josm - en to is translation catalogue (4095 entries)

en: About
is: Um JOSM...

en: Display the about screen.
is: Sýna upplýsingar um JOSM.

en: Help: {0}
is: Hjálp: {0}

en: Java OpenStreetMap Editor
is: OpenStreetMap Java-ritill

en: Version {0}
is: Útgáfa {0}

en: Last change at {0}
is: Síðast breytt {0}

en: Java Version {0}
is: Java útgáfa {0}

en: Homepage
is: Heimasíða

en: Translations
is: Þýðingar

en: Follow us on
is: Fylgstu með okkur á

en: Preferences are stored in {0}
is: Stillingar eru geymdar í {0}

en: Symbolic names for directories and the actual paths:
is: Táknheiti fyrir möppur og rauntilvísanir:

en: Info
is: Upplýsingar

en: Readme
is: Lestu mig

en: Revision
is: Útgáfa

en: Contribution
is: Höfundar

en: License
is: Leyfi

en: Plugins
is: Viðbætur

en: Installation Details
is: Uppsetningarupplýsingar

en: Translators
is: Þýðendur

en: About JOSM...
is: Um JOSM...

en: OK
is: Í lagi

en: Report bug
is: Tilkynna um villu

en: unset
is: afsetja

en: Open directory
is: Opna möppu

en: Failed to locate resource ''{0}''.
is: Fann ekki auðlindina ''{0}''.

en: Failed to load resource ''{0}'', error is {1}.
is: Tókst ekki að hlaða inn ''{0}'', villa: {1}.

en: Please select at least one already uploaded node, way, or relation.
is: Þú verður að velja hnút, leið eða vensl sem hefur verið hlaðið upp nú þegar.

en: Warning
is: Aðvörun

en: Please select the target layer.
is: Veldu lag til að sameina þessu lagi.

en: Select target layer
is: Veldu lag til að sameina

en: Cancel
is: Hætta við

en: <html>There are no layers the source layer<br>''{0}''<br>could be merged to.</html>
is: <html>Engin lög eru til sem hægt væri að sameina<br>''{0}''<br>lagið við.</html>

en: No target layers
is: Engin marklög

en: Select
is: Velja

en: Selects those elements on the map which are chosen on the list above.
is: Velur þætti á kortinu sem valdir eru á listanum fyrir ofan.

en: History
is: Breytingaskrá

en: Download and show the history of the selected objects
is: Sækja og sýna sögu valinna hluta

en: Select WMS layers
is: Vinsamlegast veldu WMS lög

en: Add layers
is: Bæta við lögum

en: Time filter for "{0}" such as "{1}"
is: Tímagjald fyrir "{0}" (t.d. "{1}")

en: Invalid service URL.
is: Ógilt URL fyrir þjónustu.

en: WMS Error
is: WMS Villa

en: Could not retrieve WMS layer list.
is: Tókst ekki að sækja lagalistann úr WMS.

en: Could not parse WMS layer list.
is: Gat ekki túlkað lista yfir WMS lög.

en: Could not parse WMTS layer list.
is: Gat ekki túlkað lista yfir WMTS lög.

en: WMTS Error
is: Villa í WMTS

en: Error
is: Villa

en: Select image format for WMS layer
is: Veldu myndsnið fyrir WMS lag

en: Show only layers for current view
is: Sýna aðeins lög fyrir núverandi sjónarhorn

en: Add Node...
is: Bæta við hnút...

en: Add a node by entering latitude / longitude or easting / northing.
is: Bættu við hnút með því að slá inn breiddargráðu/lengdargráðu eða austur-/norðurhluta.

en: Tools: {0}
is: Verkfæri: {0}

en: Align Nodes in Circle
is: Raða hnútum í hring

en: Move the selected nodes into a circle.
is: Raða völdum hnútum í hring.

en: Selection could not be used to align in circle.
is: Ekki var hægt að nota valið til að jafna í hring.

en: Nothing changed
is: Engar breytingar

en: Please select only one node as center.
is: Vinsamlegast veldu aðeins einn hnút sem miðpunkt.

en: Align each Way in Circle
is: Jafnaðu hverja leið í hring

en: One or more nodes involved in this action may have additional referrers.
is: Einn eða fleiri hnútar í þessari aðgerð gætu haft aðrar tilvísanir.

en: Not enough nodes to calculate center.
is: Ekki nægir hnútar til að reikna miðju.

en: Cannot determine center of circle for this geometry.
is: Get ekki ákvarðað miðju hrings fyrir þessa rúmfræði.

en: Align Nodes in Line
is: Raða hnútum í línu

en: Move the selected nodes in to a line.
is: Raða völdum hnútum í beina línu.

en: Please select at least three nodes.
is: Veldu a.m.k. þrjá hnúta

en: Can not align a polygon. Abort.
is: Get ekki jafnað marghyrning. Hætt við.

en: Intersection of three or more ways can not be solved. Abort.
is: Skurðpunktur þriggja eða fleiri vegna getur ekki verið leystur. Hætt við.

en: Two parallels ways found. Abort.
is: Tveir samsíða vegir fundust. Hætt við.

en: data
is: gögnum

en: layer
is: lagi

en: selection
is: vali

en: conflict
is: árekstri

en: download
is: sækja

en: problem
is: vandamál

en: previous
is: fyrra

en: next
is: næsta

en: Nothing selected to zoom to.
is: Ekkert er valið til að renna að.

en: Information
is: Upplýsingar

en: Zoom to {0}
is: Renna að {0}

en: Zoom the view to {0}.
is: Renna sýn að {0}.

en: View: {0}
is: Skoða: {0}

en: No conflicts to zoom to
is: Engir árekstrar til að renna að

en: Changeset Manager
is: Sýsl með breytingasett

en: Toggle visibility of Changeset Manager window
is: Víxla sýnileika Breytingasjóðsstjórnar

en: Windows: {0}
is: Gluggar: {0}

en: Close open changesets...
is: Loka opnum breytingasjóðum...

en: Close open changesets
is: Loka opnum breytingasettum

en: File: {0}
is: Skrá: {0}

en: There are no open changesets
is: Það eru engin opin breytingasett

en: No open changesets
is: Engin opin breytingasett

en: Downloading open changesets ...
is: Sæki opin breytingasett ...

en: Combine Way
is: Sameina leiðir

en: Combine several ways into one.
is: Sameina margar leiðir í eina.

en: Change directions?
is: Skipta um átt?

en: Reverse and Combine
is: Skipta um átt og sameina

en: The ways can not be combined in their current directions.  Do you want to reverse some of them?
is: Ekki er hægt að sameina leiðirnar þannig að stefna þeirra haldist. Vilt þú skipta um stefnu sumra þeirra?

en: Could not combine ways<br>(They could not be merged into a single string of nodes)
is: Tókst ekki að sameina vegi<br>(Þeim tókst ekki að sameinast í eina hnútaröð)

en: Reverse Ways
is: Skipta um átt leiða

en: Combine {0} way | Combine {0} ways
is[0]: Sameina {0} leið
is[1]: Sameina {0} leiðir

en: Please select at least two ways to combine.
is: Veldu a.m.k. tvær leiðir til að sameina.

en: You should use {0}->{1}({2}) first.
is: Þú ættir að nota {0}->{1}({2}) fyrst.

en: Combine confirmation
is: Staðfesting sameiningar

en: You are about to combine ways which can be members of relations not yet downloaded.<br>This can lead to damaging these parent relations (that you do not see).<br>{0}<br><br>Do you really want to combine without downloading?
is: Þú ert að fara að sameina leiðir sem gætu verið hlutar af venslum sem eru ekki ennþá niðurhalin.<br>Þetta gæti leitt til skemmdar á þessum móðurvenslum (sem þú sérð ekki).<br>{0}<br><br>Viltu virkilega sameina án þess að sækja gögnin?

en: Copy
is: Afrita

en: Copy selected objects to paste buffer.
is: Afrita valda hluti á klemmuborðið.

en: Edit: {0}
is: Breyti: {0}

en: Please select something to copy.
is: Veldu eitthvað til að afrita

en: Copy Coordinates
is: Afrita hnit

en: Copy coordinates of selected nodes to clipboard.
is: Afrita hnit valdra hnúta á klippispjaldið.

en: Copy server URLs
is: Afritaðu vefþjónslóðir

en: Copy server URLs of selected objects to clipboard.
is: Afritaðu vefþjónslóðir valinna hluta á klippiborð.

en: Create Circle
is: Búa til hring

en: Create a circle from three selected nodes.
is: Búa til hring úr þrem völdum hnútum.

en: Please select exactly two or three nodes or one way with exactly two or three nodes.
is: Veldu nákvæmlega tvo eða þrjá hnúta eða einstefnuveg með nákvæmlega tvo eða þrjá hnúta.

en: Those nodes are not in a circle. Aborting.
is: Þessir hnútar eru ekki í hring. Hætti við.

en: Cannot add a node outside of the world.
is: Get ekki bætt við hnút handan endamarka veraldar.

en: Update multipolygon
is: Uppfæra fjölhyrning

en: Create multipolygon
is: Búa til marghyrning

en: No data loaded.
is: Engin göng eru hlaðin til að vinna með.

en: You must select at least one way.
is: Þú verður að velja a.m.k. einn veg.

en: Non-Way member removed from multipolygon | Non-Way members removed from multipolygon
is[0]: Meðlimur sem er ekki leið fjarlægður úr fjölhyrningi
is[1]: Meðlimir sem eru ekki leiðir fjarlægðir úr fjölhyrningi

en: Delete
is: Eyða

en: Delete selected objects.
is: Eyða völdum hlutum.

en: You are about to delete nodes which can have other referrers not yet downloaded.
is: Þú ert að fara að eyða hnútum sem gætu átt viðmiðanir sem eru ekki ennþá niðurhalin.

en: You are about to delete ways which can have other referrers not yet downloaded.
is: Þú ert að fara að eyða leiðum sem gætu vera í venslum sem eru ekki enn sótt.

en: You are about to delete relations which can have other referrers not yet downloaded.
is: Þú ert að fara að eyða venslum sem gætu átt viðmiðanir sem eru ekki ennþá niðurhaldar.

en: You are about to delete primitives which can have other referrers not yet downloaded.
is: Þú ert að fara að eyða frumstæðum hlutum sem gætu átt viðmiðanir sem eru ekki ennþá niðurhaldar.

en: Delete confirmation
is: Staðfesting á eyðingu

en: {0}<br>This can cause problems because other objects (that you do not see) might use them.<br>Do you really want to delete?
is: {0}<br>Þetta getur valdið vandræðum þar sem aðrir hlutir (sem þú sérð ekki) gætu notað þá.<br>Viltu örugglega eyða?

en: You are about to delete incomplete objects.<br>This will cause problems because you don''t see the real object.<br>Do you really want to delete?
is: Þú ert að fara að eyða ókláruðum hlutum.<br>Þetta mun valda vandræðum þar sem þú sérð ekki raunverulegan hlutinn.<br>Viltu örugglega eyða?

en: You are about to delete {0} relation: {1}<br/>This step is rarely necessary and cannot be undone easily after being uploaded to the server.<br/>Do you really want to delete? | You are about to delete {0} relations: {1}<br/>This step is rarely necessary and cannot be undone easily after being uploaded to the server.<br/>Do you really want to delete?
is[0]: Þú ert að fara að eyða {0} vensli: {1}<br/>Þessi aðgerð er sjaldan nauðsynleg og er ekki auðvelt að afturkalla eftir upphleðslu á jóninn.<br/>Viltu örugglega eyða?
is[1]: Þú ert að fara að eyða {0} venslum: {1}<br/>Þessi aðgerð er sjaldan nauðsynleg og er ekki auðvelt að afturkalla eftir að hún hefur verið end á þjóninn.<br/>Viltu örugglega eyða?

en: Delete relation?
is: Eyða vensli?

en: Delete Layer
is: Eyða lagi

en: Delete the active layer. Does not delete the associated file.
is: Eyða virku laginu. Eyðir ekki tengdri skrá.

en: Dialogs panel
is: Gluggaákafli

en: Toggle dialogs panel, maximize mapview
is: Skipta um gluggaákafla, hámarka kortskýringu

en: Saving file {0}...
is: Að vista skrá {0}...

en: Successfully saved file {0}
is: Skrá {0} vistaðist

en: Distribute Nodes
is: Dreifa hnútum

en: Distribute the selected nodes to equal distances along a line.
is: Dreifa völdum hnútum á jöfnu millibili á línu.

en: Ignoring {0} nodes with null coordinates
is: Hunsa {0} hnúta með tómar hnit

en: Please select :
    * One no self-crossing way with at most two of its nodes;
    * Three nodes.
is: Vinsamlegast veldu:
    * Eina sjálfhverfa leið með hámarki tveimur hnútum hennar;
    * Þrjá hnúta.

en: Download data
is: Sækja gögn

en: Download data...
is: Sækja gögn...

en: Download map data from a server of your choice
is: Sækja kortagögn frá vefþjóni að eigin vali

en: <html>This action will require {0} individual<br>download request. Do you wish<br>to continue?</html> | <html>This action will require {0} individual<br>download requests. Do you wish<br>to continue?</html>
is[0]: <html>Þessi aðgerð mun krefjast {0} einstakra<br>niðurhalsaðgerða. Viltu<br>halda áfram?</html>
is[1]: <html>Þessi aðgerð mun krefjast {0} einstakra<br>niðurhalsbeiðna. Viltu<br>halda áfram?</html>

en:   adding {0} {1}
is:   bæti við {0} {1}

en: Calculating Download Area
is: Reikna stærð svæðis sóttra gagna

en: Download along...
is: Sæki meðfram...

en: Download OSM data along the selected ways.
is: Sækja OSM gögn meðfram völdum leiðum.

en: Download Along
is: Sækja Meðfram

en: Please select 1 or more ways to download along
is: Veldu eina eða fleiri leiðir sem á að sækja gögn meðfram

en: Download from OSM along selected ways
is: Sækja gögn frá OSM meðfram völdum leiðum

en: Download notes in current view
is: Sækja skýringar í núverandi sýn

en: Download in current view
is: Sækja meðfram leiðum

en: Download map data from the OSM server in current view
is: Sækja kortagögn frá OSM þjóninum í núverandi sýn

en: Download object...
is: Sækja hlut...

en: Download OSM object by ID
is: Sækja OSM hlut eftir auðkenni

en: Download parent ways/relations...
is: Sækja forvera, leiðir/tengingar...

en: Download objects referring to one of the selected objects
is: Sækja hluti sem vitna í einn af völdum hlutum

en: Draw boundaries of downloaded data
is: Teikna mörk sóttra gagna

en: Enable/disable hatched background rendering of areas outside of the downloaded areas.
is: Kveikja/slökkva á skárendru á bakgrunni fyrir svæði utan sóttra svæða

en: Duplicate
is: Tvítaka

en: Duplicate selection.
is: Tvítaka valið

en: Exit
is: Hætta

en: Exit the application.
is: Hætta í forritinu.

en: Expert Mode
is: Sérfræðingahamur

en: Enable/disable expert mode
is: Virkja/afvirkja fagmannaham

en: Follow line
is: Fylgja línu

en: Continues drawing a line that shares nodes with another line.
is: Halda áfram að teikna línu sem deilir hnútum með annarri línu

en: Follow
is: Fylgja

en: Fullscreen view
is: Heilskjáshamur

en: Toggle fullscreen view
is: Víxla heilskjásham

en: Export to GPX...
is: Vista sem GPX...

en: Export the data to GPX file.
is: Vista gögnin í GPX sniði.

en: Nothing to export. Get some data first.
is: Ekkert til að vista. Opnaðu gögn fyrst.

en: Export GPX file
is: Flytja út GPX-skrá

en: Help
is: Hjálp

en: Display history information about OSM ways, nodes, or relations.
is: Sýna breytingarskrá þessa hluts á OpenStreetMap vefnum

en: Show history
is: Birta feril

en: History (web)
is: Saga (vefur)

en: Display history information about OSM ways, nodes, or relations in web browser.
is: Birta breytingasögu OSM vegna, hnúta eða tengsla í vafra

en: New offset
is: Nýtt forskeyti

en: Adjust the position of this imagery layer
is: Aðlaga staðsetningu þessa mynbands

en: Overwrite
is: Skrifa yfir

en: Offset bookmark already exists. Overwrite?
is: Bókamerkjað forskeyti er þegar til. Skrifa það yfir?

en: Adjust imagery offset
is: Leiðrétta myndefnisafstæður

en: Use arrow keys or drag the imagery layer with mouse to adjust the imagery offset.
    You can also enter east and north offset in the {0} coordinates.
    If you want to save the offset as bookmark, enter the bookmark name below
is: Notaðu örvatakkana eða dragðu myndefnislagið með músinni til að laga afstæður.
    Þú getur einnig slegið inn austur- og norður-afstæður í {0} hnitakerfinu.
    Ef þú vilt vista afstæðurnar sem bókamerki, skráðu bókamerkisheitið hér fyrir neðan

en: Offset:
is: Hliðrun:

en: Bookmark name:
is: Heiti bókamerkis:

en: Advanced info
is: Ítarlegar upplýsingar

en: Display advanced object information about OSM nodes, ways, or relations.
is: Sýna ítarlegar upplýsingar um OSM hnúta, leiðir eða tengsl.

en: Advanced info (web)
is: Ítarlegar upplýsingar (vefur)

en: Display object information about OSM nodes, ways, or relations in web browser.
is: Sýna upplýsingar um OSM hnúta, leiðir eða tengsl í vafra.

en: Invert Selection
is: Viðsnúa vali

en: Selection: {0}
is: Val: {0}

en: Join overlapping Areas
is: Sameina skarast svæði

en: Joins areas that overlap each other
is: Sameinar svæði sem skarast

en: Please select at least one closed way that should be joined.
is: Veldu að minnsta kosti eina lokaða leið til að sameina.

en: One of the selected ways is not closed and therefore cannot be joined.
is: Ein af völdum leiðum er ekki lokuð og því ekki hægt að sameina.

en: Join area confirmation
is: Staðfesting á sameiningu svæðis

en: The selected way has nodes which can have other referrers not yet downloaded. | The selected ways have nodes which can have other referrers not yet downloaded.
is[0]: Valin leið hefur hnúta sem gætu átt við vísað í aðra hluta sem ekki hefur verið hlaðið niður.
is[1]: Valdar leiðir hafa hnúta sem gætu átt við vísað í aðra hluta sem ekki hefur verið hlaðið niður.

en: This can lead to nodes being deleted accidentally.
is: Þetta gæti leitt til þess að hnútar verði eytt óvart.

en: Are you really sure to continue?
is: Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Please abort if you are not sure
is: Hættu við ef þú ert ekki viss

en: The selected area is incomplete. Continue?
is: Valið svæði er ófullkomið. Halda áfram?

en: No intersection found. Nothing was changed.
is: Engin skurðpunktur fannst. Ekkert var breytt.

en: Move tags from ways to relations
is: Færa merkingar frá leiðum yfir í tengsl

en: Removed duplicate nodes
is: Fjarlægðir tvítekna hnútar

en: Removed now unreferrenced nodes
is: Fjarlægðir hnútar sem vísað er ekki lengur í

en: Added node on all intersections
is: Bætti við hnútum við öll skurðpunkta

en: Keep older versions
is: Halda eldri útgáfum

en: Assemble new polygons
is: Setja saman nýja marghyrninga

en: Delete relations
is: Eyða tengslum

en: Delete Ways that are not part of an inner multipolygon
is: Eyða leiðum sem eru ekki hluti af innri marghyrningi

en: Some of the ways were part of relations that have been modified.<br>Please verify no errors have been introduced.
is: Sumar af leiðunum voru hluti af tengslum sem hafa verið breytt.<br>Vinsamlegast athugaðu að engar villur hafi komið upp.

en: Fix tag conflicts
is: Laga merkingarátök

en: Split ways into fragments
is: Skipta leiðum í brot

en: Sorry. Cannot handle multipolygon relations with multiple outer ways.
is: Því miður. Get ekki meðhöndlað marghyrningstengsl með mörgum ytri leiðum.

en: Cannot join inner and outer ways of a multipolygon
is: Get ekki sameinað innri og ytri leiðir marghyrnings

en: Sorry. Cannot handle way that is outer in multiple multipolygon relations.
is: Því miður. Get ekki meðhöndlað leið sem er ytri í mörgum marghyrningstengslum.

en: Sorry. Cannot handle way that is both inner and outer in multipolygon relations.
is: Því miður. Get ekki meðhöndlað leið sem er bæði innri og ytri í marghyrningstengslum.

en: Sorry. Cannot handle way that is inner in multiple multipolygon relations.
is: Því miður. Get ekki meðhöndlað leið sem er innri í mörgum marghyrningstengslum.

en: Removed Element from Relations
is: Fjarlægði frumefni úr tengslum

en: Remove tags from inner ways
is: Fjarlægja merkingar af innri leiðum

en: Joined overlapping areas
is: Sameinaði skarast svæði

en: Join Node to Way
is: Tengja hnút við leið

en: Include a node into the nearest way segments
is: Taka hnút með í næstu leiðarhluta

en: Move Node onto Way
is: Færa hnút á leið

en: Move the node onto the nearest way segments and include it
is: Færa hnútinn á næstu leiðarhluta og taka hann með

en: Multiple target ways, no common point found. Nothing was changed.
is: Margar markleiðir, enginn sameiginlegur punktur fannst. Ekkert var breytt.

en: No Shortcut
is: Enginn flýtilykill

en: Operation was not performed, as per {0} preference
is: Aðgerð var ekki framkvæmd, samkvæmt {0} kjörstillingum

en: Jump to Position
is: Fara á staðsetningu

en: Opens a dialog that allows to jump to a specific location
is: Opnar glugga sem gerir kleift að hoppa á ákveðna staðsetningu

en: Enter Lat/Lon to jump to position.
is: Sláðu inn breidd/lengd til að hoppa á staðsetningu.

en: You can also paste an URL from www.openstreetmap.org
is: Þú getur líka límt inn vefslóð (URL) af www.openstreetmap.org

en: Enter a place name to search for
is: Sláðu inn staðarnafn til að leita að

en: Latitude
is: Breiddargráða

en: Longitude
is: Lengdargráða

en: Zoom (in metres)
is: Aðdráttur (í metrum)

en: URL
is: Slóð (URL)

en: Jump there
is: Hoppa þangað

en: Jumping to: {0}
is: Hoppa á: {0}

en: Could not parse Latitude, Longitude or Zoom. Please check.
is: Gat ekki túlkað breiddargráðu, lengdargráðu eða aðdrætti. Athugaðu.

en: Unable to parse Lon/Lat
is: Get ekki túlkað lengd/breidd

en: Rectified Image...
is: Réttuð mynd...

en: Download Rectified Images From Various Services
is: Sækja leiðréttar myndir frá ýmsum miðlurum

en: Imagery: {0}
is: Myndefni: {0}

en: Custom WMS Link
is: Sérsniðin WMS tengill

en: Supported Rectifier Services:
is: Studd réttingarþjónusta:

en: Visit Homepage
is: Skoða heimasíðu

en: WMS URL or Image ID:
is: WMS slóð eða myndaupplýsingar:

en: Add Rectified Image
is: Bæta við réttri mynd

en: Couldn''t match the entered link or id to the selected service. Please try again.
is: Tókst ekki að passa innsleginn tengil eða auðkenni við valda þjónustu. Reyndu aftur.

en: No valid WMS URL or id
is: Engin gild WMS slóð eða auðkenni

en: Merge layer
is: Sameina lag

en: Merge the current layer into another layer
is: Sameina það lag sem nú er valið öðru lagi

en: Cut timewise overlapping parts of tracks
is: Klippa út tímarétt skörun sporbrauta

en: Merging layers with different upload policies
is: Sameina lög með mismunandi uppfærslureglum

en: You are about to merge data between layers ''{0}'' and ''{1}''.<br /><br />These layers have different upload policies and should not been merged as it.<br />Merging them will result to enforce the stricter policy (upload discouraged) to ''{1}''.<br /><br /><b>This is not the recommended way of merging such data</b>.<br />You should instead check and merge each object, one by one, by using ''<i>Merge selection</i>''.<br /><br />Are you sure you want to continue?
is: Þú ert að fara að sameina gögn á milli laga ''{0}'' og ''{1}''.<br /><br />Þessi lög hafa mismunandi uppfærslureglur og ættu ekki að vera sameinuð svona.<br />Sameining þeirra mun leiða til þess að strangari reglan (uppfærsla óráðleg) verði notuð fyrir ''{1}''.<br /><br /><b>Þetta er ekki ráðleg leið til að sameina slík gögn</b>.<br />Þú ættir frekar að yfirfara og sameina hvert hlut fyrir sig með ''<i>Sameina val</i>''.<br /><br />Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Ignore this hint and merge anyway
is: Hunsa þessa vísbendingu og sameina samt

en: Merge Nodes
is: Sameina hnúta

en: Merge nodes into the oldest one.
is: Sameina valda hnúta á staðsetningu þess elsta.

en: Please select at least two nodes to merge or one node that is close to another node.
is: Vinsamlegast veldu að minnsta kosti tvo hnúta til að sameina eða einn hnút sem er nálægt öðrum hnút.

en: Abort Merging
is: Hætta við sameiningu

en: Click to abort merging nodes
is: Smelltu til að hætta við sameiningu hnúta

en: Cannot merge nodes: Would have to delete way {0} which is still used by {1}
is: Get ekki sameinað hnúta: Þyrfti að eyða leið {0} sem er enn í notkun af {1}

en: Merge {0} node | Merge {0} nodes
is[0]: Sameina {0} hnút
is[1]: Sameina {0} hnúta

en: Merge selection
is: Sameina val lagi

en: Merge the currently selected objects into another layer
is: Sameina núverandi valda hluti í annað lag

en: Merging too many objects with different upload policies
is: Að sameina of marga hluti með mismunandi uppfærslureglum

en: You are about to merge more than 1 object between layers ''{0}'' and ''{1}''.<br /><br /><b>This is not the recommended way of merging such data</b>.<br />You should instead check and merge each object, <b>one by one</b>.<br /><br />Are you sure you want to continue?
is: Þú ert að fara að sameina fleiri en 1 hlut á milli laga ''{0}'' og ''{1}''.<br /><br /><b>Þetta er ekki ráðleg leið til að sameina slík gögn</b>.<br />Þú ættir frekar að yfirfara og sameina hvern hlut <b>fyrir sig</b>.<br /><br />Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Mirror
is: Spegla

en: Mirror selected nodes and ways.
is: Spegla valda hnúta og leiðir.

en: Please select at least one node or way.
is: Veldu minnst einn hnút eða leið.

en: up
is: upp

en: left
is: vinstri

en: right
is: hægri

en: down
is: niður

en: Move objects {0}
is: Færa atriði {0}

en: Move {0}
is: Færa {0}

en: Moves Objects {0}
is: Færir atriði {0}

en: Cannot move objects outside of the world.
is: Get ekki fært hluti út fyrir heiminn.

en: Move Node...
is: Færa hnút...

en: Edit latitude and longitude of a node.
is: Breyta breiddar- og lengdargráðu hnúts.

en: New Layer
is: Nýtt lag

en: Create a new map layer.
is: Búa til nýtt kortlag.

en: Open {0}
is: Opna {0}

en: You are about to launch {0} browser window.<br>This may both clutter your screen with browser windows<br>and take some time to finish. | You are about to launch {0} browser windows.<br>This may both clutter your screen with browser windows<br>and take some time to finish.
is[0]: Þú ert að fara að opna {0} vafraglugga.<br>Þetta getur fyllt skjáinn með vafraglugga<br>og tekið nokkurn tíma að ljúka.
is[1]: Þú ert að fara að opna {0} vafraglugga.<br>Þetta getur fyllt skjáinn með vafraglugga<br>og tekið nokkurn tíma að ljúka.

en: Continue
is: Halda áfram

en: Click to continue and to open {0} browser | Click to continue and to open {0} browsers
is[0]: Smelltu til að halda áfram og opna {0} vafra
is[1]: Smelltu til að halda áfram og opna {0} vafra

en: Click to abort launching external browsers
is: Smelltu til að hætta við að keyra vefskoðara

en: URL Files
is: URL-skrár

en: Open...
is: Opna...

en: Open a file.
is: Opna skrá.

en: Unable to locate file  ''{0}''.
is: Get ekki fundið skrána ''{0}''.

en: Opening files
is: Opna skrár

en: Cannot open {0} file with the file importer ''{1}''. | Cannot open {0} files with the file importer ''{1}''.
is[0]: Get ekki opnað {0} skrá með skráinnflutningsforritinu ''{1}''.
is[1]: Get ekki opnað {0} skrár með skráinnflutningsforritinu ''{1}''.

en: Cannot open {0} file because file does not exist or no suitable file importer is available. | Cannot open {0} files because files do not exist or no suitable file importer is available.
is[0]: Get ekki opnað {0} skrá þar sem skráin er ekki til eða engin viðeigandi innflutningsforrit er tiltæk.
is[1]: Get ekki opnað {0} skrár þar sem skrárnar eru ekki til eða engin viðeigandi innflutningsforrit er tiltæk.

en: no importer
is: enginn innflutningur

en: does not exist
is: er ekki til

en: <html>Cannot open directory ''{0}''.<br>Please select a file.</html>
is: <html>Get ekki opnað möppuna ''{0}''.<br>Vinsamlegast veldu skrá.</html>

en: Open file
is: Opna skrá

en: Opening {0} file... | Opening {0} files...
is[0]: Opna {0} skrá...
is[1]: Opna {0} skrár...

en: Opening file ''{0}'' ...
is: Opna skránna „{0}“...

en: Which tasks to perform?
is: Hvaða verk á að framkvæma?

en: Ok
is: Í lagi

en: Open Location...
is: Opna slóð...

en: Open an URL.
is: Opna slóð (URL)

en: Enter URL to download:
is: Sláðu inn slóð (URL) skrárinnar sem þú vilt opna:

en: Enter an URL from where data should be downloaded
is: Sláðu inn slóð (URL) hvaðan gögnin ættu að vera sótt.

en: Download as new layer
is: Sækja sem nýtt lag

en: Select if the data should be downloaded into a new layer
is: Veljð hvort sótt gögn ættu að vera sett í nýtt lag.

en: Zoom to downloaded data
is: Súmma á niðurhalað gögn

en: Select to zoom to entire newly downloaded data.
is: Veldu til að súmma á öll nýniðhalað gögn.

en: Download Location
is: Opna slóð

en: Download URL
is: Niðurhalsslóð

en: Start downloading data
is: Byrja að sækja gögn

en: Close dialog and cancel downloading
is: Loka glugga og hætta við að sækja gögn.

en: Cannot open URL ''{0}''<br>The following download tasks accept the URL patterns shown:<br>{1}
is: Get ekki opnað vefslóð ''{0}''<br>Eftirfarandi niðurhalstilvik samþykkja sýndu vefslóðarmynstrin:<br>{1}

en: <h3>When one or more ways are selected, the shape is adjusted such, that all angles are 90 or 180 degrees.</h3>You can add two nodes to the selection. Then, the direction is fixed by these two reference nodes. (Afterwards, you can undo the movement for certain nodes:<br>Select them and press the shortcut for Orthogonalize / Undo. The default is Shift-Q.)
is: <h3>Þegar ein eða fleiri leiðir eru valdar, er lögun leiðarinnar lagað þannig að allir hornar verða 90 eða 180 gráður.</h3>Þú getur bætt við tveimur hnútum í valið. Þá verður stefnan fast með þessum tveimur tilvísunarhnútum. (Síðar geturðu afturkallað færsluna fyrir ákveðna hnúta:<br>Veldu þá og ýttu á flýtilykilinn fyrir Hornrétta/Afturkalla. Sjálfgefið er Shift-Q.)

en: Orthogonalize Shape
is: Hornrétta form

en: Move nodes so all angles are 90 or 180 degrees
is: Færa hnúta svo allir hornar verði 90 eða 180 gráður

en: Orthogonalize Shape / Undo
is: Hornrétta lögun / Afturkalla

en: Undo orthogonalization for certain nodes
is: Afturkalla hornréttingu fyrir ákveðna hnúta

en: Orthogonalize / Undo
is: Hornrétta / Afturkalla

en: Orthogonalize Shape / Undo<br>Please select nodes that were moved by the previous Orthogonalize Shape action!
is: Hornrétta lögun / Afturkalla<br>Vinsamlegast veldu hnúta sem voru færðir með fyrra Hornrétta lögun aðgerðinni!

en: <html>You are using the EPSG:4326 projection which might lead<br>to undesirable results when doing rectangular alignments.<br>Change your projection to get rid of this warning.<br>Do you want to continue?</html>
is: <html>Þú ert að nota EPSG:4326 vörpun sem gæti leitt<br>til óæskilegra afurða þegar rétthyrndar stillingar eru gerðar.<br>Breyttu vörpun til að losna við þessa viðvörun.<br>Viltu halda áfram?</html>

en: Usage
is: Notkun

en: Selection must consist only of ways and nodes.
is: Valið má aðeins innihalda vegi og hnúta.

en: Orthogonalize
is: Hornrétta

en: <html>Please make sure all selected ways head in a similar direction<br>or orthogonalize them one by one.</html>
is: <html>Gakktu úr skugga um að allir valdir vegir snúi í átt að sömu átt<br>eða hornréttuðu þeim einum saman.</html>

en: Please select ways with angles of approximately 90 or 180 degrees.
is: Vinsamlegast veldu vegi með horn sem eru nálægt 90° eða 180°.

en: Paste
is: Líma

en: Paste contents of clipboard.
is: Líma efni af klippispjaldi.

en: Paste at source position
is: Líma á upprunalegri stöðu

en: Paste contents of clipboard at the position they were copied from.
is: Líma efni klippiborðs á þá stöðu sem það var afritað frá.

en: Paste Tags
is: Líma eigindi

en: Apply tags of contents of paste buffer to all selected items.
is: Líma eigindi hluta á klemmuborðinu á alla valda hluti.

en: Preferences...
is: Stillingar

en: Open a preferences dialog for global settings.
is: Opna stillingaglugga fyrir alhliða stillingar.

en: Preferences
is: Stillingar

en: Purge...
is: Hreinsa...

en: Forget objects but do not delete them on server when uploading.
is: Gleyma hlutum en eyða þeim ekki á netþjóninum við upphleðslu.

en: Purge
is: Hreinsa

en: Confirm Purging
is: Staðfesta hreinsun

en: This operation makes JOSM forget the selected objects.<br> They will be removed from the layer, but <i>not</i> deleted<br> on the server when uploading.
is: Þessi aðgerð lætur JOSM gleyma völdu hlutanum.<br> Þeim verður fjarlægt úr laginu, en þeim verður <i>ekki</i> eytt<br> á netþjóninum við upphleðslu.

en: The following dependent objects will be purged<br> in addition to the selected objects:
is: Eftirfarandi háðir hlutir verða hreinsaðir<br> auk þeirra hluta sem valdir voru:

en: Add to selection
is: Bæta við valið

en: Some of the objects are modified.<br> Proceed, if these changes should be discarded.</html>
is: Sumir hlutanna hafa verið breytt.<br> Halda áfram ef þessar breytingar eiga að vera afturkallaðar.</html>

en: Clear Undo/Redo buffer
is: Hreinsa afturkalla/endurtek biðminni

en: Redo
is: Endurtaka

en: Redo the last undone action.
is: Endurtaka afturkallaða aðgerð.

en: Redo ...
is: Endurtaka ...

en: Redo {0}
is: Endurtaka {0}

en: Rename layer
is: Endurnefna lag

en: Also rename the file
is: Endurnefna skránna líka

en: Could not rename file ''{0}''
is: Ekki tókst að endurnefna skrána ''{0}''

en: Reorder imagery layers
is: Endurraða myndlagum

en: Reorders non-overlay imagery layers.
is: Raðar myndlögum sem eru ekki yfirlagslagi.

en: Report a ticket to JOSM bugtracker
is: Skila kvörtun í JOSM villufollowari

en: Restart
is: Endurræsa

en: Restart the application.
is: Endurræsa forritið.

en: Click to restart later.
is: Smella til að endurræsa síðar.

en: Restore selected tags
is: Endurheimta valin merki

en: Reverse way
is: Snúa við leið

en: Reverse the direction of all selected ways.
is: Skipta um átt allra valinna leiða.

en: Please select at least one way.
is: Vinsamlegast veldu að minnsta kosti eina leið.

en: Save
is: Vista

en: Save the current data.
is: Vista þau gögn sem sjást núna.

en: The file "{0}" will be modified.<br>Would you like to overwrite the existing file?
is: Skráin "{0}" verður breytt.<br>Viltu yfirskrifa núverandi skrá?

en: Always overwrite GPX files without asking
is: Yfirskrifa alltaf GPX skrár án þess að spyrja

en: Save As...
is: Vista sem...

en: No Exporter found! Nothing saved.
is: Enginn útflytjandi fannst! Ekkert var vistað.

