kate - en to is translation catalogue (457 entries)

en: Kate - Advanced Text Editor
is: Kate - öflugur textaritill

en: (c) 2000-2024 The Kate Authors
is: (c) 2000-2024 höfundar Kate

en: Start Kate with a given session.
is: Ræsa Kate með tiltekinni setu

en: session
is: seta

en: Start Kate with a new anonymous session, implies '-n'.
is: Ræsa Kate í nýrri nafnlausri setu, gefur sér '-n'

en: Force start of a new kate instance (is ignored if start is used and another kate instance already has the given session opened), forced if no parameters and no URLs are given at all.
is: Þvinga ræsingu á nýju tilviki af kate (hunsað ef ræsing er notuð og annað tilvik af kate er nú þegar með þessa tilteknu setu opna), þvinguð ef engar breytur og engar slóðir eru gefnar upp.

en: If using an already running kate instance, block until it exits, if URLs given to open.
is: Ef notað er kate tilvik sem er þegar í keyrslu, útiloka þar til það lokast, ef gefnar eru upp slóðir til að opna.

en: Only try to reuse kate instance with this pid (is ignored if start is used and another kate instance already has the given session opened).
is: Reyna einungis að endurnota kate tilvik með þessu pid (hunsað ef ræsing er notuð og annað kate tilvik er með þessa tilteknu setu opna).

en: Set encoding for the file to open.
is: Veldu stafatöflu fyrir skrána sem á að opna.

en: encoding
is: stafatafla

en: Navigate to this line.
is: Fara á þessa línu.

en: line
is: lína

en: Navigate to this column.
is: Fara í þennan dálk.

en: column
is: dálkur

en: Read the contents of stdin.
is: Lesa innihald stdin.

en: The files/URLs opened by the application will be deleted after use
is: Skránum/slóðunum sem forritið opnar verður eytt eftir notkun

en: Documents to open.
is: Skjöl sem á að opna.

en: [urls...]
is: [slóðir...]

en: KWrite - Text Editor
is: KWrite - textaritill

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_closeButton)
en: Close
is: Loka

en: Open File
is: Opna skrá

en: Copy Location
is: Afrita staðsetningu

en: Invalid hash
is: Ógilt tætigildi

en: %1 doesn't exist in a git repo.
is: %1 er ekki til í git-safni.

[ctx: @title:tab]
en: Commit %1
is: Setja inn %1

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
is: Br&eyta

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
is: &Fara

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: S&koða

note: i18n: ectx: Menu (view-split)
en: Split View
is: Kljúfa glugga

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
is: &Verkfæri

note: i18n: ectx: Menu (tools_diagnosticsview) i18n: ectx: Menu (tools)
en: Diagnostics View
is: Greiningaryfirlit

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: S&tillingar

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
is: &Hjálp

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðaltækjastika

note: i18n: ectx: ToolBar (hamburgerBar)
en: Hamburger Menu Toolbar
is: Tækjastika í hamborgaravalmynd

note: i18n: ectx: Menu (viewspace_popup_statusbar)
en: &Status Bar Items
is: Atriði á &stöðustiku

[ctx: @info]
en: Error in regular expression: %1
    offset %2: %3
is: Villa í reglulegri segð: %1
    hliðrun %2: %3

en: All
is: Allt

en: Diagnostics limit reached, ignoring further diagnostics. The limit can be configured in settings.
is: Greiningarmörkum náð, hunsa frekari greiningar. Hægt er að grunnstilla mörkin í stillingum.

[ctx: @action:inmenu Diagnostics View actions menu]
en: Diagnostics View
is: Greiningaryfirlit

en: Quick Fix
is: Flýtiviðgerð

en: Next Item
is: Næsta atriði

en: Previous Item
is: Fyrra atriði

en: Clear Diagnostics Filter
is: Hreinsa greiningarsíu

en: Diagnostics
is: Greining

en: Errors
is: Villur

en: Warnings
is: Viðvaranir

en: Error
is: Villa

en: Warning
is: Viðvörun

en: Information
is: Upplýsingar

[ctx: @info]
en: %1 [suppressed: %2]
is: %1 [ekki birt: %2]

en: Expand All
is: Víkka út allt

en: Collapse All
is: Fella allt saman

en: Copy to Clipboard
is: Afrita á klippispjald

en: Remove Global Suppression
is: Fjarlægja altæka útilokun

en: Add Global Suppression
is: Bæta við altækri útilokun

en: Remove Local Suppression
is: Fjarlægja staðbundna útilokun

en: Add Local Suppression
is: Bæta við staðbundinni útilokun

en: Disable Suppression
is: Gera útilokun óvirka

en: Enable Suppression
is: Virkja útilokun

en: Change Style
is: Breyta stíl

en: Side By Side
is: Hlið við hlið

en: Unified
is: Sameinað

en: Raw
is: Hrátt

en: Stage Line | Stage Lines
is[0]: Sviðsetja línu
is[1]: Sviðsetja línur

en: Stage Hunk
is: Sviðsetja hluta

en: Discard Line | Discard Lines
is[0]: Henda línu
is[1]: Henda línum

en: Discard Hunk
is: Henda hluta

en: Unstage Line | Unstage Lines
is[0]: Fjarlægja línu af sviði
is[1]: Fjarlægja línur af sviði

en: Unstage Hunk
is: Fjarlægja hluta af sviði

en: Show/Hide Commit Info
is: Sýna/fela innsetningarupplýsingar

en: Jump to Next File
is: Hoppa í næstu skrá

en: Jump to Previous File
is: Hoppa í fyrri skrá

en: Jump to Next Hunk
is: Hoppa í næsta hluta

en: Jump to Previous Hunk
is: Hoppa í fyrri hluta

[ctx: Tooltip for a button, clicking the button reloads the diff]
en: Reload Diff
is: Endurhlaða diff

