libk3b - en to is translation catalogue (489 entries)

en: Auto
is: Sjálfvirkt

en: Source
is: Uppruni

en: Target
is: Útkoma

en: Writing Audio Cue File
is: Skrifa hljóð Cue skrá

en: Analysing the audio file failed. Corrupt file?
is: Athugun af hljóðskránni mistókst. Ónýt skrá?

en: Analysing the audio file
is: Athuga hljóðskrá

en: Analysing %1
is: Athuga %1

en: Unable to handle '%1' due to an unsupported format.
is: Get ekki höndlað '%1', það er ekki stuðningur við sniðið.

en: No valid audio cue file: '%1'
is: Engin gild hljóð cue skrá: '%1'

en: Could not load libcdparanoia.
is: Gat ekki hlaðið inn libcdparanoia.

en: Could not open device %1
is: Gat ekki opnað tækið %1

en: Error while initializing audio ripping.
is: Villa við frumstillingu hljóðafritunar.

en: Unable to open '%1' for writing.
is: Gat ekki opnað '%1' til skrifunar.

en: Unrecoverable error while ripping track %1.
is: Óviðráðanleg villa kom upp við afritun lags %1.

en: Write Binary Image
is: Skrifa mynd í tvíundakerfi

en: Writing track %1 of %2
is: Skrifa spor %1 af %2

en: Writing cue/bin Image
is: Skrifa cue/bin mynd

en:  - %1 Copy |  - %1 Copies
is[0]:  - %1 afrit
is[1]:  - %1 afrit

en: Erasing CD-RW
is: Hreinsa af CD-RW

en: Please insert a rewritable CD medium into drive<p><b>%1 %2 (%3)</b>.
is: Vinsamlega settu endurskrifanlegan geisladisk í drifið<p><b>%1 %2 (%3)</b>.

en: Sorry, no error handling yet.
is: Því miður, engin villumeðhöndlun ennþá.

en: Quick Format
is: Hröð forsníðing

en: Checking Source Medium
is: Skoða upprunadisk

en: Waiting for source medium
is: Bíð eftir upprunadiski

en: Checking source medium
is: Skoða upprunadisk

en: K3b does not copy CDs containing multiple data tracks.
is: K3b afritar ekki geisladiska sem innihalda mörg gagnaspor.

en: Copying Multisession Data CD.
is: Afrita margsetu gagnadisk.

en: Copying Data CD.
is: Afrita gagnadisk.

en: K3b can only copy CD-Extra mixed mode CDs.
is: K3b getur bara afritað endurbætta diska með blandaðan ham.

en: Copying Enhanced Audio CD (CD-Extra).
is: Afrita endurbættan hljóðdisk (CD-Extra).

en: Copying Audio CD.
is: Afrita hljóðdisk.

en: The source disk is empty.
is: Upprunadiskurinn er tómur.

en: K3b needs cdrecord 2.01a12 or newer to copy Mode2 data tracks.
is: K3b þarfnast cdrecord útgáfu 2.01a12 eða nýrri til að afrita ham2 gagnaspor.

en: You will only be able to copy the first session in raw writing mode. Continue anyway?
is: Þú getur bara afritað fyrstu setuna í hráum skrifham. Halda áfram?

en: Multisession CD
is: CD margsetudiskur

en: Only copying first session.
is: Afrita bara fyrstu setuna.

en: CD-Text
is: CD-Texti

en: Preparing write process...
is: Undirbý skrifun...

en: Specified an unusable temporary path. Using default.
is: Ógild slóð að vinnusvæði. Nota sjálfgefið.

en: Do you want to overwrite %1?
is: Viltu skrifa yfir %1?

en: File Exists
is: Skrá þegar til staðar

en: Writing image file to %1.
is: Skrifa myndaskrá í %1.

en: Reading Session %1
is: Les setu %1

en: Reading Source Medium
is: Les upprunadisk

en: Reading track %1 of %2
is: Les spor %1 af %2

en: Simulating Session %1
is: Hermi eftir setu %1

en: Writing Copy %1 (Session %2)
is: Skrifa afrit %1 (seta %2)

en: Simulating
is: Hermi eftir

en: Writing Copy %1
is: Skrifa afrit %1

en: Writing Copy
is: Skrifa afrit

en: Waiting for media
is: Bíð eftir diski

en: It is not possible to write CD-Text in TAO mode.
is: Það er ekki hægt að skrifa CD-Texta í TAO ham.

en: Successfully read session %1.
is: Tókst að lesa setu %1.

en: Successfully read source disk.
is: Tókst að lesa upprunadisk.

en: Error while reading session %1.
is: Villa við lestur af setu %1.

en: Reloading the medium
is: Endurles disk

en: Removing temporary files.
is: Fjarlægi tímabundnar skrár.

en: Removing image files.
is: Fjarlægi myndskrár.

en: Creating CD Image
is: Bý til diskmynd

en: Simulating CD Copy On-The-Fly
is: Líki eftir geisladisksafritun á flugi

en: Simulating CD Copy
is: Líki eftir afritun af geisladisk

en: Copying CD On-The-Fly
is: Afrita geisladisk á flugi

en: Copying CD
is: Afrita geisladisk

en: Could not find %1 executable.
is: Fann ekki %1 keyrsluskrána.

en: Could not start %1.
is: Gat ekki ræst %1.

en: %1 returned an unknown error (code %2).
is: %1 kom með óþekkta villu (kóði %2)

en: %1 did not exit cleanly.
is: %1 hætti ekki á réttan hátt.

en: Cdrecord version %1 does not have cloning support.
is: Cdrecord útgáfa %1 styður ekki klónun.

en: No device set.
is: Ekkert tæki valið.

en: Reading clone image
is: Les klónaða mynd

en: Writing Track %1 of %2
is: Skrifa spor %1 af %2

en: Successfully written clone copy %1.
is: Skrifun af klónuðu afriti %1 var velheppnuð.

en: Successfully read disk.
is: Aflesun af disk var velheppnuð.

en: Error while reading disk.
is: Villa við lestur af diski.

