kaffeine - en to th translation catalogue (129 entries)

en: Horizontal
th: แนวนอน

en: Vertical
th: แนวตั้ง

en: Frequency (MHz):
th: ความถี่ (เมกะเฮิรตซ์):

en: Bandwidth:
th: แบนด์วิท:

en: Network ID:
th: ค่าประจำตัวเครือข่าย:

en: Service ID:
th: ค่าประจำตัวบริการ:

en: Audio channel:
th: ช่องเสียง:

en: Recording folder:
th: โฟลเดอร์ของการบันทึก:

en: Select Folder
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Time shift folder:
th: โฟลเดอร์ของการปรับเลื่อนเวลา:

en: Scan data last updated on %1
th: ข้อมูลการสแกนถูกปรับปรุงล่าสุดเมื่อ %1

en: General Options
th: ตัวเลือกทั่วไป

en: Device %1
th: อุปกรณ์ %1

en: Downloading scan data
th: กำลังดาวน์โหลดข้อมูลการสแกน

en: Scan data update failed.
th: การปรับปรุงข้อมูลการสแกนล้มเหลว

en: Name: %1
th: ชื่อ: %1

en: Device not connected.
th: ยังไม่ได้เชื่อมต่ออุปกรณ์

en: Cable
th: เคเบิล

en: Autoscan
th: สแกนอัตโนมัติ

en: Autoscan with 167 kHz Offsets
th: สแกนอัตโนมัติโดยใช้ช่วงห่างทีละ 167 กิโลเฮิรตซ์

en: Autoscan Australia
th: สแกนอัตโนมัติ - ออสเตรเลีย

en: Autoscan Italy
th: สแกนอัตโนมัติ - อิตาลี

en: Autoscan Taiwan
th: สแกนอัตโนมัติ - ไต้หวัน

en: Source:
th: ต้นทาง:

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Configuration:
th: การปรับแต่ง:

en: LNB %1 Settings
th: ตั้งค่าต่าง ๆ ของ LNB %1

en: LNB Settings
th: ตั้งค่าต่าง ๆ ของ LNB

en: Add Satellite
th: เพิ่มดาวเทียม

en: Satellite
th: ดาวเทียม

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Remove Satellite
th: ย้ายดาวเทียม

en: Latitude:
th: เส้นรุ้ง:

en: Longitude:
th: เส้นแวง:

[ctx: message box]
en: No available device found.
th: ไม่พบอุปกรณ์ใด ๆ ให้เลือกใช้

en: Provider
th: ผู้ให้บริการ

en: Channels
th: ช่องสัญญาณ

[ctx: remove all items from a list]
en: Clear
th: ล้าง

en: Channel Scan
th: สแกนหาช่องสัญญาณ

en: Start Scan
th: เริ่มการสแกน

en: Signal:
th: สัญญาณ:

en: Filter
th: กรอง

en: Free to air
th: ออกอากาศฟรี

en: Radio
th: วิทยุ

en: TV
th: โทรทัศน์

en: Provider:
th: ผู้ให้บริการ:

en: Add Filtered
th: เพิ่มที่ได้กรองไว้

en: Add Selected
th: เพิ่มที่เลือกไว้

en: Scan Results
th: ผลลัพธ์การสแกน

en: Stop Scan
th: หยุดการสแกน

en: Program Guide
th: แนะนำรายการ

en: OSD
th: ข้อความบนหน้าจอ (OSD)

[ctx: dialog]
en: Recording Schedule
th: จัดตารางการบันทึกรายการ

en: Instant Record
th: บันทึกรายการทันที

en: Search:
th: ค้นหา:

[ctx: osd]
en: Channel: %1_
th: ช่อง: %1_

[ctx: osd]
en: Instant Record Started
th: การบันทึกรายการทันทีได้เริ่มแล้ว

[ctx: osd]
en: Instant Record Stopped
th: การบันทึกรายการทันทีได้หยุดแล้ว

en: &1 Play File
th: &1 เล่นแฟ้ม

en: &2 Play Audio CD
th: &2 เล่นแผ่นซีดีเสียง

en: &3 Play Video CD
th: &3 เล่นแผ่นซีดีวีดิโอ

en: &4 Play DVD
th: &4 เล่นแผ่นดีวีดีวีดิโอ

en: &5 Digital TV
th: &5 โทรทัศน์ดิจิทัล

en: &File
th: แ&ฟ้ม

en: Play Audio CD
th: เล่นแผ่นซีดีเสียง

en: Play Video CD
th: เล่นแผ่นซีดีวีดิโอ

en: Play DVD
th: เล่นแผ่นดีวีดีวีดิโอ

en: &Playback
th: เ&ล่นกลับ

[ctx: menu bar]
en: Play&list
th: &รายการเล่น

en: &Television
th: โ&ทรทัศน์

en: &Settings
th: &ตั้งค่า

en: Start
th: เริ่ม

en: Playback
th: เล่นกลับ

en: Playlist
th: รายการเล่น

en: Television
th: โทรทัศน์

en: Start in full screen mode
th: เริ่มในโหมดเต็มหน้าจอ

[ctx: command line option]
en: Dump dvb data (debug option)
th: ดึงข้อมูล dvb (ตัวเลือกการดีบั๊ก)

