mr: संचिका अननुष्ठनीय स्थापणे अयशस्वी {0}

en: Unable to set file readable {0}
mr: संचिका पठनीय स्थापणे अयशस्वी {0}

en: Unable to set file writable {0}
mr: संचिका लेखनीय स्थापणे अयशस्वी {0}

en: Failed to initialize preferences. Preference directory ''{0}'' is not a directory.
mr: पसंत्या प्रारंभणे अयशस्वी. पसंत्यांची निर्देशिका ''{0}'' ही निर्देशिका नाही.

en: <html>Failed to initialize preferences.<br>Preference directory ''{0}'' is not a directory.</html>
mr: <html>पसंत्या प्रारंभणे अयशस्वी.<br>पसंत्यांची निर्देशिका ''{0}'' ही निर्देशिका नाही.</html>

en: Failed to initialize preferences. Failed to create missing preference directory: {0}
mr: पसंत्या प्रारंभणे अयशस्वी. पसंत्यांची गहाळ निर्देशिका बनवणे अयशस्वी: {0}

en: <html>Failed to initialize preferences.<br>Failed to create missing preference directory: {0}</html>
mr: <html>पसंत्या प्रारंभणे अयशस्वी.<br>पसंत्यांची गहाळ निर्देशिका बनवणे अयशस्वी: {0}</html>

en: Failed to save default preferences.
mr: पूर्वनिर्धारित पसंत्या साठवण्यात अयशस्वी.

en: Metric
mr: मीटरमान

en: Chinese
mr: चीनी

en: Imperial
mr: इंपीरियल

en: Nautical Mile
mr: सागरी मैल

en: Expected non-empty value for parameter ''{0}'', got ''{1}''
mr: ''{0}'' प्रमाणकासाठी अरिक्त मूल्य अपेक्षित होते, ''{1}'' मिळाले

en: UNKNOWN
mr: अज्ञात

en: Error reading revision info from revision file: {0}
mr: पुनरावलोकन संचिकेतून पुनरावलोकन वाचताना दोष: {0}

en: Unexpected JOSM version number in revision file, value is ''{0}''
mr: पुनरावलोकन संचिकेत अनपेक्षित JOSM आवृत्तीसंख्या, मूल्य ''{0}'' आहे

en: The revision file ''/REVISION'' is missing.
mr: पुनरावलोकनसंचिका ''/REVISION'' गहाळ आहे.

en: Already registered a conflict for primitive ''{0}''.
mr: आदिम ''{0}''साठी परस्परविरोध आधीच नोंदलेला आहे.

[ctx: compass]
en: S
mr: द

[ctx: compass]
en: N
mr: उ

[ctx: compass]
en: W
mr: प

[ctx: compass]
en: E
mr: पू

en: deg° min'' sec"
mr: अंश° कला'' विकला"

en: Decimal Degrees
mr: दशमान अंश

en: deg° min'' (Nautical)
mr: अंश° कला'' (सागरी)

en: Projected Coordinates
mr: प्रक्षेपित सहनिर्देशक

en: Aerial or satellite photo
mr: आकाशीय किंवा उपग्रह छायाचित्र

en: Map
mr: नकाशा

en: Historic or otherwise outdated map
mr: ऐतिहासिक किंवा कालबाह्य नकाशा

en: Map based on OSM data
mr: OSM विदावर आधारित नकाशा

en: Historic or otherwise outdated aerial or satellite photo
mr: ऐतिहासिक किंवा कालबाह्य आकाशीय किंवा उपग्रह छायाचित्र

en: Imagery not matching any other category
mr: प्रतिमावली इतर कोणत्याही प्रवर्गाशी जुळत नाही

en: {0} mirror server {1}
mr: {0} आरसा सेवक {1}

en: {0} mirror server
mr: {0} आरसा सेवक

en: Date of imagery: {0}
mr: प्रतिमावलीचा दिनांक: {0}

en: Imagery category: {0}
mr: प्रतिमावलीचा प्रवर्ग: {0}

en: This imagery is marked as best in this region in other editors.
mr: इतर संपादकांत ही प्रतिमावली सर्वोत्तम अशी चिन्हित आहे.

en: This imagery is an overlay.
mr: ही प्रतिमावली अधिचित्र आहे.

en: {0} is not a valid WMS argument. Please check this server URL:
    {1}
mr: {0} हा ग्राह्य WMS वाद नाही. कृपया ही सेवक URL तपासा:
    {1}

en: Problem loading tile
mr: फरशी लादण्यात समस्या

en: No tiles at this zoom level
mr: ह्या झूम पातळीवर कोणत्याही फरशा नाहीत

en: Could not load image from tile server
mr: फरशांच्या सेवकावरून प्रतिमा लादू शकले नाही

en: Select WMTS layer
mr: WMTS थर निवडा

en: No default layer selected, choosing first layer.
mr: पूर्वनिर्धारित ठार निवडलेला नाही, पहिला थर निवडत आहे.

en: No layers defined by getCapabilities document: {0}
mr: getCapapbilities अभिलेखाद्वारे कोणतेही थर व्याख्यात नाहीत: {0}

en: WMTS Capabilities document did not contain layers in url: {0}
mr: WMTS Capabilities अभिलेखात URLमध्ये थर नव्हते: {0}

en: Invalid path for GetCapabilities document: {0}
mr: GetCapabilities अभिलेखासाठी अग्राह्य पथ: {0}

en: Only square tiles are supported. {0}x{1} returned by server for TileMatrix identifier {2}
mr: फक्त चौरस फरशा समर्थित आहेत. {2} ह्या TileMatrix ओळखांकासाठी सेवकाने {0}×{1} असे पाठवले

en: Loading {0}
mr: {0} लादत आहे

en: Note
mr: टीप

en: ID > 0 expected. Got {0}.
mr: ओळखांक > ० अपेक्षित होता. {0} मिळाला.

en: Version > 0 expected. Got {0}.
mr: आवृत्ती > ० अपेक्षित होती. {0} मिळाली.

en: A primitive with ID = 0 cannot be invisible.
mr: ओळखांक ० असलेला आदिम अदृश्य असू शकत नाही.

en: Changeset
mr: बदलसंच

en: Cyclic dependency between relations:
mr: संबंधांमध्ये चक्राकार अवलंब:

en: highway
mr: महामार्ग

en: railway
mr: लोहमार्ग

en: waterway
mr: जलमार्ग

en: landuse
mr: भूवापर

en: building
mr: इमारत

en: {0} node | {0} nodes
mr[0]: {0} गाठ
mr[1]: {0} गाठी

en: incomplete
mr: अपूर्ण

en: node | nodes
mr[0]: गाठ
mr[1]: गाठी

en: House {0}
mr: घर {0}

en: House number {0} at {1}
mr: घरक्रमांक {0} {1} वर

en: House number {0}
mr: घरक्रमांक {0}

en: {0} member | {0} members
mr[0]: {0} सदस्य
mr[1]: {0} सदस्य

en: public transport
mr: सार्वजनिक परिवहन

en: relation | relations
mr[0]: संबंध
mr[1]: संबंध

en: Changeset {0}
mr: बदलसंच {0}

en: <html>Error in filter <code>{0}</code>:<br>{1}
mr: <html>गाळणीत दोष <code>{0}</code>:<br>{1}

en: Error in filter
mr: गाळणीत दोष

en: <p><b>{0}</b> object hidden | <p><b>{0}</b> objects hidden
mr[0]: <p><b>{0}</b> वस्तू लपवली
mr[1]: <p><b>{0}</b> वस्तू लपवल्या

en: Each node must connect exactly 2 ways
mr: प्रत्येक गाठ दोनच मार्गांना जोडलेली असणे आवश्यक

en: way | ways
mr[0]: मार्ग
mr[1]: मार्ग

en: closedway
mr: बंदमार्ग

en: multipolygon
mr: बहुबहुभुज

en: <anonymous>
mr: <निनावी>

en: Nodes in way must be in the same dataset
mr: मार्गातील गाठी एकाच विदासंचात असाव्यात

en: Deleted node referenced by {0}
mr: वगळलेली गाठ {0}द्वारे संदर्भलेली आहे

en: Parameter {0} not in range 0..{1}. Got ''{2}''.
mr: प्रमाणक {0} ०..{1} ह्या पल्ल्यात नाही. ''{2}'' मिळाले.

en: <left parent>
mr: <डावा कंस>

en: <right parent>
mr: <उजवा कंस>

en: <colon>
mr: <उपपूर्णविराम>

en: <equals>
mr: <बरोबर>

en: <key>
mr: <कळ>

en: <question mark>
mr: <प्रश्नचिन्ह>

en: <end-of-file>
mr: <संचिकेचा शेवट>

en: Expecting {0} after {1}
mr: {1} नंतर {0} अपेक्षित

en: Positive integer expected
mr: धन पूर्णांक अपेक्षित

en: Unknown preset name:
mr: पूर्वस्थापनाचे अज्ञात नाव:

en: Unexpected token: {0}
mr: अनपेक्षित बिल्ला: {0}

en: Unexpected token. Expected {0}, found {1}
mr: अनपेक्षित बिल्ला. {0} अपेक्षित, {1} मिळाला.

[ctx: search]
en: CS
mr: अक्षरमान सापेक्ष

[ctx: search]
en: CI
mr: अक्षरमान निरपेक्ष

[ctx: search]
en: A
mr: सर्व

en: inactive
mr: निष्क्रिय

en: selected
mr: निवडलेले

en: Relation: selected
mr: संबंध: निवडलेला

en: Node: standard
mr: गाठ: मानक

en: Node: connection
mr: गाठ: जोडणी

en: background
mr: पार्श्वभूमि

en: highlight
mr: ठळक

en: highlight wireframe
mr: ठळक तंतुसंरचना

en: text
mr: मजकूर

en: areatext
mr: क्षेत्रमजकूर

en: value expected
mr: मूल्य अपेक्षित

en: Short Description:
mr: लघुवर्णन:

en: Description:
mr: वर्णन:

en: Version:
mr: आवृत्ती:

en: Minimum JOSM Version:
mr: किमान JOSM आवृत्ती:

en: by {0}
mr: {0}द्वारे

en: JOSM default (MapCSS)
mr: JOSM पूर्वनिर्धारित (MapCSS)

en: Internal Preset
mr: अंतर्गत पूर्वस्थापन

en: Addresses
mr: पत्ते

en: Geometry
mr: भूमिती

en: Checks for geometry errors
mr: भूमितीच्या दोषांकरिता तपासते

en: Highways
mr: महामार्ग

en: Checks for errors on highways
mr: महामार्गांवरील दोषांकरिता तपासते

en: Multiple values
mr: अनेक मूल्ये

en: Checks for wrong multiple values
mr: चुकीच्या अनेक मूल्यांच्या दोषांकरिता तपासते

en: Numeric values
mr: सांख्यिक मूल्ये

en: Checks for wrong numeric values
mr: चुकीच्या सांख्यिक मूल्यांच्या दोषांकरिता तपासते

en: Religion
mr: धर्म

en: Checks for errors on religious objects
mr: धार्मिक वस्तूंतील दोषांकरिता तपासते

en: Relations
mr: संबंध

en: Checks for errors on relations
mr: संबंधांवरील दोषांकरिता तपासते

en: Territories
mr: प्रदेश

en: Checks for territories-specific features
mr: प्रदेशविशिष्ट वैशिष्ट्यांकरिता तपासते

en: Wikipedia
mr: विकिपीडिया

en: Expected integer value in range 1-60 for ''+zone=...'' parameter.
mr: ''+zone=...'' ह्या प्रमाणकासाठी १-६० ह्या टप्प्यातील पूर्णांक मूल्य अपेक्षित.

en: No unit found for: {0}
mr: पुढीलसाठी एकक सापडले नाही: {0}

en: Unknown parameter: ''{0}''.
mr: अज्ञात प्रमाणक: ''{0}''.

en: Value expected for parameter ''{0}''.
mr: प्रमाणक ''{0}'' साठी मूल्य अपेक्षित.

en: No value expected for parameter ''{0}''.
mr: प्रमाणक ''{0}'' साठी मूल्य अनपेक्षित.

en: Parameter must begin with a ''+'' character (found ''{0}'')
mr: प्रमाणक ''+'' अक्षराने सुरू होणे आवश्यक (''{0}'' मिळाले)

en: Unexpected parameter format (''{0}'')
mr: अनपेक्षित प्रमाणक प्रारूप (''{0}'')

en: Value ''{0}'' for option +init not supported.
mr: पर्याय +init साठी ''{0}'' असे मूल्य असमर्थित.

en: Ellipsoid ''{0}'' not supported.
mr: विवृत्तज ''{0}'' असमर्थित.

en: Ellipsoid required (+ellps=* or +a=*, +b=*)
mr: विवृत्तज आवश्यक (+ellps=* किंवा +a=*, +b=*)

en: Projection required (+proj=*)
mr: प्रक्षेप आवश्यक (+proj=*)

en: Unknown projection identifier: ''{0}''
mr: प्रक्षेपाचा अज्ञात ओळखांक: ''{0}''

en: Unexpected number of arguments for parameter ''+bounds'' (must be 4)
mr: ''+bounds'' ह्या प्रमाणकासाठी वादांची अनपेक्षित संख्या (४ असायला हवी)

en: Expected number argument for parameter ''{0}''
mr: ''{0}'' ह्या प्रमाणकासाठी संख्येचा वाद अपेक्षित

en: Error: {0}
mr: दोष: {0}

en: Description
mr: वर्णन

en: Converts coordinates from one coordinate reference system to another.
mr: सहनिर्देशक एका सहनिर्देशक पद्धतीतून दुसरीत रूपांतरते.

en: Options
mr: पर्याय

en: Show this help
mr: ही मदत दाखवा

en: [file]
mr: [संचिका]

en: Examples
mr: उदाहरणे

en: Expected two coordinates, separated by white space, found {0} in ''{1}''
mr: रिकाम्या जागेने विलगलेले दोन सहनिर्देशक अपेक्षित, ''{1}''मध्ये {0} मिळाले

en: Albers Equal Area
mr: अल्बर्स समक्षेत्र

en: Parameter ''{0}'' required.
mr: प्रमाणक ''{0}'' आवश्यक.

en: standard parallels are opposite
mr: प्रमाण अक्षवृत्त विरुद्ध आहेत

en: Azimuthal Equidistant
mr: दिगंशी समदूर

en: Cassini-Soldner
mr: कॅसिनी-सोल्डनर

en: Double Stereographic
mr: दुहेरी गोलीय

en: Equidistant Cylindrical (Plate Carrée)
mr: समदूर दंडगोलाकार (प्लात कारे)

en: Lambert Azimuthal Equal Area
mr: लँबर्ट दिगंशी समक्षेत्र

en: Lambert Conformal Conic
mr: लँबर्ट यथारूपी शंकु

en: Lat/lon (Geodetic)
mr: अक्षांश/रेखांश (भूपृष्ठमितीय)

en: Mercator
mr: मर्केटर

en: Oblique Mercator
mr: तिर्यक मर्केटर

en: Unsuitable parameters ''{0}'' and ''{1}'' for two point method.
mr: द्विबिंदू पद्धतीसाठी ''{0}'' आणि ''{1}'' प्रमाणक अननुरूप.

en: Illegal value for parameter ''{0}'': {1}
mr: प्रमाणक ''{0}'' साठी अवैध मूल्य: {1}

en: error in initialization
mr: प्रारंभनात दोष

en: Polar Stereographic
mr: ध्रुवीय गोलीय

en: Polar Stereographic: Parameter ''{0}'' must be 90 or -90.
mr: ध्रुवीय गोलीय: प्रमाणक ''{0}'' ९० किंवा -९० असणे आवश्यक.

en: Sinusoidal
mr: ज्यावक्र

en: Swiss Oblique Mercator
mr: स्विस तिर्यक मर्केटर

en: Transverse Mercator
mr: अनुप्रस्थ मर्केटर

en: Worldwide
mr: जगभर

en: Ignore list
mr: दुर्लक्षयादी

en: Error initializing test {0}:
     {1}
mr: {0} ही चाचणी प्रारंभण्यात दोष:
     {1}

en: validation error
mr: सत्यापन दोष

en: validation warning
mr: सत्यापन ताकीद

en: validation other
mr: सत्यापन इतर

en: Running test {0}
mr: चाचणी {0} घेत आहे

en: Validating
mr: सत्यापत आहे

en: Test {0}/{1}: Starting {2}
mr: चाचणी {0}/{1}: {2} आरंभत आहे

en: URL is invalid
mr: URL अग्राह्य आहे

en: URL contains an invalid authority: {0}
mr: URL मध्ये अग्राह्य प्राधिकरण आहे: {0}

en: URL contains an invalid path: {0}
mr: URL मध्ये अग्राह्य पथ आहे: {0}

en: URL contains an invalid query: {0}
mr: URL मध्ये अग्राह्य पृच्छा आहे: {0}

en: URL contains an invalid fragment: {0}
mr: URL मध्ये अग्राह्य तुकडा आहे: {0}

en: URL validator
mr: URL सत्यापक

en: Duplicate house numbers
mr: दुबार घरक्रमांक

en: ''{0}'' ({1}m)
mr: ''{0}'' ({1} मी)

en: House number ''{0}'' duplicated
mr: घरक्रमांक ''{0}'' दुबारलेला आहे

en: Relation is obsolete
mr: संबंध प्रयोगविलोपित आहे

en: API Capabilities
mr: API क्षमता

en: Barriers and entrances
mr: अडथळे आणि प्रवेश

en: Checks for errors in barriers and entrances.
mr: अडथळे आणि प्रवेशांमधील दोषांकरिता तपासते.

en: Barrier entrance not set on a barrier
mr: अडथळ्याचा प्रवेश अडथळ्यावर नाही

en: Coastlines
mr: किनारे

en: This test checks that coastlines are correct.
mr: ही चाचणी किनारे बरोबर आहेत का ते तपासते.

en: Reversed coastline: land not on left side
mr: उलटा किनारा: भूमि डाव्या बाजूस नाही

en: Unconnected coastline
mr: न जोडलेला किनारा

en: Unordered coastline
mr: अननुक्रमित किनारा

en: Reversed coastline
mr: उलटा किनारा

en: invalid coastline
mr: अग्राह्य किनारा

en: {0} is not a valid restriction value
mr: {0} हे निर्बंधाचे ग्राह्य मूल्य नाही

en: Error in {0} value: {1}
mr: {0} मूल्यात दोष: {1}

en: Crossing ways
mr: ओलांडणारे मार्ग

en: Crossing barriers
mr: ओलांडणारे अडथळे

en: Crossing highways
mr: ओलांडणारे महामार्ग

en: Crossing railways
mr: ओलांडणारे लोहमार्ग

en: Crossing waterways
mr: ओलांडणारे जलमार्ग

en: Crossing building/highway
mr: ओलांडणारे इमारत/महामार्ग

en: Crossing building/railway
mr: ओलांडणारे इमारत/लोहमार्ग

en: Crossing building/residential area
mr: ओलांडणारे इमारत/निवासी क्षेत्रे

en: Crossing building/waterway
mr: ओलांडणारे इमारत/जलमार्ग

en: Crossing building/way
mr: ओलांडणारे इमारत/मार्ग

en: Crossing highway/railway
mr: ओलांडणारे महामार्ग/लोहमार्ग

en: Crossing highway/waterway
mr: ओलांडणारे महामार्ग/जलमार्ग

en: Crossing highway/way
mr: ओलांडणारे महामार्ग/मार्ग

en: Crossing railway/waterway
mr: ओलांडणारे लोहमार्ग/जलमार्ग

en: Crossing railway/way
mr: ओलांडणारे लोहमार्ग/मार्ग

en: Crossing residential area/way
mr: ओलांडणारे निवासी क्षेत्रे/मार्ग

en: Crossing waterway/way
mr: ओलांडणारे जलमार्ग/मार्ग

en: Crossing boundaries
mr: ओलांडणार्‍या सीमा

en: Self crossing ways
mr: स्वतःस ओलांडणारे मार्ग

en: This test checks if two roads, railways, waterways or buildings crosses in the same layer, but are not connected by a node.
mr: ही चाचणी दोन रस्ते, लोहमार्ग, जलमार्ग, किंवा इमारती एकाच थरात ओलांडतात, पण गाठीने जोडलेले नाहीत ते तपासते.

en: Duplicated nodes
mr: दुबारलेल्या गाठी

en: This test checks that there are no nodes at the very same location.
mr: ही चाचणी दोन गाठी एकाच ठिकाणी नाहीत ना ते तपासते.

en: Mixed type duplicated nodes
mr: मिश्र प्रकारांच्या दुबारलेल्या गाठी

en: Highway duplicated nodes
mr: महामार्गांच्या दुबारलेल्या गाठी

en: Railway duplicated nodes
mr: लोहमार्गांच्या दुबारलेल्या गाठी

en: Waterway duplicated nodes
mr: जलमार्गांच्या दुबारलेल्या गाठी

en: Boundary duplicated nodes
mr: सीमांच्या दुबारलेल्या गाठी

en: Power duplicated nodes
mr: विद्युतपारेषण तारांच्या दुबारलेल्या गाठी

en: Natural duplicated nodes
mr: नैसर्गिक मार्गांच्या दुबारलेल्या गाठी

en: Building duplicated nodes
mr: इमारतींच्या दुबारलेल्या गाठी

en: Landuse duplicated nodes
mr: भूवापरांच्या दुबारलेल्या गाठी

en: Other duplicated nodes
mr: इतर दुबारलेल्या गाठी

en: Nodes at same position
mr: गाठी एकाच ठिकाणी

en: Duplicated relations
mr: दुबारलेले संबंध

en: Relations with same members
mr: समान सदस्य असलेले संबंध

en: Delete duplicate relations
mr: दुबारलेले संबंध वगळा

en: Duplicated ways
mr: दुबारलेले मार्ग

en: Ways with same position
mr: एकाच स्थान असलेले मार्ग

en: Delete duplicate ways
mr: दुबारलेले मार्ग वगळा

en: Duplicated way nodes
mr: दुबारलेल्या मार्गांच्या गाठी

en: Checks for ways with identical consecutive nodes.
mr: एकसमान अशा लगतच्या गाठी असणार्‍या मार्गांकरिता तपासते.

en: Highway link is not linked to adequate highway/link
mr: महामार्गाचा दुवा पुरेशा महामार्गाला/दुव्याला जोडलेला नाही

en: Unknown country code: {0}
mr: अज्ञात राष्ट्रांचा संकेतांक: {0}

en: URL contains backslashes instead of slashes
mr: URLमध्ये विकल्पचिन्हांऐवजी उलट विकल्पचिन्ह आहेत

en: Number of {0} greater than {1}
mr: {0}ची संख्या {1}पेक्षा अधिक

en: Long segments
mr: लांब खंड

en: Very long segment of {0} kilometers
mr: {0} किलोमीटरचा फार लांब खंड

en: unknown
mr: अज्ञात

en: Fix of {0}
mr: {0} ची सुधारणा

en:  or
mr:  किंवा

en: {0}, use {1} instead
mr: {0}, त्याऐवजी {1} वापरा

en: Multipolygon
mr: बहुबहुभुज

en: This test checks if multipolygons are valid.
mr: ही चाचणी बहुबहुभुज ग्राह्य आहेत का ते तपासते.

en: No area style for multipolygon
mr: बहुबहुभुजासाठी क्षेत्र शैली नाही

en: Area style on outer way
mr: बहिस्थ मार्गावर क्षेत्राची शैली

en: Multipolygon is not closed
mr: बहुबहुभुज बंद नाही

en: Intersection between multipolygon ways
mr: बहुबहुभुज मार्गांदरम्यान छेद

en: Role for ''{0}'' should be ''{1}''
mr: ''{0}''ची भूमिका ''{1}'' असायला हवी

en: Multipolygon inner way is outside
mr: बहुबहुभुजाचा अंतस्थ मार्ग बाहेर आहे

en: Overlapping ways
mr: अतिव्यापी मार्ग

en: This test checks that a connection between two nodes is not used by more than one way.
mr: ही चाचणी दोन गाठींमधील जोड एकापेक्षा अधिक मार्गांनी वापरला नाही ना ते तपासते.

en: Overlapping highways
mr: अतिव्यापी महामार्ग

en: Overlapping railways
mr: अतिव्यापी लोहमार्ग

en: Way contains segment twice
mr: मार्गात खंड दोनदा आहे

en: Power lines
mr: विद्युतपारेषण तारा

en: Public Transport Route
mr: सार्वजनिक परिवहन मार्ग

en: Role verification problem
mr: भूमिकेच्या पडताळणीत समस्या

en: Relation checker
mr: संबंध तपासनीस

en: Checks for errors in relations.
mr: संबंधातील दोषांसाठी तपासते.

en: Relation is empty
mr: संबंध रिक्त आहे

en: Relation type is unknown
mr: संबंधाचा प्रकार अज्ञात आहे

en: <empty>
mr: <रिक्त>

en: Role ''{0}'' missing
mr: भूमिका ''{0}'' गहाळ

en: Number of ''{0}'' roles too low ({1})
mr: ''{0}'' भूमिकांची संख्या खूप जास्त आहे ({1})

en: Number of ''{0}'' roles too high ({1})
mr: ''{0}'' भूमिकांची संख्या खूप कमी आहे ({1})

en: Self-intersecting ways
mr: स्वछेदी मार्ग

en: Similarly named ways
mr: एकसारखी नावे असलेले मार्ग

en: Property values start or end with white space
mr: गुणधर्माची मूल्ये रिकाम्या जागेने आरंभतात किंवा संपतात

en: Property values contain multiple white spaces
mr: गुणधर्माची मूल्यांत अनेक रिकाम्या जागा आहेत

en: Invalid white space in property key
mr: गुणधर्माच्या कळीत अग्राह्य रिकामी जागा

en: Presets do not contain property value
mr: पूर्वस्थापनांत गुणधर्माचे मूल्य नाही

en: Value ''{0}'' for key ''{1}'' not in presets, but is known.
mr: ''{1}'' ह्या कळीचे ''{0}'' हे मूल्य पूर्वस्थापनांत नाही, पण ज्ञात आहे.

en: Misspelled property key
mr: अशुद्धलिखित अशी गुणधर्माची कळ

en: Key ''{0}'' looks like ''{1}''.
mr: कळ ''{0}'' ही ''{1}'' सारखी दिसते.

en: Presets do not contain property key
mr: पूर्वस्थापनांत गुणधर्माची कळ नाही

en: Key ''{0}'' not in presets.
mr: पूर्वस्थापनांत ''{0}'' ही कळ नाही.

en: Unknown property value
mr: गुणधर्माचे अज्ञात मूल्य

en: Value ''{0}'' for key ''{1}'' is unknown, maybe one of {2} is meant?
mr: ''{1}'' ह्या कळीसाठी ''{0}'' हे मूल्य अपरिचित आहे, {2} पैकी एक असे म्हणायचे आहे का?

en: Value ''{0}'' for key ''{1}'' is unknown, maybe ''{2}'' is meant?
mr: ''{1}'' ह्या कळीसाठी ''{0}'' हे मूल्य अपरिचित आहे, ''{2}'' असे म्हणायचे आहे का?

en: Value ''{0}'' for key ''{1}'' not in presets.
mr: ''{1}'' ह्या कळीचे ''{0}'' हे मूल्य पूर्वस्थापनांत नाही.

en: Check property keys.
mr: गुणधर्माच्या कळा तपासा.

en: Validate that property keys are valid checking against list of words.
mr: शब्दयादीशी पडताळून गुणधर्माच्या कळा ग्राह्य आहेत ते सत्यापा.

en: Use complex property checker.
mr: जटिल गुणधर्म तपासनीस वापरा.

en: Check property values.
mr: गुणधर्माची मूल्ये तपासा.

en: Validate that property values are valid checking against presets.
mr: पूर्वस्थापनांशी पडताळून गुणधर्माची मूल्ये ग्राह्य आहेत ते सत्यापा.

en: Turn restrictions
mr: वळणनिर्बंध

en: This test checks if turn restrictions are valid.
mr: ही चाचणी वळणनिर्बंध ग्राह्य आहेत का ते तपासते.