en: Simulating clone copy
is: Hermi eftir klónafritun

en: Writing clone copy %1
is: Skrifa klónafrit %1

en: Creating Clone Image
is: Bý til klónmynd

en: Simulating Clone Image
is: Líki eftir klónmynd

en: Burning Clone Image
is: Brenni klónmynd

en: Simulating CD Cloning
is: Líki eftir geisladisksklónun

en: Cloning CD
is: Klóna geisladisk

en: Unable to open libdvdcss.
is: Get ekki opnað libdvdcss.

en: Retrieving all CSS keys. This might take a while.
is: Næ í alla CSS lykla. Þetta getur tekið smá tíma.

en: Failed to retrieve all CSS keys.
is: Mistókst að ná í alla CSS lykla.

en: No support for reading formless Mode2 sectors.
is: Enginn stuðningur við lestur af formlausum ham2 geirum.

en: Unsupported sector type.
is: Óstudd geirategund.

en: Reading with sector size %1.
is: Les með geirastærð %1.

en: Error while reading sector %1.
is: Villa við lestur af geira %1.

en: Problem while reading. Retrying from sector %1.
is: Vandamál við lestur. Reyni aftur frá geira %1.

en: Ignoring read error in sector %1.
is: Hunsa lesvillu í geira %1.

en: No device set
is: Ekkert tæki valið

en: Please insert an empty DVD+R or a DVD+RW medium into drive<p><b>%1 %2 (%3)</b>.
is: Vinsamlega settu tómann DVD+R eða DVD+RW disk í drifið <p><b>%1 %2 (%3)</b>.

en: Checking medium
is: Skoða disk

en: Booktype successfully changed
is: Auðkenni breytt

en: Please send me an email with the last output.
is: Vinsamlega sendu mér tölvupóst með seinasta úttakinu.

en: Ejecting DVD...
is: Spýti út DVD...

en: Unable to eject media.
is: Get ekki spýtt út disk.

en: Cannot change booktype on non-empty DVD+R media.
is: Get ekki breytt auðkenni á DVD+R disk sem er ekki tómur.

en: No DVD+R(W) media found.
is: Enginn DVD+R(W) diskur fannst.

en: Unable to determine media state.
is: Get ekki ákvarðað stöðu disks.

en: Changing Booktype
is: Breyti auðkenni

en: K3b does not support writing on-the-fly with growisofs %1.
is: K3b styður ekki á flugi skrifun með growisofs %1.

en: Disabling on-the-fly writing.
is: Aftengi á flugi skrifun.

en: No source medium found.
is: Fann engan upprunadisk.

en: Found encrypted DVD.
is: Fann dulritaðan DVD.

en: Cannot copy encrypted DVDs.
is: Get ekki afritað dulritaða DVD diska.

en: This might result in a corrupt copy if the source was mastered with buggy software.
is: Niðurstaðan gæti verið ónýtt afrit ef upprunaskráin var skrifuð með hugbúnaði fullum af villum.

en: K3b does not support copying DVD-RAM.
is: K3b styður ekki afritun af DVD-RAM.

en: Reading source medium.
is: Les upprunadisk.

en: Writing DVD copy
is: Skrifa DVD afrit

en: Writing mode ignored when writing DVD+R(W) media.
is: Rithamur hunsaður þegar skrifað á DVD+R(W) disk.

en: No Simulation with DVD-R(W)
is: Engin eftirlíking með DVD-R(W)

en: Writing DVD-RW in restricted overwrite mode.
is: Skrifa DVD-RW í takmörkuðum yfirritsham.

en: Writing DVD-RW in DAO mode.
is: Skrifa DVD-RW í DAO ham.

en: Writing DVD-RW in incremental mode.
is: Skrifa DVD-RW í stigvaxandi ham.

en: Restricted Overwrite is not possible with DVD-R media.
is: Takmörkuð yfirritun er ekki möguleg með DVD-R diskum.

en: Writing %1 in DAO mode.
is: Skrifa %1 í DAO ham.

en: Writing %1 in incremental mode.
is: Skrifa %1 í stigvaxandi ham.

en: Removed image file %1
is: Fjarlægði myndskrána %1

en: Formatting successfully completed
is: Forsníðing var velheppnuð

en: Do not be concerned with the progress stopping before 100%.
is: Ekki hafa áhyggjur ef ferlinu líkur áður en það er 100%.

en: No need to format %1 media more than once.
is: Engin þörf á að forsníða %1 diskinn oftar en einu sinni.

en: It may simply be overwritten.
is: Það má einfaldlega yfirskrifa hann.

en: Forcing formatting anyway.
is: Þvinga samt forsníðingu.

en: Formatted in %1 mode.
is: Forsniðið í %1 ham.

en: Media is already empty.
is: Diskurinn er þegar tómur.

en: Formatting DVD-RW in %1 mode.
is: Forsníð DVD-RW í %1 ham.

en: Using %1 %2 – Copyright © %3
is: Nota %1 %2 - höfundarréttur © %3

en: Formatting
is: Forsníð

en: Preparing data
is: Undirbý gögn

en: Could not find image %1
is: Fann ekki myndina %1

en: Verifying written data
is: Staðfesti skrifuð gögn

en: Verifying written copy %1 of %2
is: Staðfesti skrifað afrit %1 af %2

en: Writing image
is: Skrifa mynd

en: Writing copy %1 of %2
is: Skrifa afrit %1 af %2

en: Waiting for medium
is: Býð eftir diski

en: On-the-fly writing with cdrecord < 2.01a13 not supported.
is: Á flugi skrifun með cdrecord < 2.01a13 er ekki studd.

en: Cdrecord %1 does not support CD-Text writing.
is: Cdrecord %1 styður ekki skrifun af CD-Texta.

en: Your writer (%1 %2) does not support Incremental Streaming with %3 media. Multisession will not be possible. Continue anyway?
is: Skrifarinn þinn (%1 %2) styður ekki stigvaxandi straum með %3 disk. Margseta er ekki möguleg. Halda samt áfram?

en: No Incremental Streaming
is: Enginn stigvaxandi straumur

en: No Simulation with DVD+R(W)
is: Engin eftirlíking með DVD+R(W)

en: Most writers do not support writing multisession CDs in DAO mode.
is: Flestir skrifarar styðja ekki skrifun af margsetudiskum í DAO ham.