[ctx: Tooltip for a button]
en: Show diff with full context, not just the changed lines
is: Sýna diff með öllu samhenginu, ekki bara breyttum línum

en: <b>git</b> not found. Git is needed to diff the documents. If git is already installed, make sure it is your PATH variable. See https://git-scm.com/downloads
is: <b>git</b> fannst ekki. Git er krafist til að keyra diff á skjölin. Ef git er nú þegar uppsett skaltu ganga úr skugga um að það sé PATH-breyta hjá þér. Sjá https://git-scm.com/downloads

en: New file %1
is: Ný skrá %1

en: Deleted file %1
is: Eyða skrá %1

en: No differences found
is: Engin frávik fundust

en: Failed to get file history: git executable not found in PATH
is: Mistókst að sækja feril skráar: git-keyrsluskrá fannst ekki í PATH

en: Failed to get file history: %1
is: Mistókst að sækja feril skráar: %1

[ctx: @menu:action]
en: Copy Commit Hash
is: Afrita tætigildi innsetningar

[ctx: @menu:action]
en: Show Full Commit
is: Sýna alla innsetninguna

[ctx: @title:tab]
en: File History - %1
is: Ferill skrár - %1

en: Running this editor with sudo can cause bugs and expose you to security vulnerabilities. Instead use this editor normally and you will be prompted for elevated privileges when saving documents if needed.
is: Ef þessi ritill er keyrður með sudo getur það valdið villum og berskjaldað þig fyrir öryggishættum. Í stað þess skaltu nota ritilinn eins og venjulega og þú færð tilkynningu þegar aukinna heimilda er þörf til að vista skjöl.

en: Running this editor with kdesu can cause bugs and expose you to security vulnerabilities. Instead use this editor normally and you will be prompted for elevated privileges when saving documents if needed.
is: Ef þessi ritill er keyrður með kdesu getur það valdið villum og berskjaldað þig fyrir öryggishættum. Í stað þess skaltu nota ritilinn eins og venjulega og þú færð tilkynningu þegar aukinnna heimilda er þörf til að vista skjöl.

en: Maintainer
is: Umsjónaraðili

en: Core Developer
is: Aðalhönnuður

en: Developer
is: Forritari

en: The cool buffersystem
is: Flotta biðminniskerfið

en: The Editing Commands
is: Ritunarskipanirnar

en: Testing, ...
is: Prófanir,...

en: Former Core Developer
is: Fyrrverandi aðalhönnuður

en: KWrite Author
is: Höfundur KWrite

en: KWrite port to KParts
is: Flutti KWrite í KParts

en: KWrite Undo History, Kspell integration
is: Afturköllun í KWrite og tenging við KSpell

en: KWrite XML Syntax highlighting support
is: Stuðningur við XML textalitun í KWrite

en: Patches and more
is: Bætur og fleira

en: Python Plugin Developer
is: Þróun Python-viðbóta

en: QA and Scripting
is: Gæðaeftirlit og skriftun

en: Designer of Kate's mascot 'Kate the Cyber Woodpecker'
is: Hannaði lukkudýr Kate, 'Sæberspætuna Kate'

en: Highlighting for RPM Spec-Files, Perl, Diff and more
is: Textalitun á RPM Spec-skrám, Perl, Diff og fleiru

en: Highlighting for VHDL
is: Textalitun fyrir VHDL-skrár

en: Highlighting for SQL
is: Textalitun fyrir SQL-skrár

en: Highlighting for Ferite
is: Textalitun fyrir Ferite-skrár

en: Highlighting for ILERPG
is: Textalitun fyrir ILERPG-skrár

en: Highlighting for LaTeX
is: Textalitun fyrir LaTeX-skrár

en: Highlighting for Makefiles, Python
is: Textalitun fyrir Makefiles, Python

en: Highlighting for Python
is: Textalitun fyrir Python

en: Highlighting for Scheme
is: Textalitun fyrir Scheme

en: PHP Keyword/Datatype list
is: Listi lykilorða og gagnataga fyrir PHP

en: Very nice help
is: Afar góð hjálp

en: All people who have contributed and I have forgotten to mention
is: Allir þeir sem hafa lagt verkinu lið og við höfum gleymt að minnast á

en: Folders can only be opened when the projects plugin is enabled
is: Það er bara hægt að opna möppur þegar verkefnaviðbótin er virk

en: The file '%1' could not be opened: it is not a normal file, it is a folder.
is: Ekki var hægt að opna '%1': Þetta er ekki venjulegt skjal, þetta er mappa.