[ctx: command line option]
en: Play TV channel
th: เล่นช่องของโทรทัศน์

[ctx: command line option]
en: (deprecated option)
th: (ตัวเลือกที่จะเลิกใช้งานแล้ว)

[ctx: command line option]
en: Play last tuned TV channel
th: เล่นช่องโทรทัศน์ที่ได้ปรับไว้ล่าสุด

en: Files or URLs to play
th: แฟ้ม/ตำแหน่ง URL ที่จะเล่น

en: Enter a URL:
th: ป้อนที่อยู่ URL:

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Play
th: เล่น

en: Pause
th: หยุดชั่วคราว

en: Stop
th: หยุด

en: Next
th: ถัดไป

[ctx: 'Playback' menu]
en: Full Screen Mode
th: โหมดเต็มจอภาพ

[ctx: 'Playback' menu]
en: Minimal Mode
th: โหมดขนาดเล็ก

[ctx: subtitle selection entry]
en: off
th: ปิด

[ctx: 'Playback' menu]
en: Audio
th: เสียง

[ctx: 'Audio' menu]
en: Increase Volume
th: เพิ่มระดับเสียง

[ctx: 'Audio' menu]
en: Decrease Volume
th: ลดระดับเสียง

[ctx: 'Audio' menu]
en: Mute Volume
th: ตัดเสียง

[ctx: 'Playback' menu]
en: Video
th: วีดิโอ

[ctx: 'Video' menu]
en: Deinterlace
th: ปรับเกลี่ยเส้นแตก

[ctx: 'Video' menu]
en: Aspect Ratio
th: สัดส่วนภาพ

[ctx: 'Aspect Ratio' menu]
en: Automatic
th: อัตโนมัติ

[ctx: 'Aspect Ratio' menu]
en: 4:3
th: ขนาด 4:3

[ctx: 'Aspect Ratio' menu]
en: 16:9
th: ขนาด 16:9

en: Volume Slider
th: แถบเลื่อนปรับระดับเสียง

[ctx: playback menu]
en: Skip
th: ข้าม

en: Seek Slider
th: แถบเลื่อนการค้นหา

[ctx: dvd navigation]
en: Title
th: ชื่อ

[ctx: dvd navigation]
en: Chapter
th: บทที่

[ctx: dvd navigation]
en: Angle
th: มุมกล้อง

en: Switch between elapsed and remaining time display
th: สลับไปมาระหว่างการแสดงเวลาที่ใช้ไปและเวลาที่เหลืออยู่

[ctx: 'Playback' menu]
en: Exit Full Screen Mode
th: ออกจากโหมดเต็มจอภาพ

[ctx: 'Playback' menu]
en: Exit Minimal Mode
th: ออกจากโหมดขนาดเล็ก

[ctx: osd]
en: Volume: %1%
th: ระดับเสียง: %1%

[ctx: osd]
en: Stopped
th: หยุดอยู่

[ctx: osd]
en: Mute On
th: ตัดเสียง: ใช่

[ctx: osd]
en: Mute Off
th: ตัดเสียง: ไม่ใช่

[ctx: osd]
en: Playing
th: กำลังเล่น

[ctx: osd]
en: Paused
th: หยุดชั่วคราวอยู่

en: Enter a position:
th: ป้อนตำแหน่ง:

[ctx: playlist track]
en: Title
th: ชื่อ

[ctx: playlist track]
en: Artist
th: ศิลปิน

[ctx: playlist track]
en: Album
th: อัลบั้ม

[ctx: playlist track]
en: Track Number
th: แทร็กที่

[ctx: playlist track]
en: Length
th: ความยาว

[ctx: playlist browser]
en: Temporary Playlist
th: รายการเล่นชั่วคราว

[ctx: playlist menu]
en: Repeat
th: เล่นซ้ำ

[ctx: playlist menu]
en: Random
th: สุ่ม

[ctx: rename an entry in a list]
en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

[ctx: playlist browser]
en: Unnamed Playlist
th: รายการเล่นที่ยังไม่กำหนดชื่อ

[ctx: file filter]
en: *.xspf|XSPF Playlist
    *.m3u|M3U Playlist
    *.pls|PLS Playlist
th: *.xspf|รายการเล่นแบบ XSPF
    *.m3u|รายการเล่นแบบ M3U
    *.pls|รายการเล่นแบบ PLS

[ctx: message box]
en: Please install the Qt SQLite plugin.
th: โปรดติดตั้งส่วนเสริม SQLite ของ Qt

[ctx: message box]
en: Cannot open the SQLite database.
th: ไม่สามารถเปิดฐานข้อมูล SQLite ได้
