libk3b - en to th translation catalogue (661 entries)

en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: Writing Audio Cue File
th: ทำการเขียนแฟ้ม Cue ของข้อมูลเสียง

en: Analysing the audio file failed. Corrupt file?
th: ล้มเหลวในการวิเคราะห์แฟ้มประเภทข้อมูลเสียง แฟ้มเสียหายหรือไม่ ?

en: Analysing the audio file
th: ทำการวิเคราะห์แฟ้มประเภทข้อมูลเสียง

en: Analysing %1
th: ทำการวิเคราะห์ %1

en: Unable to handle '%1' due to an unsupported format.
th: ไม่สามารถจัดการ '%1' ได้ เนื่องจากเป็นรูปแบบที่ยังไม่รองรับ

en: No valid audio cue file: '%1'
th: ไม่มีแฟ้ม cue ของเสียงที่ใช้งานได้: '%1'

en: Could not load libcdparanoia.
th: ไม่สามารถโหลดไลบรารี libcdparanoia ได้

en: Could not open device %1
th: ไม่สามารถเปิดใช้อุปกรณ์ %1 ได้

en: Error while initializing audio ripping.
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างเตรียมทำการริพข้อมูลเสียง

en: Unable to open '%1' for writing.
th: ไม่สามารถเปิด '%1' เพื่อทำการเขียนได้

en: Unrecoverable error while ripping track %1.
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่สามารถกู้คืนได้ ระหว่างทำการริพแทร็กที่ %1

en: Write Binary Image
th: เขียนแฟ้มอิมเมจแบบไบนารี

en: Writing track %1 of %2
th: ทำการเขียนแทร็กที่ %1 จากทั้งหมด %2 แทร็ก

en: Writing cue/bin Image
th: ทำการเขียนแฟ้มอิมเมจ cue/bin

en:  - %1 Copy |  - %1 Copies
th[0]:  - %1 สำเนา

en: Erasing CD-RW
th: ทำการลบข้อมูลบนแผ่นซีดีแบบ RW

en: When erasing a CD-RW no progress information is available.
th: เมื่อทำการลบแผ่นซีดีแบบ CD-RW จะไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับความคืบหน้าให้ทราบ

en: Please insert a rewritable CD medium into drive<p><b>%1 %2 (%3)</b>.
th: โปรดใส่แผ่นซีดีที่เขียนซ้ำได้เข้ามายังไดรฟ์<p><b>%1 %2 (%3)</b>

en: Sorry, no error handling yet.
th: ขออภัย ยังไม่มีส่วนจัดการข้อผิดพลาด

en: Quick Format
th: ฟอร์แมทแบบเร็ว

en: Checking Source Medium
th: ทำการตรวจสอบสื่อต้นฉบับ

en: Waiting for source medium
th: ทำการรอสื่อต้นฉบับ

en: Checking source medium
th: ทำการตรวจสอบสื่อต้นฉบับ

en: K3b does not copy CDs containing multiple data tracks.
th: K3b ไม่สามารถทำการคัดลอกแผ่นซีดีต่าง ๆ ที่มีแทร็กข้อมูลหลายแทร็กได้

en: Copying Multisession Data CD.
th: ทำการคัดลอกแผ่นซีดีข้อมูลแบบหลายเซสชัน

en: Copying Data CD.
th: ทำการคัดลอกแผ่นซีดีข้อมูล

en: K3b can only copy CD-Extra mixed mode CDs.
th: K3b สามารถคัดลอกแผ่นซีดีต่าง ๆ ที่เป็นแผ่นซีดีพิเศษ (CD-Extra) โหมดผสมเท่านั้น

en: Copying Enhanced Audio CD (CD-Extra).
th: ทำการคัดลอกแผ่นซีดีเสียงแบบขยาย (CD-Extra)

en: Copying Audio CD.
th: ทำการคัดลอกแผ่นซีดีเสียง

en: The source disk is empty.
th: แผ่นดิสก์ต้นฉบับเป็นแผ่นเปล่า

en: K3b needs cdrecord 2.01a12 or newer to copy Mode2 data tracks.
th: K3b ต้องการใช้ cdrecord 2.01a12 หรือรุ่นที่ใหม่กว่า เพื่อทำการคัดลอกแทร็กข้อมูลในโหมด2

en: You will only be able to copy the first session in raw writing mode. Continue anyway?
th: คุณจะสามารถทำการคัดลอกเซสชันแรกในโหมดการเขียนข้อมูลดิบได้เท่านั้น ต้องการจะทำต่อไปหรือไม่ ?

en: Multisession CD
th: แผ่นซีดีหลายเซสชัน

en: Only copying first session.
th: ทำการคัดลอกเซสชันแรกเท่านั้น

en: Unable to determine free space in temporary folder '%1'.
th: ไม่สามารถตรวจหาได้ว่ามีพื้นที่ว่างในโฟลเดอร์พักข้อมูลชั่วคราว '%1' อยู่เท่าไร

en: Not enough space left in temporary folder.
th: พื้นที่ว่างในโฟลเดอร์พักข้อมูลชั่วคราวมีไม่เพียงพอ

en: Unmounting source medium
th: ทำการยกเลิกการเมานท์สื่อต้นฉบับ

en: Unable to read Table of contents
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลสารบัญของเนื้อหาข้อมูล (TOC) ได้

en: Preparing write process...
th: ทำการเตรียมกระบวนการเขียนแผ่น...

en: Specified an unusable temporary path. Using default.
th: มีการระบุให้ใช้งานโฟลเดอร์พักข้อมูลชั่วคราวที่ไม่สามารถใช้งานได้, เลือกใช้ค่าปริยายแทน

en: Unable to create temporary folder '%1'.
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์พักข้อมูลชั่วคราว '%1' ได้

en: Using temporary folder %1.
th: ทำการใช้งานโฟลเดอร์พักข้อมูลชั่วคราว %1

en: Do you want to overwrite %1?
th: คุณต้องการจะเขียนทับ %1 หรือไม่ ?

en: File Exists
th: มีแฟ้มอยู่แล้ว

en: Writing image file to %1.
th: ทำการเขียนแฟ้มอิมเมจไปยัง %1

en: Reading Session %1
th: ทำการอ่านเซสชัน %1

en: Reading Source Medium
th: ทำการอ่านสื่อต้นฉบับ

en: Reading track %1 of %2
th: ทำการอ่านแทร็กที่ %1 จากทั้งหมด %2 แทร็ก

en: Simulating Session %1
th: ทำการจำลองสถานการณ์ของเซสชัน %1

en: Writing Copy %1 (Session %2)
th: ทำการเขียนสำเนา %1 (เซสชันที่ %2)

en: Writing Copy (Session %1)
th: ทำการเขียนสำเนา (เซสชันที่ %1)

en: Simulating
th: ทำการจำลองสถานการณ์

en: Writing Copy %1
th: ทำการเขียนสำเนา %1

en: Writing Copy
th: ทำการเขียนสำเนา

en: Waiting for media
th: ทำการรอสื่อ

en: It is not possible to write CD-Text in TAO mode.
th: ไม่สามารถเขียนข้อความกำกับแผ่นซีดีเมื่อเขียนด้วยโหมด TAO ได้

en: Successfully read session %1.
th: อ่านเซสชัน %1 เสร็จเรียบร้อยแล้ว

en: Successfully read source disk.
th: อ่านดิสก์ต้นฉบับเสร็จเรียบร้อยแล้ว

en: K3b was unable to eject the source disk. Please do so manually.
th: K3b ไม่สามารถดันแผ่นดิสก์ต้นฉบับออกได้ โปรดเอาแผ่นออกด้วยตัวเอง

en: Error while reading session %1.
th: เกิดข้อผิดพลาดในระหว่างการอ่านเซสชัน %1

en: Need to reload medium to return to proper state.
th: ต้องการทำการโหลดแผ่นดิสก์อีกครั้ง เพื่อให้ได้สถานะที่ถูกต้อง

en: Reloading the medium
th: ทำการโหลดสื่อใหม่อีกครั้ง

en: K3b was unable to eject the written disk. Please do so manually.
th: K3b ไม่สามารถดันแผ่นดิสก์ที่ถูกเขียนแล้วออกได้ โปรดเอาแผ่นออกด้วยตัวเอง

en: Failed to reload the medium
th: ล้มเหลวในการโหลดแผ่นสื่อใหม่อีกครั้ง

en: Removing temporary files.
th: ทำการลบแฟ้มชั่วคราวต่าง ๆ

en: Removing image files.
th: ทำการลบแฟ้มอิมเมจต่าง ๆ

en: Creating CD Image
th: ทำการสร้างแฟ้มอิมเมจแผ่นซีดี

en: Simulating CD Copy On-The-Fly
th: ทำการจำลองสถานการณ์การคัดลอกแผ่นซีดีแบบโดยตรง

en: Simulating CD Copy
th: ทำการจำลองสถานการณ์การคัดลอกแผ่นซีดี

en: Copying CD On-The-Fly
th: ทำการคัดลอกแผ่นซีดีแบบโดยตรง

en: Copying CD
th: ทำการคัดลอกแผ่นซีดี

en: Creating 1 copy | Creating %1 copies
th[0]: ทำการสร้าง %1 สำเนา

en: Could not find %1 executable.
th: ไม่สามารถหาแฟ้มประมวลผลได้ %1 ได้

en: Could not start %1.
th: ไม่สามารถเรียกใช้โปรแกรม %1 ได้

en: %1 returned an unknown error (code %2).
th: โปรแกรม %1 แจ้งข้อผิดพลาดที่ไม่รู้จักกลับมา (รหัสข้อผิดพลาด %2)

en: %1 did not exit cleanly.
th: %1 ไม่ได้จบการทำงานอย่างถูกต้อง

en: Cdrecord version %1 does not have cloning support.
th: โปรแกรม Cdrecord รุ่น %1 ยังไม่รองรับการโคลนแผ่น

en: No device set.
th: ยังไม่ได้ตั้งค่าอุปกรณ์

en: CD writer %1 (%2) does not support cloning.
th: เครื่องเขียนแผ่น %1 (%2) ไม่รองรับการคัดลอกแบบโคลนแผ่น

en: Reading clone image
th: ทำการอ่านแฟ้มอิมเมจการโคลน

en: Writing Track %1 of %2
th: ทำการเขียนแทร็กที่ %1 จากทั้งหมด %2 แทร็ก

en: Successfully written clone copy %1.
th: ทำการเขียนการโคลนแผ่น %1 เสร็จเรียบร้อยแล้ว

en: Successfully read disk.
th: อ่านดิสก์เสร็จเรียบร้อยแล้ว

en: Failed to read disk completely in clone mode.
th: ล้มเหลวในการอ่านแผ่นอย่างสมบูรณ์ในโหมดการโคลนแผ่น

en: Error while reading disk.
th: เกิดข้อผิดพลาดในระหว่างการอ่านข้อมูลจากดิสก์

en: Simulating clone copy
th: ทำการจำลองสถานการณ์การโคลนแผ่น

en: Writing clone copy %1
th: ทำการเขียนการโคลน %1

en: Creating Clone Image
th: ทำการสร้างแฟ้มอิมเมจการโคลน

en: Simulating Clone Image
th: ทำการจำลองสถานการณ์การสร้างแฟ้มอิมเมจการโคลน

en: Burning Clone Image
th: ทำการเขียนแฟ้มอิมเมจการโคลน

en: Simulating CD Cloning
th: ทำการจำลองสถานการณ์การโคลนแผ่นซีดี

en: Cloning CD
th: ทำการโคลนแผ่นซีดี

en: Creating 1 clone copy | Creating %1 clone copies
th[0]: ทำการสร้างการโคลนแผ่นซีดีจำนวน %1 สำเนา