en: Configure
is: Grunnstilla

en: Behavior
is: Hegðun

en: Behavior Options
is: Hegðunarvalkostir

en: &Behavior
is: &Hegðun

en: Open each document in its own window
is: Opna hvert skjal í eigin glugga

en: If enabled, each document will be opened in its own window. If not enabled, each document will be opened in a new tab in the current window.
is: Ef þetta er virkt er hvert skjal opnað í sínum eigin glugga. Ef þetta er ekki virkt er hvert skjal opnað í nýjum flipa í núverandi glugga.

en: &Switch to output view upon message type:
is: &Skipta í úttaksyfirlit eftir gerð skilaboða:

en: Never
is: Aldrei

en: Info
is: Upplýsingar

en: Log
is: Annáll

en: &Limit output view history:
is: &Takmarka feril úttaksyfirlits:

en: Unlimited
is: Ótakmarkað

en: Use a separate &dialog for handling externally modified files
is: Nota sérstakan &svarglugga til að meðhöndla skrár sem var breytt utan forritsins

en: If enabled, a modal dialog will be used to show all of the modified files. If not enabled, you will be individually asked what to do for each modified file only when that file's view receives focus.
is: Ef þetta er virkt er svargluggi notaður til að sýna allar skrár sem búið erað breyta. Ef þetta er ekki virkt verður spurt um hverja skrá fyrir sig en aðeins þegar breytt skrá fær fókus í Kate.

en: Output timestamps with date
is: Dagsetning á tímastimplum úttaks

en: When enabled, the output line timestamp headers will be prefixed with date.
is: Þegar þetta er virkt birtist dagsetning fremst í tímastimpilshausum úttakslínu.

en: &Sidebars
is: Hliðar&stikur

en: Sync section size with tab positions
is: Stilla stærð hluta eftir stöðu flipa

en: When enabled the section size will be determined by the position of the tabs.
    This option does not affect the bottom sidebar.
is: Þegar þetta er virkt verður stærð hlutans ákvörðuð út frá stöðu flipanna.
    Þessi valkostur hefur ekki áhrif á neðri hliðarstikuna.

en: Show text for left and right sidebar buttons
is: Sýna texta fyrir hægri og vinstri hnappa á hliðarstiku

en: Icon size for left and right sidebar buttons:
is: Táknastærð fyrir hnappa á vinstri og hægri hliðarstiku

en: &Tabs
is: &Flipar

en: &Limit number of tabs:
is: &Takmarka fjölda flipa:

en: A high limit can increase the window size, please enable 'Allow tab scrolling' to prevent it. Unlimited tabs are always scrollable.
is: Há mörk getur gert gluggann stærri, virkjaðu 'Leyfa flipaskrun' til að koma í veg fyrir það. Alltaf er hægt að skruna þegar ótakmarkaður fjöldi flipa er valinn.

en: &Auto hide tabs
is: &Fela flipa sjálfkrafa

en: When checked tabs will be hidden if only one document is open.
is: Þegar hakað er við þetta eru fliparnir faldir ef aðeins ein skrá er opin.

en: &Show close button
is: &Sýna lokunarhnapp

en: When checked each tab will display a close button.
is: Þegar hakað er við þetta birtist lokunarhnappur á hverjum flipa.

en: &Expand tabs
is: &Víkka út flipa

en: When checked tabs take as much size as possible.
is: Þegar hakað er við þetta taka fliparnir eins mikið pláss og hægt er.

en: &Double click opens a new document
is: &Tvísmellur opnar nýtt skjal

en: When checked double click opens a new document.
is: Þegar hakað er hér opnast nýtt skjal þegar tvísmellt er.

en: &Middle click closes a document
is: &Miðjusmellur lokar skjali

en: When checked middle click closes a document.
is: Þegar hakað er hér lokast skjalið við miðjusmell.

en: Allow tab scrolling
is: Leyfa flipaskrun

en: When checked this will allow scrolling in tab bar when number of tabs is large.
is: Þegar hakað er hér er hægt að skruna á flipastikunni þegar mjög margir flipar eru opnir.

en: Elide tab text
is: Rúlla flipatexta

en: When checked tab text might be elided if its too long.
is: Þegar hakað er hér getur texti á flipa rúllað ef hann er of langur

en: Open new tabs to the right of the current tab
is: Opna nýjan flipa hægra megin við núverandi flipa

en: If unchecked the new tab will open at the end.
is: Ef ekki er hakað hér opnast nýi flipinn úti á enda.

en: &Mouse
is: &Mús

en: &Backward button pressed:
is: &Ýtt á Til baka-hnappinn:

en: Previous tab
is: Fyrri flipi

en: History back
is: Til baka í ferli

en: &Forward button pressed:
is: &Ýtt á Áfram-hnappinn:

en: Next tab
is: Næsti flipi

en: History forward
is: Áfram í ferli

en: Diff Style:
is: Stílsnið fyrir diff:

en: Navigation Bar
is: Yfirlitsstika

en: Show current symbol in navigation bar
is: Sýna núverandi tákn á yfirlitsstikunni

en: Diagnostics limit:
is: Greiningarmörk:

en: Max number of diagnostics allowed in the Diagnostics toolview.
is: Leyfður hámarksfjöldi greininga í Greiningaryfirlitinu.