en: File exists. Overwrite?
is: Þessi skrá er þegar til. Yfirskrifa hana?

en: <html>An error occurred while saving.<br>Error is:<br>{0}</html>
is: <html>Villa kom upp við vistun.<br>Villan er:<br>{0}</html>

en: Save the current data to a new file.
is: Vista þau gögn sem sjást núna í nýja skrá.

en: Search Notes...
is: Leita að minnispunktum...

en: Download notes from the note search API
is: Sækja minnispunkta úr leitarviðmóti minnispunkta

en: Search the OSM API for notes containing words:
is: Leita í OSM API að minnispunktum sem innihalda orð:

en: Search for notes
is: Leita að minnispunktum

en: You must enter a search term
is: Þú verður að slá inn leitarorð

en: Select All
is: Velja allt

en: Select all undeleted objects in the data layer. This selects incomplete objects too.
is: Velja alla hluti í núverandi lagi. Þetta velur einnig ókláraða hluti.

en: Non-branching way sequences
is: Greinast ekki leiðaröð

en: Select non-branching sequences of ways
is: Velja greinast ekki röð leiða

en: Select shared child objects
is: Velja sameiginlega undirhluti

en: Select child objects (way nodes and relation members) that are shared by all objects in the current selection
is: Velja undirhluti (leiðhnúta og tengslahluti) sem eru sameiginlegir öllum hlutum í núverandi vali

en: Shared Child Objects
is: Sameiginlegir undirhlutir

en: Load Session
is: Hlaða setu

en: Load a session from file.
is: Hlaða setu úr skrá.

en: Open session
is: Opna setu

en: Loading session ''{0}''
is: Hleð setu ''{0}''

en: Unable to add layer ''{0}'': {1}
is: Gat ekki bætt við lagi ''{0}'': {1}

en: Data Error
is: Gagnavilla

en: IO Error
is: IO Villa

en: <html>Could not load session file ''{0}''.<br>Error is:<br>{1}</html>
is: <html>Gat ekki hlaðið setuskrá ''{0}''.<br>Villan er:<br>{1}</html>

en: Save the current session.
is: Vista núverandi setu.

en: Save Session
is: Vista setu

en: Session file (archive) (*.joz)
is: Setuskrá (safn) (*.joz)

en: Session file (*.jos)
is: Setuskrá (*.jos)

en: Save Session...
is: Vista setu...

en: The following layer has been removed since the session was last saved: | The following layers have been removed since the session was last saved:
is[0]: Eftirfarandi lag hefur verið fjarlægt síðan seta var síðast vistuð:
is[1]: Eftirfarandi lög hafa verið fjarlægð síðan seta var síðast vistuð:

en: You are about to overwrite the session file "{0}". Would you like to proceed?
is: Þú ert að fara að yfirskrifa setuskrána "{0}". Viltu halda áfram?

en: Layers removed
is: Lög fjarlægð

en: Not all local files referenced by the session file could be saved.<br>Make sure you save them before closing JOSM.
is: Ekki var hægt að vista allar staðbundnar skrár sem setuskráin vísar til.<br>Vertu viss um að vista þær áður en JOSM er lokað.

en: Not all local files referenced by the session file are saved yet.<br>Make sure you save them before closing JOSM.
is: Ekki eru allar staðbundnar skrár sem setuskráin vísar til vistaðar ennþá.<br>Vertu viss um að vista þær áður en JOSM er lokað.

en: Could not delete file: {0}<br>{1}
is: Gat ekki eytt skrá: {0}<br>{1}

en: <html>Could not save session file ''{0}''.<br>Error is:<br>{1}</html>
is: <html>Gat ekki vistað setuskrá ''{0}''.<br>Villan er:<br>{1}</html>

en: Save As
is: Vista sem

en: Layers
is: Lög

en: Save all local files to disk
is: Vista allar staðbundnar skrár á disk

en: Save plugin information to disk
is: Vista viðbótarupplýsingar á disk

en: Plugins may have additional information that can be saved
is: Viðbætur geta haft viðbótarupplýsingar sem hægt er að vista

en: No exporter for this layer
is: Enginn útflytjandi fyrir þetta lag

en: Save the current session file "{0}".
is: Vista núverandi setuskrá "{0}".

en: Save Session As...
is: Vista setu sem...

en: Save the current session to a new file.
is: Vista núverandi setu í nýja skrá.

en: Show status report with useful information that can be attached to bugs
is: Sýna stöðuskýrslu með nytsamlegum upplýsingum sem hægt er að hengja við villutilkynningar

en: Show Status Report
is: Sýna stöðuskýrslu

en: Status Report
is: Stöðuskýrsla

en: Copy to clipboard and close
is: Afrita á klippispjaldið og loka

en: Close
is: Loka

en: Simplify Way
is: Einfalda leið

en: Delete unnecessary nodes from a way.
is: Eyða óþarfa hnútum úr leið.

en: Please select at least one way to simplify.
is: Veldu í það minnsta eina leið til að einfalda.

en: Yes
is: Já

en: Simplify all selected ways
is: Einfalda allar valdar leiðir

en: Cancel operation
is: Hætta við aðgerð

en: The selection contains {0} ways. Are you sure you want to simplify them all?
is: Valið inniheldur {0} leiðir. Ertu viss um að þú viljir einfalda þær allar?

en: Simplify ways?
is: Einfalda leiðir?

en: This reduces unnecessary nodes along the way and is especially recommended if GPS tracks were recorded by time (e.g. one point per second) or when the accuracy was low (reduces "zigzag" tracks).
is: Þetta fjarlægir óþarfa hnúta meðfram leiðinni og er sérstaklega mælt með ef GPS-spor voru skráð eftir tíma (t.d. einn punktur á sekúndu) eða þegar nákvæmnin var lág (minnkar "sikksakk" spor).

en: Maximum error (meters):
is: Hámarksskekkja (metrar):

en: Do not ask again
is: Ekki spyrja aftur

en: Simplify way
is: Einfalda leið

en: Simplify
is: Einfalda

en: Proceed without simplifying
is: Halda áfram án þess að einfalda

en: You are about to simplify {0} way with a total length of {1}. | You are about to simplify {0} ways with a total length of {1}.
is[0]: Þú ert að fara að einfalda {0} leið með heildarlengd {1}.
is[1]: Þú ert að fara að einfalda {0} leiðir með heildarlengd {1}.

en: Simplify {0} way | Simplify {0} ways
is[0]: Einfalda {0} leið
is[1]: Einfalda {0} leiðir

en: Simplify Way (remove {0} node) | Simplify Way (remove {0} nodes)
is[0]: Einfalda leið (fjarlægja {0} hnút)
is[1]: Einfalda leið (fjarlægja {0} hnúta)

en: (about {0} node to remove) | (about {0} nodes to remove)
is[0]: (um {0} hnút til að fjarlægja)
is[1]: (um {0} hnúta til að fjarlægja)

en: Split Way
is: Skipta leið

en: Split a way at the selected node.
is: Skipta leið á völdum hnút(um).

en: Cannot split since another split operation is already in progress
is: Get ekki klofið þar sem önnur klofningsaðgerð er þegar í gangi

en: The current selection cannot be used for splitting - no node is selected.
is: Núverandi val er ekki hægt að nota til klofnings - enginn hnútur er valinn

en: The selected nodes do not share the same way.
is: Valdir hnútar eru ekki hluti af sömu leið

en: The selected node is not in the middle of any way. | The selected nodes are not in the middle of any way.
is[0]: Hnúturinn sem þú valdir er ekki hluti af leið. Ekki er hægt að velja staka hnúta eða hnúta á enda leiðar.
is[1]: Hnútarnir sem þú valdir eru ekki hluti af veg. Ekki er hægt að velja staka hnúta eða hnúta á enda vegs.

en: There is more than one way using the node you selected. Please select the way also. | There is more than one way using the nodes you selected. Please select the way also.
is[0]: Það er meira en ein leið að nota hnútinn sem þú valdir. Veldu einnig leiðina sem þú vilt skipta.
is[1]: Það er meira en ein leið að nota hnútana sem þú valdir. Veldu einnig leiðina sem þú vilt skipta.

en: Split way confirmation
is: Staðfesting á klofningi leiðar

en: You are about to split a way that may have referrers that are not yet downloaded.
is: Þú ert að fara að kljúfa leið sem gæti átt viðhengi sem eru ekki enn niðurhlaðin.

en: This can lead to broken relations.
is: Þetta gæti leitt til truflaðra tengsla.

en: Do you really want to split?
is: Viltu örugglega kljúfa?

en: Which way segment should reuse the history of {0}?
is: Hvaða hluti leiðarinnar á að endurnýta feril {0}?

en: Segment {0}: {1}
is: Bútur {0}: {1}

en: Search preset...
is: Leita að forstillingu...

en: Show preset search dialog
is: Sýna leitarglugga fyrir forstillingar

en: Presets: {0}
is: Forstillingar: {0}

en: Tiled Rendering
is: Flísarendurteikning

en: Enable/disable rendering the map in tiles
is: Virkja/afvirkja flísarendurteikningu

en: Tiled View
is: Flísasýn

en: Discourage upload
is: Hvetja ekki til upphleðslu

en: Upload is discouraged
is: Upphleðsla er óæskileg

en: Upload is encouraged
is: Upphleðsla er æskileg

en: UnGlue Ways
is: Aðskilja leiðir

en: Duplicate nodes that are used by multiple ways.
is: Skipta upp hnút sem er notaður af mörgum leiðum.

en: This node is not glued to anything else.
is: Þessi hnútur er ekki límdur við neitt annað.

en: None of these nodes are glued to anything else.
is: Enginn þessara hnúta er límdur við neitt annað.

en: None of this way''s nodes are glued to anything else.
is: Enginn hnútur þessarar leiðar er límdur við neitt annað.

en: The current selection cannot be used for unglueing.
is: Núverandi val er ekki hægt að nota til að losa lím.

en: Select either:
is: Veldu annað hvort:

en: * One tagged node, or
is: * Einn merktur hnútur, eða

en: * One node that is used by more than one way, or
is: * Einn hnútur sem er notaður af fleiri en einni leið, eða

en: * One node that is used by more than one way and one of those ways, or
is: * Einn hnútur sem er notaður af fleiri en einni leið og ein þeirra leiða, eða

en: * One way that has one or more nodes that are used by more than one way, or
is: * Ein leið sem hefur einn eða fleiri hnúta sem eru notaðir af fleiri en einni leið, eða

en: * One way and one or more of its nodes that are used by more than one way.
is: * Ein leið og einn eða fleiri af hnútum hennar sem eru notaðir af fleiri en einni leið.

en: Note: If a way is selected, this way will get fresh copies of the unglued
    nodes and the new nodes will be selected. Otherwise, all ways will get their
    own copy and all nodes will be selected.
is: Athugið: Ef leið er valin, mun þessi leið fá nýjar afrit af losuðu
    hnútunum og nýju hnútarnir verða valdir. Annars munu allar leiðir fá
    sín eigin afrit og allir hnútar verða valdir.

en: Unglued Node
is: Ólímdur hnútur

en: Dupe into {0} node | Dupe into {0} nodes
is[0]: Afrita í {0} hnút
is[1]: Afrita í {0} hnúta

en: Dupe {0} node into {1} nodes | Dupe {0} nodes into {1} nodes
is[0]: Afrita {0} hnút í {1} hnúta
is[1]: Afrita {0} hnúta í {1} hnúta

en: Unglue confirmation
is: Staðfesting á losun límis

en: You are about to unglue nodes which can have other referrers not yet downloaded.<br>This can cause problems because other objects (that you do not see) might use them.<br>Do you really want to unglue?
is: Þú ert að fara að losa hnúta sem gætu átt viðhengi sem eru ekki enn niðurhlaðin.<br>Þetta getur valdið vandræðum þar sem aðrir hlutir (sem þú sérð ekki) gætu notað þá.<br>Viltu örugglega losa lím?

en: You are about to unglue incomplete objects.<br>This will cause problems because you don''t see the real object.<br>Do you really want to unglue?
is: Þú ert að fara að losa ókláraða hluti.<br>Þetta mun valda vandræðum þar sem þú sérð ekki raunverulega hlutinn.<br>Viltu örugglega losa lím?

en: Unglueing possibly affected {0} relation: {1} | Unglueing possibly affected {0} relations: {1}
is[0]: Að losa lím á {0} tengslum sem gætu verið fyrir áhrifum: {1}
is[1]: Að losa lím á {0} tengslum sem gætu verið fyrir áhrifum: {1}

en: Ensure that the relation has not been broken! | Ensure that the relations have not been broken!
is[0]: Vertu viss um að tengslunum hafi ekki slitnað!
is[1]: Vertu viss um að tengslunum hafi ekki slitnað!

en: Disconnect Node from Way
is: Aftengja hnút frá leið

en: Disconnect nodes from a way they currently belong to
is: Aftengja hnúta frá leið sem þeir tilheyra nú

en: Select at least one node to be disconnected.
is: Veldu að minnsta kosti einn hnút til að aftengja.

en: Selected node cannot be disconnected from anything. | Selected nodes cannot be disconnected from anything.
is[0]: Valinn hnútur er ekki tengdur neinu.
is[1]: Valdir hnútar eru ekki tengdir neinu.

en: The affected way would disappear after disconnecting the selected node. | The affected way would disappear after disconnecting the selected nodes.
is[0]: Viðkomandi leið myndi hverfa eftir að aftengja valinn hnút.
is[1]: Viðkomandi leið myndi hverfa eftir að aftengja valda hnúta.

en: Some irrelevant nodes have been removed from the selection
is: Sumir óviðeigandi hnútar hafa verið fjarlægðir úr valinu

en: Undo
is: Afturkalla

en: Undo the last action.
is: Afturkalla síðustu aðgerð.

en: Undo ...
is: Afturkalla ...

en: Undo {0}
is: Afturkalla {0}

en: Unselect All
is: Afvelja allt

en: Unselect all objects.
is: Afvelja alla hluti.

en: Update data
is: Uppfæra gögn

en: Updates the objects in the active data layer from the server.
is: Uppfærir hluti í núverandi lagi frá þjóninum.

en: Update modified
is: Uppfæra breytt

en: Updates the currently modified objects from the server (re-downloads data)
is: Uppfæra breytta hluti frá miðlara (endursækja gögn)

en: No current dataset found
is: Engin gögn fundust

en: Did not find an object with id {0} in the current dataset
is: Fann engan hlut með auðkennið {0} í núverandi gagnasafni

en: Update selection
is: Uppfæra val

en: Updates the currently selected objects from the server (re-downloads data)
is: Uppfærir valda hluti frá miðlara (endursækir gögn)

en: There are no selected objects to update.
is: Það eru engir valdir hlutir til að uppfæra.

en: Selection empty
is: Tómt val

en: Upload data...
is: Hlaða upp gögnum...

en: Upload all changes in the active data layer to the OSM server
is: Hlaða upp öllum breytingum í virka gagna laginu á OSM þjóninn

en: Upload data
is: Hlaða upp gögnum

en: <html>The data to be uploaded participates in unresolved conflicts of layer ''{0}''.<br>You have to resolve them first.</html>
is: <html>Gögnin sem á að hlaða upp taka þátt í óleystum átökum lags ''{0}''.<br>Þú verður að leysa þau fyrst.</html>

en: Upload discouraged
is: Upphleðsla óæskileg

en: You are about to upload data from the layer ''{0}''.<br /><br />Sending data from this layer is <b>strongly discouraged</b>. If you continue,<br />it may require you subsequently have to revert your changes, or force other contributors to.<br /><br />Are you sure you want to continue?
is: Þú ert að fara að hlaða upp gögnum úr laginu ''{0}''.<br /><br />Það er <b>mjög óæskilegt</b> að senda gögn úr þessu lagi. Ef þú heldur áfram,<br />gæti þurft að afturkalla breytingar þínar eða neyða aðra til að gera það.<br /><br />Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Ignore this hint and upload anyway
is: Hunsa þessa ábendingu og hlaða upp samt

en: No changes to upload.
is: Engar breytingar til að hlaða upp

en: One of the upload verification processes failed
is: Einn af upphleðslustillingarferlunum mistókst

en: Nothing to upload. Get some data first.
is: Ekkert til að upphala. Náðu í og breyttu einhverjum gögnum fyrst.

en: Upload note changes to server
is: Hlaða upp breytingum á minnispunktum á þjóninn

en: Upload notes
is: Hlaða upp minnispunktum

en: Uploading notes to server
is: Hleð upp minnispunktum á þjóninn

en: Upload selection...
is: Hlaða upp vali...

en: Upload all changes in the current selection to the OSM server.
is: Hlaða upp öllum breytingum í núverandi vali á OSM þjóninn.

en: Upload selection
is: Hlaða upp vali

en: Checking parents for deleted objects
is: Athuga foreldri eyttra hluta

en: Reading parents of ''{0}''
is: Les foreldri ''{0}''

en: Checking for deleted parents in the local dataset
is: Athuga hvort foreldri séu eytt í staðbundnu gagnasafni

en: Validation
is: Athugun

en: Performs the data validation
is: Athuga gögnin

en: Viewport Following
is: Sjónmótsfylgni

en: Enable/disable automatic moving of the map view to last placed node
is: Virkja/afvirkja sjálfvirkri færslu á kortasýn á síðast settan hnút

en: Viewport following is enabled, press {0} to disable it
is: Sjónmótsfylgni er virk, ýttu á {0} til að slökkva á henni

en: Viewport following is disabled
is: Sjónmótsfylgni er óvirk

en: Wireframe View
is: Möskvahamur

en: Enable/disable rendering the map as wireframe only
is: Virkja/afvirkja aðeins möskvaham

en: Zoom In
is: Renna að

en: Zoom In (Keypad)
is: Renna að (lyklaborð)

en: Zoom Out
is: Renna frá

en: Zoom Out (Keypad)
is: Renna frá (lyklaborð)

en: Zoom to
is: Aðdráttur að

en: Zoom to the object the first selected member refers to
is: Aðdráttur að þeim hlut sem fyrsti valinn meðlimur vísar til

en: Zooming disabled because layer of this relation is not active
is: Aðdráttur óvirkur þar sem lag þessa tengsls er ekki virkt

en: Zooming disabled because there is no selected member
is: Aðdráttur óvirkur þar sem enginn meðlimur er valinn

en: Zoom to the first selected node
is: Aðdráttur að fyrsta valda hnút

en: Zooming disabled because layer of this way is not active
is: Aðdráttur óvirkur þar sem lag þessarar leiðar er ekki virkt

en: Zooming disabled because there is no selected node
is: Aðdráttur óvirkur þar sem enginn hnútur er valinn

[ctx: audio]
en: Back
is: Til baka

[ctx: audio]
en: Jump back.
is: Hoppa til baka.

en: Audio: {0}
is: Hljóð: {0}

[ctx: audio]
en: Faster
is: Hraðar

[ctx: audio]
en: Faster Forward
is: Hraðar áfram

[ctx: audio]
en: Forward
is: Áfram

[ctx: audio]
en: Jump forward
is: Hoppa áfram

[ctx: audio]
en: Next Marker
is: Næsta merki

[ctx: audio]
en: Play next marker.
is: Spila næsta merkipunkt.

[ctx: audio]
en: Play/Pause
is: Spila / Bíða

en: Play/pause audio.
is: Spila/stöðva hljóð.

[ctx: audio]
en: Previous Marker
is: Fyrra merki

[ctx: audio]
en: Play previous marker.
is: Spila fyrri merkipunkt.

[ctx: audio]
en: Slower
is: Hægar

[ctx: audio]
en: Slower Forward
is: Hægar áfram

en: <html>You are going to reverse the way ''{0}'',<br/> whose semantic meaning of its tag ''{1}'' is defined by its direction.<br/>Do you really want to change the way direction, thus its semantic meaning?</html> | <html>You are going to reverse the way ''{0}'',<br/> whose semantic meaning of these tags are defined by its direction:<br/>{1}Do you really want to change the way direction, thus its semantic meaning?</html>
is[0]: <html>Þú ert að fara að snúa við leið ''{0}'',<br/> þar sem merking merkisins ''{1}'' er skilgreind með stefnu hennar.<br/>Viltu örugglega breyta stefnu leiðarinnar og þar með merkingu hennar?</html>
is[1]: <html>Þú ert að fara að snúa við leið ''{0}'',<br/> þar sem merking þessara merka er skilgreind með stefnu hennar:<br/>{1}Viltu örugglega breyta stefnu leiðarinnar og þar með merkingu hennar?</html>

en: Reverse directional way.
is: Snúa við stefnuskilgreindri leið.

en: When reversing this way, the following changes are suggested in order to maintain data consistency.
is: Þegar þessi leið er snúin við, eru eftirfarandi breytingar lagðar til til að viðhalda gagnasamræmi.

en: Apply selected changes
is: Vista valdar breytingar

en: Do not apply changes
is: Ekki vista breytingar

en: Please select which changes you want to apply.
is: Vinsamlegast veldu hvaða breytingar á að nota.

en: Tags of
is: Merki

en: Roles in relations referring to
is: Hlutverk í tengslum sem vísa til

en: Automatic tag correction
is: Sjálfvirk merkjaleiðrétting

en: Downloading changeset content
is: Sæki efni breytingasetts

en: ({0}/{1}) Downloading changeset {2}...
is: ({0}/{1}) Sæki breytingasett {2}...

en: ({0}/{1}) Downloading content for changeset {2}...
is: ({0}/{1}) Sæki gögn frá breytingasetti {2}...

en: Download changesets
is: Sækja breytingasett

en: Querying and downloading changesets
is: Fletta upp og sækja breytingasett

en: Determine user id for current user...
is: Ákveða notandakenni fyrir núverandi notanda...

en: Query and download changesets ...
is: Fletta upp og sækja breytingasett...

en: Errors during download
is: Villur þegar gögn voru sótt

en: Download GeoJSON
is: Sækja GeoJSON

en: Download GPS
is: Sækja GPS

en: Downloading GPS data
is: Sæki GPS gögn

en: Downloaded GPX Data
is: Sótt GPX gögn

en: No notes found in this area.
is: Engir minnispunktar fundust á þessu svæði.

en: Download OSM Notes
is: Sækja OSM minnispunkta

en: Downloading notes
is: Sæki minnispunkta

en: Notes
is: Minnispunktar

en: {0} note has been downloaded. | {0} notes have been downloaded.
is[0]: {0} minnispunktur hefur verið sóttur.
is[1]: {0} minnispunktar hafa verið sóttir.

en: Since the download limit was {0}, there might be more notes to download.
is: Þar sem hámarksfjöldi sóttra minnispunkta var {0}, gætu verið fleiri minnispunktar tiltækir.

en: Request a smaller area to make sure that all notes are being downloaded.
is: Veldu minna svæði til að tryggja að allir minnispunktar séu sóttir.

en: More notes to download
is: Fleiri minnispunktar til að sækja

en: Download OSM Notes within Bounds
is: Sækja OSM minnispunkta innan marka

en: Download OSM Note by ID
is: Sækja OSM minnispunkt eftir auðkenni

en: Download OSM Change
is: Sækja OSM breytingar

en: No data found in this area.
is: Engin gögn fundust á þessu svæði.

en: Download OSM
is: Sækja OSM

en: Downloading data
is: Sæki gögn

en: Ignoring exception because download has been canceled. Exception was: {0}
is: Hunsa undantekningu vegna þess að niðurhal hefur verið aflýst. Undantekning var: {0}

en: OSM Server URL:
is: OSM þjóns slóð:

en: Command
is: Skipun

en: Request details: {0}
is: Nánari upplýsingar um beiðni: {0}

en: Download OSM URL
is: Sækja OSM slóð

en: There was {0} conflict during import. | There were {0} conflicts during import.
is[0]: Það var {0} ágreiningur við innflutning.
is[1]: Það voru {0} ágreiningar við innflutning.

en: Conflict during download | Conflicts during download
is[0]: Misræmi þegar gögn voru sótt
is[1]: Misræmi þegar gögn voru sótt

en: ({0}/{1}) Loading parents of node {2}
is: ({0}/{1}) Hleð foreldri hnúts {2}

en: ({0}/{1}) Loading parents of way {2}
is: ({0}/{1}) Hleð foreldri leiðar {2}

en: ({0}/{1}) Loading parents of relation {2}
is: ({0}/{1}) Hleð foreldri tengsls {2}

en: Download session
is: Sækja setu

en: Download {0} of {1} ({2} left)
is: Sæki {0} af {1} ({2} eftir)

en: Updating data
is: Uppfæri gögn

en: Check on the server
is: Athuga á þjóni

en: Click to check whether objects in your local dataset are deleted on the server
is: Smelltu til að athuga hvort hlutir í staðbundnu gagnasafni séu eyttir á þjóninum

en: Ignore
is: Hunsa

en: Click to abort and to resume editing
is: Smelltu til að hætta við og halda áfram að breyta

en: There is {0} object in your local dataset which might be deleted on the server.<br>If you later try to delete or update this the server is likely to report a conflict. | There are {0} objects in your local dataset which might be deleted on the server.<br>If you later try to delete or update them the server is likely to report a conflict.
is[0]: Það er {0} hlutur í staðbundnu gagnasafni sem gæti verið eyttur á þjóninum.<br>Ef þú reynir síðar að eyða eða uppfæra hann gæti þjónninn tilkynnt ágreining.
is[1]: Það eru {0} hlutir í staðbundnu gagnasafni sem gætu verið eyttir á þjóninum.<br>Ef þú reynir síðar að eyða eða uppfæra þá gæti þjónninn tilkynnt ágreining.

en: Click <strong>{0}</strong> to check the state of this object on the server. | Click <strong>{0}</strong> to check the state of these objects on the server.
is[0]: Smelltu á <strong>{0}</strong> til að athuga stöðu þessa hlutar á þjóninum.
is[1]: Smelltu á <strong>{0}</strong> til að athuga stöðu þessara hluta á þjóninum.

en: Click <strong>{0}</strong> to ignore.</html>
is: Smelltu á <strong>{0}</strong> til að hunsa.</html>

en: Deleted or moved objects
is: Eyddir eða færðir hlutir

en: The following errors occurred during mass download: {0}
is: Eftirfarandi villur komu upp við fjöldasöfnun: {0}

en: Error during download
is: Villa þegar gögn voru sótt

en: Add a new Note
is: Bæta við nýjum minnispunkti

en: Add note mode
is: Bæta við minnispunkti hamur

en: Click the location where you wish to create a new note
is: Smelltu á staðinn þar sem þú vilt búa til nýjan minnispunkt

en: Create a new note
is: Búa til nýjan minnispunkt

en: Create note
is: Búa til minnispunkt

en: Enter a detailed comment to create a note
is: Sláðu inn ítarlega athugasemd til að búa til minnispunkt

en: You must enter a comment to create a new note
is: Þú verður að slá inn athugasemd til að búa til nýjan minnispunkt

en: Delete Mode
is: Eyðihamur

en: Delete nodes or ways.
is: Eyða hnútum eða leiðum

en: Mode: {0}
is: Hamur: {0}

en: Are you sure that you want to delete elements with attached ways that are hidden by filters?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða stökum með tengdum vegum sem eru faldir af síum?

en: Click to delete. Shift: delete way segment. Alt: do not delete unused nodes when deleting a way. Ctrl: delete referring objects.
is: Smelltu til að eyða. Shift: eyða hluta leiðar. Alt: eyða ekki ónotuðum hnútum þegar leið er eytt. Ctrl: eyða vísaðum hlutum.

en: Delete elements
is: Eyða frumefnum

en: Delete them
is: Eyða þeim

en: Undo delete
is: Afturkalla eyðingu

en: draw angle snap
is: teikna hornastöðvun

en: draw angle snap highlight
is: teikna hornastöðvunaráherslu

en: helper line
is: hjálparlína

en: Draw
is: Teikna

en: Draw nodes
is: Teikna hnúta

en: Draw Angle snapping
is: Teikna hornastöðvun

en: Backspace in Add mode
is: Backspace í bæta við ham

en: Add node
is: Bæta við hnút

en: Add node into way
is: Bæta hnút inn í leið

en: Connect existing way to node
is: Tengja fyrirliggjandi leið við hnút

en: Add a new node to an existing way
is: Bætti hnút við fyrirliggjandi leið

en: Add node into way and connect
is: Bæta hnút inn í leið og tengja

en: Create new node.
is: Búa til nýjan hnút.

en: Select node under cursor.
is: Velja hnút undir bendli.

en: Insert new node into way. | Insert new node into {0} ways.
is[0]: Setja inn nýjan hnút í leið.
is[1]: Setja inn nýjan hnút í {0} leiðir.

en: Start new way from last node.
is: Byrja nýja leið frá síðasta hnút.

en: Continue way from last node.
is: Halda áfram leið frá síðasta hnút.

en: Angle snapping active.
is: Hornastöðvun virk.

en: Finish drawing.
is: Klára teikningu.

en: Angle snapping
is: Hornastöðvun

en: Switch angle snapping mode while drawing
is: Skipta um hornastöðvunarham meðan á teikningu stendur

en: Toggle snapping by {0}
is: Víxla stöðvun eftir {0}

en: Show helper geometry
is: Sýna hjálparlínur

en: Snap to node projections
is: Stöðva við framreikning hnúta

en: Disable
is: Gera óvirkt

en: FIX
is: Laga

en: Dual alignment
is: Tvístilling

en: Switch dual alignment mode while extruding
is: Skipta um tvístilliham meðan á útpressun stendur

en: Extrude
is: Pressa út

en: Create areas
is: Búa til svæði

en: Extrude Dual alignment
is: Útpressa tvístillingu

en: Drag a way segment to make a rectangle. Ctrl-drag to move a segment along its normal, Alt-drag to create a new rectangle, double click to add a new node.
is: Draga hluta leiðar til að búa til rétthyrning. Ctrl-draga til að færa hluta meðfram hornréttri stefnu, Alt-draga til að búa til nýjan rétthyrning, tvísmella til að bæta við nýjum hnút.

en: Dual alignment active.
is: Tvístilling virk.

en: Segment collapsed due to its direction reversing.
is: Hluti hrundi vegna stefnubreytingar.

en: Move a segment along its normal, then release the mouse button.
is: Færðu hluta meðfram hornréttri stefnu og slepptu síðan músarhnappi.

en: Move the node along one of the segments, then release the mouse button.
is: Færðu hnútinn meðfram einum af hlutunum og slepptu síðan músarhnappi.

en: Draw a rectangle of the desired size, then release the mouse button.
is: Teiknaðu rétthyrning af æskilegri stærð og slepptu síðan músarhnappi.

en: Extrude: main line
is: Útpressa: aðallína

en: Extrude: helper line
is: Útpressa: hjálparlína

en: Extrude Way
is: Útpressa leið

en: Improve Way Accuracy
is: Bæta nákvæmni leiðar

en: Improve Way Accuracy mode
is: Bæta nákvæmni leiðar hamur

en: improve way accuracy helper line
is: bæta nákvæmni leiðar hjálparlína

en: Click on the way to start improving its shape.
is: Smelltu á leiðina til að byrja að bæta lögun hennar.

en: Select a way that you want to make more accurate.
is: Veldu leið sem þú vilt gera nákvæmari.

en: Click to add a new node. Release Ctrl to move existing nodes or hold Alt to delete.
is: Smelltu til að bæta við nýjum hnút. Slepptu Ctrl til að færa fyrirliggjandi hnúta eða haltu Alt niðri til að eyða.

en: Click to delete the highlighted node. Release Alt to move existing nodes or hold Ctrl to add new nodes.
is: Smelltu til að eyða áberandi hnút. Slepptu Alt til að færa fyrirliggjandi hnúta eða haltu Ctrl niðri til að bæta við nýjum hnútum.

en: Click to move the highlighted node. Hold Ctrl to add new nodes, or Alt to delete.
is: Smelltu til að færa áberandi hnút. Haltu Ctrl niðri til að bæta við nýjum hnútum eða Alt til að eyða.

en: Add a new node to way | Add a new node to {0} ways
is[0]: Bæta nýjum hnút við leið
is[1]: Bæta nýjum hnút við {0} leiðir

en: Cannot delete node that has tags
is: Get ekki eytt hnút sem hefur merki

en: make parallel helper line
is: gera samsíða hjálparlínu

en: Parallel
is: Samhliða

en: Make parallel copies of ways
is: Búa til samsíða afrit af leiðum

en: Select ways as in Select mode. Drag selected ways or a single way to create a parallel copy (Alt toggles tag preservation)
is: Veldu leiðir eins og í valham. Dragðu valdar leiðir eða eina leið til að búa til samsíða afrit (Alt víxlar varðveislu merkja)

en: Hold Ctrl to toggle snapping
is: Haltu Ctrl niðri til að víxla stöðvun

en: ParallelWayAction
    The ways selected must form a simple branchless path
is: Samsíðuaðgerð
    Valdar leiðir verða að mynda einfalda leið án greina

en: Drag play head
is: Draga spilunarhaus

en: Drag play head and release near track to play audio from there; SHIFT+release to synchronize audio at that point.
is: Dragðu spilunarhaus og slepptu nálægt braut til að spila hljóð þaðan; SHIFT+sleppa til að samstilla hljóð á þeim stað.

en: Select mode
is: Valhamur

en: Select, move, scale and rotate objects
is: Velja, færa, skala og snúa hlutum

en: Are you sure that you want to move elements with attached ways that are hidden by filters?
is: Ertu viss um að þú viljir færa frumefni með tengdum leiðum sem eru faldar af síum?

en: You moved more than {0} element. Moving a large number of elements is often an error.
    Really move them? | You moved more than {0} elements. Moving a large number of elements is often an error.
    Really move them?
is[0]: Þú færðir meira en {0} frumefni. Það er oft villa að færa fjölda frumefna.
    Viltu örugglega færa það?
is[1]: Þú færðir meira en {0} frumefni. Það er oft villa að færa fjölda frumefna.
    Viltu örugglega færa þau?

en: You moved {0} element by a distance of {1}. Moving elements by a large distance is often an error.
    Really move it? | You moved {0} elements by a distance of {1}. Moving elements by a large distance is often an error.
    Really move them?
is[0]: Þú færðir {0} frumefni um vegalengd {1}. Það er oft villa að færa frumefni um mikla vegalengd.
    Viltu örugglega færa það?
is[1]: Þú færðir {0} frumefni um vegalengd {1}. Það er oft villa að færa frumefni um mikla vegalengd.
    Viltu örugglega færa þau?

en: Move elements
is: Færa frumefni

en: Move them
is: Færa þá

en: Undo move
is: Ekki færa þá

[ctx: SelectAction help]
en: lasso
is: lassó

[ctx: SelectAction help]
en: rectangle
is: rétthyrningur

en: Release the mouse button to select the objects in the {0}.
is: Slepptu músarhnappi til að velja hlutina í {0}.

en: {0} to merge with nearest node.
is: {0} til að sameina við næsta hnút.

en: Release the mouse button to stop moving.
is: Slepptu músarhnappi til að hætta að færa.

en: Release the mouse button to stop rotating.
is: Slepptu músarhnappi til að hætta að snúa.

en: Release the mouse button to stop scaling.
is: Slepptu músarhnappi til að hætta að skala.

en: Move objects by dragging; Shift to add to selection ({0} to toggle); Shift-{0} to rotate selected; Alt-{0} to scale selected; or change selection
is: Færðu hluti með því að draga; Shift til að bæta við vali ({0} til að víxla); Shift-{0} til að snúa völdu; Alt-{0} til að skala valið; eða breyttu vali

en: Add and move a virtual new node to way | Add and move a virtual new node to {0} ways
is[0]: Bæta við og færa sýndarhnút í leið
is[1]: Bæta við og færa sýndarhnút í {0} leiðir

en: Lasso Mode
is: Lassóhamur

en: Lasso selection mode: select objects within a hand-drawn region
is: Lassóvalshamur: velja hluti innan handteiknaðs svæðis

en: Split mode
is: Skiptihamur

en: Split ways
is: Kljúfa leiðir

en: The selected node is not in the middle of any non-closed way.
is: Valinn hnútur er ekki í miðju neinnar opinna leiðar.

en: Splitting closed ways is not yet implemented.
is: Klofning lokaðra leiða er ekki enn útfærður.

en: Add node for splitting a way | Add node for splitting {0} ways
is[0]: Bæta við hnút til að kljúfa leið
is[1]: Bæta við hnút til að kljúfa {0} leiðir

en: Click on the location where a way should be split
is: Smelltu á staðinn þar sem leið á að kljúfast

en: Select way to split.<br>Hold {0} for multiple selection.
is: Veldu leið til að kljúfa.<br>Haltu {0} niðri til að velja margar.

