kate - en to cy translation catalogue (74 entries)

en: Kate - Advanced Text Editor
cy: Kate - Golygydd Testun Uwch

en: KWrite - Text Editor
cy: KWrite - Golygydd Testun

en: Open File
cy: Agor Ffeil

en: Maintainer
cy: Cynhaliwr

en: Core Developer
cy: Datblygwr Craidd

en: The cool buffersystem
cy: Y gyfundrefn byfferi cŵl

en: The Editing Commands
cy: Y Gorchmynion Golygu

en: Testing, ...
cy: Profi,...

en: Former Core Developer
cy: Cyn-ddatblygwr Craidd

en: KWrite Author
cy: Awdur KWrite

en: KWrite port to KParts
cy: Porthiad KWrite i KParts

en: KWrite Undo History, Kspell integration
cy: Hanes Datwneud KWrite, cyfuno Kspell

en: KWrite XML Syntax highlighting support
cy: Cynhaliaeth amlygu cystrawen XML KWrite

en: Patches and more
cy: Clytiau a mwy

en: Highlighting for RPM Spec-Files, Perl, Diff and more
cy: Amlygu ffeiliau manyleb RPM, Perl, Diff a mwy

en: Highlighting for VHDL
cy: Amlygu ar gyfer VHDL

en: Highlighting for SQL
cy: Amlygu ar gyfer SQL

en: Highlighting for Ferite
cy: Amlygu ar gyfer Ferite

en: Highlighting for ILERPG
cy: Amlygu ar gyfer ILERPG

en: Highlighting for LaTeX
cy: Amlygu ar gyfer LaTeX

en: Highlighting for Makefiles, Python
cy: Amlygu ar gyfer ffeiliau gwneud, Python

en: Highlighting for Python
cy: Amlygu ar gyfer Python

en: Highlighting for Scheme
cy: Amlygu ar gyfer Scheme

en: PHP Keyword/Datatype list
cy: Rhestr Allweddair/Math data PHP

en: Very nice help
cy: Cymorth hyfryd iawn

en: All people who have contributed and I have forgotten to mention
cy: Pawb sydd wedi cyfrannu a rwy wedi anghofio eu crybwyll

en: The file '%1' could not be opened: it is not a normal file, it is a folder.
cy: Methwyd agor y ffeil '%1'; plygell yw hi, dim ffeil arferol.

en: Behavior
cy: Ymddygiad

en: &Behavior
cy: &Ymddygiad

en: Plugins
cy: Ategion

en: Plugin Manager
cy: Trefnydd Ategion

en: Here you can see all available Kate plugins. Those with a check mark are loaded, and will be loaded again the next time Kate is started.
cy: Yma gallwch weld pob ategyn Kate sydd ar gael. Mae'r sawl a nôd brith yn eu herbyn yn llwythiedig, ac fe'i llwythir tro nesaf y cychwynnir Kate.

en: Name
cy: Enw

en: Close Document
cy: Cau Dogfen

en: Reopening files from the last session...
cy: Ailagor ffeiliau o'r sesiwn blaenorol...

en: Use this command to show or hide the view's statusbar
cy: Defnyddiwch y gorchymyn yma i ddangos neu guddio bar cyflwr yr olwg

en: Show the complete document path in the window caption
cy: Dangos llwybr cyflawn y ddogfen ym mhennawd y ffenestr

en: Create a new document
cy: Creu dogfen newydd

en: Open an existing document for editing
cy: Agor hen ddogfen er mwyn golygu

en: This lists files which you have opened recently, and allows you to easily open them again.
cy: Mae hyn yn rhestru`r ffeiliau yr ydych wedi eu hagor yn ddiweddar, ac yn eich gadael i`w hagor eto yn hawdd.

en: Close the current document.
cy: Cau`r ddogfen cyfredol

en: Clos&e All
cy: Cau pop&eth

en: Close all open documents.
cy: Cau bob dogfen agored.

en: Close this window
cy: Cau'r ffenestr hon

en: Open W&ith
cy: Agor &Gyda

en: Open the current document using another application registered for its file type, or an application of your choice.
cy: uAgor y ddogfen gyfredol gyda cymhwysiad arall cofrestredig i'w math ffeil, neu cyhwysiad o'ch dewis chi.

en: Configure the application's keyboard shortcut assignments.
cy: Ffurfweddu neilltuadau byrlwybrau bysellfwrdd y cymhwysiad.

en: Configure which items should appear in the toolbar(s).
cy: Ffurfweddu pa eitemau ddylai ymddangos yn y bar(iau) offer.

en: Configure various aspects of this application and the editing component.
cy: Ffurfweddu agweddau amrywiol y cymhwysiad yma a'r gydran olygu.

en: This shows help files for various available plugins.
cy: Dengys hwn ffeiliau cymorth ar gyfer amryw o ategion sydd ar gael.

en: Sess&ions
cy: Ses&iynau

en: Tool &Views
cy: Golygfeydd &Offer

en: Show %1
cy: Dangos %1

en: Move To
cy: Symud I

en: Filename
cy: Enw Ffeil

en: Modified
cy: Addaswyd

en: Created
cy: Crëwyd

en: Deleted
cy: Wedi'u dileu

en: Documents
cy: Dogfennau

en: Location
cy: Lleoliad

en: Se&lect All
cy: De&wis Popeth

en: Split Ve&rtical
cy: Hollti'n &Fertigol

en: Split the currently active view vertically into two views.
cy: Rhannu'r golwg gweithredol cyfredol yn fertigol yn ddau olwg.

en: Split &Horizontal
cy: Rhannu'n &Llorweddol

en: Split the currently active view horizontally into two views.
cy: Rhannu'r golwg gweithredol cyfredol yn llorweddol yn ddau olwg.

en: Cl&ose Current View
cy: C&au'r Olwg Cyfredol

en: Make the next split view the active one.
cy: Dewis yr olwg ranedig nesaf fel yr un weithredol.

en: Make the previous split view the active one.
cy: Dewis yr olwg ranedig flaenorol fel yr un weithredol.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonNewSession) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_newButton)
en: New Session
cy: Sesiwn Newydd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_renameButton)
en: &Rename...
cy: Ail-&enwi...

en: Session name:
cy: Enw sesiwn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, startNewSessionRadioButton)
en: &Start new session
cy: Dechrau &Sesiwn Newydd

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, saveMetaInfos)
en: Check this if you want document configuration like for example bookmarks to be saved past editor sessions. The configuration will be restored if the document has not changed when reopened.
cy: Brithwch hyn os hoffech i ffurfweddiad dogfennau, fel tudnodau er enghraifft, gael ei gadw tu hwnt i'r sesiwn golygydd.  Adferir y ffurfweddiad os nid yw'r ddogfen wedi'i newid pan ail-agorir.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, saveMetaInfos)
en: Keep &meta-information past sessions
cy: Cadw m&eta-wybodaeth tu hwnt i'r sesiwn