en: Unknown turn restriction
mr: वळणनिर्बंध तपासा

en: Unexpected role ''{0}'' in turn restriction
mr: वळणनिर्बंधात ''{0}''साठी अनपेक्षित भूमिका

en: Unexpected member type in turn restriction
mr: वळणनिर्बंधात अनपेक्षित सदस्यप्रकार

en: More than one "from" way found
mr: एकाहून अधिक "पासून" मार्ग सापडला

en: More than one "to" way found
mr: एकाहून अधिक "पर्यंत" मार्ग सापडला

en: More than one "via" node found
mr: एकाहून अधिक "मार्गे" मार्ग सापडला

en: Cannot mix node and way for role "via"
mr: ''मार्गे'' भूमिकेसाठी गाठ आणि मार्ग मिसळू शकत नाही

en: No "from" way found
mr: "पासून" मार्ग सापडला नाही

en: "from" way is a closed way
mr: "पासून" मार्ग हा बंद मार्ग आहे

en: No "to" way found
mr: "पर्यंत" मार्ग सापडला नाही

en: "to" way is a closed way
mr: "पर्यंत" मार्ग हा बंद मार्ग आहे

en: "from" way equals "to" way
mr: "पासून" मार्ग हा ''पर्यंत'' मार्ग आहे

en: No "via" node or way found
mr: "मार्गे" गाठ किंवा मार्ग सापडला नाही

en: Superfluous turn restriction as "to" way is oneway
mr: निरर्थक वळणनिर्बंध कारण ''पर्यंत'' मार्ग एकेरी आहे

en: Superfluous turn restriction as "from" way is oneway
mr: निरर्थक वळणनिर्बंध कारण ''पासून'' मार्ग एकेरी आहे

en: The "from" way does not start or end at a "via" node.
mr: ''पासून'' मार्ग ''मार्गे'' गाठीपाशी सुरू होत नाही किंवा संपत नाही.

en: The "to" way does not start or end at a "via" node.
mr: ''पर्यंत'' मार्ग ''मार्गे'' गाठीपाशी सुरू होत नाही किंवा संपत नाही.

en: The "from" and the first "via" way are not connected.
mr: ''पासून'' मार्ग आणि पहिला ''मार्गे'' मार्ग जोडलेले नाहीत.

en: The "via" ways are not connected.
mr: ''मार्गे'' मार्ग जोडलेले नाहीत.

en: The last "via" and the "to" way are not connected.
mr: शेवटचा ''मार्गे'' मार्ग आणि ''पर्यंत'' मार्ग जोडलेले नाहीत.

en: Unclosed Ways
mr: बंद नसलेले मार्ग

en: This tests if ways which should be circular are closed.
mr: हे, जे मार्ग वर्तुळाकार असायला हवेत ते बंद आहेत का, ते तपासते.

en: Unclosed way
mr: बंद नसलेला मार्ग

en: natural type {0}
mr: नैसर्गिक प्रकार {0}

en: landuse type {0}
mr: भूवापर प्रकार {0}

en: sport type {0}
mr: क्रीडा प्रकार {0}

en: tourism type {0}
mr: पर्यटन प्रकार {0}

en: shop type {0}
mr: दुकान प्रकार {0}

en: leisure type {0}
mr: विरंगुळा प्रकार {0}

en: waterway type {0}
mr: जलमार्ग प्रकार {0}

en: boundary type {0}
mr: सीमा प्रकार {0}

en: area:highway type {0}
mr: क्षेत्र:महामार्ग प्रकार {0}

en: area
mr: क्षेत्र

en: Area style way is not closed
mr: क्षेत्र शैलीचा मार्ग बंद नाही

en: Unconnected highways
mr: न जोडलेले महामार्ग

en: Unconnected railways
mr: न जोडलेले लोहमार्ग

en: Unconnected waterways
mr: न जोडलेले जलमार्ग

en: Unconnected natural lands and landuses
mr: न जोडलेल्या नैसर्गिक जमिनी आणि भूवापर

en: Unconnected power ways
mr: न जोडलेले विद्युतपारेषण मार्ग

en: This test checks if a way has an endpoint very near to another way.
mr: ही चाचणी एका मार्गाचा अंत्यबिंदु दुसर्‍या मार्गाच्या खूप जवळ आहे का ते तपासते.

en: Way end node near other highway
mr: मार्गाची अंत्य गाठ दुसऱ्या महामार्गाजवळ

en: Way end node near other way
mr: मार्गाची अंत्य गाठ दुसऱ्या मार्गाजवळ

en: Way node near other way
mr: मार्गाची गाठ दुसऱ्या मार्गाजवळ

en: Connected way end node near other way
mr: जोडलेल्या मार्गाची अंत्य गाठ दुसऱ्या मार्गाजवळ

en: Has key ''note'' or ''comment'' or ''description''
mr: ''note'' किंवा ''comment'' किंवा ''description'' अशी कळ आहे

en: Has key ''created_by'' or ''converted_by''
mr: ''created_by'' किंवा ''converted_by'' अशी कळ आहे

en: Has key ''watch''
mr: ''watch'' अशी कळ आहे

en: Has key ''source''
mr: ''source'' अशी कळ आहे

en: Unnamed ways
mr: निनावी मार्ग

en: Unnamed junction
mr: निनावी संयोग

en: Empty ways
mr: रिक्त मार्ग

en: One node ways
mr: एका गाठीचे मार्ग

en: Way connected to Area
mr: क्षेत्रास जोडलेला मार्ग

en: Checks for ways connected to areas.
mr: क्षेत्रांना जोडलेल्या मार्गांसाठी तपासते.

en: Way terminates on Area
mr: मार्ग क्षेत्रावर संपतो

en: Wrongly Ordered Ways
mr: चुकीचे अनुक्रमलेले मार्ग

en: This test checks the direction of water, land and coastline ways.
mr: ही चाचणी जल, भूमी, आणि किनारा ह्या मार्गांची दिशा तपासते.

en: Reversed land: land not on left side
mr: उलट भूमी: भूमी डाव्या बाजूस नाही

en: Show this dialog again the next time
mr: हा संवाद पुढील वेळी पुन्हा दाखवा

en: Do not show again (this operation)
mr: पुन्हा दाखवू नका (ही कृती)

en: Do not show again (this session)
mr: पुन्हा दाखवू नका (हे सत्र)

en: Do not show again (remembers choice)
mr: पुन्हा दाखवू नका (निवड लक्षात ठेवली जाईल)

en: Parameter "downloadgps" does not accept file names or file URLs
mr: प्रमाणक "downloadgps" संचिकेची नावे किंवा संचिका URLs स्वीकारत नाही

en: Security exception
mr: सुरक्षा अपवाद

en: IO Exception
mr: IO अपवाद

en: Illegal Data
mr: अवैध विदा

en: Internal Server Error
mr: अंतर्गत सेवक दोष

en: Bad Request
mr: वाईट विनंती

en: Not Found
mr: सापडले नाही

en: Conflict
mr: परस्परविरोध

en: Authorisation Failed
mr: प्राधिकारणे अयशस्वी

en: Client Time Out
mr: ग्राहक वेळबाद

en: Unknown host
mr: अज्ञात यजमान

en: Object deleted | Objects deleted
mr[0]: वस्तू वगळली
mr[1]: वस्तू वगळल्या

en: Show help information
mr: साहाय्याची माहिती दाखवा

en: Message of the day not available
mr: आजचा संदेश अनुपलब्ध

en: Click to close the dialog
mr: संवाद मिटवण्यासाठी खुटकवा

en: Imagery offset
mr: प्रतिमावलीचे अवस्थान

[ctx: menu]
en: Imagery
mr: प्रतिमावली

[ctx: layer]
en: Offset
mr: अवस्थान

en: You are running version {0} of Java.
mr: आपण जावाची {0} ही आवृत्ती चालवत आहात.

en: Outdated Java version
mr: कालबाह्य जावा आवृत्ती

en: usage
mr: वापर

en: commands
mr: समादेश

en: options
mr: पर्याय

en: Select with the given search
mr: दिलेल्या शोधानुसार निवडा

en: Set preference key to value
mr: पसंतीची कळ मूल्य अशी स्थापा

en: Set the language
mr: भाषा स्थापा

en: /PATH/TO/JOSM/PREF
mr: /JOSM/पसंत्यांचा/पथ

en: Set the preferences directory
mr: पसंत्यांची निर्देशिका स्थापा

en: Default: {0}
mr: पूर्वनिर्धारित: {0}

en: /PATH/TO/JOSM/CACHE
mr: /JOSM/सयीचा/पथ

en: Set the cache directory
mr: सयीची निर्देशिका स्थापा

en: /PATH/TO/JOSM/HOMEDIR
mr: /JOSM/गृहनिर्देशिकेचा/पथ

en: examples
mr: उदाहरणे

en: Log level is at {0} ({1}, {2})
mr: नोंदवहीची पातळी {0} अशी आहे ({1}, {2})

en: Initializing
mr: प्रारंभत आहे

en: Setting defaults
mr: पूर्वनिर्धारणे स्थापत आहे

en: Creating main GUI
mr: मुख्य आलेखीय उपयोक्ता आंतरपृष्ठ बनवत आहे

en: ''{0}'' is not a valid value for argument ''{1}''. Possible values are {2}, possibly delimited by commas.
mr: ''{0}'' हे ''{1}'' ह्या वादासाठी ग्राह्य मूल्य नाही. संभाव्य मूल्य, शक्यतो स्वल्पविरामाने विलगलेली, {2} आहेत.

en: You have {0} unread message. | You have {0} unread messages.
mr[0]: तुमच्यासाठी न वाचलेला {0} संदेश आहे.
mr[1]: तुमच्यासाठी न वाचलेले {0} संदेश आहेत.

en: Initializing coordinate format
mr: सहनिर्देशकाचे प्रारूप प्रारंभत आहे

en: Building main menu
mr: मुख्य सूची बांधत आहे

en: Initializing internal boundaries data
mr: अंतर्गत सीमांचा विदा प्रारंभत आहे

en: Initializing OSM API
mr: OSM API प्रारंभत आहे

en: Initializing validator
mr: सत्यापक प्रारंभत आहे

en: Initializing presets
mr: पूर्वस्थापने प्रारंभत आहे

en: Initializing map styles
mr: नकाशा शैली प्रारंभत आहे

en: Loading imagery preferences
mr: प्रतिमावलीच्या पसंत्या लादत आहे

[ctx: menu]
en: File
mr: संचिका

[ctx: menu]
en: Edit
mr: संपादन

[ctx: menu]
en: View
mr: दृश्य

[ctx: menu]
en: Mode
mr: रीत

[ctx: menu]
en: Tools
mr: साधने

[ctx: menu]
en: More tools
mr: अधिक साधने

[ctx: menu]
en: Data
mr: विदा

[ctx: menu]
en: Selection
mr: निवड

[ctx: menu]
en: Presets
mr: पूर्वस्थापने

en: More...
mr: अधिक...

[ctx: menu]
en: Help
mr: साहाय्य

en: Menu: {0}
mr: सूची: {0}

en: Main toolbar
mr: मुख्य साधनदंड

en: Edit toolbar
mr: संपादन साधनदंड

en: Imagery preferences...
mr: प्रतिमावलीच्या पसंत्या...

en: Click to open the imagery tab in the preferences
mr: पसंत्यांमध्ये प्रतिमावलीची पाती उघडण्यासाठी खुटकवा

[ctx: menu]
en: Audio
mr: श्राव्य

en: Do not hide toolbar
mr: साधनदंड लपवू नका

en: Hide this button
mr: ही गुंडी लपवा

en: Click the arrow at the bottom to show it again.
mr: पुन्हा दर्शवण्यासाठी तळाचा बाण खुटकवा.

en: Hide edit toolbar
mr: संपादन साधनदंड लपवा

en: Move right
mr: उजवीकडे सरकवा

en: Map: {0}
mr: नकाशा: {0}

en: Move left
mr: डावीकडे सरकवा

en: Move up
mr: वर सरकवा

en: Move down
mr: खाली सरकवा

en: Status bar background
mr: स्थितिदंडाची पार्श्वभूमि

en: Status bar background: active
mr: स्थितिदंडाची पार्श्वभूमि: सक्रिय

en: Status bar foreground
mr: स्थितिदंडाची अग्रभूमि

en: Status bar foreground: active
mr: स्थितिदंडाची अग्रभूमि: सक्रिय

en: The (compass) heading of the line segment being drawn.
mr: रेखाटल्या जाणार्‍या रेषखंडाचा (हौकायंत्रिक) दिगंश.

en: The angle between the previous and the current way segment.
mr: मागील आणि सद्य मार्गांच्या खंडांमधील कोन.

en: The length of the new way segment being drawn.
mr: रेखाटल्या जाणार्‍या नव्या मार्गखंडाची लांबी.

en: The name of the object at the mouse pointer.
mr: मूषकाच्या दर्शकाच्या ठिकाणच्या वस्तूचे नाव.

en: (no object)
mr: (वस्तू नाही)

en: Do not hide status bar
mr: स्थितिदंड लपवू नका

en: The northing at the mouse pointer.
mr: मूषकाच्या दर्शकाच्या ठिकाणचे उत्तरांतर.

en: The easting at the mouse pointer.
mr: मूषकाच्या दर्शकाच्या ठिकाणचे पूर्वांतर.

en: The geographic latitude at the mouse pointer.
mr: मूषकाच्या दर्शकाच्या ठिकाणचा अक्षांश.

en: The geographic longitude at the mouse pointer.
mr: मूषकाच्या दर्शकाच्या ठिकाणचा रेखांश.

en: System of measurement changed to {0}
mr: मापनपद्धति {0} केली

en: Default (open, closed, new)
mr: पूर्वनिर्धारित (उघडे, बंद, नवीन)

en: Username
mr: उपयोक्तानाम

en: Created date
mr: बनवण्याचा दिनांक

en: Last change date
mr: शेवटच्या बदलाचा दिनांक

en: In background
mr: पार्श्वभूमित

en: Click to run job in background
mr: आडकाम पार्श्वभूमित चालवण्यासाठी खुटकवा

[ctx: menu]
en: Windows
mr: खिडक्या

en: <h2>Filter active: {0}</h2>
mr: <h2>गाळणी सक्रिय: {0}</h2>

en: </p><p>Click again on filter button to see all objects.</p></html>
mr: </p><p>सर्व वस्तू पाहण्यासाठी गाळणीच्या गुंडीवर पुन्हा खुटकवा.</p></html>

en: Enlarge
mr: विस्तारवा

en: Shrink
mr: आक्रसवा

en: Show downloaded area
mr: अधोभारलेले क्षेत्र दाखवा

en: from tile
mr: फरशीपासून

en: up to tile
mr: फरशीपर्यंत

en: Tile address:
mr: फरशीचा पत्ता:

en: Apply the tile address
mr: फरशीचा पत्ता उपयोजा

en: Please enter a tile address
mr: कृपया फरशीचा पत्ता प्रवेशवा

en: The current value isn''t a valid tile address
mr: सद्य मूल्य हे फरशीचा ग्राह्य पत्ता नाही

en: Please enter a tile index
mr: कृपया फरशीचा निर्देशांक प्रवेशवा

en: You have encountered a bug in JOSM
mr: आपणांस JOSM मध्ये एक दोष आढळला आहे

en: Debug information
mr: दोषनिवारणाची माहिती

en: Manually report at:
mr: येथे स्वहस्ते कळवा:

en: Is JOSM up to date?
mr: JOSM अद्ययावत आहे काय?

en: Send bug report
mr: दोषाचा अहवाल पाठवा

en: Suppress this error for this session.
mr: हा दोष ह्या सत्रापुरता दडपा.

en: Suppress further error dialogs for this session.
mr: ह्या सत्रापुरते येथून पुढील दोषसंवाद दडपा.

en: Ignore this error.
mr: हा दोष दुर्लक्षा.

en: Your current version of JOSM is {0}
mr: आपली JOSMची सद्य आवृत्ती {0} आहे

en: JOSM is up to date.
mr: JOSM अद्ययावत आहे.

en: Conflict background: no conflict
mr: परस्परविरोधाची पार्श्वभूमि: परस्परविरोध नाही

en: Conflict background: decided
mr: परस्परविरोधाची पार्श्वभूमि: निर्णीत

en: Conflict background: undecided
mr: परस्परविरोधाची पार्श्वभूमि: अनिर्णीत

en: Conflict background: drop
mr: परस्परविरोधाची पार्श्वभूमि: सोडा

en: Conflict background: keep
mr: परस्परविरोधाची पार्श्वभूमि: ठेवा

en: Conflict background: combined
mr: परस्परविरोधाची पार्श्वभूमि: एकजुटवलेले

en: Conflict background: selected
mr: परस्परविरोधाची पार्श्वभूमि: निवडलेले

en: Conflict foreground: undecided
mr: परस्परविरोधाची अग्रभूमि: अनिर्णीत

en: Conflict foreground: drop
mr: परस्परविरोधाची अग्रभूमि: सोडा

en: Conflict foreground: keep
mr: परस्परविरोधाची अग्रभूमि: ठेवा

en: Conflict background: empty row
mr: परस्परविरोधाची पार्श्वभूमि: रिक्त ओळ

en: Conflict background: frozen
mr: परस्परविरोधाची पार्श्वभूमि:गोठवलेले

en: Conflict background: in comparison
mr: परस्परविरोधाची पार्श्वभूमि: तुलनेत

en: Conflict foreground: in comparison
mr: परस्परविरोधाची अग्रभूमि: तुलनेत

en: Conflict background
mr: परस्परविरोधाची पार्श्वभूमि

en: Conflict foreground
mr: परस्परविरोधाची अग्रभूमि

en: Conflict background: keep member
mr: परस्परविरोधाची पार्श्वभूमि: सदस्य ठेवा

en: Conflict foreground: keep member
mr: परस्परविरोधाची अग्रभूमि: सदस्य ठेवा

en: Conflict background: remove member
mr: परस्परविरोधाची पार्श्वभूमि: सदस्य हटवा

en: Conflict foreground: remove member
mr: परस्परविरोधाची अग्रभूमि: सदस्य हटवा

en: {0} more...
mr: {0} अधिक...

en: Compare
mr: तुळा

en: My version
mr: माझी आवृत्ती

en: Their version
mr: त्यांची आवृत्ती

en: Move up the selected entries by one position.
mr: निवडलेल्या नोंदी एक स्थान वर सरकवा.

en: Move down the selected entries by one position.
mr: निवडलेल्या नोंदी एक स्थान खाली सरकवा.

en: Freeze
mr: गोठवा

en: Unfreeze
mr: अ-गोठवा

en: My version ({0} entry) | My version ({0} entries)
mr[0]: माझी आवृत्ती ({0} प्रविष्टी)
mr[1]: माझी आवृत्ती ({0} प्रविष्ट्या)

en: Their version ({0} entry) | Their version ({0} entries)
mr[0]: त्यांची आवृत्ती ({0} प्रविष्टी)
mr[1]: त्यांची आवृत्ती ({0} प्रविष्ट्या)

en: My version (local dataset)
mr: माझी आवृत्ती (स्थानिक विदासंच)

en: Properties in my dataset, i.e. the local dataset
mr: माझ्या विदासंचातील गुणधर्म, म्हणजेच स्थानिक विदासंच

en: Their version (server dataset)
mr: त्यांची आवृत्ती (सेवकाचा विदासंच)

en: Properties in their dataset, i.e. the server dataset
mr: त्यांच्या विदासंचातील गुणधर्म, म्हणजेच सेवकाचा विदासंच

en: My with Their
mr: माझी त्यांच्याने

en: Properties
mr: गुणधर्म

en: Nodes
mr: गाठी

en: Members
mr: सदस्य

en: Nodes(resolved)
mr: गाठी(निस्तरलेल्या)

en: Nodes(with conflicts)
mr: गाठी(परस्परविरोधांसह)

en: Members(resolved)
mr: सदस्य(निस्तरलेले)

en: Members(with conflicts)
mr: सदस्य(परस्परविरोधांसह)

en: Properties(with conflicts)
mr: गुणधर्म(परस्परविरोधांसह)

en: Conflict Resolution
mr: परस्परविरोध निस्तरणे

en: Node
mr: गाठ

en: (none)
mr: (काहीही नाही)

en: deleted
mr: वगळलेले

en: not deleted
mr: न वगळलेले

en: Deleted State:
mr: वगळण्याची स्थिति:

en: Coordinates:
mr: सहनिर्देशक:

en: Referenced by:
mr: ह्याने संदर्भलेले:

en: Keep my coordinates
mr: माझे सहनिर्देशक ठेवा

en: Keep their coordinates
mr: त्यांचे सहनिर्देशक ठेवा

en: Keep my deleted state
mr: माझी वगळण्याची स्थिति ठेवा

en: Keep their deleted state
mr: त्यांची वगळण्याची स्थिति ठेवा

en: Role
mr: भूमिका

en: Primitive
mr: आदिम

en: <undefined>
mr: <अव्याख्यात>

en: Key
mr: कळ

en: Value
mr: मूल्य

en: Keep the selected key/value pairs from the local dataset
mr: स्थानिक विदासंचातून निवडलेल्या कळ/मूल्य जोड्या ठेवा

en: Keep the selected key/value pairs from the server dataset
mr: सेवकाच्या विदासंचातून निवडलेल्या कळ/मूल्य जोड्या ठेवा

en: No conflicts to resolve
mr: निस्तरण्यासाठी परस्परविरोध नाहीत

en: Apply resolved conflicts
mr: निस्तरलेले परस्परविरोध उपयोजा

en: Apply
mr: उपयोजा

en: Combine confirmation
mr: एकजुटवण्यासाठी दृढीकरण

en: <i>missing</i>
mr: <i>गहाळ</i>

en: Choose a value
mr: मूल्य निवडा

en: none
mr: काहीच नाही

en: all
mr: सर्व

en: sum
mr: बेरीज

en: Please decide which values to keep
mr: कृपया कोणती मूल्ये ठेवायची ते ठरवा

en: Value ''{0}'' is going to be applied for key ''{1}''
mr: ''{0}'' हे मूल्य ''{1}'' ह्या कळीसाठी उपयोजली जाणार आहेत

en: The key ''{0}'' and all its values are going to be removed
mr: ''{0}'' ही कळ आणि तिची सर्व मूल्ये हटवली जाणार आहेत

en: All values joined as ''{0}'' are going to be applied for key ''{1}''
mr: ''{0}'' असे जोडलेली सर्व मूल्ये ''{1}'' ह्या कळीसाठी उपयोजली जाणार आहेत

en: Not decided yet
mr: अद्याप ठरवलेले नाही

en: Paste ...
mr: चिकटवा ...

en: From ...
mr: ...पासून

en: To ...
mr: ...पर्यंत

en: {0} way | {0} ways
mr[0]: {0} मार्ग
mr[1]: {0} मार्ग

en: {0} relation | {0} relations
mr[0]: {0} संबंध
mr[1]: {0} संबंध

en: Position {0} is out of range. Current number of members is {1}.
mr: स्थान {0} पल्ल्याबाहेर आहे. सदस्यांची सद्य संख्या {1} आहे.

en: Remove
mr: हटवा

en: Keep
mr: ठेवा

en: Undecided
mr: न ठरवलेले

en: Remove this relation member from the relation
mr: हा संबंधसदस्य संबंधातून हटवा

en: Keep this relation member for the target object
mr: लक्ष्य वस्तूसाठी हा संबंध सदस्य ठेवा

en: Role:
mr: भूमिका:

en: Enter a role for all relation memberships
mr: संबंधाच्या सर्व सदस्यत्वांसाठी भूमिका प्रवेशवा

[ctx: tag]
en: Key:
mr: कळ:

en: Value:
mr: मूल्य:

en: Apply this role to all members
mr: ही भूमिका सर्व सदस्यांना उपयोजा

en: Pos.
mr: स्थान

en: Orig. Way
mr: मूळ मार्ग

en: Apply?
mr: उपयोजायचे?

en: Relation
mr: संबंध

en: Old role
mr: जुनी भूमिका

en: New role
mr: नवी भूमिका

en: Old key
mr: जुनी कळ

en: Old value
mr: जुने मूल्य

en: New key
mr: नवी कळ

en: New value
mr: नवे मूल्य

en: to {0} object | to {0} objects
mr[0]: {0} वस्तूला
mr[1]: {0} वस्तूंना

en: Delete incomplete members?
mr: अपूर्ण सदस्य वगळायचे?

en: Paste without incomplete members
mr: अपूर्ण सदस्यांशिवाय चिकटवा

en: Ignore warnings
mr: ताकीदी दुर्लक्षा

en: For selected objects only
mr: फक्त निवडलेल्या वस्तूंसाठी

en: Changesets
mr: बदलसंच

en: Open the list of changesets in the current layer.
mr: सध्याच्या थरातील बदलसंचांची यादी उघडा.

en: Download
mr: अधोभारा

en: Download information about the selected changesets from the OSM server
mr: OSM सेवकावरून निवडलेल्या बदलसंचांविषयी माहिती अधोभारा

en: Close the selected open changesets
mr: निवडलेले खुले बदलसंच बंद करा

en: Show info
mr: माहिती दाखवा

en: Details
mr: तपशील

en: Command Stack
mr: समादेशांची चळत

en: Resolve conflicts
mr: परस्परविरोध निस्तरवा

en: Conflict: {0} unresolved | Conflicts: {0} unresolved
mr[0]: परस्परविरोध: {0} न निस्तरलेला
mr[1]: परस्परविरोध: {0} न निस्तरलेले

en: Rel.:{0} / Ways:{1} / Nodes:{2}
mr: संबंध:{0} / मार्ग:{1} / गाठी:{2}

en: Resolve
mr: निस्तरा

en: Resolve to my versions
mr: माझ्या आवृत्त्यांस निस्तरा

en: Resolve to their versions
mr: त्यांच्या आवृत्त्यांस निस्तरा

en: There was {0} conflict detected. | There were {0} conflicts detected.
mr[0]: {0} परस्परविरोध आढळला.
mr[1]: {0} परस्परविरोध आढळले.

en: Conflicts detected
mr: परस्परविरोध आढळले

en: Apply resolved conflicts and close the dialog
mr: निस्तरलेले परस्परविरोध उपयोजा आणि संवाद मिटा

en: Apply Resolution
mr: निस्तरणे उपयोजा

en: Close anyway
mr: तरीही मिटा

en: Resolve conflicts for ''{0}''
mr: ''{0}'' ह्यासाठी परस्परविरोध निस्तरा

en: Deleting {0} object | Deleting {0} objects
mr[0]: {0} वस्तू वगळत आहे
mr[1]: {0} वस्तू वगळत आहे

en: Delete objects
mr: वस्तू वगळा

en: To delete
mr: वगळणे आहे

en: From Relation
mr: संबंधामधून

en: Filter
mr: गाळा

en: Multikey: {0}
mr: बहुकळ: {0}

en: Hide filter
mr: गाळणी लपवा

en: Hiding filter
mr: गाळणी लपवत आहे

en: Inverse filter
mr: उलट गाळणी

en: Filter mode
mr: गाळणीची रीत

en: Edit filter.
mr: गाळणी संपादा.

en: Delete filter.
mr: गाळणी वगळा.

en: Up
mr: वर

en: Move filter up.
mr: गाळणी वर सरकवा.

en: Down
mr: खाली

en: Move filter down.
mr: गाळणी खाली सरकवा.

en: Reverse
mr: उलटवा

en: Reverse the filters order.
mr: गाळण्यांचा क्रम उलटवा.

en: <h2>Filter active</h2>
mr: <h2>गाळणी सक्रिय</h2>

en: not in data set
mr: विदासंचात नाही

en: Node:
mr: गाठ:

en: Way:
mr: मार्ग:

en: Relation:
mr: संबंध:

en: deleted-on-server
mr: सेवकावर-वगळलेले

en: modified
mr: फेरबदललेले

en: filtered/hidden
mr: गाळलेले/लपवलेले

en: has direction keys (reversed)
mr: दिशा कळा आहेत (उलटवलेल्या)

en: has direction keys
mr: दिशा कळा आहेत

en: State:
mr: स्थिती:

en: Data Set:
mr: विदासंच:

en: Edited at:
mr: ह्यावेळी संपादले:

en: <new object>
mr: <नवीन वस्तू>

en: Edited by:
mr: ह्यांद्वारे संपादले:

en: In changeset:
mr: ह्या बदलसंचात:

en: Centroid:
mr: प्रकेंद्र:

en: Length: {0}
mr: लांबी: {0}

en: {0} Member:  | {0} Members:
mr[0]: {0} सदस्य:
mr[1]: {0} सदस्य:

en:  as "{0}"
mr:  "{0}" म्हणून

en: {0} Nodes:
mr: {0} गाठी:

en: Coordinates (projected):
mr: सहनिर्देशक (प्रक्षेपित):

en: UTM Zone
mr: UTM क्षेत्र

en: Part of:
mr: ह्याचा भाग:

en: In conflict with:
mr: ह्याच्याशी परस्परविरोध:

en: Advanced object info
mr: वस्तूची प्रगत माहिती

en: map style
mr: नकाशा शैली

en: edit counts
mr: संपादनगणना

en: {0} user last edited the selection: | {0} users last edited the selection:
mr[0]: {0} उपयोक्त्याने निवड शेवटची बदलली:
mr[1]: {0} उपयोक्त्यांनी निवड शेवटची बदलली:

en: Enter the coordinates for the new node.
mr: नवीन गाठीसाठी सहनिर्देशक प्रवेशवा.