en: Session
is: Seta

en: Session Management
is: Setustjórn

[ctx: The special case of 'Delete unused meta-information after']
en: (never)
is: (aldrei)

en: When a window is closed the documents opened only in this window are closed as well.
is: Þegar glugga er lokað er skjölunum sem voru bara opnuð í þessum glugga einnig lokað.

en: Plugins
is: Viðbætur

en: Plugin Manager
is: Umsjón viðbóta

en: User Feedback
is: Umsagnir notenda

en: You have unsaved changes. Do you want to apply the changes or discard them?
is: Þú ert með óvistaðar breytingar. Viltu vista þær eða henda þeim?

en: Here you can see all available Kate plugins. Those with a check mark are loaded, and will be loaded again the next time Kate is started.
is: Hér getur þú séð viðbætur fyrir Kate. Þær sem hakað er við, hefur verið hlaðið inn og verður hlaðið inn næst þegar þú ræsir Kate.

en: Name
is: Heiti

en: Description
is: Lýsing

en: <p>The document '%1' has been modified, but not saved.</p><p>Do you want to save your changes or discard them?</p>
is: <p>Skjalinu '%1' hefur verið breytt en er óvistað.</p><p>Viltu vista breytingarnar eða henda þeim?</p>

en: Close Document
is: Loka skjali

en: Save As
is: Vista sem

en: New file opened while trying to close Kate, closing aborted.
is: Ný skrá opnuð þegar var verið að loka Kate. Hætt við lokun.

en: Closing Aborted
is: Hætt við lokun

en: Starting Up
is: Ræsist

en: Reopening files from the last session...
is: Endurheimti skrár frá síðustu setu...

en: Rename file
is: Endurnefna skrá

en: New file name
is: Nýtt skrárheiti

en: File "%1" could not be moved to "%2"
is: Ekki var hægt að færa skrána "%1" í "%2"

en: Do you really want to delete file "%1"?
is: Viltu í alvöru eyða skránni "%1"?

en: Delete file
is: Eyða skrá

en: File "%1" could not be deleted.
is: Ekki var hægt að eyða skránni "%1".

en: &Other Application...
is: &Annað forrit...

en: Use this command to show or hide the view's statusbar
is: Notaðu þessa skipun til að sýna eða fela stöðustikuna.

en: Show &Tabs
is: Sýna &flipa

en: Use this command to show or hide the tabs for the views
is: Notaðu þessa skipun til að sýna eða fela flipana í yfirlitum

en: Sho&w Path in Titlebar
is: Sýna &slóð í titilstiku

en: Show the complete document path in the window caption
is: Sýna heildarslóð skjalsins í titiltexta gluggans

en: Show Navigation Bar
is: Sýna yfirlitsstiku

en: &Window Color Scheme
is: &Litastef glugga

en: &Previous Tab
is: &Fyrri flipi

en: Focus the previous tab.
is: Setja fyrri flipa í fókus.

en: &Next Tab
is: &Næsti flipi

en: Focus the next tab.
is: Setja næsta flipa í fókus.

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Switch to Tab %1
is: Skipta í flipa %1

en: &Quick Open
is: &Flýtiopnun

en: Open a form to quick open documents.
is: Opna glugga til að opna skjöl á fljótlegan hátt.

en: Output
is: Úttak

en: Create a new document
is: Búa til nýja skrá

en: Open an existing document for editing
is: Opna skjal sem er til nú þegar til að breyta því

en: This lists files which you have opened recently, and allows you to easily open them again.
is: Þessi listi sýnir skrár sem þú hefur opnað nýlega þannig að fljótlegt sé að nálgast þær aftur.

en: Save all open, modified documents to disk.
is: Vista öll opin, breytt skjöl á disk.

en: Reload all open documents.
is: Endurhlaða öll opin skjöl.

en: Copies the file path of the current file to clipboard.
is: Afritar skráarslóð núverandi skjals á klippispjaldið.

en: &Open Containing Folder
is: &Opna möppu sem skráin er í

[ctx: @action:inmenu]
en: Rename...
is: Endurnefna...

en: Renames the file belonging to the current document.
is: Endurnefnir skrána sem tilheyrir núverandi skjali.

[ctx: @action:inmenu]
en: Delete
is: Eyða

en: Deletes the file belonging to the current document.
is: Eyðir skránni sem tilheyrir núverandi skjali.

en: Properties
is: Eiginleikar

en: Compare
is: Bera saman

en: Use the Tabbar context menu to compare two documents
is: Nota samhengisvalmynd flipastikunnar til að bera saman tvö skjöl

en: Shows a hint how to compare documents.
is: Sýnir vísbendingu um hvernig hægt er að bera saman skjöl.

en: Close all documents in the file list that could not be reopened, because they are not accessible anymore.
is: Lokar öllum skjölum í skráalistanum sem ekki var hægt að opna aftur því þau eru ekki lengur aðgengileg.

en: Close the current document.
is: Loka núverandi skjali.

en: Close other open documents.
is: Loka öðrum opnum skjölum.

en: Clos&e All
is: Loka &öllum

en: Close all open documents.
is: Loka öllum opnum skjölum.

en: Reopen the document or documents that were most recently closed
is: Opna aftur skjalið eða skjölin sem er nýlega búið að loka

en: Close this window
is: Loka þessum glugga

en: Create a new window.
is: Búa til nýjan glugga

en: Open W&ith
is: O&pna með

en: Open the current document using another application registered for its file type, or an application of your choice.
is: Opna núverandi skjal með öðru forriti sem er skilgreint fyrir þessa skrárgerð eða með forriti að eigin vali.