en: Writing Double Layer DVD+R.
is: Skrifa á tvílaga DVD+R.

en: Using readcd %1 instead of default version for clone support.
is: Nota readcd %1 í stað sjálfgefinnar útgáfu fyrir klónunarstuðning.

en: Could not find readcd executable with cloning support.
is: Fann ekki readcd keyrsluskrá með klónunarstuðningi.

en: Writing image to %1.
is: Skrifa mynd á %1.

en: Could not start readcd.
is: Get ekki ræst readcd.

en: Cannot read source disk.
is: Get ekki lesið upprunadisk.

en: Retrying from sector %1.
is: Les frá geira %1.

en: Uncorrected error in sector %1
is: Óleiðrétt villa í geira %1

en: Corrected error in sector %1
is: Leiðrétt villa í geira %1

en: %1 returned error: %2
is: %1 skilaði villu: %2

en: Readcd exited abnormally.
is: Readcd hætti óeðlilega.

en: Verifying track %1
is: Staðfesti spor %1

en: Written data in track %1 differs from original.
is: Skrifuðu gögnin á spori %1 stemma ekki við þau upprunalegu.

en: Written data verified.
is: Skrifuðu gögnin staðfest.

en: %1 executable could not be found.
is: %1 keyrsluskrá fannst ekki.

en: %1 version %2 is too old.
is: %1 útgáfa %2 er of gömul.

en: Unable to create folder '%1'
is: Get ekki búið til möppu '%1'.

en: Invalid filename: '%1'
is: Ógilt skráarnafn: '%1'

en: Transcoding title %1 from Video DVD %2
is: Umbreyti titli %1 frá Vídeó DVD %2

en: Resizing picture of title %1 to %2x%3
is: Breyti stærð á mynd titlils %1 til %2x%3

en: Single-pass Encoding
is: Eins-umferðar kóðun

en: Two-pass Encoding: First Pass
is: Tveggja-umferða kóðun: fyrsta umferð

en: Two-pass Encoding: Second Pass
is: Tveggja-umferða kóðun: önnur umferð

en: Removing incomplete video file '%1'
is: Fjarlægi ókláraða vídeóskrá '%1'

en: Execution of %1 failed.
is: Keyrsla af %1 mistókst.

en: Please consult the debugging output for details.
is: Vinsamlega skoðaðu aflúsunarúttakið fyrir nánari lýsingu.

en: AC3 (Stereo)
is: AC3 (Stereó)

en: FFmpeg is an open-source project trying to support most video and audio codecs used these days. Its subproject libavcodec forms the basis for multimedia players such as xine or mplayer.
is: FFmpeg er open source verkefni sem hefur sem mál að styðja flesta vídeó- og hljóðkóðara sem eru notaðir í dag. Undirverkefni þess, libavcodec, er grunnurinn undir margmiðlunarspilurum sem xine og mplayer.

en: FFmpeg contains an implementation of the MPEG-4 video encoding standard which produces high quality results.
is: FFmpeg inniheldur útfærslu af MPEG-4 vídeó-kóðunarstaðlinum sem skilar sér í hágæða niðurstöðu.

en: XviD is a free and open source MPEG-4 video codec. XviD was created by a group of volunteer programmers after the OpenDivX source was closed in July 2001.
is: XviD er frjáls og open source MPEG-4 vídeókóðari. XviD var skapaður af hópi sjálfboðaliða eftir að OpenDivX kóðanum var lokað í júlí 2001.

en: XviD is a primary competitor of DivX (XviD being DivX spelled backwards). While DivX is closed source and may only run on Windows, Mac OS and Linux, XviD is open source and can potentially run on any platform.
is: XviD er aðal keppinautur DivX (XviD er DivX stafað aftur á bak). Meðan DivX er lokaður kóði sem keyrir eingöngu á Windows, Mac OS og Linux, er XviD opin kóði (open source) sem getur hugsanlega keyrt á hvaða stýrikerfi sem er.

en: (Description taken from the Wikipedia article)
is: (Lýsing tekin frá Wikipedia grein)

en: With this setting K3b will create a two-channel stereo Dolby Digital audio stream.
is: Með þessum stillingum mun K3b búa til tveggja rása Dolby Digital hljóðstraum.

en: With this setting K3b will use the Dolby Digital audio stream from the source DVD without changing it.
is: K3b mun nota Dolby Digital hljóðstrauminn óbreyttan frá DVD diskinum með þessum stillingum.

en: Use this setting to preserve 5.1 channel sound from the DVD.
is: Notaðu þessa stillingu til að varðveita 5.1 rása hljóð frá DVD diskinum.

en: MPEG1 Layer III is better known as MP3 and is the most used lossy audio format.
is: MPEG1 Layer III er betur þekkt sem MP3 og er mest notaða 'lossy' hljóðsniðið.

en: With this setting K3b will create a two-channel stereo MPEG1 Layer III audio stream.
is: K3b mun búa til tveggja rása stereó MPEG1 Layer III hljóðstraum með þessum stillingum.

[ctx: plugin type]
en: Audio Decoder
is: Hljóðafkóðari

[ctx: plugin type]
en: Audio Encoder
is: Hljóðkóðari

en: An unknown error occurred.
is: Óþekkt villa kom upp.

en: No settings available for plugin %1.
is: Engar stillingar fáanlegar fyrir íforritið %1.