en: Unable to open libdvdcss.
th: ไม่สามารถเปิดไลบรารี libdvdcss ได้

en: Retrieving all CSS keys. This might take a while.
th: ทำการรับข้อมูลกุญแจ CSS ทั้งหมด ซึ่งอาจจะใช้เวลาพอสมควร

en: Failed to retrieve all CSS keys.
th: ล้มเหลวในการรับข้อมูลกุญแจ CSS ทั้งหมด

en: Video DVD decryption failed.
th: ล้มเหลวในการถอดรหัสดีวีดีวีดิโอ

en: No support for reading formless Mode2 sectors.
th: ไม่รองรับการอ่านเซกเตอร์จากโหมด 2 ที่ไม่มีรูปแบบ

en: Unsupported sector type.
th: ประเภทของเซกเตอร์ที่ยังไม่รองรับการใช้งาน

en: Reading with sector size %1.
th: ทำการอ่านโดยใช้ขนาดเซกเตอร์เท่ากับ %1

en: Error while reading sector %1.
th: เกิดข้อผิดพลาดในระหว่างการอ่านเซกเตอร์ %1

en: Ignored %1 erroneous sector. | Ignored a total of %1 erroneous sectors.
th[0]: เพิกเฉยต่อการอ่านเซกเตอร์ผิดพลาดจำนวน %1 ครั้ง

en: Problem while reading. Retrying from sector %1.
th: เกิดปัญหาขึ้นในการอ่านข้อมูล ทำการพยายามอ่านจากเซกเตอร์ %1 ใหม่อีกครั้ง

en: Ignoring read error in sector %1.
th: ทำการไม่สนใจต่อการอ่านผิดพลาดในเซกเตอร์ %1

en: Changing DVD Booktype
th: ทำการเปลี่ยน Booktype ของแผ่นดีวีดี

en: No device set
th: ยังไม่ได้ตั้งค่าอุปกรณ์

en: Please insert an empty DVD+R or a DVD+RW medium into drive<p><b>%1 %2 (%3)</b>.
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีเปล่าแบบ DVD+R หรือ DVD+RW เข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1 %2 (%3)</b>

en: Checking medium
th: ทำการตรวจสอบสื่อ

en: Booktype successfully changed
th: ทำการเปลี่ยน Booktype สำเร็จแล้ว

en: Please send me an email with the last output.
th: โปรดส่งผลส่งออกล่าสุดมาให้ผู้เขียนทางอีเมล

en: Ejecting DVD...
th: ทำการดันแผ่นดีวีดีออก...

en: Unable to eject media.
th: ไม่สามารถดันแผ่นสื่อออกได้

en: Cannot change booktype on non-empty DVD+R media.
th: ไม่สามารถทำการเปลี่ยน Booktype ของแผ่นสื่อดีวีดีแบบ DVD+R ที่ไม่ใช่แผ่นเปล่าได้

en: No DVD+R(W) media found.
th: ไม่พบแผ่นดีวีดีแบบ DVD+R(W)

en: Unable to determine media state.
th: ไม่สามารถตรวจหาสถานะของสื่อได้

en: Changing Booktype
th: ทำการเปลี่ยน Booktype

en: K3b does not support writing on-the-fly with growisofs %1.
th: K3b ไม่รองรับการเขียนแผ่นแบบโดยตรงด้วยโปรแกรม growisofs %1

en: Disabling on-the-fly writing.
th: ทำการปิดการการใช้งานการเขียนแผ่นแบบโดยตรง

en: No source medium found.
th: ไม่พบแผ่นสื่อต้นฉบับ

en: Found encrypted DVD.
th: พบแผ่นดีวีดีที่มีการเข้ารหัส

en: Cannot copy encrypted DVDs.
th: ไม่สามารถคัดลอกแผ่นดีวีดีที่มีการเข้ารหัสได้

en: The writer does not support writing Double Layer DVDs.
th: เครื่องเขียนแผ่นไม่รองรับการเขียนแผ่นดีวีดีแบบดูอัลเลเยอร์

en: This growisofs version does not support writing Double Layer DVDs.
th: โปรแกรม growisofs รุ่นนี้ ไม่รองรับการเขียนแผ่นดีวีดีแบบดูอัลเลเยอร์

en: K3b does not support copying multi-session DVD or Blu-ray disks.
th: K3b ยังไม่รองรับการคัดลอกแผ่นดีวีดีหรือบลูเรย์ที่เป็นแบบหลายเซสชันได้

en: This might result in a corrupt copy if the source was mastered with buggy software.
th: นี่อาจทำให้ได้ผลลัพธ์การคัดลอกที่เสียหาย หากแผ่นต้นฉบับถูกสร้างขึ้นมาจากโปรแกรมที่มีบั๊กอยู่

en: K3b does not support copying DVD-RAM.
th: K3b ยังไม่รองรับการคัดลอกแผ่นดีวีดีแบบ DVD-RAM

en: Unsupported media type.
th: ยังไม่รองรับประเภทของแผ่นสื่อ

en: Reading source medium.
th: ทำการอ่านสื่อต้นฉบับ

en: Creating image
th: ทำการสร้างแฟ้มอิมเมจ

en: Simulating copy
th: ทำการจำลองสถานการณ์การคัดลอกแผ่น

en: Writing copy %1
th: ทำการเขียนสำเนา %1

en: Writing copy
th: ทำการเขียนสำเนา

en: Successfully read source medium.
th: อ่านแผ่นสื่อต้นฉบับเสร็จเรียบร้อยแล้ว

en: K3b was unable to eject the source medium. Please do so manually.
th: K3b ไม่สามารถดันแผ่นสื่อต้นฉบับออกได้ โปรดเอาแผ่นออกด้วยตัวเอง

en: Successfully written copy %1.
th: ทำการเขียนสำเนา %1 เสร็จเรียบร้อยแล้ว

en: Verifying copy %1
th: ทำการตรวจความถูกต้องของสำเนา %1

en: Verifying copy
th: ทำการตรวจความถูกต้องของสำเนา

en: K3b was unable to eject the written medium. Please do so manually.
th: K3b ไม่สามารถดันแผ่นดิสก์ที่ถูกเขียนแล้วออกได้ โปรดเอาแผ่นออกด้วยตัวเอง

en: Unsupported media type: %1
th: ยังไม่รองรับประเภทของแผ่นสื่อต่อไปนี้: %1

en: %1 media do not support write simulation. Do you really want to continue? The disc will actually be written to.
th: สื่อ %1 ไม่รองรับการจำลองสถานการณ์การเขียนแผ่น คุณต้องการจะทำต่อไปหรือไม่ ? หากทำต่อไปจะเป็นการเขียนข้อมูลลงแผ่นจริง ๆ

en: No Simulation with %1
th: ไม่มีการจำลองสถานการณ์กับ %1

en: Writing DVD copy
th: ทำการเขียนสำเนาแผ่นดีวีดี

en: Writing mode ignored when writing DVD+R(W) media.
th: โหมดการเขียนถูกเพิกเฉยเมื่อทำการเขียนแผ่นสื่อดีวีดีแบบ DVD+R(W)

en: Writing %1.
th: ทำการเขียน %1

en: Your writer (%1 %2) does not support simulation with DVD-R(W) media. Do you really want to continue? The media will actually be written to.
th: เครื่องเขียนแผ่นของคุณ (%1 %2) ไม่รองรับการจำลองสถานการณ์การเขียนแผ่น กับแผ่นสื่อดีวีดีแบบ DVD-R(W) คุณต้องการจะทำต่อไปหรือไม่ ? หากทำต่อไปจะเป็นการเขียนข้อมูลลงแผ่นจริง ๆ

en: No Simulation with DVD-R(W)
th: ไม่มีการจำลองสถานการณ์กับแผ่นดีวีดีแบบ DVD-R(W)

en: Writing DVD-RW in restricted overwrite mode.
th: ทำการเขียนแผ่นดีวีดีแบบ DVD-RW ในโหมดห้ามเขียนทับ

en: Writing DVD-RW in DAO mode.
th: ทำการเขียนแผ่นดีวีดีแบบ DVD-RW ในโหมด DAO

en: Writing DVD-RW in incremental mode.
th: ทำการเขียนแผ่นดีวีดีแบบ DVD-RW ในโหมดเขียนเพิ่ม

en: Restricted Overwrite is not possible with DVD-R media.
th: ไม่สามารถใช้โหมดห้ามเขียนทับกับแผ่นสื่อดีวีดีแบบ DVD-R ได้

en: Writing %1 in DAO mode.
th: ทำการเขียน %1 โดยใช้โหมด DAO ในการเขียน

en: Writing %1 in incremental mode.
th: ทำการเขียน %1 ในโหมดข้อมูลเพิ่มขึ้น

en: Writing BD copy
th: ทำการเขียนสำเนาแผ่นบลูเรย์

en: Removed image file %1
th: ลบแฟ้มอิมเมจ %1 แล้ว

en: Creating Image
th: ทำการสร้างแฟ้มอิมเมจ

en: Copying DVD or BD On-The-Fly
th: ทำการคัดลอกแผ่นดีวีดีหรือแผ่นบลูเรย์แบบโดยตรง

en: Copying DVD or BD
th: ทำการคัดลอกแผ่นดีวีดีหรือแผ่นบลูเรย์

en: Formatting disc
th: ทำการฟอร์แมทแผ่น

en: Unmounting medium
th: ทำการยกเลิกการเมานท์แผ่นสื่อ

en: Please insert a rewritable DVD or Blu-ray medium into drive<p><b>%1 %2 (%3)</b>.
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีหรือแผ่นบลูเรย์ที่เขียนซ้ำได้เข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1 %2 (%3)</b>

en: Formatting successfully completed
th: ทำการฟอร์แมทเสร็จสมบูรณ์แล้ว

en: Do not be concerned with the progress stopping before 100%.
th: อย่าได้กังวลเกี่ยวกับแถบสถานะความคืบหน้าที่หยุดก่อนจะเต็ม 100%

en: The formatting will continue in the background during writing.
th: การฟอร์แมทจะถูกทำต่อแบบเบื้องหลังในระหว่างทำการเขียนแผ่น

en: Ejecting medium...
th: ทำการดันแผ่นสื่อออก...