en: Configure the application's keyboard shortcut assignments.
is: Grunnstilla flýtilykla forritsins.

en: Configure which items should appear in the toolbar(s).
is: Grunnstilla hvaða hlutir birtast á tækjastiku(m).

en: Configure various aspects of this application and the editing component.
is: Grunnstilla ýmis atriði í þessu forriti og í ritilhlutanum.

en: &Plugins Handbook
is: &Handbók viðbóta

en: This shows help files for various available plugins.
is: Þetta birtir hjálp fyrir ýmsar fáanlegar viðbætur.

en: Sess&ions
is: Se&tur

[ctx: Menu entry Session->New Session]
en: &New Session
is: &Ný seta

en: &Recent Sessions
is: Nýle&gar setur

en: &All Sessions
is: &Allar setur

en: &Manage Sessions...
is: U&msjón með setum

en: &Save Session
is: Vista &setu

en: Save Session &As...
is: Vist&a setu sem...

en: Go to Previous Location
is: Fara á fyrri staðsetningu

en: Go to Next Location
is: Fara á næstu staðsetningu

en: Show File Git History
is: Sýna Git-feril skráar

en: This will close all open documents. Are you sure you want to continue?
is: Þetta lokar öllum opnum skjölum. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Close all documents?
is: Loka öllum skjölum?

en: Close All
is: Loka öllu

en: This will close all open documents beside the current one. Are you sure you want to continue?
is: Þetta lokar öllum opnum skjölum að þessu undanskildu. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Close all documents beside current one?
is: Loka öllum skjölum fyrir utan þetta?

en: Close Others
is: Loka öðrum

en: This will hide the menu bar completely. You can show it again by typing %1.
is: Þetta felur valmyndastikuna algerlega. Þú getur kallað hana aftur fram með því að slá inn %1.

en: Hide menu bar
is: Fela valmyndastiku

en: You dropped the directory %1 into Kate. Do you want to open all files contained in it?
is: Þú slepptir möppunni %1 í Kate. Viltu opna allar skrárnar í möppunni?

[ctx: @title:window]
en: Open Files Recursively
is: Opna skrár afturvirkt

[ctx: @action:button]
en: Open All Files
is: Opna allar skrár

en:  [read only]
is: [skrifvarið]

en: Toolview Manager
is: Umsjón verkfærayfirlits

en: Sidebar Buttons
is: Hliðarstikuhnappar

en: Focus Toolview
is: Verkfærayfirlit í fókus

en: Tool &Views
is: &Verkfærayfirlit

en: Show Side&bars
is: Sýna &hliðarstikur

en: Hide All Tool Views
is: Fela öll verkfærayfirlit

en: Show %1
is: Sýna %1

en: Show %1 Button
is: Sýna hnappinn %1

en: Focus %1
is: %1 í fókus

en: Configure...
is: Grunnstilla...

en: Hide Button
is: Fela hnapp

en: Move To
is: Færa í

en: Own Section
is: Opna hluta

en: One Down
is: Niður um einn

en: One Right
is: Til hægri um einn

en: One Up
is: Upp um einn

en: One Left
is: Til vinstri um einn

en: Left Sidebar
is: Vinstri hliðarstika

en: Right Sidebar
is: Hægri hliðarstika

en: Top Sidebar
is: Efsta hliðarstika

en: Bottom Sidebar
is: Neðsta hliðarstika

en: <qt>You are about to hide the sidebars. With hidden sidebars it is not possible to directly access the tool views with the mouse anymore, so if you need to access the sidebars again invoke <b>View &gt; Tool Views &gt; Show Sidebars</b> in the menu. It is still possible to show/hide the tool views with the assigned shortcuts.</qt>
is: <qt>Þú ert að fara að fela hliðarstikurnar. Þá geturðu ekki lengur nálgast verkfærayfirlitin með músinni, en ef þú þarft að nálgast þau aftur getur þú kallað þau fram með <b>Skoða &gt; Verkfærayfirlit &gt; Sýna hliðarstikur</b> í valmyndinni. Þú getur eftir sem áður birt/falið verkfærayfirlitin með viðeigandi flýtilyklum.</qt>

en: Documents Modified on Disk
is: Skjölum breytt á disknum

en: <qt>The documents listed below have changed on disk.<p>Select one or more at once, and press an action button until the list is empty.</p></qt>
is: <qt>Skjölin hér fyrir neðan hafa breyst á disknum.<p>Veldu eitt eða fleiri úr listanum og smelltu á aðgerðarhnapp þar til listinn er tómur.</p></qt>

en: Filename
is: Skrárheiti

en: Status on Disk
is: Staða á diski

en: Modified
is: Breytt

en: Created
is: Búið til

en: Deleted
is: Eytt

en: &View Difference
is: Sjá m&uninn

en: Calculates the difference between the editor contents and the disk file for the selected document.
is: Reiknar út muninn á innihaldi ritilsins og skráarinnar á disknum fyrir skjalið sem er valið.