en: User:
is: Notandi:

en: Split way {0}
is: Kljúfa leið {0}

en: Zoom mode
is: Aðdráttarhamur

en: Zoom and move map
is: Stilla aðdrátt og hliðra korti

en: Zoom by dragging or Ctrl+. or Ctrl+,; move with Ctrl+up, left, down, right; move zoom with right button
is: Aðdráttur með því að draga eða Ctrl+. eða Ctrl+,; færa með Ctrl+upp, vinstri, niður, hægri; færa aðdrátt með hægri hnappi

en: Add all objects selected in the current dataset after the last member
is: Bæta öllum völdum hlutum í núverandi gagnasafni á eftir síðasta meðlim

en: Add selection to relation
is: Bæta vali í tengsl

en: {0}Add selection to relation{1}: Verify every single relation to avoid damage!
is: {0}Bæta vali í tengsl{1}: Athugaðu hvert tengsl til að forðast skemmdir!

en: Add selection to {0} relation | Add selection to {0} relations
is[0]: Bæta vali í {0} tengsl
is[1]: Bæta vali í {0} tengsl

en: Delete the selected relation
is: Eyða völdum venslum

en: Download all members of the selected relations
is: Sækja alla meðlimi valinna tenginga

en: Download members
is: Sækja meðlimi

en: Download relation with members
is: Sækja tengsl með meðlimum

en: Download with members
is: Sækja með meðlimum

en: Download incomplete members of selected relations
is: Sækja ókláraða meðlimi valinna tenginga

en: Download incomplete members
is: Sækja ófullgerða meðlimi

en: Create a copy of this relation and open it in another editor window
is: Afrita þessi vensl og opna ritilsglugga fyrir afritið

en: You are about to duplicate {0} relation: {1}<br/>This step is rarely necessary. Do you really want to duplicate?
is: Þú ert í þann veginn að tvífalda {0} tengsl: {1}<br/>Þessi aðgerð er sjaldan nauðsynleg. Viltu virkilega tvífalda?

en: Duplicate relation?
is: Tvífalda tengsl?

en: Edit
is: Breyta

en: Call relation editor for selected relation
is: Opna tengslaritil fyrir valin tengsl

en: You are about to open <b>{0}</b> different relation editor simultaneously.<br/>Do you want to continue? | You are about to open <b>{0}</b> different relation editors simultaneously.<br/>Do you want to continue?
is[0]: Þú ert að fara að opna <b>{0}</b> tengslaritil á sama tíma.<br/>Viltu halda áfram?
is[1]: Þú ert að fara að opna <b>{0}</b> tengslaritla á sama tíma.<br/>Viltu halda áfram?

en: Confirmation
is: Staðfesting

en: Export GPX file starting from first member
is: Flytja út GPX-skjal byrjað á fyrsta meðlim

en: Export GPX file starting from last member
is: Flytja út GPX-skjal byrjað á síðasta meðlim

en: Convert to GPX layer starting from first member
is: Breyta í GPX lag byrjað frá fyrsta atriði

en: Convert to GPX layer starting from last member
is: Breyta í GPX lag byrjað frá síðasta atriði

en: Flatten this relation to a single gpx track recursively, starting with the first member, successively continuing to the last.
is: Fletja þetta tengsl í eina gpx braut með endurkvæmni, byrja á fyrsta meðlimi og halda áfram að síðasta.

en: Flatten this relation to a single gpx track recursively, starting with the last member, successively continuing to the first.
is: Fletja þetta tengsl í eina gpx braut með endurkvæmni, byrja á síðasta meðlimi og halda áfram að fyrsta.

en: based on osm route relation data, timestamps are synthetic
is: byggt á osm leiðartengslagögnum, tímastimplar eru tilbúnir

en: Selected Relations
is: Valin tengsl

en: {0} (GPX export)
is: {0} (GPX útflutningur)

en: List of recent relations
is: Listi yfir nýleg tengsl

en: Open recent relation
is: Opna nýlegt tengsl

en: Relation Editor: {0}
is: Venslaritill: {0}

en: Select in relation list
is: Velja í tengslalista

en: Select relation in relation list.
is: Velja tengingu í tengslalista.

en: Add the members of all selected relations to current selection
is: Bæta meðlimum allra valinna tengsla við núverandi val

en: Select the members of all selected relations
is: Velja meðlimi allra valinna tengsla

en: Select members (add)
is: Velja meðlimi (bæta við)

en: Select members
is: Velja atriði

en: Add the selected relations to the current selection
is: Bæta völdum tengslum við núverandi val

en: Set the current selection to the list of selected relations
is: Setja núverandi val sem lista yfir valin tengsl

en: Select relation (add)
is: Velja tengsl (bæta við)

en: Select relation
is: Velja tengsl

en: Search...
is: Leita...

en: Search for objects
is: Leita að hlutum

en: No match found for ''{0}''
is: Engin samsvörun fyrir ''{0}''

en: Nothing added to selection by searching for ''{0}''
is: Ekkert bætt við val með leit að ''{0}''

en: Nothing removed from selection by searching for ''{0}''
is: Ekkert fjarlægt úr vali með leit að ''{0}''

en: Nothing found in selection by searching for ''{0}''
is: Ekkert fundust í vali með leit að ''{0}''

en: Found {0} matches
is: Fundust {0} samsvörun

en: Searching
is: Leita

en: Searching in {0} object | Searching in {0} objects
is[0]: Leita í {0} hlut
is[1]: Leita í {0} hlutum

en: Automatically truncating value of tag ''{0}'' on deleted object {1}
is: Stytt gildi merkisins ''{0}'' á eyddum hlut {1} sjálfkrafa

en: Length of value for tag ''{0}'' on object {1} exceeds the max. allowed length {2}. Values length is {3}.
is: Lengd gildis fyrir merki ''{0}'' á hlut {1} fer yfir hámarksleyfi lengd {2}. Gildis lengd er {3}.

en: Precondition violation
is: Brot á forskilyrði

en: {0} nodes in way {1} exceed the max. allowed number of nodes {2}
is: {0} hnútar í leið {1} fara yfir hámarksfjölda hnúta {2}

en: API Capabilities Violation
is: Farið var umfram getu forritunarviðmótsins

en: Removed obsolete tags
is: Fjarlægð úrelt merki

en: Fix deprecated tags
is: Laga úrelt merki

en: <html>{0} relations build a cycle because they refer to each other.<br>JOSM cannot upload them. Please edit the relations and remove the cyclic dependency.</html>
is: <html>{0} tengsl mynda hringrás þar sem þau vísa í hvort annað.<br>JOSM getur ekki hlaðið þeim upp. Breyttu tengslunum og fjarlægdu hringrásina.</html>

en: Relation ...
is: Vensl ...

en: ... refers to relation
is: ... vísar í tengsl

en: Cycling dependencies
is: Hringræs tengsl

en: Uploading modified notes
is: Hleð upp breyttum minnispunktum

en: Uploading notes {0}/{1}
is: Hleð upp minnispunktum {0}/{1}

en: Note {0} failed: {1}
is: Minnispunktur {0} mistókst: {1}

en: Notes failed to upload
is: Mistókst að hlaða upp minnispunktum

en: The JOSM data validator partially checked the objects to be uploaded and found some problems. Try fixing them, but do not harm valid data. When in doubt ignore the findings.<br> You can see the findings in the Validator Results panel too. Further checks on all data can be started from that panel.
is: JOSM gagnavilluleit athugaði hluti sem á að hlaða upp og fann nokkrar villur. Reyndu að laga þær, en gættu þín að gagnagildum. Ef þú ert í vafa, hunsaðu niðurstöðurnar.<br> Þú getur líka séð niðurstöðurnar í villuleitarhlutanum. Hægt er að keyra frekari athuganir á öllum gögnum þaðan.

en: Errors
is: Villur

en: Usually this should be fixed.
is: Venjulega ætti að laga þetta.

en: Warnings
is: Aðvaranir

en: Fix these when possible.
is: Laga þetta þegar mögulegt er.

en: Other
is: Annað

en: Informational hints, expect many false entries.
is: Upplýsingar, búast við mörgum rangfærslum.

en: Suspicious data found. Upload anyway?
is: Grunsamleg gögn fundust. Hlaða samt upp?

en: Continue upload
is: Halda áfram upphleðslu

en: Add node {0}
is: Bæta við hnút {0}

en: Add way {0}
is: Bæta við leið {0}

en: Add relation {0}
is: Bæta við venslum {0}

en: Added {0} object | Added {0} objects
is[0]: Bætti við {0} hlut
is[1]: Bætti við {0} hlutum

en: New way {0} has 0 nodes
is: Ný leið {0} hefur 0 hnúta

en: Change node {0}
is: Skipta um hnút {0}

en: Change way {0}
is: Breyta leið {0}

en: Change relation {0}
is: Breyta tengslum {0}

en: Change members of {0}
is: Breyta meðlimum {0}

en: Change nodes of {0}
is: Breyta hnútum {0}

en: Remove "{0}" for node ''{1}''
is: Fjarlægja "{0}" fyrir hnút ''{1}''

en: Remove "{0}" for way ''{1}''
is: Fjarlægja "{0}" fyrir leið ''{1}''

en: Remove "{0}" for relation ''{1}''
is: Fjarlægja "{0}" fyrir tengsl ''{1}''

en: Set {0}={1} for node ''{2}''
is: Setti {0}={1} á hnút „{2}“

en: Set {0}={1} for way ''{2}''
is: Setti {0}={1} á leið ''{2}''

en: Set {0}={1} for relation ''{2}''
is: Setti {0}={1} á tengsl ''{2}''

en: Remove "{0}" for {1} object | Remove "{0}" for {1} objects
is[0]: Fjarlægja "{0}" fyrir {1} hlut
is[1]: Fjarlægja "{0}" fyrir {1} hluti

en: Set {0}={1} for {2} object | Set {0}={1} for {2} objects
is[0]: Setti {0}={1} á {2} hlut
is[1]: Setti {0}={1} á {2} hluti

en: Deleted {0} tags for {1} object | Deleted {0} tags for {1} objects
is[0]: Eyddi {0} merki fyrir {1} hlut
is[1]: Eyddi {0} merkjum fyrir {1} hluti

en: Set {0} tags for {1} object | Set {0} tags for {1} objects
is[0]: Setti {0} merki á {1} hlut
is[1]: Setti {0} merki á {1} hluti

en: Replace "{0}" by "{1}" for
is: Skipta út "{0}" fyrir "{1}" fyrir

en: object | objects
is[0]: hlutur
is[1]: hlutir

en: Change relation member role for {0} {1}
is: Breyta hlutverki meðlims í tengslum fyrir {0} {1}

en: Deleted ''{0}''
is: Eyddi ''{0}''

en: At least one object to delete required, got empty collection
is: Að minnsta kosti einn hlutur til að eyða krafist, fékk tóma safnið

en: Delete node {0}
is: Eyða hnút {0}

en: Delete way {0}
is: Eyða veg {0}

en: Delete relation {0}
is: Eyða tengslum {0}

en: Delete {0} object | Delete {0} objects
is[0]: Eyða {0} hlut
is[1]: Eyða {0} hlutum

en: Delete {0} node | Delete {0} nodes
is[0]: Eyða {0} hnút
is[1]: Eyða {0} hnútum

en: Delete {0} way | Delete {0} ways
is[0]: Eyða {0} leið
is[1]: Eyða {0} leiðum

en: Delete {0} relation | Delete {0} relations
is[0]: Eyða {0} tengslum
is[1]: Eyða {0} tengslum

en: Move {0} node | Move {0} nodes
is[0]: Færði {0} hnút
is[1]: Færði {0} hnúta

en: Purged {0} object | Purged {0} objects
is[0]: Hreinsaði {0} hlut
is[1]: Hreinsaði {0} hluti

en: Removed nodes from {0}
is: Fjarlægði hnúta úr {0}

en: Rotate {0} node | Rotate {0} nodes
is[0]: Snúa {0} hnút
is[1]: Snúa {0} hnútum

en: Scale {0} node | Scale {0} nodes
is[0]: Kvarða {0} hnút
is[1]: Kvarða {0} hnúta

en: Selected {0} object | Selected {0} objects
is[0]: Valdi {0} hlut
is[1]: Valdi {0} hluti

en: Sequence: {0}
is: Runa: {0}

en: You must select two or more nodes to split a circular way.
is: Þú verður að velja tvo eða fleiri hnúta til að skipta hringlaga leið.

en: The way cannot be split at the selected nodes. (Hint: Select nodes in the middle of the way.)
is: Ekki er hægt að skilja veginn á völdum hnútum. (Vísbending: Veldu hnúta í miðjum vegnum.)

en: Yes, download the missing members
is: Já, sækja vantar meðlimi

en: No, abort the split operation
is: Nei, hætta við skiptingaraðgerð

en: No, perform the split without downloading
is: Nei, framkvæma skiptingu án þess að sækja

en: This way is part of a relation. | This way is part of {0} relations.
is[0]: Þessi vegur er hluti af tengslum.
is[1]: Þessi vegur er hluti af {0} tengslum.

en: this relation
is: þetta tengsl

en: these relations
is: þessi tengsl

en: one relation | {0} relations
is[0]: eitt tengsl
is[1]: {0} tengsl

en: For {0} the correct order of the new way parts could not be determined. To fix this, some missing relation members should be downloaded first.
is: Fyrir {0} gat ekki verið staðfest rétt röð nýju vegsins. Til að laga þetta ætti fyrst að sækja einhverja vantar tengiliði.

en: Download missing relation members?
is: Sækja vantar tengiliði?

en: Missing relation members will be downloaded. Should this be done automatically from now on?
is: Vantar tengiliði verða sóttir. Á þetta að gerast sjálfkrafa héðan í frá?

en: Downloading missing relation members
is: Að sækja vantar tengiliði

en: A role based relation membership was copied to all new ways.<br>You should verify this and correct it when necessary.
is: Hlutverkamiðað tengslafélag var afritað á alla nýja vega.<br>Þú ættir að staðfesta þetta og leiðrétta þar sem þörf krefur.

en: A relation membership was copied to all new ways.<br>You should verify this and correct it when necessary.
is: Tengslafélag var afritað á alla nýja vega.<br>Þú ættir að staðfesta þetta og leiðrétta þar sem þörf krefur.

en: Split way {0} into {1} part | Split way {0} into {1} parts
is[0]: Skipta veg {0} í {1} part
is[1]: Skipta veg {0} í {1} hluta

en: Transform {0} node | Transform {0} nodes
is[0]: Umbreyta {0} hnút
is[1]: Umbreyta {0} hnútum

en: <html>Layer ''{0}'' already has a conflict for object<br>''{1}''.<br>This conflict cannot be added.</html>
is: <html>Lag ''{0}'' hefur þegar átök fyrir hlut<br>''{1}''.<br>Ekki er hægt að bæta við þessum átökum.</html>

en: Double conflict
is: Tvítekin átök

en: Layer ''{0}'' does not exist any more. Cannot remove conflict for object ''{1}''.
is: Lag ''{0}'' er ekki lengur til. Ekki er hægt að fjarlægja átök fyrir hlut ''{1}''.

en: Add conflict for ''{0}''
is: Bæta við átökum fyrir ''{0}''

en: Cannot undo command ''{0}'' because layer ''{1}'' is not present any more
is: Get ekki afturkallað skipun ''{0}'' vegna þess að lag ''{1}'' er ekki lengur til

en: Resolve conflicts in coordinates in {0}
is: Leysa ósamræmi í hnitum í {0}

en: Cannot resolve undecided conflict.
is: Get ekki leyst óákveðin átök.

en: Resolve conflicts in deleted state in {0}
is: Leysa árekstra í eyðilagðri stöðu í {0}

en: Set the ''modified'' flag for node {0}
is: Stilltu ''breytt'' flaggið fyrir hnút {0}

en: Set the ''modified'' flag for way {0}
is: Stilltu ''breytt'' flaggið fyrir veg {0}

en: Set the ''modified'' flag for relation {0}
is: Stilltu "breytt" flaggið fyrir tengsl {0}

en: Resolve conflicts in member list of relation {0}
is: Leysa árekstra í meðlimalista tengsls {0}

en: Resolve {0} tag conflict in node {1} | Resolve {0} tag conflicts in node {1}
is[0]: Leysa {0} tögg-árekstur í hnút {1}
is[1]: Leysa {0} tögg-árekstra í hnút {1}

en: Resolve {0} tag conflict in way {1} | Resolve {0} tag conflicts in way {1}
is[0]: Leysa {0} tögg-árekstur í veg {1}
is[1]: Leysa {0} töggárekstra í veg {1}

en: Resolve {0} tag conflict in relation {1} | Resolve {0} tag conflicts in relation {1}
is[0]: Leysa {0} töggárekstur í tengslum {1}
is[1]: Leysa {0} töggárekstra í tengslum {1}

en: Resolve version conflict for node {0}
is: Leysa útgáfuárekstur fyrir hnút {0}

en: Resolve version conflict for way {0}
is: Leysa útgáfumót fyrir veg {0}

en: Resolve version conflict for relation {0}
is: Leysa útgáfumót fyrir tengsl {0}

en: Resolve conflicts in node list of way {0}
is: Leysa árekstra í hnútalista vegar {0}

en: Main dataset does not include node {0}
is: Aðalgagnasafnið inniheldur ekki hnút {0}

en: Illegal latitude value ''{0}''
is: Ólöglegt breiddargildi ''{0}''

en: Illegal longitude value ''{0}''
is: Ólöglegt lengdargildi ''{0}''

en: Unable to set file non-readable {0}
is: Get ekki stillt skrá {0} ólæsilega

en: Unable to set file non-writable {0}
is: Get ekki stillt skrá {0} óskrifanlega

en: Unable to set file non-executable {0}
is: Get ekki stillt skrá {0} ókeyranlega

en: Unable to set file readable {0}
is: Get ekki stillt skrá {0} læsilega

en: Unable to set file writable {0}
is: Get ekki stillt skrá {0} skrifanlega

en: Failed to initialize preferences. Preference directory ''{0}'' is not a directory.
is: Mistókst að frumstilla stillingar. Stillingamappa ''{0}'' er ekki mappa.

en: <html>Failed to initialize preferences.<br>Preference directory ''{0}'' is not a directory.</html>
is: <html>Mistókst að frumstilla stillingar.<br>Stillingamappa ''{0}'' er ekki mappa.</html>

en: Failed to initialize preferences. Failed to create missing preference directory: {0}
is: Mistókst að frumstilla stillingar. Mistókst að búa til vantar stillingamöppu: {0}

en: <html>Failed to initialize preferences.<br>Failed to create missing preference directory: {0}</html>
is: <html>Mistókst að frumstilla stillingar.<br>Mistókst að búa til vantar stillingamöppu: {0}</html>

en: Missing preference file ''{0}''. Creating a default preference file.
is: Vantar stillingaskrá ''{0}''. Bý til sjálfgefna stillingaskrá.

en: Replacing existing preference file ''{0}'' with default preference file.
is: Er að skila núverandi stillingaskrá ''{0}'' fyrir sjálfgefna stillingaskrá.

en: <html>Failed to initialize preferences.<br>Failed to reset preference file to default: {0}</html>
is: <html>Mistókst að frumstilla stillingar.<br>Mistókst að endurstilla stillingaskrá í sjálfgefið: {0}</html>

en: Failed to load defaults cache file: {0}
is: Mistókst að hlaða sjálfgefnum skyndiminnisskrá: {0}

en: Failed to delete faulty defaults cache file: {0}
is: Mistókst að eyða gallaðri skyndiminni skrá: {0}

en: <html>Preferences file had errors.<br> Making backup of old one to <br>{0}<br> and trying to read last good preference file <br>{1}<br>.</html>
is: <html>Stillingaskráin innihélt villur.<br> Búið er til afrit af gömlu skránni í<br>{0}<br> og reynt er að lesa síðasta góða stillingaskrá <br>{1}<br>.</html>

en: Failed to initialize preferences. Failed to reset preference file to default: {0}
is: Mistókst að frumstilla stillingar. Mistókst að endurstilla stillingaskrá í upprunalegt ástand: {0}

en: <html>Preferences file had errors.<br> Creating a new default preference file.</html>
is: <html>Stillingaskráin innihélt villur.<br> Búin er til ný sjálfgefinstillingsskrá.</html>

en: Failed to persist preferences to ''{0}''
is: Mistókst að vista stillingar í ''{0}''

en: Updated preference setting {0} to {1}
is: Uppfærði stillinguna {0} í {1}

en: Removed preference setting {0} since it is no longer used
is: Fjarlægði stillinguna {0} þar sem hún er ekki lengur notuð

en: Removed preference default {0} since it is no longer used
is: Fjarlægði sjálfgefna stillinguna {0} þar sem hún er ekki lengur notuð

en: Saved updated default preferences.
is: Vistaði uppfærðar sjálfgefnar stillingar.

en: Failed to save default preferences.
is: Mistókst að vista sjálfgefnar stillingar.

en: <html>Settings file asks to append preferences to <b>{0}</b>,<br/> but its default value is unknown at this moment.<br/> Please activate corresponding function manually and retry importing.
is: <html>Stillingaskráin biður um að bæta stillingum við <b>{0}</b>,<br/> en sjálfgefinn gildi hennar er óþekkt á þessum tímapunkti.<br/> Vinsamlegast virkjaðu viðkomandi aðgerð handvirkt og reyndu að flytja inn aftur.

en: Metric
is: Metrakerfi

en: Chinese
is: Kínverskt

en: Imperial
is: Breskt Imperial kerfi

en: Nautical Mile
is: Sjómílur

en: Expected non-empty value for parameter ''{0}'', got ''{1}''
is: Beðið var eftir tómu gildi fyrir færibreytuna ''{0}'', fékk ''{1}''

en: UNKNOWN
is: ÓÞEKKT

en: Error reading revision info from revision file: {0}
is: Villa við lestur útgáfupplýsinga úr útgáfuskrá: {0}

en: Unexpected JOSM version number in revision file, value is ''{0}''
is: Óvænt útgáfunúmer fyrir JOSM í útgáfuskrá, gildi er ''{0}''

en: The revision file ''/REVISION'' is missing.
is: Útgáfuskráin ''/REVISION'' vantar.

en: Already registered a conflict for primitive ''{0}''.
is: Árekstur fyrir frumstæða ''{0}'' er þegar skráður.

[ctx: compass]
en: W
is: V

[ctx: compass]
en: E
is: A

en: deg° min'' sec"
is: gráður° mín'' sek"

en: Decimal Degrees
is: Gráður í tugakerfi

en: Unable to parse as coordinate value: ''{0}''
is: Get ekki túlkað sem hnitagildi: ''{0}''

en: deg° min'' (Nautical)
is: gráður° mín'' (Sjóferðar)

en: Projected Coordinates
is: Framreiknuð hnit

en: Error while parsing offset.
    Expected format: {0}
is: Villa við túlkun á forskoti.
    Ætluð snið: {0}

en: Error while parsing timezone.
    Expected format: {0}
is: Villa við túlkun á tímabelti.
    Ætluð snið: {0}

en: Attempting to fetch Bing attribution information
is: Reynt er að sækja viðurkenninguupplýsingar Bing

en: Could not connect to Bing API. Will retry in {0} seconds.
is: Gat ekki tengst Bing API. Reyni aftur eftir {0} sekúndur.

en: {0} imagery has tileMatrixSet defined to: {1}
is: {0} myndefni hefur tileMatrixSet skilgreint sem: {1}

en: Aerial or satellite photo
is: Loftmynd eða gervihnattamynd

en: Elevation map
is: Hæðarkort

en: Map
is: Landakort

en: Historic or otherwise outdated map
is: Sögulegt eða annars úrelt landakort

en: Map based on OSM data
is: Kort byggt á OSM gögnum

en: Historic or otherwise outdated aerial or satellite photo
is: Sögulegt eða annars úrelt loftmynd eða gervihnattamynd

en: Map for quality assurance
is: Kort fyrir gæðaeftirlit

en: Imagery not matching any other category
is: Myndefni sem passar ekki í neina aðra flokkun

en: {0} mirror server {1}
is: {0} speglunarvélin {1}

en: {0} mirror server
is: {0} speglunarvélin

en: Date of imagery: {0}
is: Dagsetning myndefnis: {0}

en: Imagery category: {0}
is: Flokkur myndefnis: {0}

en: This imagery is marked as best in this region in other editors.
is: Þetta myndefni er merkt sem best í þessu svæði í öðrum ritstjórum.

en: This imagery is an overlay.
is: Þetta myndefni er yfirlagsmynd.

en: Update default entries
is: Uppfæra sjálfgefnar færslur

en: Update imagery ''{0}''
is: Uppfæra myndefni ''{0}''

en: Drop old imagery ''{0}''
is: Henda gömlu myndefninu ''{0}''

en: {0} is not a valid WMS argument. Please check this server URL:
    {1}
is: {0} er ekki gild WMS færibreyta. Athugaðu þessa netþjóna slóð:
    {1}

en: {0} is not a valid WMTS argument. Please check this server URL:
    {1}
is: {0} er ekki gild WMTS færibreyta. Athugaðu þessa netþjóna slóð:
    {1}

en: Advanced preference ''{0}'' is not default. Please consider resetting it.
is: Ítarleg stilling ''{0}'' er ekki sjálfgefin. Vinsamlegast íhugaðu að endurstilla hana.

en: API key for imagery with id={0} may not be available.
is: API lykill fyrir myndefni með id={0} gæti verið ófáanlegur.

en: Could not retrieve API key for imagery with id={0}. Cannot add layer.
    {1}
is: Gat ekki sótt API lykil fyrir myndefni með id={0}. Get ekki bætt við lagi.
    {1}

en: HTTP error {0} when loading tiles
is: HTTP villa {0} við að hlaða flísum

en: Error downloading tiles: {0}
is: Villa við niðurhal flísa: {0}

en: Problem loading tile
is: Vandamál við að hlaða flísu

en: No tiles at this zoom level
is: Engar flísar á þessu stækkunarstigi

en: Could not load image from tile server
is: Gat ekki hlaðið mynd frá flísarþjóni

en: Select WMTS layer
is: Veldu WMTS lag

en: No default layer selected, choosing first layer.
is: Ekkert sjálfgefið lag valið, vel fyrsta lag.

en: No layers defined by getCapabilities document: {0}
is: Engin lög skilgreind í getCapabilities skjali: {0}

en: WMTS Capabilities document did not contain layers in url: {0}
is: WMTS Capabilities skjal innihélt ekki lög í slóð: {0}

en: Error during parsing of WMTS Capabilities document: {0}
is: Villa við túlkun á WMTS Capabilities skjali: {0}

en: Invalid path for GetCapabilities document: {0}
is: Ógild slóð fyrir GetCapabilities skjal: {0}

en: WMTS Parser error - start element {0} has different name than end element {2}
is: WMTS túlkunarvilla - byrjunarhnútur {0} hefur öðruvísi nafn en endahnútur {2}

en: Can''t use layer {0} because no supported formats were found. Layer is available in formats: {1}
is: Get ekki notað lag {0} þar sem engin studd snið fundust. Lag er í boði í sniðum: {1}

en: Only square tiles are supported. {0}x{1} returned by server for TileMatrix identifier {2}
is: Aðeins ferkantaðar flísar eru studdar. {0}x{1} skilað af þjóni fyrir TileMatrix auðkenni {2}

en: Loading {0}
is: Hleð inn {0}

en: {0} with {1} arguments is not understood
is: {0} með {1} færibreytum er ekki skiljanlegt

en: {0} cannot have zero area
is: {0} getur ekki haft núll svæði

en: We do not understand version {0} of the vector tile specification
is: Við skiljum ekki útgáfu {0} af vektorflísaskilgreiningunni

en: Vector tile layers must have a layer name
is: Vektorflísalög verða að hafa lagaheiti

en: Unknown field in vector tile layer value ({0})
is: Óþekkt reitur í vektorflísalagsgildi ({0})

en: Select Vector Tile Layers
is: Veldu vektorflísalög

en: Cannot understand style source: {0}
is: Get ekki skilið stíluppruna: {0}

en: Vector Tile Style Version not understood: version {0} (json: {1})
is: Vektorflísastílsútgáfa ekki skiljanleg: útgáfa {0} (json: {1})

en: Note
is: Athugasemd

en: The web browser failed to open with the following error: "{0}".<br>
    Please open the following url:<br>
    <a href="{1}">{1}</a><br>
    Should we copy the URL to the clipboard?
is: Vafrinn tókst ekki að opna með eftirfarandi villu: "{0}".<br>
    Vinsamlegast opnaðu eftirfarandi slóð:<br>
    <a href="{1}">{1}</a><br>
    Á ég að afrita slóðina á klippispjald?

en: Failed to open browser
is: Mistókst að opna vafra

en: Mismatched state: Expected {0} but got {1}
is: Ósamræmi á stöðu: Beðið var um {0} en fékk {1}

en: Failed to store OAuth Access Token to credentials manager
is: Mistókst að vista OAuth aðgangsteikn í auðkenningastjóra

en: Current credential manager is of type ''{0}''
is: Núverandi auðkenningastjóri er af gerðinni ''{0}''

en: ID > 0 expected. Got {0}.
is: ID > 0 væntanlegt. Fékk {0}.

en: Version > 0 expected. Got {0}.
is: Útgáfa > 0 væntanleg. Fékk {0}.

en: Cannot assign a changesetId > 0 to a new primitive. Value of changesetId is {0}
is: Get ekki úthlutað changesetId > 0 á nýjan frumstæðan hlut. Gildi changesetId er {0}

en: A primitive with ID = 0 cannot be invisible.
is: Frumstæður hlutur með ID = 0 getur ekki verið ósýnilegur.

en: Changeset
is: Breytingasett

en: Changeset {0}: Unexpected order of versions for {1}: v{2} is not higher than v{3}
is: Breytingasett {0}: Óvænt röð útgáfa fyrir {1}: v{2} er ekki hærra en v{3}

en: Cyclic dependency between relations:
is: Hringrænt ósjálfstæði milli vensla:

en: Unable to add primitive {0} to the dataset because it is already included
is: Get ekki bætt frumstæðum hlut {0} við gagnasafn þar sem hann er þegar til

en: JOSM expected to find primitive [{0} {1}] in dataset but it is not there. Please report this at {2}. This is not a critical error, it should be safe to continue in your work.
is: JOSM bjóst við að finna frumstæðan hlut [{0} {1}] í gagnasafni en hann er ekki til. Vinsamlegast tilkynntu þetta á {2}. Þetta er ekki alvarleg villa, það ætti að vera öruggt að halda áfram.

en: Missing merge target for way with id {0}
is: Vantar samruna-mark fyrir leið með auðkenni {0}

en: Object of type {0} with id {1} was marked to be deleted, but it''s missing in the source dataset
is: Hlut af gerð {0} með auðkenni {1} var merktur til eyðingar, en hann vantar í upprunagagnasafnið

en: Missing merge target for node with id {0}
is: Vantar samruna-mark fyrir hnút með auðkenni {0}

en: Missing merge target for relation with id {0}
is: Vantar samruna-mark fyrir vensl með auðkenni {0}

en: Missing merge target of type {0} with id {1}
is: Vantar samruna-mark af gerð {0} með auðkenni {1}

en: Conflict in ''visible'' attribute for object of type {0} with id {1}
is: Árekstur í ''visible'' eiginleika fyrir hlut af gerð {0} með auðkenni {1}

en: Merging data...
is: Sameini gögn...

en: highway
is: hraðbraut

en: railway
is: járnbraut

en: waterway
is: vatnsfall

en: landuse
is: landnotkun

en: building
is: bygging

en: {0} node | {0} nodes
is[0]: {0} hnútur
is[1]: {0} hnútar

en: incomplete
is: óklárað

en: node | nodes
is[0]: hnútur
is[1]: hnútar

en: House {0}
is: Hús {0}

en: House number {0} at {1}
is: Hús númer {0} við {1}

en: House number {0}
is: Húsnúmer {0}

en: {0} member | {0} members
is[0]: {0} stak
is[1]: {0} stök

en: public transport
is: almenningssamgöngur

en: relation | relations
is[0]: vensl
is[1]: vensl

en: Changeset {0}
is: Breytingasett {0}

en: <html>Error in filter <code>{0}</code>:<br>{1}
is: <html>Villa í sía <code>{0}</code>:<br>{1}

en: Error in filter
is: Villa í sía

en: <p><b>{0}</b> object hidden | <p><b>{0}</b> objects hidden
is[0]: <p><b>{0}</b> hulin hlutur
is[1]: <p><b>{0}</b> faldir hlutir

en: <b>{0}</b> object disabled | <b>{0}</b> objects disabled
is[0]: <b>{0}</b> óvirkur hlutur
is[1]: <b>{0}</b> óvirkir hlutir

en: Cannot add a way with only {0} nodes.
is: Get ekki bætt við leið með aðeins {0} hnútum.

en: Each node must connect exactly 2 ways
is: Hver hnútur verður að tengja nákvæmlega 2 leiðir

en: Cannot merge because either of the participating primitives is new and the other is not
is: Get ekki sameinað þar sem annar þátttakandi frumstæða hlutanna er nýr en hinn ekki

en: Cannot merge primitives with different ids. This id is {0}, the other is {1}
is: Get ekki sameinað frumstæða hluti með mismunandi auðkennum. Þetta auðkenni er {0}, hitt er {1}

en: way | ways
is[0]: leið
is[1]: leiðir

en: closedway
is: lokaðvegur

en: multipolygon
is: fjölfláki

en: Tag collection cannot be applied to a primitive because there are keys with multiple values.
is: Merkingasafn er ekki hægt að beita á frumstæðan hlut þar sem það eru lyklar með mörg gildi.

en: <anonymous>
is: <nafnlaus>

en: Cannot add node {0} to incomplete way {1}.
is: Get ekki bætt hnút {0} við ókláraða leið {1}.

en: Nodes in way must be in the same dataset
is: Hnútar í leið verða að vera í sama gagnasafni

en: Deleted node referenced by {0}
is: Eyddur hnútur sem {0} vísar í

en: Complete node {0} with null coordinates in way {1}
is: Kláraður hnútur {0} með tómar hnit í leið {1}

en: Cannot compare primitive with ID ''{0}'' to primitive with ID ''{1}''.
is: Get ekki borið saman frumstæðan hlut með auðkenni ''{0}'' og frumstæðan hlut með auðkenni ''{1}''.

en: Parameter {0} not in range 0..{1}. Got ''{2}''.
is: Færibreyta {0} er ekki á bilinu 0..{1}. Fékk ''{2}''.

en: <not>
is: <ekki>

en: <or>
is: <eða>

en: <left parent>
is: <vinstri svigi>

en: <right parent>
is: <hægri svigi>

en: <colon>
is: <tvípunktur>

en: <equals>
is: <jafnt og>

en: <tilde>
is: <tilda>

en: <key>
is: <lykill>

en: <question mark>
is: <spurningamerki>

en: <end-of-file>
is: <skráarendi>

en: The regex "{0}" had a parse error at offset {1}, full error:
    
    {2}
is: Regluleg segðin "{0}" hafði túlkunarvillu á staðsetningu {1}, full villa:
    
    {2}

en: The regex "{0}" had a parse error, full error:
    
    {1}
is: Regluleg segðin "{0}" hafði túlkunarvillu, full villa:
    
    {1}

en: Range of numbers expected
is: Bil talna væntanlegt

en: Expecting {0} after {1}
is: Vænti {0} eftir {1}

en: Range of primitive ids expected
is: Bil frumstæðra auðkenna væntanlegt

en: Range of changeset ids expected
is: Bil breytingasettauðkenna væntanlegt

en: Range of versions expected
is: Bil útgáfa væntanlegt

en: Reference value for ''{0}'' expected
is: Viðmiðunargildi fyrir ''{0}'' væntanlegt

en: Key cannot be empty when tag operator is used. Sample use: key=value
is: Lykill getur ekki verið tómur þegar merki virkja er notaður. Dæmi um notkun: lykill=gildi

en: Unknown primitive type: {0}. Allowed values are node, way or relation
is: Óþekkt gerð hlutar „{0}“. Þekktar gerðir eru node, way og relation fyrir hnút, leið og vensl

en: Positive integer expected
is: Jákvæð heiltala væntanleg

en: Non-zero integer expected
is: Núllstæð heiltala væntanleg

en: Cannot parse timestamp ''{0}''
is: Get ekki túlkað tímastimpil ''{0}''

en: Unknown preset name:
is: Óþekkt forstillt heiti:

en: Failed to parse MapCSS selector
is: Mistókst að þátta MapCSS veljara

en: Unexpected token: {0}
is: Óvænt tákn: {0}

en: Missing parameter for OR
is: Vantar færibreytu fyrir OR

en: Missing parameter for XOR
is: Vantar færibreytu fyrir XOR

en: Missing operator for NOT
is: Vantar virkja fyrir NOT

en: Unexpected token. Expected {0}, found {1}
is: Óvænt tákn. Væntist {0}, fannst {1}

en: Failed to load map renderer class ''{0}''. The class wasn''t found.
is: Mistókst að hlaða inn kortrendurklasa ''{0}''. Klasi fannst ekki.

en: Can''t activate map renderer class ''{0}'', because the class wasn''t found.
is: Get ekki virkjað kortrendurklasa ''{0}'', því klasi fannst ekki.