en: Unable to eject medium.
th: ไม่สามารถดันแผ่นสื่อออกได้

en: Found %1 medium.
th: พบสื่อ %1

en: No rewritable DVD or BD medium found. Unable to format.
th: ไม่สามารถทำการฟอร์แมทได้ เนื่องจากไม่พบแผ่นดีวีดีหรือบลูเรย์ที่เขียนซ้ำได้

en: No need to format %1 media more than once.
th: ไม่จำเป็นต้องทำการฟอร์แมทแผ่นสื่อ %1 มากกว่าหนึ่งครั้ง

en: It may simply be overwritten.
th: จะทำการเขียนทับแทน

en: Forcing formatting anyway.
th: บังคับให้ทำการฟอร์แมทแผ่น

en: It is not recommended to force formatting of %1 media.
th: ไม่ขอแนะนำให้บังคับให้ทำการฟอร์แมทแผ่นสื่อ %1

en: After 10-20 reformats the media might become unusable.
th: หลังจากการฟอร์แมทไปแล้ว 10-20 ครั้ง แผ่นสื่ออาจจะไม่สามารถใช้งานได้อีก

en: Formatting %1 medium
th: ทำการฟอร์แมทแผ่นสื่อ %1

en: Formatted in %1 mode.
th: ฟอร์แมทแล้วในโหมด %1

en: Media is already empty.
th: แผ่นสื่อ เป็นแผ่นเปล่าอยู่แล้ว

en: Formatting DVD-RW in %1 mode.
th: ทำการฟอร์แมทแผ่นดีวีดีแบบ DVD-RW ในโหมด %1

en: Unable to determine the current formatting state of the DVD-RW medium.
th: ไม่สามารถตรวจสอบสถานะการฟอร์แมทของแผ่นดีวีดีแบบ DVD-RW ได้

en: Formatting
th: ทำการฟอร์แมทแผ่น

en: Preparing data
th: ทำการเตรียมข้อมูล

en: Could not find image %1
th: ค้นหาไม่พบแฟ้มอิมเมจ %1

en: Verifying written data
th: ทำการตรวจสอบความถูกต้องของข้อมูลที่เขียนไปแล้ว

en: Verifying written copy %1 of %2
th: ทำการตรวจสอบความถูกต้องของสำเนาที่ %1 ซึ่งถูกเขียนไปแล้ว จากทั้งหมด %2 สำเนา

en: Writing image
th: ทำการเขียนแฟ้มอิมเมจ

en: Writing copy %1 of %2
th: ทำการเขียนสำเนาที่ %1 จากทั้งหมด %2 สำเนา

en: Waiting for medium
th: ทำการรอสื่อ

en: Cannot write %1 media using %2. Falling back to default application.
th: ไม่สามารถเขียนสื่อ %1 โดยใช้ %2 ได้ ย้อนกลับไปใช้โปรแกรมปริยายแทน

en: DVD and Blu-ray tracks can only be written in MODE1.
th: แทร็กต่าง ๆ ของแผ่นดีวีดีและบลูเรย์ สามารถจะถูกเขียนได้ในโหมด 1 เท่านั้น

en: Missing Blu-ray support in cdrecord and growisofs. Please update the system.
th: ไม่พบส่วนรองรับแผ่นบลูเรย์ในโปรแกรม cdrecord และ growisofs โปรดทำการปรับรุ่นระบบ

en: Track lengths below 4 seconds violate the Red Book standard.
th: แทร็กที่ยาวน้อยกว่า 4 วินาทีนั้นขัดแย้งกับมาตรฐาน Red Book

en: On-the-fly writing with cdrecord < 2.01a13 not supported.
th: ไม่รองรับการเขียนข้อมูลโดยตรงเมื่อใช้โปรแกรม cdrecord รุ่นที่ต่ำกว่า 2.01a13

en: Cdrecord %1 does not support CD-Text writing.
th: โปรแกรม Cdrecord %1 ไม่รองรับการเขียนข้อความกำกับแผ่นซีดี

en: Your writer (%1 %2) does not support Incremental Streaming with %3 media. Multisession will not be possible. Continue anyway?
th: เครื่องเขียนแผ่นของคุณ (%1 %2) ไม่รองรับการทำสายข้อมูลแบบเพิ่มขึ้นกับสื่อ %3 การทำมัลติเซสชันจะไม่สามารถทำได้ ต้องการจะทำต่อไปหรือไม่ ?

en: No Incremental Streaming
th: ไม่มีการทำสายข้อมูลแบบเพิ่มขึ้น

en: DVD+R(W) media do not support write simulation. Do you really want to continue? The media will actually be written to.
th: สื่อ DVD+R(W) ไม่รองรับการจำลองสถานการณ์การเขียนแผ่น คุณต้องการจะทำต่อไปหรือไม่ ? หากทำต่อไปจะเป็นการเขียนข้อมูลลงแผ่นจริง ๆ

en: No Simulation with DVD+R(W)
th: ไม่มีการจำลองสถานการณ์กับแผ่นดีวีดีแบบ DVD+R(W)

en: Most writers do not support writing multisession CDs in DAO mode.
th: เครื่องเขียนแผ่นส่วนมาก จะไม่รองรับการเขียนแผ่นซีดีแบบหลายเซสชัน ในโหมดการเขียนแบบ DAO

en: Writing CD in Session At Once mode.
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีในโหมด SAO (Session At Once)

en: Writing CD in Track At Once mode.
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีในโหมด TAO (Track At Once)

en: Writing CD in Raw mode.
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีในโหมด Raw

en: Appending session to CD
th: ทำการเขียนเซสชันต่อท้ายไปยังแผ่นซีดี

en: Writing rewritable CD in Session At Once mode.
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีแบบเขียนใหม่ได้ในโหมด SAO (Session At Once)

en: Writing rewritable CD in Track At Once mode.
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีแบบเขียนใหม่ได้ในโหมด TAO (Track At Once)

en: Writing rewritable CD in Raw mode.
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีแบบเขียนใหม่ได้ในโหมด Raw

en: Appending session to rewritable CD.
th: ทำการเขียนเซสชันต่อท้ายไปยังแผ่นซีดีที่เขียนซ้ำได้

en: Appending session to DVD+R.
th: ทำการเขียนเซสชันต่อท้ายไปยังแผ่นดีวีดีแบบ DVD+R

en: Appending session to Double Layer DVD+R.
th: ทำการเขียนเซสชันต่อท้ายไปยังแผ่นดีวีดีแบบ DVD+R ชนิดดูอัลเลเยอร์

en: Appending session to %1.
th: ทำการเขียนเซสชันต่อท้ายไปยัง %1

en: Writing Double Layer DVD+R.
th: ทำการเขียนแผ่นดีวีดีแบบ DVD+R ชนิดดูอัลเลเยอร์

en: Using readcd %1 instead of default version for clone support.
th: ใช้งาน readcd %1 เพื่อรองรับการโคลนแผ่น แทนรุ่นปริยาย

en: Could not find readcd executable with cloning support.
th: ไม่สามารถพบโปรแกรม readcd ที่รองรับการโคลนแผ่นได้

en: Writing image to %1.
th: ทำการเขียนแฟ้มอิมเมจไปยัง %1

en: Could not start readcd.
th: ไม่สามารถเรียกใช้ readcd ได้

en: Cannot read source disk.
th: ไม่สามารถผ่านดิสก์ต้นฉบับได้

en: Retrying from sector %1.
th: ทำการลองใหม่จากเซกเตอร์ %1

en: Uncorrected error in sector %1
th: มีข้อผิดพลาดที่ไม่สามารถแก้ให้ถูกได้ในเซกเตอร์ %1

en: Corrected error in sector %1
th: มีข้อผิดพลาดที่แก้ให้ถูกแล้วในเซกเตอร์ %1

en: %1 returned error: %2
th: %1 คืนค่าความผิดพลาดกลับมา: %2

en: Readcd exited abnormally.
th: โปรแกรม Readcd จบการทำงานอย่างผิดปกติ

en: Internal Error: Verification job improperly initialized (%1)
th: ข้อผิดพลาดภายใน: การตรวจความถูกต้องของงานถูกเตรียมการอย่างไม่เหมาะสม (%1)

en: no tracks added
th: ยังไม่มีการเพิ่มแทร็กใด ๆ

en: specified track number '%1' not found on medium
th: ไม่พบแทร็ก '%1' ตามที่ระบุมาให้บนแผ่นสื่อ

en: Verifying track %1
th: ทำการตรวจสอบความถูกต้องของแทร็ก %1

en: Written data in track %1 differs from original.
th: ข้อมูลที่เขียนไปแล้วในแทร็ก %1 มีความแตกต่างจากต้นฉบับ

en: Written data verified.
th: ตรวจความถูกต้องของข้อมูลที่เขียนแล้ว

en: %1 executable could not be found.
th: ไม่พบแฟ้มประมวลผลได้ของ %1

en: %1 version %2 is too old.
th: %1 รุ่น %2 นั้นเก่าเกินไป

en: Analysing Title %1 of Video DVD %2
th: ทำการวิเคราะห์เรื่องที่ %1 ของแผ่นดีวีดีวีดิโอ %2

en: Analysing Chapter %1 of %2
th: ทำการวิเคราะห์บทที่ %1 ของ %2

en: Ignoring clipping values of last chapter due to its short playback time.
th: ไม่สนใจต่อการตัดส่วนภาพของบทสุดท้าย เนื่องจากมันมีเวลาเล่นที่สั้น ๆ

en: Unable to create folder '%1'
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ '%1' ได้

en: Invalid filename: '%1'
th: ชื่อแฟ้มไม่ถูกต้อง: '%1'

en: Transcoding title %1 from Video DVD %2
th: ทำการแปลงข้อมูลเรื่องที่ %1 จากแผ่นดีวีดีวีดิโอ %2

en: Resizing picture of title %1 to %2x%3
th: ทำการปรับขนาดมิติภาพของเรื่องที่ %1 เป็นมิติขนาด %2x%3

en: Single-pass Encoding
th: ทำการเข้ารหัสรอบเดียว (Single-pass)

en: Two-pass Encoding: First Pass
th: ทำการเข้ารหัสสองรอบ (Two-pass): รอบที่หนึ่ง

en: Two-pass Encoding: Second Pass
th: ทำการเข้ารหัสสองรอบ (Two-pass): รอบที่สอง

en: Removing incomplete video file '%1'
th: ทำการลบแฟ้มวีดิโอ '%1' ซึ่งไม่สมบูรณ์

en: Execution of %1 failed.
th: การประมวลผลของ %1 ล้มเหลว

en: Please consult the debugging output for details.
th: โปรดดูผลลัพธ์ของการดีบั๊กเพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: AC3 (Stereo)
th: รูปแบบ AC3 (สเตริโอ)

en: AC3 (Pass-through)
th: รูปแบบ AC3 (ส่งผ่าน - Pass-through)

en: MPEG1 Layer III
th: รูปแบบ MPEG 1 เลเยอร์ 3

en: MPEG4 (FFMPEG)
th: รูปแบบ MPEG4 (FFMPEG)

en: XviD
th: รูปแบบ XviD

en: (Description taken from the Wikipedia article)
th: (ข้อมูลคำบรรยายที่ได้มาจากบทความบนวิกิพีเดีย)

en: Use this setting to preserve 5.1 channel sound from the DVD.
th: ใช้การตั้งค่านี้เพื่อรักษาช่องเสียงรูปแบบ 5.1 ช่องเสียงที่ได้จากสื่อดีวีดีไว้

[ctx: plugin type]
en: Audio Decoder
th: ตัวถอดรหัสข้อมูลเสียง

[ctx: plugin type]
en: Audio Encoder
th: ตัวถอดรหัสข้อมูลเสียง

en: An unknown error occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่รู้จัก

en: No settings available for plugin %1.
th: ไม่มีส่วนการตั้งค่าสำหรับส่วนเสริม %1 ให้ใช้งาน

[ctx: plugin type]
en: Project plugin
th: ส่วนเสริมของโครงงาน

en: Please insert Audio CD %1%2
th: โปรดใส่แผ่นซีดีเสียง %1%2

en: CD Track
th: แทร็กของแผ่นซีดี

en: Track %1 from Audio CD %2
th: แทร็กที่ %1 จากแผ่นซีดีเสียง %2

en: Could not open %1 for writing
th: ไม่สามารถเปิด %1 เพื่อทำการเขียนได้

en: Error while decoding track %1.
th: เกิดข้อผิดพลาดในระหว่างทำการถอดรหัสข้อมูลแทร็กที่ %1

en: The following files could not be found. Do you want to remove them from the project and continue without adding them to the image?
th: ไม่พบแฟ้มต่อไปนี้ คุณต้องการจะลบพวกมันออกจากโครงงานแล้วทำต่อไป โดยไม่ต้องทำการเพิ่มพวกมันเข้าไปยังแฟ้มอิมเมจหรือไม่ ?