en: &Ignore Changes
is: &Hunsa breytingar

en: Remove modified flag from selected documents
is: Fjarlægja breytingaflagg af völdum skjölum

en: Overwrite selected documents, discarding disk changes
is: Skrifa yfir valin skjöl og hunsa breytingar á þeim á disknum.

en: &Reload
is: Endu&rhlaða

en: Reload selected documents from disk
is: Endurhlaða valin skjöl af diski

en: Could not save the document 
    '%1'
is: Gat ekki vistað skjalið 
    '%1'

en: The diff command failed. Please make sure that git is installed and in your PATH.
is: Diff-skipunin brást. Gakktu úr skugga um að git sé uppsett og í leitarslóð þinni.

en: Error Creating Diff
is: Villa við að keyra diff

en: [OLD]
is: [GAMALT]

en: [NEW]
is: [NÝTT]

en: Search...
is: Leita...

en: Copy all text to clipboard
is: Afrita allan texta á klippispjald

en: Clear all messages
is: Hreinsa öll skilaboð

[ctx: @info]
en: Error
is: Villa

[ctx: @info]
en: Warning
is: Viðvörun

[ctx: @info]
en: Info
is: Upplýsingar

[ctx: @info]
en: Log
is: Annáll

en: Save As (%1)
is: Vista sem (%1)

en: Save Documents
is: Vista skjöl

en: The document "%1" has been modified. Do you want to save your changes or discard them?
is: Skjalinu "%1" hefur verið breytt. Viltu vista breytingarnar eða henda þeim?

en: <qt>The following documents have been modified. Do you want to save them before closing?</qt>
is: <qt>Eftirfarandi skjölum hefur verið breytt. Viltu vista þau áður en þú lokar?</qt>

en: Documents
is: Skjöl

en: Location
is: Staðsetning

en: Se&lect All
is: Ve&lja allt

en: Data you requested to be saved could not be written. Please choose how you want to proceed.
is: Ekki tókst að skrifa gögnin sem þú baðst um að yrðu vistuð. Veldu hvað þú vilt gera.

[ctx: @menu:action]
en: Copy Location
is: Afrita staðsetningu

[ctx: @menu:action]
en: Copy Filename
is: Afrita skrárheiti

en: Split Ve&rtical
is: Kljúfa lóð&rétt

en: Split the currently active view vertically into two views.
is: Skipta núverandi gluggahluta lóðrétt í tvo hluta.

en: Split &Horizontal
is: Kljúfa &lárétt

en: Split the currently active view horizontally into two views.
is: Skipta núverandi gluggahluta lárétt í tvo hluta.

en: Move Document to New Vertical Split
is: Færa skjal í nýjan lóðréttan gluggahluta

en: Split the currently active view vertically into two views and move the currently active document to right view.
is: Skipta núverandi gluggahluta lóðrétt í tvo hluta og færa skjalið sem er opið í gluggahlutann hægra megin.

en: Move Document to New Horizontal Split
is: Færa skjal í nýjan láréttan gluggahluta

en: Split the currently active view horizontally into two views and move the currently active document to view below.
is: Skipta núverandi gluggahluta lárétt í tvo hluta og færa skjalið sem er opið í neðri gluggahlutann.

en: Cl&ose Current View
is: &Loka núverandi gluggahluta

en: Close the currently active split view
is: Loka virka gluggahlutanum í klofnum glugga.

en: Close Inactive Views
is: Loka óvirkum gluggahlutum

en: Close every view but the active one
is: Loka öllum gluggahlutum nema þeim sem er virkur

en: Hide Inactive Views
is: Fela óvirka gluggahluta

en: Hide every view but the active one
is: Fela alla gluggahluta nema þann sem er virkur

en: Toggle Orientation
is: Víxla stefnu

en: Toggles the orientation of the current split view
is: Breyta því hvernig klofni glugginn snýr

en: Next Split View
is: Næsti gluggahluti

en: Make the next split view the active one.
is: Gera næsta gluggahluta að þeim virka.

en: Previous Split View
is: Fyrri gluggahluti

en: Make the previous split view the active one.
is: Gera fyrri gluggahluta að þeim virka.

en: Left Split View
is: Vinstri gluggahluti

en: Make the split view intuitively on the left the active one.
is: Gera gluggahlutann vinstra megin virkan.

en: Right Split View
is: Hægri gluggahluti

en: Make the split view intuitively on the right the active one.
is: Gera gluggahlutann hægra megin virkan.

en: Upward Split View
is: Efri gluggahluti

en: Make the split view intuitively upward the active one.
is: Gera efri gluggahlutann virkan.

en: Downward Split View
is: Neðri gluggahluta

en: Make the split view intuitively downward the active one.
is: Gera neðri gluggahlutann virkan.

