josm - en to th translation catalogue (157 entries)

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Display the about screen.
th: แสดงหน้าจอเกี่ยวกับ

en: Help: {0}
th: ช่วยเหลือ: {0}

en: Version {0}
th: รุ่น {0}

en: Last change at {0}
th: การเปลี่ยนแปลงล่าสุดที่ {0}

en: Java Version {0}
th: รุ่นจาวา {0}

en: Homepage
th: หน้าหลัก

en: Translations
th: การแปลภาษา

en: Follow us on
th: ติดตามเราได้บน

en: Preferences are stored in {0}
th: การตั้งค่าจะถูกเก็บไว้ใน {0}

en: Symbolic names for directories and the actual paths:
th: ชื่อเชิงสัญลักษณ์สำหรับไดเร็กทอรีและพาธของไฟล์จริง:

en: Info
th: ข้อมูล

en: Revision
th: การแก้ไข

en: Contribution
th: การมีส่วนร่วม

en: License
th: สัญญาอนุญาต

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Installation Details
th: รายละเอียดการติดตั้ง

en: Translators
th: ผู้แปล

en: About JOSM...
th: เกี่ยวกับ JOSM...

en: OK
th: ตกลง

en: Report bug
th: รายงานบั๊ก

en: unset
th: ไม่ได้ตั้งค่า

en: Open directory
th: เปิดไดเรกทอรี

en: Failed to locate resource ''{0}''.
th: ล้มเหลวในการค้นหาทรัพยากร ''{0}''

en: Failed to load resource ''{0}'', error is {1}.
th: ล้มเหลวในการค้นหาทรัพยากร ''{0}'' ข้อผิดพลาดคือ {1}

en: Please select at least one already uploaded node, way, or relation.
th: โปรดเลือกโหนด เส้นทาง หรือความสัมพันธ์ที่อัปโหลดไว้แล้วอย่างน้อยหนึ่งรายการ

en: Warning
th: คำเตือน

en: Please select the target layer.
th: โปรดเลือกเลเยอร์เป้าหมาย

en: Select target layer
th: เลือกเลเยอร์เป้าหมาย

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: <html>There are no layers the source layer<br>''{0}''<br>could be merged to.</html>
th: <html>ไม่มีเลเยอร์ใดที่เลเยอร์ต้นทาง<br>''{0}''<br>สามารถรวมเข้าด้วยกันได้</html>

en: No target layers
th: ไม่มีเลเยอร์เป้าหมาย

en: Select
th: เลือก

en: Selects those elements on the map which are chosen on the list above.
th: เลือกองค์ประกอบเหล่านั้นบนแผนที่ซึ่งถูกเลือกไว้ในรายการด้านบน

en: History
th: ประวัติ

en: Download and show the history of the selected objects
th: ดาวน์โหลดและแสดงประวัติของวัตถุที่เลือก

en: Select WMS layers
th: เลือกเลเยอร์ WMS

en: Add layers
th: เพิ่มเลเยอร์

en: Time filter for "{0}" such as "{1}"
th: ตัวกรองเวลาสำหรับ "{0}" เช่น "{1}"

en: Invalid service URL.
th: URL บริการไม่ถูกต้อง

en: WMS Error
th: ข้อผิดพลาด WMS

en: Could not retrieve WMS layer list.
th: ไม่สามารถเรียกรายการเลเยอร์ WMS

en: Could not parse WMS layer list.
th: ไม่สามารถแยกวิเคราะห์รายการเลเยอร์ WMS

en: Could not parse WMTS layer list.
th: ไม่สามารถแยกวิเคราะห์รายการเลเยอร์ WMTS

en: WMTS Error
th: ข้อผิดพลาด WMTS

en: Error
th: ข้อผิดพลาด

en: Select image format for WMS layer
th: เลือกประเภทของไฟล์ภาพสำหรับเลเยอร์ WMS

en: Show only layers for current view
th: แสดงเฉพาะเลเยอร์สำหรับมุมมองปัจจุบัน

en: Add Node...
th: เพิ่มโหนด...

en: Add a node by entering latitude / longitude or easting / northing.
th: เพิ่มโหนดโดยการป้อนละติจูด / ลองจิจูด หรือ พิกัดทางตะวันออก / พิกัดทางเหนือ

en: Tools: {0}
th: เครื่องมือ: {0}

en: Align Nodes in Circle
th: จัดตำแหน่งโหนดเป็นวงกลม

en: Move the selected nodes into a circle.
th: ย้ายโหนดที่เลือกเป็นวงกลม

en: Selection could not be used to align in circle.
th: ไม่สามารถจัดโหนดที่เลือกเป็นวงกลมได้

en: Nothing changed
th: ไม่มีการเปลี่ยนแปลง

en: Please select only one node as center.
th: โปรดเลือกเพียงโหนดเดียวให้เป็นศูนย์กลาง