en: Warning
th: แจ้งเตือน

en: Remove missing files and continue
th: ลบแฟ้มที่สูญหายและทำต่อไป

en: Cancel and go back
th: ยกเลิกแล้วย้อนกลับ

en: Please add files to your project first.
th: โปรดทำการเพิ่มแฟ้มต่าง ๆ ไปยังโครงงานของคุณก่อน

en: Unable to write on-the-fly with these audio sources.
th: ไม่สามารถเขียนข้อมูลโดยตรงจากต้นฉบับข้อมูลเสียงเหล่านี้ได้

en: Determining maximum writing speed
th: กำลังตรวจหาค่าความเร็วสูงสุดของการเขียน

en: Creating image files in %1
th: ทำการสร้างแฟ้มอิมเมจไว้ใน %1

en: Creating image files
th: ทำการสร้างแฟ้มอิมเมจ

en: Unable to determine maximum speed for some reason. Ignoring.
th: ไม่สามารถตรวจหาค่าความเร็วสูงสุดได้เนื่องจากเหตุผลบางประการ, ทำการไม่สนใจ

en: Writing canceled.
th: การเขียนถูกยกเลิก

en: Error while decoding audio tracks.
th: เกิดข้อผิดพลาดในระหว่างทำการถอดรหัสข้อมูลเสียงของแทร็ก

en: Successfully decoded all tracks.
th: ทำการถอดรหัสข้อมูลแทร็กทั้งหมดเสร็จเรียบร้อยแล้ว

en: Decoding audio track %1 of %2%3
th: กำลังถอดรหัสข้อมูลเสียงของแทร็กที่ %1 จากทั้งหมด %2 %3

en: Writing track %1 of %2%3
th: ทำการเขียนแทร็กที่ %1 จากทั้งหมด %2 แทร็ก %3

en: Writing
th: การเขียน

en: Normalizing volume levels
th: กำลังปรับระดับเสียงให้เหมาะสมกัน

en: Writing Audio CD
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีเสียง

[ctx: %2 is of form XX:YY:ZZ, no pluralization needed]
en: 1 track (%2 minutes) | %1 tracks (%2 minutes)
th[0]: %1 แทร็ก (%2 นาที)

en:  - %1 copy |  - %1 copies
th[0]:  - %1 สำเนา

en: Could not find normalize executable.
th: ค้นไม่พบแฟ้มประมวลผลของการปรับระดับเสียงให้พอดีกัน (ปกติจะเป็นโปรแกรม normalize)

en: Could not start normalize.
th: ไม่สามารถเริ่มการปรับระดับเสียงให้พอดีกันได้

en: Track %1 is already normalized.
th: แทร็ก %1 ถูกปรับระดับเสียงให้พอดีกันอยู่แล้ว

en: Adjusting volume level for track %1 of %2
th: ทำการปรับแก้ระดับเสียงของแทร็ก %1 จากทั้งหมด %2 แทร็ก

en: Computing level for track %1 of %2
th: ทำการคำนวณระดับเสียงของแทร็กที่ %1 จากทั้งหมด %2 แทร็ก

en: Successfully normalized all tracks.
th: เสร็จสิ้นการปรับระดับเสียงให้พอดีกันกับทุกแทร็กแล้ว

en: Error while normalizing tracks.
th: เกิดข้อผิดพลาดในระหว่างการปรับระดับเสียงของแทร็กต่าง ๆ ให้พอดีกัน

en: Silence
th: ความเงียบ

en: Raw Audio CD Image
th: แฟ้มอิมเมจแผ่นซีดีเสียงดิบ (Raw)

en: El Torito Boot image
th: แฟ้มอิมเมจการบูตระบบแบบ El Torito

en: Could not find the following files:
th: ไม่สามารถค้นพบแฟ้มต่อไปนี้ได้:

en: Not Found
th: ค้นไม่พบ

en: No permission to read the following files:
th: ไม่มีสิทธิ์เพียงพอในการอ่านแฟ้มต่าง ๆ ต่อไปนี้:

en: No Read Permission
th: ไม่มีสิทธิ์ในการอ่าน

en: From previous session
th: จากเซสชันก่อนหน้านี้

en: El Torito boot catalog file
th: แฟ้มแคทตาล็อกการบูตระบบแบบ El Torito

en: Boot catalog
th: แคทตาล็อกการบูตระบบ

en: Creating image file
th: กำลังสร้างแฟ้มอิมเมจ

en: Track 1 of 1
th: แทร็กที่ 1 จากทั้งหมด 1 แทร็ก

en: Creating image file in %1
th: ทำการสร้างแฟ้มอิมเมจไว้ใน %1

en: Image successfully created in %1
th: ทำการสร้างแฟ้มอิมเมจ %1 เสร็จเรียบร้อยแล้ว

en: Could not open file %1
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้ม %1 ได้

en: Error while creating ISO image
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างการสร้างแฟ้มอิมเมจแบบ ISO

en: Internal Error: No medium type fits. This project cannot be burned.
th: เกิดข้อผิดพลาดภายใน: ไม่มีสื่อที่มีขนาดเพียงพอกับโครงงาน โครงงานจะไม่สามารถเขียนแผ่นได้

en: Waiting for a medium
th: ทำการรอแผ่นสื่อ

en: Writing %1
th: ทำการเขียน %1

en: Unable to determine the last track's datamode. Using default.
th: ไม่สามารถพิจารณาโหมดข้อมูลของแทร็กสุดท้ายได้ ทำการใช้ค่าปริยาย

en: Writing mode ignored when writing %1 media.
th: โหมดการเขียนจะถูกเพิกเฉยเมื่อทำการเขียนสื่อ %1

en: Creating Data Image File
th: กำลังสร้างแฟ้มอิมเมจของแผ่นข้อมูล

en: Writing Data Project
th: กำลังเขียนโครงงานแผ่นข้อมูล

en: Writing Multisession Project
th: กำลังเขียนโครงงานแผ่นแบบหลายเซสชัน

en: Searching for old session
th: กำลังค้นหาเซสชันเก่า

en: No medium inserted or an empty medium in %1. Cannot continue multisession disk.
th: ยังไม่มีการใส่แผ่นหรือแผ่นที่อยู่บน %1 อาจจะเป็นแผ่นเปล่า ไม่สามารถทำหลายเซสชันต่อได้

en: <em>%1</em> renamed to <em>%2</em>
th: <em>%1</em> ถูกเปลี่ยนชื่อเป็น <em>%2</em>

en: Shorten Filenames
th: ชื่อแฟ้มแบบสั้น

en: Disable Joliet extensions
th: ปิดส่วนขยายแบบ Joliet

en: Cut volume descriptor in the Joliet tree
th: ตัดคำอธิบายโวลุมในผังต้นไม้ของ Joliet

en: K3b is not able to follow symbolic links to folders after they have been added to the project. Do you want to continue without writing the symbolic links to the image?
th: K3b ไม่สามารถจะตามการเชื่อมโยงสัญลักษณ์ไปยังโฟลเดอร์ต่าง ๆ หลังจากที่มันถูกเพิ่มเข้ามายังโครงงานแล้วได้ คุณต้องการจะทำต่อไปโดยไม่มีการเขียนการเชื่อมโยงสัญลักษณ์ ไปยังแฟ้มอิมเมจหรือไม่ ?

en: Discard symbolic links to folders
th: ละทิ้งการเชื่อมโยงสัญลักษณ์ไปยังโฟลเดอร์ต่าง ๆ

en: Due to a bug in mkisofs <= 1.15a40, K3b is unable to handle filenames that contain more than one backslash:
th: เกิดจากบั๊กใน mkisofs <= 1.15a40, K3b ไม่สามารถจะจัดการชื่อแฟ้ม ที่มีเครื่องหมายแบ็กสแลชมากกว่าหนึ่งตัวได้:

en: %1 crashed.
th: โปรแกรม %1 ทำงานขัดข้อง

en: Could not determine size of resulting image file.
th: ไม่สามารถหาค่าขนาดของแฟ้มอิมเมจที่เป็นผลลัพธ์ได้

en: No volume id specified. Using default.
th: ยังไม่มีการระบุค่าประจำตัวโวลุม ทำการใช้ค่าปริยาย

en: Found files bigger than 4 GB. K3b needs at least %1 to continue.
th: พบแฟ้มต่าง ๆ ที่มีขนาดใหญ่กว่า 4 กิกะไบต์ K3b ต้องการอย่างน้อย %1 เพื่อทำงานต่อไป

en: Enabling UDF extension.
th: ทำการเปิดใช้ส่วนขยายแบบ UDF

en: Setting iso level to 3 to support files bigger than 4 GB.
th: ทำการตั้งค่าระดับ iso เป็นระดับ 3 เพื่อให้รองรับการใช้แฟ้มที่มีขนาดใหญ่กว่า 4 กิกะไบต์ได้

en: Could not follow link %1 to non-existing file %2. Skipping...
th: ไม่สามารถตามการเชื่อมโยง %1 ไปยังแฟ้ม %2 ซึ่งยังไม่มีอยู่ได้ ทำการข้าม...

en: Ignoring link %1 to folder %2. K3b is unable to follow links to folders.
th: ทำการเพิกเฉยต่อการเชื่อมโยง %1 ไปยังโฟลเดอร์ %2 K3b ไม่สามารถทำการตามการเชื่อมโยงไปยังโฟลเดอร์ได้

en: Could not find file %1. Skipping...
th: ไม่สามารถหาแฟ้ม %1 ได้ ทำการข้าม...

en: Could not read file %1. Skipping...
th: ไม่สามารถอ่านแฟ้ม %1 ได้ ทำการข้าม...

en: Failed to backup boot image file %1
th: ล้มเหลวในการสำรองข้อมูลแฟ้มอิมเมจการบูต %1

en: Could not write temporary file
th: ไม่สามารถเขียนแฟ้มชั่วคราวได้

en: No files to be written.
th: ยังไม่มีแฟ้มใด ๆ ที่จะใช้ในการเขียน

[ctx: This is the default volume identifier of a data project created by K3b. The string should not be longer than 16 characters to avoid warnings regarding Joiliet extensions which induce this restriction.]
en: K3b data project
th: โครงงานแผ่นข้อมูล K3b

en: Mkisofs executable not found.
th: ไม่พบแฟ้มโปรแกรม Mkisofs

en: Read error from file '%1'
th: เกิดข้อผิดพลาดในการอ่านข้อมูลจากแฟ้ม '%1'

en: Used version of mkisofs does not have large file support.
th: โปรแกรม mkisofs รุ่นที่ใช้อยู่ ยังไม่รองรับการใช้แฟ้มขนาดใหญ่

en: Files bigger than 2 GB cannot be handled.
th: ไม่สามารถจัดการแฟ้มที่มีขนาดใหญ่กว่า 2 กิกะไบต์ได้

en: Encountered an incorrectly encoded filename '%1'
th: พบชื่อแฟ้ม '%1' ที่ถูกเข้ารหัสมาอย่างไม่ถูกต้อง

en: This may be caused by a system update which changed the local character set.
th: นี่อาจเกิดจากการปรับปรุงระบบแล้วมีการแก้ไขการตั้งค่าชุดรหัสอักขระภายในระบบ

en: The boot image has an invalid size.
th: แฟ้มอิมเมจการบูตระบบมีขนาดที่ใช้งานไม่ได้

en: A hard-disk boot image has to contain a single partition.
th: แฟ้มอิมเมจการบูตระบบแบบฮาร์ดดิสก์บรรจุพาร์ทิชันเดี่ยว

en: Searching previous session
th: กำลังค้นหาเซสชันก่อนหน้านี้

en: Could not determine next writable address.
th: ไม่สามารถหาตำแหน่งที่จะใช้เขียนในครั้งต่อไปได้

en: Could not start %1
th: ไม่สามารถเริ่ม %1 ได้

en: Could not retrieve multisession information from disk.
th: ไม่สามารถรับข้อมูลรายละเอียดของการทำหลายเซสชันบนแผ่นดิสก์ได้

en: The disk is either empty or not appendable.
th: แผ่นดิสก์อาจจะว่างเปล่าหรือไม่สามารถเขียนต่อท้ายได้

en: Unlocking drive...
th: ทำการปลดล็อคอุปกรณ์...

