kate - en to is translation catalogue (110 entries)

en: Kate - Advanced Text Editor
is: Kate - Öflugur ritill til meðhöndlunar texta

en: Open File
is: Opna skrá

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
is: Br&eyta

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: S&koða

note: i18n: ectx: Menu (view-split)
en: Split View
is: Kljúfa sýn

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
is: Áhö&ld

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: S&tillingar

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
is: &Hjálp

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðaltækjaslá

en: Maintainer
is: Í umsjá

en: Core Developer
is: Aðalhönnuður

en: The cool buffersystem
is: Flotta biðminniskerfið

en: The Editing Commands
is: &Ritunarskipun

en: Testing, ...
is: Prófanir,...

en: Former Core Developer
is: Fyrrverandi Aðalhönnuður

en: KWrite Author
is: Höfundur KWrite

en: KWrite port to KParts
is: Flutti KWrite í KParts

en: KWrite Undo History, Kspell integration
is: Afturköllun og tenging við KSpell í KWrite

en: KWrite XML Syntax highlighting support
is: Stuðningur við XML textalitun í KWrite

en: Patches and more
is: Bætur og fleira

en: Python Plugin Developer
is: Þróun Python-viðbóta

en: Highlighting for RPM Spec-Files, Perl, Diff and more
is: Litun á RPM 'Spec'-skrám, Perl, Diff og fleiru

en: Highlighting for VHDL
is: Litun fyrir VHDL

en: Highlighting for SQL
is: Litun fyrir SQL

en: Highlighting for Ferite
is: Litun fyrir Ferite

en: Highlighting for ILERPG
is: Litun fyrir ILERPG

en: Highlighting for LaTeX
is: Litun fyrir LaTeX

en: Highlighting for Makefiles, Python
is: Litun fyrir Makefiles, Python

en: Highlighting for Python
is: Litun fyrir Python

en: Highlighting for Scheme
is: Litun fyir Scheme

en: PHP Keyword/Datatype list
is: Listi lykilorða og gagnataga fyrir PHP

en: Very nice help
is: Afar dægileg hjálp

en: All people who have contributed and I have forgotten to mention
is: Allir þeir sem hafa lagt verkinu lið og við höfum gleymt að minnast á

en: The file '%1' could not be opened: it is not a normal file, it is a folder.
is: Ekki var hægt að opna '%1': Þetta er ekki skjal, þetta er mappa.

en: Behavior
is: Hegðun

en: &Behavior
is: &Hegðun

en: Session Management
is: Setustjórn

en: Plugins
is: Viðbætur

en: Plugin Manager
is: Umsjón viðbóta

en: Name
is: Nafn

en: Here you can see all available Kate plugins. Those with a check mark are loaded, and will be loaded again the next time Kate is started.
is: Hér getur þú séð viðbætur fyrir Kate. Þær sem hakað er við, hefur verið hlaðið inn og verðu hlaðið inn næst þegar þú ræsir Kate.

en: <p>The document '%1' has been modified, but not saved.</p><p>Do you want to save your changes or discard them?</p>
is: <p>Skjalinu '%1' hefur verið breytt en er óvistað.</p><p>Viltu vista breytingarnar eða henda þeim?</p>

en: Close Document
is: Loka skjali

en: New file opened while trying to close Kate, closing aborted.
is: Ný skrá opnuð þegar var verið að loka Kate. Hætt við lokun.

en: Closing Aborted
is: Hætt við lokun

en: Starting Up
is: Ræsist

en: Reopening files from the last session...
is: Endurheimti skrár frá síðustu setu...

en: Use this command to show or hide the view's statusbar
is: Notaðu þessa skipun til að sýna eða fela stöðuslána.

en: Show the complete document path in the window caption
is: Sýna heildarslóð skjalsins í Titilslá

en: Create a new document
is: Búa til nýja skrá

en: Open an existing document for editing
is: Opna skjal (sem til er)

en: This lists files which you have opened recently, and allows you to easily open them again.
is: Þessi listi sýnir skrár sem þú hefur opnað nýlega, og er fljótleg leið að þeim aftur.

en: Save A&ll
is: Vis&ta öll

en: Save all open, modified documents to disk.
is: Vista öll opin, breytt skjöl á disk.

en: Close the current document.
is: Loka núverandi skrá.