[ctx: plugin type]
en: Project plugin
is: Íforrit verkefnis

en: Please insert Audio CD %1%2
is: Vinsamlega settu inn hljóðdisk %1%2

en: CD Track
is: Diskspor

en: Track %1 from Audio CD %2
is: Lag %1 frá hljóðdisk %2

en: Could not open %1 for writing
is: Get ekki opnað %1 til skrifunar

en: Error while decoding track %1.
is: Villa við afkóðun af lagi %1.

en: Warning
is: Aðvörun

en: Please add files to your project first.
is: Bættu fyrst skrám við verkefnið.

en: Unable to write on-the-fly with these audio sources.
is: Get ekki skrifað á flugi með þessum hljóðauðlindum.

en: Determining maximum writing speed
is: Ákvarða hámarks skrifhraða

en: Creating image files in %1
is: Bý til myndskrár í %1

en: Creating image files
is: Bý til myndskrár

en: Unable to determine maximum speed for some reason. Ignoring.
is: Get af einhverjum ástæðum ekki ákvarðað hámarkshraða. Hunsa.

en: Writing canceled.
is: Hætt við skrifun.

en: Error while decoding audio tracks.
is: Villa við afkóðun af hljóðsporum.

en: Successfully decoded all tracks.
is: Öll lög afkóðuð.

en: Decoding audio track %1 of %2%3
is: Afkóða hljóðspor %1 af %2%3

en: I/O Error
is: I/O villa

en: Writing track %1 of %2%3
is: Skrifa lag %1 af %2%3

en: Writing
is: Skrifa

en: Normalizing volume levels
is: Jafna hljóðstyrk

en: Writing Audio CD
is: Skrifa hljóðdisk

[ctx: %2 is of form XX:YY:ZZ, no pluralization needed]
en: 1 track (%2 minutes) | %1 tracks (%2 minutes)
is[0]: 1 spor (%2 mínútur)
is[1]: %1 spor (%2 mínútur)

en:  - %1 copy |  - %1 copies
is[0]:  - %1 afrit
is[1]:  - %1 afrit

en: Track %1 is already normalized.
is: Lag %1 er þegar hljóðjafnað.

en: Adjusting volume level for track %1 of %2
is: Hljóðjafna lag %1 af %2

en: Computing level for track %1 of %2
is: Reikna út hljóðstyrk fyrir lag %1 af %2

en: Successfully normalized all tracks.
is: Öll lög hljóðjöfnuð.

en: Error while normalizing tracks.
is: Villa við hljóðjöfnun af lögum.

en: Silence
is: Þögn

en: El Torito Boot image
is: El Torito ræsimynd

en: Could not find the following files:
is: Fann ekki skrárnar:

en: Not Found
is: Fannst ekki

en: No permission to read the following files:
is: Engar heimildir til að lesa eftirfarandi skrár:

en: No Read Permission
is: Engar lesheimildir

en: From previous session
is: Frá fyrri setu

en: El Torito boot catalog file
is: El Torito ræsiskrá

en: Boot catalog
is: Ræsiskrá

en: Creating image file
is: Bý til myndskrá

en: Track 1 of 1
is: Spor 1 af 1

en: Creating image file in %1
is: Bý til myndskrá í %1

en: Image successfully created in %1
is: Myndskrá búin til í %1

en: Could not open file %1
is: Gat ekki opnað skrá %1

en: Error while creating ISO image
is: Villa við undirbúning af ISO mynd

en: Waiting for a medium
is: Býð eftir disk

en: Writing %1
is: Skrifa %1

en: Unable to determine the last track's datamode. Using default.
is: Get ekki ákvarðað gagnaham seinasta spors. Nota sjálfgefið.

en: Growing ISO 9660 filesystem on %1.
is: Stækka ISO 9660 skráakerfi á %1.

en: Creating Data Image File
is: Bý til gagnamyndskrá

en: Writing Data Project
is: Skrifa gagnaverkefni

en: Searching for old session
is: Leita eftir gömlum setum

en: Due to a bug in mkisofs <= 1.15a40, K3b is unable to handle filenames that contain more than one backslash:
is: Vegna villu í mkisofs <= 1.15a40, getur K3b ekki höndlað skráarnöfn sem innihalda fleiri en eitt öfugt skástrik:

en: Could not determine size of resulting image file.
is: Get ekki ákvarðað stærð á endanlegri myndskrá.

en: No volume id specified. Using default.
is: Ekkert útgáfunúmer uppgefið. Nota sjálfgefið.

en: Enabling UDF extension.
is: Virkja UDF viðbætur.

en: Could not follow link %1 to non-existing file %2. Skipping...
is: Get ekki fylgt tenglinum %1 að skrá sem er ekki til %2. Hoppa yfir...

en: Could not find file %1. Skipping...
is: Fann ekki skránna %1. Hoppa yfir...

en: Could not read file %1. Skipping...
is: Get ekki lesið skránna %1þ Hoppa yfir...

en: Failed to backup boot image file %1
is: Mistókst að taka afrit af ræsimynd %1

en: Could not write temporary file
is: Get ekki skrifað tímabundna skrá

en: No files to be written.
is: Engar skrár til skrifunar.

[ctx: This is the default volume identifier of a data project created by K3b. The string should not be longer than 16 characters to avoid warnings regarding Joiliet extensions which induce this restriction.]
en: K3b data project
is: K3b gagnaverkefni

en: Mkisofs executable not found.
is: Mkisofs keyrsluskrá fannst ekki.

en: Read error from file '%1'
is: Lesvilla í skrá '%1'

en: Searching previous session
is: Leita í fyrri setu

en: Could not retrieve multisession information from disk.
is: Get ekki nálgast margsetu upplýsingar frá disknum.

en: The disk is either empty or not appendable.
is: Diskurinn er annað hvort tómur eða ekki viðbætanlegur.

en: Unlocking drive...
is: Aflæsi drifi...

en: Cdrdao %1 does not support disabling burnfree.
is: Cdrdao %1 styður ekki aftengingu af frjálsri brennslu.

en: Cdrdao %1 does not support overburning.
is: Cdrdao %1 styður ekki yfirbrennslu.

en: Could not backup tocfile.
is: Get ekki tekið afrit af innihaldsskrá.

en: Preparing read process...
is: Undirbý lesferli...

en: Preparing copy process...
is: Undirbý afritunarferli...

en: Preparing blanking process...
is: Undirbý tæmingarferli...

en: Starting DAO simulation at %1x speed...
is: Hef DAO eftirlíkingu við %1x hraða...

en: Starting DAO writing at %1x speed...
is: Hef DAO skrifun með %1x hraða...

en: Starting reading...
is: Hef lestur...

en: Reading
is: Les

en: Starting simulation copy at %1x speed...
is: Hef eftirlíkingu af afritun á %1x hraða...

en: Starting copy at %1x speed...
is: Hef afritun á %1x hraða...

en: Copying
is: Afrita

en: Starting blanking...
is: Hef tæmingu...