en: Activating the standard map renderer instead.
is: Virkja staðlaðan kortrendur í staðinn.

en: Can''t activate map renderer class ''{0}'', because it isn''t a subclass of ''{1}''.
is: Get ekki virkjað kortrendurklasa ''{0}'', því hann er ekki undirklasi af ''{1}''.

en: Can''t activate map renderer class ''{0}'', because it isn''t registered as map renderer.
is: Get ekki virkjað kortrendurklasa ''{0}'', því hann er ekki skráður sem kortrendur.

en: Wireframe Map Renderer
is: Vírramarendur

en: Renders the map as simple wire frame.
is: Renderar kortið sem einfaldan vírramma.

en: Styled Map Renderer
is: Stílaður kortrendur

en: Renders the map using style rules in a set of style sheets.
is: Renderar kortið með stílreglum úr stílbókum.

en: Styled Map Renderer (tiled)
is: Stílaður kortrendur (flísarendur)

en: Renders the map using style rules in a set of style sheets by tile.
is: Renderar kortið með stílreglum úr stílbókum eftir flísum.

en: inactive
is: óvirkt

en: selected
is: valið

en: Relation: selected
is: Vensl: valið

en: Node: standard
is: Hnútur: staðlaður

en: Node: connection
is: Hnútur: tenging

en: Node: tagged
is: Hnútur: merktur

en: untagged way
is: ómerktur vegur

en: background
is: bakgrunnur

en: highlight
is: áherslulitað

en: highlight wireframe
is: áherslulitaður vírrammi

en: untagged
is: ómerkt

en: text
is: texti

en: areatext
is: svæðistexti

en: Rendering Status: {0}%
is: Renderingarstaða: {0}%

en: Failed to create missing preferences directory: {0}
is: Mistókst að búa til vantar stillingamöppu: {0}

en: <html>Failed to create missing preferences directory: {0}</html>
is: <html>Mistókst að búa til vantar stillingamöppu: {0}</html>

en: Failed to create missing user data directory: {0}
is: Mistókst að búa til vantar notendagögnamöppu: {0}

en: <html>Failed to create missing user data directory: {0}</html>
is: <html>Mistókst að búa til vantar notendagögnamöppu: {0}</html>

en: Failed to create missing cache directory: {0}
is: Mistókst að búa til vantar skyndiminnismöppu: {0}

en: <html>Failed to create missing cache directory: {0}</html>
is: <html>Mistókst að búa til vantar skyndiminnismöppu: {0}</html>

en: Expected element ''{0}'', but got ''{1}''
is: Væntist staks ''{0}'', en fékk ''{1}''

en: value expected
is: gildi væntanlegt

en: Short Description:
is: Stutt lýsing:

en: URL:
is: Slóð (URL):

en: Author:
is: Höfundur:

en: Webpage:
is: Vefsíða:

en: Description:
is: Lýsing:

en: Version:
is: Útgáfa:

en: Minimum JOSM Version:
is: Lágmarksútgáfa JOSM:

en: by {0}
is: eftir {0}

en: JOSM default (MapCSS)
is: Sjálfgefið í JOSM (MapCSS)

en: Internal style to be used as base for runtime switchable overlay styles
is: Innri stíll sem nota á sem grunn fyrir yfirlagsstíla sem hægt er að skipta um á keyrslutíma

en: Internal Preset
is: Innri forstilling

en: The default preset for JOSM
is: Sjálfgefna forstillingin fyrir JOSM

en: Addresses
is: Heimilisföng

en: Checks for errors on addresses
is: Athugar villur á heimilisföngum

en: Tag combinations
is: Merki samsetningar

en: Checks for missing tag or suspicious combinations
is: Athugar hvort vanti merki eða séu grunsamlegar samsetningar

en: Deprecated features
is: Úreltar eiginleikar

en: Checks for deprecated features
is: Athugar hvort séu úreltir eiginleikar

en: Geometry
is: Rúmfræði

en: Checks for geometry errors
is: Athugar rúmfræðivillur

en: Highways
is: Hraðbrautir

en: Checks for errors on highways
is: Athugar villur á hraðbrautum

en: Multiple values
is: Margfeldi gildi

en: Checks for wrong multiple values
is: Athugar hvort séu röng margfeldi gildi

en: Numeric values
is: Töluleg gildi

en: Checks for wrong numeric values
is: Athugar hvort séu röng töluleg gildi

en: Religion
is: Trúarbrögð

en: Checks for errors on religious objects
is: Athugar villur á trúarlegum hlutum

en: Relations
is: Vensl

en: Checks for errors on relations
is: Athugar villur á venslum

en: Territories
is: Svæði

en: Checks for territories-specific features
is: Athugar svæðissértæka eiginleika

en: Unnecessary tags
is: Ónauðsynleg merki

en: Checks for unnecessary tags
is: Athugar hvort séu ónauðsynleg merki

en: Checks for wrong wikipedia tags
is: Athugar hvort séu röng wikipedia merki

en: UTM projection (''+proj=utm'') requires ''+zone=...'' parameter.
is: UTM vörpun (''+proj=utm'') krefst ''+zone=...'' færibreytu.

en: Expected integer value in range 1-60 for ''+zone=...'' parameter.
is: Væntist heiltölugildi á bilinu 1-60 fyrir ''+zone=...'' færibreytu.

en: No unit found for: {0}
is: Fann enga einingu fyrir: {0}

en: Unknown parameter: ''{0}''.
is: Óþekkt færibreyta: ''{0}''.

en: Value expected for parameter ''{0}''.
is: Væntist gildis fyrir færibreytu ''{0}''.

en: No value expected for parameter ''{0}''.
is: Væntist ekki gildis fyrir færibreytu ''{0}''.

en: Parameter must begin with a ''+'' character (found ''{0}'')
is: Færibreyta verður að byrja á ''+'' staf (fannst ''{0}'')

en: Unexpected parameter format (''{0}'')
is: Óvæntur færibreytusnið (''{0}'')

en: Value ''{0}'' for option +init not supported.
is: Gildi ''{0}'' fyrir valkost +init er ekki studd.

en: Ellipsoid ''{0}'' not supported.
is: Sporbaugur ''{0}'' er ekki studdur.

en: Combination of ellipsoid parameters is not supported.
is: Samanburður sporbaugsfæribreyta er ekki studdur.

en: Unknown datum identifier: ''{0}''
is: Óþekkt staðarauðkenni: ''{0}''

en: Ellipsoid required (+ellps=* or +a=*, +b=*)
is: Sporbaugur krafist (+ellps=* eða +a=*, +b=*)

en: Grid shift file ''{0}'' for option +nadgrids not supported.
is: Grid shift skrá ''{0}'' fyrir valkost +nadgrids er ekki studd.

en: Unexpected number of arguments for parameter ''towgs84'' (must be 3 or 7)
is: Óvæntur fjöldi færibreyta fyrir ''towgs84'' (verður að vera 3 eða 7)

en: Unable to parse value of parameter ''towgs84'' (''{0}'')
is: Get ekki túlkað gildi færibreytu ''towgs84'' (''{0}'')

en: Projection required (+proj=*)
is: Vörpun krafist (+proj=*)

en: Unknown projection identifier: ''{0}''
is: Óþekkt vörpunarauðkenni: ''{0}''

en: Unexpected number of arguments for parameter ''+bounds'' (must be 4)
is: Óvæntur fjöldi færibreyta fyrir ''+bounds'' (verður að vera 4)

en: Expected number argument for parameter ''{0}''
is: Væntist tölu fyrir færibreytu ''{0}''

en: Unable to parse value ''{1}'' of parameter ''{0}'' as number.
is: Get ekki túlkað gildi ''{1}'' færibreytu ''{0}'' sem tölu.

en: Unable to parse value ''{1}'' of parameter ''{0}'' as coordinate value.
is: Get ekki túlkað gildi ''{1}'' færibreytu ''{0}'' sem hnitagildi.

en: Custom Projection
is: Sérsniðin vörpun

en: Error: {0}
is: Villa: {0}

en: JOSM projection command line interface
is: JOSM vörpun skipanalínuviðmót

en: Description
is: Lýsing

en: Converts coordinates from one coordinate reference system to another.
is: Umreiknir hnit úr einu hnitakerfi yfir í annað.

en: Options
is: Valkostir

en: Show this help
is: Sýna þessa hjálp

en: Switch input and output crs
is: Skipta um inntaks- og úttakshnitakerfi

en: Switch order of input coordinates (east/north, lon/lat)
is: Skipta um röð inntakshnita (austur/norður, lengd/breidd)

en: Switch order of output coordinates (east/north, lon/lat)
is: Skipta um röð úttakshnita (austur/norður, lengd/breidd)

en: <crs>
is: <hnitakerfi>

en: The format for input and output coordinate reference system is similar to that of the PROJ.4 software.
is: Snið fyrir inntaks- og úttakshnitakerfi er svipað og í PROJ.4 hugbúnaðinum.

en: [file]
is: [skrá]

en: Reads input data from one or more files listed as positional arguments. When no files are given, or the filename is "-", data is read from standard input.
is: Les inntaksgögn úr einni eða fleiri skrám sem skilgreindar eru sem staðsetningarbreytur. Ef engar skrár eru gefnar, eða skráarheitið er "-", eru gögn lesin úr staðlaðri inntaksleið.

en: Examples
is: Dæmi

en: Expected two coordinates, separated by white space, found {0} in ''{1}''
is: Væntist tveggja hnita, aðskilin með bili, fannst {0} í ''{1}''

en: Unable to parse number ''{0}''
is: Get ekki túlkað tölu ''{0}''

en: Albers Equal Area
is: Jafnsvæðisvörpun Albers

en: Parameter ''{0}'' required.
is: Færibreyta ''{0}'' krafist.

en: standard parallels are opposite
is: staðlaðar breiddarlínur eru andstæðar

en: Azimuthal Equidistant
is: Hornjafn fjarlægðarvörpun

en: Double Stereographic
is: Tvílaga ljósmyndavörpun

en: Equidistant Cylindrical (Plate Carrée)
is: Jafnfjarlægðarsívalvörpun (Plate Carrée)

en: Lambert Azimuthal Equal Area
is: Jafnsvæðisvörpun Lambert

en: Lambert Conformal Conic
is: Samhverf keiluvörpun Lambert

en: Lat/lon (Geodetic)
is: Lengd/breidd (Landfræðileg)

en: Oblique Mercator
is: Hallandi Mercator

en: Unsuitable parameters ''{0}'' and ''{1}'' for two point method.
is: Óviðeigandi færibreytur ''{0}'' og ''{1}'' fyrir tveggja punkta aðferð.

en: Illegal value for parameter ''{0}'': {1}
is: Ólöglegt gildi fyrir færibreytu ''{0}'': {1}

en: error in initialization
is: villa við frumstillingu

en: Polar Stereographic
is: Pólljósmyndavörpun

en: Polar Stereographic: Parameter ''{0}'' must be 90 or -90.
is: Pólljósmyndavörpun: Færibreyta ''{0}'' verður að vera 90 eða -90.

en: Sinusoidal
is: Bylgjuform

en: Swiss Oblique Mercator
is: Svissnesk hallandi Mercator

en: Transverse Mercator
is: Þversniðin Mercator

en: Worldwide
is: Allur heimurinn

en: Cannot handle ignore list entry {0}
is: Get ekki meðhöndlað fyrirsagnar færslu {0}

en: Ignore list
is: Hunsalista

en: Error initializing test {0}:
     {1}
is: Villa við frumstillingu prófs {0}:
     {1}

en: validation error
is: Villa við fullgildingu

en: validation warning
is: Viðvörun við fullgildingu

en: validation other
is: Annað við fullgildingu

en: Running test {0}
is: Keyri próf {0}

en: {0} of {1} elements done
is: {0} af {1} frumum lokið

en: Validating
is: Fullgildi

en: Test {0}/{1}: Starting {2}
is: Próf {0}/{1}: Byrja á {2}

en: Updating ignored errors ...
is: Uppfæri hunsaðar villur ...

en: Validation results contain elements hidden by a filter.
is: Fullgildingarniðurstöður innihalda frumi sem eru falin af síu.

en: Please review active filters to see the hidden results.
is: Endurskoðaðu virkar síur til að sjá faldar niðurstöður.

en: Missing argument - input data file ({0})
is: Vantar breytu - inntaksgagnaskrá ({0})

en: Processing files...
is: Vinn skrár...

en: {0} had {1} error | {0} had {1} errors
is[0]: {0} hafði {1} villu
is[1]: {0} hafði {1} villur

en: {0} had no errors
is: {0} hafði engar villur

en: Could not load input file: {0}
is: Gat ekki hlaðið inntaksskránni: {0}

en: Validating {0}, saving output to {1}
is: Fullgildi {0}, vista úttak í {1}

en: Could not find a layer for {0}
is: Fann ekki lag fyrir {0}

en: Preferences are not the expected type
is: Stillingar eru ekki af væntanlegu tagi

en: JOSM Validation command line interface
is: JOSM fullgilding skipanalínuviðmót

en: Validates data and saves the result to a file.
is: Fullgildir gögn og vistar niðurstöðuna í skrá.

en: Input data file name (.osm, .validator.mapcss, .mapcss).
is: Inntaksgagnaskrárheiti (.osm, .validator.mapcss, .mapcss).

en: OSM files can be specified multiple times. Required.
is: OSM skrár er hægt að tilgreina margsinnis. Nauðsynlegt.

en: .validator.mapcss and .mapcss files will stop processing on first error.
is: .validator.mapcss og .mapcss skrár munu hætta vinnslu við fyrstu villu.

en: Non-osm files do not use --output or --change-file
is: Ekki-OSM skrár nota ekki --output eða --change-file

en: Output data file name (.geojson, line-by-line delimited for MapRoulette). Optional.
is: Úttaksgagnaskrárheiti (.geojson, línu fyrir línu fyrir MapRoulette). Valfrjálst.

en: Change file name (.osc). Can be specified multiple times per input.
is: Breytingaskrárheiti (.osc). Hægt að tilgreina margsinnis fyrir hvert inntak.

en: Changes will be applied in the specified order. Optional.
is: Breytingar verða notaðar í tilgreindri röð. Valfrjálst.

en: E-mail address is invalid
is: Netfang er ógilt

en: E-mail address contains an invalid username: {0}
is: Netfang inniheldur ógilt notandanafn: {0}

en: E-mail address contains an invalid domain: {0}
is: Netfang inniheldur ógilt lén: {0}

en: Email validator
is: Netfangsfullgildir

en: URL is invalid
is: URL er ógilt

en: URL contains an invalid protocol: {0}
is: URL inniheldur ógilt samskiptareglu: {0}

en: URL contains an invalid authority: {0}
is: URL inniheldur ógilda heimild: {0}

en: URL contains an invalid path: {0}
is: URL inniheldur ógild slóð: {0}

en: URL contains an invalid query: {0}
is: URL inniheldur ógilda fyrirspurn: {0}

en: URL contains an invalid fragment: {0}
is: URL inniheldur ógilt brot: {0}

en: URL validator
is: URL fullgildir

en: Include POIs like amenities, offices, and buildings in duplicate address detection
is: Hafa með áhugaverða staði eins og þægindi, skrifstofur og byggingar í tvíteknum heimilisfangauppgötvun

en: Checks for errors in addresses and associatedStreet relations.
is: Athugar villur í heimilisföngum og associatedStreet venslum.

en: Multiple associatedStreet relations
is: Margar associatedStreet vensl

en: House number without street
is: Húsnúmer án götunafns

en: Duplicate house numbers
is: Tvítekin húsnúmer

en: House number ''{0}'' duplicated
is: Húsnúmer ''{0}'' tvítekið

en: Multiple street names in relation
is: Mörg götunöfn í vensli

en: House number too far from street
is: Húsnúmer of langt frá götunafni

en: Relation is obsolete
is: Vensl eru úrelt

en: API Capabilities
is: API getu

en: Checks for errors against API capabilities
is: Athugar villur gagnvart API getu

en: Way contains more than {0} nodes. It should be replaced by a multipolygon
is: Vegur inniheldur fleiri en {0} hnúta. Hann ætti að skipta út fyrir fjölhyrning

en: Way contains more than {0} nodes. It should be split or simplified
is: Vegur inniheldur fleiri en {0} hnúta. Hann ætti að skipta eða einfalda

en: Barriers and entrances
is: Tálmar og inngangar

en: Checks for errors in barriers and entrances.
is: Athugar villur í tálmum og inngöngum.

en: Barrier entrance not set on a barrier
is: Inngangur tálms ekki stilltur á tálmi

en: Coastlines
is: Strandlínur

en: This test checks that coastlines are correct.
is: Þetta próf athugar hvort strandlínur séu réttar.

en: Reversed coastline: land not on left side
is: Viðsnúin strandlína: land ekki á vinstri hlið

en: Unconnected coastline
is: Ótengd strandlína

en: Unordered coastline
is: Óraðað strandlína

en: Reversed coastline
is: Viðsnúin strandlína

en: invalid coastline
is: ógild strandlína

en: Conditional Keys
is: Skilyrtir lyklar

en: Tests for the correct usage of ''*:conditional'' tags.
is: Prófar fyrir rétta notkun ''*:conditional'' merkinga.

en: Does not match pattern ''restriction value @ condition''
is: Passar ekki við mynstrið ''takmörkunargildi @ skilyrði''

en: {0} is not a valid restriction value
is: {0} er ekki gilt takmörkunargildi

en: Wrong syntax in {0} key
is: Röng setningafræði í {0} lykli

en: Error in {0} value: {1}
is: Villa í {0} gildi: {1}

en: Connectivity Relations
is: Tengsl vensl

en: Validates connectivity relations
is: Fullgildir tengsl vensl

en: Connectivity relation without connectivity tag
is: Tengsl vensl án tengsl merkingar

en: Connectivity tag contains unusual data
is: Tengsl merking inniheldur óvenjuleg gögn

en: Connectivity tag missing comma between optional and non-optional values
is: Tengsl merking vantar kommu á milli valfrjálsra og óvalfrjálsra gilda

en: Inconsistent lane numbering between relation and member tags
is: Ósamrýmanleg akreinarnúmerun milli vensla og meðlima merkinga

en: Relation {0} member is missing a lanes or *:lanes tag | Relation {0} members are missing a lanes or *:lanes tag
is[0]: Vensl {0} meðlimur vantar akreina eða *:lanes merki
is[1]: Vensl {0} meðlimir vanta akreina eða *:lanes merki

en: This connectivity may already be implied
is: Þessi tenging gæti þegar verið skilgreind

en: Relation should not contain mixed ''via'' ways and nodes
is: Vensl ættu ekki að innihalda blönduð ''via'' vegi og hnúta

en: Multiple ''via'' roles only allowed with ways
is: Margar ''via'' hlutverk aðeins leyfð með vegum

en: Crossing ways
is: Krossandi vegir

en: Crossing barriers
is: Krossandi tálmar

en: Crossing highways
is: Krossandi hraðbrautir

en: Crossing railways
is: Krossandi járnbrautir

en: Crossing waterways
is: Krossandi vatnsleiðir

en: Crossing barrier/building
is: Krossandi tálmur/bygging

en: Crossing barrier/highway
is: Tálmur krossar hraðbraut

en: Crossing barrier/railway
is: Tálmur krossar járnbraut

en: Crossing barrier/waterway
is: Farið yfir hindrun/vatnsfarveg

en: Crossing barrier/way
is: Tálmur krossar veg

en: Crossing building/highway
is: Bygging krossar hraðbraut

en: Crossing building/railway
is: Bygging krossar járnbraut

en: Crossing building/residential area
is: Bygging krossar íbúðasvæði

en: Crossing building/waterway
is: Bygging krossar vatnsleið

en: Crossing building/way
is: Bygging krossar veg

en: Crossing highway/railway
is: Hraðbraut krossar járnbraut

en: Crossing highway/waterway
is: Hraðbraut krossar vatnsleið

en: Crossing highway/way
is: Hraðbraut krossar veg

en: Crossing railway/waterway
is: Járnbraut krossar vatnsleið

en: Crossing railway/way
is: Járnbraut krossar veg

en: Crossing residential area/way
is: Íbúðasvæði krossar veg

en: Crossing waterway/way
is: Vatnsleið krossar veg

en: Crossing boundaries
is: Krossandi landamæri

en: Self crossing ways
is: Sjálfkrossandi vegir

en: This test checks if two roads, railways, waterways or buildings crosses in the same layer, but are not connected by a node.
is: Þetta próf athugar hvort tveir vegir, járnbrautir, vatnsleiðir eða byggingar krossist á sama laginu en séu ekki tengdar með hnút.

en: Cycle detector
is: Hringrásaruppgötvari

en: Detects cycles in drainage systems.
is: Finnur hringrásar í fráveitukerfum.

[ctx: graph theory]
en: Cycle in directional waterway network
is: Hringrás í stefnubundnu vatnsleiðarkerfi

en: Invalid usage of direction on node
is: Ógild notkun stefnu á hnút

en: Disputed usage of direction on node
is: Umdeild notkun stefnu á hnút

en: Direction nodes
is: Stefnuhnútar

en: Check for nodes which have a ''forward'' or ''backward'' direction
is: Athuga hnúta sem hafa ''forward'' eða ''backward'' stefnu

en: Unconnected node with {0}. Use angle or cardinal direction
is: Ótengdur hnútur með {0}. Notaðu horn eða höfuðátt

en: Node with {0} should be connected to a linear way
is: Hnútur með {0} ætti að vera tengdur línulegum veg

en: Node with {0} on end of way
is: Hnútur með {0} í enda vegar

en: Node with {0} on a connection of multiple ways
is: Hnútur með {0} á tengipunkti margra vega

en: Duplicated nodes
is: Tvíteknir hnútar

en: This test checks that there are no nodes at the very same location.
is: Þetta próf athugar að það séu ekki hnútar á nákvæmlega sama stað.

en: Mixed type duplicated nodes
is: Blandaðir tvíteknir hnútar

en: Highway duplicated nodes
is: Tvíteknir hraðbrautarhnútar

en: Railway duplicated nodes
is: Tvíteknir járnbrautarhnútar

en: Waterway duplicated nodes
is: Tvíteknir vatnsleiðarhnútar

en: Boundary duplicated nodes
is: Tvíteknir landamærahnútar

en: Power duplicated nodes
is: Tvíteknir rafkerfishnútar

en: Natural duplicated nodes
is: Tvíteknir náttúruhnútar

en: Building duplicated nodes
is: Tvíteknir byggingahnútar

en: Landuse duplicated nodes
is: Tvíteknir landnotkunahnútar

en: Other duplicated nodes
is: Aðrir tvíteknir hnútar

en: Nodes at same position
is: Hnútar á sama stað

en: Duplicated relations
is: Tvítekin vensl

en: This test checks that there are no relations with same tags and same members with same roles.
is: Þetta próf athugar að það séu ekki vensl með sömu merkingum og sömu meðlimum með sömu hlutverkum.

en: Relations with same members
is: Vensl með sömu meðlimum

en: Identical members
is: Hjáein meðlimir

en: Delete duplicate relations
is: Eyða tvíteknum venslum

en: Duplicated ways
is: Tvíteknir vegir

en: This test checks that there are no ways with same node coordinates and optionally also same tags.
is: Þetta próf athugar að það séu ekki vegir með sömu hnútatölur og ef til vill líka sömu merkingar.

en: Ways with same position
is: Vegir á sama stað

en: Delete duplicate ways
is: Eyða tvíteknum vegum

en: Duplicated way nodes
is: Tvíteknir vegahnútar

en: Checks for ways with identical consecutive nodes.
is: Athugar vegi með samfelldum tvíteknum hnútum.

en: Performs semantic checks on highways.
is: Framkvæmir merkingarfræðilegar athuganir á hraðbrautum.

en: Incorrect roundabout (highway: {0} instead of {1})
is: Rangur hringtorgsmerking (highway: {0} í stað {1})

en: Highway link is not linked to adequate highway/link
is: Hraðbrautartenging er ekki tengd við viðeigandi hraðbraut/tengi

en: Incomplete pedestrian crossing tagging. Required tags are {0} and {1}.
is: Ófullnægjandi göngumannabrotsmerking. Nauðsynleg merki eru {0} og {1}.

en: Unknown country code: {0}
is: Óþekkt landsnúmer: {0}

en: Unknown source:maxspeed context: {0}
is: Óþekkt source:maxspeed samhengi: {0}

en: Node connects highways on different layers
is: Hnútur tengir hraðbrautir á mismunandi lögum

en: Internet tags
is: Internetmerki

en: Checks for errors in internet-related tags.
is: Athugar villur í internet-tengdum merkingum.

en: URL contains backslashes instead of slashes
is: URL inniheldur afturslá en ekki slá

en: Lane tags
is: Akreinamerki

en: Test that validates ''lane:'' tags.
is: Próf sem staðfestir ''lane:'' merki.

en: Number of {0} greater than {1}
is: Fjöldi {0} meiri en {1}

en: Number of lane dependent values inconsistent
is: Fjöldi akreinatengdra gilda ósamrýmanlegur

en: Number of lane dependent values inconsistent in forward direction
is: Fjöldi akreinatengdra gilda ósamrýmanlegur í átt fram

en: Number of lane dependent values inconsistent in backward direction
is: Fjöldi akreinatengdra gilda ósamrýmanlegur í átt aftur

en: Long segments
is: Langir kaflar

en: This tests for long way segments, which are usually errors.
is: Þetta próf athugar langa vegakafla, sem eru yfirleitt villur.

en: Very long segment of {0} kilometers
is: Mjög langur kafli af {0} kílómetrum

en: Tag checker (MapCSS based)
is: Merkingarprófari (byggður á MapCSS)

en: This test checks for errors in tag keys and values.
is: Þetta próf athugar villur í merkingarlyklum og gildum.

en: unknown
is: óþekkt

en: Adding {0} to tag checker
is: Bæti {0} við merkingarprófara

en: Failed to add {0} to tag checker
is: Mistókst að bæta {0} við merkingarprófara

en:  {0}: {1} of {2} elements done
is:  {0}: {1} af {2} frumum lokið

en: Fix of {0}
is: Lagfæring á {0}

en:  or
is:  eða

en: {0}, use {1} instead
is: {0}, notaðu {1} í staðinn

en: Multipolygon
is: Marghyrningur

en: This test checks if multipolygons are valid.
is: Þetta próf athugar hvort marghyrningar séu gildir.

en: Incomplete multipolygon relation was modified
is: Ófullnægjandi marghyrningsvensl voru breytt

en: No area style for multipolygon
is: Engin svæðisstíll fyrir marghyrning

en: With the currently used mappaint style the style for inner way equals the multipolygon style
is: Með núverandi kortmálunarstíl er stíll fyrir innri veg jafn marghyrningsstíl

en: With the currently used mappaint style the style for outer way mismatches the area style
is: Með núverandi kortmálunarstíl passar stíll fyrir ytri veg ekki við svæðisstíl

en: Area style on outer way
is: Svæðisstíll á ytri veg

en: Multipolygon is not closed
is: Marghyrningur er ekki lokaður

en: Self-intersecting polygon ring
is: Sjálfskerfingur marghyrningshringur

en: Multipolygon rings share node
is: Marghyrningshringir deila hnút

en: Intersection between multipolygon ways
is: Skurðpunktur milli marghyrningsvega

en: Multipolygon rings are equal
is: Marghyrningshringir eru jafnir

en: Role for ''{0}'' should be ''{1}''
is: Hlutverk fyrir ''{0}'' ætti að vera ''{1}''

en: Multipolygon inner way is outside
is: Innri vegur marghyrnings er úti

en: Multipolygon ring contains segment twice
is: Marghyrningshringur inniheldur kafla tvisvar

en: Multipolygon outer way shares segment with other ring
is: Ytri vegur marghyrnings deilir kafla með öðrum hring

en: Role for multipolygon way member should be inner or outer
is: Hlutverk vegarmeðlims marghyrnings ætti að vera inner eða outer

en: Non-Way in boundary
is: Ekki-Vegur í landamærum

en: Non-Way in multipolygon
is: Ekki-Vegur í marghyrningi

en: Multipolygon member repeated with different role
is: Marghyrningsmeðlimur endurtekinn með öðru hlutverki

en: Multipolygon member repeated with same role
is: Marghyrningsmeðlimur endurtekinn með sama hlutverki

en: Missing name:* translation
is: Vantar name:* þýðingu

en: This test finds multilingual objects whose ''name'' attribute is not equal to some ''name:*'' attribute and not a composition of ''name:*'' attributes, e.g., Italia - Italien - Italy.
is: Þetta próf finnur fjöltyngd hluti þar sem ''name'' eigindi er ekki jafnt einhverju ''name:*'' eigindi og ekki samsetning ''name:*'' eiginda, t.d. Italia - Italien - Italy.

en: Missing name:*={0}. Add tag with correct language key.
is: Vantar name:*={0}. Bættu við merki með réttu tungumálalykli.

en: A name is missing, even though name:* exists.
is: Nafn vantar, þótt name:* sé til.

en: Enable strict mode.
is: Virkja strangt ham.

en: Opening hours syntax
is: Opnunartímasetning

en: This test checks the correct usage of the opening hours syntax.
is: Þetta próf athugar rétta notkun opnunartímasetningar.

en: {0} value can be prettified
is: {0} gildi er hægt að fagurskrifa

en: Overlapping ways
is: Yfirhlífandi vegir

en: This test checks that a connection between two nodes is not used by more than one way.
is: Þetta próf athugar að tenging milli tveggja hnúta sé ekki notuð af fleiri en einum veg.

en: Overlapping highways
is: Yfirhlífandi hraðbrautir

en: Overlapping railways
is: Yfirhlífandi járnbrautir

en: Overlapping waterways
is: Yfirhlífandi vatnsleiðir

en: Highway shares segment with linear way
is: Hraðbraut deilir kafla með línulegum veg

en: Railway shares segment with linear way
is: Járnbraut deilir kafla með línulegum veg

en: Waterway shares segment with linear way
is: Vatnsleið deilir kafla með línulegum veg

en: Highway shares segment with other way
is: Hraðbraut deilir kafla með öðrum veg

en: Railway shares segment with other way
is: Járnbraut deilir kafla með öðrum veg

en: Waterway shares segment with other way
is: Vatnsleið deilir kafla með öðrum veg

en: Ways share segment
is: Vegir deila kafla

en: Way contains segment twice
is: Vegur inniheldur kafla tvisvar

en: Power lines
is: Rafleiðslur

en: Checks if power line missing a support node and for nodes in power lines that do not have a power=tower/pole tag
is: Athugar hvort rafleiðsla vanti stuðningshnút og fyrir hnúta í rafleiðslum sem hafa ekki power=tower/pole merki

en: missing tag
is: vantar merki

en: node without power=*
is: hnútur án power=*

en: Node connects a power line or cable with an object which is not related to the power infrastructure
is: Hnútur tengir raflínu eða kapal við hlut sem tengist ekki rafmagnsveitunni

en: Possibly missing line support node within power line
is: Vantar mögulega stuðningshnút í raflínu

en: Mixed reference numbering
is: Blandað tilvísunarnúmer

en: Reference numbering don''t match majority of way''s nodes
is: Tilvísunarnúmer passar ekki við meirihluta hnúta leiðarinnar

en: Possibly wrong power line type used
is: Mögulega röng gerð raflínu notuð

en: Public Transport Route
is: Leið almenningssamgöngu

en: Route relation contains a ''{0}'' role
is: Tengsl leiðar innihalda hlutverk ''{0}''

en: Route relation contains a gap
is: Tengsl leiðar innihalda bil

en: Stop position not part of route
is: Stöðvunarpunktur er ekki hluti af leið

en: Role verification problem
is: Vandamál við staðfestingu á hlutverki

en: Relation checker
is: Tengslaskoðari

en: Checks for errors in relations.
is: Athugar villur í tengslum.

en: Relation is empty
is: Tengsl eru tóm

en: Route scheme is unspecified. Add {0} ({1}=public_transport; {2}=legacy)
is: Verkefnaskipulag leiðar ótilgreint. Bættu við {0} ({1}=public_transport; {2}=legacy)

en: Relation type is unknown
is: Tegund tengsla er óþekkt

en: Role of relation member does not match template expression ''{0}'' in preset {1}
is: Hlutverk tengslahluta passar ekki við sniðmátssegð ''{0}'' í forstillingu {1}

en: Type ''{0}'' of relation member with role ''{1}'' does not match accepted types ''{2}'' in preset {3}
is: Tegund ''{0}'' tengslahluta með hlutverki ''{1}'' passar ekki við viðurkenndar tegundir ''{2}'' í forstillingu {3}

en: <empty>
is: <tómt>

en: Role ''{0}'' is not among expected values ''{1}''
is: Hlutverk ''{0}'' er ekki meðal væntanlegra gilda ''{1}''

en: Empty role found when expecting one of ''{0}''
is: Tómt hlutverk fannst þegar búist var við einu af ''{0}''

en: Role ''{0}'' missing
is: Hlutverki ''{0}'' vantar

en: Number of ''{0}'' roles too low ({1})
is: Fjöldi ''{0}'' hlutverka of lágur ({1})

en: Number of ''{0}'' roles too high ({1})
is: Fjöldi ''{0}'' hlutverka of háur ({1})

en: Relation contains itself as a member
is: Tengsl innihalda sjálfan sig sem meðlim

en: Relations generate circular dependency of parent/child elements
is: Tengsl búa til hringvirkja háða foreldra/barnaþátta

en: Almost right angle buildings
is: Byggingar með næstum rétthyrndum hornum

en: Checks for buildings that have angles close to right angle and are not orthogonalized.
is: Athugar byggingar sem hafa horn nálægt rétthyrndu og eru ekki hornréttar.

en: Building with an almost square angle
is: Bygging með næstum rétthyrndu horni

en: Self-intersecting ways
is: Sjálfskerfandi leiðir

en: This test checks for ways that contain some of their nodes more than once.
is: Þetta próf athugar leiðir sem innihalda suma hnúta sína oftar en einu sinni.

en: Sharp angles
is: Brotin horn

en: Check for sharp angles on man made transportation ways
is: Athugaðu fyrir brotin horn á manngerðum samgönguleiðum

en: Sharp angle
is: Brotinn horn

en: Similarly named ways
is: Leiðir með svipuð nöfn

en: This test checks for ways with similar names that may have been misspelled.
is: Þetta próf athugar leiðir með svipuð nöfn sem gætu verið ranglega stafsettar.

en: fixme
is: lagaðu mig

en: Multipolygon tags
is: Fjölmargahringmerki

en: Tag checker
is: Merkiathugun

en: Could not access data file:
    {0} | Could not access data files:
    {0}
is[0]: Gat ekki nálgast gagnaskrá:
    {0}
is[1]: Gat ekki nálgast gagnaskrár:
    {0}

en: Ignoring {0}. Support was dropped
is: Hunsa {0}. Stuðningi var hætt

en: Adding {0} to ignore tags
is: Bæti {0} við hunsunarmerkjum

en: Invalid spellcheck line: {0}
is: Ógild stafaleitar línu: {0}

en: Adding {0} to spellchecker
is: Bæti {0} við stafaleit

en: Tag ''{0}'' invalid.
is: Merki ''{0}'' ógilt.

en: Object type not in preset
is: Tegund hluts ekki í forstillingu

en: Object type {0} is not supported by tagging preset: {1}
is: Tegund hluts {0} er ekki studd af merkjaforsniði: {1}

en: Preset is invalid in this region
is: Forstilling er ógild í þessu svæði

en: Preset {0} should not be applied in this region
is: Forstillingu {0} ætti ekki að beita á þessu svæði

en: Key from a preset is invalid in this region
is: Lykill úr forstillingu er ógildur á þessu svæði

en: Preset {0} should not have the key {1}
is: Forstilling {0} ætti ekki að hafa lykilinn {1}

en: Value from a preset is invalid in this region
is: Gildi úr forstillingu er ógilt á þessu svæði

en: Preset {0} should not have the tag {1}={2}
is: Forstilling {0} ætti ekki að hafa merkið {1}={2}

en: only {0} tag
is: aðeins {0} merki

en: tag describing the area is missing
is: vantar merki sem lýsir svæðinu

en: tag describing the area might be missing
is: vantar mögulega merki sem lýsir svæðinu

en: Multipolygon outer way repeats major tag of relation
is: Ytri leið fjölmargahrings endurtekur meginmerki tengsla

en: Same tag:''{0}''=''{1}''
is: Sama merki:''{0}''=''{1}''

en: Multipolygon outer way repeats tag of relation
is: Ytri leið fjölmargahrings endurtekur merki tengsla

en: Tag value contains non-printing (usually invisible) character
is: Merkgildi inniheldur óprentanlegan (venjulega ósýnilegan) staf

en: Tag value contains unusual Unicode character {0}
is: Merkgildi inniheldur óvenjulegan Unicode staf {0}

en: Tag value longer than {0} characters ({1} characters)
is: Merkgildi lengra en {0} stafir ({1} stafir)

en: Tags with empty values
is: Merki með tómum gildum

en: Property values start or end with white space
is: Eignargildi byrja eða enda á bilstöfum

en: Property values contain multiple white spaces
is: Eignargildi innihalda marga bilstafi

en: Property values contain HTML entity
is: Eignargildi innihalda HTML einingu

en: Tag key contains non-printing character
is: Merki lykill inniheldur óprentanlegan staf

en: Tag key longer than {0} characters ({1} characters)
is: Merki lykill lengri en {0} stafir ({1} stafir)

en: Invalid white space in property key
is: Ógilt bil í eignarlykli

en: Presets do not contain property value
is: Forstillingar innihalda ekki eignargildi

en: Value ''{0}'' for key ''{1}'' not in presets, but is known.
is: Gildi ''{0}'' fyrir lykil ''{1}'' er ekki í forstillingum, en er þekkt.