en: Could not unlock drive.
th: ไม่สามารถปลดล็อคอุปกรณ์ได้

en: Ejecting Medium
th: ทำการดันแผ่นสื่อออก

en: Cdrdao %1 does not support disabling burnfree.
th: โปรแกรม Cdrecord %1 ไม่รองรับการปิดการทำงานของการป้องกันบัฟเฟอร์เขียนข้อมูล

en: 'Force unsafe operations' enabled.
th: ตัวเลือก 'บังคับให้ทำกระบวนการที่อาจจะไม่ปลอดภัย' ถูกเปิดใช้งาน

en: Cdrdao %1 does not support overburning.
th: โปรแกรม Cdrecord %1 ไม่รองรับการเขียนเกินความจุของแผ่น

en: Could not backup tocfile.
th: ไม่สามารถสำรองข้อมูลแฟ้ม toc ได้

en: Preparing read process...
th: ทำการเตรียมกระบวนการอ่านแผ่น...

en: Preparing copy process...
th: ทำการเตรียมกระบวนการคัดลอกแผ่น...

en: Preparing blanking process...
th: ทำการเตรียมกระบวนการทำแผ่นให้ว่าง...

en: Starting DAO simulation at %1x speed...
th: ทำการเริ่มการจำลองสถานการณ์การเขียนแผ่นในโหมด DAO ที่ความเร็ว %1x ...

en: Starting DAO writing at %1x speed...
th: ทำการเริ่มการเขียนแผ่นในโหมด DAO ที่ความเร็ว %1x ...

en: Starting reading...
th: ทำการเริ่มทำการอ่าน...

en: Reading
th: ทำการอ่าน

en: Starting simulation copy at %1x speed...
th: ทำการเริ่มการจำลองสถานการณ์การคัดลอก ที่ความเร็ว %1x ...

en: Starting copy at %1x speed...
th: ทำการเริ่มการคัดลอก ที่ความเร็ว %1x ...

en: Copying
th: ทำการคัดลอก

en: Starting blanking...
th: ทำการทำแผ่นว่างเปล่า

en: Blanking
th: ทำแผ่นว่างเปล่า

en: Due to a bug in cdrdao the toc/cue file %1 has been deleted. K3b was unable to restore it from the backup %2.
th: เนื่องจากบั๊กในโปรแกรม cdrdao แฟ้ม toc/cue %1 จะถูกลบทิ้ง K3b ไม่สามารถจะทำการเรียกคืนมันมาจากการสำรองข้อมูล %2 ได้

en: Simulation successfully completed
th: การจำลองสถานการณ์การเขียนแผ่น เสร็จเรียบร้อยแล้วอย่างสมบูรณ์

en: Reading successfully completed
th: ทำการอ่านเสร็จเรียบร้อยแล้วอย่างสมบูรณ์

en: Writing successfully completed
th: การเขียนเสร็จเรียบร้อยแล้วอย่างสมบูรณ์

en: Copying successfully completed
th: ทำการคัดลอกสำเนาเสร็จเรียบร้อยแล้วอย่างสมบูรณ์

en: Blanking successfully completed
th: ทำแผ่นว่างเปล่าเสร็จสมบูรณ์แล้ว

en: Average overall write speed: %1 KB/s (%2x)
th: ความเร็วเฉลี่ยโดยรวมของการเขียน: %1 กิโลไบต์/วินาที (%2x)

en: Please include the debugging output in your problem report.
th: โปรดรวมผลลัพธ์ของการดีบั๊กไว้ในการแจ้งรายงานปัญหาของคุณด้วย

en: Medium or burner does not support writing at %1x speed
th: แผ่นสื่อหรือเครื่องเขียนแผ่น ไม่รองรับการเขียนที่ความเร็ว %1x

en: Switching down burn speed to %1x
th: ลดความเร็วในการเขียนแผ่นเป็น %1x

en: Executing Power calibration
th: ทำการประมวลผลการปรับใช้ค่าพลังงานที่เหมาะสม

en: Power calibration successful
th: การปรับใช้ค่าพลังงานที่เหมาะสมเสร็จสมบูรณ์แล้ว

en: Preparing burn process...
th: ทำการเตรียมกระบวนการเขียนแผ่น...

en: Flushing cache
th: กำลังล้างแคช

en: Writing CD-Text lead-in...
th: ทำการเขียนส่วนนำของข้อความกำกับแผ่นซีดี...

en: Turning BURN-Proof on
th: ทำการเปิดการป้องกันบัฟเฟอร์การเขียนหมด (BURN-Proof)

en: Found ISRC code
th: พบโคัด ISRC

en: Found pregap: %1
th: พบช่วงว่างระหว่างแทร็ก: %1

en: No cdrdao driver found.
th: ไม่พบไดรเวอร์ cdrdao

en: Please select one manually in the device settings.
th: โปรดเลือกด้วยตนเองมาหนึ่งค่าจากการตั้งค่าต่าง ๆ ของอุปกรณ์

en: For most current drives this would be 'generic-mmc'.
th: สำหรับไดรฟ์ปัจจุบัน ค่านี้ควรเป็น 'generic-mmc'

en: Device not ready, waiting.
th: อุปกรณ์ยังไม่พร้อม ทำการรอ

en: Cue sheet not accepted.
th: แฟ้ม Cue ไม่ถูกยอมรับ

en: No valid %1 option: %2
th: ไม่มี %1 ที่ใช้งานได้ ตัวเลือก: %2

en: Data does not fit on disk.
th: ข้อมูลไม่พอดีกับดิสก์

en: Enable overburning in the advanced K3b settings to burn anyway.
th: เปิดใช้การเขียนเกินความจุของแผ่น ในส่วนการตั้งค่าขั้นสูงของ K3b เพื่อทำการเขียน

en: Cdrecord version %1 does not support Blu-ray writing.
th: โปรแกรม Cdrecord รุ่น %1 ไม่รองรับการเขียนแผ่นบลูเรย์

en: Writer does not support disk at once (DAO) recording
th: เครื่องเขียนสื่อไม่รองรับการเขียนสื่อในโหมด DAO (Disk At Once)

en: Writer does not support raw writing.
th: เครื่องเขียนสื่อไม่รองรับการเขียนสื่อในโหมด raw

en: Cdrecord does not support writing %1 media.
th: โปรแกรม Cdrecord  ไม่รองรับการเขียนสื่อประเภท %1

en: Writer does not support buffer underrun free recording (Burnfree)
th: เครื่องเขียนสื่อไม่รองรับการเขียนแบบมีการป้องกันบัฟเฟอร์เขียนข้อมูล (Burnfree)

en: Failed to write temporary file '%1'
th: ล้มเหลวในการเขียนแฟ้มชั่วคราว '%1'

en: Cdrecord %1 does not support overburning.
th: โปรแกรม Cdrecord %1 ไม่รองรับการเขียนเกินความจุของแผ่น

en: Starting simulation at %1x speed...
th: ทำการเริ่มการจำลองสถานการณ์การเขียนแผ่น ที่ความเร็ว %1x ...

en: Starting %1 simulation at %2x speed...
th: ทำการเริ่มการจำลองสถานการณ์ %1 ที่ความเร็ว %2x ...

en: Starting writing at %1x speed...
th: ทำการเริ่มการเขียนแผ่น ที่ความเร็ว %1x ...

en: Starting %1 writing at %2x speed...
th: ทำการเริ่มการเขียน %1 ที่ความเร็ว %2x ...

en: Writing data
th: ทำการเขียนข้อมูล

en: DAO (Disk At Once) recording not supported with this writer
th: เครื่องเขียนสื่อนี้ยังไม่รองรับการเขียนในโหมด DAO (Disk At Once)

en: Please choose TAO (Track At Once) and try again
th: โปรดเลือกใช้โหมด TAO (Track At Once) แล้วลองใหม่อีกครั้ง

en: RAW recording not supported with this writer
th: เครื่องเขียนสื่อนี้ยังไม่รองรับการเขียนในโหมด RAW

en: Input/output error. Not necessarily serious.
th: ข้อมูลเข้า/ข้อมูลออกผิดพลาด ไม่จำเป็นจะต้องกังวล

en: Reloading of medium required
th: ต้องการการโหลดแผ่นสื่อใหม่อีกครั้ง

en: Trying to write more than the official disk capacity
th: กำลังพยายามเขียนเกินกว่าความจุมาตรฐานของแผ่น

en: Only session 1 will be cloned.
th: เซสชันที่ 1 เท่านั้นที่จะถูกโคลน

en: Switching burn speed up to %1x
th: เพิ่มความเร็วในการเขียนแผ่นเป็น %1x

en: Switching burn speed down to %1x
th: ลดความเร็วในการเขียนแผ่นเป็น %1x

en: Starting disc write
th: ทำการเริ่มการเขียนแผ่น

en: Closing Session
th: ทำการปิดเซสชัน

en: Writing Leadin
th: ทำการเขียนส่วน Leadin

en: Writing Leadout
th: ทำการเขียนส่วน Leadout

en: Writing pregap
th: ทำการเขียนช่วงว่างระหว่างแทร็ก

en: Performing Optimum Power Calibration
th: ทำการปรับแต่งค่าพลังงานที่เหมาะสมที่สุดของเครื่องเขียนสื่อ

en: Sending CUE sheet
th: ทำการส่งข้อมูลแฟ้ม CUE

en: Enabled Burnfree
th: เปิดการป้องกันบัฟเฟอร์การเขียนไม่เพียงพอ (Burnfree)

en: Disabled Burnfree
th: ปิดการป้องกันบัฟเฟอร์การเขียนไม่เพียงพอ (Burnfree)

en: Unable to close the tray
th: ไม่สามารถปิดถาดแผ่นได้

en: Burnfree was used once. | Burnfree was used %1 times.
th[0]: คุณสมบัติป้องกันบัฟเฟอร์การเขียนหมด (Burnfree) ถูกใช้ไป %1 ครั้ง

en: Buffer was low once. | Buffer was low %1 times.
th[0]: ปริมาณข้อมูลในบัฟเฟอร์มีปริมาณต่ำ %1 ครั้ง

en: Erasing successfully completed
th: การลบเสร็จสมบูรณ์แล้ว

en: Data did not fit on disk.
th: ขนาดข้อมูลไม่พอดีกับดิสก์

en: %1 could not reserve shared memory segment of requested size.
th: %1 ไม่สามารถสงวนเซกเมนต์หน่วยความจำที่ใช้ร่วมกันตามขนาดที่ร้องขอมาได้

en: Probably you chose a too large buffer size.
th: อาจเกิดจากคุณได้เลือกขนาดของบัฟเฟอร์ที่มีขนาดใหญ่เกินไป

en: OPC failed. Probably the writer does not like the medium.
th: OPC ทำงานล้มเหลว ซึ่งน่าจะเกิดจากเครื่องเขียนแผ่น ไม่ใช่เกิดจากแผ่นสื่อ

en: Unable to set write speed to %1.
th: ไม่สามารถตั้งค่าความเร็วของการเขียนไปเป็น %1 ได้