en: Blanking
is: Tæmi

en: Due to a bug in cdrdao the toc/cue file %1 has been deleted. K3b was unable to restore it from the backup %2.
is: Vegna villu í cdrdao hefur innihaldskránni %1 verið eytt. K3b gat ekki nálgast hana frá afriti %2.

en: Average overall write speed: %1 KB/s (%2x)
is: Meðaltals skrifhraði: %1 Kb/s (%2x)

en: Please include the debugging output in your problem report.
is: Vinsamlega hafðu aflúsunarúttakið með í villuskýrslunni.

en: Switching down burn speed to %1x
is: Lækka skrifhraða niður í %1x

en: Executing Power calibration
is: Framkvæmi stillingar

en: Power calibration successful
is: Stillingum lokið

en: Preparing burn process...
is: Undirbý skrifun...

en: Flushing cache
is: Tæmi biðminni

en: Writing CD-Text lead-in...
is: Skrifa CD-Texta upphaf...

en: Turning BURN-Proof on
is: Kveiki á frjálsri brennslu

en: Found ISRC code
is: Fann ISRC kóða

en: Found pregap: %1
is: Fann forþögn: %1

en: No cdrdao driver found.
is: Enginn cdrdao rekill fannst.

en: Please select one manually in the device settings.
is: Vinsamlega veldu einn í tækjastillingunum.

en: For most current drives this would be 'generic-mmc'.
is: Fyrir flesta væri það 'generic-mmc'.

en: Device not ready, waiting.
is: Tæki ekki tilbúið, bíð.

en: Cue sheet not accepted.
is: Cue blað ekki viðurkennt.

en: No valid %1 option: %2
is: Engin gildur %1 valkostur: %2

en: Data does not fit on disk.
is: Gögnin passa ekki á diskinn.

en: Enable overburning in the advanced K3b settings to burn anyway.
is: Virkjaðu yfirbrennslu í stillingum K3b til að brenna samt.

en: Writer does not support disk at once (DAO) recording
is: Skrifarinn styður ekki DAO brennslu

en: Writer does not support raw writing.
is: Skrifarinn styður ekki hráa skrifun.

en: Writer does not support buffer underrun free recording (Burnfree)
is: Skrifarinn styður ekki frjálsa brennslu (Burnfree)

en: Cdrecord %1 does not support overburning.
is: Cdrecord %1 styður ekki yfirbrennslu.

en: Starting %1 simulation at %2x speed...
is: Hef %1 eftirlíkingu á %2 hraða...

en: Starting %1 writing at %2x speed...
is: Hef %1 skrifun á %2 hraða...

en: Writing data
is: Skrifa gögn

en: DAO (Disk At Once) recording not supported with this writer
is: DAO (Disk At Once) skrifun er ekki studd af brennara

en: Please choose TAO (Track At Once) and try again
is: Vinsamlega veldu TAO (Track At Once) og reyndu aftur

en: RAW recording not supported with this writer
is: Hrá skrifun (RAW) er ekki studd af brennara

en: Input/output error. Not necessarily serious.
is: Inntaks/úttaks villa. Ekki nauðsynlega alvarlegt.

en: Trying to write more than the official disk capacity
is: Reyni að skrifa meira en uppgefna diskplássið

en: Only session 1 will be cloned.
is: Einungis seta 1 verður klónuð.

en: Unable to fixate the disk.
is: Get ekki lokið diskinum.

en: Switching burn speed up to %1x
is: Breyti skrifhraða í %1x

en: Switching burn speed down to %1x
is: Breyti skrifhraða í %1x

en: Closing Session
is: Loka setu

en: Writing Leadin
is: Skrifa upphaf

en: Writing Leadout
is: Skrifa endamörk

en: Writing pregap
is: Skrifa forþögn

en: Performing Optimum Power Calibration
is: Framkvæmi stillingar

en: Sending CUE sheet
is: Sendi CUE blað

en: Enabled Burnfree
is: Virkjaði frjálsa brennslu

en: Disabled Burnfree
is: Slökkti á frjálsri brennslu

en: Unable to close the tray
is: Get ekki lokað skúffunni

en: Data did not fit on disk.
is: Gögnin pössuðu ekki á diskinn.

en: %1 could not reserve shared memory segment of requested size.
is: %1 gat ekki pantað minnishluta af umbeðinni stærð.

en: Probably you chose a too large buffer size.
is: Þú hefur trúlega skilgreint of stórt biðminni.

en: OPC failed. Probably the writer does not like the medium.
is: Villa: Skrifarinn gat trúlega ekki notað diskinn.

en: Unable to set write speed to %1.
is: Get ekki sett skrifhraða á %1.

en: Probably this is lower than your writer's lowest writing speed.
is: Þetta er trúlega lægra en lægsti hraði brennarans.

en: Unable to send CUE sheet.
is: Get ekki sent CUE blað.

en: Sometimes using TAO writing mode solves this issue.
is: Það getur stundum hjálpað að nota TAO skrifun.

en: Unable to open new session.
is: Get ekki opnað nýja setu.

en: Probably a problem with the medium.
is: Trúlega vandamál með diskinn.

en: The disk might still be readable.
is: Diskurinn gæti eftir sem áður verið lesanlegur.

en: Try DAO writing mode.
is: Reyndu DAO skrifham.

en: %1 has no permission to open the device.
is: %1 hefur ekki heimildir til að opna tækið.

en: Probably a buffer underrun occurred.
is: Tæming af biðminni átti sér trúlega stað.

en: Please enable Burnfree or choose a lower burning speed.
is: Virkjaðu frjálsa brennslu eða veldu lægri skrifhraða.

en: Please choose a lower burning speed.
is: Veldu lægri skrifhraða.

en: Found a high-speed medium not suitable for the writer being used.
is: Fann háhraðadisk sem þessi skrifari getur ekki notað.

en: Found a low-speed medium not suitable for the writer being used.
is: Fann lághraðadisk sem þessi skrifari getur ekki notað.

en: Most likely the burning failed due to low-quality media.
is: Skrifunin mistókst líklega vegna ónægra gæða á disknum.