en: You can separate longitude and latitude with space, comma or semicolon.
mr: आपण अक्षांश आणि रेखांश रिकामी जागा, स्वल्पविराम, किंवा उपपूर्णविराम ह्यांनी विलगू शकता.

en: Use positive numbers or N, E characters to indicate North or East cardinal direction.
mr: उत्तर किंवा पूर्व दिशा दर्शवण्यासाठी आपण धनसंख्या किंवा N, E ही अक्षरे वापरा.

en: For South and West cardinal directions you can use either negative numbers or S, W characters.
mr: दक्षिण आणि पश्चिम दिशांसाठी आपण ऋणसंख्या किंवा S, W ही अक्षरे वापरू शकता.

en: Coordinate value can be in one of three formats:
mr: सहनिर्देशकाचे मूल्य तीनपैकी एका प्रारूपात असू शकते:

en: <i>degrees</i><tt>&deg;</tt>
mr: <i>अंश</i><tt>&deg;</tt>

en: <i>degrees</i><tt>&deg;</tt> <i>minutes</i><tt>&#39;</tt>
mr: <i>अंश</i><tt>&deg;</tt> <i>कला</i><tt>&#39;</tt>

en: <i>degrees</i><tt>&deg;</tt> <i>minutes</i><tt>&#39;</tt> <i>seconds</i><tt>&quot</tt>
mr: <i>अंश</i><tt>&deg;</tt> <i>कला</i><tt>&#39;</tt> <i>विकला</i><tt>&quot</tt>

en: Symbols <tt>&deg;</tt>, <tt>&#39;</tt>, <tt>&prime;</tt>, <tt>&quot;</tt>, <tt>&Prime;</tt> are optional.
mr: <tt>&deg;</tt>, <tt>&#39;</tt>, <tt>&prime;</tt>, <tt>&quot;</tt>, <tt>&Prime;</tt> ही चिन्हे वैकल्पिक आहेत.

en: Some examples:
mr: काही उदाहरणे:

en: Projected coordinates:
mr: प्रक्षेपित सहनिर्देशक:

en: Lat/Lon
mr: अक्षांश/रेखांश

en: East/North
mr: पूर्व/उत्तर

en: Please enter a GPS coordinates
mr: कृपया GPS सहनिर्देशक प्रवेशवा

en: Please enter a Easting and Northing
mr: कृपया पूर्वांतर आणि उत्तरांतर प्रवेशवा

en: Toggle visibility of layer: {0}
mr: थर दर्शवा/लपवा: {0}

en: Open a list of all loaded layers.
mr: लादलेल्या सर्व थरांची यादी उघडा.

en: layer is currently visible (click to hide layer)
mr: थर सध्या दर्शवलेला आहे (लपवण्यासाठी खुटकवा)

en: layer is currently hidden (click to show layer)
mr: थर सध्या लपवलेला आहे (दर्शवण्यासाठी खुटकवा)

en: this layer is the active layer
mr: हा थर सक्रिय थर आहे

en: Information about layer
mr: थराविषयी माहिती

en: Map Paint Styles
mr: नकाशाच्या रंगशैली

en: On/Off
mr: चालू/बंद

en: Turn selected styles on or off
mr: निवडलेल्या शैली चालू किंवा बंद करा

en: Move the selected entry one row down.
mr: निवडलेली प्रविष्टी एक ओळ खाली सरकवा.

en: Move the selected entry one row up.
mr: निवडलेली प्रविष्टी एक ओळ वर सरकवा.

en: Reload from file
mr: संचिकेतून पुनर्लादा

en: reload selected styles from file
mr: निवडलेल्या शैली संचिकेतून पुनर्लादा

en: Save as...
mr: असे साठवा...

en: Map paint style file (*.mapcss, *.zip)
mr: नकाशाच्या रंगशैलीची संचिका (*.mapcss, *.zip)

en: Map paint style file (*.xml, *.zip)
mr: नकाशाच्या रंगशैलीची संचिका (*.xml, *.zip)

en: Reloading style sources
mr: शैलीचे स्रोत पुनर्लादत आहे

en: Save style ''{0}'' as ''{1}''
mr: शैली ''{0}'' ''{1}'' अशी साठवा

en: Map Style info
mr: नकाशाच्या शैलीबद्दल माहिती

en: Source
mr: स्रोत

en: Title:
mr: शीर्षक:

en: Path:
mr: पथ:

en: Background:
mr: पार्श्वभूमि:

en: Style is currently active?
mr: शैली सध्या सक्रिय आहे काय?

en: No
mr: नाही

en: Search menu items
mr: सूचितील बाबी शोधा

en: Mini map
mr: लघुनकाशा

en: Displays a small map of the current edit location
mr: सद्य संपादनस्थानाचा लहान नकाशा दर्शवते

en: List of notes
mr: टीपांची यादी

en: Create
mr: बनवा

en: Reopen
mr: पुन्हा उघडा

en: Reopen note
mr: टीप पुन्हा उघडा

en: Reopen note with message:
mr: संदेशासह टीप पुन्हा उघडा:

en: Object type:
mr: वस्तूप्रकार:

[ctx: osm object types]
en: mixed
mr: मिश्र

en: Choose the OSM object type
mr: OSM वस्तूचा प्रकार निवडा

en: Object ID:
mr: वस्तू ID:

en: Both nodes
mr: दोन्ही गाठी

en: New node
mr: नवी गाठ

en: Open a list of all relations.
mr: सर्व संबंधांची यादी उघडा.

en: Relation list filter
mr: संबंधांच्या यादीची गाळणी

en: New
mr: नवीन

en: Create a new relation
mr: नवीन संबंध बनवा

en: Relations: {0}/{1}
mr: संबंध: {0}/{1}

en: Relations: {0}
mr: संबंध: {0}

en: Search
mr: शोध

en: select
mr: निवडा

en: remove from selection
mr: निवडीतून हटवा

en: find in selection
mr: निवडीत शोधा

en: case sensitive
mr: अक्षरमान सापेक्ष

en: all objects
mr: सर्व वस्तू

en: standard
mr: मानक

en: Results
mr: परिणाम

en: Search by preset
mr: पूर्वस्थापनांनुसार शोधा

en: Hints
mr: सूचनिका

en: objects
mr: वस्तू

en: all nodes
mr: सर्व गाठी

en: all ways
mr: सर्व मार्ग

en: all relations
mr: सर्व संबंध

en: all closed ways
mr: सर्व बंद मार्ग

en: properties
mr: गुणधर्म

en: ways with a length of 200 m or more
mr: २०० मी किंवा अधिक लांबीचे मार्ग

en: state
mr: स्थिती

en: all modified objects
mr: सर्व फेरबदललेल्या वस्तू

en: all new objects
mr: सर्व नवीन वस्तू

en: all selected objects
mr: सर्व निवडलेल्या वस्तू

en: all incomplete objects
mr: सर्व अपूर्ण वस्तू

en: related objects
mr: संबंधित वस्तू

en: view
mr: दृश्य

en: objects in current view
mr: सध्याच्या दृश्यातील वस्तू

en: objects (and all its way nodes / relation members) in current view
mr: सध्याच्या दृश्यातील वस्तू (आणि त्यांच्या सर्व मार्गाच्या गाठी / संबंधांचे सदस्य)

en: Selection
mr: निवड

en: Open a selection list window.
mr: निवड यादीची खिडकी उघडा.

en: Sel.: Rel.:{0} / Ways:{1} / Nodes:{2}
mr: निवड: संबंध:{0} / मार्ग:{1} / गाठी:{2}

en: Unselectable now
mr: आत्ता न निवडण्याजोगे

en: Always shown
mr: नेहमी दर्शवलेले

en: Dynamic
mr: गतिमान

en: Always hidden
mr: नेहमी लपवलेले

en: Side buttons
mr: बाजूच्या गुंड्या

en: # Objects
mr: # वस्तू

en: Validation Results
mr: सत्यापनाचे परिणाम

en: Open the validation window.
mr: सत्यापनाची खिडकी उघडा.

en: Ignore for now
mr: सध्या दुर्लक्षा

en: Ignore and remove from tree.
mr: दुर्लक्षा आणि वृक्षातून हटवा.

en: Fix
mr: सुधारा

en: Fix the selected issue.
mr: निवडलेली समस्या सुधारा

en: Ignore the selected issue next time.
mr: पुढील वेळी निवडलेली समस्या दुर्लक्षा.

en: Manage Ignore
mr: दुर्लक्षणे व्यवस्थापा

en: Manage the ignore list
mr: दुर्लक्षयादी व्यवस्थापा

en: Lookup
mr: शोध

en: Looks up the selected primitives in the error list.
mr: दोषयादीत निवडलेले आदिम शोधते.

en: Whole group
mr: संपूर्ण गट

en: Nothing
mr: काहीही नाही

en: Ignoring elements
mr: घटक दुर्लक्षत आहे

en: Validator {0} List Management
mr: सत्यापक {0} यादीचे व्यवस्थापन

en: Cannot understand the following type: {0}
mr: पुढील प्रकार समजू शकत नाही: {0}

en: Don''t ignore
mr: दुर्लक्षू नका

en: Ignored error filter changed
mr: दुर्लक्षलेली अशी दोषांची गाळणी बदलली

en: anonymous
mr: निनावी

en: Content
mr: मजकूर

en: Discussion
mr: चर्चा

en: Display the public discussion around this changeset
mr: ह्या बदलसंचाबद्दलची सार्वजनिक चर्चा दर्शवा

en: Close the dialog
mr: संवाद मिटा

en: Query
mr: पृच्छा

en: Remove from cache
mr: सयीतून हटवा

en: Remove the selected changesets from the local cache
mr: निवडलेले बदलसंच स्थानिक सयीतून हटवा

en: Close the selected changesets
mr: निवडलेले बदलसंच बंद करा

en: My changesets
mr: माझे बदलसंच

[ctx: changeset.upload-comment]
en: empty
mr: रिक्त

[ctx: changeset.state]
en: Open
mr: उघडा

[ctx: changeset.state]
en: Closed
mr: बंद

en: ID
mr: ओळखांक

en: Status
mr: स्थिति

en: Created at
mr: ह्यावेळी बनवला

en: Closed at
mr: ह्यावेळी मिटला

en: Changes
mr: बदल

en: Discussions
mr: चर्चा

en: Download objects
mr: वस्तू अधोभारा

en: Download the current version of the selected objects
mr: निवडलेल्या वस्तूंची सद्य आवृत्ती अधोभारा

en: Select in layer
mr: थरात निवडा

en: Nothing to select
mr: निवडण्यासाठी काहीही नाही

en: Download now
mr: आत्ता अधोभारा

en: Created
mr: बनवले

en: Deleted
mr: वगळले

en: Name
mr: नाव

en: ID:
mr: ओळखांक:

en: Open/Closed:
mr: उघडा/बंद:

en: Created at:
mr: ह्यावेळी बनवले:

en: View changeset
mr: बदलसंच पहा

en: Date
mr: दिनांक

en: User
mr: उपयोक्ता

en: {0} [incomplete]
mr: {0} [अपूर्ण]

en: open
mr: उघडा

en: closed
mr: बंद

en: Changeset ID:
mr: बदलसंचाचा ओळखांक:

en: Enter a changeset id
mr: बदलसंचाचा ओळखांक प्रवेशवा

en: Select changesets owned by specific users
mr: विशिष्ट उपयोक्त्यांच्या मालकीचे बदलसंच निवडा

en: Basic
mr: मूलभूत

en: Download changesets using predefined queries
mr: पूर्वव्याख्यात पृच्छा वापरून बदलसंच अधोभारा

en: From URL
mr: URLवरून

en: Query changesets from a server URL
mr: सेवक URLवरून बदलसंच पृच्छा

en: Advanced
mr: प्रगत

en: Query changesets
mr: बदलसंच पृच्छा

en: Illegal changeset query URL
mr: बदलसंचांसाठी पृच्छेची अग्राह्य URL

en: Query open changesets only
mr: फक्त उघडे बदलसंच पृच्छा

en: Query closed changesets only
mr: फक्त बंद बदलसंच पृच्छा

en: Query both open and closed changesets
mr: उघडे आणि बंद असे दोन्ही बदलसंच पृच्छा

en: Only changesets closed after the following date/time
mr: पुढील दिनांक/वेळेनंतर मिटलेले बदलसंच फक्त

en: Only changesets closed after and created before a specific date/time
mr: विशिष्ट दिनांक/वेळेनंतर मिटलेले किंवा त्याआधी बनवलेले बदलसंच फक्त

en: Date:
mr: दिनांक:

en: Time:
mr: वेळ:

en: Date:
mr: दिनांक:

en: Created before -
mr: ह्याआधी बनवले -

en: Invalid date/time values
mr: अग्राह्य दिनांक/वेळ मूल्ये

en: The current value is not a valid user ID. Please enter an integer value > 0
mr: सद्य मूल्य हे ग्राह्य उपयोक्ता ओळखांक नाही. कृपया ० पेक्षा मोठे पूर्णांक मूल्य प्रवेशवा

en: Please enter an integer value > 0
mr: कृपया ० पेक्षा मोठे पूर्णांक मूल्य प्रवेशवा

en: Please enter or paste an URL to retrieve changesets from the OSM API.
mr: OSM APIवरून बदलसंच मिळवण्यासाठी कृपया URL लिहा किंवा चिकटवा.

en: This changeset query URL is invalid
mr: ही बदलसंच-पृच्छा-URL अग्राह्य आहे

en: Only changesets owned by the user with the following user ID
mr: फक्त पुढील उपयोक्ता ओळखांक असलेल्या उपयोक्त्याच्या मालकीचे बदलसंच

en: Only changesets owned by the user with the following user name
mr: फक्त पुढील उपयोक्तानाम असलेल्या उपयोक्त्याच्या मालकीचे बदलसंच

en: User ID:
mr: उपयोक्ता ओळखांक:

en: User name:
mr: उपयोक्तानाम:

en: Only changesets owned by myself
mr: केवळ माझ्या मालकीचे बदलसंच

en: Current value ''{0}'' for user ID is not valid
mr: उपयोक्ता ओळखांकासाथी सद्य मूल्य ''{0}'' ग्राह्य नाही

en: Please enter a valid user ID
mr: कृपया ग्राह्य उपयोक्ता ओळखांक प्रवेशवा

en: Invalid user ID
mr: अग्राह्य उपयोक्ता ओळखांक

en: Please enter a non-empty user name
mr: कृपया अरिक्त उपयोक्तानाम प्रवेशवा

en: Invalid user name
mr: अग्राह्य उपयोक्तानाम

en: Delete the selected layers.
mr: निवडलेले थर वगळा.

en: Duplicate this layer
mr: हा थर दुबारा

en: Copy of {0}
mr: {0}ची प्रत

en: Copy {1} of {0}
mr: {0}ची प्रत {1}

en: Show layer
mr: थर दाखवा

en: Adjust opacity of the layer.
mr: थराची पारदर्शकता समायोजा.

en: Opacity
mr: अपारदर्शकता

[ctx: image sharpness]
en: blurred
mr: पुसट

[ctx: image sharpness]
en: normal
mr: सामान्य

[ctx: image sharpness]
en: sharp
mr: सुस्पष्ट

en: Sharpness
mr: सुस्पष्टपणा

[ctx: image colorfulness]
en: less
mr: कमी

[ctx: image colorfulness]
en: normal
mr: सामान्य

[ctx: image colorfulness]
en: more
mr: अधिक

en: Colorfulness
mr: रंगीतपणा

en: Color
mr: रंग

en: Merge
mr: विलीन करा

en: Move layer up
mr: थर वर सरकवा

en: Move layer down
mr: थर खाली सरकवा

en: GPX layer
mr: GPX थर

en: Length
mr: लांबी

en: Segments
mr: खंड

en: {0} (target layer)
mr: {0} (लक्ष्य थर)

en: Move the selected layer one row down.
mr: निवडलेला थर एक स्थान खाली सरकवा.

en: Move the selected layer one row up.
mr: निवडलेला थर एक स्थान वर सरकवा.

en: Show/hide
mr: दाखवा/लपवा

en: Toggle visible state of the selected layer.
mr: निवडलेला थर दाखवा/लपवा.

en: Show/hide layer
mr: थर दाखवा/लपवा

en: Copy all Keys/Values
mr: सर्व कळी/मूल्ये प्रतवा

en: Copy selected {0} Key/Value | Copy selected {0} Keys/Values
mr[0]: निवडलेली {0} कळ/मूल्य प्रतवा
mr[1]: निवडलेल्या {0} कळा/मूल्ये प्रतवा

en: Copy Value
mr: मूल्य प्रतवा

en: {0} different | {0} different
mr[0]: {0} वेगळा
mr[1]: {0} वेगळे

en: , {0} unset | , {0} unset
mr[0]: , {0} अस्थापित
mr[1]: , {0} अस्थापित

en: Member Of
mr: ह्याचा सदस्य

en: Position
mr: स्थान

en: Delete the selected key in all objects
mr: सर्व वस्तूंतून निवडलेली कळ वगळा

en: Change relation
mr: संबंध बदला

en: Delete from relation
mr: संबंधातून वगळा

en: Really delete selection from relation {0}?
mr: संबंध {0} मधून निवड खरोखर वगळायची?

en: Paste Value
mr: मूल्य चिकटवा

en: Search Key/Value/Type
mr: कळ/मूल्य/प्रकार शोधा

en: Search Key/Value
mr: कळ/मूल्य शोधा

en: Change value? | Change values?
mr[0]: मूल्य बदलायचे?
mr[1]: मूल्ये बदलायची?

en: This will change {0} object. | This will change up to {0} objects.
mr[0]: ह्याने {0} वस्तू बदलेल.
mr[1]: ह्याने {0}पर्यंत वस्तू बदलतील.

en: You changed the key from ''{0}'' to ''{1}''.
mr: आपण कळ ''{0}'' ची ''{1}'' अशी बदलली.

en: Change properties of up to {0} object | Change properties of up to {0} objects
mr[0]: {0}पर्यंत वस्तुचे गुणधर्म बदला
mr[1]: {0}पर्यंत वस्तूंचे गुणधर्म बदला

en: This will change up to {0} object. | This will change up to {0} objects.
mr[0]: ह्याने {0}पर्यंत वस्तू बदलेल.
mr[1]: ह्याने {0}पर्यंत वस्तू बदलतील.

en: Please select a key
mr: कृपया कळ निवडा

en: Hide
mr: लपवा

en: Ignore key ''{0}''
mr: ''{0}'' ही कळ दुर्लक्षा

en: Edit ignore list
mr: दुर्लक्षयादी संपादा

en: Go to Taginfo
mr: Taginfoला जा

en: Download selected relations
mr: निवडलेले संबंध अधोभारा

en: Conflict in data | Conflicts in data
mr[0]: विदात परस्परविरोध
mr[1]: विदात परस्परविरोध

en: Download relation members
mr: संबंधांचे सदस्य अधोभारा

en: Relation is deleted
mr: संबंध वगळलेला आहे

en: Download relations
mr: संबंध अधोभारा

en: Apply Role:
mr: भूमिका उपयोजा:

en: New relation
mr: नवीन संबंध

en: Ignore them, leave relation as is
mr: ते दुर्लक्षा, संबंध आहे तसा ठेवा

en: Multiple members referring to same object.
mr: एकाच वस्तूला संदर्भणारे अनेक सदस्य.

en: Refers to
mr: ह्याला संदर्भते

en: Reload
mr: पुनर्लादा

en: Edit the currently selected relation
mr: सध्या निवडलेला संबंध संपादा

en: Apply Changes
mr: बदल उपयोजा

en: Edit new relation in layer ''{0}''
mr: ''{0}'' ह्या थरात नवीन संबंध संपादा

en: Edit relation #{0} in layer ''{1}''
mr: ''{1}'' ह्या थरात संबंध क्र. {0} संपादा

en: Load relation
mr: संबंध लादा

en: Unsaved changes
mr: न साठवलेले बदल

en: Delete the currently edited relation
mr: सध्या संपादलेला संबंध वगळा

en: Relation Editor: Move Down
mr: संबंधसंपादक: खाली सरकवा

en: Move the currently selected members down
mr: सध्या निवडलेले सदस्य खाली सरकवा

en: Relation Editor: Move Up
mr: संबंधसंपादक: वर सरकवा

en: Move the currently selected members up
mr: सध्या निवडलेले सदस्य वर सरकवा

en: Deleted relation
mr: वगळलेला संबंध

en: Relation Editor: Remove
mr: संबंधसंपादक: हटवा

en: Remove the currently selected members from this relation
mr: ह्या संबंधातून सध्या निवडलेले सदस्य हटवा

en: Remove all members referring to one of the selected objects
mr: निवडलेल्या वस्तूंपैकी एकीला संदर्भणारे सर्व सदस्य हटवा

en: Reverse the order of the relation members
mr: संबंधाच्या सदस्यांचा क्रम उलटवा

en: Select the currently edited relation
mr: सध्या संपादलेला संबंध निवडा

en: Apply Role
mr: भूमिका उपयोजा

en: You are setting an empty role on {0} object. | You are setting an empty role on {0} objects.
mr[0]: आपण {0} वस्तुवर रिक्त भूमिका स्थापत आहात.
mr[1]: आपण {0} वस्तूंवर रिक्त भूमिका स्थापत आहात.

en: This is equal to deleting the roles of these objects.
mr: हे ह्या वस्तूंच्या भूमिका वगळण्यासमान आहे.

en: Do you really want to apply the new role?
mr: आपणांस खरोखर नवीन भूमिका उपयोजायची आहे?

en: Yes, apply it
mr: होय, उपयोजा

en: No, do not apply
mr: नाही, उपयोजू नका

en: way is connected
mr: मार्ग जोडलेला आहे

en: way is connected but has a wrong oneway direction
mr: मार्ग जोडलेला आहे पण त्याची एकेरी दिशा चुकीची आहे

en: way is connected to previous relation member
mr: मार्ग संबंधाच्या मागील सदस्यास जोडलेला आहे

en: way is connected to previous relation member but has a wrong oneway direction
mr: मार्ग संबंधाच्या मागील सदस्यास जोडलेला आहे पण त्याची एकेरी दिशा चुकीची आहे

en: way is connected to next relation member
mr: मार्ग संबंधाच्या पुढील सदस्यास जोडलेला आहे

en: way is connected to next relation member but has a wrong oneway direction
mr: मार्ग संबंधाच्या पुढील सदस्यास जोडलेला आहे पण त्याची एकेरी दिशा चुकीची आहे

en: way is not connected to previous or next relation member
mr: मार्ग संबंधाच्या मागील किंवा पुढील सदस्यास जोडलेला आहे

en: Home location
mr: गृहस्थान

en: Bookmarks
mr: वाचनखुणा

en: Create bookmark
mr: वाचनखूण बनवा

en: Name of location
mr: ठिकाणाचे नाव

en: min lat
mr: किमान अक्षांश

en: min lon
mr: किमान रेखांश

en: max lat
mr: कमाल अक्षांश

en: max lon
mr: कमाल रेखांश

en: Value for latitude in range [-90,90] required.
mr: अक्षांशाचे मूल्य [-९०,९०] ह्या पल्ल्यात असणे आवश्यक.

en: Value for longitude in range [-180,180] required.
mr: रेखांशाचे मूल्य [-१८०,१८०] ह्या पल्ल्यात असणे आवश्यक.

en: No area selected yet
mr: अद्याप क्षेत्र निवडलेले नाही

en: Your saved queries:
mr: तुमच्या साठवलेल्या पृच्छा:

en: Overpass query:
mr: ओव्हरपास पृच्छा:

en: Build query
mr: पृच्छा बांधा

en: Build query and execute
mr: पृच्छा बांधा आणि अनुष्ठा

en: Parse error
mr: पदच्छेदण्यात दोष

en: Class Type
mr: वर्गप्रकार

en: Bad response
mr: वाईट उत्तर

en: Type
mr: प्रकार

en: Slippy map
mr: सरकता नकाशा

en: Tile Numbers
mr: फरशांच्या संख्या

en: history
mr: इतिहास

en: Please select an item first
mr: कृपया आधी एक बाब निवडा

en: Edit item
mr: बाब संपादा

en: Query cannot be empty
mr: पृच्छा रिक्त असू शकत नाही

en: This name can be used for the item
mr: हे नाव बाबीसाठी वापरले जाऊ शकते

en: The item cannot be created with provided name
mr: बाब दिलेल्या नावाने बनवली जाऊ शकत नाही

en: The item cannot be created with an empty query
mr: बाब रिक्त पृच्छेने बनवली जाऊ शकत नाही

en: JOSM Help Browser
mr: JOSM साहाय्यन्याहाळक

en: Failed to open URL
mr: URL उघडणे अयशस्वी

en: Open the current help page in an external browser
mr: सद्य साहाय्यपान बाहेरील न्याहाळकात उघडा

en: Edit the current help page
mr: सध्याचे साहाय्यपान संपादा

en: Reload the current help page
mr: सध्याचे साहाय्यपान पुनर्लादा

en: Go to the previous page
mr: मागील पानावर जा

en: Go to the next page
mr: पुढील पानावर जा

en: Go to the JOSM help home page
mr: JOSM साहाय्याच्या मुखपृष्ठावर जा

en: Failed to open help page. The target URL is empty.
mr: साहाय्यपान उघडणे अयशस्वी. लक्ष्य URL रिक्त आहे.

en: Failed to open help page
mr: साहाय्यपान उघडणे अयशस्वी

en: Latitude:
mr: अक्षांश:

en: Longitude:
mr: रेखांश:

en: Distance:
mr: अंतर:

en: Coordinates
mr: सहनिर्देशक

en: History for node {0}
mr: {0} गाठीचा इतिहास

en: History for way {0}
mr: {0} मार्गाचा इतिहास

en: History for relation {0}
mr: {0} संबंधाचा इतिहास

en: Reload the history from the server
mr: सेवकावरून इतिहास पुनर्लादा

en: Load history
mr: इतिहास लादा

en: Loading history for node {0}
mr: {0} गाठीसाठी इतिहास लादत आहे

en: Loading history for way {0}
mr: {0} मार्गासाठी इतिहास लादत आहे

en: Loading history for relation {0}
mr: {0} संबंधासाठी इतिहास लादत आहे

en: Node {0}
mr: गाठ {0}

en: The nodes of this way are in reverse order
mr: ह्या मार्गाच्या गाठी उलट क्रमात आहेत

en: View changeset in web browser
mr: बदलसंच आंतरजालन्याहाळकात पहा

en: Way {0}
mr: मार्ग {0}

en: Relation {0}
mr: संबंध {0}

en: Object
mr: वस्तू

en: Open Changeset Manager
mr: बदलसंचव्यवस्थापक उघडा

en: Changeset source
mr: बदलसंचाचा स्रोत

en: Imagery used
mr: वापरलेली प्रतिमावली

en: <b>Source</b>:
mr: <b>स्रोत</b>:

en: <b>Imagery</b>:
mr: <b>प्रतिमावली</b>:

en: <html>Version <strong>{0}</strong> currently edited in layer ''{1}''</html>
mr: <html>आवृत्ती <strong>{0}</strong> सध्या ''{1}'' थरात संपादली</html>

en: <html>Version <strong>{0}</strong> created on <strong>{1}</strong></html>
mr: <html>आवृत्ती <strong>{0}</strong> <strong>{1}</strong> ह्यावेळी बनवली</html>

en: Changeset info
mr: बदलसंचाची माहिती

en: Show changeset {0}
mr: बदलसंच {0} दाखवा

en: User info
mr: उपयोक्त्याची माहिती

en: Show user {0}
mr: उपयोक्ता {0} दाखवा

en: Ver
mr: आवृत्ती

en: Editor
mr: संपादक

en: Changeset closed
mr: बदलसंच बंद केला

en: Object still in use
mr: वस्तू अजूनही वापरात आहे

en: Upload
mr: ऊर्ध्वभारा

en: just once
mr: एकदाच

en: Enter a source
mr: स्रोत प्रवेशवा

en: Changeset id:
mr: बदलसंचाचा ओळखांक:

en: Open changesets
mr: उघडे बदलसंच

en: Close changesets
mr: बंद बदलसंच

en: Cancel closing of changesets
mr: बदलसंच बंद करणे रद्द करा

en: Closing changeset
mr: बदलसंच बंद करत आहे

en: Closing changeset {0}
mr: बदलसंच {0} बंद करत आहे

en: Password
mr: परवलीचा शब्द

en: Authenticate
mr: प्राधिकारा

en: Question
mr: प्रश्न

en: Message
mr: संदेश

en: Enter text
mr: मजकूर प्रवेशवा

en: Missing user identity
mr: गहाळ उपयोक्ताओळख

en: missing objects:
mr: गहाळ वस्तू:

en: The bold text is the name of the layer.
mr: ठळक लिखाण हे थराचे नाव आहे.

