kcmkamera - en to vi translation catalogue (36 entries)

en: Unable to initialize the gPhoto2 libraries.
vi: Không thể khởi tạo thư viện gPhoto2.

en: Add
vi: Thêm

en: Click this button to add a new camera.
vi: Bấm nút này để thêm một máy ảnh mới.

en: Test
vi: Kiểm tra

en: Click this button to test the connection to the selected camera.
vi: Bấm nút này để kiểm tra kết nối đến máy ảnh đã chọn.

en: Remove
vi: Xoá

en: Click this button to remove the selected camera from the list.
vi: Bấm nút này để xoá máy ảnh đã chọn khỏi danh sách.

en: Configure...
vi: Cấu hình...

en: Click this button to change the configuration of the selected camera.<br><br>The availability of this feature and the contents of the Configuration dialog depend on the camera model.
vi: Bấm nút này để thay đổi cấu hình của máy ảnh đã chọn.<br><br>Việc tính năng này có sẵn hay không và nội dung của hộp thoại "Cấu hình" tuỳ thuộc vào từng mẫu máy ảnh.

en: Information
vi: Thông tin

en: Click this button to view a summary of the current status of the selected camera.<br><br>The availability of this feature and the contents of the Information dialog depend on the camera model.
vi: Bấm nút này để xem một bản tóm tắt trạng thái hiện tại của máy ảnh đã chọn.<br><br>Việc tính năng này có sẵn hay không và nội dung của hộp thoại "Thông tin" tuỳ thuộc vào từng mẫu máy ảnh.

en: Cancel
vi: Huỷ

en: Click this button to cancel the current camera operation.
vi: Bấm nút này để huỷ thao tác máy ảnh hiện tại.

en: Camera test was successful.
vi: Việc kiểm tra máy ảnh đã thành công.

en: <h1>Digital Camera</h1>
    This module allows you to configure support for your digital camera.
    You need to select the camera's model and the port it is connected
    to on your computer (e.g. USB, Serial, Firewire). If your camera does not
    appear on the list of <i>Supported Cameras</i>, go to the
    <a href="http://www.gphoto.org">GPhoto web site</a> for a possible update.<br><br>
    To view and download images from the digital camera, go to the address
    <a href="camera:/">camera:/</a> in Konqueror and other KDE applications.
vi: <h1>Máy ảnh số</h1>
    Khối này cho phép bạn cấu hình hỗ trợ cho máy ảnh số của bạn. Bạn cần chọn
    mẫu mã máy ảnh và cổng mà nó kết nối trên máy tính của bạn (vd. USB, Nối
    tiếp, Firewire). Nếu máy ảnh của bạn không xuất hiện trong danh sách
    <i>Máy ảnh được hỗ trợ</i>, hãy tìm một bản cập nhật có thể có ở
    <a href="http://www.gphoto.org">địa điểm web GPhoto</a>.<br><br>
    Để xem và tải ảnh về từ máy ảnh, đi đến địa chỉ
    <a href="camera:/">camera:/</a> trong Konqueror và các ứng dụng KDE khác.

en: Button (not supported by KControl)
vi: Nút (không được KControl hỗ trợ)

en: Date (not supported by KControl)
vi: Ngày (không được KControl hỗ trợ)

en: Could not allocate memory for the abilities list.
vi: Không cấp phát được bộ nhớ cho danh sách khả năng.

en: Could not load ability list.
vi: Không tải được danh sách khả năng.

en: Description of abilities for camera %1 is not available. Configuration options may be incorrect.
vi: Mô tả các khả năng của máy ảnh %1 hiện không có sẵn. Các lựa chọn cấu hình có thể đang không đúng.

en: Could not access driver. Check your gPhoto2 installation.
vi: Không truy cập được trình điều khiển. Hãy kiểm tra bản cài đặt gPhoto2 của bạn.

en: Unable to initialize camera. Check your port settings and camera connectivity and try again.
vi: Không thể khởi tạo máy ảnh. Hãy kiểm tra thiết lập cổng và kết nối máy ảnh và thử lại.

en: No camera summary information is available.
vi: Không có thông tin tóm tắt nào về máy ảnh.

en: Camera configuration failed.
vi: Cấu hình máy ảnh thất bại.

en: Serial
vi: Nối tiếp

en: Unknown port
vi: Cổng không rõ

en: Select Camera Device
vi: Chọn thiết bị máy ảnh

[ctx: @title:column]
en: Supported Cameras
vi: Máy ảnh được hỗ trợ

en: Port
vi: Cổng

en: If this option is checked, the camera has to be connected to one of the computer's serial ports (known as COM ports in Microsoft Windows.)
vi: Nếu lựa chọn này được chọn, máy ảnh phải được kết nối vào một trong các cổng nối tiếp của máy tính (gọi là cổng COM trên Windows Microsoft).

en: If this option is checked, the camera has to be connected to one of the computer's USB ports, or to a USB hub.
vi: Nếu lựa chọn này được chọn, máy ảnh phải được kết nối vào một trong các cổng USB của máy tính, hoặc vào một đầu mối USB.

en: Port Settings
vi: Thiết lập cổng

en: No port type selected.
vi: Chưa chọn kiểu cổng.

en: Port:
vi: Cổng:

en: Specify here the serial port to which you connect the camera.
vi: Chỉ định tại đây cổng nối tiếp mà bạn kết nối máy ảnh vào.

en: No further configuration is required for USB cameras.
vi: Không cần cấu hình gì thêm cho các máy ảnh USB.