en: Another application is blocking the device (most likely automounting).
is: Annað forrit hindrar aðgang að tækinu (líklega sjálfvirk tenging).

en: A write error occurred.
is: Skrifvilla átti sér stað.

en: Since kernel version 2.6.8 cdrecord cannot use SCSI transport when running suid root anymore.
is: Síðan kernel útgáfa 2.6.8 getur cdrecord ekki notað SCSI flutning þegar keyrt er undir auðkennum kerfisstjóra (suid root)

en: If you are running an unpatched cdrecord version...
is: Ef þú ert að nota óbreytta cdrecord útgáfu...

en: ...and this error also occurs with high quality media...
is: ...og þessi villa kemur líka þegar verið að nota diska af góðum gæðum...

en: ...and the K3b FAQ does not help you...
is: ...og K3b SOS getur ekki aðstoðað þig...

en: ...please include the debugging output in your problem report.
is: ...settu aflúsunarúttakið með í villuskýrsluna.

en: OPC failed. Please try writing speed 1x.
is: Mistókst. Vinsamlega prófaðu 1x skrifhraða.

en: Please try again with writing mode DAO.
is: Vinsamlega reyndu aftur með DAO skrifhaminum.

en: Flushing Cache
is: Tæmi biðminni

en: Flushing the cache may take some time.
is: Tæming af biðminni getur tekið smá tíma.

en: Closing Track
is: Loka spori

en: Closing Disk
is: Loka disk

en: Updating RMA
is: Uppfæri RMA

en: Updating RMA...
is: Uppfæri RMA...

en: Closing Session...
is: Loka setu...

en: Writing Lead-out
is: Skrifa endamörk

en: Writing the lead-out may take some time.
is: Það getur tekið smá tíma að skrifa endamörkin.

en: Removing reference to lead-out.
is: Fjarlægi tilvísun í endamörk.

en: Modifying ISO 9660 volume descriptor
is: Breyti ISO 9660 innihaldslýsingu

en: Engaging DAO
is: Undirbý DAO

en: Writing speed: %1 KB/s (%2x)
is: Skrifhraði: %1 Kb/s (%2x)

en: Report the problem if it persists anyway.
is: Tilkynntu þetta vandamál ef það heldur áfram.

en: Unable to set writing speed.
is: Get ekki sett skrifhraða.

en: Please try again with the 'ignore speed' setting.
is: Vinsamlega reyndu aftur með 'hunsa skrifhraða' stillingunni.

en: Try adding '-use-the-force-luke=noopc' to the growisofs user parameters in the K3b settings.
is: Prófaðu að bæta '-use-the-force-luke=noopc' við growisofs notandaviðföngin í K3b stillingunum.

en: Write error
is: Skrifvilla

en: Fatal error at startup: %1
is: Banvæn villa við ræsingu: %1

en: Warning at exit: (1)
is: Viðvörun þegar hætt var: (1)

en: Most likely mkisofs failed in some way.
is: Líklega var það mkisofs sem misheppnaðist.

en: Fatal error during recording: %1
is: Banvæn villa við skrifun: %1

en: Growisofs version %1 is too old. K3b needs at least version 5.10.
is: Growisofs útgáfa %1 er of gömul. K3b þarfnast að minnsta kosti útgáfu 5.10.

en: Could not open file %1.
is: Get ekki opnað skrána %1.

en: Starting simulation...
is: Hef eftirlíkingu...

en: Starting disc write...
is: Hef skrifun disks...

en: Creating audio image files in %1
is: Bý til hljóðmyndskrá í %1

en: Creating audio image files
is: Bý til hljóðmyndskrá

en: Error while creating ISO image.
is: Villa við undirbúning af ISO mynd.

en: ISO image successfully created.
is: ISO mynd búin til.

en: Audio images successfully created.
is: Hljóðmynd búin til.

en: Writing track %1 of %2 (%3)
is: Skrifa lag %1 af %2 (%3)

en: Simulating second session
is: Líki eftir setu tvö

en: Writing second session of copy %1
is: Skrifa aðra setu af afriti %1

en: Writing second session
is: Skrifa aðra setu

en: Simulating first session
is: Líki eftir fyrstu setu

en: Writing first session of copy %1
is: Skrifa fyrstu setu af afriti %1

en: Writing first session
is: Skrifa fyrstu setu

en: Creating ISO image file
is: Bý til ISO myndskrá

en: Creating ISO image in %1
is: Bý til ISO myndskrá í %1

en: Removing buffer files.
is: Fjarlægi biðminnisskrár.

en: Could not delete file %1.
is: Ekki tókst að eyða skránni %1.

en: It is not possible to write CD-Text in TAO mode. Try DAO or RAW.
is: Það er ekki mögulegt að skrifa CD-Texta í TAO ham. Notaðu DAO eða RAW.

en: Writing Enhanced Audio CD
is: Skrifa endurbættan hljóðdisk

en: Writing Mixed Mode CD
is: Skrifa blandaðan disk

en: Enter New Filename
is: Sláðu inn nýtt skráarnafn

en: A file with that name already exists. Please enter a new name:
is: Skrá með þessu nafni er þegar til. Vinsamlega sláðu inn nýtt nafn:

en: Could not rename subtitle file. File with requested name %1 already exists.
is: Get ekki endurskírt undirtextaskrá. Skrá með nafninu %1 er þegar til.

en: Could not find a valid eMovix installation.
is: Fann ekki gilda eMovix innsetningu.

en: default
is: sjálfgefið

en: none
is: engir

en: Information
is: Upplýsingar

en: Note: Forcing MPEG2 as VCD is not supported by some standalone DVD players.
is: Athugið: Að þvinga MPEG2 sem VCD er ekki stutt af sumum DVD spilurum.

en: You cannot mix MPEG1 and MPEG2 video files.
    Please start a new Project for this filetype.
    Resample not implemented in K3b yet.
is: Þú getur ekki blandað saman MPEG1 og MPEG2 skrám.
    Vinsamlega búðu til nýtt verkefni fyrir þessa skráartegund.

en: Wrong File Type for This Project
is: Röng skráartegund fyrir þetta verkefni

en: Only MPEG1 and MPEG2 video files are supported.
is: Einungis MPEG1 og MPEG2 vídeóskrár eru studdar.