en: Click here to choose save path
mr: साठवणीचा पथ निवडण्यासाठी येथे खुटकवा

en: File ''{0}'' is not writable. Please enter another file name.
mr: संचिका ''{0}'' लेखनीय नाही. कृपया इतर संचिकानाम प्रवेशवा.

en: Click cell to change the file path.
mr: संचिकापथ बदलण्यासाठी घटावर खुटकवा.

en: Select filename
mr: संचिकानाम निवडा

en: Open Recent
mr: अलिकडील उघडा

en: List of recently opened files
mr: अलिकडे उघडलेल्या संचिकांची यादी

en: Clear
mr: पुसा

en: Clear the list of recently opened files
mr: अलिकडे उघडलेल्या संचिकांची यादी पुसा

en: Saving layer to ''{0}'' ...
mr: थर ''{0}'' मध्ये साठवत आहे ...

en: Restart now!
mr: आत्ता पुनरारंभा!

en: Delete now!
mr: आत्ता वगळा!

en: should be uploaded
mr: ऊर्ध्वभारले पाहिजे

en: should be saved
mr: साठवले पाहिजे

en: Layer Name and File Path
mr: थराचे नाव आणि संचिकेचा पथ

en: Actions To Take
mr: करण्याच्या क्रिया

en: Upload to ''{0}''
mr: ''{0}'' येथे ऊर्ध्वभारा

en: Upload Changes
mr: बदल ऊर्ध्वभारा

en: Upload the changed primitives
mr: बदललेले आदिम ऊर्ध्वभारा

en: Go back to Upload Dialog
mr: ऊर्ध्वभारण्याच्या संवादाकडे परता

en: Click to return to the Upload Dialog
mr: ऊर्ध्वभारण्याच्या संवादाकडे परतण्यासाठी खुटकवा

en: Abort
mr: त्यागा

en: Click to abort uploading
mr: ऊर्ध्वभारणे त्यागण्यासाठी खुटकवा

en: There is {0} object left to upload. | There are {0} objects left to upload.
mr[0]: ऊर्ध्वभारण्यासाठी {0} वस्तू शिल्लक आहे.
mr[1]: ऊर्ध्वभारण्यासाठी {0} वस्तू शिल्लक आहेत.

en: Changeset is full
mr: बदलसंच पूर्ण भरलेला आहे

en: Uploading {0} object... | Uploading {0} objects...
mr[0]: {0} वस्तू ऊर्ध्वभारत आहे...
mr[1]: {0} वस्तू ऊर्ध्वभारत आहे...

en: Upload successful!
mr: ऊर्ध्वभारणे यशस्वी!

en: Select objects to upload
mr: ऊर्ध्वभारण्यासाठी वस्तू निवडा

en: Upload each object individually
mr: प्रत्येक वस्तू स्वतंत्रपणे ऊर्ध्वभारा

en: Open and use as many new changesets as necessary
mr: आवश्यक तितके बदलसंच उघडा आणि वापरा

en: (1 request)
mr: (१ विनंती)

en: ({0} request) | ({0} requests)
mr[0]: ({0} विनंती)
mr[1]: ({0} विनंत्या)

en: Value ''{0}'' is not a number. Please enter an integer > 1
mr: मूल्य ''{0}'' संख्या नाही. कृपया १ पेक्षा मोठा पूर्णांक प्रवेशवा

en: Objects to modify:
mr: फेरबदलावयाच्या वस्तू:

en: Objects to delete:
mr: वगळावयाच्या वस्तू:

en: {0} object to modify: | {0} objects to modify:
mr[0]: फेरबदलावयाच्या {0} वस्तू:
mr[1]: फेरबदलावयाच्या {0} वस्तू:

en: {0} object to delete: | {0} objects to delete:
mr[0]: वगळावयाची {0} वस्तू:
mr[1]: वगळावयाच्या {0} वस्तू:

en: All Formats
mr: सर्व प्रारूपे

en: Could not export ''{0}''.
mr: ''{0}'' निर्यातू शकत नाही.

en: Could not import ''{0}''.
mr: ''{0}'' आयातू शकत नाही.

en: Could not import files.
mr: संचिका आयातू शकत नाही.

en: <html>Could not read file ''{0}''.<br>Error is:<br>{1}</html>
mr: <html>संचिका ''{0}'' वाचू शकले नाही.<br>दोष:<br>{1}</html>

en: <html>Could not read files.<br>Error is:<br>{0}</html>
mr: <html>संचिका वाचू शकले नाही.<br>दोष:<br>{0}</html>

en: GeoJSON Files
mr: GeoJSON संचिका

en: Layer ''{0}'' not supported
mr: थर ''{0}'' समर्थित नाही

en: Real name
mr: खरे नाव

en: Copyright (URL)
mr: प्रताधिकार (URL)

en: Predefined
mr: पूर्वव्याख्यात

en: Copyright year
mr: प्रताधिकाराचे वर्ष

en: Keywords
mr: कळीचे शब्द

en: Export options
mr: निर्यातीचे पर्याय

en: Export and Save
mr: निर्याता आणि साठवा

en: Choose a predefined license
mr: पूर्वव्याख्यात अनुज्ञप्ती निवडा

en: GPX Files
mr: GPX संचिका

en: Coordinates imported: {0}
mr: सहनिर्देशक आयातले: {0}

en: Image Files
mr: प्रतिमासंचिका

en: Looking for image files
mr: प्रतिमासंचिकांसाठी शोधत आहे

en: No image files found.
mr: प्रतिमासंचिका सापडल्या नाहीत.

en: NMEA-0183 Files
mr: NMEA-0183 संचिका

en: Unknown sentences: {0}
mr: अज्ञात वाक्ये: {0}

en: Zero coordinates: {0}
mr: शून्य सहनिर्देशक: {0}

en: Note Files
mr: टीपांच्या संचिका

en: OsmChange File
mr: OsmChange संचिका

en: Open OsmChange file
mr: OsmChange संचिका उघडा

en: OSM Server Files
mr: OSM सेवकसंचिका

en: Invalid dataset
mr: अग्राह्य विदासंच

en: Open OSM file
mr: OSM संचिका उघडा

en: Validation Error Files
mr: सत्यापनदोषांच्या संचिका

en: WMS Files (*.wms)
mr: WMS संचिका (*.wms)

en: Unsupported WMS file version; found {0}, expected {1}
mr: असमर्थित WMS संचिकेची आवृत्ती; {0} मिळाली, {1} अपेक्षित होती

en: Native projections
mr: मूळ प्रक्षेप

en: Offset
mr: अवस्थान

en: Tile download projection
mr: फारशी अधोभारण्याचा प्रक्षेप

en: Tile display projection
mr: फरशी दर्शवण्याचा प्रक्षेप

en: Show tile info
mr: फरशीची माहिती दाखवा

en: Tile Info
mr: फरशीची माहिती

en: Tile name
mr: फरशीचे नाव

en: Tile URL
mr: फरशीची URL

en: Tile size
mr: फरशीचा आकार

en: Tile display size
mr: फरशीचा दर्शवण्याचा आकार

en: Reprojection
mr: पुनर्प्रक्षेप

en: Reprojected tile size
mr: पुनर्प्रक्षेपलेल्या फरशीचा आकार

en: Loaded
mr: लादले

en: Loading
mr: लादत आहे

en: Load tile
mr: फरशी लादा

en: Get tile status
mr: फरशीची स्थिति मिळवा

en: Failed to create tile source
mr: फरश्यांचा स्रोत बनवणे अयशस्वी

en: Save WMS file
mr: WMS संचिका साठवा

en: Details...
mr: तपशील...

en: Do not show this message again
mr: हा संदेश पुन्हा दाखवू नका

en: Hide this message
mr: हा संदेश लपवा

en: Default
mr: पूर्वनिर्धारित

en: Choose a color
mr: रंग निवडा

en: Name: {0}
mr: नाव: {0}

en: Description: {0}
mr: वर्णन: {0}

en: Timespan
mr: कालावधि

en: Number of<br/>Segments
mr: खंडांची<br/>संख्या

en: {0} route,  | {0} routes,
mr[0]: {0} मार्ग,
mr[1]: {0} मार्ग,

en: {0} waypoint | {0} waypoints
mr[0]: {0} मार्गबिंदु
mr[1]: {0} मार्गबिंदू

en: {0} track | {0} tracks
mr[0]: {0} अनुरेख
mr[1]: {0} अनुरेख

en:  ({0} segment) |  ({0} segments)
mr[0]:  ({0} खंड)
mr[1]:  ({0} खंड)

en: Save GPX file
mr: GPX संचिका साठवा

en: Combine tracks of this layer
mr: ह्या थराचे अनुरेख एकजुटवा

en: Split multiple track segments of one track into multiple tracks.
mr: एका अनुरेखाचे अनेक अनुरेखखंड अनेक अनुरेखांमध्ये विभागा.

en: Split track segments to tracks
mr: अनुरेखखंड अनुरेखांमध्ये विभागा

en: Split the tracks of this layer to one new layer each.
mr: ह्या थराचे अनुरेख प्रत्येकी एक नवीन थरात विभागा.

en: Split tracks to new layers
mr: अनुरेख नवीन थरांत विभागा

en: Id
mr: ओळखांक

en: Unsupported imagery type: {0}
mr: प्रतिमावलीचा असमर्थित प्रकार: {0}

en: All projections are supported
mr: सर्व प्रक्षेप समर्थित आहेत

en: The layer {0} does not support the new projection {1}.
mr: {0} हा थर {1} हा नवीन प्रक्षेप समर्थत नाही.

en: Supported projections are: {0}
mr: समर्थित प्रक्षेप आहेत: {0}

en: Change the projection again or remove the layer.
mr: प्रक्षेप पुन्हा बदला किंवा थर हटवा.

en: Save Layer
mr: थर साठवा

en: {0} note | {0} notes
mr[0]: {0} टीप
mr[1]: {0} टीपा

en: Notes layer
mr: टीपांचा थर

en: Total notes:
mr: एकूण टीपा:

en: Changes need uploading?
mr: बदल ऊर्ध्वभारले पाहिजेत?

en: Save Note file
mr: टीपांची संचिका साठवा

en: {0} deleted | {0} deleted
mr[0]: {0} वगळले
mr[1]: {0} वगळले

en: {0} incomplete | {0} incomplete
mr[0]: {0} अपूर्ण
mr[1]: {0} अपूर्ण

en: API version: {0}
mr: API आवृत्ती: {0}

en: Convert to GPX layer
mr: GPX थरामध्ये रूपांतरा

en: Converted from: {0}
mr: हयामधून रूपांतरले: {0}

en: No problems found
mr: कोणत्याही समस्या सापडल्या नाहीत

en: Following problems found:
mr: पुढील समस्या सापडल्या:

en: Save anyway
mr: तरीही साठवा

en: Conflicts
mr: परस्परविरोध

en: Reject Conflicts and Save
mr: परस्परविरोध अस्वीकारा आणि साठवा

en: Save OSM file
mr: OSM संचिका साठवा

en: Validation errors
mr: सत्यापनाचे दोष

en: No validation errors
mr: सत्यापनाचे दोष नाहीत

en: Save Validation errors file
mr: सत्यापनाच्या दोषांची संचिका साठवा

en: Adjust timezone and offset
mr: कालविभाग आणि अवस्थान समायोजा

en: Timezone: {0}
mr: कालविभाग: {0}

en: Minutes: {0}
mr: मिनिटे: {0}

en: Seconds: {0}
mr: सेकंद: {0}

en: (Time difference of {0} day) | Time difference of {0} days
mr[0]: ({0} दिवसाचा वेळेतील फरक)
mr[1]: ({0} दिवसांचा वेळेतील फरक)

en: Invalid timezone
mr: अग्राह्य कालविभाग

en: Invalid offset
mr: अग्राह्य अवस्थान

en: Try Again
mr: पुन्हा प्रयत्न करा

en: No images could be matched!
mr: कोणत्याही प्रतिमा जुळवल्या जाऊ शकल्या नाहीत!

en: <No GPX track loaded yet>
mr: <अजून कोणताही GPX अनुरेख लादलेला नाही>

en: Invalid date
mr: अग्राह्य दिनांक

en: GPX track:
mr: GPX अनुरेख:

en: Open another GPX trace
mr: आणखी एक GPX अनुरेख उघडा

en: Manual adjust
mr: स्वहस्ते समायोजा

en: Timezone:
mr: कालविभाग:

en: No gpx selected
mr: कोणताही GPX निवडलेला नाही

en: The selected photos do not contain time information.
mr: निवडलेल्या छायाचित्रांत वेळेसंबंधी माहिती नाही.

en: Photos do not contain time information
mr: छायाचित्रांत वेळेसंबंधी माहिती नाही

en: You should select a GPX track
mr: आपण GPX अनुरेख निवडावा

en: No selected GPX track
mr: कोणताही GPX अनुरेख निवडलेला नाही

en: {0} image loaded. | {0} images loaded.
mr[0]: {0} प्रतिमा लादली.
mr[1]: {0} प्रतिमा लादल्या.

en: Error on file {0}
mr: {0} ह्या संचिकेत दोष

en: No image
mr: प्रतिमा नाही

en: Geoimage: {0}
mr: भूप्रतिमा: {0}

en: Next
mr: पुढील

en: Show next Image
mr: पुढील प्रतिमा दाखवा

en: Previous
mr: मागील

en: Show previous Image
mr: मागील प्रतिमा दाखवा

en: First
mr: पहिले

en: Show first Image
mr: प्रथम प्रतिमा दाखवा

en: Last
mr: शेवटचे

en: Show last Image
mr: अंतिम प्रतिमा दाखवा

en: Delete image file from disk
mr: तबकडीवरून प्रतिमासंचिका हटवा

en: Delete the file from disk? | Delete the {0} files from disk?
mr[0]: तबकडीवरून संचिका वगळायची?
mr[1]: तबकडीवरून {0} संचिका वगळायच्या?

en: Image file could not be deleted.
mr: प्रतिमासंचिका वगळली जाऊ शकली नाही.

en: Copy image path
mr: प्रतिमेचा पथ प्रतवा

en: Multiple images selected
mr: अनेक प्रतिमा निवडल्या आहेत

en: 
    Altitude: {0} m
mr: 
    उच्चता: {0} मी

en: 
    Speed: {0} km/h
mr: 
    वेग: {0} किमी ताशी

en: 
    Direction {0}°
mr: 
    दिशा {0}°

en: 
    EXIF time: {0}
mr: 
    EXIF वेळ: {0}

en: 
    GPS time: {0}
mr: 
    GPS वेळ: {0}

en: 
    Keywords: {0}
mr: 
    कळीचे शब्द: {0}

en: 
    Object name: {0}
mr: 
    वस्तूचे नाव: {0}

en: Read photos...
mr: छायाचित्रे वाचत आहे...

en: Reading {0}...
mr: {0} वाचत आहे...

en: Photo time (from exif):
mr: छायाचित्राची वेळ (exifमधून):

en: Gps time (read from the above photo):
mr: GPS वेळ (वरील छायाचित्रातून वाचलेली):

en: Photo taken in the timezone of:
mr: छायाचित्र ह्या कालविभागात काढले:

en: Open another photo
mr: आणखी एक छायाचित्र उघडा

en: No date
mr: दिनांक नाही

en: Select by date
mr: दिनांकानुसार निवडा

en: Show all
mr: सर्व दाखवा

en: Show selected only
mr: केवळ निवडलेले दाखवा

en: Convert
mr: रूपांतरा

en: Convert and remember selection
mr: निवड रूपांतरा आणि स्मरा

en: From
mr: पासून

en: To
mr: पर्यंत

en: No timestamp
mr: समयमुद्रांक नाही

en: Select to download OSM data.
mr: OSM विदा अधोभारण्यासाठी निवडा.

en: meters
mr: मीटर

en: Maximum area per request:
mr: दर विनंतीसाठी कमाल क्षेत्रफळ:

en: Download near:
mr: ह्याजवळ अधोभारा:

en: track only
mr: फक्त अनुरेख

en: waypoints only
mr: फक्त मार्गबिंदू

en: track and waypoints
mr: अनुरेख आणि मार्गबिंदू

en: Click to download
mr: अधोभारण्यासाठी खुटकवा

en: Click to download into a new data layer
mr: नवीन विदाथरात अधोभारण्यासाठी खुटकवा

en: Please select the imagery layer.
mr: कृपया प्रतिमावलीचा थर निवडा.

en: Select imagery layer
mr: प्रतिमावलीचा थर निवडा

en: There are no imagery layers.
mr: प्रतिमावलीचे थर नाहीत.

en: No imagery layers
mr: प्रतिमावलीचे थर नाहीत

en: Could not read "{0}"
mr: ''{0}'' वाचू शकले नाही

en: gps point
mr: GPS बिंदु

en: None
mr: काहीही नाही

en: 3D
mr: त्रिमितीय

en: Manual
mr: स्वहस्ते

en: Quality
mr: गुणवत्ता

en: Time
mr: वेळ

en: Direction
mr: दिशा

en: Velocity, {0}
mr: वेग, {0}

en: Audio files (*.wav, *.mp3, *.aac, *.aif, *.aiff)
mr: श्राव्य संचिका (*.wav, *.mp3, *.aac, *.aif, *.aiff)

en: Import Audio
mr: श्राव्य आयाता

en: Import not possible
mr: आयात अशक्य

en: Import images
mr: प्रतिमा आयाता

en: Load all tiles
mr: सर्व फरशा लादा

en: Load all error tiles
mr: सर्व दोषाच्या फरशा लादा

en: Show errors
mr: दोष दाखवा

en: Layer name
mr: थराचे नाव

en: Projection
mr: प्रक्षेप

en: (URL was:
mr: (URL होती:

en: Select the map painting styles
mr: नकाशासाठी रंगशैली निवडा

en: Error - file not found: ''{0}''
mr: दोष - संचिका सापडली नाही: ''{0}''

en: Unable to parse {0} parameter: {1}
mr: {0} प्रमाणक पदच्छेदू शकले नाही: {1}

en: In option {0}: {1}
mr: {0} ह्या पर्यायात: {1}

en: Select the map scale
mr: नकाशाचे प्रमाण निवडा

en: loading style ''{0}''...
mr: शैली ''{0}'' लादत आहे...

en: Fully automatic
mr: पूर्णस्वयंचलित

en: Semi-automatic
mr: अर्धस्वयंचलित

en: Username:
mr: उपयोक्तानाम:

en: Password:
mr: परवलीचा शब्द:

en: Accept Access Token
mr: प्रवेशबिल्ला स्वीकारा

en: Authorize now
mr: आत्ता प्राधिकारा

en: Back
mr: मागे

en: Test Access Token
mr: प्रवेशबिल्ला परीक्षा

en: Access Token
mr: प्रवेशबिल्ला

en: Advanced OAuth parameters
mr: प्रगत OAuth प्रमाणके

en: Enter the OAuth Access Token
mr: OAuth प्रवेशबिल्ला प्रवेशवा

en: Enter advanced OAuth properties
mr: प्रगत OAuth गुणधर्म प्रवेशवा

en: Please enter an Access Token Key
mr: कृपया प्रवेशबिल्ल्याची कळ प्रवेशवा

en: The Access Token Key must not be empty. Please enter an Access Token Key
mr: प्रवेशबिल्ल्याची कळ रिक्त नसावे. कृपया प्रवेशबिल्ल्याची कळ प्रवेशवा

en: Click to test the Access Token
mr: प्रवेशबिल्ला परीक्षण्यासाठी खुटकवा

en: Get an Access Token for ''{0}''
mr: ''{0}''साठी प्रवेशबिल्ला मिळवा

en: Success
mr: यशस्वी

en: Test failed
mr: चाचणी अयशस्वी

en: Name (optional):
mr: नाव (वैकल्पिक):

en: URL / File:
mr: URL / संचिका:

en: active
mr: सक्रिय

en: Edit source entry:
mr: स्रोत प्रविष्टी संपादा:

en: Entry ''{0}'' requires JOSM Version {1}. (Currently running: {2})
mr: ''{0}'' ह्या प्रविष्टीसाठी JOSM आवृत्ती {1} आवश्यक आहे. (सध्याची आवृत्ती: {2})

en: Reset
mr: पुनर्स्ठापा

en: Tooltip
mr: साधनसूचना

en: Edit shortcut
mr: लघुमार्ग संपादा

en: Actions
mr: क्रिया

en: Toolbar
mr: साधनदंड

en: Separator
mr: विलगक

en: Available
mr: उपलब्ध

en: Action parameters
mr: क्रियेची प्रमाणके

en: Parameter name
mr: प्रमाणकाचे नाव

en: Parameter value
mr: प्रमाणकाचे मूल्य

en: Toolbar action without name: {0}
mr: साधनदंडाची निनावी क्रिया: {0}

en: Strange toolbar value: {0}
mr: साधनदंडाचे विचित्र मूल्य: {0}

en: Toolbar: {0}
mr: साधनदंड: {0}

en: Key: {0}
mr: कळ: {0}

en: Edit boundaries
mr: सीमा संपादा

en: Internal JOSM boundaries
mr: अंतर्गत JOSM सीमा

en: Reset preferences
mr: पसंत्या पुनर्स्ठापा

en: Advanced Preferences
mr: प्रगत पसंत्या

en: Read from file
mr: संचिकेतून वाचा

en: Export selected items
mr: निवडलेल्या बाबी निर्याता

en: shortcut
mr: लघुमार्ग

en: color
mr: रंग

en: toolbar
mr: साधनदंड

en: imagery
mr: प्रतिमावली

en: Load profile
mr: रूपरेखा लादा

en: Save {0} profile
mr: {0} रूपरेखा साठवा

en: Choose profile file
mr: रूपरेखेची संचिका निवडा

en: Entry {0}
mr: प्रविष्टी {0}

en: Simple
mr: सरल

en: List
mr: यादी

en: List of lists
mr: याद्यांची यादी

en: List of maps
mr: नकाशांची यादी

en: Advanced Background: Changed
mr: प्रगत पार्श्वभूमि: बदलली

en: Value:
mr: मूल्य:

en: Named trackpoints.
mr: नामित अनुरेखबिंदू.

en: Colors
mr: रंग

en: Paint style {0}: {1}
mr: रंगशैली {0}: {1}

en: Choose
mr: निवडा

en: Choose a color for {0}
mr: {0}साठी रंग निवडा

en: Colors used by different objects in JOSM.
mr: JOSMमध्ये विभिन्न वस्तूंद्वारे वापरले जाणारे रंग.

en: Draw Direction Arrows
mr: दिशादर्शक बाण रेखाटा

en: Draw oneway arrows.
mr: एकेरी मार्गाचे बाण रेखाटा.

en: Draw segment order numbers
mr: खंडांचे क्रमांक रेखाटा

en: Draw segment order numbers on selected way
mr: निवडलेल्या मार्गावर खंडांचे क्रमांक रेखाटा

en: Draw virtual nodes in select mode
mr: निवडण्याच्या रीतीत आभासी गाठी रेखाटा

en: Draw inactive layers in other color
mr: निष्क्रिय थर वेगळ्या रंगात रेखाटा

en: Rule
mr: नियम

en: OSM Data
mr: OSM विदा

en: Select and draw mode options
mr: निवडण्याच्या आणि रेखाटण्याच्या रीतींचे पर्याय

en: Other options
mr: इतर पर्याय

en: GPS Points
mr: GPS बिंदू

en: Auto
mr: स्वयंचलित

[ctx: gpx_field]
en: Name
mr: नाव

[ctx: gpx_field]
en: Desc(ription)
mr: वर्णन

en: Everything
mr: सर्वकाही

en: Name or offset
mr: नाव किंवा अवस्थान

en: Use global settings
mr: वैश्विक स्थापने वापरा

en: All
mr: सर्व

en: Local files
mr: स्थानिक संचिका

en: Draw large GPS points
mr: मोठे GPS बिंदू रेखाटा

en: Velocity (red = slow, green = fast)
mr: वेग (लाल = हळू, हिरवे = जोरात)

en: Direction (red = west, yellow = north, green = east, blue = south)
mr: दिशा (लाल = पश्चिम, पिवळे = उत्तर, हिरवे = पूर्व, निळे = दक्षिण)

en: Quality (RTKLib only, if available)
mr: गुणवत्ता (फक्त RTKLib, उपलब्ध असल्यास)

en: Track date
mr: अनुरेखाचा दिनांक

en: Foot
mr: पायी

[ctx: Heat map]
en: Traffic Lights
mr: वाहतूक नियंत्रक दिवे

en: Track and Point Coloring
mr: अनुरेख आणि बिंदूंचे रंग

en: Language
mr: भाषा

en: seconds
mr: सेकंद

en: minutes
mr: मिनिटे

en: hours
mr: तास

en: days
mr: दिवस

en: {0} Enter name for this layer
mr: {0} ह्या थराचे नाव प्रवेशवा

en: {0} Enter URL
mr: {0} URL प्रवेशवा

en: {0} Get layers
mr: {0} थर मिळवा

en: {0} Select layers
mr: {0} थर निवडा

en: {0} Select image format
mr: {0} प्रतिमाप्रारूप निवडा

en: Set default layer?
mr: पूर्वनिर्धारित थर म्हणून स्थापायचे?

en: Error getting layers: {0}
mr: थर मिळवण्यात दोष: {0}

en: Tile cache directory:
mr: फरशांच्या सयीची निर्देशिका:

en: {0} cache, total cache size: {1}
mr: {0} सय, सयीचा एकूण आकार: {1}

en: Cache name
mr: सयीचे नाव

en: Object Count
mr: वस्तूंची संख्या

en: Soft
mr: मृदु

en: Strong
mr: तीव्र

en: Imagery providers
mr: प्रतिमावलीचे पुरवठादार

en: Cache
mr: सय

en: Please select the row to delete.
mr: कृपया वगळण्यासाठी ओळ निवडा.

en: Layer
mr: थर

en: Easting
mr: पूर्वांतर

en: Northing
mr: उत्तरांतर

en: Imagery Background: Default
mr: प्रतिमावलीची पार्श्वभूमि: पूर्वनिर्धारित

en: Available default entries:
mr: उपलब्ध पूर्वनिर्धारित प्रविष्ट्या:

en: Selected entries:
mr: निवडलेल्या प्रविष्ट्या:

en: Remove entry
mr: प्रविष्टी हटवा

en: Menu Name
mr: सूचीचे नाव

en: Imagery URL
mr: प्रतिमावली URL

en: Menu Name (Default)
mr: सूचीचे नाव (पूर्वनिर्धारित)

en: Imagery URL (Default)
mr: प्रतिमावली URL (पूर्वनिर्धारित)

en: Tile size:
mr: फरशीचा आकार:

en: Available styles:
mr: उपलब्ध शैली:

en: Active styles:
mr: सक्रिय शैली:

en: New style entry:
mr: शैलीची नवीन प्रविष्टी:

en: Remove the selected styles from the list of active styles
mr: सक्रिय शैलींच्या यादीतून निवडलेली शैली हटवा

en: Edit the filename or URL for the selected active style
mr: निवडलेल्या सक्रिय शैलीसाठी संचिकानाम किंवा URL संपादा

en: Reloads the list of available styles from ''{0}''
mr: ''{0}'' येथून उपलब्ध शैलींची यादी पुनर्लादते

en: Loading style sources from ''{0}''
mr: ''{0}'' येथून शैलींचे स्रोत लादत आहे

en: <html>Failed to load the list of style sources from<br>''{0}''.<br><br>Details (untranslated):<br>{1}</html>
mr: <html><br>''{0}''<br> येथून शैलींच्या स्रोतांची यादी लादणे अयशस्वी.<br>तपशील (अभाषांतरित):<br>{1}</html>

en: Warning: illegal format of entry in style list ''{0}''. Got ''{1}''
mr: ताकीद: ''{0}'' ह्या शैलींच्या यादीत प्रविष्टीचे अवैध प्रारूप. ''{1}'' मिळाले

en: Available presets:
mr: उपलब्ध पूर्वस्थापने:

en: Active presets:
mr: सक्रिय पूर्वस्थापने:

en: New preset entry:
mr: पूर्वस्थापनाची नवीन प्रविष्टी:

en: {0}: Version {1} (local: {2})
mr: {0}: आवृत्ती {1} (स्थानिक: {2})

en:  (requires: {0})
mr:  (हे आवश्यक: {0})

en: <br>Error message(untranslated): {0}
mr: <br>दोषसंदेश (अभाषांतरित): {0}

[ctx: plugins]
en: All
mr: सर्व

[ctx: plugins]
en: Installed
mr: प्रतिष्ठापित

[ctx: plugins]
en: Available
mr: उपलब्ध

en: Load from list...
mr: यादीतून लादा...

en: Enter URL
mr: URL प्रवेशवा

en: Please select an entry.
mr: कृपया एक प्रविष्टी निवडा.