en: Align each Way in Circle
th: จัดเส้นทางแต่ละทางเป็นวงกลม

en: One or more nodes involved in this action is outside of the downloaded area.
th: โหนดอย่างน้อยหนึ่งโหนดที่เกี่ยวข้องกับการดำเนินการนี้อยู่นอกพื้นที่ที่ดาวน์โหลด

en: Not enough nodes to calculate center.
th: มีโหนดไม่เพียงพอที่จะคำนวณจุดศูนย์กลาง

en: Cannot determine center of circle for this geometry.
th: ไม่สามารถระบุจุดศูนย์กลางของวงกลมสำหรับรูปร่างนี้ได้

en: Align Nodes in Line
th: จัดตำแหน่งโหนดเป็นแนวเส้น

en: Move the selected nodes in to a line.
th: ย้ายโหนดที่เลือกเป็นแนวเส้น

en: Please select at least three nodes.
th: โปรดเลือกอย่างน้อยสามโหนด

en: Can not align a polygon. Abort.
th: ไม่สามารถจัดรูปหลายเหลี่ยมได้, ยกเลิก

en: Intersection of three or more ways can not be solved. Abort.
th: จุดตัดของสามวิธีขึ้นไปไม่สามารถแก้ไขได้, ยกเลิก

en: Two parallels ways found. Abort.
th: พบวิธีสองเส้นทางที่ขนานกัน, ยกเลิก

en: data
th: ข้อมูล

en: layer
th: เลเยอร์

en: selection
th: การเลือก

en: conflict
th: ข้อขัดแย้ง

en: download
th: ดาวน์โหลด

en: problem
th: ปัญหา

en: previous
th: ก่อนหน้า

en: next
th: ถัดไป

en: Nothing selected to zoom to.
th: ไม่มีสิ่งใดถูกเลือกให้ขยายเข้าไป

en: Information
th: รายละเอียด

en: Zoom to {0}
th: ขยายไปยัง {0}

en: Zoom the view to {0}.
th: ขยายมุมมองไปยัง {0}

en: View: {0}
th: มุมมอง: {0}

en: No conflicts to zoom to
th: ไม่มีข้อขัดแย้งในการขยายเข้าไป

en: Changeset Manager
th: ตัวจัดการชุดการแก้ไข

en: Toggle visibility of Changeset Manager window
th: สลับการมองเห็นหน้าต่างตัวจัดการชุดการแก้ไข

en: Windows: {0}
th: หน้าต่าง: {0}

en: Close open changesets...
th: ปิดเปืดชุดการแก้ไข

en: Close open changesets
th: ปิดเปืดชุดการแก้ไข

en: File: {0}
th: ไฟล์: {0}

en: There are no open changesets
th: ไม่มีชุดการแก้ไขที่เปิดอยู่

en: No open changesets
th: ไม่มีชุดการแก้ไขที่เปิดอยู่

en: Downloading open changesets ...
th: กำลังดาวน์โหลดชุดการแก้ไขที่เปิดอยู่...

en: Combine Way
th: รวมเส้นทาง

en: Combine several ways into one.
th: รวมหลายเส้นทางเป็นเส้นทางเดียว

en: Change directions?
th: ต้องการเปลี่ยนทิศทาง?

en: Reverse and Combine
th: ย้อนกลับและรวม

en: The ways can not be combined in their current directions.  Do you want to reverse some of them?
th: เส้นทางต่างๆ ไม่สามารถรวมกันในทิศทางปัจจุบันได้ คุณต้องการย้อนกลับเส้นทางบางส่วนหรือไม่?

en: Could not combine ways<br>(They could not be merged into a single string of nodes)
th: ไม่สามารถรวมเส้นทางกันได้<br>(ไม่สามารถรวมเป็นโหนดเส้นเดียวได้)

en: Reverse Ways
th: ย้อนกลับเส้นทาง

en: Combine {0} way | Combine {0} ways
th[0]: รวม {0} เส้นทาง

en: Please select at least two ways to combine.
th: โปรดเลือกอย่างน้อยสองเส้นทางในการรวม

en: Combine ways refused<br>(A shared node is outside of the download area)
th: เส้นทางการรวมถูกปฏิเสธ<br>(โหนดที่ใช้ร่วมกันอยู่นอกพื้นที่ดาวน์โหลด)

en: Copy
th: คัดลอก

en: Copy selected objects to paste buffer.
th: คัดลอกวัตถุที่เลือกเพื่อวางบัฟเฟอร์

en: Edit: {0}
th: แก้ไข: {0}

en: Please select something to copy.
th: โปรดเลือกสิ่งที่จะคัดลอก

en: Copy coordinates of selected nodes to clipboard.
th: คัดลอกพิกัด

en: Copy server URLs
th: คัดลอก URL ของเซิร์ฟเวอร์

en: Copy server URLs of selected objects to clipboard.
th: คัดลอก URL เซิร์ฟเวอร์ของวัตถุที่เลือกไปยังคลิปบอร์ด