en: Move Splitter Right
is: Færa skil til hægri

en: Move the splitter of the current view to the right
is: Færa skilin á virka gluggahlutanum til hægri

en: Move Splitter Left
is: Færa skil til vinstri

en: Move the splitter of the current view to the left
is: Færa skilin á virka gluggahlutanum til vinstri

en: Move Splitter Up
is: Færa skil upp

en: Move the splitter of the current view up
is: Færa skilin á virka gluggahlutanum upp

en: Move Splitter Down
is: Færa skil niður

en: Move the splitter of the current view down
is: Færa skilin á virka gluggahlutanum niður

en: Focus Navigation Bar
is: Yfirlitsstika í fókus

en: Focus the navigation bar
is: Gefa yfirlitsstikunni fókus

en: Welcome Page
is: Upphafssíða

en: Show the welcome page
is: Birta upphafssíðuna

en: Toggle Scroll Synchronization
is: Víxla skrunsamstillingu af/á

en: Toggle scroll synchronization for the current view
is: Víxla skrunsamstillingu af/á fyrir þetta yfirlit

en: <p>You are attempting to open one or more large files:</p><ul>%1</ul><p>Do you want to proceed?</p><p><strong>Beware that kate may stop responding for some time when opening large files.</strong></p>
is: <p>Þú ert að reyna að opna eina eða fleiri stórar skrár:</p><ul>%1</ul><p> Viltu halda áfram?</p><p><strong>Athugaðu að kate svarar hugsanlega ekki í nokkra stund á meðan það opnar stórar skrár.</strong></p>

en: Opening Large File
is: Opna stóra skrá

en: %1 cannot open folders
is: %1 getur ekki opnað möppur

en: The plugin required to open folders was not found
is: Viðbótin sem þarf til að opna möppur fannst ekki

en: In order to open folders, the <b>%1</b> plugin must be enabled. Enable it?
is: Til að hægt sé að opna möppur þarf viðbótin <b>%1</b> að vera virk. Á að virkja hana?

[ctx: @title:window]
en: Open Folder
is: Opna möppu

[ctx: @action:button]
en: Enable
is: Virkja

en: Failed to enable <b>%1</b> plugin
is: Mistókst að virkja viðbótina <b>%1</b>

en: Synchronize Scrolling
is: Samstilla skrun

en: Synchronize scrolling of this split-view with other synchronized split-views
is: Samstilla skrun í þessum gluggahluta við aðra samstillta gluggahluta

en: Click here to switch to the Quick Open view.
is: Smelltu hér til að skipta í flýtiopnunarglugga.

en: Control view space splitting
is: Umsjón með klofninfi gluggahluta

en: Currently, there is one more document open. To see all open documents, switch to the Quick Open view by clicking here. | Currently, there are %1 more documents open. To see all open documents, switch to the Quick Open view by clicking here.
is[0]: Það er eitt skjal í viðbót opið núna. Til að sjá öll opin skjöl skaltu skipta í flýtiopnunargluggann með því að smella hér.
is[1]: Það eru %1 skjöl í viðbót opin núna. Til að sjá öll opin skjöl skaltu skipta í flýtiopnunargluggann með því að smella hér.

en: Close Tab
is: Loka flipa

en: &Close Document
is: &Loka skjali

en: Close Other &Documents
is: Loka &öðrum skjölum

en: Close &All Documents
is: Lok&a öllum skjölum

en: D&etach Document
is: L&osa skjal

en: Opens the document in a new window and closes it in the current window
is: Opnar skjalið í nýjum glugga og lokar því í þessum glugga

en: Compare with Active Document
is: Bera saman við skjal sem er opið

en: Compare with Active Document Using
is: Bera saman við skjal sem er opið með því að nota

en: Could not start program
is: Gat ekki ræst forrit

en: The selected program could not be started. Maybe it is not installed.
is: Ekki var hægt að ræsa forritið sem var valið. Kannski er það ekki uppsett.

en: All Projects
is: Öll verkefni

en: Current Project
is: Núverandi verkefni

en: Fuzzy Filtering
is: Loðin síun

en: Wildcard Filtering
is: Síun með algildistákni

en: Manage Sessions
is: Umsjón með setum

en: Session Chooser
is: Setuval

en: Restore
is: Endurheimta

en: Session will be deleted on dialog close
is: Setu verður eytt þegar svarglugginn lokast

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, m_filterBox)
en: Filter Sessions
is: Sía setur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_sessionList)
en: Session Name
is: Nafn á setu

note: i18n: The number of open documents i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_sessionList)
en: Files
is: Skrár

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_sessionList)
en: Last opened
is: Síðast opnað

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_openButton)
en: &Open
is: &Opna

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonNewSession) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_newButton)
en: New Session
is: Ný seta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_templateButton)
en: Open as Template
is: Opna sem sniðmát

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_dontAskCheckBox)
en: Don't ask again
is: Ekki spyrja aftur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_copyButton)
en: Duplicate...
is: Tvítaka...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_renameButton)
en: &Rename...
is: Endu&rnefna...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_deleteButton)
en: Delete
is: Eyða

en: Session '%1' is already opened in another Kate instance. Switch to that or reopen in this instance?
is: Setan '%1' er nú þegar opin í öðru tilviki af Kate. Á að skipta yfir í það tilvik eða opna aftur í þessu tilviki?