en: Probably this is lower than your writer's lowest writing speed.
th: ปัญหานี้น่าจะเกิดจากความเร็วที่คุณเลือกมีค่าต่ำกว่าความเร็วต่ำสุดของเครื่องเขียน

en: Unable to send CUE sheet.
th: ไม่สามารถส่งแฟ้ม CUE ได้

en: Sometimes using TAO writing mode solves this issue.
th: บางครั้งการใช้โหมด TAO ในการเขียน ก็อาจจะแก้ปัญหานี้ได้

en: Unable to open new session.
th: ไม่สามารถเปิดเซสชันใหม่ได้

en: Probably a problem with the medium.
th: ปัญหาอาจจะเกิดจากแผ่นสื่อ

en: The disk might still be readable.
th: ดิสก์จะต้องสามารถถูกอ่านได้

en: Try DAO writing mode.
th: ลองทำการเขียนด้วยโหมด DAO

en: %1 has no permission to open the device.
th: %1 ไม่มีสิทธิ์เพียงพอในการเปิดอุปกรณ์

en: Probably a buffer underrun occurred.
th: ปัญหาอาจเกิดจากบัฟเฟอร์การเขียนแผ่นหมดข้อมูล

en: Please enable Burnfree or choose a lower burning speed.
th: โปรดเปิดใช้คุณสมบัติป้องกันบัฟเฟอร์การเขียนไม่เพียงพอ (Burnfree) หรือทำการลดความเร็วในการเขียนแผ่นลง

en: Please choose a lower burning speed.
th: โปรดลดความเร็วในการเขียนแผ่นลง

en: Found a high-speed medium not suitable for the writer being used.
th: พบว่ามีการใช้แผ่นสื่อความเร็วสูงที่ไม่เหมาะสมกับเครื่องเขียน

en: Use the 'force unsafe operations' option to ignore this.
th: ใช้ตัวเลือก 'บังคับให้ทำกระบวนการที่อาจจะไม่ปลอดภัย' เพื่อเพิกเฉยต่อปัญหานี้

en: Found a low-speed medium not suitable for the writer being used.
th: พบว่ามีการใช้แผ่นสื่อความเร็วต่ำที่ไม่เหมาะสมกับเครื่องเขียน

en: Most likely the burning failed due to low-quality media.
th: ดูเหมือนว่าการเขียนล้มเหลวจะเกิดขึ้นเพราะแผ่นสื่อมีคุณภาพต่ำเกินไป

en: Another application is blocking the device (most likely automounting).
th: มีโปรแกรมอื่น ๆ ทำการบล็อคการใช้อุปกรณ์ (โดยทั่วไปมักจะเป็นโปรแกรม automounting)

en: A write error occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาดของการเขียนขึ้น

en: Some drives do not support all erase types.
th: ไดรฟ์บางตัวไม่รองรับประเภทการลบแบบต่าง ๆ

en: Try again using 'Complete' erasing.
th: ลองใหม่อีกครั้งโดยใช้การลบแบบ 'สมบูรณ์'

en: Since kernel version 2.6.8 cdrecord cannot use SCSI transport when running suid root anymore.
th: ตั้งแต่เคอร์เนลรุ่น 2.6.8 เป็นต้นมา โปรแกรม cdrecord ไม่สามารถจะใช้ส่วนรับส่งข้อมูลแบบ SCSI ได้ เมื่อมีการทำงานของบิท suid root

en: You may use K3b::Setup to solve this problem or remove the suid bit manually.
th: คุณสามารถใช้ K3b::Setup เพื่อแก้ปัญหานี้ หรือให้ลบบิท suid ออกด้วยตนเอง

en: If you are running an unpatched cdrecord version...
th: หากคุณกำลังใช้งานโปรแกรม cdrecord ที่ยังไม่มีการแพตช์ใด ๆ รุ่น...

en: ...and this error also occurs with high quality media...
th: ...และข้อผิดพลาดนี้เกิดขึ้นกับแผ่นสื่อที่มีคุณภาพสูง...

en: ...and the K3b FAQ does not help you...
th: ...และปัญหาที่ถามบ่อย (FAQ) ของ K3b ช่วยคุณไม่ได้...

en: ...please include the debugging output in your problem report.
th: ...โปรดรวมผลลัพธ์ของการดีบั๊กไว้ในการแจ้งรายงานปัญหาของคุณด้วย

en: OPC failed. Please try writing speed 1x.
th: OPC ทำงานล้มเหลว โปรดลองเขียนใหม่ด้วยความเร็ว 1x

en: Please try again with writing mode DAO.
th: โปรดลองใหม่อีกครั้งโดยเลือกใช้โหมด DAO ในการเขียน

en: Flushing Cache
th: ทำการล้างแคช

en: Flushing the cache may take some time.
th: การล้างแคชอาจใช้เวลาสักครู่

en: Closing Track
th: ทำการปิดแทร็ก

en: Closing Disk
th: ทำการปิดแผ่น

en: Updating RMA
th: ทำการปรับปรุง RMA

en: Writing Lead-out
th: ทำการเขียนส่วน Lead-out

en: Writing the lead-out may take some time.
th: การเขียนส่วน lead-out อาจใช้เวลาพอสมควร

en: Removing reference to lead-out.
th: ทำการลบส่วนที่อ้างถึงส่วน lead-out

en: Engaging DAO
th: ทำการเริ่มใช้งานโหมด DAO

en: Writing speed: %1 KB/s (%2x)
th: ความเร็วในการเขียน: %1 กิโลไบต์/วินาที (%2x)

en: K3b detected a problem with the medium.
th: K3b ตรวจพบปัญหากับสื่อ

en: Please try another brand of media, preferably one explicitly recommended by your writer's vendor.
th: โปรดลองใช้สื่อยี่ห้ออื่น โดยดูจากคำแนะนำของผู้ผลิดเครื่องเขียนสื่อ

en: Report the problem if it persists anyway.
th: แจ้งรายการปัญหาหากมันยังคงมีปัญหาอยู่

en: Unable to set writing speed.
th: ไม่สามารถตั้งค่าความเร็วของการเขียนได้

en: Please try again with the 'ignore speed' setting.
th: โปรดลองใหม่อีกครั้งด้วยการตั้งค่า 'ไม่สนใจความเร็ว'

en: Optimum Power Calibration failed.
th: ล้มเหลวในการปรับแต่งค่าพลังงานที่เหมาะสมของเครื่องเขียนสื่อ

en: Try adding '-use-the-force-luke=noopc' to the growisofs user parameters in the K3b settings.
th: โปรดลองเพิ่มพารามิเตอร์ของผู้ใช้ '-use-the-force-luke=noopc' ให้กับโปรแกรม growisofs ในส่วนการตั้งค่าของ K3b

en: Unable to allocate software buffer.
th: ไม่สามารถของบัฟเฟอร์ของซอฟต์แวร์ได้

en: This error is caused by the low memorylocked resource limit.
th: ข้อผิดพลาดนี้เกิดขึ้นเนื่องจากข้อจำกัดของทรัพยากร memorylocked ขั้นต่ำ

en: It can be solved by issuing the command 'ulimit -l unlimited'...
th: มันสามารถแก้ไขได้โดยการใช้คำสั่ง 'ulimit -l unlimited'...

en: ...or by lowering the used software buffer size in the advanced K3b settings.
th: ...หรือลดขนาดบัฟเฟอร์ของซอฟต์แวร์ในส่วนตั้งค่าขั้นสูงของ K3b

en: Write error
th: เกิดข้อผิดพลาดของการเขียน

en: Fatal error at startup: %1
th: ข้อผิดพลาดร้ายแรงเมื่อเริ่มการทำงาน: %1

en: Warning at exit: (1)
th: การแจ้งเตือนเมื่อออกจากโปรแกรม: (1)

en: Most likely mkisofs failed in some way.
th: ดูเหมือนโปรแกรม mkisofs จะทำงานล้มเหลว

en: Fatal error during recording: %1
th: เกิดข้อผิดพลาดอย่างรุนแรงระหว่างทำการบันทึก: %1

en: Growisofs version %1 is too old. K3b needs at least version 5.10.
th: โปรแกรม Growisofs รุ่น %1 นั้นเก่าเกินไป K3b ต้องการใช้งานรุ่น 5.10 เป็นอย่างต่ำ

en: Growisofs version %1 does not feature a software buffer which may result in an unstable burn process.
th: โปรแกรม Growisofs รุ่น %1 ไม่มีคุณสมบัติของการป้องกันบัฟเฟอร์การเขียนแผ่นหมด ซึ่งจะทำให้กระบวนการเขียนแผ่นอาจจะล้มเหลวได้

en: Could not open file %1.
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้ม %1 ได้

en: Starting simulation...
th: ทำการเริ่มการจำลองสถานการณ์การเขียน...

en: Starting disc write...
th: ทำการเริ่มการเขียนแผ่น...

en: Creating audio image files in %1
th: กำลังสร้างแฟ้มอิมเมจของแผ่นซีดีเสียงใน %1

en: Creating audio image files
th: กำลังสร้างแฟ้มอิมเมจของแผ่นซีดีเสียง

en: Error while creating ISO image.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการสร้างแฟ้มอิมเมจแบบ ISO

en: ISO image successfully created.
th: ทำการสร้างแฟ้มอิมเมจแบบ ISO เสร็จเรียบร้อยแล้ว

en: Audio images successfully created.
th: สร้างแฟ้มอิมเมจของแผ่นซีดีเสียงเรียบร้อยแล้ว

en: Writing track %1 of %2 (%3)
th: กำลังเขียนแทร็กที่ %1 จากทั้งหมด %2 แทร็ก (%3)

en: Simulating second session
th: กำลังจำลองสถานการณ์ของเซสชันที่สอง

en: Writing second session of copy %1
th: กำลังเขียนเซสชันที่สองของสำเนาชุดที่ %1

en: Writing second session
th: กำลังเขียนเซสชันที่สอง

en: Simulating first session
th: กำลังจำลองสถานการณ์ของเซสชันแรก

en: Writing first session of copy %1
th: กำลังเขียนเซสชันแรกของสำเนาชุดที่ %1กำลังเขียนเซสชันแรก

en: Writing first session
th: กำลังเขียนเซสชันแรก

en: Creating ISO image file
th: กำลังสร้างแฟ้มอิมเมจแบบ ISO

en: Creating ISO image in %1
th: กำลังสร้างแฟ้มอิมเมจแบบ ISO ใน %1

en: Removing buffer files.
th: กำลังลบแฟ้มบัฟเฟอร์ต่าง ๆ

en: Could not delete file %1.
th: ไม่สามารถลบแฟ้ม %1 ได้

en: It is not possible to write CD-Text in TAO mode. Try DAO or RAW.
th: ไม่สามารถเขียนข้อความกำกับแผ่นซีดีเมื่อเขียนด้วยโหมด TAO ได้ โปรดใช้โหมด DAO หรือ RAW แทน

en: Writing Enhanced Audio CD
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีเสียงแบบขยาย (มีข้อความกำกับแผ่น)

en: Writing Mixed Mode CD
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีโหมดผสม

en: Enter New Filename
th: ป้อนชื่อใหม่ของแฟ้ม

en: A file with that name already exists. Please enter a new name:
th: มีแฟ้มชื่อนี้อยู่แล้ว โปรดป้อนชื่อแฟ้มเป็นชื่ออื่น:

en: Could not rename subtitle file. File with requested name %1 already exists.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อแฟ้มบทบรรยายได้ เนื่องจากมีแฟ้มที่ร้องขอมาที่ชื่อ %1 อยู่ก่อนแล้ว

en: Could not find a valid eMovix installation.
th: ไม่สามารถค้นพบว่ามีการติดตั้ง eMovix อยู่