en: Projection code
mr: प्रक्षेपाचा संकेत

en: Projection name
mr: प्रक्षेपाचे नाव

en: Validate
mr: सत्यापा

en: Parameter information...
mr: प्रमाणकाची माहिती...

en: Parameter information
mr: प्रमाणकाची माहिती

en: Supported values:
mr: समर्थित मूल्ये:

en: Projection parameters
mr: प्रक्षेपाची प्रमाणके

en: Ellipsoid name
mr: विवृत्तजाचे नाव

en: Ellipsoid parameters
mr: विवृत्तजाची प्रमाणके

en: {0} (Corsica)
mr: {0} (कोर्सिका)

en: Map Projection
mr: नकाशाचा प्रक्षेप

en: Projection method
mr: प्रक्षेपाची पद्धत

en: Set as default
mr: पूर्वनिर्धारित म्हणून स्थापा

en: Default projection
mr: पूर्वनिर्धारित प्रक्षेप

en: Display coordinates as
mr: सहनिर्देशक असे दर्शवा

en: System of measurement
mr: मापनपद्धति

en: North
mr: उत्तर

en: South
mr: दक्षिण

en: Hemisphere
mr: अर्धगोल

en: Remote Control
mr: सुदूर नियंत्रक

en: Invalid API URL
mr: अग्राह्य API URL

en: OSM username:
mr: OSM उपयोक्तानाम:

en: OSM password:
mr: OSM परवलीचा शब्द:

en: Check interval (minutes):
mr: तपासण्याचा कालावधी (मिनिटे):

en: Save to preferences
mr: पसंत्यांमध्ये साठवा

en: New Access Token
mr: नवीन प्रवेशबिल्ला

en: Test the API URL
mr: API URL परीक्षा

en: The API URL is valid.
mr: API URL ग्राह्य आहे.

en: Validation failed. The API URL seems to be invalid.
mr: सत्यापन अयशस्वी. API URL अग्राह्य वाटते.

en: OSM API URL must not be empty. Please enter the OSM API URL.
mr: OSM API URL रिक्त नसावी. कृपया OSM API URL प्रवेशवा.

en: The current value is not a valid URL
mr: सध्याचे मूल्य ग्राह्य URL नाही

en: Please enter the OSM API URL.
mr: कृपया OSM API URL प्रवेशवा.

en: Overpass server:
mr: ओव्हरपास सेवक:

en: Host:
mr: यजमान:

[ctx: server]
en: Port:
mr: द्वार:

en: Please enter your OSM user name
mr: कृपया आपले OSM उपयोक्तानाम प्रवेशवा

en: The user name cannot be empty. Please enter your OSM user name
mr: उपयोक्तानाम रिक्त नसावे. कृपया आपले OSM उपयोक्तानाम प्रवेशवा

en: Action
mr: क्रिया

en: Shortcut
mr: लघुमार्ग

en: Shortcut Background: User
mr: लघुमार्गाची पार्श्वभूमि: उपयोक्ता

en: Shortcut Background: Modified
mr: लघुमार्गाची पार्श्वभूमि: फेरबदललेली

en: Use default
mr: पूर्वनिर्धारित वापरा

en: Key:
mr: कळ:

en: Attention: Use real keyboard keys only!
mr: सावधान: कळफलकावरील फक्त खर्‍याच कळा वापरा!

en: Keyboard Shortcuts
mr: कळफलकावरील लघुमार्ग

en: Data validator
mr: विदा सत्यापक

en: Available rules:
mr: उपलब्ध नियम:

en: Active rules:
mr: सक्रिय नियम:

en: New rule entry:
mr: नियमाची नवीन प्रविष्टी:

en: Remove the selected rules from the list of active rules
mr: सक्रिय नियमांच्या यादीतून निवडलेला नियम हटवा

en: Edit the filename or URL for the selected active rule
mr: निवडलेल्या सक्रिय नियमासाठी संचिकानाम किंवा URL संपादा

en: Loading rule sources from ''{0}''
mr: ''{0}'' येथून नियमांचे स्रोत लादत आहे

en: <html>Failed to load the list of rule sources from<br>''{0}''.<br><br>Details (untranslated):<br>{1}</html>
mr: <html><br>''{0}''<br> येथून नियमांच्या स्रोतांची यादी लादणे अयशस्वी.<br>तपशील (अभाषांतरित):<br>{1}</html>

en: Warning: illegal format of entry in rule list ''{0}''. Got ''{1}''
mr: ताकीद: ''{0}'' ह्या नियमांच्या यादीत प्रविष्टीचे अवैध प्रारूप. ''{1}'' मिळाले

en: Use ignore list.
mr: दुर्लक्षयादी वापरा.

en: Use the ignore list to suppress warnings.
mr: ताकीदी दडपण्यासाठी दुर्लक्षयादी वापरा.

en: Use error layer.
mr: दोषांचा थर वापरा.

en: Show informational level.
mr: माहितीपर पातळी दाखवा.

en: Show the informational tests.
mr: माहितीपर चाचण्या दाखवा.

en: On demand
mr: पाहिजे तेव्हा

en: Tests
mr: चाचण्या

en: multiple
mr: अनेक

en: Apply Preset
mr: पूर्वस्थापन उपयोजा

en: Change {0} object | Change {0} objects
mr[0]: {0} वस्तु बदला
mr[1]: {0} वस्तू बदला

en: Nothing selected!
mr: काहीही निवडलेले नाही!

en: Selection unsuitable!
mr: निवड अयोग्य!

en: Unknown type: {0}
mr: अज्ञात प्रकार: {0}

en: Search presets
mr: पूर्वस्थापने शोधा

en: <different>
mr: <वेगळे>

en: Edit also …
mr: हेसुद्धा संपादा …

en: Available roles
mr: उपलब्ध भूमिका

en: role
mr: भूमिका

en: count
mr: संख्या

en: elements
mr: घटक

en: All files (*.*)
mr: सर्व संचिका (*.*)

en: Min. latitude
mr: किमान अक्षांश

en: Min. longitude
mr: किमान रेखांश

en: Max. latitude
mr: कमाल अक्षांश

en: Max. longitude
mr: कमाल रेखांश

en: Please select the row to edit.
mr: कृपया संपादण्यासाठी ओळ निवडा.

en: Edit the selected source.
mr: निवडलेला स्रोत संपादा.

en: Delete the selected source from the list.
mr: निवडलेला स्रोत यादीतून वगळा.

en: Cut
mr: कापा

en: Right click = copy to clipboard
mr: उजवे खुटकवणे = कात्रणफलकावर चिकटवा

en: Deleted node {0} is part of way {1}
mr: वगळलेली गाठ {0} {1} ह्या मार्गाचा भाग आहे

en: Deleted member {0} is used by relation {1}
mr: वगळलेला सदस्य {0} संबंध {1} वापरत आहे

en: Unsupported version: {0}
mr: असमर्थित आवृत्ती: {0}

en: Deleted way {0} contains nodes
mr: {0} ह्या वगळलेला मार्गात गाठी आहेत

en: Deleted relation {0} contains members
mr: {0} ह्या वगळलेला संबंधात सदस्य आहेत

en: Downloading points {0} to {1}...
mr: {0} ते {1} बिंदू अधोभारत आहे.

en: Failed to rename file {0} to {1}.
mr: संचिका {0} चे {1} ला पुनर्नामणे अयशस्वी.

en: Unknown mode {0}.
mr: अज्ञात रीत {0}.

en: JOSM website
mr: JOSM संकेतस्थळ

en: Certificates
mr: प्रमाणपत्रे

en: Closing changeset...
mr: बदलसंच बंद करत आहे...

en: (Code={0})
mr: (संकेतांक={0})

en: Parsing list of changesets...
mr: बदलसंचांची यादी पदच्छेदत आहे...

en: Downloading referring ways ...
mr: संदर्भणारे मार्ग अधोभारत आहे...

en: Downloading referring relations ...
mr: संदर्भणारे संबंध अधोभारत आहे...

en: Reading changesets...
mr: बदलसंच वाचत आहे...

en: Downloading changesets ...
mr: बदलसंच अधोभारत आहे...

en: Reading changeset {0} ...
mr: बदलसंच {0} वाचत आहे...

en: Downloading changeset {0} ...
mr: बदलसंच {0} अधोभारत आहे...

en: Downloading {0} changeset ... | Downloading {0} changesets ...
mr[0]: {0} बदलसंच अधोभारत आहे...
mr[1]: {0} बदलसंच अधोभारत आहे...

en: Downloading history...
mr: इतिहास अधोभारत आहे...

en: Downloading data...
mr: विदा अधोभारत आहे

en: Reading user info ...
mr: उपयोक्त्याची माहिती वाचत आहे...

en: Reading user preferences ...
mr: उपयोक्त्याच्या पसंत्या वाचत आहे...

en: <delete from {0} objects>
mr: <{0} वस्तूंतून वगळा>

en: Old values of
mr: ह्याची जुनी मूल्ये

en: Open local files
mr: स्थानिक संचिका उघडा

en: Load imagery layers
mr: प्रतिमावलीचे थर लादा

en: Change the selection
mr: निवड बदला

en: Change the viewport
mr: दृश्यखिडकी बदला

en: Create new objects
mr: नव्या वस्तू बनवा

en: Coordinates:
mr: सहनिर्देशक:

en: Invalid coordinates: {0}
mr: अग्राह्य सहनिर्देशक: {0}

en: Remote Control has been asked to load an imagery layer from the following URL:
mr: सुदूर नियंत्रकास पुढील URLवरून प्रतिमावलीचा थर लादण्यासाठी विचारले आहे:

en: Remote imagery
mr: सुदूर प्रतिमावली

en: The latitudes must be between {0} and {1}
mr: अक्षांश {0} आणि {1} ह्यांदरम्यान असणे आवश्यक

en: The longitudes must be between {0} and {1}
mr: रेखांश {0} आणि {1} ह्यांदरम्यान असणे आवश्यक

en: Yes, always
mr: होय, नेहमी

en: Yes, once
mr: होय, एकदा

en: local file
mr: स्थानिक संचिका

en: include
mr: समावेशा

en: Session file (*.jos, *.joz)
mr: सत्रसंचिका (*.jos, *.joz)

en: Version ''{0}'' of session file is not supported. Expected: 0.1
mr: सत्रसंचिकेची आवृत्ती ''{0}'' समर्थित नाही. ०.१ अपेक्षित

en: Unable to load layer
mr: थर लादू शकले नाही

en: Error loading layer
mr: थर लादण्यात दोष

en: no description available
mr: वर्णन उपलब्ध नाही

en: Invalid jar file ''{0}''
mr: अग्राह्य jar संचिका ''{0}''

en: More info...
mr: अधिक माहिती...

en: Details:
mr: तपशील:

en: latitude
mr: अक्षांश

en: URL does not contain valid {0}
mr: URLमध्ये ग्राह्य {0} नाही

en: longitude
mr: रेखांश

en: zoom
mr: झूम

en: Hiragana
mr: हिरागाना

en: Katakana
mr: काताकाना

en: Latin
mr: लॅटिन

en: Pinyin
mr: पिनयिन

en: Rōmaji
mr: रोमाजी

en: Cause:
mr: कारण:

en: Opening URL: {0}
mr: URL उघडत आहे: {0}

en: {0}: option ''{1}'' is required
mr: {0}: पर्याय ''{1}'' आवश्यक आहे

en: {0}: Invalid value {2} for option ''{1}''
mr: {0}: पर्याय ''{1}'' साठी अग्राह्य मूल्य {2}

en: {0}: option ''{1}'' is ambiguous
mr: {0}: पर्याय ''{1}'' अनेकार्थी आहे

en: URL does not contain {0}/{1}/{2}
mr: URLमध्ये {0}/{1}/{2} नाही

en: reserved
mr: आरक्षित

en: {0} completed in {1}
mr: {0} {1} मध्ये पूर्ण

en: View image
mr: प्रतिमा पहा

en: View Wikipedia article
mr: विकिपीडियावरील लेख पहा

en: Key is too long (max {0} characters):
mr: किल्ली फार लांब आहे (कमाल {0} अक्षरे)

en: Suspicious characters in key:
mr: किल्लीत संशयास्पद अक्षरे:

en: Value is too long (max {0} characters):
mr: मूल्य फार लांब आहे (कमाल {0} अक्षरे)

en: Unable to delete file {0}
mr: संचिका {0} वगळू शकले नाही

en: Unable to create directory {0}
mr: निर्देशिका {0} बनवू शकले नाही

en: ms
mr: मिसे

en: s
mr: से

en: min
mr: मि

en: h
mr: ता

en: day | days
mr[0]: दिवस
mr[1]: दिवस

en: Error while parsing search expression on position {0}
mr: शोधपदावली पदच्छेदताना {0} ह्या स्थानावर दोष.

en: Unexpected char on {0}. Expected {1} found {2}
mr: {0} येथे अनपेक्षित अक्षर. {1} अपेक्षित, {2} मिळाले.

en: Expected search expression
mr: अपेक्षित शोधपदावली

en: Audio Device Unavailable
mr: श्राव्योपकरण अनुपलब्ध

[ctx: landuse]
en: forest
mr: वन

[ctx: landuse]
en: meadow
mr: कुरण

[ctx: landuse]
en: farmland
mr: शेतजमीन

[ctx: landuse]
en: cemetery
mr: स्मशानभूमी

[ctx: landuse]
en: residential
mr: निवासी

[ctx: landuse]
en: quarry
mr: दगडखाण

[ctx: natural]
en: wood
mr: लाकूड

[ctx: natural]
en: grassland
mr: गवताळ भूमि

[ctx: amenity]
en: fire_station
mr: अग्निशमनकेंद्र

[ctx: leisure]
en: park
mr: उद्यान

[ctx: building]
en: industrial
mr: औद्योगिक

[ctx: Relation type]
en: boundary
mr: सीमा

[ctx: Relation type]
en: bridge
mr: पूल

[ctx: Relation type]
en: destination_sign
mr: गंतव्याचे चिन्ह

[ctx: Relation type]
en: multipolygon
mr: बहुबहुभुज

[ctx: Relation type]
en: public_transport
mr: सार्वजनिक परिवहन

[ctx: Relation type]
en: restriction
mr: निर्बंध

[ctx: Relation type]
en: site
mr: स्थळ

[ctx: Relation type]
en: tunnel
mr: बोगदा

[ctx: Relation type]
en: waterway
mr: जलमार्ग

[ctx: Place type]
en: city
mr: नगर

[ctx: Place type]
en: locality
mr: परिसर

[ctx: Place type]
en: village
mr: गाव

[ctx: Place type]
en: municipality
mr: महानगर

[ctx: Place type]
en: island
mr: बेट

[ctx: Place type]
en: county
mr: देश

[ctx: Place type]
en: hamlet
mr: वाडी

[ctx: Place type]
en: suburb
mr: उपनगर

en: All Files
mr: सर्व संचिका

en: Delete File
mr: संचिका हटवा

en: Enter file name:
mr: संचिकेचे नाव प्रवेशवा:

en: Error
mr: दोष

en: File name:
mr: संचिकेचे नाव:

en: File Name:
mr: संचिकेचे नाव:

en: Files
mr: संचिका

en: Files of type:
mr: पुढील प्रकारच्या संचिका:

en: Files of Type:
mr: पुढील प्रकारच्या संचिका:

en: Filter:
mr: गाळणी:

en: Home
mr: घर

en: Look in:
mr: येथे पहा:

en: Look In:
mr: येथे पहा:

en: Modified
mr: फेरबदललेले

en: Open
mr: उघडा

en: Open selected file
mr: निवडलेली संचिका उघडा

en: Open selected file.
mr: निवडलेली संचिका उघडा.

en: Rename File
mr: संचिका पुनर्नामा

en: Rename file "{0}" to
mr: ''{0}'' ही संचिका पुढीलप्रमाणे पुनर्नामा

en: Save in:
mr: येथे साठवा:

en: Save In:
mr: येथे साठवा:

en: Save selected file.
mr: निवडलेली संचिका साठवा

en: Selection:
mr: निवड:

en: Size
mr: आकार

en: Up One Level
mr: एक पातळी वर

en: View
mr: पहा

en: Blue:
mr: निळा:

en: Color Name:
mr: रंगाचे नाव:

en: Green:
mr: हिरवा:

en: Red:
mr: लाल:

en: Surface
mr: पृष्ठभाग

en: paved
mr: पक्का

en: unpaved
mr: कच्चा

en: asphalt
mr: डांबर

en: cobblestone
mr: फरसबंदी

en: gravel
mr: खडी

en: ground
mr: जमीन

en: mud
mr: चिखल

en: rock
mr: खडक

en: sand
mr: वाळू

en: grass
mr: गवत

en: wood
mr: लाकूड

en: metal
mr: धातू

en: Smoothness
mr: गुळगुळीतपणा

en: excellent
mr: उत्तम

en: good
mr: चांगला

en: intermediate
mr: मध्यम

en: bad
mr: वाईट

en: very_bad
mr: अतिवाईट

en: horrible
mr: भयंकर

en: very_horrible
mr: महाभयंकर

en: impassable
mr: दुर्गम

en: Lanes
mr: मार्गिका

en: Lanes in way direction
mr: मार्गाच्या दिशेतील मार्गिका

en: Lanes opposed to way direction
mr: मार्गाच्या विरुद्ध दिशेतील मार्गिका

en: Max. speed (km/h)
mr: कमाल वेग (किमी ताशी)

en: Max. speed in way direction
mr: मार्गाच्या दिशेत वेगमर्यादा

en: Max. speed opposed to way direction
mr: मार्गाच्या विरुद्ध दिशेत वेगमर्यादा

en: Bridge
mr: पूल

en: Tunnel
mr: बोगदा

en: Embankment
mr: भराव

en: Cutting
mr: काट

en: Incline
mr: चढण

en: 10%
mr: १०%

en: -10%
mr: -१०%

en: 10°
mr: १०°

en: -10°
mr: -१०°

en: Lit
mr: प्रकाशित

en: yes
mr: होय

en: no
mr: नाही

en: automatic
mr: स्वयंचलित

en: limited
mr: मर्यादित

en: Oneway
mr: एकेरी

en: Width (meters)
mr: रुंदी (मीटर)

[ctx: sidewalk]
en: both
mr: दोन्हीकडे

[ctx: sidewalk]
en: left
mr: डावीकडे

[ctx: sidewalk]
en: right
mr: उजवीकडे

en: Sidewalk
mr: पदपथ

[ctx: sidewalk]
en: no
mr: नाही

[ctx: sidewalk]
en: separate
mr: वेगळा

en: Max. weight (tonnes)
mr: कमाल वजन (टनांत)

en: Max. height (meters)
mr: कमाल उंची (मीटर)

en: Max. width (meters)
mr: कमाल रुंदी (मीटर)

en: both
mr: दोन्ही

en: Service type
mr: सेवाप्रकार

en: Electrified
mr: विद्युतीकृत

[ctx: electrified]
en: no
mr: नाही

[ctx: electrified]
en: yes
mr: होय

[ctx: electrified]
en: rail
mr: रूळ

en: Voltage in Volts (V)
mr: व्होल्टमध्ये विद्युतदाब (V)

en: Frequency in Hertz (Hz)
mr: हर्ट्झमध्ये वारंवारता (Hz)

en: 16.67
mr: १६.६७

en: 16.7
mr: १६.७

en: Gauge (mm)
mr: रूळांतर (मिमी)

en: Horse
mr: घोडा

en: Motor vehicles
mr: यांत्रिक वाहने

en: destination
mr: गंतव्य

en: private
mr: खाजगी

en: agricultural
mr: शेतकी

en: forestry
mr: वानिकी

en: Motorcar
mr: चारचाकी

en: Motorcycle
mr: दुचाकी

en: Height (meters)
mr: उंची (मीटर)

en: Minimum age
mr: किमान वयोमान

en: Maximum age
mr: कमाल वयोमान

en: Reference
mr: संदर्भ

en: Service Times
mr: सेवेच्या वेळा

en: Opening Hours
mr: उघडे असण्याची वेळ

en: Wheelchairs
mr: चक्रासंद्या

en: Color (HTML name or hexadecimal code)
mr: रंग (HTML नाव किंवा षोडशमान संकेतांक)

[ctx: color]
en: black
mr: काळा

[ctx: color]
en: blue
mr: निळा

[ctx: color]
en: brown
mr: तपकिरी

[ctx: color]
en: gray
mr: राखाडी

[ctx: color]
en: green
mr: हिरवा

[ctx: color]
en: orange
mr: केशरी

[ctx: color]
en: purple
mr: जांभळा

[ctx: color]
en: red
mr: लाल

[ctx: color]
en: silver
mr: चंदेरी

[ctx: color]
en: white
mr: पांढरा

[ctx: color]
en: yellow
mr: पिवळा

en: Cuisine
mr: पाकशैली

en: african
mr: आफ्रिकन

en: american
mr: अमेरिकन

en: arab
mr: अरब

en: argentinian
mr: अर्जेंटिनी

en: asian
mr: आशियाई

en: bagel
mr: बेगल

en: balkan
mr: बाल्कन

en: barbecue
mr: बार्बेक्यू

en: bavarian
mr: बव्हेरियन

en: brazilian
mr: ब्राझिलियन

en: burger
mr: बर्गर

en: cake
mr: केक

en: caribbean
mr: करिबियन

en: chicken
mr: कोंबडी

en: chinese
mr: चीनी

en: curry
mr: करी

en: donut
mr: डोनट

en: fish
mr: मासे

en: french
mr: फ्रेंच

en: german
mr: जर्मन

en: greek
mr: ग्रीक

en: indian
mr: भारतीय

en: international
mr: आंतरराष्ट्रीय

en: japanese
mr: जपानी

en: kebab
mr: कबाब

en: mexican
mr: मेक्सिकन

en: pasta
mr: पास्ता

en: persian
mr: फारसी

en: pizza
mr: पिझ्झा

en: ramen
mr: रामेन

en: russian
mr: रशियन

en: sushi
mr: सुशी

en: tex-mex
mr: टेक्स-मेक्स

en: thai
mr: थाई

en: turkish
mr: तुर्कस्तानी

en: vietnamese
mr: व्हिएतनामी

en: Smoking
mr: धूम्रपान

en: separated
mr: विलग

en: outside
mr: बाहेर

en: sports_centre
mr: क्रीडाकेंद्र

en: Sport
mr: क्रीडा

[ctx: sport]
en: archery
mr: तिरंदाजी

[ctx: sport]
en: baseball
mr: बेसबॉल

[ctx: sport]
en: basketball
mr: बास्केटबॉल

[ctx: sport]
en: canoe
mr: डोंगी

[ctx: sport]
en: climbing
mr: आरोहण

[ctx: sport]
en: cricket
mr: क्रिकेट

[ctx: sport]
en: dog_racing
mr: श्वानशर्यत

[ctx: sport]
en: equestrian
mr: अश्वक्रीडा

[ctx: sport]
en: golf
mr: गोल्फ

[ctx: sport]
en: multi
mr: अनेक

[ctx: sport]
en: running
mr: धावणे

[ctx: sport]
en: shooting
mr: नेमबाजी

[ctx: sport]
en: swimming
mr: जलतरण

[ctx: sport]
en: tennis
mr: टेनिस

[ctx: sport]
en: volleyball
mr: व्हॉलीबॉल

en: customers
mr: ग्राहक

en: All vehicles
mr: सर्व वाहने

en: Fee
mr: शुल्क

[ctx: parking]
en: multi-storey
mr: बहुमजली

[ctx: parking]
en: rooftop
mr: गच्चीवर

[ctx: parking]
en: underground
mr: भूमिगत

en: Supervised
mr: पर्यवेक्षित

en: Population
mr: लोकसंख्या

en: Website
mr: संकेतस्थळ

en: Distance (kilometers)
mr: अंतर (किलोमीटर)

en: Ascent (m)
mr: आरोहण (मी)

en: Descent (m)
mr: अवरोहण (मी)

en: Genus
mr: प्रजाति

en: Species
mr: जाति

en: Leaf type
mr: पानाचा प्रकार

en: broadleaved
mr: विस्तृतपर्णी

en: needleleaved
mr: सूचिपर्णी

en: mixed
mr: मिश्र

en: leafless
mr: निष्पर्ण

en: deciduous
mr: पानझडी

en: evergreen
mr: सदाहरित

en: semi_deciduous
mr: अर्धपानझडी

en: semi_evergreen
mr: अर्धसदाहरित

en: bahai
mr: बहाई

en: buddhist
mr: बौद्ध

en: christian
mr: ख्रिस्ती

en: hindu
mr: हिंदू

en: jain
mr: जैन

en: jewish
mr: यहुदी

en: muslim
mr: मुस्लिम

en: shinto
mr: शिंतो

en: sikh
mr: शीख

en: taoist
mr: ताओ

en: tenrikyo
mr: तेन्रिक्यो

en: zoroastrian
mr: पारशी

en: catholic
mr: कॅथोलिक

en: ibadi
mr: इबादी

en: iglesia_ni_cristo
mr: इग्लेसिया नि क्रिस्तो

en: jehovahs_witness
mr: यहोवाचे साक्षीदार

en: lutheran
mr: लूथरन

en: mahayana
mr: महायान

en: mormon
mr: मॉर्मन

en: quaker
mr: क्वेकर

en: shaivism
mr: शैव

en: shaktism
mr: शाक्त

en: shia
mr: शिया

en: sunni
mr: सुन्नी

en: tibetan
mr: तिबेटी

en: theravada
mr: थेरवाद

en: united
mr: संयुक्त

en: vaishnavism
mr: वैष्णव

en: vajrayana
mr: वज्रयान

en: 110000;20000
mr: ११००००;२००००

en: Primary voltage in Volts (V)
mr: व्होल्टमध्ये प्राथमिक विद्युतदाब (V)

en: Secondary voltage in Volts (V)
mr: व्होल्टमध्ये द्वितीयक विद्युतदाब (V)

en: Tertiary voltage in Volts (V)
mr: व्होल्टमध्ये तृतीयक विद्युतदाब (V)