en: Misspelled property key
is: Rangt stafsettur eignarlykill

en: Key ''{0}'' looks like ''{1}''.
is: Lykill ''{0}'' lítur út eins og ''{1}''.

en: Presets do not contain property key
is: Forstillingar innihalda ekki eignarlykil

en: Key ''{0}'' not in presets.
is: Lykill ''{0}'' er ekki í forstillingum.

en: Unknown property value
is: Óþekkt eignargildi

en: Value ''{0}'' for key ''{1}'' is unknown, maybe one of {2} is meant?
is: Gildi ''{0}'' fyrir lykil ''{1}'' er óþekkt, kannski er {2} átt við?

en: Value ''{0}'' for key ''{1}'' is unknown, maybe ''{2}'' is meant?
is: Gildi ''{0}'' fyrir lykil ''{1}'' er óþekkt, kannski er ''{2}'' átt við?

en: Value ''{0}'' for key ''{1}'' not in presets.
is: Gildi ''{0}'' fyrir lykil ''{1}'' er ekki í forstillingum.

en: Check property keys.
is: Athugaðu eignarlykla.

en: Validate that property keys are valid checking against list of words.
is: Staðfestu að eignarlyklar séu gildir með því að athuga gegn orðalista.

en: Use complex property checker.
is: Notaðu flókinn eignaskoðara.

en: Validate property values and tags using complex rules.
is: Staðfestu eignargildi og merki með flóknum reglum.

en: TagChecker source
is: TagChecker uppspretta

en: Data sources ({0})
is: Gagnagjafar ({0})

en: Check property values.
is: Athugaðu eignargildi.

en: Validate that property values are valid checking against presets.
is: Staðfestu að eignargildi séu gild með því að athuga gegn forstillingum.

en: Check for fixme.
is: Athugaðu fyrir fixme.

en: Looks for nodes or ways with fixme in any property value.
is: Leitar að hnútum eða leiðum með fixme í hvaða eignargildi sem er.

en: Check for presets types.
is: Athugaðu fyrir forstillingategundir.

en: Validate that objects types are valid checking against presets.
is: Staðfestu að tegundir hluta séu gildar með því að athuga gegn forstillingum.

en: Check for regions.
is: Athugaðu fyrir svæði.

en: Validate that objects are in the correct region.
is: Staðfestu að hlutir séu á réttu svæði.

en: Fix tags
is: Laga merki

en: Turn restrictions
is: Takmarkanir á beygjum

en: This test checks if turn restrictions are valid.
is: Þetta próf athugar hvort beygjutakmarkanir séu gildar.

en: Unknown turn restriction
is: Óþekkt beygjutakmörkun

en: Unexpected role ''{0}'' in turn restriction
is: Óvænt hlutverk ''{0}'' í beygjutakmörkun

en: Unexpected member type in turn restriction
is: Óvænt meðlimstegund í beygjutakmörkun

en: More than one "from" way found
is: Fleiri en ein "from" leið fundin

en: More than one "to" way found
is: Fleiri en ein "to" leið fundin

en: More than one "via" node found
is: Fleiri en einn "via" hnútur fundinn

en: Cannot mix node and way for role "via"
is: Get ekki blandað hnút og leið fyrir hlutverk "via"

en: No "from" way found
is: Engin "from" leið fundin

en: "from" way is a closed way
is: "from" leið er lokuð leið

en: No "to" way found
is: Engin "to" leið fundin

en: "to" way is a closed way
is: "to" leið er lokuð leið

en: "from" way equals "to" way
is: "from" leið jafngildir "to" leið

en: No "via" node or way found
is: Enginn "via" hnútur eða leið fundin

en: Superfluous turn restriction as "to" way is oneway
is: Óþarfa beygjutakmörkun þar sem "to" leið er einstefnu

en: Superfluous turn restriction as "from" way is oneway
is: Óþarfa beygjutakmörkun þar sem "from" leið er einstefnu

en: The "from" way does not start or end at a "via" node.
is: "from" leiðin byrjar eða endar ekki á "via" hnút.

en: The "to" way does not start or end at a "via" node.
is: "to" leiðin byrjar eða endar ekki á "via" hnút.

en: The "from" and the first "via" way are not connected.
is: "from" og fyrsta "via" leiðin eru ekki tengdar.

en: The "via" ways are not connected.
is: "via" leiðirnar eru ekki tengdar.

en: The last "via" and the "to" way are not connected.
is: Síðasta "via" og "to" leiðin eru ekki tengdar.

en: Unclosed Ways
is: Ólokaðar leiðir

en: This tests if ways which should be circular are closed.
is: Þetta próf athugar hvort leiðir sem ættu að vera hringlóttar séu lokaðar.

en: Unclosed way
is: Ólokuð leið

en: natural type {0}
is: gerð náttúrufyrirbæris {0}

en: landuse type {0}
is: gerð landnotkunar {0}

en: amenity type {0}
is: gerð þjónustu {0}

en: sport type {0}
is: tegund íþrótta {0}

en: tourism type {0}
is: gerð ferðamennsku {0}

en: shop type {0}
is: tegund verslunar {0}

en: leisure type {0}
is: gerð frístunda {0}

en: waterway type {0}
is: gerð vatnsfalls {0}

en: boundary type {0}
is: gerð svæðismarka {0}

en: area:highway type {0}
is: gerð svæðis:götukerfi {0}

en: place type {0}
is: gerð staðar {0}

en: area
is: svæði

en: Area style way is not closed
is: Svæðisstíll leið er ekki lokaður

en: Unconnected highways
is: Ótengdar hraðbrautir

en: Unconnected railways
is: Ótengdar járnbrautir

en: Unconnected waterways
is: Ótengdar vatnsleiðir

en: Unconnected natural lands and landuses
is: Ótengd náttúruleg lönd og landnotkun

en: Unconnected power ways
is: Ótengdar raflagnaleiðir

en: This test checks if a way has an endpoint very near to another way.
is: Þetta próf athugar hvort leið hafi endapunkt mjög nálægt annarri leið.

en: Way end node near other highway
is: Endahnútur leiðar nálægt annarri hraðbraut

en: Way end node near other way
is: Endahnútur leiðar nálægt annarri leið

en: Way node near other way
is: Hnútur leiðar nálægt annarri leið

en: Connected way end node near other way
is: Tengdur endahnútur leiðar nálægt annarri leið

en: Unconnected nodes without physical tags
is: Ótengdir hnútar án líkamlegra merkja

en: Untagged and unconnected nodes
is: Ómerktir og ótengdir hnútar

en: This test checks for untagged nodes that are not part of any way.
is: Þetta próf athugar ómerkta hnúta sem eru ekki hluti af neinni leið.

en: No tags
is: Engin merki

en: Has tag containing ''fixme''
is: Hefur merki sem inniheldur ''fixme''

en: Has key ''note'' or ''comment'' or ''description''
is: Hefur lykil ''note'' eða ''comment'' eða ''description''

en: Has key ''created_by''
is: Hefur lykil ''created_by''

en: Has key ''watch''
is: Hefur lykil ''watch''

en: Has key ''source''
is: Hefur lykil ''source''

en: Untagged, empty and one node ways
is: Ómerktar, tómar og einhnúta leiðir

en: This test checks for untagged, empty and one node ways.
is: Þetta próf athugar ómerktar, tómar og einhnúta leiðir.

en: Unnamed ways
is: Ónefndar leiðir

en: Unnamed junction
is: Ónefnd gatnamót

en: Untagged ways (commented)
is: Ómerktar leiðir (skrifað um)

en: Untagged ways
is: Ómerktar leiðir

en: Empty ways
is: Tómar leiðir

en: One node ways
is: Einhnúta leiðir

en: Way connected to Area
is: Leið tengd við svæði

en: Checks for ways connected to areas.
is: Athugar leiðir sem eru tengdar við svæði.

en: Way terminates on Area
is: Leið endar á svæði

en: Wrongly Ordered Ways
is: Rangt raðaðar leiðir

en: This test checks the direction of water, land and coastline ways.
is: Þetta próf athugar stefnu vatns, lands og strandlengju leiða.

en: Reversed land: land not on left side
is: Snúið land: land ekki á vinstri hlið

en: Show this dialog again the next time
is: Sýna þennan glugga aftur næst

en: Do not show again (this operation)
is: Ekki sýna aftur (þessi aðgerð)

en: Do not show again (this session)
is: Ekki sýna aftur (þessa lotu)

en: Do not show again (remembers choice)
is: Ekki sýna aftur (mun val)

en: Ignoring malformed URL: "{0}"
is: Hunsa gallaða vefslóð: "{0}"

en: Ignoring malformed file URL: "{0}"
is: Hunsa gallaða skráarslóð: "{0}"

en: Parameter "downloadgps" does not accept file names or file URLs
is: Færibreytan "downloadgps" tekur ekki við skráarheitum eða skráarslóðum

en: Security exception
is: Öryggisundantekning

en: Network exception
is: Netundantekning

en: IO Exception
is: Inntaks/úttaks undantekning

en: File System Exception
is: Skráarkerfisundantekning

en: Illegal Data
is: Óleyfileg gögn

en: Offline mode
is: Ónettengdur hamur

en: Internal Server Error
is: Innvær villa í þjóni

en: Bad Request
is: Ógild beiðni

en: Not Found
is: Fannst ekki

en: Conflict
is: Árekstrar

en: Authentication failed
is: Auðkenning mistókst

en: Access to redacted version ''{0}'' of {1} {2} is forbidden.
is: Aðgangur að afrituðu útgáfunni ''{0}'' af {1} {2} er bannaður.

en: Authorisation Failed
is: Heimildir mistókust

en: Client Time Out
is: Biðtími liðinn hjá biðlara

en: Bandwidth Limit Exceeded
is: Gjaldgengismörk yfirskorin

en: Communication with OSM server failed
is: Samskipti við OSM þjón mistókust

en: Unknown host
is: Óþekktur gestgjafi

en: Object deleted | Objects deleted
is[0]: Hlut eytt
is[1]: Hlutar eydd

en: Show help information
is: Sýna hjálparupplýsingar

en: Downloading "Message of the day"
is: Sæki skilaboð dagsins

en: Failed to read MOTD. Exception was: {0}
is: Mistókst að lesa skilaboð dagsins. Villa var: {0}

en: Message of the day not available
is: Ekki var hægt að ná í skilaboð dagsins

en: Click to close the dialog
is: Smelltu til að loka glugganum

en: Imagery offset
is: Hliðrun myndefnis

[ctx: menu]
en: Imagery
is: Myndefni

[ctx: layer]
en: Offset
is: Hliðrun

en: You are running version {0} of Java.
is: Þú ert að nota útgáfu {0} af Java.

en: This version is no longer supported by {0} since {1} and is not recommended for use.
is: Þessi útgáfa er ekki lengur studd af {0} síðan {1} og er ekki mælt með notkun hennar.

en: JOSM will soon stop working with this version; we highly recommend you to update to Java {0}.
is: JOSM mun hætta að virka með þessari útgáfu fljótlega; við mælum eindregið með að þú uppfærir í Java {0}.

en: You may face critical Java bugs; we highly recommend you to update to Java {0}.
is: Þú gætir lent í alvarlegum Java villum; við mælum eindregið með að þú uppfærir í Java {0}.

en: Would you like to update now ?
is: Viltu uppfæra núna?

en: Outdated Java version
is: Úrelt útgáfa Java

en: Update Java
is: Uppfæra Java

[ctx: dialog]
en: Stop
is: Stöðva

en: usage
is: notkun

en: commands
is: skipanir

en: launch JOSM (default, performed when no command is specified)
is: ræsa JOSM (sjálfgefið, keyrt þegar engin skipun er tilgreind)

en: render data and save the result to an image file
is: vinna úr gögnum og vista niðurstöðuna í myndskrá

en: convert coordinates from one coordinate reference system to another
is: umreikna hnit úr einu hnitakerfi yfir í annað

en: validate data
is: staðfesta gögn

en: For details on the {0} and {1} commands, run them with the {2} option.
is: Fyrir nánari upplýsingar um skipanirnar {0} og {1}, keyrðu þær með valkostinum {2}.

en: The remainder of this help page documents the {0} command.
is: Restin af þessari hjálparsíðu fjallar um skipunina {0}.

en: options
is: valkostir

en: Standard unix geometry argument
is: Staðlað Unix rúmfræðiviðfang

en: Download the bounding box
is: Sækja rammað svæði

en: Download the location at the URL (with lat=x&lon=y&zoom=z)
is: Sækja staðsetningu á slóðinni (með lat=x&lon=y&zoom=z)

en: Open a file (any file type that can be opened with File/Open)
is: Opna skrá (hvaða skráartegund sem er sem hægt er að opna með File/Open)

en: Download the bounding box as raw GPS
is: Sækja rammað svæði sem hröð GPS gögn

en: Download the location at the URL (with lat=x&lon=y&zoom=z) as raw GPS
is: Sækja staðsetningu á slóðinni (með lat=x&lon=y&zoom=z) sem hröð GPS gögn

en: Select with the given search
is: Velja með gefnu leit

en: Launch in maximized mode
is: Ræsa í hámarkaðu stillingu

en: Reset the preferences to default
is: Endurstilla stillingar á sjálfgefið

en: Changes preferences according to the XML file
is: Breyta stillingum samkvæmt XML skrá

en: Set preference key to value
is: Setja lykil stillingar á gildi

en: Set the language
is: Stilltu tungumálið

en: Displays the JOSM version and exits
is: Sýnir JOSM útgáfu og hættir

en: Print debugging messages to console
is: Prenta kembiforritsskilaboð á vélinni

en: Print only warning or error messages to console
is: Prenta aðeins viðvörun eða villuboð á vélinni

en: Skip loading plugins
is: Sleppa hleðslu forritsviðbóta

en: Disable access to the given resource(s), separated by comma
is: Gera aðgang að tilteknum auðlindum óvirkum, aðskilin með kommu

en: options provided as Java system properties
is: valkostir gefnir upp sem Java kerfiseiginleikar

en: Change the JOSM directory name
is: Breyta nafni JOSM möppu

en: /PATH/TO/JOSM/PREF
is: /SLÓÐI/TIL/JOSM/STILLINGAR

en: Set the preferences directory
is: Setja stillingamöppu

en: Default: {0}
is: Sjálfgefið: {0}

en: /PATH/TO/JOSM/USERDATA
is: /SLÓÐI/TIL/JOSM/NOTAÐARGÖGN

en: Set the user data directory
is: Setja notendagagnamöppu

en: /PATH/TO/JOSM/CACHE
is: /SLÓÐI/TIL/JOSM/HRINDGÖGN

en: Set the cache directory
is: Setja skyndiminnismöppu

en: /PATH/TO/JOSM/HOMEDIR
is: /SLÓÐI/TIL/JOSM/HEIMAMAPPA

en: Set the preferences+data+cache directory (cache directory will be josm.home/cache)
is: Setja stillingar+gögn+hrindgögn möppu (hrindgögnamappa verður josm.home/cache)

en: -Djosm.home has lower precedence, i.e. the specific setting overrides the general one
is: -Djosm.home hefur lægri forgang, þ.e. sérstök stilling hnekkir almennari stillingu

en: note: For some tasks, JOSM needs a lot of memory. It can be necessary to add the following
          Java option to specify the maximum size of allocated memory in megabytes
is: ath: Fyrir sum verkþætti þarf JOSM mikið af minni. Það getur verið nauðsynlegt að bæta við
          eftirfarandi Java valkosti til að tilgreina hámarksstærð úthlutaðs minnis í megabætum

en: examples
is: dæmi

en: Parameters --download, --downloadgps, and --selection are processed in this order.
is: Viðföngin --download, --downloadgps, og --selection eru framkvæmd í þessari röð

en: Make sure you load some data if you use --selection.
is: Vertu viss um að hlaða inn gögnum ef þú notar --selection.

en: Log level is at {0} ({1}, {2})
is: Skráningarstig er {0} ({1}, {2})

en: Plugin loading skipped
is: Sleppt hleðslu forritsviðbóta

en: Enabled detailed debug level (trace)
is: Virkjað ítarlegt kembistig (trace)

en: JOSM has failed to start up {0} times. Reset JOSM?
is: JOSM mistókst að ræsa {0} sinnum. Endurstilla JOSM?

en: Reset JOSM?
is: Endurstilla JOSM?

en: Initializing
is: Frumstilling

en: Setting defaults
is: Set sjálfgefnar stillingar

en: Creating main GUI
is: Bý til aðal-notandaviðmót

en: Try enabling IPv6 network, preferring IPv6 over IPv4 (only works on early startup).
is: Reyndu að virkja IPv6 net, með forgangi fyrir IPv6 fram yfir IPv4 (virkar aðeins við snemma ræsingu).

en: Updating plugins
is: Uppfæri forritsviðbætur

en: Installing updated plugins
is: Set uppfærðar forritsviðbætur upp

en: Loading early plugins
is: Hleð inn snemmbúnum forritsviðbótum

en: Loading plugins
is: Hleð inn forritsviðbótum

en: ''{0}'' is not a valid value for argument ''{1}''. Possible values are {2}, possibly delimited by commas.
is: ''{0}'' er ekki gilt gildi fyrir viðfang ''{1}''. Möguleg gildi eru {2}, mögulega aðskilin með kommum.

en: JOSM is running in offline mode. This resource will not be available: {0} | JOSM is running in offline mode. These resources will not be available: {0}
is[0]: JOSM er í ótengdu ham. Þessi auðlind verður ekki tiltæk: {0}
is[1]: JOSM er í ótengdu ham. Þessar auðlindir verða ekki tiltækar: {0}

en: Detected usable IPv6 network, preferring IPv6 over IPv4 after next restart.
is: Fann nothæft IPv6 net, mun forgangsraða IPv6 fram yfir IPv4 eftir næstu endurræsingu.

en: Detected usable IPv6 network, preferring IPv6 over IPv4.
is: Fann nothæft IPv6 net, forgangsraðar IPv6 fram yfir IPv4.

en: Detected no usable IPv6 network, preferring IPv4 over IPv6 after next restart.
is: Fann enga nothæfa IPv6 nettengingu, mun forgangsraða IPv4 fram yfir IPv6 eftir næstu endurræsingu.

en: Unsaved osm data
is: Óvistuð osm gögn

en: Restore
is: Endurheimta

en: Discard
is: Henda

en: JOSM found {0} unsaved osm data layer.  | JOSM found {0} unsaved osm data layers.
is[0]: JOSM fann {0} óvistaða osm gagna lag.
is[1]: JOSM fann {0} óvistuð osm gagna lög.

en: It looks like JOSM crashed last time. Would you like to restore the data?
is: Það lítur út fyrir að JOSM hafi hrunið síðast. Viltu endurheimta gögnin?

en: Change proxy settings
is: Breyta milliþjónsstillingum

en: Proxy errors occurred
is: Villur í milliþjóni komu upp

en: JOSM tried to access the following resources:<br>{0}but <b>failed</b> to do so, because of the following proxy errors:<br>{1}Would you like to change your proxy settings now?
is: JOSM reyndi að nálgast eftirfarandi auðlindir:<br>{0}en <b>mistókst</b> það vegna eftirfarandi milliþjónsvillna:<br>{1}Viltu breyta milliþjónsstillingum núna?

en: Network errors occurred
is: Netvillur komu upp

en: JOSM tried to access the following resources:<br>{0}but <b>failed</b> to do so, because of the following network errors:<br>{1}It may be due to a missing proxy configuration.<br>Would you like to change your proxy settings now?
is: JOSM reyndi að nálgast eftirfarandi auðlindir:<br>{0}en <b>mistókst</b> það vegna eftirfarandi netvillna:<br>{1}Það gæti verið vegna þess að milliþjónsstillingar vanta.<br>Viltu breyta milliþjónsstillingum núna?

en: You have {0} unread message. | You have {0} unread messages.
is[0]: Þú hefur {0} ólesið skilaboð.
is[1]: Þú hefur {0} ólesin skilaboð.

en: Click here to see your inbox.
is: Smelltu hér til að sjá pósthólfið þitt.

en: Setting component orientation to right-to-left
is: Set stefnu íhluta frá hægri til vinstri

en: Initializing coordinate format
is: Frumstillir hnitaskráningarform

en: Starting file watcher
is: Ræsi skráavakt

en: Executing platform startup hook
is: Keyri ræsihokk kerfis

en: Building main menu
is: Byggi aðalvalmynd

en: Updating user interface
is: Uppfæri notendaviðmót

en: Initializing internal boundaries data
is: Frumstillir innri mörkgögn

en: Initializing OSM API
is: Frumstillir OSM API

en: Removed layer {0} because it is not allowed by the configured API.
is: Fjarlægði lag {0} vegna þess að það er ekki leyft af stilltu API.

en: Initializing validator
is: Frumstillir staðfestingarforrit

en: Initializing presets
is: Frumstillir forstillingar

en: Initializing map styles
is: Frumstillir kortastíla

en: Initializing Tag2Link rules
is: Frumstillir Tag2Link reglur

en: Loading imagery preferences
is: Hleð inn myndaupplýsingastillingum

[ctx: menu]
en: File
is: Skrá

[ctx: menu]
en: Edit
is: Breyta

[ctx: menu]
en: View
is: Skoða

[ctx: menu]
en: Mode
is: Hamur

[ctx: menu]
en: Tools
is: Verkfæri

[ctx: menu]
en: More tools
is: Fleiri verkfæri

[ctx: menu]
en: Data
is: Gögn

[ctx: menu]
en: Selection
is: Val

[ctx: menu]
en: Presets
is: Forstillingar

en: More...
is: Meira...

[ctx: menu]
en: Help
is: Hjálp

en: Menu: {0}
is: Valmynd: {0}

en: Main toolbar
is: Aðalverkfærastika

en: Toggles the visibility of the main toolbar (i.e., the horizontal toolbar)
is: Skiptir á sýnileika aðalverkfærastikunnar (láréttu verkfærastikunnar)

en: Edit toolbar
is: Verkfærastika breytinga

en: Toggles the visibility of the edit toolbar (i.e., the vertical tool)
is: Skiptir á sýnileika breytingaverkfærastikunnar (lóðréttu verkfærastikunnar)

en: Imagery preferences...
is: Myndefnisstillingar...

en: Click to open the imagery tab in the preferences
is: Smelltu til að opna myndefnisflipann í stillingum

[ctx: menu]
en: Audio
is: Hljóð

en: Do not hide toolbar
is: Ekki fela verkfærastikuna

en: Hide this button
is: Fela þennan hnapp

en: Click the arrow at the bottom to show it again.
is: Smelltu á örina neðst til að sýna hana aftur.

en: Hide edit toolbar
is: Fela breytingaverkfærastiku

en: Hide or show this toggle button
is: Fela eða sýna þennan víxilhnapp

en: Move right
is: Færa til hægri

en: Map: {0}
is: Landakort: {0}

en: Move left
is: Færa til vinstri

en: Move up
is: Færa upp

en: Move down
is: Færa niður

en: scale
is: kvarði

en: Status bar background
is: Stöðustiku bakgrunnur

en: Status bar background: active
is: Stöðustiku bakgrunnur: virkur

en: Status bar foreground
is: Stöðustiku forgrunnur

en: Status bar foreground: active
is: Stöðustiku forgrunnur: virkur

en: The (compass) heading of the line segment being drawn.
is: (Áttavita) stefna línuhluta sem er að teikna.

en: The angle between the previous and the current way segment.
is: Hornið á milli fyrri og núverandi vegahluta.

en: The length of the new way segment being drawn.
is: Lengd nýs vegahluta sem er að teikna.

en: The name of the object at the mouse pointer.
is: Nafn hlutar við músarbendilinn.

en: Middle click again to cycle through.<br>Hold CTRL to select directly from this list with the mouse.<hr>
is: Miðsmelltu aftur til að fara í gegnum.<br>Haldu niðri CTRL til að velja beint úr þessum lista með músinni.<hr>

en: (no object)
is: (enginn hlutur)

en: Do not hide status bar
is: Ekki fela stöðustikuna

en: The northing at the mouse pointer.
is: Norðurhnit við músarbendilinn.

en: The easting at the mouse pointer.
is: Austurhnit við músarbendilinn.

en: The geographic latitude at the mouse pointer.
is: Breiddargráðan við músabendilinn.

en: The geographic longitude at the mouse pointer.
is: Lengdargráðan við músabendilinn.

en: System of measurement changed to {0}
is: Mælikerfi breytt í {0}

en: Default (open, closed, new)
is: Sjálfgefið (opið, lokað, nýtt)

en: Username
is: Notandanafn

en: Created date
is: Búið til þann

en: Last change date
is: Síðasta breyting þann

en: Select note sorting method
is: Veldu röðunaraðferð fyrir minnispunkta

en: Click to cancel the current operation
is: Smelltu til að hætta við aðgerðina

en: In background
is: Í bakgrunni

en: Click to run job in background
is: Smelltu til að keyra verk í bakgrunni

[ctx: menu]
en: Windows
is: Gluggar

en: <h2>Filter active: {0}</h2>
is: <h2>Sía virk: {0}</h2>

en: </p><p>Click again on filter button to see all objects.</p></html>
is: </p><p>Smelltu aftur á síuhnappinn til að sjá alla hluti.</p></html>

en: Enlarge
is: Stækka

en: Shrink
is: Minnka

en: Show downloaded area
is: Sýna sótt svæði

en: <html>Please select a <strong>range of OSM tiles</strong> at a given zoom level.</html>
is: <html>Vinsamlegast veldu <strong>svið OSM flísna</strong> á tilteknu aðdráttarstigi.</html>

en: Zoom level:
is: Aðdráttarstig:

en: from tile
is: frá flís

en: up to tile
is: upp í flís

en: <html>Alternatively you may enter a <strong>tile address</strong> for a single tile in the format <i>zoomlevel/x/y</i>, e.g. <i>15/256/223</i>. Tile addresses in the format <i>zoom,x,y</i> or <i>zoom;x;y</i> are valid too.</html>
is: <html>Annars getur þú slegið inn <strong>flísarheiti</strong> fyrir eina flís á forminu <i>aðdráttarstig/x/y</i>, t.d. <i>15/256/223</i>. Flísarheiti á forminu <i>aðdráttarstig,x,y</i> eða <i>aðdráttarstig;x;y</i> eru einnig gild.</html>

en: Tile address:
is: Flísarheiti:

en: Apply the tile address
is: Nota flísarheiti

en: Please enter a tile address
is: Vinsamlegast sláðu inn flísarheiti

en: The current value isn''t a valid tile address
is: Núverandi gildi er ekki gilt flísarheiti

en: Please enter a tile index
is: Vinsamlegast sláðu inn flísarvísitölu

en: The current value isn''t a valid tile index for the given zoom level
is: Núverandi gildi er ekki gild flísarvísitala fyrir tiltekið aðdráttarstig

en: You have encountered a bug in JOSM
is: Þú hefur lent í villu í JOSM

en: An unexpected exception occurred.
    This is always a coding error. If you are running the latest version of JOSM, please consider being kind and file a bug report.
is: Óvænt undantekning átti sér stað.
    Þetta er alltaf forritunarvilla. Ef þú ert að keyra nýjustu útgáfuna af JOSM, vinsamlegast íhugaðu að vera góður og sendu inn villuskýrslu.

en: Debug information
is: Villuleitarupplýsingar

en: Manually report at:
is: Tilkynna handvirkt á:

en: Is JOSM up to date?
is: Er JOSM uppfært?

en: Send bug report
is: Senda villuskýrslu

en: If you are running the latest version of JOSM and the plugins, please file a bug report in our bugtracker.
    There the error information should already be filled in for you. Please include information on how to reproduce the error and try to supply as much detail as possible.
is: Ef þú ert að keyra nýjustu útgáfuna af JOSM og forritsaukum, vinsamlegast skráðu villuskýrslu í villunáðunarkerfi okkar.
    Þar ættu villuupplýsingarnar þegar að vera fylltar inn fyrir þig. Vinsamlegast hafðu með upplýsingar um hvernig á að endurtaka villuna og reyndu að gefa eins miklar upplýsingar og mögulegt er.

en: Suppress this error for this session.
is: Fela þessa villu fyrir þessa lotu.

en: Suppress further error dialogs for this session.
is: Fela frekari villugluggur fyrir þessa lotu.

en: Ignore this error.
is: Hunsa þessa villu.

en: Include the system status report.
is: Hafa með kerfisstöðuskýrslu.

en: Include information about the data you were working on.
is: Hafa með upplýsingar um gögnin sem þú varst að vinna með.

en: Include all stack traces.
is: Hafa með allar staflestur.

en: Opening the bug report failed. Please report manually using this website:
is: Mistókst að opna villuskýrslu. Vinsamlegast tilkynntu handvirkt með þessari vefslóð:

en: Your current version of JOSM is {0}
is: Núverandi útgáfa þín af JOSM er {0}

en: JOSM is searching for updates...
is: JOSM er að leita að uppfærslum...

en: An error occurred while checking if your JOSM instance is up to date.
is: Villa kom upp við að athuga hvort JOSM tilvik þitt sé uppfært.

en: JOSM is up to date.
is: JOSM á þessari tölvu er uppfært að fullu.

en: JOSM is out of date. The current version is {0}. Try updating JOSM.
is: JOSM er úrelt. Núverandi útgáfa er {0}. Reyndu að uppfæra JOSM.

en: Before you file a bug report make sure you have updated to the latest version of JOSM here:
is: Áður en þú sendir inn villuskýrslu skaltu ganga úr skugga um að þú hafir uppfært í nýjustu útgáfuna af JOSM hér:

en: Update JOSM
is: Uppfæra JOSM

en: Conflict background: no conflict
is: Áreksturbakgrunnur: enginn árekstur

en: Conflict background: decided
is: Áreksturbakgrunnur: ákveðið

en: Conflict background: undecided
is: Áreksturbakgrunnur: óákveðið

en: Conflict background: drop
is: Áreksturbakgrunnur: henda

en: Conflict background: keep
is: Áreksturbakgrunnur: geyma

en: Conflict background: combined
is: Áreksturbakgrunnur: sameinað

en: Conflict background: selected
is: Áreksturbakgrunnur: valið

en: Conflict foreground: undecided
is: Áreksturforgrunnur: óákveðið

en: Conflict foreground: drop
is: Áreksturforgrunnur: henda

en: Conflict foreground: keep
is: Áreksturforgrunnur: geyma

en: Conflict background: empty row
is: Áreksturbakgrunnur: tómur röð

en: Conflict background: frozen
is: Áreksturbakgrunnur: fryst

en: Conflict background: in comparison
is: Áreksturbakgrunnur: í samanburði

en: Conflict foreground: in comparison
is: Áreksturforgrunnur: í samanburði

en: Conflict background
is: Áreksturbakgrunnur

en: Conflict foreground
is: Áreksturforgrunnur

en: Conflict background: not in opposite
is: Áreksturbakgrunnur: ekki í andstæðu

en: Conflict background: in opposite
is: Áreksturbakgrunnur: í andstæðu

en: Conflict background: same position in opposite
is: Áreksturbakgrunnur: sama staða í andstæðu

en: Conflict background: keep one tag
is: Áreksturbakgrunnur: geyma eitt merki

en: Conflict foreground: keep one tag
is: Áreksturforgrunnur: geyma eitt merki

en: Conflict background: drop tag
is: Áreksturbakgrunnur: henda merki

en: Conflict foreground: drop tag
is: Áreksturforgrunnur: henda merki

en: Conflict background: keep all tags
is: Áreksturbakgrunnur: geyma öll merki

en: Conflict foreground: keep all tags
is: Áreksturforgrunnur: geyma öll merki

en: Conflict background: sum all numeric tags
is: Áreksturbakgrunnur: summa allar tölulegar merkingar

en: Conflict foreground: sum all numeric tags
is: Áreksturforgrunnur: summa allar tölulegar merkingar

en: Conflict background: keep member
is: Áreksturbakgrunnur: geyma meðlim

en: Conflict foreground: keep member
is: Áreksturforgrunnur: geyma meðlim

en: Conflict background: remove member
is: Áreksturbakgrunnur: fjarlægja meðlim

en: Conflict foreground: remove member
is: Áreksturforgrunnur: fjarlægja meðlim

en: {0} more...
is: {0} til viðbótar...

en: The following objects could not be copied to the target object<br>because they are deleted in the target dataset:
is: Eftirfarandi hluti gat ekki verið afritaðir á markhlut<br>vegna þess að þeir eru eytt í markgagnasafninu:

en: Merging deleted objects failed
is: Mistókst að sameinda eytta hluti

en: List in role {0} is currently not participating in a compare pair.
is: Listi í hlutverki {0} tekur ekki þátt í samanburðarpar í augnablikinu.

en: Unexpected value of parameter ''index''. Got {0}.
is: Óvænt gildi á viðfangi ''index''. Fékk {0}.

en: Item {0} not found in list.
is: Atriði {0} fannst ekki á listanum.

en: lock scrolling
is: læsa skrunun

en: Compare
is: Bera saman

en: My version
is: Mín útgáfa

en: List of elements in my dataset, i.e. the local dataset
is: Listi yfir þætti í mínum gagnasetti, þ.e. staðbundnu gagnasettinu

en: Merged version
is: Sameinuð útgáfa

en: List of merged elements. They will replace the list of my elements when the merge decisions are applied.
is: Listi yfir sameinda þætti. Þeir munu koma í stað lista yfir mína þætti þegar sameiningarákvarðanir eru notaðar.

en: Their version
is: Þeirra útgáfa

en: List of elements in their dataset, i.e. the server dataset
is: Listi yfir þætti í þeirra gagnasetti, þ.e. þjóns gagnasettinu

en: Copy my selected nodes to the start of the merged node list
is: Afrita valda hnúta mína í byrjun sameinaðs hnútalista

en: Copy my selected elements to the end of the list of merged elements.
is: Afrita valda þætti mína í lok sameinaðs þáttalista.

en: Copy my selected elements before the first selected element in the list of merged elements.
is: Afrita valda þætti mína fyrir fyrsta valda þátt í sameinaða þáttalistanum.

en: Copy my selected elements after the first selected element in the list of merged elements.
is: Afritaðu valdar stakir á eftir fyrsta valda stakinu í listanum yfir sameinuð stök.

en: Copy their selected element to the start of the list of merged elements.
is: Afritaðu valda stakið og settu í upphaf sameinuðu stakalistans.

en: Copy their selected elements to the end of the list of merged elements.
is: Afritaðu valin stök og bættu þeim aftast í sameinaða listann.

en: Copy their selected elements before the first selected element in the list of merged elements.
is: Afritaðu valin stök og settu þau fyrir framan fyrsta valda stakið í sameinuða listanum.

en: Copy their selected element after the first selected element in the list of merged elements
is: Afritaðu valda stakið og settu það á eftir fyrsta valda stakinu í sameinuða listanum.

en: Copy all their elements to the target
is: Afritaðu öll stökin þeirra yfir í markmiðið.

en: Move up the selected entries by one position.
is: Færðu valdar færslur um eina stöðu upp.

en: Freeze
is: Frysta

en: Unfreeze
is: Afþíða

en: Properties
is: Eiginleikar

en: Tags
is: Merki

en: Nodes
is: Hnútar

en: Members
is: Stök

en: Node
is: Hnútur

en: (none)
is: (ekkert)

en: deleted
is: eytt

en: Coordinates:
is: Hnit:

en: Role
is: Hlutverk

en: <undefined>
is: <óskilgreint>

en: Key
is: Lykill

en: Value
is: Gildi

en: Apply
is: Vista

en: <i>missing</i>
is: <i>vantar</i>

en: Choose a value
is: Veldu gildi

en: none
is: ekkert

en: all
is: allt

en: sum
is: samtals

en: Paste ...
is: Líma ...

en: From ...
is: Frá ...

en: To ...
is: Til ...

en: {0} tag | {0} tags
is[0]: {0} merki
is[1]: {0} merki

en: {0} way | {0} ways
is[0]: {0} leið
is[1]: {0} leiðir

en: {0} relation | {0} relations
is[0]: {0} vensl
is[1]: {0} vensl

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Keep
is: Halda

en: Undecided
is: Óviss

en: Role:
is: Hlutverk:

[ctx: tag]
en: Key:
is: Lykill:

en: Value:
is: Gildi:

en: Pos.
is: Staðs.

en: Apply?
is: Virkja?

en: Relation
is: Vensl

en: Old role
is: Fyrra hlutverk

en: New role
is: Nýtt hlutverk

en: Old key
is: Eldri lykill

en: Old value
is: Eldra gildi

en: New key
is: Nýr lykill

en: New value
is: Nýtt gildi

en: Changesets
is: Breytingasett

en: Download
is: Sækja

en: Download information about the selected changesets from the OSM server
is: Sækja upplýsingar um valin breytingasett frá OSM miðlaranu

en: Close the selected open changesets
is: Loka völdum breytingasettum

en: Show info
is: Skoða notandasíðu

en: Details
is: Nánar

en: Command Stack
is: Skipanasaga

en: Open a list of all commands (undo buffer).
is: Sýna lista yfir allar skipanir.

en: Resolve conflicts
is: Leysa árekstra

en: Resolve
is: Leysa

en: Close anyway
is: Loka samt

en: Delete objects
is: Eyða hlutum

en: Filter
is: Sía

en: Enable filter
is: Virkja síu

en: Multikey: {0}
is: Marglykla: {0}

en: Hide filter
is: Fela síu

en: Add
is: Bæta við

en: Add filter.
is: Bæta við síu.

en: Edit filter.
is: Breyta síu.

en: Delete filter.
is: Eyða síu.

en: Up
is: Upp

en: Move filter up.
is: Færa síu upp.

en: Down
is: Niður

en: Move filter down.
is: Færa síu niður.

en: Sort
is: Raða

en: Reverse
is: Snúa við

[ctx: filter]
en: E
is: V

[ctx: filter]
en: H
is: F

[ctx: filter]
en: Text
is: Texti

[ctx: filter]
en: I
is: U

[ctx: filter]
en: M
is: H

[ctx: filter]
en: R
is: S

[ctx: filter]
en: A
is: B

[ctx: filter]
en: D
is: E

[ctx: filter]
en: F
is: I

en: Node:
is: Hnútur:

en: Way:
is: Leið:

en: Relation:
is: Vensl:

en: deleted-on-server
is: eytt-á-þjóninum

en: modified
is: breytt

en: State:
is: Staða:

en: Data Set:
is: Gagnasett:

en: Edited by:
is: Breytt af:

en: In changeset:
is: Í breytingasetti:

en: Tags:
is: Merki:

en: Centroid:
is: Þyngdarpunktur:

en: Length: {0}
is: Lengd: {0}

en: {0} Member:  | {0} Members:
is[0]: {0} stak:
is[1]: {0} stök:

en:  as "{0}"
is:  sem "{0}"

en: {0} Nodes:
is: {0} hnútar:

en: Bounding box:
is: Umgjörð:

en: UTM Zone
is: UTM-svæði

en: Part of:
is: Hluti af:

en: map style
is: stíll korts

en: <i>degrees</i><tt>&deg;</tt>
is: <i>gráður</i><tt>&deg;</tt>

en: <i>degrees</i><tt>&deg;</tt> <i>minutes</i><tt>&#39;</tt>
is: <i>gráður</i><tt>&deg;</tt> <i>mínútur</i><tt>&#39;</tt>

en: <i>degrees</i><tt>&deg;</tt> <i>minutes</i><tt>&#39;</tt> <i>seconds</i><tt>&quot</tt>
is: <i>gráður</i><tt>&deg;</tt> <i>mínútur</i><tt>&#39;</tt> <i>sekúndur</i><tt>&quot</tt>

en: Some examples:
is: Nokkur dæmi:

en: Lat/Lon
is: Bre/Len

en: East/North
is: Austur/Norður

en: Open a list of all loaded layers.
is: Sýna lista yfir öll lög.

en: Information about layer
is: Upplýsingar um lag

en: Map Paint Styles
is: Teiknistíll korts

en: Save as...
is: Vista sem...

en: Source
is: Uppruni

en: Title:
is: Titill:

en: Path:
is: Slóð:

en: Icon:
is: Táknmynd:

en: Background:
is: Bakgrunnur:

en: No
is: Nei

en: Search menu items
is: Leita í atriðum valmyndar

en: Mini map
is: Smátt yfirlitskort

en: Comment
is: Athugasemd

en: Add comment
is: Bæta við athugasemd

en: Close note
is: Loka minnispunkti

en: Create
is: Búa til

en: Reopen
is: Enduropna

en: Reopen note
is: Enduropna minnispunkt

en: Object type:
is: Tegund hlutar:

[ctx: osm object types]
en: mixed
is: blandað

en: Object ID:
is: Auðkenni hlutar:

en: Enter the ID of the object that should be downloaded
is: Sláið inn auðkenni hlutarins sem á að sækja

en: Open a list of all relations.
is: Sýna lista yfir vensl

en: New
is: Nýtt

en: Create a new relation
is: Skapa ný vensl

en: Relations: {0}/{1}
is: Vensl: {0}/{1}

en: Relations: {0}
is: Vensl: {0}

en: Search
is: Leit

en: Search string:
is: Leitarstrengur:

en: select
is: velja

en: add to selection
is: bæta við val

en: remove from selection
is: fjarlæga úr vali

en: case sensitive
is: næmt fyrir stafstöðu

en: add toolbar button
is: bæta við hnappi á verkfærastiku

en: standard
is: venjulegt

en: regular expression
is: regluleg segð

en: MapCSS selector
is: MapCSS veljari

en: Results
is: Niðurstöður

en: Hints
is: Vísbendingar

en: basics
is: grunnatriði

en: objects
is: hlutir

en: metadata
is: lýsigögn

en: properties
is: eiginleikar

en: state
is: staða

en: view
is: skoða

en: Selection
is: Val

en: Open a selection list window.
is: Opna vallistann.

en: Zoom to selection
is: Aðdráttur að vali

en: Sel.: Rel.:{0} / Ways:{1} / Nodes:{2}
is: Val: Hnútar:{2} / Leiðir:{1} / Vensl:{0}

en: Always shown
is: Alltaf sýnt

en: Dynamic
is: Breytilegt

en: Always hidden
is: Alltaf falið

en: Undock the panel
is: Opna þessa stiku sem glugga

en: Close this panel. You can reopen it with the buttons in the left toolbar.
is: Fjarlægja af stiku. Þú getur sett hlutinn aftur á stikuna með tökkunum í vinstri tólastikunni.

en: Click to minimize/maximize the panel content
is: Smelltu til að minnka/hámarka innihald stikunnar

en: Authors
is: Höfundar

en: Open a list of people working on the selected objects.
is: Listi yfir notendur sem breyttu síðast völdum hlutum.

en: {0} Author | {0} Authors
is[0]: {0} notandi
is[1]: {0} notendur

en: Launches a browser with information about the user
is: Sýna notandasíðu þessa notanda á openstreetmap.org

en: Author
is: Notandi

en: # Objects
is: Fjöldi hluta

en: Validation Results
is: Niðurstöður sannvottunar

en: Open the validation window.
is: Opna athugunarglugga.

en: Fix
is: Laga

en: Lookup
is: Uppfletting

en: Whole group
is: Allur hópurinn

en: Nothing
is: Ekkert

en: anonymous
is: nafnlaus

en: Content
is: Efni

en: Discussion
is: Umræða

en: Close the dialog
is: Loka þessum glugga

en: Query
is: Fyrirspurn

en: Download changeset content
is: Sækja innihald breytinga-setts

en: Download the content of the selected changesets from the server
is: Sækja innihald valinna breytingasetta frá miðlara

en: Download my changesets from the OSM server (max. 100 changesets)
is: Sækja mín breytingasett frá OSM miðlara (hámark 100 sett)

[ctx: changeset.upload-comment]
en: empty
is: tómt

[ctx: changeset.state]
en: Open
is: Opna

[ctx: changeset.state]
en: Closed
is: Lokað

en: ID
is: Auðkenni (ID)

en: Status
is: Staða

en: Changes
is: Breytingar

en: Discussions
is: Umræður

en: Download objects
is: Sækja hluti

en: The content of this changeset is not downloaded yet.
is: Innihald þessa breytingasetts hefur ekki verið sótt enn.

en: Download now
is: Sækja núna

en: Download the changeset content
is: Sækja innihald breytinga-setts

en: Created
is: Búið til

en: Updated
is: Uppfært

en: Deleted
is: Eytt

en: Name
is: Heiti

en: ID:
is: Auðkenni (ID):

en: Comment:
is: Athugasemd:

en: Open/Closed:
is: Opið/Lokað:

en: Created at:
is: Búið til:

en: View changeset
is: Skoða breytingasett

en: Date
is: Dagsetning

en: User
is: Notandi

en: {0} [incomplete]
is: {0} [ófullgert]

en: open
is: opið

en: closed
is: lokað

en: Download content
is: Sækja innihald

en: Download the changeset content from the OSM server
is: Sækja innihald breytinga-setts frá OSM miðlara

en: Changeset ID:
is: Auðkenni breytingasetts (ID):

en: Download the changeset with the specified id, including the changeset content
is: Sækja breytingasett með tilgreint auðkenni, ásamt efni þess

en: Download my changesets only
is: Sækja einungis breytingasettin mín

en: <html>Download the latest changesets</html>
is: <html>Sækja nýjustu breytingasettin</html>

en: Basic
is: Grunnupplýsingar

en: Advanced
is: Ítarlegt

en: Date:
is: Dagsetning:

en: Time:
is: Tími:

en: Date:
is: Dagsetning:

en: URL:
is: Slóð (URL):

en: User ID:
is: Notandaauðkenni:

en: User name:
is: Notandanafn:

en: Activate
is: Virkja

en: Activate the selected layer
is: Virkja valið lag

en: Activate layer
is: Virkja lag

en: Copy of {0}
is: Afrit af {0}

en: Copy {1} of {0}
is: Afrit {1} af {0}

en: Opacity
is: Ógegnsæi

en: Gamma
is: Litróf (gamma)

[ctx: image sharpness]
en: normal
is: venjulegt

[ctx: image sharpness]
en: sharp
is: skörp

en: Sharpness
is: Skerpa

[ctx: image colorfulness]
en: less
is: minna

[ctx: image colorfulness]
en: normal
is: venjulegt

[ctx: image colorfulness]
en: more
is: meira

en: Color
is: Litur

en: Merge
is: Sameina

en: Merge this layer into another layer
is: Sameina þetta lag öðru lagi

en: Move layer up
is: Færa lag upp

en: Move layer down
is: Færa lag niður

en: Length
is: Lengd

en: Segments
is: Hlutar

en: Move the selected layer one row down.
is: Færa valið lag niður í röðinni

en: Move the selected layer one row up.
is: Færa valið lag upp í röðinni

en: Show/hide
is: Birta/Fela

en: Toggle visible state of the selected layer.
is: Sýna eða fela valið lag.

en: Show/hide layer
is: Birta/Fela lag

en: Copy Value
is: Afrita gildi

en: {0} different | {0} different
is[0]: {0} mismunandi
is[1]: {0} mismunandi

en: , {0} unset | , {0} unset
is[1]: Afsetja

en: Member Of
is: Stak í

en: Position
is: Staðsetning

en: Delete the selected key in all objects
is: Eyða völdum lykil í öllum völdum hlutum

en: Delete Tags
is: Eyða merkjum

en: Change relation
is: Breyta venslum

en: Delete from relation
is: Fjarlægja úr venslum

en: Really delete selection from relation {0}?
is: Eyða valinu úr venslunum {0}?

en: Add a new key/value pair to all objects
is: Bæta nýjum eigindum við valda hluti

en: Add Tag
is: Bæta við merki

en: Edit the value of the selected key for all objects
is: Breyta gildi valins lykils í öllum völdum hlutum

en: Edit Tags
is: Breyta merkjum

en: Change properties of up to {0} object | Change properties of up to {0} objects
is[0]: Breyta eigindum allt að {0} hluts
is[1]: Breyta eigindum allt að {0} hluta

en: Add tag
is: Bæta við merki

en: This will change up to {0} object. | This will change up to {0} objects.
is[0]: Allt að {0} hluti verður breytt.
is[1]: Allt að {0} hlutum verður breytt.

en: Please select a key
is: Veldu lykil

en: Enable
is: Gera virkt

en: Hide
is: Fela

en: Edit the relation the currently selected relation member refers to
is: Breyta venslunum sem valið stak bendir á

en: Download all child relations (recursively)
is: Sækja (endurkvæmt) öll undirvensl

en: Download All Children
is: Sækja öll undirvensl

en: Download selected relations
is: Sækja valin vensl

en: Download Selected Children
is: Sækja valin undirvensl

en: Tags and Members
is: Stök og merki

en: Parent Relations
is: Yfirvensl

en: Child Relations
is: Undirvensl

en: New relation
is: Ný vensl

en: including immediate children of parent relations
is: ná einnig í fyrsta-stigs undirvensl yfirvenslanna

en: Reload
is: Endurhlaða

en: Apply Changes
is: Vista breytingar

en: Create new relation in layer ''{0}''
is: Búa til ný vensl í laginu „{0}“

en: Edit new relation in layer ''{0}''
is: Breyti nýjum venslum í laginu „{0}“

en: Edit relation #{0} in layer ''{1}''
is: Breyti venslum #{0} í laginu „{1}“

en: Unsaved changes
is: Óvistaðar breytingar

en: Relation Editor: Download Members
is: Tengsla-Ritill: Sækja meðlimi

en: Move the currently selected members down
is: Færa valda meðlimi niður

en: Move the currently selected members up
is: Færa valda meðlimi upp

en: Refresh
is: Uppfæra

en: Remove the currently selected members from this relation
is: Fjarlægja völd stök úr þessum venslum

en: Sets a role for the selected members
is: Vistar hlutverk fyrir völd stök

en: Apply Role
is: Vista hlutverk

en: Sort the relation members
is: Raða stöknum

en: Home location
is: Upphafsstaðsetning

en: Bookmarks
is: Bókamerki

en: <html>There is currently no download area selected.</html>
is: <html>Það er ekkert svæði með sóttum gögnum valið.</html>

en: <html><strong>Current download area</strong> (minlon, minlat, maxlon, maxlat): </html>
is: <html><strong>Núverandi sótt svæði</strong> (minlon, minlat, maxlon, maxlat): </html>

en: Create bookmark
is: Búa til bókamerki

en: Add a bookmark for the currently selected download area
is: Bæta við bókamerki fyrir núverandi sótt svæði

en: Currently, there is no download area selected. Please select an area first.
is: Ekkert sótt svæði valið. Veljið svæði fyrst.

en: Please enter a name for the bookmarked download area.
is: Gefið upp nafn á bókamerki fyrir sótt svæði.

en: min lat
is: Minnsta breiddargráða

en: min lon
is: Minnsta lengdargráða

en: max lat
is: Mesta breiddargráða

en: max lon
is: Mesta lengdargráða

en: URL from www.openstreetmap.org (you can paste an URL here to download the area)
is: URL frá www.openstreetmap.org (þú getur límt URL hérna til að sækja svæðið)

en: Bounding Box
is: Afmarkað svæði

en: Click to close the dialog and to abort downloading
is: Smellið til að loka glugga og hætta að sækja gögn

en: Click to download the currently selected area
is: Smellið til að sækja valið svæði

en: Download referrers (parent relations)
is: Sækja tilvísendur (vensl forvera)

en: Download object
is: Sækja hlut

en: Start downloading
is: Byrja að sækja gögn

en: Data Sources and Types:
is: Gagnalindir:

en: Please select a download area first.
is: Veljið fyrst svæði sem á að sækja

en: Download area too large; will probably be rejected by server
is: Sótt svæði er of stórt. Verður sennilega hafnað af miðlara

en: Download area ok, size probably acceptable to server
is: Stærð svæðis er í lagi, sennilega ásættanleg fyrir miðlara

en: OpenStreetMap data
is: OpenStreetMap gögn

en: Select to download OSM data in the selected download area.
is: Veljið til að sækja OSM gögn í völdu svæði.

en: Raw GPS data
is: GPS gögn

en: Select to download GPS traces in the selected download area.
is: Veljið til að sækja GPS slóðir í völdu svæði.

en: Delete selected snippet
is: Eyða valinni úrklippu

en: Build query
is: Búa til fyrirspurn

en: Parse error
is: Þáttunarvilla

en: Bounds
is: Mörk

en: Enter a place name to search for:
is: Sláðu inn nafn á stað til að leita að

en: Bad response
is: Gallað svar

en: Type
is: Gerð

en: Slippy map
is: Gagnvirkt kort

en: Tile Numbers
is: Reitnúmer

en: history
is: sagnfræði

en: Edit item
is: Breyta atriði

en: Add snippet
is: Bæta við úrklippu

en: Query Wizard
is: Fyrirspurnaleiðarvísir

en: Go to the previous page
is: Fara á fyrri síðu

en: Go to the next page
is: Fara á næstu síðu

en: Latitude:
is: Breiddargráða:

en: Longitude:
is: Lengdargráða:

en: Distance:
is: Vegalengd:

en: Coordinates
is: Hnit

en: Node {0}
is: Hnútur {0}

en: Way {0}
is: Leið {0}

en: Relation {0}
is: Vensl {0}

en: Object
is: Hlutur

en: <b>Source</b>:
is: <b>Uppruni</b>:

en: <b>Imagery</b>:
is: <b>Myndefni</b>:

en: Launch browser with information about the changeset
is: Opna vafra með upplýsingum um þetta breytingasett

en: Show changeset {0}
is: Sýna breytingasett {0}

en: User info
is: Notandaupplýsingar

en: Editor
is: Ritill

en: Upload
is: Senda inn

en: Provide a brief comment for the changes you are uploading:
is: Breytingarágrip (stutt lýsing á breytingunum sem þú gerðir)

en: Changeset id:
is: Auðkenni breytingasetts:

en: Close changeset after upload
is: Loka breytingasettinu eftir að breytingunni hefur verið halið upp

en: Select to close the changeset after the next upload
is: Sé þetta valið verður breytingasettinu lokað þegar þú hleður upp breytingunum. Ekki verður hægt að bæta frekari gögnum við það.

en: Load the list of your open changesets from the server
is: Niðurhala lista yfir opin breytingasett frá þjóninum

en: Close the currently selected open changeset
is: Loka breytingasettinu sem nú er valið

en: <html>Please select the changesets you want to close</html>
is: <html>Veldu þau breytingasett sem þú vilt loka</html>

en: Open changesets
is: Opin breytingasett

en: Close changesets
is: Loka breytingasettum

en: Closing changeset
is: Loka breytingasetti

en: Closing changeset {0}
is: Loka breytingasetti {0}

en: Password
is: Lykilorð

en: Warning: The password is transferred unencrypted.
is: Viðvörun: Lykilorðið er sent ódulkóðað

en: Authenticate
is: Auðkenna

en: Question
is: Spurning

en: Message
is: Skilaboð

en: Downloading file
is: Sæki skrá

en: Download finished
is: Niðurhali lokið

en: Initializing nodes to download ...
is: Frumstilli hnútpunkta sem á að sækja...

en: Object could not be downloaded | Some objects could not be downloaded
is[0]: Ekki var hægt að sækja hlut
is[1]: Ekki var hægt að sækja alla hluti

en: One object could not be downloaded.<br> | {0} objects could not be downloaded.<br>
is[0]: Ekki var hægt að sækja einn hlut.<br>
is[1]: Ekki var hægt að sækja {0} hluti.<br>

en: missing objects:
is: hluti vantar:

en: One downloaded object is deleted. | {0} downloaded objects are deleted.
is[0]: Einum sóttum hlut hefur verið eytt.
is[1]: {0} sóttum hlutum hefur verið eytt.

en: Select filename
is: Velja skráarnafn

en: Open Recent
is: Opna nýlegt

en: Clear
is: Hreinsa

en: Unsaved changes - Save/Upload before exiting?
is: Óvistaðar breytingar - Vista eða upphala áður en forritinu er lokað?

en: Unsaved changes - Save/Upload before deleting?
is: Óvistaðar breytingar - Vista eða upphala áður en þú eyðir?

en: Uploading and saving modified layers ...
is: Hleð upp og vista breyttum lögum ...

en: Restart now!
is: Endurræsa núna!

en: Delete now!
is: Eyða núna!

en: Settings
is: Stillingar

en: Upload to ''{0}''
is: Senda inn á ''{0}''

en: Upload Changes
is: Hlaða upp breytingum

en: Upload the changed primitives
is: Hlaða upp þessari breytingu

en: Cancel the upload and resume editing
is: Hætta við að hala upp og halda áfrám að breyta

en: Uploading data for layer ''{0}''
is: Hleð upp gögnum úr laginu „{0}“

en: Continue uploading
is: Halda áfrám ad hlaða upp

en: Abort
is: Hætta

en: Upload successful!
is: Innsending tókst!

en: <html>Mark modified objects <strong>from the current selection</strong> to be uploaded to the server.</html>
is: <html>Veldu hluti <strong>úr vallistanum</strong> til að hlaða upp á þjóninn.</html>

en: <html>Mark <strong>locally deleted objects</strong> to be deleted on the server.</html>
is: <html>Veldu <strong>hluti sem þú hefur eytt staðvært</strong> sem þú vilt eyða á þjóninum.</html>

en: Select objects to upload
is: Veldu hluti til að hlaða upp

en: (1 request)
is: (1 beiðni)

en: ({0} request) | ({0} requests)
is[0]: ({0} beiðni)
is[1]: ({0} beiðnir)

en: Objects to add:
is: Hlutum sem verður bætt við:

en: Objects to modify:
is: Hlutum sem verður breytt:

en: Objects to delete:
is: Hlutum sem verður eytt:

en: {0} object to add: | {0} objects to add:
is[0]: {0} hlut verður bætt við:
is[1]: {0} hlutum verður bætt við:

en: {0} object to delete: | {0} objects to delete:
is[0]: {0} hlut verður eytt:
is[1]: {0} hlutum verður eytt:

en: All Formats
is: Öll snið

en: GPS track description
is: lýsing á gps ferli

en: Add author information
is: Bæta við höfundaupplýsingum

en: Real name
is: Nafn

en: E-Mail
is: Tölvupóstur

en: Copyright (URL)
is: Höfundarréttur (slóð)

en: Predefined
is: Fyrirframskilgreint

en: Keywords
is: Stikkorð

en: Export options
is: Útflutningsvalkostir

en: GPX Files
is: GPX-skrár

en: Markers from {0}
is: Punktar frá {0}

en: Image Files
is: Myndskrár

en: folder
is: mappa

en: NMEA-0183 Files
is: NMEA-0183 skrár

en: File ''{0}'' does not exist.
is: Skráin ''{0}'' er ekki til.

en: No data found in file {0}.
is: Engin gögn fundust í skránni {0}.

en: No data found in file ''{0}''.
is: Engin gögn fundust í skránni ''{0}''.

en: Offset
is: Hliðrun

en: Custom header: {0}
is: Sérsniðinn haus: {0}

en: Tile size
is: Stærð tígla

en: Loaded
is: Hlaðið inn

en: Loading
is: Hleð inn

en: Metadata
is: Lýsigögn

en: Details...
is: Nánar...

en: Do not show this message again
is: Ekki sýna þessi skilaboð aftur

en: Customize Color
is: Sérsníða liti

en: Default
is: Sjálfgefið

en: Choose a color
is: Veldu lit

en: Name: {0}
is: Heiti: {0}

en: Description: {0}
is: Lýsing: {0}

en: Creator: {0}
is: Höfundur: {0}

en: Timespan
is: Tímaspan

en: Number of<br/>Segments
is: Fjöldi<br/>búta

en: {0} route,  | {0} routes,
is[0]: {0} leið,
is[1]: {0} leiðir,

en: {0} waypoint | {0} waypoints
is[0]: {0} punktur
is[1]: {0} punktar

en: {0} track | {0} tracks
is[0]: {0} ferill
is[1]: {0} ferlar

en:  ({0} segment) |  ({0} segments)
is[0]:  ({0} bútur)
is[1]:  ({0} bútar)

en: Save GPX file
is: Vista GPX skrá

en: Id
is: Auðkenni (ID)

en: Min. zoom
is: Lágm. aðdráttur

en: Max. zoom
is: Hám. aðdráttur

en: Next marker
is: Næsta merki

en: Previous marker
is: Fyrra merki

en: {0} note | {0} notes
is[0]: {0} minnispunktur
is[1]: {0} minnispunktar

en: outside downloaded area
is: utan sótts svæðis

en: Data Layer {0}
is: Gagnalag {0}

en: Merging layers
is: Sameina lög

en: {0} deleted | {0} deleted
is[0]: {0} eytt
is[1]: {0} eytt

en: {0} incomplete | {0} incomplete
is[0]: {0} óklárað
is[1]: {0} óklárað

en: {0} consists of:
is: Tölfræði um {0}:

en: API version: {0}
is: API útgáfa: {0}

en: Convert to GPX layer
is: Breyta í GPX-lag

en: No problems found
is: Engin vandamál fundust

en: Following problems found:
is: Eftirfarandi vandamál fundust:

en: Save anyway
is: Vista samt

en: Conflicts
is: Árekstrar

en: Save OSM file
is: Vista OSM skrá

en: Validation errors
is: Villur sem fundust við athugun

en: No validation errors
is: Engar villur fundust við athugun

en: Timezone: {0}
is: Tímabelti: {0}

en: Minutes: {0}
is: Mínútur: {0}

en: Seconds: {0}
is: Sekúndur: {0}

en: Advanced settings
is: Ítarlegar stillingar

en: Try Again
is: Reyna aftur

en: GPX track:
is: GPX-ferill:

en: Advanced settings...
is: Ítarlegar stillingar...

en: Timezone:
is: Tímabelti:

en: Correlate
is: Pörun

en: No image
is: Engin mynd

en: Next
is: Næsta

en: Previous
is: Fyrri

en: First
is: Fyrsta

en: Last
is: Síðasta

en: Reading {0}...
is: Les {0}...

en: Show thumbnails
is: Birta smámyndir

en: No date
is: Engin dagsetning

en: Show all
is: Birta allt

en: Convert
is: Umbreyta

en: Convert to data layer
is: Breyta í gagnalag

en: From
is: Frá

en: To
is: Til

en: Download everything within:
is: Sækja allt innan:

en: meters
is: metrar

en: Download near:
is: Sækja nálægt:

en: Download from OSM along this track
is: Sækja frá OSM eftir þessari slóð

en: None
is: Aldrei

en: Manual
is: Handvirkt

en: Quality
is: Gæði

en: Import Audio
is: Flytja inn hljóð

en: Import images
is: Flytja inn myndir

en: Auto zoom
is: Sjálfvirkur aðdráttur

en: Decrease zoom
is: Minnka aðdrátt

en: Increase zoom
is: Auka aðdrátt

en: Show errors
is: Birta villur

en: Layer name
is: Nafn lags

en: Projection
is: Vörpun

en: Change resolution
is: Breyta upplausn

en: Zoom to native resolution
is: Aðdráttur í innbyggða upplausn

en: gps marker
is: gps punktur

en: marker | markers
is[0]: punktur
is[1]: punktar

en: {0} consists of {1} marker | {0} consists of {1} markers
is[0]: {0} samanstendur af {1} punkt
is[1]: {0} samanstendur af {1} punktum

en: Error - file not found: ''{0}''
is: Villa - skrá fannst ekki: ''{0}''

en: Username:
is: Notandanafn:

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Back
is: Til baka

en: Access Token
is: Aðgangsteikn

en: Allow to download your private GPS traces
is: Leyfa að sækja þínar GPS einka-slóðir

en: Success
is: Tókst

en: Test failed
is: Prófun mistókst

en: You have to restart JOSM for some settings to take effect.
is: Athugið að stundum þarf að endurræsa JOSM til að stillingar taki gildi.

en: Download plugins
is: Sækja forritsviðbætur

en: Name (optional):
is: Heiti (valkvætt):

en: active
is: virkt

en: Continue anyway
is: Halda samt áfram

en: Reset
is: Endurstilla

en: Reset to default
is: Frumstilla á sjálfgefið

en: Tooltip
is: Vísbending

en: Icon
is: Táknmynd

en: Remove from toolbar
is: Fjarlægja af verkfærastiku

en: Actions
is: Aðgerðir

en: Toolbar
is: Tækjaslá

en: Customize the elements on the toolbar.
is: Breyta íhlutum tækjasláarinnar

en: Separator
is: Aðgreinir

en: Available
is: Tiltækt

en: Action parameters
is: Viðföng aðgerðar

en: Parameter name
is: Heiti viðfangs

en: Toolbar: {0}
is: Verkfærastika: {0}

en: add entry
is: bæta við færslu

en: Remove the selected entry
is: Fjarlægja völdu færsluna

en: Key: {0}
is: Lykill: {0}

en: Reset preferences
is: Frumstilla kjörstillingar

en: Advanced Preferences
is: Stillingarritill

en: Setting Preference entries directly. Use with caution!
is: Hér er hægt að breyta öllum JOSM stillingum beint án annara milliliða.

en: Read from file
is: Lesa úr skrá

en: Import log
is: Innflutningsannáll

en: shortcut
is: flýtilykill

en: color
is: litur

en: toolbar
is: verkfærastika

en: imagery
is: myndefni

en: Load profile
is: Hlaða inn sniði

en: Save {0} profile
is: Vista {0} snið

en: Entry {0}
is: Færsla {0}

en: Simple
is: Einfalt

en: List
is: Listi

en: Value:
is: Gildi:

en: Colors
is: Litir

en: Choose
is: Velja lit

en: Choose a color for {0}
is: Veldu lit fyrir „{0}“

en: Various settings that influence the visual representation of the whole program.
is: Stillingar sem hafa áhrif á útlit forritsins

en: Rule
is: Regla

en: OSM Data
is: OSM gögn

en: Other options
is: Aðrir valkostir

en: GPS Points
is: GPS punktar

en: Auto
is: Sjálfvirkt

[ctx: gpx_field]
en: Name
is: Heiti

en: Everything
is: Allt

en: Custom
is: Sérsniðið

en: All
is: Allt

en: Local files
is: Fyrir staðværar skrár

en: Velocity (red = slow, green = fast)
is: Hraði (rauður = hægari, grænn = hraðari)

en: Car
is: Bíll

en: Bicycle
is: Hjól

en: Foot
is: Fótgangandi

[ctx: Heat map]
en: Traffic Lights
is: Umferðarljós

[ctx: Heat map]
en: Wood
is: Viður

[ctx: Heat map]
en: Heat
is: Hiti

en: Draw lines between raw GPS points
is: Teikna línu á milli GPS punkta

en: Maximum length (in meters) to draw lines for local files. Set to ''-1'' to draw all lines.
is: Hámarkslengd (í metrum) á milli punkta áður en hætt er að tekna línur á milli þeirra. Stilltu þetta á „-1“ til að teikna allar línur.

en: Maximum length for local files (meters)
is: Hámarkslengd lína fyrir staðværar skrár (í metrum)

en: Maximum length (in meters) to draw lines. Set to ''-1'' to draw all lines.
is: Hámarkslengd milli punkta í metrum sem lína verður teiknuð á milli. Settu þetta á „-1“ til að teikna allar línur.

en: Maximum length (meters)
is: Hámarkslengt milli punkta (í metrum)

en: Show splash screen at startup
is: Birta upphafsskjá við ræsingu

en: Show object ID in selection lists
is: Sýna kenni hluta í vallistum

en: Look and Feel
is: Útlit og viðmót

en: Language
is: Tungumál

en: seconds
is: sekúndur

en: minutes
is: mínútur

en: hours
is: klukkustundir

en: days
is: dagar

en: {0} Enter URL
is: {0} Settu inn slóð (URL):

en: Soft
is: Mjúkt

en: Strong
is: Sterkt

en: Common Settings
is: Algengar stillingar

en: Cache
is: Skyndiminni

en: Please select the row to delete.
is: Veldu hlut til að eyða fyrst.

en: Layer
is: Lag

en: Easting
is: Austun

en: Northing
is: Norðun

en: Remove entry
is: Fjarlægja færslu

en: Menu Name
is: Heiti valmyndar

en: Simultaneous connections:
is: Samtímatengingar:

en: Tile size:
is: Stærð tígla:

en: Default value: {0}
is: Sjálfgefið gildi: {0}

en: Available styles:
is: Tiltækir stílar:

en: Tagging Presets
is: Forstillingar

en: Please click on <strong>Download list</strong> to download and display a list of available plugins.
is: Smelltu á <strong>Sækja lista</strong> til að sækja og birta lista yfir tiltækar forritsviðbætur.

en: Update plugins
is: Uppfæra forritsviðbætur

en: Configure available plugins.
is: Stillingar fyrir forritsviðbætur.

en: The following plugin has been downloaded <strong>successfully</strong>: | The following {0} plugins have been downloaded <strong>successfully</strong>:
is[0]: <strong>Tókst</strong>að sækja eftirfarandi forritsviðbætur:
is[1]: <strong>Tókst</strong>að sækja eftirfarandi {0} íforrit:

en: Downloading the following plugin has <strong>failed</strong>: | Downloading the following {0} plugins has <strong>failed</strong>:
is[0]: <strong>Mistókst</strong> að sækja eftirfarandi forritsviðbót:
is[1]: <strong>Mistókst</strong> að sækja eftirfarandi {0} forritsviðbætur:

en: Please restart JOSM to activate the downloaded plugins.
is: Endurræstu JOSM til að virkja sóttar forritsviðbætur.