en: default
th: ค่าปริยาย

en: none
th: ไม่มี

en: Writing eMovix Project
th: กำลังเขียนโครงงาน eMovix

en: Writing eMovix Project (%1)
th: กำลังเขียนโครงงาน eMovix (%1)

en: K3b will create a %1 image from the given MPEG files, but these files must already be in %1 format. K3b does not yet resample MPEG files.
th: K3b จะทำการสร้างแฟ้มอิมเมจของ %1 จากแฟ้มประเภท MPEG ที่ให้มา แต่แฟ้มเหล่านี้จะต้องเป็นประเภท %1 อยู่แล้วเท่านั้น ทั้งนี้ K3b จะไม่ทำการปรับอัตราส่งถ่ายข้อมูลของแฟ้มประเภท MPEG แต่อย่างใด

en: Information
th: ข้อมูลรายละเอียด

en: Wrong File Type for This Project
th: ประเภทแฟ้มสำหรับใช้กับโครงงานนี้ไม่ถูกต้อง

en: Only MPEG1 and MPEG2 video files are supported.
th: รองรับเฉพาะแฟ้มวีดิโอประเภท MPEG1 และ MPEG2 เท่านั้น

en: Wrong File Format
th: ประเภทแฟ้มผิด

en: Removing Binary file %1
th: ทำการลบแฟ้มไบนารี '%1'

en: Removing Cue file %1
th: ทำการลบแฟ้ม Cue '%1'

en: %1 executable too old: need version %2 or greater.
th: โปรแกรม %1 เก่าเกินไป: ต้องการใช้รุ่น %2 หรือรุ่นที่ใหม่กว่า

en: Scanning video file %1 of %2 (%3)
th: ทำการตรวจค้นแฟ้มวีดิโอ %1 จากทั้งหมด %2 แฟ้ม (%3)

en: Creating Image for track %1
th: ทำการสร้างแฟ้มอิมเมจของแทร็กที่ %1

en: Cue/Bin files successfully created.
th: ทำการสร้างแฟ้ม Cue/Bin ต่าง ๆ เสร็จเรียบร้อยแล้ว

en: Writing Copy %1 of %2
th: ทำการเขียนสำเนาที่ %1 จากทั้งหมด %2 สำเนา

en: Writing Video CD (Version 1.1)
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีวีดิโอ (รุ่น 1.1)

en: Writing Video CD (Version 2.0)
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีวีดิโอ (รุ่น 2.0)

en: Writing Super Video CD
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีซูเปอร์วีดิโอ

en: Writing High-Quality Video CD
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีวีดิโอคุณภาพสูง

en: Writing Video CD
th: ทำการเขียนแผ่นซีดีวีดิโอ

en: 1 MPEG (%2) | %1 MPEGs (%2)
th[0]: แฟ้ม MPEG %1 แฟ้ม (%2)

en: n/a
th: ไม่มีข้อมูล

en: 1 bit/s | %1 bits/s
th[0]: %1 บิท/วินาที

en: Component
th: ส่วนประกอบ

en: Unspecified
th: ยังไม่ระบุ

en: %1 Hz
th: %1 เฮิรตซ์

en: original
th: ต้นฉบับ

en: duplicate
th: ซ้ำ

en: Motion Picture
th: ภาพเคลื่อนไหว

en: Still Picture
th: ภาพนิ่ง

en: Layer %1
th: เลเยอร์ %1

en: unknown
th: ไม่ทราบ

en: invalid
th: ใช้ไม่ได้

en: stereo
th: เสียงสเตริโอ

en: joint stereo
th: เสียงสเตริโอที่สัมพันธ์กัน (Joint Stereo)

en: dual channel
th: ช่องเสียงคู่

en: single channel
th: ช่องเสียงเดียว

en: surround sound
th: เสียงรอบทิศทาง

en: File %1 is empty.
th: แฟ้ม %1 เป็นแฟ้มว่าง

en: The project does not contain all necessary Video DVD files.
th: โครงงานยังมีการบรรจุแฟ้มต่าง ๆ ที่จำเป็นในการสร้างแผ่นดีวีดีวีดิโอ

en: The resulting DVD will most likely not be playable on a Hifi DVD player.
th: แผ่นดีวีดีที่ได้ อาจจะไม่สามารถนำไปเล่นบนเครื่องเล่นดีวีดีของระบบ Hi-Fi ได้

en: Creating Video DVD Image File
th: ทำการเขียนแฟ้มอิมเมจของดีวีดีวีดิโอ

en: Writing Video DVD
th: ทำการเขียนแผ่นดีวีดีวีดิโอ

en: Multiple CDDB Entries Found
th: พบรายการจาก CDDB หลายรายการ

en: K3b found multiple or inexact CDDB entries. Please select one.
th: K3b พบรายการจาก CDDB หลายรายการหรือมีรายการคลาดเคลื่อน โปรดเลือกตัวใดตัวหนึ่ง

en: Analyzing medium...
th: กำลังวิเคราะห์สื่อ...

en: Device Selection
th: การเลือกอุปกรณ์

en: Please select a device:
th: โปรดเลือกอุปกรณ์:

en: Could not find file %1
th: ไม่สามารถค้นพบแฟ้ม %1 ได้

en: Error while reading from file %1
th: เกิดข้อผิดพลาดในการอ่านข้อมูลจากแฟ้ม %1

en: CDDB Lookup
th: สืบค้นผ่านบริการ CDDB

en: Audio CD
th: แผ่นซีดีเสียง

en: Mixed CD
th: แผ่นซีดีแบบผสม

en: Video DVD
th: แผ่นดีวีดีวีดิโอ

en: Video CD
th: แผ่นซีดีวีดิโอ

en: Appendable Data %1
th: ข้อมูล %1 แบบเขียนต่อท้ายได้

en: Complete Data %1
th: ข้อมูล %1 แบบสมบูรณ์

en: Empty
th: แผ่นเปล่า

en: No medium information
th: ไม่มีข้อมูลของสื่อ

en: No medium present
th: ไม่มีสื่ออยู่

en: Empty %1 medium
th: สื่อ %1 เปล่า

en: Appendable %1 medium
th: สื่อ %1 ที่เขียนต่อท้ายได้

en: Complete %1 medium
th: สื่อ %1 แบบสมบูรณ์

en:  and %1 session |  and %1 sessions
th[0]:  และเซสชัน %1 เซสชัน

en: Free space: %1
th: พื้นที่ว่าง: %1

en: Capacity: %1
th: ความจุ: %1

en: Please insert an empty medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นเปล่าเข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert an empty medium
th: โปรดใส่แผ่นเปล่า

en: Please insert an empty DVD or Blu-ray medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีหรือบลูเรย์เปล่า เข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert an empty DVD or Blu-ray medium
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีหรือบลูเรย์เปล่า

en: Please insert an empty Blu-ray medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นบลูเรย์เปล่าเข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert an empty Blu-ray medium
th: โปรดใส่แผ่นบลูเรย์เปล่า

en: Please insert an empty CD medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นซีดีเปล่าเข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert an empty CD medium
th: โปรดใส่แผ่นซีดีเปล่า

en: Please insert an empty DVD medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีเปล่าเข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert an empty DVD medium
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีเปล่า

en: Please insert an empty DVD-DL medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีเปล่าแบบดูอัลเลเยอร์เข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert an empty DVD-DL medium
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีเปล่าแบบดูอัลเลเยอร์

en: Please insert an empty medium of size %1 or larger into drive<p><b>%2</b>
th: โปรดใส่แผ่นเปล่าที่มีขนาด %1 หรือมากกว่า เข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%2</b>

en: Please insert an empty medium of size %1 or larger
th: โปรดใส่แผ่นเปล่าที่มีขนาด %1 หรือมากกว่า

en: Please insert an empty or appendable medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นเปล่าหรือแผ่นที่เขียนต่อท้ายได้ เข้ามายังไดรฟ์<p><b>%1</b>

en: Please insert an empty or appendable medium
th: โปรดใส่แผ่นเปล่าหรือแผ่นที่เขียนต่อท้ายได้

en: Please insert an empty or appendable DVD or Blu-ray medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีหรือแผ่นบลูเรย์เปล่าหรือเขียนต่อท้ายได้ เข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert an empty or appendable DVD or Blu-ray medium
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีหรือแผ่นบลูเรย์เปล่าหรือเขียนต่อท้ายได้

en: Please insert an empty or appendable Blu-ray medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นบลูเรย์เปล่าหรือเขียนต่อท้ายได้ เข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert an empty or appendable Blu-ray medium
th: โปรดใส่แผ่นบลูเรย์เปล่าหรือเขียนต่อท้ายได้

en: Please insert an empty or appendable CD medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นซีดีเปล่าหรือเขียนต่อท้ายได้ เข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert an empty or appendable CD medium
th: โปรดใส่แผ่นซีดีเปล่าหรือเขียนต่อท้ายได้

en: Please insert an empty or appendable DVD medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีเปล่าหรือเขียนต่อท้ายได้ เข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert an empty or appendable DVD medium
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีเปล่าหรือเขียนต่อท้ายได้

en: Please insert an empty or appendable DVD-DL medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีแบบดูอัลเลเยอร์เปล่าหรือเขียนต่อท้ายได้ เข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert an empty or appendable DVD-DL medium
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีแบบดูอัลเลเยอร์เปล่าหรือเขียนต่อท้ายได้

en: Please insert a non-empty medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นที่ไม่ใช่แผ่นเปล่าเข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert a non-empty medium
th: โปรดใส่แผ่นที่ไม่ใช่แผ่นเปล่า

en: Please insert a non-empty rewritable medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นที่เขียนซ้ำได้ที่ไม่ใช่แผ่นเปล่าเข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert a non-empty rewritable medium
th: โปรดใส่แผ่นที่เขียนซ้ำได้ที่ไม่ใช่แผ่นเปล่า

en: Please insert a rewritable medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นที่เขียนซ้ำได้เข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert a rewritable medium
th: โปรดใส่แผ่นที่เขียนซ้ำได้

en: Please insert a suitable medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นที่เหมาะสมเข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert a suitable medium
th: โปรดใส่แผ่นที่เหมาะสม

en: Please insert a Video CD medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นซีดีวีดิโอเข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert a Video CD medium
th: โปรดใส่แผ่นซีดีวีดิโอ

en: Please insert a Video DVD medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีวีดิโอเข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert a Video DVD medium
th: โปรดใส่แผ่นดีวีดีวีดิโอ

en: Please insert a Mixed Mode CD medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นซีดีโหมดผสมเข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert a Mixed Mode CD medium
th: โปรดใส่แผ่นซีดีโหมดผสม

en: Please insert an Audio CD medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นซีดีเสียงเข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert an Audio CD medium
th: โปรดใส่แผ่นซีดีเสียง

en: Please insert a Data medium into drive<p><b>%1</b>
th: โปรดใส่แผ่นข้อมูลเข้ามายังไดรฟ์ <p><b>%1</b>

en: Please insert a Data medium
th: โปรดใส่แผ่นข้อมูล

en: Simulate
th: จำลองสถานการณ์การเขียนแผ่น

en: <p>If this option is checked K3b will perform all writing steps with the laser turned off.<p>This is useful, for example, to test a higher writing speed or whether your system is able to write on-the-fly.<p><b>Caution:</b> DVD+R(W) does not support simulated writing.
th: <p>หากกาเลือกตัวเลือกนี้ K3b จะทำงานตามขั้นตอนการเขียนแผ่นทุกขั้นตอน แต่จะไม่มีการยิงแสงเพื่อเขียนข้อมูลลงไปที่แผ่นดิสก์จริง ๆ <p>โดยตัวเลือกนี้จะมีประโยชน์หลายอย่าง เช่น เพื่อใช้ในการทดสอบการเขียนแผ่นที่ความเร็วสูง ๆ หรือทดสอบว่า ระบบของคุณมีความสามารถในการเขียนแผ่นจากข้อมูล 'โดยตรง' หรือไม่ <p><b>คำเตือน:</b> แผ่นดีวีดีประเภท DVD+R(W) ไม่รองรับการจำลองสถานการณ์การเขียนแผ่น