en: Wrong File Format
is: Rangt skráarsnið

en: Removing Binary file %1
is: Fjarlægi binary skrá %1

en: Removing Cue file %1
is: Fjarlægi cue skrá %1

en: %1 executable too old: need version %2 or greater.
is: Keyranlega skráin %1 er of gömul. Útgáfa %2, eða nýrri, er nauðsynleg.

en: Scanning video file %1 of %2 (%3)
is: Skanna vídeóskrá %1 af %2 (%3)

en: Creating Image for track %1
is: Bý til mynd fyrir sporið %1

en: Cue/Bin files successfully created.
is: Cue/Bin skrár búnar til.

en: Writing Copy %1 of %2
is: Skrifa afrit %1 af %2

en: One or more BCD fields out of range for %1
is: Eitt eða fleiri BCD svæði er óaðgengileg fyrir %1

en: From now on, scan information data errors will not be reported anymore
is: Ekki verður tilkynnt um skönnunarvillur í framtíðinni

en: Consider enabling the 'update scan offsets' option, if it is not enabled already.
is: Þú ættir kannski að virkja 'update scan offsets' valkostinn ef hann er ekki nú þegar virkur.

en: Ignoring this aps
is: Hunsa þetta

en: Bad packet at packet #%1 (stream byte offset %2)
is: Ónýtur pakki á #%1 (straumbæti hliðrun %2)

en: Writing Video CD (Version 1.1)
is: Skrifa vídeódisk (útgáfa 1.1)

en: Writing Video CD (Version 2.0)
is: Skrifa vídeódisk (útgáfa 2.0)

en: Writing Super Video CD
is: Skrifa súper vídeódisk

en: Writing High-Quality Video CD
is: Skrifa hágæða vídeódisk

en: Writing Video CD
is: Skrifa vídeódisk

en: 1 MPEG (%2) | %1 MPEGs (%2)
is[0]: 1 MPEG-skrá (%2)
is[1]: %1 MPEG-skrár (%2)

en: n/a
is: á ekki við

en: Component
is: Hluti

en: Unspecified
is: Óskilgreint

en: original
is: upprunalegt

en: duplicate
is: afrit

en: Motion Picture
is: Kvikmynd

en: Still Picture
is: Kyrrmynd

en: Layer %1
is: Lag %1

en: unknown
is: óþekkt

en: invalid
is: ógilt

en: stereo
is: stereó

en: joint stereo
is: samtengt stereó

en: dual channel
is: tvöföld rás

en: single channel
is: ein rás

en: surround sound
is: surround hljóð

en: File %1 is empty.
is: Skráin %1 er tóm.

en: This looks like a RIFF header but a plain multiplexed program stream was required.
is: Þetta virðist vera RIFF haus en beðið var um margþættan forritastraum.

en: Unable to create Invalid temporary folder <filename>%1</filename>.
is: Get ekki búið til ógilda bráðabirgðamöppu <filename>%1</filename>.

en: Unable to create temporary folder <filename>%1</filename>.
is: Get ekki búið til bráðabirgðamöppu <filename>%1</filename>.

en: Found invalid entry in the VIDEO_TS folder <filename>%1</filename>.
is: Fann ógilda færslu í VIDEO_TS möppunni <filename>%1</filename>.

en: Unable to link temporary file in folder <filename>%1</filename>.
is: Get ekki tengt bráðabirgðaskrá í möppu <filename>%1</filename>.

en: The resulting DVD will most likely not be playable on a Hifi DVD player.
is: Endanlega DVD diskinn verður trúlega ekki hægt að spila í venjulegum DVD tækjum.

en: Creating Video DVD Image File
is: Bý til vídeó DVD myndskrá

en: Writing Video DVD
is: Skrifa vídeó DVD

en: ISO 9660/Udf Filesystem (Size: %1)
is: ISO 9660/Udf skráakerfi (stærð: %1)

en: Multiple CDDB Entries Found
is: Fann margar CDDB færslur

en: K3b found multiple or inexact CDDB entries. Please select one.
is: K3b fann margteknar eða ónákvæmar CDDB færslur. Veldu eina.

en: Analyzing medium...
is: Greini disk...

en: Device Selection
is: Val á tæki

en: Please select a device:
is: Veldu tæki:

en: Could not find file %1
is: Fann ekki skrána %1

en: Error while reading from file %1
is: Villa við lestur úr skránni %1

en: CDDB Lookup
is: CDDB uppfletting

en: Audio CD
is: Hljóðdiskur

en: Mixed CD
is: Blandaður geisladiskur

en: Video DVD
is: Vídeódiskur DVD

en: Video CD
is: Vídeódiskur

en: Empty
is: Tómur

en: No medium present
is: Enginn diskur í tæki

en: %2 in %1 track | %2 in %1 tracks
is[0]: %2 í %1 spori
is[1]: %2 í %1 sporum

en:  and %1 session |  and %1 sessions
is[0]:  og %1 setu
is[1]:  og %1 setum

en: Free space: %1
is: Laust diskpláss: %1

en: Capacity: %1
is: Rýmd: %1

en: Please insert a Data medium
is: Settu inn gagnadisk

en: Simulate
is: Líkja eftir

en: <p>If this option is checked K3b will perform all writing steps with the laser turned off.<p>This is useful, for example, to test a higher writing speed or whether your system is able to write on-the-fly.<p><b>Caution:</b> DVD+R(W) does not support simulated writing.
is: <p>Ef þetta er valið mun K3b framkvæma allar skrifaðgerðirnar með slökkt á geislanum. <p>Þetta getur verið gagnlegt við prófun af hærri skrifhraða, eða hvort kerfið geti skrifað diska á flugi. <p><b>Aðvörun:</b> DVD+R(W) diskar styðja ekki eftirlíkingu af skrifun.