en: Clos&e All
is: Loka &öllum

en: Close all open documents.
is: Loka öllum opnum skrám.

en: Close this window
is: Loka þessum glugga

en: Open W&ith
is: O&pna með

en: Open the current document using another application registered for its file type, or an application of your choice.
is: Opna núveradi skjal með öðru forriti sem er skilgreint fyrir þessa tegund skjala, eða með forriti að eigin vali.

en: Configure the application's keyboard shortcut assignments.
is: Stilla flýtilykla forritsins.

en: Configure which items should appear in the toolbar(s).
is: Stilla hvaða hlutir eigi að birtast í tækjaslá(m)

en: Configure various aspects of this application and the editing component.
is: Stilla ýmsa hluti í þessu forriti og ritil-hlutanum.

en: &Plugins Handbook
is: &Handbók viðbóta

en: This shows help files for various available plugins.
is: Þetta birtir hjálp fyrir margar fáanlegar viðbætur.

en: Sess&ions
is: Se&tur

en: Tool &Views
is: &Tólasýn

en: Show Side&bars
is: Sýna &hliðarslár

en: Show %1
is: Sýna %1

en: Move To
is: Flytja til

en: Left Sidebar
is: Vinstri hliðarslá

en: Right Sidebar
is: Hægri hliðarslá

en: Top Sidebar
is: Efsta hliðarslá

en: Bottom Sidebar
is: Neðsta hliðarslá

en: Documents Modified on Disk
is: Skjal breytt á disknum

en: Filename
is: Skráarheiti

en: Status on Disk
is: Staða á diski

en: Modified
is: Breytt

en: Created
is: Búið til

en: Deleted
is: Eytt

en: &View Difference
is: S&já muninn

en: Could not save the document 
    '%1'
is: Gat ekki vistað skjalinu 
    '%1'

en: Error Creating Diff
is: Villa við að búa til breytingaskrá

en: Save As (%1)
is: Vista sem (%1)

en: Save Documents
is: Vista skjöl

en: <qt>The following documents have been modified. Do you want to save them before closing?</qt>
is: <qt>Eftirfarandi skjölum hefur verið breytt. Viltu vista þau áður en þú lokar?</qt>

en: Documents
is: Skjöl

en: Location
is: Staðsetning

en: Se&lect All
is: Ve&lja allt

en: Data you requested to be saved could not be written. Please choose how you want to proceed.
is: Ekki tókst að vista gögnin. Vinsamlega veldu hvað þú vilt gera.

en: Split Ve&rtical
is: Kljúfa lóð&rétt

en: Split the currently active view vertically into two views.
is: Kljúfa núverandi glugga í tvennt - lóðétt.

en: Split &Horizontal
is: Kljúfa &lárétt

en: Split the currently active view horizontally into two views.
is: Kljúfa núverandi glugga í tvennt - lárétt.

en: Cl&ose Current View
is: &Loka núverandi sýn

en: Make the next split view the active one.
is: Gera næstu klofna sýn virka.

en: Make the previous split view the active one.
is: Gera fyrri klofna sýn virka.

en: Manage Sessions
is: Sýsla með setur

en: Session Chooser
is: Setuval

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_sessionList)
en: Session Name
is: Nafn á setu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonNewSession) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_newButton)
en: New Session
is: Ný seta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_renameButton)
en: &Rename...
is: Endu&rnefna...

en: Session name:
is: Nafn á setu:

en: To save a session, you must specify a name.
is: Þú verður að tilgreina nafn til að vista setu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, startNewSessionRadioButton)
en: &Start new session
is: &Hefja nýja setu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, manuallyChooseSessionRadioButton)
en: &Manually choose a session
is: &Velja handvirkt setu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, restoreVC)
en: Include &window configuration
is: Taka með stillingar &glugga

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, saveMetaInfos)
en: Check this if you want document configuration like for example bookmarks to be saved past editor sessions. The configuration will be restored if the document has not changed when reopened.
is: Smelltu hér ef þú vilt að stillingar skjala lifi framyfir það að ritlinum er lokað. Stillingarnar verða endurheimtar ef skjalinu hefur ekki verið breytt þegar það er opnað aftur.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, saveMetaInfos)
en: Keep &meta-information past sessions
is: Halda &metagögnum yfir setur