[ctx: power]
en: suspension
mr: टांगते

[ctx: power]
en: pulley
mr: कप्पी

en: Location
mr: स्थान

[ctx: power]
en: underground
mr: भूमिगत

[ctx: power]
en: platform
mr: मंच

[ctx: power]
en: roof
mr: छत

en: Start date
mr: आरंभाचा दिनांक

en: chemical
mr: रासायनिक

en: gas
mr: वायु

en: oil
mr: तेल

en: power
mr: वीज

en: telecom
mr: दूरसंचार

en: television
mr: दूरचित्रवाणी

en: waste
mr: कचरा

en: water
mr: पाणी

en: Material
mr: सामग्री

en: steel
mr: पोलाद

en: stone
mr: दगड

en: copper
mr: तांबे

en: fibre
mr: तंतू

en: coaxial
mr: समाक्ष

en: Bridge name
mr: पुलाचे नाव

en: Toll
mr: पथकर

en: Intermittent
mr: असंतत

en: Seasonal
mr: हंगामी

en: Ship
mr: जहाज

en: Boat
mr: नौका

en: Motorboat
mr: यांत्रिक नौका

en: Canoe
mr: डोंगी

en: Substance
mr: पदार्थ

en: steam
mr: वाफ

en: sewage
mr: सांडपाणी

[ctx: handle]
en: wheel
mr: चाक

en: clockwise
mr: अनुघटी

en: anti_clockwise
mr: प्रतिघटी

en: manual
mr: स्वहस्ते

en: Support
mr: आधार

[ctx: mounting/support]
en: pole
mr: खांब

en: IATA
mr: आंतरराष्ट्रीय वायुवाहतूक संघटना

en: ICAO
mr: आंतरराष्ट्रीय नागरी उड्डाण संस्था

en: natural
mr: नैसर्गिक

en: From (initial stop)
mr: पासून (पहिला थांबा)

en: To (terminal stop)
mr: पर्यंत (शेवटचा थांबा)

en: Via (intermediate stops)
mr: मार्गे (मधले थांबे)

en: Network
mr: जाळे

en: Reservation
mr: आरक्षण

en: required
mr: आवश्यक

en: Boulders
mr: धोंडे

en: fragile
mr: भंगुर

en: medium
mr: मध्यम

en: Street has no name
mr: रस्त्याला नाव नाही

en: Destination
mr: गंतव्य

en: Destination reference
mr: गंतव्याचा संदर्भ

en: Primary
mr: प्राथमिक

en: Narrow
mr: अरुंद

en: Primary Link
mr: प्राथमिक दुवा

en: Secondary
mr: द्वितीयक

en: Secondary Link
mr: द्वितीयक दुवा

en: Tertiary
mr: तृतीयक

en: Tertiary Link
mr: तृतीयक दुवा

en: Unclassified
mr: अवर्गीकृत

en: Residential
mr: निवासी

en: Highway type
mr: महामार्गाचा प्रकार

[ctx: Highway]
en: residential
mr: निवासी

[ctx: Highway]
en: service
mr: सेवा

[ctx: Highway]
en: unclassified
mr: अवर्गीकृत

[ctx: Highway]
en: path
mr: पथ

en: Pedestrian
mr: पादचारी

en: Area
mr: क्षेत्र

en: rail
mr: रूळ

en: Service
mr: सेवा

en: Service way type
mr: सेवामार्गाचा प्रकार

en: alley
mr: आळी

en: Road (Unknown Type)
mr: रस्ता (अज्ञात प्रकार)

en: Construction
mr: बांधकाम

[ctx: overtaking]
en: yes
mr: होय

[ctx: overtaking]
en: both
mr: दोन्ही

[ctx: overtaking]
en: forward
mr: पुढे

[ctx: overtaking]
en: backward
mr: मागे

[ctx: overtaking]
en: no
mr: नाही

[ctx: Highway]
en: construction
mr: बांधकाम

en: Ways
mr: मार्ग

en: Visibility
mr: दृश्यमानता

[ctx: trail_visibility]
en: excellent
mr: उत्तम

[ctx: trail_visibility]
en: good
mr: चांगली

[ctx: trail_visibility]
en: intermediate
mr: मध्यम

[ctx: trail_visibility]
en: bad
mr: वाईट

[ctx: trail_visibility]
en: horrible
mr: भयंकर

[ctx: trail_visibility]
en: no
mr: नाही

[ctx: cycleway]
en: lane
mr: मार्गिका

[ctx: cycleway]
en: opposite_lane
mr: विरुद्ध मार्गिका

[ctx: cycleway]
en: opposite
mr: विरुद्ध

en: Highway
mr: महामार्ग

en: Pedestrians
mr: पादचारी

[ctx: footway]
en: sidewalk
mr: पदपथ

en: Steps
mr: पायर्‍या

en: Amount of Steps
mr: पायर्‍यांची संख्या

en: forward
mr: पुढे

en: backward
mr: मागे

en: Waypoints
mr: मार्गबिंदू

en: Number
mr: संख्या

en: Services
mr: सेवा

en: Toilets
mr: शौचालये

en: Rest Area
mr: आरामक्षेत्र

en: Drinking Water
mr: पेयजल

en: Traffic Signal
mr: वाहतूक नियंत्रक दिवे

en: Pedestrian crossing type
mr: पादचार्‍यांसाठीच्या ओलांडणीचा प्रकार

en: uncontrolled
mr: अनियंत्रित

en: traffic_signals
mr: वाहतूक नियंत्रक दिवे

en: zebra
mr: झेब्रा

en: tiger
mr: वाघ

[ctx: kerb]
en: no
mr: नाही

[ctx: kerb]
en: yes
mr: होय

en: With island
mr: बेटासह

en: Optional values for specific countries
mr: विशिष्ट देशांसाठी वैकल्पिक मूल्ये

en: Stop
mr: थांबा

en: N
mr: उ

en: E
mr: पू

en: S
mr: द

en: W
mr: प

en: incorrect
mr: चूक

[ctx: traffic_calming]
en: Island
mr: बेट

en: Second Name
mr: दुसरे नाव

en: Speed Limit Sign
mr: वेगमर्यादेचे चिन्ह

en: Waste Basket/Trash Can
mr: कचर्‍याचा डबा

en: Elevator
mr: उद्वाहक

en: Capacity (persons)
mr: क्षमता (माणसे)

en: Barriers
mr: अडथळे

en: Toll Booth
mr: पथकरनाके

en: Border Control
mr: सीमानियंत्रण

en: Fence
mr: कुंपण

en: barbed_wire
mr: काटेरी तार

en: bars
mr: गज

en: electric
mr: विद्युत

en: pole
mr: खांब

en: wire
mr: तार

en: Wall
mr: भिंत

en: glass
mr: काच

en: City Wall
mr: नगरभिंत

en: Gate
mr: फाटक

[ctx: swing_gate]
en: single
mr: एकेरी

[ctx: swing_gate]
en: double
mr: दुहेरी

en: Chain
mr: साखळी

en: ladder
mr: शिडी

[ctx: main group]
en: Water
mr: पाणी

[ctx: sub group]
en: Water
mr: पाणी

en: River
mr: नदी

en: Stream
mr: ओढा

en: Salt Water
mr: खारे पाणी

en: Canal
mr: कालवा

[ctx: usage]
en: transportation
mr: वाहतूक

[ctx: usage]
en: transmission
mr: पारेषण

[ctx: usage]
en: irrigation
mr: सिंचन

en: Drain
mr: नाला

en: Ditch
mr: चर

en: Waterfall
mr: धबधबा

en: Weir
mr: बंधारा

en: Dam
mr: धरण

[ctx: pipeline]
en: overground
mr: भूपृष्ठावर

[ctx: pipeline]
en: underground
mr: भूमिगत

[ctx: pipeline]
en: underwater
mr: अंतर्जल

en: Diameter (mm)
mr: व्यास (मिमी)

en: Pressure (bar)
mr: दाब (बार)

en: Reservoir
mr: जलाशय

en: Covered Reservoir
mr: आच्छादित जलाशय

[ctx: natural]
en: Water
mr: पाणी

en: stream
mr: ओढा

en: river
mr: नदी

en: canal
mr: कालवा

en: drain
mr: नाला

en: ditch
mr: चर

en: pond
mr: तळे

en: lake
mr: तलाव

en: reservoir
mr: जलाशय

en: wastewater
mr: सांडपाणी

en: coal
mr: कोळसा

en: gold
mr: सोने

en: lead
mr: शिसे

en: salt
mr: मीठ

en: silver
mr: चांदी

en: zinc
mr: जस्त

en: Coastline
mr: किनारपट्टी

en: Line between the sea and land (with the water on the right side of the way).
mr: समुद्र आणि भूमी ह्यांमधील रेष (जेथे मार्गाच्या उजव्या बाजूस पाणी आहे).

en: mangrove
mr: खारफुटी

en: marsh
mr: दलदल

en: saltmarsh
mr: खारखळ

en: Mud
mr: चिखल

en: Beach
mr: समुद्रकिनारा

en: swimming
mr: जलतरण

en: Nudism
mr: निरंबरवाद

[ctx: cargo]
en: passengers
mr: प्रवासी

[ctx: cargo]
en: vehicle
mr: वाहन

[ctx: cargo]
en: passengers;vehicle
mr: प्रवासी/वाहन

en: Avia
mr: आव्हिया

en: BP
mr: बीपी

en: Citgo
mr: सिटगो

en: Eni
mr: एनी

en: Esso
mr: एसो

en: Gulf
mr: गल्फ

en: Mobil
mr: मोबिल

en: OMV
mr: ओएमव्ही

en: Petro-Canada
mr: पेट्रो-कॅनडा

en: Pioneer
mr: पायोनियर

en: Q8
mr: क्यू८

en: Shell
mr: शेल

en: Socar
mr: सोकार

en: Sunoco
mr: सनोको

en: Tamoil
mr: टॅमऑइल

en: Texaco
mr: टेक्साको

en: Total
mr: टोटल

en: Diesel
mr: डिझेल

en: Bio Diesel
mr: जैवडिझेल

en: Transport
mr: परिवहन

en: Railway
mr: लोहमार्ग

en: Rail
mr: रूळ

en: main
mr: मुख्य

en: branch
mr: फाटा

en: industrial
mr: औद्योगिक

en: military
mr: सैनिकी

en: tourism
mr: पर्यटन

en: freight
mr: माल

en: Monorail
mr: एकरुळी

en: Preserved
mr: परिरक्षित

en: Abandoned Rail
mr: त्यक्त लोहमार्ग

en: Traffic lights
mr: वाहतूक नियंत्रक दिवे

en: Barrier
mr: अडथळा

[ctx: crossing:barrier]
en: yes
mr: होय

[ctx: crossing:barrier]
en: no
mr: नाही

[ctx: crossing:barrier]
en: half
mr: अर्धा

[ctx: crossing:barrier]
en: full
mr: पूर्ण

en: Crossing
mr: ओलांडणी

en: Crossing type
mr: ओलांडणीचा प्रकार

en: Goods
mr: वस्तू

[ctx: aerialway]
en: Station
mr: स्थानक

[ctx: car]
en: Parking
mr: वाहनतळ

en: train
mr: रूळगाडी

en: Parking Space
mr: वाहनतळाची जागा

en: disabled
mr: दिव्यांग

en: Capacity
mr: क्षमता

en: Covered (with roof)
mr: आच्छादित (छताने)

en: Fuel
mr: इंधन

en: With shop
mr: दुकानासह

en: Covered
mr: आच्छादित

en: Wash
mr: धुलाई

en: Self Service
mr: स्वयंसेवा

en: only
mr: फक्त

[ctx: shop=car_repair]
en: Service
mr: सेवा

en: parts
mr: सुटे भाग

en: Parts
mr: सुटे भाग

en: Rental
mr: भाडोत्री

[ctx: motorcycle]
en: Parking
mr: वाहनतळ

en: Services:
mr: सेवा:

en: Sale
mr: विक्री

en: Clothes
mr: कपडे

[ctx: bicycle]
en: Parking
mr: वाहनतळ

en: informal
mr: अनौपचारिक

en: Automated
mr: स्वयंचलित

en: Public Transport
mr: सार्वजनिक परिवहन

en: monorail
mr: एकरुळी

en: Stop Area
mr: थांब्याचे क्षेत्र

en: Stop Position
mr: थांब्याचे ठिकाण

en: Train
mr: रूळगाडी

en: Bench
mr: बाकडे

en: Shelter
mr: आसरा

[ctx: railway]
en: Station
mr: स्थानक

en: Building
mr: इमारत

en: Airport
mr: विमानतळ

en: Airport Ground
mr: विमानतळाची भूमी

en: Runway
mr: धावपट्टी

en: Hangar
mr: विमानगृह

[ctx: building]
en: hangar
mr: विमानगृह

[ctx: building]
en: yes
mr: होय

[ctx: airport]
en: Gate
mr: द्वार

en: Facilities
mr: सुविधा

en: Stars
mr: तारांकने

en: Rooms
mr: खोल्या

en: agritourism
mr: कृषिपर्यटन

en: Apartment
mr: सदनिका

en: Number of apartments
mr: सदनिकांची संख्या

en: members_only
mr: फक्त सदस्यांसाठी

en: seasonal
mr: हंगामी

en: Number of places
mr: ठिकाणांची संख्या

en: Food+Drinks
mr: अन्न आणि पेये

en: Restaurant
mr: आहारगृह

en: Delivery
mr: घरपोच

en: Beer Garden
mr: बीयरगार्टन

en: Diet
mr: आहार

en: Vegetarian
mr: शाकाहारी

en: Lacto-vegetarian
mr: दुग्ध-शाकाहारी

en: Pescetarian
mr: मत्स्याहारी

en: Fruitarian
mr: फलाहारी

en: Raw
mr: कच्चे

en: Dairy free
mr: दुग्धपदार्थविरहित

en: Lactose free
mr: दुग्धशर्कराविरहित

en: Halal
mr: हलाल

en: Kosher
mr: कोशर

en: Tourism
mr: पर्यटन

en: Attraction
mr: आकर्षण

en: Information Office
mr: माहिती कार्यालय

en: A board with a map.
mr: नकाशा असलेला फलक.

en: street
mr: रस्ते

en: Shown Area
mr: दर्शवलेले क्षेत्र

en: site
mr: स्थळ

en: city
mr: नगर

en: region
mr: क्षेत्र

en: Information Board
mr: माहितीफलक

en: A board with information.
mr: माहिती असलेला फलक.

en: notice
mr: सूचना

en: nature
mr: निसर्ग

en: wildlife
mr: वन्यजीव

en: plants
mr: वनस्पती

en: geology
mr: भूशास्त्र

en: Phone number
mr: दूरध्वनी क्रमांक

en: Leisure
mr: विरंगुळा

en: Movie Theater/Cinema
mr: चित्रपटगृह

en: Number of screens
mr: पडद्यांची संख्या

en: Zoo
mr: प्राणिसंग्रहालय

en: birds
mr: पक्षी

en: butterfly
mr: फुलपाखरू

en: wildlife_park
mr: वन्यजीवोद्यान

en: Dog Park
mr: श्वानोद्यान

en: Water Park
mr: जलोद्यान

[ctx: restroom]
en: Female
mr: महिला

[ctx: restroom]
en: Male
mr: पुरुष

en: Swimming Pool
mr: जलतरण तलाव

en: Playground
mr: क्रीडांगण

en: Playground device
mr: क्रीडांगण उपकरण

[ctx: grill]
en: Fuel
mr: इंधन

en: charcoal
mr: लाकूडकोळसा

en: Fishing
mr: मासेमारी

en: Casino
mr: जुगारगृह

en: Brothel
mr: वेश्यागृह

en: Culture
mr: संस्कृती

en: Museum
mr: संग्रहालय

en: Theatre
mr: नाट्यगृह

en: Library
mr: ग्रंथालय

en: sculpture
mr: शिल्प

en: Arts Centre
mr: कलाकेंद्र

en: Artwork
mr: कलाकृति

en: architecture
mr: स्थापत्य

en: mural
mr: भित्तिचित्र

en: painting
mr: चित्र

en: statue
mr: पुतळा

en: bust
mr: अर्धपुतळा

en: installation
mr: प्रतिष्ठापन

en: graffiti
mr: भित्तिलेख

en: Subject
mr: विषय

en: Artist Name
mr: कलाकाराचे नाव

en: brass
mr: पितळ

en: bronze
mr: कांस्य

en: audio
mr: श्राव्य

en: radio
mr: आकाशवाणी

en: video
mr: चलच्चित्र

en: Place of Worship
mr: प्रार्थनास्थळ

en: Church
mr: ख्रिस्तमंदिर

en: Building type
mr: इमारतीचा प्रकार

en: church
mr: ख्रिस्तमंदिर

en: temple
mr: मंदिर

en: Mosque
mr: मशीद

en: mosque
mr: मशीद

en: Buddhist Temple
mr: बौद्ध विहार

en: Hindu Temple
mr: हिंदू मंदिर

en: Shinto Shrine
mr: शिंतो मंदिर

en: Other Place of Worship
mr: इतर प्रार्थनास्थळ

en: Public Building
mr: सार्वजनिक इमारत

en: student
mr: विद्यार्थी

en: girl
mr: मुलगी

en: boy
mr: मुलगा

en: man
mr: पुरुष

en: woman
mr: महिला

en: senior
mr: ज्येष्ठ

en: family
mr: कुटुंब

en: homosexual
mr: समलिंगी

en: Courthouse
mr: न्यायालय

en: Prison
mr: कारागृह

en: Fire Station
mr: अग्निशमनकेंद्र

en: Post Office
mr: टपाल कार्यालय

en: Education
mr: शिक्षण

en: Kindergarten
mr: शिशुशाळा

en: School
mr: शाळा

en: University
mr: विद्यापीठ

en: College
mr: महाविद्यालय

en: Health
mr: आरोग्य

en: Hospital
mr: रुग्णालय

en: Clinic
mr: चिकित्सालय

en: Dentist
mr: दंतवैद्य

en: Pharmacy
mr: औषधालय

en: Emergency
mr: आपात्कालीन

en: Location description
mr: स्थानाचे वर्णन

en: Shape
mr: आकार

[ctx: pipeline]
en: wall
mr: भिंत

[ctx: pipeline]
en: pipe
mr: नलिका

en: #
mr: क्र.

en: Water source
mr: जलस्रोत

en: groundwater
mr: भूजल

en: A water well.
mr: एक विहीर.

en: water_tank
mr: पाण्याची टाकी

en: swimming_pool
mr: जलतरण तलाव

[ctx: hydrant position]
en: lane
mr: मार्गिका

en: on the side of a road lane
mr: रस्त्याच्या मार्गिकेच्या शेजारी

en: in a parking lot
mr: वाहनतळात

[ctx: hydrant position]
en: sidewalk
mr: पदपथ

en: on a sidewalk
mr: पदपथावर

[ctx: hydrant position]
en: green
mr: हिरवळ

en: in a grassy area
mr: हिरवळीत

en: Barcelona
mr: बार्सिलोना

en: Water Tank
mr: पाण्याची टाकी

en: Emergency Phone
mr: आपात्कालीन दूरध्वनी

en: Siren
mr: भोंगा

en: pneumatic
mr: वातिक

en: electronic
mr: विद्युत

en: mechanical
mr: यांत्रिक

en: Purpose
mr: उद्देश

en: tornado
mr: चक्रीवादळ

en: fire
mr: आग

en: air_raid
mr: वायुआक्रमण

en: civil_defense
mr: नागरी संरक्षण

en: Food Bank
mr: अन्नागार

en: Toilets/Restrooms
mr: शौचालये

en: bucket
mr: बादली

en: Count
mr: संख्या

[ctx: Changing table]
en: Location
mr: स्थान

en: female_toilet
mr: महिला शौचालय

en: male_toilet
mr: पुरुष शौचालय

en: room
mr: खोली

en: Post Box
mr: टपालपेटी

[ctx: post_box]
en: wall
mr: भिंत

en: House number
mr: घरक्रमांक

en: City name
mr: नगराचे नाव

en: Country code
mr: राष्ट्राचा संकेतांक

en: Place name
mr: ठिकाणाचे नाव

en: House name
mr: घराचे नाव

en: Hamlet
mr: वाडी

en: Suburb
mr: उपनगर

en: District
mr: जिल्हा

en: Province
mr: प्रदेश

[ctx: addr:]
en: State
mr: राज्य

en: AL
mr: अलाबामा

en: AK
mr: अलास्का

en: AZ
mr: अरिझोना

en: AR
mr: अर्कॅन्सॉ

en: CA
mr: कॅलिफोर्निया

en: CO
mr: कोलोरॅडो

en: CT
mr: कनेक्टिकट

en: DE
mr: डेलावेअर

en: FL
mr: फ्लोरिडा

en: GA
mr: जॉर्जिया

en: HI
mr: हवाई

en: IL
mr: इलिनॉय

en: IN
mr: इंडियाना

en: IA
mr: आयोवा

en: KS
mr: कॅन्सस

en: KY
mr: केंटकी

en: LA
mr: लुईझिआना

en: ME
mr: मेन

en: MD
mr: मेरीलॅंड

en: MA
mr: मॅसॅचुसेट्स

en: MI
mr: मिशिगन

en: MN
mr: मिनेसोटा

en: MS
mr: मिसिसिपी

en: MO
mr: मिसुरी

en: MT
mr: मोंटाना

en: NE
mr: नेब्रास्का

en: NV
mr: नेव्हाडा

en: NH
mr: न्यू हॅम्पशायर

en: NJ
mr: न्यू जर्सी

en: NM
mr: न्यू मेक्सिको

en: NY
mr: न्यू यॉर्क

en: NC
mr: नॉर्थ कॅरोलायना

en: ND
mr: नॉर्थ डकोटा

en: OH
mr: ओहायो

en: OR
mr: ओरेगॉन

en: PA
mr: पेनसिल्व्हेनिया

en: RI
mr: ऱ्होड आयलंड

en: SC
mr: साऊथ कॅरोलायना

en: SD
mr: साऊथ डकोटा

en: TN
mr: टेनेसी

en: TX
mr: टेक्सस

en: UT
mr: यूटा

en: VT
mr: व्हर्मॉंट

en: VA
mr: व्हर्जिनिया

en: WA
mr: वॉशिंग्टन

en: WV
mr: वेस्ट व्हर्जिनिया

en: WI
mr: विस्कॉन्सिन

en: DC
mr: डिस्ट्रिक्ट ऑफ कोलंबिया

en: AS
mr: अमेरिकन समोआ

en: GU
mr: ग्वाम

en: MP
mr: नॉर्दर्न मरियानाज

en: PR
mr: प्वेर्तो रिको

en: UM
mr: यूनायटेड स्टेट्स मायनर आउटलायिंग आयलंड्स

en: VI
mr: यूनायटेड स्टेट्स व्हर्जिन आयलंड्स

en: Telephone
mr: दूरध्वनी

en: Coins
mr: नाणी

en: Clock
mr: घड्याळ

en: house (up to 5m)
mr: घर (5 मी. पर्यंत)