[ctx: @action:button]
en: Switch to Instance
is: Skipta í tilvik

[ctx: @action:button]
en: Reopen
is: Opna aftur

en: The session could not be renamed to "%1". Failed to write to "%2"
is: Ekki var hægt að endurnefna setuna sem "%1". Mistókst að skrifa í "%2"

en: Session Renaming
is: Seta endurnefnd

en: Session name:
is: Nafn á setu:

en: There is already an existing session with your chosen name: %1
    Please choose a different one.
is: Það er þegar til seta með nafninu sem þú valdir. %1
    Veldu frekar eitthvað annað nafn.

en: To save a session, you must specify a name.
is: Þú verður að gefa upp nafn til að vista setu.

en: Specify a name for this session
is: Gefa þessari setu nafn

en: Specify a new name for session: %1
is: Gefa setu nýtt nafn: %1

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbAppStartup)
en: Application Startup Behavior
is: Hegðun forrits við ræsingu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, startNewSessionRadioButton)
en: &Start new session
is: &Opna nýja setu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, loadLastUserSessionRadioButton)
en: &Load last used session
is: H&laða inn síðustu setu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, manuallyChooseSessionRadioButton)
en: &Manually choose a session
is: &Velja setu handvirkt

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Application Startup/Shutdown Behavior
is: Hegðun forrits við ræsingu/lokun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Automatically save and restore:
is: Vista og endurheimta sjálfkrafa:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, stashNewUnsavedFiles)
en: Newly-created unsaved files
is: Nýlega gerðar óvistaðar skrár

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, stashUnsavedFilesChanges)
en: Files with unsaved changes
is: Skrár með óvistuðum breytingum

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, showWelcomeViewForNewWindow)
en: If disabled, an untitled document will be shown for new windows.
is: Ef slökkt er á þessu verður nafnlaust skjal birt í nýjum gluggum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, showWelcomeViewForNewWindow)
en: Show welcome view for new windows
is: Sýna upphafssíðu í nýjum gluggum

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, modCloseAfterLast)
en: If enabled, the application will shutdown when the last file being edited is closed, otherwise a blank page will open so that you can start a new file.
is: Ef kveikt er á þessu lokast forritið þegar síðustu skránni sem verið er að breyta er lokað, annars opnast auð síða svo þú getir hafist handa í nýrri skrá.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, modCloseAfterLast)
en: Close the application entirely when the last file is closed
is: Loka forritinu alveg þegar síðustu skránni er lokað

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, winClosesDocuments)
en: Close documents with the window they belong to
is: Loka skjölum með glugganum sem þau tilheyra

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbElements)
en: Session Elements
is: Setueiningar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: The session contains the list of open documents, recently opened files list, bookmarks, cursor position etc. When the session is loaded all elements are restored.
is: Setan inniheldur lista yfir opin skjöl, yfir skjöl sem voru opnuð nýlega, bókamerki, bendilsstöðu, o.s.frv. Þegar setunni er hlaðið inn eru allar einingar hennar opnaðar aftur.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Maximum number of entries in recent file list:
is: Hámarksfjöldi færslna í lista yfir nýlega opnaðar skrár:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, restoreVC)
en: Check this if you want all your views and frames restored each time you open the application.
is: Veldu þetta ef þú vilt halda sömu uppsetningu gluggahluta og ramma í hvert skipti sem þú opnar forritið.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, restoreVC)
en: Include &window configuration
is: Taka með grunnstillingar &glugga

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, saveMetaInfos)
en: Check this if you want document configuration like for example bookmarks to be saved past editor sessions. The configuration will be restored if the document has not changed when reopened.
is: Smelltu hér ef þú vilt að grunnstillingar skjala, t.d. bókamerki, séu vistuðog haldist þó að ritilssetunni sé lokað. Grunnstillingarnar verða endurheimtar ef skjalinu er ekki breytt þegar það er opnað aftur.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, saveMetaInfos)
en: Keep &meta-information past sessions
is: Halda &lýsigögnum yfir setur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Delete unused meta-information after:
is: Eyða ónotuðum lýsigögnum eftir:

en: Welcome to %1
is: Velkomin í %1

en: Recent Documents and Projects
is: Nýleg skjöl og verkefni

en: Recent Documents
is: Nýleg skjöl

en: No recent documents or projects
is: Engin nýleg skjöl eða verkefni

en: No recent documents
is: Engin nýleg skjöl

en: No saved sessions
is: Engar vistaðar setur

en: Open Selected Files...
is: Opna valdar skrár...

en: Copy &Location
is: Afrita s&taðsetningu

en: &Remove
is: &Fjarlægja

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QScrollArea, WelcomeView)
en: Welcome
is: Velkomin

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonNewFile)
en: New File
is: Ný skrá

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonOpenFolder)
en: Open Folder...
is: Opna möppu...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelRecentItems)
en: Recent Files
is: Nýlegar skrár

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonOpenFile)
en: Open File...
is: Opna skrá...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, buttonClearRecentItems)
en: Clear Recent Files
is: Hreinsa nýlegar skrár

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelHelp)
en: Help
is: Hjálp

note: i18n: ectx: property (text), widget (KUrlLabel, labelHomepage)
en: Visit homepage
is: Skoða heimasíðu

note: i18n: ectx: property (text), widget (KUrlLabel, labelContribute)
en: Get involved
is: Taka þátt

note: i18n: ectx: property (text), widget (KUrlLabel, labelHandbook)
en: Read handbook
is: Lesa handbókina

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelSavedSessions)
en: Saved Sessions
is: Vistaðar setur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonManageSessions)
en: Manage Sessions...
is: Umsjón með setum...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBoxShowForNewWindow)
en: Show welcome page for new window
is: Sýna upphafssíðu í nýjum gluggum