[ctx: plugins]
en: All
is: Allt

[ctx: plugins]
en: Installed
is: Uppsett

[ctx: plugins]
en: Available
is: Tiltækt

en: Configure Plugin Sites
is: Stilla vefþjóna fyrir forritsviðbætur

en: Download list
is: Sækja lista

en: Download the list of available plugins
is: Sækja lista yfir tiltækar forritsviðbætur

en: All installed plugins are up to date. JOSM does not have to download newer versions.
is: Allar uppsettar forritsviðbætur eru af nýjustu gerð. JOSM þarf ekki að sækja nýrri útgáfur.

en: Configure the list of sites where plugins are downloaded from
is: Tilgreina hvaðan á að sækja forritsviðbætur

en: Add JOSM Plugin description URL.
is: Bæta við þjóni fyrir forritsviðbætur.

en: Enter URL
is: Settu inn slóð

en: Please select an entry.
is: Veldu viðbótarþjón til að fjarlægja.

en: Edit JOSM Plugin description URL.
is: Breyta slóð á lýsingu JOSM forritsviðbóta.

en: Validate
is: Athuga

en: Scaling factor
is: Kvörðunarhlutfall

en: Built-in:
is: Innbyggt:

en: Map Projection
is: Kortavörpun

en: Projection method
is: Vörpun

en: Set as default
is: Setja sem sjálfgefið

en: Display coordinates as
is: Sýna hnit sem

en: The projection {0} could not be activated. Using Mercator
is: Ekki var hægt að virkja vörpunina „{0}“. Nota Meracator í staðin

en: North
is: Norður

en: South
is: Suður

en: Remote Control
is: Fjarstýring

en: Enable remote control
is: Virkja fjarstýringu

en: Host:
is: Vél:

[ctx: server]
en: Port:
is: Gátt:

en: No proxy
is: Enginn milliþjónn

en: Connection Settings for the OSM server.
is: Stillingar sem þarf til að tengjast OSM þjóninum.

en: Action
is: Aðgerð

en: Shortcut
is: Flýtileið

en: Use default
is: Nota sjálfgefið

en: Key:
is: Lykill:

en: Keyboard Shortcuts
is: Flýtileiðir á lyklaborði

en: On demand
is: Eftir þörfum

en: multiple
is: mörg

en: Delete the selection in the tag table
is: Eyða völdum hlutum úr töflu yfir merki

en: Use preset ''{0}'' of group ''{1}''
is: Nota forstillinguna „{0}“ í flokknum „{1}“

en: Use preset ''{0}''
is: Nota forstillinguna „{0}“

en: Apply Preset
is: Vista forstillingu

en: Change {0} object | Change {0} objects
is[0]: Breyta {0} hlut
is[1]: Breyta {0} hlutum

en: Nothing selected!
is: Ekkert er valið!

en: Selection unsuitable!
is: Val óhæfilegt!

en: Unknown type: {0}
is: Óþekkt tegund: {0}

en: Detailed information: {0} <> {1}
is: Ítarlegri upplýsingar: {0} <> {1}

en: <different>
is: <mismunandi>

en: More information about this feature
is: Frekari upplýsingar um þessa forstillingu

en: Optional Attributes:
is: Valfrjáls eigind:

en: role
is: hlutverk

en: count
is: fjöldi

en: elements
is: einindi

en: All files (*.*)
is: Allar skrár (*.*)

en: URL from www.openstreetmap.org (you can paste a download URL here to specify a bounding box)
is: Slóð (URL) frá  www.openstreetmap.org (hér getur þú límt slóð sem þú hefur sótt til að skilgreina ytri mörk gagna)

en: Please select the row to edit.
is: Veldu hlut til að breyta fyrst.

en: false: the property is explicitly switched off
is: Villa: Slökkt er á eigindum

en: true: the property is explicitly switched on
is: Í lagi: Kveikt er á eigindum

en: unset: do not set this property on the selected objects
is: Ekki sett: Ekki setja þessi eigindi á valda hluta

en: Cut
is: Klippa

en: Prepare OSM data...
is: Undirbý OSM gögn...

en: Preparing data set...
is: Undirbý gögn...

en: Illegal object with ID=0.
is: Ógildur hlutur með kenni=0

en: Downloading points {0} to {1}...
is: Sæki punkta {0} to {1}...

en: Contacting OSM Server...
is: Hef samband við OpenStreetMap miðlara...

en: Downloading OSM data...
is: Sæki OSM gögn...

en: Unknown mode {0}.
is: Óþekktur hamur {0}.

en: Downloading {0} object from ''{1}'' | Downloading {0} objects from ''{1}''
is[0]: Sæki {0} hlut frá ''{1}''
is[1]: Sæki {0} hluti frá ''{1}''

en: Null pointer exception, possibly some missing tags.
is: Núll bendill, hugsanlega vantar eigindi.

en: Certificates
is: Skilríki

en: Creating changeset...
is: Bý til breytingasett...

en: Successfully opened changeset {0}
is: Opnaði breytingasett {0}

en: Updating changeset...
is: Uppfæri breytingasett..

en: Updating changeset {0}...
is: Uppfæri breytingasett {0}...

en: Closing changeset...
is: Loka breytingasetti...

en: (Code={0})
is: (kóði={0})

en: Line {0} column {1}:
is: Lína {0} dálki {1}:

en: Downloading referring ways ...
is: Sæki leiðir sem vitnað er til ...

en: Downloading referring relations ...
is: Sæki tengdar tilvitnanir ...

en: Reading changesets...
is: Les breytingasett...

en: Downloading changesets ...
is: Sæki breytingasett ...

en: Downloading changeset {0} ...
is: Sæki breytingasett {0} ...

en: Downloading {0} changeset ... | Downloading {0} changesets ...
is[0]: Sæki {0} breytingasett ...
is[1]: Sæki {0} breytingasett ...

en: Downloading content for changeset {0} ...
is: Sæki innihald breytingasetts  {0} ...

en: Downloading history...
is: Annáll sóttra gagna...

en: Contacting Server...
is: Hef samband við þjóninn...

en: Downloading data...
is: Hleð niður gögnum...

en: Could not connect to the OSM server. Please check your internet connection.
is: Gat ekki tengst OSM þjóninum. Athugaðu nettenginguna þína.

en: {0}% ({1}/{2}), {3} left. Uploading node ''{4}'' (id: {5})
is: {0}% ({1}/{2}), {3} eftir. Hleð upp hnút ''{4}'' (id: {5})

en: {0}% ({1}/{2}), {3} left. Uploading way ''{4}'' (id: {5})
is: {0}% ({1}/{2}), {3} eftir. Hleð upp leið ''{4}'' (id: {5})

en: {0}% ({1}/{2}), {3} left. Uploading relation ''{4}'' (id: {5})
is: {0}% ({1}/{2}), {3} eftir. Hleð upp venslum ''{4}'' (id: {5})

en: Uploading data ...
is: Hleð upp gögnum ...

en: Error playing sound
is: Villa við að spila hljóð

en: This is after the end of the recording
is: Þetta er eftir enda upptöku

en: Save user and password (unencrypted)
is: Vista notandanafn og lykilorð (ódulkóðað)

en: Add selected tags
is: Bæta við völdum merki

en: Create new objects
is: Búa til nýja hluti

en: Coordinates:
is: Hnit:

en: Invalid coordinates: {0}
is: Ógild hnit: {0}

en: Loading data
is: Hleð inn gögnum

en: include
is: hafa með

en: Data:
is: Gögn:

en: Skip Download
is: Ekki sækja

en: Download Plugin
is: Sækja forritsviðbót

en: Download skipped
is: Ekki sótt

en: Downloading Plugin {0}...
is: Sæki forritsviðbót {0} ...

en: Disable plugin
is: Gera forritsviðbótina óvirka

en: Last plugin update more than {0} days ago.
is: Síðasta uppfærsla forritsviðbóta var framkvæmd fyrir meira en {0} dögum.

en: Could not load plugin {0}. Delete from preferences?
is: Gat ekki hlaðið viðbótina „{0}“. Eyða henni úr listanum yfir viðbætur?

en: Loading plugins ...
is: Hleð inn forritsviðbótum ...

en: Loading plugin ''{0}''...
is: Hleð inn forritsviðbót ''{0}''...

en: Keep plugin
is: Halda forritsviðbótinni

en: no description available
is: engin lýsing tiltæk

en: More info...
is: Nánari upplýsingar...

en: Processing file ''{0}''
is: Vinn með skrá "{0}"

en: Download plugin list...
is: Sæki lista yfir forritsviðbætur...

en: Downloading plugin list from ''{0}''
is: Sæki lista yfir forritsviðbætur frá ''{0}''

en: Details:
is: Nánar:

en: latitude
is: breiddargráða

en: longitude
is: lengdargráða

en: zoom
is: aðdráttur

en: Latin
is: Latína

en: Cause:
is: Ástæða:

en: reserved
is: frátekið

en: View image
is: Skoða mynd

en: ms
is: msek

en: s
is: sek

en: min
is: mín

en: h
is: klst

en: day | days
is[0]: dagur
is[1]: dagar

en: You have downloaded too much data. Please try again later.
is: Þú hefur sótt of mikið af gögnum. Reyndu síðar.

en: town
is: bær

[ctx: landuse]
en: forest
is: skógur

[ctx: landuse]
en: meadow
is: lundur

[ctx: landuse]
en: farmland
is: ræktarland

[ctx: landuse]
en: farmyard
is: hlað

[ctx: landuse]
en: cemetery
is: grafreitur

[ctx: landuse]
en: greenfield
is: nýbyggingarsvæði

[ctx: landuse]
en: quarry
is: grjótnáma

[ctx: landuse]
en: allotments
is: úthlutuð svæði

[ctx: landuse]
en: vineyard
is: vínekra

[ctx: natural]
en: scrub
is: runnar

[ctx: natural]
en: wood
is: skóglendi

[ctx: natural]
en: grassland
is: graslendi

[ctx: natural]
en: wetland
is: votlendi

[ctx: natural]
en: heath
is: heiði

[ctx: leisure]
en: park
is: almenningsgarður

[ctx: leisure]
en: track
is: slóð

[ctx: building]
en: industrial
is: iðnaðar

[ctx: Relation type]
en: boundary
is: svæðismörk

[ctx: Relation type]
en: bridge
is: brú

[ctx: Relation type]
en: network
is: netkerfi

[ctx: Relation type]
en: restriction
is: takmörkun

[ctx: Relation type]
en: route
is: leið

[ctx: Relation type]
en: site
is: svæði

[ctx: Relation type]
en: street
is: gata

[ctx: Relation type]
en: tunnel
is: göng

[ctx: Relation type]
en: waterway
is: vatnsfall

[ctx: Place type]
en: city
is: borg

[ctx: Place type]
en: locality
is: hverfi

[ctx: Place type]
en: village
is: þorp

[ctx: Place type]
en: town
is: bær

[ctx: Place type]
en: island
is: eyja

[ctx: Place type]
en: county
is: sveitarfélag

[ctx: Place type]
en: hamlet
is: byggðakjarni

[ctx: Place type]
en: suburb
is: úthverfi

en: All Files
is: Allar skrár

en: Attributes
is: Eigindi

en: Create New Folder
is: Búa til nýja möppu

en: Delete File
is: Eyða skrá

en: Error
is: Villa

en: File name:
is: Skráarheiti:

en: File Name:
is: Skáarheiti:

en: Files
is: Skrár

en: Files of type:
is: Skrár af tegundinni:

en: Files of Type:
is: Skrár af tegundinni:

en: Filter:
is: Sía:

en: Folders
is: Möppur

en: Home
is: Heim

en: Look in:
is: Leita í:

en: Look In:
is: Leita í:

en: Modified
is: Breytt

en: New Folder
is: Ný mappa

en: Open
is: Opna

en: Open selected file
is: Opna valda skrá

en: Open selected file.
is: Opna valda skrá.

en: Rename File
is: Endurnefna skrá

en: Rename file "{0}" to
is: Endurnefna skrá {0} sem

en: Save in:
is: Vista í:

en: Save In:
is: Vista í:

en: Selection:
is: Val:

en: Size
is: Stærð

en: Up One Level
is: Upp um eitt stig

en: Update
is: Uppfæra

en: View
is: Sýn

en: Blue:
is: Blátt:

en: Color Name:
is: Heiti litar:

en: Green:
is: Grænt:

en: Hue:
is: Litblær:

en: Red:
is: Rautt:

en: Saturation:
is: Litmettun:

en: Surface
is: Slitlag

en: paved
is: malbikaður

en: unpaved
is: ómalbikaður

en: asphalt
is: asfalt

en: concrete
is: steinsteypa

en: sett
is: steinlagt

en: cobblestone
is: götusteinn

en: compacted
is: þjappað

en: gravel
is: möl

en: pebblestone
is: steinvölur

en: ground
is: yfirborð

en: mud
is: leðja

en: sand
is: sandur

en: grass
is: gras

en: wood
is: skógur

en: metal
is: málmur

en: stone
is: steinn

en: Smoothness
is: Áferð

en: excellent
is: frábært

en: Thin Rollers: rollerblade, skateboard
is: Mjó dekk: línuskautar, hjólabretti

en: good
is: gott

en: Thin Wheels: racing bike
is: Mjó dekk: götukeppnisreiðhjól

en: intermediate
is: miðlungs

en: Wheels: city bike, wheelchair, scooter
is: Venjuleg dekk: bæjarreiðhjól, hjólastólar, skutlur

en: bad
is: slæmt

en: Robust Wheels: trekking bike, car, rickshaw
is: Sterkleg dekk: fjallahjól, bílar, dráttarvagnar

en: High Clearance: light duty off-road vehicle
is: Hátt undir kvið: léttir jeppar og torfæruaksturstæki

en: horrible
is: hörmulegt

en: Off-Road: heavy duty off-road vehicle
is: Utanvega: Öflug torfæruaksturstæki

en: Specialized off-road: tractor, ATV
is: Sérstaklega gert fyrir utanvegaakstur: dráttarvélar, fjórhjól

en: impassable
is: ófært

en: clay
is: leir

en: dirt
is: mold

en: Lanes
is: Akreinar

en: Max. speed (km/h)
is: Hámarkshraði (km/klst)

en: Bridge
is: Brú

en: Tunnel
is: Göng

en: Embankment
is: Upphækkun

en: Cutting
is: Niðurgrafinn

en: Incline
is: HalliHalli

en: Lit
is: Upplýst

en: yes
is: já

en: no
is: nei

en: limited
is: takmarkað

en: Oneway
is: Einstefnuleið

en: Width (meters)
is: Breidd (í metrum)

[ctx: sidewalk]
en: both
is: bæði

[ctx: sidewalk]
en: left
is: vinstri

[ctx: sidewalk]
en: right
is: hægri

en: Sidewalk
is: Gangstétt

[ctx: sidewalk]
en: no
is: nei

[ctx: sidewalk]
en: separate
is: aðskilið

en: Max. weight (tonnes)
is: Hámarksþyngd (í tonnum)

en: Max. height (meters)
is: Hámarkshæð (metrar)

en: Max. width (meters)
is: Hámarksbreidd (metrar)

en: Max. length (meters)
is: Hámarkslengd (metrar)

en: Placement
is: Staðsetning

en: Service type
is: Tegund þjónustu

en: yard
is: viðhaldsspor (yard)

en: siding
is: hliðarspor

en: spur
is: sporaendi (spur)

en: crossover
is: sporaskipting

[ctx: electrified]
en: no
is: nei

[ctx: electrified]
en: yes
is: já

en: Horse
is: Hestar

en: destination
is: áfangastaður

en: delivery
is: vöruafhending

en: permissive
is: leyfður

en: private
is: einkavegur

en: agricultural
is: í landbúnaðarskyni

en: Motorcar
is: Bifreið

en: Motorcycle
is: Vélhjól

en: Height (meters)
is: Hæð (metrar)

en: Minimum age
is: Lágmarksaldur

en: Maximum age
is: Hámarksaldur

en: Reference
is: Tilvísun

en: Operator
is: Rekstraraðili

en: Service Times
is: Þjónustutímar

en: Opening Hours
is: Opnunartími

en: Wheelchairs
is: Hjólastólar

en: designated
is: uppgefið

en: Brand
is: Vörumerki

en: Toilets
is: Salerni

en: customers
is: viðskiptavinir

[ctx: color]
en: black
is: svart

[ctx: color]
en: blue
is: blátt

[ctx: color]
en: brown
is: brúnt

[ctx: color]
en: gray
is: grátt

[ctx: color]
en: green
is: grænt

[ctx: color]
en: orange
is: appelsínugult

[ctx: color]
en: purple
is: purpurablátt

[ctx: color]
en: red
is: rautt

[ctx: color]
en: silver
is: silfur

[ctx: color]
en: white
is: hvítt

[ctx: color]
en: yellow
is: gult

en: Cuisine
is: Matargerð

en: african
is: afrískt

en: american
is: amerískt

en: arab
is: arabískt

en: argentinian
is: argentínskt

en: asian
is: asísk

en: bagel
is: beyglur

en: balkan
is: balkanskt

en: barbecue
is: grill

en: bavarian
is: bæverskt

en: brazilian
is: brasilískt

en: burger
is: hamborgarar

en: cake
is: kaka

en: caribbean
is: karíbahafs

en: chicken
is: kjúklingur

en: chinese
is: kínversk

en: crepe
is: krepur

en: curry
is: karrý

en: danish
is: danskt

en: donut
is: kleinuhringir

en: ethiopian
is: eþíópískt

en: filipino
is: filipeyskt

en: fish
is: fiskur

en: french
is: franskt

en: german
is: þýsk

en: georgian
is: georgískt

en: greek
is: grísk

en: indian
is: indversk

en: indonesian
is: indonesískt

en: international
is: alþjóðlegt

en: italian
is: ítölsk

en: japanese
is: japönsk

en: korean
is: kóreskt

en: lebanese
is: líbanskt

en: malaysian
is: malasískt

en: mediterranean
is: miðjarðarhafs

en: mexican
is: mexíkósk

en: moroccan
is: marokkanskt

en: noodle
is: núðlur

en: pancake
is: pönnukökur

en: persian
is: persneskt

en: peruvian
is: perúanskt

en: polish
is: pólskt

en: portuguese
is: portúgalskt

en: ramen
is: núðluskál

en: regional
is: að hætti heimamanna

en: russian
is: rússneskt

en: sandwich
is: samloka

en: sausage
is: pylsur

en: seafood
is: sjávarfang

en: soba
is: soba-núðlur

en: spanish
is: spænskt

en: thai
is: tælensk

en: turkish
is: tyrknesk

en: vietnamese
is: víetnamskt

en: wings
is: vængir

en: Internet access
is: Internetaðgangur

en: wired
is: um kapal

en: Internet access fee
is: Gjald fyrir internetaðgang

en: Smoking
is: Reykingar

en: pitch
is: völlur

en: sports_centre
is: íþróttamiðstöð

en: stadium
is: íþróttaleikvangur

en: Sport
is: Íþróttir

[ctx: sport]
en: 10pin
is: 10-pinna

[ctx: sport]
en: 9pin
is: 9-pinna

[ctx: sport]
en: archery
is: bogfimi

[ctx: sport]
en: athletics
is: frjálsíþróttir

[ctx: sport]
en: baseball
is: hornabolti

[ctx: sport]
en: basketball
is: körfubolti

[ctx: sport]
en: billiards
is: billjarð

[ctx: sport]
en: boules
is: kúluspil

[ctx: sport]
en: bowls
is: keiluspil

[ctx: sport]
en: canoe
is: kanó

[ctx: sport]
en: climbing
is: klifur

[ctx: sport]
en: cricket
is: krikket

[ctx: sport]
en: croquet
is: krokket

[ctx: sport]
en: cycling
is: hjólreiðar

[ctx: sport]
en: equestrian
is: hestaíþróttir

[ctx: sport]
en: fitness
is: líkamsrækt

[ctx: sport]
en: gymnastics
is: fimleikar

[ctx: sport]
en: handball
is: handbolti

[ctx: sport]
en: motor
is: mótorsport

[ctx: sport]
en: rowing
is: róður

[ctx: sport]
en: running
is: í gangi

[ctx: sport]
en: shooting
is: skotfimi

[ctx: sport]
en: skateboard
is: hjólabretti

[ctx: sport]
en: soccer
is: knattspyrna

[ctx: sport]
en: swimming
is: sund

[ctx: sport]
en: volleyball
is: blak

en: Ski
is: Skíði

en: Fee
is: Gjald

[ctx: parking]
en: multi-storey
is: margra hæða

[ctx: parking]
en: rooftop
is: efst á þaki

[ctx: parking]
en: surface
is: yfirborð

[ctx: parking]
en: underground
is: neðanjarðar

en: Reference number
is: Tilvísun

en: Supervised
is: Undir eftirliti

en: Population
is: Fólksfjöldi

en: Postal Code
is: Póstnúmer

en: Website
is: Vefsvæði

en: Genus
is: Ættkvísl

en: Species
is: Tegund

en: Taxon
is: Flokkunarfræði

en: broadleaved
is: breiðlaufað

en: needleleaved
is: nállaufað

en: mixed
is: blandaður

en: leafless
is: lauflaust

en: deciduous
is: laufskógur

en: evergreen
is: sígrænt

en: Denomination
is: Kirkjudeild

[ctx: jewish]
en: nondenominational
is: utan kirkjudeilda

en: Location
is: Staðsetning

[ctx: power]
en: outdoor
is: utanhúss

[ctx: power]
en: indoor
is: innanhúss

[ctx: power]
en: underground
is: neðanjarðar

[ctx: power]
en: platform
is: pallur

[ctx: power]
en: roof
is: þak

en: Start date
is: Upphafsdagur

en: Biogas
is: Lífgas

en: Compressed Air
is: Loftdæla

en: oil
is: olía

en: waste
is: ruslið

en: water
is: vatn

en: Material
is: Efni

en: plastic
is: plast

en: steel
is: stál

en: Phases
is: Fasar

[ctx: power_windings]
en: star
is: stjarna

[ctx: power_windings]
en: zigzag
is: sikksakk

en: copper
is: kopar

en: Bridge name
is: Heiti brúar

en: Toll
is: Tollur

en: Seasonal
is: árstíðabundið

en: Ship
is: Skip

en: Canoe
is: Kanó

en: Substance
is: Efni

en: Handle
is: Haldfang

[ctx: handle]
en: button
is: hnappur

en: clockwise
is: réttsælis

en: infrastructure
is: stoðkerfi

en: natural
is: náttúrulegt

en: required
is: krafist

en: recommended
is: mælt með

en: Interval (M, MM, HH:MM, or HH:MM:SS)
is: Millibil (M, MM, HH:MM, eða HH:MM:SS)

en: Ice climbing
is: Ísklifur

en: Orientation
is: Stefna

en: solid
is: gegnheilt

en: limestone
is: kalksteinn

en: sandstone
is: sandsteinn

en: granite
is: granít

en: slate
is: steinþynnur

en: Streets
is: Stræti

en: Motorway
is: Hraðbraut

en: Destination
is: Áfangastaður

en: Motorway Link
is: Tengibraut á hraðbraut

en: Trunk
is: Stofnvegur

en: Motorroad
is: Hraðbrautarlíkar aðgangstakmarkanir

en: Trunk Link
is: Tengivegur á stofnveg

en: Primary
is: Fyrsta stigs

en: Narrow
is: Þröngt

en: Primary Link
is: Tengivegur á fyrsta stigs veg

en: Secondary
is: Annars stigs vegur

en: Tertiary
is: Þriðja stigs vegur

en: Unclassified
is: Óflokkaður

en: Residential
is: Íbúðargata

[ctx: Highway]
en: service
is: þjónusta

[ctx: Highway]
en: unclassified
is: óflokkað

[ctx: Highway]
en: path
is: slóð

[ctx: Highway]
en: cycleway
is: hjólaleið

en: Living Street
is: Vistgata

en: Pedestrian
is: Göngugata

en: tram
is: sporvagn

en: Service
is: Þjónustuvegur

en: alley
is: port

en: driveway
is: heimreið

en: parking_aisle
is: bílastæðavegur

en: drive-through
is: bílaafgreiðsla

en: Parking Aisle
is: Bílastæðavegur

en: Raceway
is: Keppnisbraut

en: Road (Unknown Type)
is: Vegur (óþekkt flokkun)

en: Construction
is: Í byggingu

en: Junction
is: Hringtorg

en: roundabout
is: hringtorg

en: Road Restrictions
is: Vegtakmarkanir

en: Winter road
is: Vegur með vetrarskilyrðum

en: Ice road
is: Ísaður vegur

en: Min. speed (km/h)
is: Lámarkshraði (km/klst)

[ctx: overtaking]
en: yes
is: já

[ctx: overtaking]
en: forward
is: áfram

[ctx: overtaking]
en: backward
is: afturábak

[ctx: overtaking]
en: no
is: nei

en: Light Commercial Vehicles (goods)
is: Létt atvinnufarartæki (vörur)

en: 4WD only
is: Aðeins fjórhjóladrif

en: Taxi
is: Leigubílastöð

en: Roundabout
is: Hringtorg

[ctx: Highway]
en: motorway
is: hraðbraut

[ctx: Highway]
en: primary
is: aðal

[ctx: Highway]
en: secondary
is: auka

[ctx: Highway]
en: construction
is: byggingavinna

en: Ford
is: Vað

en: Ways
is: Leiðir

en: grade1
is: gráða1

en: grade2
is: gráða2

en: grade3
is: gráða3

en: grade4
is: gráða4

en: grade5
is: gráða5

en: Visibility
is: Sýnileiki

[ctx: trail_visibility]
en: no
is: nei

en: Cycleway
is: Hjólaleið

en: Highway
is: Hraðbraut

en: Steps
is: Stigi

en: Ramp
is: Aðrein

en: Handrail
is: Handrið

en: Escalator
is: Rúllustigi

en: forward
is: áfram

en: backward
is: afturábak

en: Waypoints
is: Leiðarpunktar

en: Motorway Junction
is: Þjóðvegatenging

en: Number
is: Tilvísun

en: Services
is: Vegþjónustur

en: Rest Area
is: Hvíldarsvæði

en: Drinking Water
is: Drykkjarvatn

en: Traffic Signal
is: Umferðarljós

en: Direction
is: Átt

en: uncontrolled
is: Óstýrt

en: unmarked
is: Ómerkt

en: zebra
is: sebra

en: tiger
is: tígrisdýr

en: Kerb
is: Kantsteinn

[ctx: kerb]
en: no
is: nei

[ctx: kerb]
en: yes
is: já

en: E
is: A

en: W
is: V

en: Mini-Roundabout
is: Lítið hringtorg

en: Pedestrian Crossing
is: Gangbraut

en: Tactile Paving
is: Snertimerking yfirborðs

en: Traffic Calming
is: Hraðahindrun

en: Bump
is: Ójafna

en: Hump
is: Alda

en: Table
is: Pallur

en: Cushion
is: Koddi

en: Rumble strip
is: Hvinrendur

en: Dip
is: Hraðahindrunardokk

en: Chicane
is: Hliðrun

en: Choker
is: Þrenging

[ctx: traffic_calming]
en: Island
is: Eyja

en: Passing Place
is: Víkingakantur

en: Turning Circle
is: Beygjuhringur

en: Turning Loop
is: Snúningsslaufa

en: Speed Camera
is: Hraðamyndavél

en: Toll gantry
is: Tollhlið

en: Traffic Mirror
is: Umferðarspegill

en: Elevator
is: Lyfta

en: Manufacturer
is: Framleiðandi

en: Indoor
is: Innandyra

en: Surveillance Camera
is: Eftirlitsmyndavél

en: Grit Bin
is: Sandkista

en: Mountain Pass
is: Skarð

en: Barriers
is: Tálmar

en: Bollard
is: Polli

en: removable
is: færanlegur

en: Cycle Barrier
is: Hjólahindrun

en: Cattle Grid
is: Rimlahlið

en: Bus Trap
is: Hindrunargryfja

en: Toll Booth
is: Tollskýli

en: Border Control
is: Landamæraeftirlit

en: Hedge
is: Limgerði

en: Fence
is: Girðing

en: Wall
is: Veggur

en: brick
is: múrsteinn

en: glass
is: glas

en: City Wall
is: Borgarveggur

en: Jersey Barrier
is: Hindrun með steypublokkum

en: Tactile paving
is: Snertimerking yfirborðs

en: Gate
is: Hlið

en: Lift Gate
is: Liftuhlið

en: Kissing Gate
is: Vippuhlið

en: Stile
is: Hliðstigi

en: Turnstile
is: Snúningshlið

en: Building Passage
is: Undirgöng í gegnum byggingu

en: Arcade
is: Spilasalur

[ctx: main group]
en: Water
is: Vatn

[ctx: sub group]
en: Water
is: Vatn

en: River
is: Á

en: Stream
is: Lækur

en: Canal
is: Skipaskurður

[ctx: usage]
en: transportation
is: samgöngur

en: Drain
is: Frárennsli

en: Ditch
is: Skurður

en: Spring
is: Goshver

en: Waterfall
is: Foss

en: Weir
is: Stíflugarður

en: Dam
is: Stífla

en: Groyne
is: Öldubrjótur

en: Breakwater
is: Brimvarnargarður

en: Culvert
is: Ræsi

[ctx: pipeline]
en: overground
is: ofanjarðar

[ctx: pipeline]
en: underground
is: neðanjarðar

en: Pressure (bar)
is: Þrýstingur (bör)

en: Basin
is: Lægð

[ctx: natural]
en: Water
is: Vatn

en: stream
is: lækur

en: lock
is: læsa

en: silver
is: silfur

en: Coastline
is: Strandlengja

en: Wetland
is: Votlendi

en: Mud
is: Leðja

en: Beach
is: Strönd

en: Nudism
is: Nekt

en: obligatory
is: skylda

en: customary
is: venja

en: Bay
is: Flói

en: Fjord
is: Fjörður

en: Cape
is: Höfði

en: Strait
is: Sund

en: Ferry Terminal
is: Ferjustöð

en: Cargo
is: Fragt

[ctx: cargo]
en: passengers
is: farþegar

[ctx: cargo]
en: vehicle
is: farartæki

[ctx: cargo]
en: bicycle
is: reiðhjól

[ctx: cargo]
en: hgv
is: þyngri vöruflutningabifreiðar

en: Ferry Route
is: Siglingarleið ferju

en: Marina
is: Smábátahöfn

en: Chevron
is: Vinstri tvíoddur

en: Diesel
is: Dísel

en: Bio Diesel
is: Lífdísel

en: Octane 80
is: 80 oktan

en: Octane 87
is: 87 oktan

en: Octane 91
is: 91 oktan

en: Octane 92
is: 92 oktan

en: Octane 95
is: 95 oktan

en: Octane 98
is: 98 oktan

en: Octane 100
is: 100 oktan

en: Pier
is: Bryggja

en: Floating
is: Fljótandi

en: Lock Gate
is: Skipastigi

en: Slipway
is: Dráttarbraut

en: Boatyard
is: Bátalægi

en: Dock
is: Skipakví

en: Transport
is: Samgöngur

en: Railway
is: Járnbraut

en: branch
is: grein

en: industrial
is: iðnaður

en: tourism
is: ferðamennska

en: Narrow Gauge Rail
is: Mjótt lestarspor

en: Monorail
is: Einteinungur

en: Preserved
is: Varðveita

en: Light Rail
is: Léttlest

en: Tram
is: Sporvagn

en: Funicular
is: Dráttarlest

en: Bus Guideway
is: Strætóleiðsagnarbraut

en: Level Crossing
is: Þverun brautarteina

en: Traffic lights
is: Umferðarljós

en: Barrier
is: Hindrun

[ctx: crossing:barrier]
en: yes
is: já

[ctx: crossing:barrier]
en: no
is: nei

[ctx: crossing:barrier]
en: full
is: fullt

en: Crossing
is: Þverun

en: Buffer Stop
is: Járnbrautarstuðpúði

en: Railway Switch
is: Lestarteinaskiptir

en: default
is: sjálfgefið

en: Railway Signal
is: Lestarmerki

en: Aerialway
is: Skíðalyfta

en: Cable Car
is: Kláfur

en: Chair Lift
is: Stólalyfta

en: Gondola
is: Eggjalyfta

en: Mixed Lift
is: Blönduð gerð víralyftu

en: Drag Lift
is: Toglyfta

en: Magic Carpet
is: Töfrateppi

en: Goods
is: Vörur

en: Zip line
is: Brunlína

[ctx: aerialway]
en: Station
is: Stöð

en: train
is: lest

en: metro
is: neðanjarðarlest

en: ferry
is: ferja

en: Parking Space
is: Bílastæðarými

en: disabled
is: óvirkt

en: Capacity
is: Afkastageta

en: Fuel
is: Bensínstöð

en: With shop
is: Með verslun

en: Charging Station
is: Hleðslustöð

en: Covered
is: Yfirbyggt

en: Wash
is: Bílaþvottastöð

en: only
is: einungis

en: Repair
is: Viðgerðir

[ctx: shop=car_repair]
en: Service
is: Þjónusta

en: repair
is: laga

en: parts
is: varahlutir

en: Parts
is: Varahlutir

en: Tires
is: Hjólbarðar

en: Rental
is: Leiga

en: Sharing
is: Deiling

[ctx: motorcycle]
en: Parking
is: Bílastæði

en: Services:
is: Þjónustur:

en: Clothes
is: Föt

[ctx: bicycle]
en: Parking
is: Bílastæði

en: bollard
is: Polli

en: rack
is: rekki

en: Automated
is: Sjálfvirk

en: Public Transport
is: Almenningssamgöngur

en: subway
is: neðanjarðarlest

en: monorail
is: einteinungur

en: platform
is: pallur

en: trolleybus
is: rafknúinn strætisvagn

en: aerialway
is: skíðalyfta

en: Platform
is: Pallur

en: Subway Entrance
is: Inngangur í neðanjarðarlest

en: Bus
is: Strætisvagn

en: Trolleybus
is: Rafknúinn strætisvagn

en: Share taxi
is: Deilileigubíll

en: Train
is: Lest

en: Ferry
is: Ferja

en: Bench
is: Bekkur

en: Shelter
is: Skýli

en: Passenger information display
is: Upplýsingaskjár fyrir farþega

[ctx: railway]
en: Station
is: Stöð

en: Building
is: Bygging

en: UIC-Reference
is: UIC-Tilvísun

en: Tram Stop
is: Sporvagnastöð

en: Railway Platform
is: Brautarpallur

en: Bus Station
is: Strætóstöð

en: Bus Stop
is: Strætóstopp

en: Airport
is: Flugvöllur

en: Runway
is: Flugbraut

en: Length (meters)
is: Lengd (metrar)

en: Taxiway
is: Akbraut flugvéla

en: Holding Position
is: Biðstæði

en: Helipad
is: Þyrlupallur

en: Apron
is: Flughlað

en: Hangar
is: Flugskýli

[ctx: building]
en: hangar
is: flugskýli

[ctx: building]
en: yes
is: já

[ctx: airmark]
en: Beacon
is: Miðunarmerki

en: Terminal
is: Flugstöð

[ctx: airport]
en: Gate
is: Hlið

en: Accommodation
is: Gisting

en: Hotel
is: Hótel

en: Stars
is: Stjörnur

en: Rooms
is: Herbergi

en: Beds
is: Rúm

en: Motel
is: Vegahótel

en: Apartment
is: Íbúð

en: Chalet
is: Fjallakofi (e. Chalet)

en: Hostel
is: Farfuglaheimili

en: Alpine Hut
is: Fjallaskáli

en: Wilderness Hut
is: Óbyggðakofi

en: Shower
is: Steypibað

en: seasonal
is: árstíðabundið

en: Number of places
is: Fjöldi sæta

en: Power supply
is: Rafmagnstengill

en: Backcountry
is: Úr alfaraleið

en: Food+Drinks
is: Matur & Drykkur

en: Restaurant
is: Veitingastaður

en: Microbrewery
is: Bruggað á staðnum

en: Outdoor seating
is: Sæti utandyra

en: Takeaway
is: Taka með (gripdeild)

en: Delivery
is: Heimsending

en: Kitchen Opening Hours
is: Opnunartímar eldhúss

en: Fast Food
is: Skyndibiti

en: Food Court
is: Veitingasvæði

en: Cafe
is: Kaffihús

en: Ice cream
is: Rjómaís

en: Pub
is: Bar

en: Beer Garden
is: Bjórgarður

en: Diet
is: Mataræði

en: Vegetarian
is: Grænmetisfæði

en: Pescetarian
is: Grænmetis-fiskætur

en: Raw
is: Hráfæði

en: Gluten free
is: Glútenlaust

en: Lactose free
is: Laktósafrítt

en: Tourism
is: Ferðamennska

en: Viewpoint
is: Útsýnisstaður

en: Information Office
is: Upplýsingamiðstöð

en: A board with a map.
is: Spjald með landakorti.

en: street
is: stræti

en: scheme
is: skema

en: site
is: svæði

en: city
is: borg

en: region
is: Hérað

en: Hiking
is: Ganga

en: Cycling
is: Hjólreiðar

en: Skiing
is: Skíði

en: Information Board
is: Fræðsluskilti

en: A board with information.
is: Spjald með upplýsingum.

en: nature
is: náttúran

en: wildlife
is: dýralíf

en: Guidepost
is: Leiðsögustaur

en: Phone number
is: Símanúmer

en: Leisure
is: Frístundir

en: Bandstand
is: Hljómsveitarpallur

en: Backrest
is: Með bakstuðningi

en: Zoo
is: Dýragarður

en: butterfly
is: fiðrildi

en: Dog Park
is: Hundagarður

en: Water Park
is: Vatnsleikjagarður

[ctx: restroom]
en: Female
is: Konur

[ctx: restroom]
en: Male
is: Karlar

[ctx: restroom]
en: Unisex
is: Kyn skiptir ekki máli

en: Resort
is: Ferðamannabær

en: Beach Resort
is: Strandbær

en: Swimming Pool
is: Sundlaug

en: Fitness Station
is: Líkamsræktarstöð

en: Sauna
is: Gufubað

en: Hackerspace
is: Hakkaraathvarf

en: Playground
is: Leikvöllur

en: Picnic Site
is: Nestisaðstaða

en: Fireplace
is: Eldstæði

en: Picnic Table
is: Nestisborð

[ctx: grill]
en: Fuel
is: Eldsneyti

en: charcoal
is: Viðarkol

en: Firepit
is: Eldgryfja

en: Fishing
is: Fiskveiðar

en: Bird Hide
is: Fuglaskoðunarhús

en: Casino
is: Spilavíti

en: Night Club
is: Næturklúbbur

en: Brothel
is: Vændishús

en: Culture
is: Menning

en: Museum
is: Safn

en: Theatre
is: Leikhús

en: Library
is: Bókasafn

en: Arts Centre
is: Listamiðstöð

en: Artwork
is: Listaverk

en: statue
is: stytta

en: bust
is: brjóstmynd

en: Artist Name
is: Nafn flytjanda

en: bronze
is: brons

en: audio
is: hljóð

en: radio
is: útvarp

en: Place of Worship
is: Helgistaður

en: Church
is: Kirkja

en: Building type
is: Tegund byggingar

en: church
is: kirkja

en: Mosque
is: Moska

en: mosque
is: moska

en: Synagogue
is: Sýnagóga

en: synagogue
is: sýnagóga

en: Hindu Temple
is: Hindú-musteri

en: Shinto Shrine
is: Shinto-skrín

en: Public Building
is: Opinber bygging

en: Town Hall
is: Ráðhús

en: Community Centre
is: Samfélagsmiðstöð

en: For
is: fyrir

en: girl
is: stúlka

en: boy
is: drengur

en: man
is: maður

en: woman
is: kona

en: family
is: fjölskylda

en: Courthouse
is: Dómshús

en: Prison
is: Fangelsi

en: Police
is: Lögreglustöð

en: Ranger Station
is: Landvarðastöð

en: Fire Station
is: Slökkvistöð

en: Post Office
is: Pósthús

en: Education
is: Menntun

en: Kindergarten
is: Leikskóli

en: ISCED level
is: ISCED-stig

en: School
is: Skóli

en: University
is: Háskóli

en: College
is: Menntaskóli

en: Driving School
is: Ökuskóli

en: License Classes
is: Flokkar notkunarleyfa

en: Veterinary
is: Dýralæknir

en: Health
is: Heilsa

en: Hospital
is: Spítali

en: Clinic
is: Klínik

en: Dentist
is: Tannlæknir

en: Pharmacy
is: Apótek

en: Dispensing
is: Lyfjadreifing

en: Emergency Access Point
is: Neyðaraðgangur

en: Emergency
is: Neyðartilfelli

en: Ambulance Station
is: Sjúkrabílastöð

en: Location description
is: Lýsing á staðsetningu

en: Located inside a building?
is: Staðsett innan í byggingu?