en: Shows current date
mr: सद्य दिनांक दर्शवते

en: Shows temperature
mr: तापमान दर्शवते

en: Shows barometric pressure
mr: वायुदाब दर्शवते

en: Shows humidity
mr: आर्द्रता दर्शवते

en: Paper
mr: कागद

en: Cardboard
mr: पुठ्ठा

en: Newspaper
mr: वृत्तपत्र

en: Magazines
mr: नियतकालिके

en: Books
mr: पुस्तके

en: Glass
mr: काच

en: Glass Bottles
mr: काचेच्या बाटल्या

en: Shoes
mr: पादत्राणे

en: Scrap Metal
mr: धातूचे भंगार

en: Wood
mr: लाकूड

en: Waste
mr: कचरा

en: dog_excrement
mr: कुत्र्याची विष्ठा

en: Amount of Seats
mr: आसनांची संख्या

en: Sports
mr: क्रीडा

en: Sport Facilities
mr: क्रीडासुविधा

en: Golf
mr: गोल्फ

en: Multi
mr: अनेक

en: Archery
mr: तिरंदाजी

en: Running
mr: धावणे

en: water_park
mr: जलोद्यान

en: playground
mr: क्रीडांगण

en: Difficulty
mr: काठिण्य

en: Shooting
mr: नेमबाजी

en: Soccer
mr: फुटबॉल

en: Cricket
mr: क्रिकेट

en: Tennis
mr: टेनिस

[ctx: aerialway]
en: sports_centre
mr: क्रीडाकेंद्र

en: Man Made
mr: मानवनिर्मित

[ctx: building]
en: church
mr: ख्रिस्तमंदिर

[ctx: building]
en: college
mr: महाविद्यालय

[ctx: building]
en: commercial
mr: वाणिज्यिक

[ctx: building]
en: construction
mr: बांधकाम

[ctx: building]
en: cowshed
mr: गोठा

[ctx: building]
en: greenhouse
mr: हरितगृह

[ctx: building]
en: hospital
mr: रुग्णालय

[ctx: building]
en: kindergarten
mr: शिशुशाळा

[ctx: building]
en: mosque
mr: मशीद

[ctx: building]
en: office
mr: कार्यालय

[ctx: building]
en: public
mr: सार्वजनिक

[ctx: building]
en: roof
mr: छत

[ctx: building]
en: ruins
mr: अवशेष

[ctx: building]
en: school
mr: शाळा

[ctx: building]
en: service
mr: सेवा

[ctx: building]
en: stable
mr: तबेला

[ctx: building]
en: storage_tank
mr: साठवणीची टाकी

[ctx: building]
en: temple
mr: मंदिर

[ctx: building]
en: toilets
mr: शौचालये

[ctx: building]
en: transportation
mr: परिवहन

[ctx: building]
en: university
mr: विद्यापीठ

[ctx: building]
en: warehouse
mr: वखार

en: Residential Building
mr: निवासी इमारत

[ctx: building]
en: residential
mr: निवासी

[ctx: building]
en: apartments
mr: सदनिका

[ctx: building]
en: house
mr: घर

[ctx: building]
en: farm
mr: शेत

en: Building part
mr: इमारतीचा भाग

[ctx: building]
en: wayside_shrine
mr: रस्त्याशेजारील देऊळ

en: Entrance
mr: प्रवेश

[ctx: entrance]
en: yes
mr: होय

[ctx: entrance]
en: main
mr: मुख्य

[ctx: entrance]
en: service
mr: सेवा

[ctx: entrance]
en: staircase
mr: जिना

[ctx: entrance]
en: home
mr: घर

en: Entrance number
mr: प्रवेशाचा क्रमांक

en: Flat numbers
mr: सदनिकांचे क्रमांक

[ctx: police]
en: offices
mr: कार्यालये

[ctx: police]
en: storage
mr: साठवण

[ctx: police]
en: yes
mr: होय

en: Flagpole
mr: ध्वजस्तंभ

en: Works
mr: निर्माणी

en: Product
mr: उत्पादन

en: bricks
mr: विटा

en: food
mr: अन्न

en: Kiln
mr: भट्टी

en: Windmill
mr: पवनचक्की

en: Storage Tank
mr: साठवणीची टाकी

[ctx: content]
en: fuel
mr: इंधन

[ctx: content]
en: manure
mr: शेणखत

[ctx: content]
en: oil
mr: तेल

[ctx: content]
en: sewage
mr: सांडपाणी

[ctx: content]
en: water
mr: पाणी

en: Function
mr: कार्य

en: air
mr: हवा

en: Street Lamp
mr: पथदिवा

[ctx: lamp_type]
en: electric
mr: विद्युत

en: postal_service
mr: टपालसेवा

en: traffic_control
mr: वाहतूक नियंत्रण

en: transport_management
mr: परिवहन व्यवस्थापन

en: water_management
mr: जलव्यवस्थापन

en: Water level
mr: पाण्याची पातळी

en: Groundwater
mr: भूजल

en: Traffic
mr: वाहतूक

en: Remote
mr: सुदूर

en: Zone
mr: क्षेत्र

en: parking
mr: वाहनतळ

en: traffic
mr: वाहतूक

en: shop
mr: दुकान

en: Camera
mr: छायाचित्रक

[ctx: camera:type]
en: fixed
mr: स्थिर

[ctx: camera:mount]
en: wall
mr: भिंत

[ctx: camera:mount]
en: pole
mr: खांब

[ctx: camera:mount]
en: ceiling
mr: छत

en: Direction in degrees
mr: अंशांमध्ये दिशा

en: Inclination in degrees
mr: अंशांमध्ये कलन

en: Lighthouse
mr: दीपस्तंभ

en: optical
mr: प्रकाशीय

[ctx: marker]
en: plate
mr: पाटी

[ctx: marker]
en: stone
mr: दगड

[ctx: manhole]
en: gas
mr: वायु

[ctx: manhole]
en: heat
mr: उष्णता

[ctx: manhole]
en: power
mr: वीज

[ctx: manhole]
en: water
mr: पाणी

en: Fountain
mr: कारंजे

en: Water Well
mr: पाण्याची विहीर

en: powered
mr: ऊर्जित

en: Bridges
mr: पूल

en: aqueduct
mr: जलसेतू

en: covered
mr: आच्छादित

en: viaduct
mr: दरीपूल

en: Structure
mr: संरचना

en: floating
mr: तरंगता

en: simple-suspension
mr: साधा टांगता

en: suspension
mr: टांगता

en: Movable Bridge
mr: हलता पूल

en: Bridge Support
mr: पुलाचा आधार

[ctx: preset group]
en: Military
mr: सैनिकी

en: Airfield
mr: विमानक्षेत्र

en: Historic
mr: ऐतिहासिक

en: Ruins
mr: अवशेष

en: Power
mr: ऊर्जा

en: Power Plant
mr: ऊर्जाकेंद्र

en: Method
mr: पद्धत

[ctx: generator method]
en: combustion
mr: ज्वलन

[ctx: generator method]
en: fission
mr: विखंडन

[ctx: generator method]
en: fusion
mr: संलयन

[ctx: generator method]
en: photovoltaic
mr: प्रकाशव्होल्टीय

[ctx: generator method]
en: thermal
mr: औष्णिक

en: Power Generator
mr: ऊर्जाजनित्र

en: Biofuel Power Generator
mr: जैवइंधन ऊर्जाजनित्र

en: Generator Type
mr: जनित्राचा प्रकार

en: gas_turbine
mr: वायुवर्तित्र

en: Biogas Power Generator
mr: जैववायू ऊर्जाजनित्र

en: Biomass Power Generator
mr: जीवभार ऊर्जाजनित्र

en: combustion
mr: ज्वलन

en: Nuclear Reactor
mr: अणुभट्टी

en: fission
mr: विखंडन

en: cold-fusion
mr: शीतसंलयन

en: fusion
mr: संलयन

en: Solar Power Generator
mr: सौरऊर्जाजनित्र

en: solar_photovoltaic_panel
mr: सौर प्रकाशव्होल्टीय पटल

en: photovoltaic
mr: प्रकाशव्होल्टीय

en: solar_thermal_collector
mr: सौर औष्णिक संग्राही

en: thermal
mr: औष्णिक

en: Water Turbine
mr: जलवर्तित्र

en: all methods
mr: सर्व पद्धती

en: Geothermal Power Generator
mr: भूऔष्णिक ऊर्जाजनित्र

en: Wind Turbine
mr: पवनवर्तित्र

en: Power Substation
mr: ऊर्जाउपकेंद्र

en: Type of substation
mr: उपकेंद्राचा प्रकार

[ctx: power]
en: compensation
mr: प्रतिपूरण

[ctx: power]
en: converter
mr: रूपांतरित्र

[ctx: power]
en: distribution
mr: वितरण

[ctx: power]
en: industrial
mr: औद्योगिक

[ctx: power]
en: minor_distribution
mr: लघुवितरण

[ctx: power]
en: traction
mr: कर्षण

[ctx: power]
en: transition
mr: संक्रमण

[ctx: power]
en: transmission
mr: पारेषण

en: Gas insulated
mr: वायुविसंवाहित

en: Power Transformer
mr: परिवर्तित्र

en: Type of transformer
mr: परिवर्तित्राचा प्रकार

[ctx: power]
en: auxiliary
mr: साह्यकारी

[ctx: power]
en: generator
mr: जनित्र

[ctx: power]
en: phase_angle_regulator
mr: प्रावस्था कोन नियामी

[ctx: power]
en: yes
mr: होय

[ctx: power]
en: asymmetric
mr: असममित

[ctx: power]
en: triangle
mr: त्रिकोण

en: Pole
mr: खांब

en: Pole with Transformer
mr: परिवर्तित्र असलेला खांब

en: Insulator
mr: विद्युतरोधक

en: Power Line
mr: विद्युतपारेषण वाहिनी

en: Line type
mr: वाहिनीचा प्रकार

en: line
mr: वाहिनी

en: minor_line
mr: गौण वाहिनी

en: Number of conductors/wires per cable
mr: दर वाहिनीत वाहक/तारांची संख्या

[ctx: power]
en: single
mr: एकेरी

[ctx: power]
en: double
mr: दुहेरी

[ctx: power]
en: triple
mr: तिहेरी

[ctx: power]
en: quad
mr: चौपदरी

[ctx: power]
en: fivefold
mr: पाचपदरी

[ctx: power]
en: sixfold
mr: सहापदरी

[ctx: power]
en: eightfold
mr: आठपदरी

en: Power Cable
mr: विद्युतपारेषण वाहिनी

[ctx: power cable]
en: overground
mr: भूपृष्ठावर

[ctx: power cable]
en: underground
mr: भूमिगत

[ctx: power cable]
en: underwater
mr: अंतर्जल

en: Telecom
mr: दूरसंचार

en: Historic Places
mr: ऐतिहासिक ठिकाणे

en: Castle
mr: किल्ला

en: palace
mr: राजवाडा

en: Battlefield
mr: युद्धक्षेत्र

en: Grave
mr: कबर

en: Tomb
mr: थडगे

en: Memorial
mr: स्मारक

[ctx: memorial]
en: bust
mr: अर्धपुतळा

[ctx: memorial]
en: statue
mr: पुतळा

[ctx: memorial]
en: stone
mr: दगड

[ctx: memorial]
en: war_memorial
mr: युद्धस्मारक

en: Inscription
mr: उत्कीर्णलेख

en: Wayside Cross
mr: रस्त्याशेजारील क्रूस

en: Wayside Shrine
mr: रस्त्याशेजारील देऊळ

en: Place of worship
mr: प्रार्थनास्थळ

en: Boundary Stone
mr: सीमेचा दगड

en: Shops
mr: दुकाने

en: Food
mr: अन्न

en: Dairy
mr: दुग्धालय

en: Tea
mr: चहा

en: Coffee
mr: कॉफी

en: Greengrocer
mr: भाजीविक्रेता

en: Alcohol
mr: दारू

en: Beverages
mr: पेये

en: Dry Cleaning
mr: निर्जल धुलाई

en: Laundry
mr: धुलाईघर

en: Laundry Service
mr: धुलाई सेवा

en: Tailor
mr: शिंपी

en: Fabric
mr: वस्त्र

en: Computer
mr: संगणक

en: Mobile Phone
mr: भ्रमणध्वनि

en: Watches
mr: घड्याळे

en: Video
mr: चलच्चित्रे

en: Video Games
mr: दृक्खेळ

en: Music
mr: संगीत

en: Cash
mr: रोख

en: Bank
mr: धनागार

en: Money Exchange
mr: चलनविनिमय

en: Home decoration
mr: गृहशोभा

en: Doors
mr: दारे

en: Kitchen
mr: स्वयंपाकघर

en: Houseware
mr: गृहसामग्री

en: Pottery
mr: कुंभार

en: Curtain
mr: पडदे

en: Art
mr: कलाकृती

en: Frame
mr: चौकट

en: Bed
mr: पलंग

en: Carpet
mr: गालिचे

en: Interior Decoration
mr: अंतर्गत सजावट

en: Printed Material
mr: छापील साहित्य

en: Stationery
mr: लेखनसामग्री

en: Book Store
mr: पुस्तकांचे दुकान

en: Newspaper Stand
mr: वृत्तपत्रविक्रेता

en: For the body
mr: शरीरासाठी

en: Cosmetics
mr: सौंदर्यप्रसाधने

en: Beauty
mr: सौंदर्य

en: Tobacco
mr: तंबाखू

en: Female
mr: महिला

en: Male
mr: पुरुष

en: Tattoo
mr: गोंदण

en: Optician
mr: चष्मेविक्रेता

en: Hearing Aids
mr: श्रवणयंत्रे

en: Jewellery
mr: दागिने

en: Erotic
mr: शृंगारिक

en: Florist
mr: पुष्पविक्रेता

en: Paint
mr: रंगकाम

en: Gas
mr: ज्वलनवायु

en: Travel Agency
mr: पर्यटन अभिकरण

en: Musical Instrument
mr: संगीतवाद्ये

en: Toys
mr: खेळणी

en: Gift/Souvenir
mr: भेटवस्तू/स्मरणिका

en: Charity
mr: धर्मादाय

en: Lottery
mr: सोडत

en: Pet
mr: पाळीव प्राणी

en: Photo
mr: छायाचित्र

en: Weapons
mr: शस्त्रे

en: Vending Machine
mr: विक्रीयंत्र

en: animal_feed
mr: पशुखाद्य

en: coffee
mr: कॉफी

en: drinks
mr: पेये

en: milk
mr: दूध

en: newspapers
mr: वृत्तपत्रे

en: toys
mr: खेळणी

en: American Express
mr: अमेरिकन एक्सप्रेस

en: Mastercard
mr: मास्टरकार्ड

en: Visa
mr: व्हिसा

en: Bitcoin
mr: बिटकॉइन

en: Dogecoin
mr: डोजकॉइन

en: Litecoin
mr: लाइटकॉइन

en: Offices
mr: कार्यालये

[ctx: office]
en: Accountant
mr: लेखापाल

[ctx: office]
en: Architect
mr: वास्तुशास्त्रज्ञ

[ctx: office]
en: Educational institution
mr: शिक्षणसंस्था

[ctx: office]
en: Employment agency
mr: सेवायोजन अभिकरण

[ctx: office]
en: Foundation
mr: प्रतिष्ठान

[ctx: office]
en: Government
mr: शासन

en: administrative
mr: प्रशासकीय

en: audit
mr: लेखापरीक्षा

en: cadaster
mr: भूनोंदपुस्तक

en: culture
mr: संस्कृती

en: customs
mr: सीमाशुल्क

en: data_protection
mr: विदासंरक्षण

en: education
mr: शिक्षण

en: environment
mr: पर्यावरण

en: healthcare
mr: आरोग्यसेवा

en: legislative
mr: वैधानिक

en: migration
mr: स्थलांतर

en: ministry
mr: मंत्रालय

en: pension_fund
mr: वेतननिधी

en: prosecutor
mr: अभियोक्‍ता

en: public_service
mr: सार्वजनिक सेवा

en: register_office
mr: नोंदणी कार्यालय

en: social_security
mr: सामाजिक सुरक्षा

en: social_services
mr: सामाजिक सेवा

en: statistics
mr: सांख्यिकी

en: tax
mr: कर

en: transportation
mr: परिवहन

[ctx: office]
en: Insurance
mr: वीमा

[ctx: office]
en: It specialist
mr: माहितीतंत्रज्ञ

[ctx: office]
en: Lawyer
mr: विधिज्ञ

[ctx: office]
en: Newspaper
mr: वृत्तपत्र

[ctx: office]
en: Non-governmental organisation (NGO)
mr: अशासकीय संस्था

[ctx: office]
en: Notary
mr: लेखप्रमाणक

[ctx: office]
en: Political party
mr: राजकीय पक्ष

[ctx: office]
en: Religion
mr: धर्म

[ctx: office]
en: Research
mr: संशोधन

[ctx: office]
en: Tax advisor
mr: करसल्लागार

[ctx: office]
en: Telecommunication
mr: दूरसंचरण

en: Craft
mr: कारागिरी

en: Beekeeper
mr: मधमाशीपालक

en: Brewery
mr: आसवणी

en: Caterer
mr: खाद्यपेयप्रबंधक

en: Electrician
mr: वीजतंत्री

en: Plumber
mr: नळकारागीर

en: Painter
mr: रंगारी

en: Carpenter
mr: सुतार

en: Photographer
mr: छायाचित्रकार

en: Handicraft
mr: हस्तव्यवसाय

en: Gardener
mr: माळी

en: Shoemaker
mr: चर्मकार

en: Blacksmith
mr: लोहार

en: Boundaries
mr: सीमा

en: Maritime
mr: सागरी

en: Political
mr: राजकीय

en: ward
mr: प्रभाग

en: National Park
mr: राष्ट्रीय उद्यान

en: Protected Area
mr: संरक्षित क्षेत्र

en: Border type
mr: सीमेचा प्रकार

en: Places
mr: ठिकाणे

en: Continent
mr: खंड

en: Country
mr: देश

[ctx: place]
en: State
mr: राज्य

en: County
mr: देश

en: City
mr: नगर

en: Village
mr: गाव

en: Farm
mr: शेत

en: Square
mr: चौक

en: Peak
mr: शिखर

en: The top (summit) of a mountain or hill.
mr: पर्वत किंवा टेकडीचे शिखर.

en: Saddle
mr: पल्याण

en: A saddle point between mountains or hills.
mr: पर्वत किंवा टेकड्यांमधील पल्याण.

en: Glacier
mr: हिमनदी

en: Volcano
mr: ज्वालामुखी

en: A volcano, either dormant, extinct or active.
mr: सुप्त, नामशेष, किंवा सक्रिय ज्वालामुखी.

en: Current Status
mr: सद्यस्थिती

en: dormant
mr: सुप्त

en: extinct
mr: नामशेष

en: stratovolcano
mr: स्तरित

en: scoria
mr: खंगार

en: Valley
mr: दरी

en: Cliff
mr: कडा

en: Island
mr: बेट

en: Islet
mr: द्वीपिका

en: Reef
mr: प्रवाली

en: coral
mr: प्रवाळ

en: oyster
mr: कालव

en: Nature
mr: निसर्ग

en: Tree
mr: झाड

en: A single tree.
mr: एक झाड.

[ctx: tree denotation]
en: agricultural
mr: शेतकी

en: Tree Row
mr: झाडांची ओळ

en: A line of trees.
mr: झाडांची ओळ.

en: Forest
mr: वन

[ctx: cutline]
en: border
mr: सीमा

[ctx: cutline]
en: hunting
mr: शिकार

en: Grassland
mr: तृणभूमी

en: Nature Reserve
mr: निसर्गारक्षण

en: Sand
mr: वाळू

en: Large area covered with sand.
mr: वाळूने आच्छादलेले मोठे क्षेत्र.

en: Rock
mr: खडक

en: Tourism attraction
mr: पर्यटन आकर्षण

en: Stone
mr: दगड

en: Land use
mr: भूवापर

en: Farmland
mr: शेतजमीन

en: Crop
mr: पीक

[ctx: crop]
en: cereal
mr: तृणधान्य

[ctx: crop]
en: corn
mr: मका

[ctx: crop]
en: grass
mr: गवत

[ctx: crop]
en: rice
mr: भात

[ctx: crop]
en: sugarcane
mr: ऊस

[ctx: crop]
en: tea
mr: चहा

[ctx: crop]
en: wheat
mr: गहू

en: Meadow
mr: कुरण

en: Orchard
mr: फळबाग

en: Trees
mr: झाडे

en: almond_trees
mr: बदामाची झाडे

en: apple_trees
mr: सफरचंदाची झाडे

en: banana_plants
mr: केळीची झाडे

en: coconut_palms
mr: नारळाची झाडे

en: oil_palms
mr: तेलताडे

en: olive_trees
mr: जैतुनाची झाडे

en: orange_trees
mr: संत्र्याची झाडे

en: plum_trees
mr: आलुबुखाराची झाडे

en: tea_plants
mr: चहाची रोपे

en: Plant Nursery
mr: रोपवाटिका

en: Salt Pond
mr: मीठागार

en: Garden
mr: बगीचा

en: Grass
mr: गवत

en: Park
mr: उद्यान

en: Religious
mr: धार्मिक

en: Cemetery
mr: स्मशानभूमी

en: Graveyard
mr: कबरस्थान

en: Cemetery sector
mr: स्मशानभूमीक्षेत्र

en: Residential Area
mr: निवासी क्षेत्र

en: Retail
mr: किरकोळ

en: Commercial
mr: वाणिज्यिक

en: Industrial
mr: औद्योगिक

[ctx: industrial]
en: depot
mr: आगार

[ctx: industrial]
en: distributor
mr: वितरक

[ctx: industrial]
en: factory
mr: कारखाना

[ctx: industrial]
en: heating_station
mr: उष्णताकेंद्र

[ctx: industrial]
en: mine
mr: खाण

[ctx: industrial]
en: oil
mr: तेल

[ctx: industrial]
en: port
mr: बंदर

[ctx: industrial]
en: salt_pond
mr: मीठागार

[ctx: industrial]
en: shipyard
mr: नौनिर्मितिस्थान

[ctx: industrial]
en: slaughterhouse
mr: कत्तलखाना

[ctx: industrial]
en: warehouse
mr: वखार

en: Military
mr: सैनिकी

en: Quarry
mr: दगडखाण

en: Alternative name
mr: पर्यायी नाव

en: Historical name
mr: ऐतिहासिक नाव

en: Local name
mr: स्थानिक नाव

en: Regional name
mr: क्षेत्रीय नाव

en: National name
mr: राष्ट्रीय नाव

en: International name
mr: आंतरराष्ट्रीय नाव

en: Address
mr: पत्ता

en: Numbering scheme
mr: अंकयोजना

en: odd
mr: विषम

en: even
mr: सम

en: actual
mr: वास्तविक

en: Image
mr: प्रतिमा

en: Boundary
mr: सीमा

en: Boundary type
mr: सीमेचा प्रकार

en: maritime
mr: सागरी

en: national_park
mr: राष्ट्रीय उद्यान

en: political
mr: राजकीय

en: Sub area
mr: उपक्षेत्र

en: Site
mr: स्थळ

en: Site name
mr: स्थळाचे नाव

en: perimeter of the site
mr: स्थळाची परिमिती

en: members of site
mr: स्थळाचे सदस्य

en: Turn Restriction
mr: वळणनिर्बंध

en: Restriction
mr: निर्बंध

en: no_left_turn
mr: डावे वळण नाही

en: no_right_turn
mr: उजवे वळण नाही

en: no_straight_on
mr: सरळ नाही

en: no_u_turn
mr: उलट वळण नाही

en: only_right_turn
mr: फक्त उजवे वळण

en: only_left_turn
mr: फक्त डावे वळण

en: only_straight_on
mr: फक्त सरळ

en: from way
mr: ''पासून'' मार्ग

en: via node or ways
mr: ''मार्गे'' गाठी किंवा मार्ग

en: to way
mr: ''पर्यंत'' मार्ग

en: check
mr: तपासणी

en: maxheight
mr: कमाल उंची

en: maxspeed
mr: कमाल वेग

en: maxweight
mr: कमाल वजन

en: mindistance
mr: किमान अंतर

en: toll
mr: पथकर

en: member
mr: सदस्य

en: house
mr: घर

en: Waterway
mr: जलमार्ग

en: {0} without {1}
mr: {1} शिवाय {0}

en: {0} = {1}; remove {0}
mr: {0} = {1}; {0} हटवा

en: Definition of {0} is unclear
mr: {0}ची व्याख्या अस्पष्ट आहे

en: numerical key
mr: संख्यात्मक कळ

en: km/h
mr: किमी ताशी

en: Dxf Import
mr: DxF आयात

en: Markers of
mr: ह्याची चिन्हांकने

en: Error in line
mr: ओळीत दोष

en: Missing audio file
mr: गहाळ श्राव्यसंचिका

en: Commands
mr: समादेश

en: No command found
mr: समादेश सापडला नाही

en: Aborted
mr: त्यागले

en: nodes
mr: गाठी

en: ways
mr: मार्ग

en: relations
mr: संबंध

en: OSM objects
mr: OSM वस्तू

en: Can not draw outside of the world.
mr: जगाबाहेर रेखाटू शकत नाही.

en: Filename
mr: संचिकानाम

en: Invalid URL {0}
mr: अग्राह्य URL {0}

en: Importing...
mr: आयातत आहे...

en: Import primitives
mr: आदिम आयाता

en: Import dxf
mr: dxf आयाता

en: Scale:
mr: प्रमाण:

en: unit(s) =
mr: एकक =

en: m
mr: मी.

en: Min
mr: किमान

en: Avrg
mr: सरासरी

en: Max
mr: कमाल

en: Dist
mr: अंतर

en: Save as is
mr: आहे तसे साठवा

en: Line information
mr: रेषेची माहिती

en: Guess values for
mr: ह्यासाठी मूल्ये अनुमाना

en: Address has no city
mr: पत्त्यात नगर नाही

en: Address has no country
mr: पत्त्यात देश नाही

en: Assign to
mr: ह्याला नियोजा

en: No name
mr: नाव नाही

en: Complete Addresses
mr: पूर्ण पत्ते

en: Incomplete Addresses
mr: अपूर्ण पत्ते

en: Selected Addresses
mr: निवडलेले पत्ते

en: items
mr: बाबी

en: no items
mr: बाबी नाहीत

[ctx: address]
en: City
mr: नगर

en: Convert to relation.
mr: संबंधात रूपांतरा.

en: Create address relation for
mr: ह्यासाठी पत्त्याचा संबंध बनवा

en: Guessing address values
mr: पत्त्यांची मूल्ये अनुमानत आहे

en: House Number Editor
mr: घरक्रमांकसंपादक

en: Layer Properties
mr: थराचे गुणधर्म

en: Error while creating image layer: {0}
mr: प्रतिमांचा थर बनवताना दोष: {0}

en: Import image
mr: प्रतिमा आयाता

en: Display hour when the picture was taken
mr: छायाचित्र काढल्याचा तास दर्शवा

en: Forward
mr: पुढे

en: Export all images
mr: सर्व प्रतिमा निर्याता

en: Export selected sequence
mr: निवडलेला अनुक्रम निर्याता

en: Export selected images
mr: निवडलेल्या प्रतिमा निर्याता

en: Select a directory
mr: निर्देशिका निवडा

en: Copy key
mr: प्रतवण्याची कळ

en: Image key
mr: प्रतिमेची कळ

en: image has no key
mr: प्रतिमेला कळ नाही

en: {0} images in {1} sequences
mr: {1} अनुक्रमांत {0} प्रतिमा

en: No images found
mr: कोणत्याही प्रतिमा सापडल्या नाहीत

en: {0} images in total
mr: एकूण {0} प्रतिमा

en: Walk mode
mr: चालण्याची रीत

en: No image selected
mr: कोणतीही प्रतिमा निवडलेली नाही

en: Next picture
mr: पुढील चित्र

en: Shows the next picture in the sequence
mr: अनुक्रमातील पुढील चित्र दाखवते

en: Previous picture
mr: मागील चित्र

en: Shows the previous picture in the sequence
mr: अनुक्रमातील मागील चित्र दाखवते

en: Stops the walk.
mr: चाल थांबवते.

en: Play
mr: चालवा

en: Pause
mr: विरामवा

en: Pauses the walk.
mr: चाल विरामवते.

en: Follow selected image
mr: निवडलेली प्रतिमा अनुसरा

en: Go forward
mr: पुढे जा

en: everything in the visible area
mr: दृश्य क्षेत्रातील सर्वकाही

en: Save layer...
mr: थर साठवा...

en: Choose key
mr: कळ निवडा

en: apply {0}
mr: {0} उपयोजा

en: There is something wrong in the value near:
mr: ह्याजवळील मूल्यात काहीतरी चूक आहे:

en: Info: {0}
mr: माहिती: {0}

en: Select an option
mr: पर्याय निवडा

en: New picture layer from file...
mr: संचिकेपासून चित्राचा नवा थर...

en: Moved
mr: हलवले

en: Rotated
mr: फिरवले

en: PicLayer: {0}
mr: चित्रथर: {0}

en: Could not select layer!
mr: थर निवडू शकले नाही!

en: help
mr: साहाय्य

en: Point 2 to Point 3 (meter):
mr: बिंदु २ ते बिंदु ३ (मीटर):

en: Reference Name:
mr: संदर्भाचे नाव:

en: Run
mr: चालवा

en: Point 1 to Point 2 (meter):
mr: बिंदु १ ते बिंदु २ (मीटर):

en: defined
mr: व्याख्यात

en: accept
mr: स्वीकारा

en: reset
mr: पुनर्स्ठापा

en: Could not find the map object.
mr: नकाशाची वस्तू सापडवू शकले नाही.

en: Nothing in clipboard
mr: कात्रणफलकावर काहीही नाही

en: Odd
mr: विषम

en: Even
mr: सम

en: Alphabetic
mr: अक्षरात्मक

en: Numeric
mr: संख्यात्मक

en: Actual
mr: वास्तविक

en: Relation: {0}
mr: संबंध: {0}

en: Increment:
mr: संवृद्धी:

en: Starting #:
mr: सुरुवातीचा क्र.:

en: Ending #:
mr: शेवटचा क्र.:

en: City:
mr: नगर:

en: State:
mr: राज्य:

en: Country:
mr: देश:

en: Full Address:
mr: पूर्ण पत्ता:

en: Optional Information:
mr: वैकल्पिक माहिती:

en: Align Way Segments
mr: मार्गांचे खंड संरेखा

en: Align way segment
mr: मार्गाचा खंड संरेखा

en: Align Way Segments: Modes
mr: मार्गांचे खंड संरेखा: रीती

en: Length preserved
mr: लांबी परिरक्षली

en: Angle preserved
mr: कोन परिरक्षला

en: Align with:
mr: ह्याबरोबर संरेखा:

en: Align Ways
mr: मार्ग संरेखा

en: I''m ready!
mr: मी तयार आहे!

en: Don''t show this again
mr: हे पुन्हा दाखवू नका

en: What''s new...
mr: नवे काय आहे...

en: Browser not supported.
mr: न्याहाळक समर्थित नाही.

en: Building address
mr: इमारतीचा पत्ता

en: empty
mr: रिक्त

en: House number:
mr: घरक्रमांक:

en: Building:
mr: इमारत:

en: Source:
mr: स्रोत:

en: Name:
mr: नाव:

en: Area Selection
mr: क्षेत्राची निवड

en: Something went wrong!
mr: काहीतरी चुकले!

en: Duplicate Address
mr: दुबारलेला पत्ता

en: Knife tool
mr: सुरीचे साधन

en: Split way.
mr: मार्ग विभागा.

en: Create building
mr: इमारत बनवा

en: Set buildings size
mr: इमारतीचा आकार स्थापा

en: Use Address dialog
mr: पत्त्याचा संवाद वापरा

en: Circle
mr: वर्तुळ

en: Rectangle
mr: आयत

en: Advanced...
mr: प्रगत...

en: Draw buildings
mr: इमारती रेखाटा

en: Set width of the building
mr: इमारतीची रुंदी स्थापा

en: Change the current projection
mr: सद्य प्रक्षेप बदला

en: (optional)
mr: (वैकल्पिक)

en: Change location
mr: स्थान बदला

en: Save image as...
mr: प्रतिमा अशी साठवा...

en: PNG files (*.png)
mr: PNG संचिका (*.png)

en: GeoTiff files (*.tif)
mr: GeoTiff संचिका (*.tiff)

en: on polygon
mr: बहुबहुभुजावर

en: Next no
mr: पुढील क्रमांक

en: Enter addresses
mr: पत्ते प्रवेशवा

en: Adjust WMS
mr: WMS समायोजा

en: Objects:
mr: वस्तू:

en: address
mr: पत्ता

en: locality
mr: परिसर

en: Recipient
mr: प्रेष्य

en: Layers:
mr: थर:

en: Choose from...
mr: ह्यांतून निवडा...

en: Create buildings
mr: इमारती बनवा

en: Image already loaded
mr: प्रतिमा आधीच लादलेली आहे

en: East
mr: पूर्व

en: I use the mouse
mr: मी मूषक वापरतो

en: Set {0} Lambert coordinates
mr: {0} लँबर्ट सहनिर्देशक स्थापा

en: Next ->
mr: पुढील ->

en: <- Previous
mr: <- मागील

en: Changeset viewer
mr: बदलसंचदर्शक

en: Open changeset Viewer window.
mr: बदलसंचदर्शकाची खिडकी उघडा

en: Get changeset in the area
mr: क्षेत्रातील बदलसंच मिळवा

en: Fill a changeset id!
mr: बदलसंचाचा ओळखांक भरा!

en: Open in OSM
mr: OSMमध्ये उघडा

en: Layer to draw OSM error
mr: OSM दोष रेखाटण्यासाठी थर

en: Use
mr: वापरा

en: Please select a scheme to use.
mr: कृपया वापरण्यासाठी योजना निवडा.

en: Color Scheme
mr: रंगयोजना

en: Color Schemes
mr: रंगयोजना

en: Matches
mr: जुळण्या

en: Reference only
mr: फक्त संदर्भ

en: Subject only
mr: फक्त विषय

en: Matches ({0})
mr: जुळण्या ({0})

en: Reference only ({0})
mr: फक्त संदर्भ ({0})

en: Subject only ({0})
mr: फक्त विषय ({0})

en: Remove selected matches
mr: निवडलेल्या जुळण्या हटवा

en: Remove ({0})
mr: हटवा ({0})

en: Finding matches
mr: जुळण्या शोधत आहे

en: Remove {0} unmatched objects
mr: न जुळलेल्या {0} वस्तू हटवा

en:  Max:
mr:  कमाल:

en: Weight
mr: वजन

en: Standard Distance
mr: मानक अंतर

en: below
mr: खाली

en: Maximum Distance
mr: कमाल अंतर

en: Centroid Distance
mr: प्रकेंद्रीय अंतर

en: Matching
mr: जुळवणे

en: Filtering
mr: गाळणे

en: except
mr: व्यतिरिक्त

en: Simple Example
mr: सोपे उदाहरण

en: Advanced Example
mr: प्रगत उदाहरण

en: Reference:
mr: संदर्भ:

en: Subject:
mr: विषय:

en: Empty selection
mr: निवड रिकवा

en: Freeze reference selection
mr: संदर्भाची निवड गोठवा

en: One to One
mr: एकास एक

en: Distance
mr: अंतर

en: Standard
mr: मानक

en: Centroid
mr: प्रकेंद्र

en: Hausdorff
mr: हाउसडॉर्फ

en: Requires restart
mr: पुनरारंभणे आवश्यक

en: Coordinates imported:
mr: आयातलेले सहनिर्देशक:

en: Format errors:
mr: प्रारूपाचा दोष:

en: External tool error
mr: बाह्य साधनाचा दोष

en: exttool:{0}
mr: बाह्यसाधन:{0}

en: External Tool: {0}
mr: बाह्य साधन: {0}

en: Edit tool
mr: संपादनसाधन

en: External tools
mr: बाह्य साधने

en: Delete tool "{0}"?
mr: साधन "{0}" वगळायचे?

en: New tool...
mr: नवीन साधन...

en: Install
mr: प्रतिष्ठापा

en: Public
mr: सार्वजनिक

en: {0} user | {0} users
mr[0]: {0} उपयोक्ता
mr[1]: {0} उपयोक्ते

en: Port:
mr: द्वार:

en: Import
mr: आयाता

en: No ruleset has been selected!
mr: नियमसंच निवडलेला नाही!

en: No ruleset
mr: नियमसंच नाही

en: File not found:
    {0}
mr: संचिका सापडली नाही:
    {0}

en: File not found:
mr: संचिका सापडली नाही:

en: end nodes
mr: अंत्य गाठी

en: Ruleset:
mr: नियमसंच:

en: Parameters:
mr: प्रमाणके:

en: Coloring:
mr: रंग:

en: Graphview
mr: आलेखदृश्य

en: Ruleset
mr: नियमसंच

en: Vehicle
mr: वाहन

en: Node color
mr: गाठीचा रंग

en: Arrow color
mr: बाणाचा रंग

en: Choose node color
mr: गाठीचा रंग निवडा

en: Choose arrow color
mr: बाणाचा रंग निवडा

en: Choose arrowhead fill color
mr: बाणाग्राच्या भरणीचा रंग निवडा

en: Imagery XML Files
mr: प्रतिमावलीच्या XML संचिका

en: Save Imagery XML file
mr: प्रतिमावलीची XML संचिका साठवा

en: Export tiles
mr: फरशा निर्याता

en: Export Tiles
mr: फरशा निर्याता

en: Cache name:
mr: सयीचे नाव:

en: Object count:
mr: वस्तूंची संख्या:

en: Export directory:
mr: निर्यातेची निर्देशिका:

en: No export directory set.
mr: निर्यातेची निर्देशिका स्थापलेली नाही.