en: Only simulate the writing process
th: จำลองสถานการณ์ของการเขียนแผ่นเท่านั้น

en: Disk at once
th: โหมด Disk at once

en: Write in disk at once mode
th: เขียนในโหมด DAO (Disk At Once)

en: Use Burnfree
th: ใช้คุณสมบัติป้องกันบัฟเฟอร์การเขียนไม่เพียงพอ (Burnfree)

en: Enable Burnfree (or Just Link) to avoid buffer underruns
th: เปิดใช้คุณสมบัติป้องกันบัฟเฟอร์การเขียนไม่เพียงพอ (เรียกว่า Burnfree หรือบางทีก็เรียกว่า Just Link) เพื่อป้องกันไม่ให้บัฟเฟอร์การเขียนหมด

en: <p>If this option is checked, K3b enables <em>Burnfree</em> (or <em>Just Link</em>). This is a feature of the CD writer which avoids buffer underruns.<p>Without <em>burnfree</em>, if the writer cannot get any more data a buffer underrun would occur, since the writer needs a constant stream of data to write the CD.<p>With <em>burnfree</em> the writer can <em>mark</em> the current position of the laser and get back to it when the buffer is filled again; but, since this means having little data gaps on the CD, <b>it is highly recommended to always choose an appropriate writing speed to prevent the usage of burnfree, especially for audio CDs</b> (in the worst case one would hear the gap).<p><em>Burnfree</em> was formerly known as <em>Burnproof</em>, but has since been renamed when it became part of the MMC standard.
th: <p>หากกาเลือกตัวเลือกนี้ K3b จะเปิดใช้คุณสมบัติ<em>ป้องกันบัฟเฟอร์การเขียนไม่เพียงพอ<em> (เรียกว่า Burnfree หรือบางทีก็เรียกว่า Just Link) ซึ่งเป็นคุณสมบัติของเครื่องเขียนแผ่นซีดี สำหรับป้องกันไม่ให้บัฟเฟอร์ข้อมูลสำหรับเขียนแผ่นหมด <p>หากไม่มีคุณสมบัติ <em>burnfree</em> แล้ว เครื่องเขียนจะไม่สามารถรับข้อมูลการเขียนได้มากเพียงพอ และทำให้เกิดอาการที่เรียกว่า บัฟเฟอร์ข้อมูลสำหรับเขียนแผ่นหมด อันจะทำให้เครื่องเขียนแผ่นทำงานล้มเหลว เนื่องจากตัวเครื่องเขียนแผ่นนั้น จะต้องมีการใช้ข้อมูลอย่างต่อเนื่องสำหรับทำการเขียนแผ่น <p>และด้วยคุณสมบัติ <em>burnfree</em> จะทำให้เครื่องเขียนแผ่น <em>ทำเครื่องหมาย</em>ให้กับตำแหน่งปัจจุบันของหัวยิงแสงเลเซอร์แล้วย้อนกลับมายังตำแหน่งดังกล่าวอีกครั้งเมื่อบัฟเฟอร์สำหรับเขียนมีข้อมูลเข้ามาจนเต็มอีกครั้ง; อย่างไรก็ตาม คุณสมบัตินี้ก็อาจจะทำให้มีช่องว่างเล็ก ๆ ของข้อมูลเกิดขึ้นบนแผ่นเช่นกัน <b>ขอแนะนำเป็นอย่างยิ่งว่า ให้ทำการเลือกความเร็วในการเขียนที่เหมาะสมกับแผ่นดิสก์ด้วย เพื่อป้องกันไม่ให้เกิดปัญหาบัฟเฟอร์ข้อมูลสำหรับเขียนแผ่นหมด โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับการเขียนแผ่นซีดีเสียงต่าง ๆ</b> (ในกรณีที่เลวร้ายที่สุดอย่างหนึ่งก็คือ อาจจะได้ยินเสียงขาดหายเป็นบางช่วง)<p>คุณสมบัติ <em>Burnfree</em> ใน เดิมทีรู้จักกันในชื่อ <em>Burnproof</em> แต่ได้ถูกเปลี่ยนชื่อในภายหลัง หลังจากที่มันกลายมาเป็นส่วนหนึ่งของมาตรฐาน MMC

en: Only create image
th: สร้างแฟ้มอิมเมจเท่านั้น

en: <p>If this option is checked, K3b will only create an image and not do any actual writing.<p>The image can later be written to a CD/DVD with most current writing programs (including K3b of course).
th: <p>หากกาเลือกตัวเลือกนี้ K3b จะทำการสร้างแฟ้มอิมเมจให้เท่านั้น และจะไม่มีการทำการเขียนแผ่นจริง ๆ แต่อย่างใด<p>แฟ้มอิมเมจที่ได้นั้น สามารถจะนำมาใช้เขียนแผ่นซีดี/ดีวีดีได้ในภายหลัง โดยนำไปใช้กับโปรแกรมเขียนแผ่นต่าง ๆ (แน่นอน รวมถึงโปรแกรม K3b ด้วย)

en: Only create an image
th: สร้างแฟ้มอิมเมจเท่านั้น

en: Create image
th: สร้างแฟ้มอิมเมจ

en: <p>If this option is checked, K3b will create an image before writing the files to the CD/DVD. Otherwise the data will be written <em>on-the-fly</em>, i.e. no intermediate image will be created.<p><b>Caution:</b> Although writing on-the-fly should work on most systems, make sure the data is sent to the writer fast enough.
th: <p>หากกาเลือกตัวเลือกนี้ K3b จะทำการสร้างแฟ้มอิมเมจขึ้นมา ก่อนจะทำการเขียนแฟ้มอิมเมจต่าง ๆ ที่ได้นี้ไปยังแผ่นซีดี/ดีวีดีต่อไป หากไม่ใช้ตัวเลือกนี้ K3b จะนำข้อมูลไปใช้ทำการเขียน<em>โดยตรง</em> โดยไม่มีการสร้างแฟ้มอิมเมจต่าง ๆ<p><b>คำเตือน:</b> แม้ว่าการเขียนแผ่น 'โดยตรง' นี้ ควรจะทำงานได้ดีบนบางระบบ แต่ขอแนะนำให้ทำการตรวจสอบให้แน่ใจเสียก่อนว่า ความเร็วของการส่งข้อมูลไปยังเครื่องเขียนแผ่นนั้น มีความเร็วเพียงพอหรือไม่

en: <p>It is recommended to try a simulation first.
th: <p>ขอแนะนำให้ทำการจำลองสถานการณ์การเขียนแผ่นก่อน

en: Cache the data to be written on the harddisk
th: ทำแคชข้อมูลที่จะถูกเขียนไปไว้ยังฮาร์ดดิสก์

en: Remove image
th: ลบแฟ้มอิมเมจ

en: <p>If this option is checked, K3b will remove any created images after the writing has finished.<p>Uncheck this if you want to keep the images.
th: <p>หากกาเลือกตัวเลือกนี้ K3b จะทำการลบแฟ้มอิมเมจต่าง ๆ ที่ถูกสร้างขึ้นมาให้ หลังจากที่ทำการเขียนเสร็จสิ้นแล้ว<p>ยกเลิกการกาเลือกตัวเลือกนี้ หากคุณต้องการเก็บแฟ้มอิมเมจต่าง ๆ ไว้ก่อน

en: Remove images from disk when finished
th: ลบแฟ้มอิมเมจต่าง ๆ ออกไปจากดิสก์เมื่อกระบวนการเสร็จสิ้นแล้ว

en: On the fly
th: เขียนจากข้อมูลโดยตรง (On the fly)

en: <p>If this option is checked, K3b will not create an image first but write the files directly to the CD/DVD.<p><b>Caution:</b> Although this should work on most systems, make sure the data is sent to the writer fast enough.
th: <p>หากกาเลือกตัวเลือกนี้ K3b จะไม่ทำการสร้างแฟ้มอิมเมจใด ๆ ขึ้นมา แต่จะทำการเขียนข้อมูลไปยังแผ่น<em>โดยตรง</em> <p><b>คำเตือน:</b> แม้ว่าการเขียนแผ่น 'โดยตรง' นี้ ควรจะทำงานได้ดีบนบางระบบ แต่ขอแนะนำให้ทำการตรวจสอบให้แน่ใจเสียก่อนว่า ความเร็วของการส่งข้อมูลไปยังเครื่องเขียนแผ่นนั้น มีความเร็วเพียงพอหรือไม่

en: Write files directly to CD/DVD without creating an image
th: เขียนแฟ้มต่าง ๆ ไปยังแผ่นซีดี/แผ่นดีวีดีโดยตรง โดยไม่ต้องทำการสร้างแฟ้มอิมเมจ

en: Set the paranoia level for reading audio CDs
th: ตั้งค่าระดับของ paranoia สำหรับการอ่านแผ่นซีดีเสียงต่าง ๆ

en: Start multisession CD
th: เริ่มการทำแผ่นซีดีหลายเซสชัน

en: Do not close the disk to allow additional sessions to be added later
th: ไม่ต้องทำการปิดแผ่นดิสก์ เพื่อให้สามารถทำการเพิ่มเซสชันอื่น ๆ เข้าไปได้อีกในภายหลัง

en: Normalize volume levels
th: ปรับระดับเสียงให้เหมาะสมกัน

en: Adjust the volume levels of all tracks
th: ปรับระดับเสียงของทุกแทร็ก

en: Verify written data
th: ตรวจความถูกต้องของข้อมูลที่เขียนแล้ว

en: Compare original with written data
th: ทำการเปรียบเทียบข้อมูลที่เขียนแล้วกับต้นฉบับ

en: <p>If this option is checked, then after successfully writing the disk K3b will compare the original source data with the written data to verify that the disk has been written correctly.
th: <p>หากกาเลือกตัวเลือกนี้ หลังจากที่ทำการเขียนแผ่นดิสก์เสร็จเรียบร้อยแล้ว K3b จะทำการเปรียบเทียบข้อมูลต้นฉบับกับข้อมูลที่ถูกเขียนไปบนแผ่น เพื่อตรวจสอบว่าถูกต้องตรงกันหรือไม่ เพื่อให้มั่นใจว่าแผ่นดิสก์ที่เขียนไป มีความถูกต้องสมบูรณ์

en: Ignore read errors
th: ไม่สนใจการอ่านข้อมูลที่ผิดพลาด

en: Skip unreadable audio sectors
th: ข้ามเซกเตอร์ข้อมูลเสียงที่ไม่สามารถอ่านได้

en: AC3
th: รูปแบบ AC3

en: MPEG1
th: รูปแบบ MPEG1

en: MPEG2 Extended
th: รูปแบบ MPEG2 Extended

en: LPCM
th: รูปแบบ LPCM

en: DTS
th: รูปแบบ DTS

en: unknown audio format
th: ไม่รู้จักรูปแบบเสียง

en: Normal
th: ปกติ

en: Director's comments 1
th: ความคิดเห็นของผู้กำกับ 1

en: Director's comments 2
th: ความคิดเห็นของผู้กำกับ 2

en: Director's comments for children
th: ความคิดเห็นของผู้กำกับสำหรับเด็ก ๆ