en: Create Circle
th: สร้างวงกลม

en: Create a circle from three selected nodes.
th: สร้างวงกลมจากโหนดที่เลือก

en: Please select exactly two or three nodes or one way with exactly two or three nodes.
th: โปรดเลือกสองหรือสามโหนด หรือหนึ่งเส้นทางที่ประกอบด้วยสองหรือสามโหนดพอดี

en: Those nodes are not in a circle. Aborting.
th: โหนดเหล่านั้นไม่อยู่ในวงกลม, ยกเลิก

en: Cannot add a node outside of the world.
th: ไม่สามารถเพิ่มโหนดภายนอกโลกได้

en: Update multipolygon
th: อัปเดตรูปหลายเหลี่ยม

en: Create multipolygon
th: สร้างรูปหลายเหลี่ยม

en: No data loaded.
th: ไม่มีการโหลดข้อมูล

en: You must select at least one way.
th: ต้องเลือกอย่างน้อยหนึ่งวิธี

en: Non-Way member removed from multipolygon | Non-Way members removed from multipolygon
th[0]: สมาชิกที่ไม่ใช่เส้นทางถูกลบออกจากรูปหลายเหลี่ยม

en: Delete
th: ลบ

en: Delete selected objects.
th: ลบวัตถุที่เลือก

en: Delete confirmation
th: การยืนยันการลบ

en: You are about to delete nodes which can have other referrers not yet downloaded.<br>This can cause problems because other objects (that you do not see) might use them.<br>Do you really want to delete?
th: กำลังจะลบโหนดที่สามารถทีการอ้างอิงอื่นจากส่วนยังไม่ได้ดาวน์โหลด<br>ซึ่งอาจทำให้เกิดปัญหาได้เนื่องจากออบเจ็กต์อื่น ๆ (ที่มองไม่เห็น) อาจใช้<br>ต้องการลบจริงหรือไม่?

en: You are about to delete incomplete objects.<br>This will cause problems because you don''t see the real object.<br>Do you really want to delete?
th: กำลังจะลบออบเจ็กต์ที่ไม่สมบูรณ์<br>ซึ่งจะทำให้เกิดปัญหาเนื่องจากไม่เห็นออบเจ็กต์จริง<br>ต้องการลบจริงหรือไม่

en: You are about to delete {0} relation: {1}<br/>This step is rarely necessary and cannot be undone easily after being uploaded to the server.<br/>Do you really want to delete? | You are about to delete {0} relations: {1}<br/>This step is rarely necessary and cannot be undone easily after being uploaded to the server.<br/>Do you really want to delete?
th[0]: กำลังจะลบความสัมพันธ์ {0}: {1}<br/>ขั้นตอนนี้ไม่ค่อยจำเป็นและไม่สามารถยกเลิกได้ง่ายๆ หลังจากอัปโหลดไปยังเซิร์ฟเวอร์แล้ว<br/>ต้องการลบจริงหรือไม่

en: Delete relation?
th: ค้องการลบความสัมพันธ์?

en: Delete Layer
th: ลบเลเยอร์

en: Delete the active layer. Does not delete the associated file.
th: ลบเลเยอร์ที่ใช้งานอยู่ จะไม่ลบไฟล์ที่เกี่ยวข้อง

en: Dialogs panel
th: แผงโต้ตอบ

en: up
th: ขึ้น

en: left
th: ซ้าย

en: right
th: ขวา

en: down
th: ลง

en: Open a file.
th: เปิดไฟล์

en: Unable to locate file  ''{0}''.
th: ไม่สามารถหาตำแหน่งของไฟล์ ''{0}'' ได้

en: Opening files
th: กำลังเปิดไฟล์

en: Open file
th: เปิดไฟล์

en: Save As...
th: บันทึกเป็น...

en: No tiles at this zoom level
th: ไม่มีไทล์ที่ระดับการซูมนี้

en: Unknown country code: {0}
th: ไม่ทราบรหัสประเทศ: {0}

en: View image
th: ดูภาพ

en: Bicycle Road
th: ทางจักรยาน

en: Road (Unknown Type)
th: ถนน (ไม่ทราบประเภท)

en: City Wall
th: กำแพงเมือง

en: Backcountry
th: เขตทุรกันดาร

en: on the side of a road lane
th: ที่ข้างของเลนถนน

en: Country code
th: รหัสประเทศ

en: Province
th: จังหวัด

[ctx: piste:grooming]
en: backcountry
th: เขตทุรกันดาร

en: Country
th: ประเทศ

en: Geobase Roads - English
th: ถนน Geobase - ภาษาอังกฤษ

en: Geobase Roads - French
th: ถนน Geobase - ภาษาฝรั่งเศส

en: Country:
th: ประเทศ:

en: Country code must be 2 letters
th: รหัสประเทศต้องมี 2 ตัวอักษร

en: Village/City
th: หมู่บ้าน/นคร

en: Fuel Station
th: สถานีเชื้อเพลิง

en: Shopping
th: ช้อปปิง

en: WC
th: สุขา

en: Camping
th: ค่ายพักแรม

en: Test
th: ทดสอบ