en: Only simulate the writing process
is: Líkja einungis eftir brennslu

en: <p>If this option is checked, K3b will write the CD in 'disk at once' mode as compared to 'track at once' (TAO).<p>It is always recommended to use DAO where possible.<p><b>Caution:</b> Track pregaps with a length other than 2 seconds are only supported in DAO mode.
is: <p>Ef þetta er valið mun K3b skrifa diskinn í 'disk at once' ham sambærilegt við 'track at once' (TAO).<p>Alltaf er ráðlagt að nota DAO þegar mögulegt. <p><b>Athugið:</b> Bil á lögum sem eru lengri en 2 sekúndur eru bara stutt í DAO ham.

en: Write in disk at once mode
is: Skrifa í DAO ham

en: Use Burnfree
is: Nota frjálsa brennslu

en: Enable Burnfree (or Just Link) to avoid buffer underruns
is: Virkja frjálsa brennslu (eða bara tengil) til að hindra tæmingu biðminnis

en: Only create image
is: Búa einungis til mynd

en: <p>If this option is checked, K3b will only create an image and not do any actual writing.<p>The image can later be written to a CD/DVD with most current writing programs (including K3b of course).
is: <p>Ef þessi möguleiki er valinn, býr K3b einungis til mynd en brennir hana ekki á disk. <p>Það er hægt að brenna myndina seinna á CD/DVD með flestum brennsluforritum (að sjálfsögðu einnig með K3b).

en: Only create an image
is: Búa einungis til mynd

en: <p>It is recommended to try a simulation first.
is: <p>Það er ráðlagt að líkja eftir brennslu í fyrsta skipti.

en: Remove image
is: Fjarlægja mynd

en: <p>If this option is checked, K3b will remove any created images after the writing has finished.<p>Uncheck this if you want to keep the images.
is: <p>Ef valið, fjarlægir K3b myndina eftir að brennslu er lokið.<p>Afveldu þennan valkost ef þú vilt halda myndinni.

en: Remove images from disk when finished
is: Fjarlægja myndir af disk þegar lokið

en: On the fly
is: Á flugi

en: <p>If this option is checked, K3b will not create an image first but write the files directly to the CD/DVD.<p><b>Caution:</b> Although this should work on most systems, make sure the data is sent to the writer fast enough.
is: <p>Ef valið, skrifar K3b skrárnar rétt á CD/DVD og býr ekki fyrst til mynd af þeim. <p><b>Athugið:</b> Þrátt fyrir að þetta ætti að ganga á flestum kerfum, ættir þú að ganga úr skugga um að gögn séu send nógu hratt til brennarans.

en: Write files directly to CD/DVD without creating an image
is: Skrifa skrár beint á CD/DVD án þess að búa til mynd fyrst

en: Write CD-Text
is: Skrifa CD-Texta

en: Create CD-Text entries
is: Búa til CD-TEXTA færslur

en: <p>If this option is checked K3b uses some otherwise-unused space on the audio CD to store additional information, such as the artist's name, or the CD title.<p>CD-Text is an extension to the audio CD standard introduced by Sony.<p>CD-Text will only be usable on CD players that support this extension (mostly car CD players).<p>Since a CD-Text-enhanced CD will work in any CD player it is never a bad idea to enable this (if you specify CD-Text data.)
is: <p>Ef þetta er valið notar K3b annars ónotað svæði á hljóðdisknum til að geyma ítarlegri upplýsingar, eins og flytjanda lags eða titil geisladisksins. <p>CD-TEXTI er viðbót við hljóðdiskstaðalinn sem Sony kynnti. <p>CD-TEXTI er einungis gagnlegur á spilurum sem styðja þessa viðbót (oftast bílgeislaspilarar). <p>Þar sem CD-TEXT endurbættur diskur virkar í öllum geislaspilurum er aldrei slæm hugmynd að virkja þetta (ef þú skilgreinir CD-TEXT gögn).

en: Set the paranoia level for reading audio CDs
is: Setur tortryggnishaminn við lestur af hljóðdiskum

en: <p>Sets the correction mode for digital audio extraction.<ul><li>0: No checking, data is copied directly from the drive. <li>1: Perform overlapped reading to avoid jitter.</li><li>2: Like 1 but with additional checks of the read audio data.</li><li>3: Like 2 but with additional scratch detection and repair.</li></ul><p><b>The extraction speed reduces from 0 to 3.</b>
is: <p>Setur leiðréttingarham við stafræna hljóðafritun.<ul><li>0: Engin skoðun, gögnin eru afrituð beint af disknum. <li>1: Framkvæma víxlaðann lestur til að koma í veg fyrir hopp.</li><li>2: Sama og 1 en með aukalegri skoðun af afrituðu hljóðgögnunum.</li><li>3: Sama og 2 en með aukalegri rispuskynjun og viðgerð.</li></ul><p><b>Afritunarhraðinn minnkar frá 0 til 3.</b>

en: Start multisession CD
is: Hefja margsetudisk

en: Do not close the disk to allow additional sessions to be added later
is: Ekki loka disknum þannig að hægt sé að bæta við hann seinna

en: <p>If this option is checked K3b will not close the CD, and will write a temporary table of contents.</p><p>This allows further sessions to be appended to the CD later.</p>
is: <p>Ef þetta er valið lokar K3b ekki disknum, og skrifar tímabundna innihaldslýsingu.</p><p>Er þá hægt að bæta fleiri setum við diskinn seinna.</p>

en: Normalize volume levels
is: Jafna hljóðstyrk

en: Adjust the volume levels of all tracks
is: Jafna hljóðstyrkinn á öllum lögunum

en: <p>If this option is checked K3b will adjust the volume of all tracks to a standard level. This is useful for things like creating mixes, where different recording levels on different albums can cause the volume to vary greatly from song to song.<p><b>Be aware that K3b currently does not support normalizing when writing on the fly.</b>
is: <p>Ef þetta er valið jafnar K3b hljóðstyrkinn á öllum lögunum að stöðluðum styrk. Þetta er gagnlegt þegar verið er að búa til safndiska, þar sem mismunandi afritunarstyrkur á mismunandi plötum getur valdið stórum mun á hljóðstyrk frá lagi til lags.<p><b>Athugið að K3b styður ekki hljóðjöfnun þegar diskar eru skrifaðir á flugi.</b>

en: Verify written data
is: Staðfesta skrifuð gögn

en: Ignore read errors
is: Hunsa lesvillur

en: Extended
is: Viðaukið