en: Change Color
mr: रंग बदला

en: Offset Information
mr: अवस्थानाची माहिती

en: Imagery ID
mr: प्रतिमावलीचा ओळखांक

en: Determined right here
mr: येथेच निर्धारले

en: Determined {0} away
mr: {0} लांब निर्धारले

en: Reason
mr: कारण

en: Normal
mr: सामान्य

en: Rotate 90
mr: ९०° फिरवा

en: Rotate 180
mr: १८०° फिरवा

en: Rotate 270
mr: २७०° फिरवा

en: WayPoint Image
mr: मार्गबिंदुची प्रतिमा

en: Imported Images
mr: आयातलेल्या प्रतिमा

en: Next image
mr: पुढील प्रतिमा

en: Previous image
mr: मागील प्रतिमा

en: Rotate left
mr: डावीकडे फिरवा

en: Rotate image left
mr: प्रतिमा डावीकडे फिरवा

en: Rotate right
mr: उजवीकडे फिरवा

en: Rotate image right
mr: प्रतिमा उजवीकडे फिरवा

en: Vertical layer:
mr: उदग्र थर:

en: Structure type:
mr: संरचनेचा प्रकार:

en: Relation-Error
mr: संबंध-दोष

en: Show Help-Browser.
mr: साहाय्यन्याहाळक दाखवा.

en: Level name
mr: पातळीचे नाव

en: OUTER
mr: बहिस्थ

en: INNER
mr: अंतस्थ

en: InfoMode
mr: माहिती-रीत

en: GPX info mode
mr: GPX माहिती-रीत

en: Delete this
mr: हे वगळा

en: Check
mr: तपासा

en: Search
mr: शोधा

en: Check the direction
mr: दिशा तपासा

en: Correct
mr: बरोबर

en: Wrong
mr: चूक

en: Direction of river is correct.
mr: नदीची दिशा बरोबर आहे.

en: Direction of river is wrong.
mr: नदीची दिशा चुकीची आहे.

en: Ignore direction of this way.
mr: ह्या मार्गाची दिशा दुर्लक्षा.

en: No more directions to check!
mr: तपासण्यासाठी आणखी दिशा नाहीत!

en: Way Info
mr: मार्गाची माहिती

en: Speed
mr: वेग

en: Show
mr: दाखवा

en: Unknown
mr: अज्ञात

en: Measured values
mr: मापलेली मूल्ये

en: Open the measurement window.
mr: मापनाची खिडकी उघडा.

en: Path Length
mr: पथाची लांबी

en: Selection Length
mr: निवडीची लांबी

en: Selection Area
mr: निवडीचे क्षेत्रफळ

en: Selection Radius
mr: निवडीची त्रिज्या

en: Angle
mr: कोन

en: Angle between two selected Nodes
mr: निवडलेल्या दोन गाठींमधील कोन

en: Layer to make measurements
mr: मोजमापणीसाठी थर

en: measurement mode
mr: मापनाची रीत

en: Michigan Left
mr: मिशिगन लेफ्ट

en: No, just keep it
mr: नाही, फक्त ठेवा

en: Finish
mr: संपवा

en: {0}/Username
mr: {0}/उपयोक्तानाम

en: {0}/Password
mr: {0}/परवलीचा शब्द

en: username
mr: उपयोक्तानाम

en: password
mr: परवलीचा शब्द

en: oauth key
mr: oauth किल्ली

en: oauth secret
mr: oauth गुपित

en: Save user and password ({0})
mr: उपयोक्तानाम आणि परवलीचा शब्द साठवा ({0})

en: Use {0}
mr: {0} वापरा

en: Invalid changeset id: {0}
mr: बदलसंचाचा अग्राह्य ओळखांक: {0}

en: License URL not available: {0}
mr: अनुज्ञप्तीची URL अनुपलब्ध: {0}

en: OpenData preferences
mr: ओपनडेटा पसंत्या

en: License Agreement
mr: अनुज्ञप्तीचे संमतिपत्र

en: Accept
mr: स्वीकारा

en: Refuse
mr: नकारा

en: View the full text of this license
mr: ह्या अनुज्ञप्तीचा पूर्ण मजकूर वाचा

en: Search:
mr: शोध:

en: Tools
mr: साधने

en: XAPI server:
mr: XAPI सेवक:

en: View full text
mr: पूर्ण मजकूर पहा

en: File to load
mr: लादावयाची संचिका

en: 7Zip Files
mr: 7Zip संचिका

en: Reading 7Zip file...
mr: 7Zip संचिका वाचत आहे...

en: Zip Files
mr: Zip संचिका

en: Reading Zip file...
mr: Zip संचिका वाचत आहे...

en: Warning: CRS not found
mr: ताकीद: CRS सापडले नाही

en: CSV files
mr: CSV संचिका

en: ODS files
mr: ODS संचिका

en: No valid coordinates have been found.
mr: कोणतेही ग्राह्य सहनिर्देशक सापडलेले नाहीत.

en: XLS files
mr: XLS संचिका

en: View License
mr: अनुज्ञप्ती पहा

en: Open Visible...
mr: दृश्यमान उघडा...

en: Open only files that are visible in current view.
mr: केवळ सद्य दृश्यात दृश्यमान असलेल्या संचिका उघडा.

en: Open in browser {0}
mr: {0} न्याहाळकात उघडा

en: Object Id
mr: वस्तूचा ओळखांक

en: Version
mr: आवृत्ती

en: Images
mr: प्रतिमा

en: East:
mr: पश्चिम:

en: North:
mr: उत्तर:

en: Please select exactly one node.
mr: कृपया एकच गाठ निवडा.

en: Check numbers
mr: संख्या तपासा

en: Projection of the PDF-Document
mr: PDF अभिलेखाचा प्रक्षेप

en: Projection:
mr: प्रक्षेप:

en: Show target
mr: लक्ष्य दर्शवा

en: Finished
mr: संपले

en: Load preview ...
mr: पूर्वावलोकन लादा ...

en: PDF preview:
mr: PDF पूर्वावलोकन:

en: PDF files
mr: PDF संचिका

en: Import PDF
mr: PDF आयाता

en: OSM files
mr: OSM संचिका

en: Could not parse color
mr: रंग पदच्छेदू शकले नाही

en: Parsing file
mr: संचिका पदच्छेदत आहे

en: File not found.
mr: संचिका सापडली नाही.

en: Error while parsing: {0}
mr: पदच्छेदताना दोष: {0}

en: Removing parallel segments
mr: समांतर खंड हटवत आहे

en: Joining nodes
mr: गाठी जोडत आहे

en: Joining adjacent segments
mr: लगतचे खंड जोडत आहे

en: Removing small objects
mr: लहान वस्तू काढत आहे

en: Removing large objects
mr: मोठ्या वस्तू काढत आहे

en: Building JOSM layer
mr: JOSM थर बांधत आहे

en: Saving to file.
mr: संचिकेत साठवत आहे.

en:  Writing to file
mr:  संचिकेत लिहीत आहे

en: Debug info
mr: दोषनिवारणाची माहिती

en: Remove objects smaller than
mr: ह्यापेक्षा लहान वस्तू हटवा

en: Remove objects larger than
mr: ह्यापेक्षा मोठ्या वस्तू हटवा

en: Only this color
mr: फक्त हा रंग

en: Remove parallel lines
mr: समांतर रेषा हटवा

en: Color/width change
mr: रंग/लांबीत बदल

en: Single segments
mr: एकटे खंड

en: User Interface
mr: उपयोक्ता आंतरपृष्ठ

en: Parsing PDF
mr: PDF पदच्छेदत आहे

en: Read error:
mr: वाचनदोष:

en: Write error:
mr: लेखनदोष:

en: change file modification time:
mr: संचिकेच्या फेरबदलाची वेळ बदला:

en: to gps time
mr: GPS वेळेत

en: Could not read mtime.
mr: mtime वाचू शकले नाही.

en: Could not write mtime.
mr: mtime लिहू शकले नाही.

en: File could not be deleted!
mr: संचिका वगळू शकले नाही!

en: Could not rename file!
mr: संचिका पुनर्नामू शकले नाही!

en: Could not rename file {0} to {1}!
mr: {0} ही संचिका {1} अशी पुनर्नामू शकले नाही!

en: Could not delete temporary file!
mr: तात्पुरती संचिका वगळू शकले नाही!

en: Adjust photos
mr: छायाचित्रे समायोजा

en: coordinates
mr: सहनिर्देशक

en: Latitude and longitude
mr: अक्षांश आणि रेखांश

en: altitude
mr: उच्चता

en: Altitude:
mr: उच्चता:

en: speed
mr: वेग

en: positive number or empty
mr: धन संख्या किंवा रिक्त

en: Speed:
mr: वेग:

en: direction
mr: दिशा

en: range -360.0 .. 360.0, or empty
mr: पल्ला -३६०.० .. ३६०.०, किंवा रिक्त

en: Direction:
mr: दिशा:

en: Edit coordinates in separate editor
mr: सहनिर्देशक वेगळ्या संपादकात संपादा

en: Edit Image Coordinates
mr: प्रतिमेचे सहनिर्देशक संपादा

en: Point info
mr: बिंदुची माहिती

en: Point info.
mr: बिंदुची माहिती.

en: PointInfo
mr: बिंदुची माहिती

en: Print...
mr: छापा...

en: Print the map
mr: नकाशा छापा

en: Print the Map
mr: नकाशा छापा

en: Printer
mr: मुद्रक

en: Media
mr: माध्यमे

en: Map information
mr: नकाशाची माहिती

en: Print
mr: छापा

en: Printing stopped
mr: छापणे थांबले

en: Printing has failed.
mr: छापणे अयशस्वी.

en: [ID] {0}
mr: [ओळखांक] {0}

en: Stops
mr: थांबे

en: Name/Id
mr: नाव/ओळखांक

en: Find
mr: शोधा

en: Mark
mr: चिन्हांका

en: Ref
mr: संदर्भ

en: moved
mr: हलवलेले

en: Invalid value
mr: अग्राह्य मूल्य

en: HH:MM:SS.sss
mr: ताता:मिमि:सेसे.सेसेसे

en: Time window
mr: वेळेची खिडकी

en: Move Threshold
mr: हलवण्याची देहली

en: Catch
mr: झेला

en: Join
mr: जोडा

en: Create Stops from GPX
mr: GPXपासून थांबे बनवा

en: State
mr: स्थिती

en: pending
mr: प्रलंबित

en: [incomplete]
mr: [अपूर्ण]

en: [empty way]
mr: [रिक्त मार्ग]

en: Stopname
mr: थांब्याचे नाव

en: GPX File Trouble
mr: GPX संचिकेचा बिघाड

en: unnamed
mr: अनामिक

en: Filters
mr: गाळण्या

en: Choose Filter
mr: गाळणी निवडा

en: Relation Toolbox
mr: संबंधांचा साधनदंड

en: Open relation/multipolygon editor panel
mr: संबंध/बहुभुज संपादकपटल उघडा

en: Specify role
mr: भूमिका विनिर्देशा

en: Change role
mr: भूमिका बदला

en: Enter role for selected members
mr: निवडलेल्या सदस्यांसाठी भूमिका प्रवेशवा

en: Relation Toolbox: {0}
mr: संबंधांचा साधनदंड: {0}

en: another...
mr: इतर...

en: Create a relation from selected objects
mr: निवडलेल्या वस्तूंपासून संबंध बनवा

en: Choose a type for the relation:
mr: संबंधाचा प्रकार निवडा:

en: Delete relation
mr: संबंध वगळा

en: Duplicate relation
mr: संबंध दुबारा

en: Open relation editor for the chosen relation
mr: निवडलेल्या संबंधासाठी संबंधसंपादक उघडा

en: Find a relation
mr: संबंध शोधा

en: Reconstruct polygon
mr: बहुभुज पुनर्बांधा

en: Reconstruct polygons from relation {0}
mr: {0} ह्या संबंधापासून बहुभुज पुनर्बांधा

en: Reconstruct route
mr: मार्ग पुनर्बांधा

en: Open relation wiki page
mr: संबंधाचे विकी पान उघडा

en: Select relation in main selection.
mr: मुख्य निवडीत संबंध निवडा.

en: Relation does not have name
mr: संबंधाला नाव नाही

en: Revert changeset fully
mr: बदलसंच पूर्णतः प्रत्यावर्ता

en: Revert selection only
mr: फक्त निवड प्रत्यावर्ता

en: Revert changeset
mr: बदलसंच प्रत्यावर्ता

en: Revert
mr: प्रत्यावर्ता

en: Changeset {0}: {1}
mr: बदलसंच {0}: {1}

en: Reverting...
mr: प्रत्यावर्तत आहे...

en: Revert changesets
mr: बदलसंच प्रत्यावर्ता

en: Reverting changeset {0}
mr: बदलसंच {0} प्रत्यावर्तत आहे

en: See {0}
mr: {0} पहा

en: Revert changeset {0}
mr: बदलसंच {0} प्रत्यावर्ता

en: Partially revert changeset {0}
mr: बदलसंच {0} अंशतः प्रत्यावर्ता

en: signs
mr: चिन्हे

en: Change Properties
mr: गुणधर्म बदला

en: Show all signs
mr: सर्व चिन्हे दाखवा

en: Belgium
mr: बेल्जियम

en: Spain
mr: स्पेन

en: Germany
mr: जर्मनी

en: Poland
mr: पोलंड

en: Slovakia
mr: स्लोव्हाकिया

en: Sign {0}
mr: चिन्ह {0}

en: Additional sign {0}
mr: अतिरिक्त चिन्ह {0}

en: Criteria
mr: निकष

en: Shortest
mr: र्‍हस्वतम

en: Fastest
mr: शीघ्रतम

en: Ignore oneways
mr: एकेरी मार्ग दुर्लक्षा

en: Reverse route
mr: मार्ग उलटवा

en: Reconstruct Graph
mr: आलेख पुनर्बांधा

en: Enter weight values
mr: वजनाची मूल्ये प्रवेशवा

en: New value for {0}
mr: {0}साठी नवे मूल्य

en: Please enter the user name of your SDS account
mr: कृपया आपल्या SDS खात्याचे उपयोक्तानाम प्रवेशवा

en: Please enter the password of your SDS account
mr: कृपया आपल्या SDS खात्याचा परवलीचा शब्द प्रवेशवा

en: Load...
mr: लादा...

en: Loading files
mr: संचिका लादत आहे

en: Information about SDS.
mr: SDSबद्दल माहिती.

en: About SDS...
mr: SDSबद्दल...

en: Server
mr: सेवक

en: SDS server URL
mr: SDS सेवक URL

en: SDS username
mr: SDS उपयोक्तानाम

en: SDS password
mr: SDS परवलीचा शब्द

en: Save...
mr: साठवा...

en: Save SDS file
mr: SDS संचिका साठवा

en: No object selected
mr: कोणतीही वस्तू निवडलेली नाही

en: SeaChart Editor
mr: SeaChart संपादक

en: Select only one object
mr: फक्त एक वस्तू निवडा

en: Select a map object
mr: नकाशावरील वस्तू निवडा

en: Please enter minimal distance in metres
mr: कृपया मीटरमध्ये किमान अंतर प्रवेशवा

en: Rotate Mode:
mr: फिरवण्याची रीत:

en: Clockwise
mr: अनुघटी

en: Counter Clockwise
mr: प्रतिघटी

en: Rotate
mr: फिरवा

en: Align building
mr: इमारत संरेखा

en: Select building
mr: इमारत निवडा

en: Select road
mr: रस्ता निवडा

en: Min Distance:
mr: किमान अंतर:

en: Delete unnecessary nodes from an area.
mr: क्षेत्रातून अनावश्यक गाठी वगळा.

en: Yes, delete nodes
mr: होय, गाठी वगळा

en: The selected way has nodes outside of the downloaded data region. | The selected ways have nodes outside of the downloaded data region.
mr[0]: निवडलेल्या मार्गाच्या गाठी अधोभारलेल्या विदाच्या क्षेत्राच्या बाहेर आहेत.
mr[1]: निवडलेल्या मार्गांच्या गाठी अधोभारलेल्या विदाच्या क्षेत्राच्या बाहेर आहेत.

en: Do you want to delete them anyway?
mr: तुम्हाला ते तरीही वगळायचे आहेत का?

en: Angle Threshold
mr: कोनाची देहली

en: Angle Factor
mr: कोनाचा गुणक

en: Area Threshold
mr: क्षेत्राची देहली

en: Area Factor
mr: क्षेत्राचा गुणक

en: Distance Threshold
mr: अंतरची देहली

en: Distance Factor
mr: अंतराचा गुणक

en: SeaMap Editor
mr: SeaMap संपादक

en: OSM Export
mr: OSM निर्यात

en: SUMO Export
mr: SUMO निर्यात

en: Surveyor...
mr: सर्वेक्षक...

en: Open surveyor tool.
mr: सर्वेक्षक साधन उघडा.

en: Surveyor
mr: सर्वेक्षक

en: Could not read surveyor definition: {0}
mr: सर्वेक्षकाची व्याख्या वाचू शकले नाही: {0}

en: Error parsing {0}: {1}
mr: {0} पदच्छेदताना दोष: {1}

en: Surveyor waypoint layer
mr: सर्वेक्षक मार्गबिंदूंचा थर

en: {0} start
mr: {0} सुरुवात

en: {0} end
mr: {0} शेवट

en: Presets
mr: पूर्वस्थापने

en: Group
mr: गट

en: Item
mr: बाब

en: Search:
mr: शोध:

en: Lowest Number
mr: लघुतम संख्या

en: Highest Number
mr: महत्तम संख्या

en: List of Numbers
mr: संख्यांची यादी

en: Even/Odd
mr: सम/विषम

en: Lowest number
mr: लघुतम संख्या

en: Highest number
mr: महत्तम संख्या

en: {0} must be greater than 0
mr: {0} ० पेक्षा मोठा असला पाहिजे

en: {0} is not a number
mr: {0} ही संख्या नाही

en: Cannot reverse!
mr: उलटवू शकत नाही!

en: Mark all
mr: सर्व चिन्हांका

en: Browse
mr: न्याहाळा

en: Browse map with left button
mr: डाव्या गुंडीने नकाशा न्याहाळा

en: Mode:
mr: रीत:

en: Threshold:
mr: देहली:

en: Points per circle:
mr: प्रत्येक वर्तुळात बिंदू:

en: Parameter:
mr: प्रमाणक:

en: Check
mr: तपासा

en: Sign
mr: स्वाक्षरा

en: Dialog
mr: संवाद

en: {0} Signatures found.
mr: {0} स्वाक्षर्‍या सापडल्या

en: Signature Info
mr: स्वाक्षरीची माहिती

en: Create new Key
mr: नवीन किल्ली बनवा

en: Survey
mr: सर्वेक्षण

en: Aerial Photography
mr: आकाशीय छायाचित्रण

en: never
mr: कधीही नाही

en: Unidirectional road
mr: एकेरी रस्ता

en: Build unidirectional road
mr: एकेरी रस्ता बांधा

en: Bidirectional road
mr: दुहेरी रस्ता

en: Build bidirectional road
mr: दुहेरी रस्ता बांधा

en: Both way lane
mr: दुहेरी मार्गिका

en: Backward
mr: मागे

en: Both way
mr: दोन्ही बाजूंनी

en: Number of lanes
mr: मार्गिकांची संख्या

en: Directional
mr: दिशात्मक

en: Turn lanes
mr: वळणमार्गिका

en: No such lane.
mr: अशी मार्गिका नाही.

en: Edit turn relations and lane lengths for selected node.
mr: निवडलेल्या गाठीसाठी वळणाचे संबंध आणि मार्गिकांच्या लांब्या संपादा.

en: Turn Lanes
mr: वळणमार्गिका

en: Edit turn lanes
mr: वळणमार्गिका संपादा

en: Left-hand traffic direction:
mr: डाव्या हाताच्या वाहतुकीची दिशा:

en: Delete lane.
mr: मार्गिका वगळा.

en: Delete turn.
mr: वळण वगळा.

en: Create/Edit turn restriction...
mr: वळणनिर्बंध बनवा/संपादा...

en: Create or edit a turn restriction.
mr: वळणनिर्बंध बनवा किंवा संपादा.

en: Type:
mr: प्रकार:

en: From:
mr: पासून:

en: To:
mr: पर्यंत:

en: Vias:
mr: मार्गे:

en: Copy to the clipboard
mr: कात्रणफलकावर प्रतवा

en: Create a new turn restriction in layer ''{0}''
mr: ''{0}'' ह्या थरात नवीन वळणनिर्बंध बनवा

en: Edit a new turn restriction in layer ''{0}''
mr: ''{0}'' ह्या थरात नवीन वळणनिर्बंध संपादा

en: Delete this turn restriction
mr: हा वळणनिर्बंध वगळा

en: Select this turn restriction
mr: हा वळणनिर्बंध निवडा

en: {0} warning | {0} warnings
mr[0]: {0} ताकीद
mr[1]: {0} ताकीदी

en: no issues
mr: समस्या नाहीत

en: please select a way
mr: कृपया मार्ग निवडा

en: Delete from turn restriction
mr: वळणनिर्बंधातून वगळा

en: Accept the currently selected way
mr: सध्या निवडलेला मार्ग स्वीकारा

en: Create new turn restriction
mr: नवीन वळणनिर्बंध बनवा

en: No Right Turn
mr: उजवे वळण नाही

en: No Left Turn
mr: डावे वळण नाही

en: No U-Turn
mr: उलट वळण नाही

en: No Straight On
mr: सरळ नाही

en: Only Right Turn
mr: फक्त उजवे वळण

en: Only Left Turn
mr: फक्त डावे वळण

en: Only Straight On
mr: फक्त सरळ

en: please select a turn restriction type
mr: कृपया वळणनिर्बंधाचा प्रकार निवडा

en: Select the vehicle types this turn restriction is <strong>not</strong> applicable for.
mr: हा वळणनिर्बंध लागू <strong>नाही</strong> असे वाहनप्रकार निवडा.

en: Public Service Vehicles
mr: सार्वजनिक सेवेची वाहने

en: Use standard exceptions
mr: मानक अपवाद वापरा

en: Use non-standard exceptions
mr: मानकेतर अपवाद वापरा

en: Remove the currently selected vias
mr: सध्या निवडलेले ''मार्गे'' हटवा

en: Move the selected vias down by one position
mr: निवडलेले ''मार्गे'' एक स्थान खाली सरकवा

en: Move the selected vias up by one position
mr: निवडलेले ''मार्गे'' एक स्थान वर सरकवा

en: Copy the selected vias to the clipboard
mr: निवडलेले ''मार्गे'' कात्रणफलकावर प्रतवा

[ctx: turnrestrictions]
en: From:
mr: पासून:

[ctx: turnrestriction]
en: To:
mr: पर्यंत:

en: Turn Restrictions
mr: वळणनिर्बंध

en: Open an editor for the selected turn restriction
mr: निवडलेल्या वळणनिर्बंधासाठी संपादक उघडा

en: Delete the selected turn restriction
mr: निवडलेला वळणनिर्बंध वगळा

en: Create a new turn restriction
mr: नवीन वळणनिर्बंध बनवा

en: Sponsor
mr: प्रायोजक

en: Delete ''from''
mr: ''पासून'' वगळा

en: Removes the member with role ''from''
mr: ''पासून'' भूमिका असलेला सदस्य हटवते

en: Delete ''to''
mr: ''पर्यंत'' वगळा

en: Removes the member with role ''to''
mr: ''पर्यंत'' भूमिका असलेला सदस्य हटवते

en: Split now
mr: आत्ता विभागा

en: Split the ways
mr: मार्ग विभागा

en: Align Way Nodes
mr: मार्गाच्या गाठी संरेखा

en: Align nodes in a way
mr: गाठी मार्गात संरेखा

en: Paste Relations
mr: संबंध चिकटवा

en: Split Object
mr: वस्तू विभागा

en: Split an object at the selected nodes.
mr: निवडलेल्या गाठींच्या ठिकाणी वस्तू विभागा.

en: The current selection cannot be used for splitting.
mr: विभागण्यासाठी सद्य निवड वापरली जाऊ शकत नाही.

en: The selected way is not closed.
mr: निवडलेला मार्ग बंद नाही.

en: The selected way does not contain the selected node. | The selected way does not contain all the selected nodes.
mr[0]: निवडलेल्या मार्गात निवडलेली गाठ नाही.
mr[1]: निवडलेल्या मार्गात निवडलेल्या सर्व गाठी नाहीत.

en: Split adjacent ways
mr: लगतचे मार्ग विभागा

en: Symmetry
mr: सममिती

en: Change relation member for {0} {1}
mr: {0}साठी संबंधाचा सदस्य बदला {1}

en: Circle arc
mr: वर्तुळाचा चाप

en: Create a circle arc
mr: वर्तुळाचा चाप बनवा

en: Could not use selection to create a curve
mr: वक्र तयार करण्यासाठी निवड वापरू शकले नाही

en: Ask every time
mr: प्रत्येकवेळी विचारा

en: Save to file
mr: संचिकेत साठवा

en: Load from file
mr: संचिकेतून लादा

en: Lat Lon tool
mr: अक्षांश रेखांश साधन

en: Delete from history
mr: इतिहासातून वगळा

en: Adjacent nodes
mr: लगतच्या गाठी

en: Select adjacent nodes
mr: लगतच्या गाठी निवडा

en: Adjacent ways
mr: लगतचे मार्ग

en: All connected ways
mr: जोडलेले सर्व मार्ग

en: Select all connected ways
mr: जोडलेले सर्व मार्ग निवडा

en: Intersecting ways
mr: छेदणारे मार्ग

en: Select intersecting ways
mr: छेदणारे मार्ग निवडा

en: Please select some ways to find connected and intersecting ways!
mr: कृपया सर्व जोडलेले आणि छेदणारे मार्ग शोधण्यासाठी काही मार्ग निवडा!

en: All intersecting ways
mr: छेदणारे सर्व मार्ग

en: Select all intersecting ways
mr: छेदणारे सर्व मार्ग निवडा

en: Please select some ways to find all connected and intersecting ways!
mr: कृपया सर्व जोडलेले आणि छेदणारे सर्व मार्ग शोधण्यासाठी काही मार्ग निवडा!

en: Middle nodes
mr: मधल्या गाठी

en: Select middle nodes
mr: मधल्या गाठी निवडा

en: Please select two nodes connected by way!
mr: कृपया मार्गाने जोडलेल्या दोन गाठी निवडा!

en: All inside [testing]
mr: सर्व आतमध्ये [चाचणीखाली]

en: Area boundary [testing]
mr: क्षेत्रसीमा [चाचणीखाली]

en: Select relation or all ways that forms area boundary
mr: क्षेत्रसीमा बनवणारा संबंध किंवा सर्व मार्ग निवडा

en: Nothing found. Please select way that is a part of some polygon formed by connected ways
mr: काहीही सापडले नाही. कृपया जोडलेल्या मार्गांनी बनलेल्या बहुभुजाचा भाग असलेला मार्ग निवडा

en: Select Highway
mr: महामार्ग निवडा

en: Please select one or two ways for this action
mr: कृपया ह्या क्रियेसाठी एक किंवा दोन मार्ग निवडा

en: Select last modified nodes
mr: शेवटचे फेरबदललेल्या गाठी निवडा

en: Select last modified ways
mr: शेवटचे फेरबदललेले मार्ग निवडा

en: Select Way Nodes
mr: मार्गांच्या गाठी निवडा

en: Select all nodes of a selected way.
mr: निवडलेल्या मार्गाच्या सर्व गाठी निवडा.

en: Removes all nodes from selection
mr: निवडीतून सर्व गाठी हटवते

en: Enter search expression here..
mr: शोधपदावली येथे प्रवेशवा..

en: Select waypoint to move map
mr: नकाशा हलवण्यासाठी मार्गबिंदू निवडा

en: Waypoint search
mr: मार्गबिंदू शोध

en: Go driving
mr: गाडी चालवा

en: Drive a race car on this layer
mr: ह्या थरावर शर्यतीची गाडी चालवा

en: Tunnel Start
mr: बोगद्याची सुरुवात

en: Village/City
mr: गाव/नगर

en: Parking
mr: वाहनतळ

en: Fuel Station
mr: इंधनकेंद्र

en: WC
mr: शौचालय

en: Test
mr: चाचणी