en: Fire Extinguisher
is: Slökkvitæki

en: Fire Hose
is: Brunaslanga

en: Fire Hydrant
is: Brunahani

[ctx: pipeline]
en: wall
is: veggur

[ctx: pipeline]
en: pipe
is: pípa

en: Water source
is: Vatnsuppspretta

en: Water Tank
is: Vatnstankur

en: Assembly Point
is: Safnsvæði

en: Emergency Phone
is: Neyðarsími

en: Siren
is: Sírena

en: electronic
is: raftæknilegur

en: Purpose
is: Tilgangur

en: tornado
is: hvirfilbylur

en: fire
is: eldur

en: Social Facility
is: Félagsþjónusta

en: Nursing Home
is: Hjúkrunarheimili

en: Group Home
is: Sambýli

en: Assisted Living
is: Búseta með stuðningi

en: Outreach
is: Útbreiðsla

[ctx: social_facility]
en: Shelter
is: Skýli

en: Food Bank
is: Matarbanki

en: Post Box
is: Póstkassi

en: Collection times
is: Söfnunartímar

[ctx: post_box]
en: wall
is: veggur

en: Drive through
is: Bílaafgreiðsla

en: House number
is: Húsnúmer

en: Street name
is: Nafn götu

en: City name
is: Nafn bæjar

en: Post code
is: Póstnúmer

en: Country code
is: Landskóði

en: Place name
is: Staðarnafn

en: House name
is: Nafn húss

en: Hamlet
is: Smáþorp

en: Suburb
is: Hverfi

en: District
is: Umdæmi

en: Province
is: Hérað

[ctx: addr:]
en: State
is: Ríki

en: NE
is: NA

en: NM
is: Sjómílur

en: Telephone
is: Almenningssími

en: Coins
is: Mynt

en: Telephone cards
is: Símakort

en: Internet Cafe
is: Netkaffi

en: Internet Access
is: Internetaðgangur

en: Clock
is: Klukka

en: digital
is: stafræn

[ctx: clock]
en: Faces
is: Fletir

en: Recycling Container
is: Endurvinnslugámur

en: Paper
is: Pappír

en: Cardboard
is: Bylgjupappi

en: Plastic
is: Plast

en: Plastic Bottles
is: Plastflöskur

en: Plastic Packaging
is: Plastumbúðir

en: Glass
is: Gler

en: Glass Bottles
is: Glerflöskur

en: Cans
is: Dósir

en: Shoes
is: Skóbúð

en: Scrap Metal
is: Brotajárn

en: Wood
is: Skógur

en: Green Waste
is: Lífrænn úrgangur

en: Waste
is: Rusl

en: Batteries
is: Rafhlöður

en: Small Appliances
is: Lítil raftæki

en: trash
is: rusl

en: Sanitary Dump Station
is: Stöð fyrir hreinlætisúrgang

en: Hunting Stand
is: Skotvöllur

[ctx: hunting stand]
en: Hide
is: Fela

en: Historic
is: Sögulegt

en: Water Point
is: Vatnsból

en: Billboard
is: Auglýsingaspjald

en: Sports
is: Íþróttir

en: Sport Facilities
is: Íþróttamannvirki

en: Stadium
is: Íþróttaleikvangur

en: Sports Centre
is: Íþróttamiðstöð

en: Pitch
is: Völlur

en: Golf Course
is: Golfvöllur

[ctx: golf]
en: Hole
is: Hola

en: Handicap rating
is: Forgjöf

[ctx: golf]
en: Pin
is: Festa

[ctx: golf]
en: Bunker
is: Byrgi

[ctx: golf]
en: Fairway
is: Teigur

[ctx: golf]
en: Rough
is: Kargi

en: Miniature Golf
is: Mínígolf

[ctx: running]
en: stadium
is: íþróttaleikvangur

en: Nine-pin Bowling
is: Níu-pinna keila

en: Ten-pin Bowling
is: Tíu-pinna keila

en: Archery
is: Bogfimi

en: Climbing site
is: Klifursvæði

en: Maximum climbing length (m)
is: Hámarks klifurlengd (m)

en: Climbing route
is: Klifurleið

en: Rowing
is: Róður

[ctx: racing]
en: stadium
is: íþróttaleikvangur

en: Dog Racing
is: Hundaveðhlaup

en: Horse Racing
is: Kappreiðar

en: Gymnastics
is: Fimleikar

en: Ice Skating
is: Skautar á ís

en: Roller Skating
is: Hjólaskautar

en: Skateboard
is: Hjólabretti

en: Swimming
is: Sund

en: Scuba Diving
is: Loftpípuköfun

en: Piste type
is: Gerð brautar

en: sled
is: sleði

en: Difficulty
is: Erfiðleikastig

en: Grooming
is: Snjóþjöppun

[ctx: piste:grooming]
en: classic
is: hefðbundið

[ctx: piste:grooming]
en: scooter
is: skellinaðra

en: Shooting
is: Skotfimi

en: Sport (Ball)
is: Boltaíþróttir

en: Soccer
is: Fótbolti

en: Australian Football
is: Ástralskur fótbolti

en: American Football
is: Amerískur ruðningsbolti

en: Canadian Football
is: Kanadískur fótbolti

en: Gaelic Games
is: Gelískir leikar

en: Football
is: Fótbolti

en: Handball
is: Handbolti

en: Baseball
is: Hafnabolti

en: Basketball
is: Körfubolti

en: Volleyball
is: Blak

en: Beach Volleyball
is: Strandblak

en: Billiards
is: Billjarð

en: Cricket
is: Krikket

en: Croquet
is: Krokket

en: Ice Hockey
is: Íshokkí

en: Man Made
is: Mannvirki

[ctx: building]
en: church
is: kirkja

[ctx: building]
en: construction
is: byggingavinna

[ctx: building]
en: hospital
is: sjúkrahús

[ctx: building]
en: mosque
is: moska

[ctx: building]
en: office
is: skrifstofa

[ctx: building]
en: school
is: skóli

[ctx: building]
en: service
is: þjónusta

[ctx: building]
en: stable
is: stöðug

[ctx: building]
en: synagogue
is: sýnagóga

[ctx: building]
en: house
is: hús

[ctx: building]
en: hotel
is: hótel

en: Building part
is: Byggingarhluti

en: Entrance
is: Inngangur

[ctx: entrance]
en: yes
is: já

[ctx: entrance]
en: service
is: þjónusta

[ctx: entrance]
en: exit
is: hætta

[ctx: police]
en: range
is: svið

[ctx: police]
en: storage
is: geymsla

[ctx: police]
en: yes
is: já

en: Cross
is: Kross

en: Works
is: Verksmiðja

en: food
is: matur

en: Chimney
is: Skorsteinn

en: Kiln
is: Brennsluofn

en: Windmill
is: Vindmylla

en: Gasometer
is: Gasmælir

en: Silo
is: Síló

en: Storage Tank
is: Geymslutankur

en: Crane
is: Krani

en: Mineshaft
is: Námugöng

en: Disused
is: Aflagt

en: Adit
is: Námuinngangur

en: Street Lamp
is: Ljósastaur

en: Mounted on
is: Sett upp á

[ctx: lamp_mount]
en: suspended
is: í bið

en: Street cabinet
is: Götuklefi

en: Monitoring Station
is: Vöktunarstöð

en: Water level
is: Vatnsyfirborð

en: Traffic
is: Umferð

en: Air Quality
is: Loftgæði

en: Noise
is: Suð

en: Radiation
is: Geislun

en: Display:
is: Birting:

en: Zone
is: Svæði

en: traffic
is: umferð

en: shop
is: verslun

en: bank
is: banki

en: Camera
is: Myndavél

[ctx: camera:type]
en: fixed
is: fast

[ctx: camera:mount]
en: wall
is: veggur

en: Inclination in degrees
is: Halli í gráðum

en: Lighthouse
is: Viti

[ctx: man_made]
en: Beacon
is: Sjómerki

en: Water Tower
is: Vatnsturn

en: Tower
is: Turn

en: Pipeline
is: Leiðsla

[ctx: valve]
en: butterfly
is: fiðrildi

[ctx: valve]
en: globe
is: hnöttur

[ctx: valve]
en: ball
is: bolti

[ctx: valve]
en: plug
is: tengi

[ctx: valve]
en: spool
is: spóla

[ctx: marker]
en: plate
is: matardiskur

en: Manhole
is: Mannop

en: Watermill
is: Vatnsmylla

en: Fountain
is: Gosbrunnur

en: Water Well
is: Brunnur

en: Bridges
is: Brýr

en: Bridge Support
is: Undirstaða brúar

en: Barracks
is: Herbúðir

en: Bunker
is: Byrgi

[ctx: bunker]
en: overground
is: ofanjarðar

en: Ruins
is: Rústir

en: Method
is: Aðferð

[ctx: generator method]
en: fusion
is: samruni

[ctx: generator method]
en: stream
is: straumur

en: Power Generator
is: Rafall

en: Nuclear Reactor
is: Kjarnaofn

en: fusion
is: samruni

en: Wind Turbine
is: Vindtúrbína

[ctx: power]
en: distribution
is: dreifing

[ctx: power]
en: generator
is: rafall

[ctx: power]
en: yes
is: já

[ctx: power]
en: filter
is: sía

en: Power Tower
is: Háspennustaur

[ctx: power]
en: triangle
is: þríhyrningur

en: Insulator
is: Einangrari

en: Power Line
is: Raflína

en: line
is: lína

[ctx: power cable]
en: overground
is: ofanjarðar

en: Historic Places
is: Sögustaðir

en: Castle
is: Kastali

en: Fort
is: Virki

en: Archaeological Site
is: Fornleifasvæði

en: Battlefield
is: Vígvöllur

en: Grave
is: Gröf

en: Tomb
is: Gröf

[ctx: tomb]
en: crypt
is: dulkóða

en: Monument
is: Minnismerki

en: Memorial
is: Minnisvarði

[ctx: memorial]
en: bust
is: brjóstmynd

[ctx: memorial]
en: statue
is: stytta

en: Wayside Cross
is: Vegakross

en: Wayside Shrine
is: Vegaskrín

en: Place of worship
is: Tilbeiðslustaður

en: Shops
is: Verslanir

en: Food
is: Matur

en: Supermarket
is: Kjörbúð

en: Kiosk
is: Sjoppa

en: Bakery
is: Bakarí

en: Butcher
is: Slátrari

en: Seafood
is: Sjávarréttir

en: Cheese
is: Cheese (sís)

en: Confectionery
is: Sælgætisverslun

en: Tea
is: Te

en: Coffee
is: Kaffi

en: Organic
is: Lífræn búð

en: Alcohol
is: Áfengi

en: Beverages
is: Vínbúð

en: Wine
is: Vín

en: Outdoor
is: Útivistarbúð

en: Dry Cleaning
is: Efnalaug

en: Laundry
is: Þvottahús

en: Tailor
is: Klæðskeri

en: Computer
is: Tölvubúð

en: Electronics
is: Raftækjabúð

en: Mobile Phone
is: Farsími

en: Hifi
is: Hljómtækjaverslun

en: Music
is: Tónlist

en: Cash
is: Fjármál

en: Bank
is: Banki

en: Automated Teller Machine
is: Hraðbanki

en: Money Exchange
is: Gjaldeyrisskipti

en: Money transfer
is: Greiðslumiðlun

en: Pawnbroker
is: Veðlánari

en: Doors
is: Hurðir

en: Furniture
is: Húsgagnaverslun

en: Kitchen
is: Eldhús

en: Houseware
is: Húsbúnaður

en: Pottery
is: Leirkeragerð

en: Frame
is: Rammi

en: Bed
is: Rúm

en: Carpet
is: Teppi

en: Stationery
is: Skrifstofuvörur

en: Book Store
is: Bókabúð

en: Cosmetics
is: Snyrtivöruverslun

en: Unisex
is: Kyn skiptir ekki máli

en: Massage
is: Nudd

en: Optician
is: Sjóntækjafræðingur

en: Hearing Aids
is: Heyrnartæki

en: Jewellery
is: Skartgripir

en: Mall
is: Verslunarkjarni

en: Florist
is: Blómabúð

en: Hardware
is: Vélbúnaður

en: Craft
is: Handverk

en: Travel Agency
is: Ferðaskrifstofa

en: Scuba diving
is: Loftpípuköfun

en: Toys
is: Dótabúð

en: Party supplies
is: Partívörur

en: Bookmaker
is: Bókagerð

en: Lottery
is: Lottó

en: Pet grooming
is: Snyrting fyrir gæludýr

en: Vending Machine
is: Sjálfsali

en: coffee
is: kaffi

en: milk
is: mjólk

en: toys
is: dót

en: Payment Methods
is: Greiðslumátar

en: Debit cards
is: Debetkort

en: Credit cards
is: Kreditkort

en: Discover Card
is: Discover-greiðslukort

en: Mastercard
is: MasterCard

en: Visa
is: VISA

[ctx: office]
en: Accountant
is: Bókari

[ctx: office]
en: Advertising agency
is: Auglýsingastofa

[ctx: office]
en: Educational institution
is: Menntastofnun

[ctx: office]
en: Estate agent
is: Fasteignasali

[ctx: office]
en: Foundation
is: Sjálfseignarstofnun

en: customs
is: tollafgreiðsla

en: education
is: menntun

en: environment
is: umhverfi

en: statistics
is: tölfræði

[ctx: office]
en: Insurance
is: Tryggingar

[ctx: office]
en: Newspaper
is: Dagblöð

[ctx: office]
en: Notary
is: Lögbókandi

[ctx: office]
en: Religion
is: Trúarbrögð

en: Winery
is: Víngerð

en: Caterer
is: Veisluþjónusta

en: Upholsterer
is: Bólstrari

en: Key cutter
is: Lyklasmíði

en: Locksmith
is: Lásasmíði

en: Electrician
is: Rafvirki

en: Plumber
is: Pípulagningamaður

en: Painter
is: Málari

en: Tiler
is: Flísaleggjari

en: Window construction
is: Gluggasmíði

en: Carpenter
is: Trésmiður

en: Photographer
is: Ljósmyndari

en: Handicraft
is: Handverk

en: Gardener
is: Garðyrkjumaður

en: Shoemaker
is: Skósmiður

en: Sawmill
is: Sögunarmylla

en: Stonemason
is: Steinsmiður

en: Blacksmith
is: Járnsmiður

en: Geography
is: Landafræði

en: Boundaries
is: Landamæri

en: Administrative
is: Stjórnsýsla

en: Places
is: Staðir

en: Continent
is: Heimsálfa

en: Country
is: Land

en: Region
is: Svæði

en: County
is: Sýsla

en: City
is: Borg

en: Town
is: Bær

en: Village
is: Þorp

en: Isolated Dwelling
is: Einangraður bústaður

en: Farm
is: Býli

en: (please use isolated_dwelling for an isolated farm)
is: (endilega notaðu isolated_dwelling fyrir stakt býli)

en: Locality
is: Sveitarfélag

en: Peak
is: Tindur

en: Glacier
is: Jökull

en: Volcano
is: Eldfjall

en: Current Status
is: Núverandi staða

en: shield
is: skjöldur

en: Ridge
is: Hryggur

en: Cliff
is: Klettur

en: Cave Entrance
is: Hellismunni

en: Island
is: Eyja

en: Tree
is: Tré

en: A single tree.
is: Stakt tré

en: Tree Row
is: Trjáröð

en: Forest
is: Skógur (ræktaður)

en: Cutline
is: Grisjunarfar

[ctx: cutline]
en: border
is: rammi

en: Grassland
is: Gresja

en: Nature Reserve
is: Friðland

en: Scree
is: Skriða

en: Scrub
is: Runnar

en: Heath
is: Heiði

en: Sand
is: Sandur

en: Bare Rock
is: Berar klappir

en: Land use
is: Landnýting

en: Farmyard
is: Hlað

en: Farmland
is: Akurlendi

[ctx: crop]
en: corn
is: maís

[ctx: crop]
en: grass
is: gras

[ctx: crop]
en: rice
is: hrísgrjón

[ctx: crop]
en: tea
is: te

en: Meadow
is: Skógarlundur

en: Orchard
is: Trjágarður

en: Trees
is: Tré

en: Vineyard
is: Vínekra

en: Greenhouse Horticulture
is: Blómagróðurhús

en: Plant Nursery
is: Uppeldi plantna

en: Aquaculture
is: Vatnseldi

en: shrimp
is: rækja

en: Allotments
is: Úthlutuð svæði

en: Garden
is: Garður

en: Grass
is: Gras

en: Park
is: Almenningsgarður

en: Recreation Ground
is: Leikvöllur

en: Cemetery
is: Grafreitur

en: Graveyard
is: Grafreitur

en: Residential Area
is: Íbúðahverfi

en: Retail
is: Smásala

en: Commercial
is: Skrifstofur

en: Industrial
is: Iðnaður

[ctx: industrial]
en: distributor
is: dreifingaraðili

[ctx: industrial]
en: factory
is: verksmiðja

[ctx: industrial]
en: port
is: gátt

en: Brownfield
is: Byggingarsvæði

en: Greenfield
is: Nýbyggingarsvæði

en: Landfill
is: Landfylling

en: Quarry
is: Grjótnáma

en: Local name
is: Staðvært heiti

en: Regional name
is: Svæðisbundið heiti

en: National name
is: Upprunaheiti

en: International name
is: Alþjóðlegt heiti

en: Official name
is: Opinbert heiti

en: odd
is: odda

en: even
is: jafnt

en: Accuracy
is: Nákvæmni

en: Email Address
is: Tölvupóstfang

en: Fax Number
is: Faxnúmer

en: Image
is: Mynd

[ctx: the tag note=*]
en: Note
is: Minnispunktur

en: Outline of building
is: Útlína byggingar

en: Site
is: Stæði

en: Restriction
is: Takmörkun

en: no_left_turn
is: vinstri beygjur óleyfilegar

en: no_right_turn
is: hægri beygjur óleyfilegar

en: no_straight_on
is: óleyfilegt að halda beint áfrám

en: no_u_turn
is: óleyfilegt að taka U-beygju

en: only_straight_on
is: aðeins_beint_fram

en: from way
is: af leið

en: to way
is: að leið

en: Max. height (meters, only if enforcement=maxheight)
is: Hámarkshæð (metrar, aðeins ef enforcement=maxheight)

en: Max. speed (km/h, only if enforcement=maxspeed)
is: Hámarkshraði (km/klst, aðeins ef enforcement=maxspeed)

en: Max. weight (tonnes, only if enforcement=maxweight)
is: Hámarksþyngd (tonn, aðeins ef enforcement=maxweight)

[ctx: network]
en: local
is: staðbundið

en: Hiking Route
is: Gönguleið

en: Riding Route
is: Reiðleið

en: Power Route
is: Orkuflutningsleið

en: house
is: hús

en: Waterway
is: Vatnsfall

en: {0} without {1}
is: {0} án {1}

en: {0} = {1}; remove {0}
is: {0} = {1}; fjarlægja {0}

en: {0} inside {1}
is: {0} innan {1}

en: km/h
is: km/klst

en: Download your GPX tracks from openstreetmap.org
is: Sækja GPX slóðirnar þínar frá openstreetmap.org

en: Download GPS points from Globalsat dg100 data logger directly in JOSM.
is: Sækja GPS punkta beint inn í JOSM frá "Globalsat dg100 data logger".

en: Data: {0}
is: Gögn: {0}

en: Odd
is: Odda

en: Even
is: Jafnar

en: Numeric
is: Tölur

en: Relation: {0}
is: Vensl: {0}

en: Increment:
is: Vaxtarþrep:

en: Starting #:
is: Upphaf #:

en: Accuracy:
is: Nákvæmni:

en: City:
is: Borg:

en: State:
is: Ríki:

en: Post Code:
is: Póstnúmer:

en: Country:
is: Land:

en: Optional Information:
is: Valfrjálsar upplýsingar:

en: Commands
is: Skipanir

en: Processing...
is: Í vinnslu...

en: Command line
is: Skipanalína

en: nodes
is: hnútar

en: Download Track ...
is: Sækja Slóð ...

en: Download GPX track from openstreetmap.org
is: Sækja GPX slóð frá openstreetmap.org

en: Download Track
is: Sækja slóð

en: Filename
is: Skráarnafn

en: Upload Trace
is: Upphala feril

en: Upload Traces
is: Upphala ferlum

en: Selected track: {0}
is: Ferill: {0}

en: Error while uploading
is: Villa kom upp við að hlaða upp

en: Upload failed. Server returned the following message:
is: Upphal gagna tókst ekki. Þjónnin skilaði eftirfarandi villuböðum:

en: Uploading GPX track: {0}% ({1} of {2})
is: Hleð upp GPX ferli: {0}% ({1} af {2})

en: Uploading GPX Track
is: Hleð upp GPX ferli

en: Importing...
is: Flyt inn...

en: Scale:
is: Kvarði:

en: Min
is: Lágm.

en: Max
is: Hám.

en: Gain
is: Styrkaukning

en: Time
is: Tími

en: Zoom
is: Aðdráttur

en: Save settings
is: Vista stillingar

en: Assign to
is: Úthluta til

en: No name
is: Ekkert heiti

en: (No data)
is: (Engin gögn)

en: items
is: atriði

en: no items
is: engin atriði

[ctx: address]
en: City
is: Borg

en: Postcode
is: Póstnúmer

en: Guess
is: Ágiskun

en: Normal
is: Venjulegt

en: Rotate 90
is: Snúa 90

en: Rotate 180
is: Snúa 180

en: Rotate 270
is: Snúa 270

en: Toggle: {0}
is: Víxla: {0}

en: Imported Images
is: Innfluttar myndir

en: Next image
is: Næsta mynd

en: Previous image
is: Fyrri mynd

en: Rotate left
is: Snúa til vinstri

en: Rotate right
is: Snúa til hægri

en: Layer Properties
is: Eiginleikar lags

en: Import image
is: Flytja inn mynd

en: Show
is: Sýna

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Login
is: Innskráning

en: Logout
is: Útskráning

en: Forward
is: Áfram

en: Select a directory
is: Veldu möppu

en: Explore
is: Uppgötva

en: No image selected
is: Engin mynd valin

en: Play
is: Spila

en: Pause
is: Hlé

en: Use 24 hour format
is: Nota 24 tíma snið

en: Go forward
is: Fara áfram

en: Downloading
is: Sæki gögn

en: apply {0}
is: virkja {0}

en: Info: {0}
is: Upplýsingar: {0}

en: Select an option
is: Veldu valmöguleika

en: Calibration reset
is: Endurstilla tækjastillingu

en: Saving file failed: {0}
is: Vistun skráar mistókst: {0}

en: Notification
is: Tilkynning

en: Moved
is: Fært

en: Rotated
is: Snúið

en: Scaled
is: Kvarðað

en: Calibration failed!
is: Litkvörðun mistókst!

en: help
is: hjálp

en: Run
is: Keyra

en: accept
is: samþykkja

en: Nothing in clipboard
is: Ekkert á klippispjaldi

en: Road Sign Plugin
is: Viðbót fyrir umferðarmerki

en: signs
is: umferðarmerki

en: settings
is: stillingar

en: Change Properties
is: Breyta eigindum

en: custom
is: sérsniðið

en: Belgium
is: Belgía

en: Czech Republic
is: Tékkland

en: Spain
is: Spánn

en: Germany
is: Þýskaland

en: Poland
is: Pólland

en: Slovakia
is: Slóvakía

en: Sign {0}
is: Undirrita {0}

en: Rotate Mode:
is: Snúningshamur:

en: Clockwise
is: Réttsælis

en: Counter Clockwise
is: Rangsælis

en: Rotate
is: Snúa

en: Select none
is: Velja ekkert

en: Delete nodes outside of downloaded data regions
is: Eyðir hnútpunktum utan sóttra gagnasvæða

en: The selected way has nodes outside of the downloaded data region. | The selected ways have nodes outside of the downloaded data region.
is[0]: Valin leið er með hnútpunkta utan gagnasvæðis sem er sótt
is[1]: Valdar leiðir eru með hnútpunkta utan gagnasvæðis sem er sótt

en: Tracing
is: Línuteiknun

en: An unknown error has occurred
is: Óþekkt villa kom upp

en: Name:
is: Heiti:

en: Resolution:
is: Upplausn:

en: Mode:
is: Hamur:

en: Threshold:
is: Takmörk:

en: Points per circle:
is: Punktar á hvern hring:

en: Tag:
is: Merki:

en: Are you sure?
is: Ertu viss?

en: Add new
is: Bæta við nýju

en: Add predefined
is: Bæta við forskilgreindu

en: Parameter:
is: Viðfang:

en: Don''t show this again
is: Ekki birta þetta aftur

en: What''s new...
is: Nýtt á döfinni...

en: empty
is: tómt

en: skip
is: sleppa

en: House number:
is: Húsnúmer:

en: Street:
is: Gata:

en: Post code:
is: Póstnúmer:

en: Building:
is: Bygging:

en: Tags:
is: Merki:

en: Source:
is: Uppruni:

en: Add address | Add addresses
is[0]: Bæta við heimilisfangi
is[1]: Bæta við vistföngum

en: Error Report
is: Villuskýrsla

en: Something went wrong!
is: Eitthvað fór úrskeiðis!

en: Algorithm
is: Reiknirit

en: Color Threshold
is: Litamörk

en: Debug
is: Aflúsa villur

en: Street Name:
is: Götuheiti:

en: Circle
is: Hringur

en: Rectangle
is: Rétthyrningur

en: Advanced...
is: Ítarlegt...

en: Download Image from French Cadastre WMS
is: Sæki mynd frá "French Cadastre WMS"

en: (optional)
is: (valfrjálst)

en: Change location
is: Breyta staðsetningu

en: Add new layer
is: Bæta við nýju lagi

en: Save image as...
is: Vista mynd sem…

en: Objects:
is: Hlutir:

en: address
is: heimilisfang

en: symbol
is: tákn

en: Recipient
is: Viðtakandi

en: off
is: slökkt

en: Draw a rectangle around downloaded data from WMS server.
is: Teiknaðu rétthyrning um sótt gögn frá WMS miðlara.

en: Layers:
is: Lög:

en: Downloading {0}
is: Sæki {0}

en: East
is: Austur

en: Blank Layer
is: Tómt lag

en: Bounding box: {0}
is: Umgjörð: {0}

en: Next ->
is: Næsta ->

en: <- Previous
is: <- Fyrri

en: Use
is: Nota

en: Color Scheme
is: Litastef

en: Matches
is: Samsvarar

en: Matches ({0})
is: Samsvarar ({0})

en: Configure
is: Stilla

en: Remove ({0})
is: Fjarlægja ({0})

en: Replace
is: Skipta út

en:  Max:
is:  Hám:

en: Weight
is: Þykkt

en: below
is: undir

en: Symmetric Difference
is: Mismunur samhverfu

en: Compactness
is: Þjöppun

en: Matching
is: Samsvörun

en: Filtering
is: Síun

en: Programming
is: Forritun

en: Merge Tags
is: Sameina merki

en: Merging
is: Sameina

en: Reference:
is: Tilvísun:

en: Subject:
is: Viðfangsefni:

en: Distance
is: Vegalengd

en: Standard
is: Staðlað

en: Centroid
is: Þyngdarpunktur

en: Download Settings
is: Stillingar niðurhals

en: Requires restart
is: Krefst endurræsingar

en: External tools
is: Utanaðkomandi verkfæri

en: New tool...
is: Nýtt verkfæri...

en: Install
is: Setja inn

en: Public
is: Opinbert

en: {0} user | {0} users
is[0]: {0} notandi
is[1]: {0} notendur

en: not logged in
is: ekki skráð/ur inn

en: User {0} has left
is: Notandinn {0} er farinn

en: Private chat
is: Einkaspjall

en: Close tab
is: Loka flipa

en: Clear log
is: Hreinsa annál

en: Port:
is: Gátt:

en: Configure Device
is: Stilla tæki

en: Connection Error.
is: Villa við tengingu.

en: Connection failed.
is: Tenging mistókst.

en: Import
is: Flytja inn

en: height (m)
is: hæð [m]

en: Bookmark name
is: Heiti bókamerkis

en: incline
is: halli

en: Parameters:
is: Viðföng:

en: Coloring:
is: Litun:

en: Select directory
is: Veldu möppu

en: Vehicle
is: Farartæki

en: Restore defaults
is: Endurheimta sjálfgefið

en: Visualization
is: Birting

en: New bookmark
is: Nýtt bókamerki

en: Change Color
is: Breyta lit

en: cm
is: sm

en: Reason
is: Ástæða

en: Unable to connect to the server
is: Get ekki tengst við netþjón

en: true
is: satt

en: Repeat on
is: Endurtaka þann

en: Correct
is: Rétt

en: Connection Failed
is: Tenging mistókst

en: Not connected
is: Ekki tengt

en: Connecting
is: Tengist

en: Connected
is: Tengt

en: no name
is: ekkert nafn

en: Speed
is: Hraði

en: Course
is: Leið

en: Measured values
is: Mælingar

en: Open the measurement window.
is: Opna mæligluggann.

en: Reset current measurement results and delete measurement path.
is: Endurstillir mæld gildi og eyðir mælistikunni.

en: Path Length
is: Lengd mælistiku

en: Selection Length
is: Lengd vals

en: Selection Area
is: Flatarmál vals

en: Angle
is: Horn

en: Angle between two selected Nodes
is: Hornið milli tveggja valinna hnúta

en: Layer to make measurements
is: Lag ætlað til mælinga

en: measurement mode
is: Mælihamur

en: Measurements
is: Mælingar

en: About Plugin
is: Um forritsviðbótina

en: Finish
is: Ljúka

en: {0}/Username
is: {0}/Notandanafn

en: {0}/Password
is: {0}/Lykilorð

en: username
is: notandanafn

en: password
is: lykilorð

en: proxy username
is: notandanafn á milliþjóni

en: proxy password
is: lykilorð á milliþjóni

en: Use {0}
is: Nota {0}

en: License Agreement
is: Notkunarleyfi

en: Accept
is: Samþykkja

en: Refuse
is: Hafna

en: Please click on <strong>Download list</strong> to download and display a list of available modules.
is: Smelltu á <strong>Sækja lista</strong> til að sækja og birta lista yfir tiltækar forritseiningar.

en: Search:
is: Leita

en: Modules
is: Forritseiningar

en: Set the selected elements on the map to the selected items in the list above.
is: Henda hlutum út úr vallistanum sem eru ekki valdir á honum.

en: Diff
is: Mismunur

en: Tools
is: Tól

en: General settings
is: Almennar stillingar

en: CSV files
is: CVS-skrár

en: View License
is: Skoða notkunarleyfi

en: Open Visible...
is: Opna ferla sem þekja þetta svæði...

en: Unknown file extension: {0}
is: Óþekkt skráarending: {0}

en: Open in browser {0}
is: Opna í vafra {0}

en: Object Id
is: Auðkenni hlutar

en: Version
is: Útgáfa

en: Images
is: Myndir

en: East:
is: Austur:

en: North:
is: Norður:

en: Projection:
is: Vörpun:

en: Finished
is: Lokið

en: PDF files
is: PDF-skrár

en: Preparing
is: Undirbý

en: File not found.
is: Skrá fannst ekki.

en: Import settings
is: Innflutningsstillingar

en: Tolerance:
is: Þolvik:

en: Extended
is: Útvíkkað

en: User Interface
is: Notandaviðmót

en: Retry
is: Reyna aftur

en: Could not rename file!
is: Ekki var hægt að endurnefna skrá!

en: coordinates
is: hnit

en: altitude
is: hæð

en: Altitude:
is: Hæð:

en: speed
is: hraði

en: Speed:
is: Hraði:

en: direction
is: stefna

en: Direction:
is: Stefna:

en: Data not available.
is: Gögn eru ekki tiltæk.

en: Module
is: Eining

en: Print...
is: Prenta...

en: Printer
is: Prentari

en: Printer settings
is: Prentarastillingar

en: Scale
is: Kvarði

en: Resolution
is: Upplausn

en: Print
is: Prenta

en: Printing stopped
is: Prentun stöðvuð

[ctx: menu]
en: Public Transport
is: Almenningssamgöngur

en: Invalid selection
is: Ógilt val

en: File "{0}" does not exist
is: Skráin "{0}" er ekki til

en: No data found
is: Engin gögn fundust

en: Overview
is: Yfirlit

en: Stops
is: Stoppmerki

en: Meta
is: Lýsigögn

en: Find
is: Finna

en: Mark
is: Merkja

en: Ref
is: Tilv.

en: Select GPX file
is: Veldu GPX-skrá

en: Invalid value
is: Ógilt gildi

en: State
is: Fylki

en: [incomplete]
is: [ófullgert]

en: [gap]
is: [skarð]

en:  [ID] {0}
is:  Auðkenni {0}

en: unnamed
is: ónefnt

en: Filters
is: Síur

en: Change role
is: Breyta hlutverki

en: another...
is: annað...

en: Revert
is: Afturkalla

en: Confirm
is: Staðfesta

en: See {0}
is: Sjá {0}

en: Routing
is: Leiðagerð

en: Criteria
is: Forsendur

en: Fastest
is: Hraðast

en: Reverse route
is: Snúa við leið

en: New value for {0}
is: Nýtt gildi fyrir {0}

en: Load...
is: Hlaða inn...

en: Loading files
is: Hleð inn skrám

en: Information about SDS.
is: Upplýsingar um SDS.

en: About SDS...
is: Um SDS......

en: Separate Data Store
is: Aðskilin gagnageymsla (Separate Data Store)

en: Server
is: Miðlari

en: Save...
is: Vista...

en: {0} start
is: {0} byrjar

en: {0} end
is: {0} endar

en: Edit tags
is: Breyta merkjum

en: Presets
is: Forstillingar

en: Highlight
is: Áherslulitað

en: Group
is: Hópur

en: Item
is: Atriði

en: Search:
is: Leita:

en: Interpolation
is: Brúun (interpolation)

en: Street name:
is: Götuheiti:

en: Even/Odd
is: Jafnt/Odda

en: Terrace
is: Stallur

en: Todo list
is: Verkefnalisti

en: Pass
is: Stenst

en: Mark all
is: Merkja allt

en: Unmark all
is: Afmerkja allt

en: Todo list {0}/{1} ({2}%)
is: Verkefnalisti {0}/{1} ({2}%)

en: Browse
is: Flakka

en: Backward
is: Afturábak

en: Directional
is: Stefnuvirkt

en: Type:
is: Tegund:

en: From:
is: Frá:

en: To:
is: Til:

en: Copy to the clipboard
is: Afrita á klippispjaldið

en: {0} warning | {0} warnings
is[0]: {0} aðvörun
is[1]: {0} aðvaranir

en: {0} error | {0} errors
is[0]: {0} villa
is[1]: {0} villur

en: Paste from the clipboard
is: Líma af klippiborðinu

en: No U-Turn
is: Ekki U-beygja

en: Motorcars
is: Bílar

en: Bicycles
is: Reiðhjól

en: Mopeds
is: Bifhjól

[ctx: turnrestrictions]
en: From:
is: Frá:

[ctx: turnrestriction]
en: To:
is: Til:

en: Turn Restrictions
is: Takmarkanir á beygjum

en: Sponsor
is: Styrktaraðili

en: Road signs - Set A
is: Umferðarmerki - Sett A

en: Road signs - Set B
is: Umferðarmerki - Sett B

en: Delete ''from''
is: Eyða ''frá''

en: Delete ''to''
is: Eyða ''til''

en: Fix in editor
is: Laga í ritli

en: The selected way does not contain the selected node. | The selected way does not contain all the selected nodes.
is[0]: Valin leið inniheldur ekki hnútinn sem þú valdir.
is[1]: Valin leið inniheldur ekki alla völdu hnútana.

en: Symmetry
is: Samhverfa

en: Circle arc
is: Hringbogi

en: Save to file
is: Vista í skrá

en: Load from file
is: Hlaða inn úr skrá

en: Remove tag
is: Fjarlægja merki

en: Select Highway
is: Veldu hraðbraut

en: Undo selection
is: Afturkalla val

en: Way Download
is: Sækja leið

en: Download map data on the end of selected way
is: Sækja kortagögn í framhaldi af enda valinnar leiðar

en: <html>No more connected ways to download.</html>
is: <html>Ekki hægt að að sækja fleiri tengdar leiðir.</html>

en: Village/City
is: Þorp/Borg

en: Parking
is: Stæði

en: Fuel Station
is: Eldsneytisstöð

en: Shopping
is: Verslun

en: WC
is: Salerni

en: Camping
is: Tjaldstæði

en: Test
is: Prófa
