katekonsoleplugin - en to is translation catalogue (35 entries)

en: Terminal
is: Skjáhermir

[ctx: @action]
en: &Pipe to Terminal
is: Senda í &pípu í skjáhermi

[ctx: @action]
en: S&ynchronize Terminal with Current Document
is: Sa&mstilla skjáhermi við núverandi skjal

[ctx: @action]
en: Run Current Document
is: Keyra núverandi skjal

[ctx: @action]
en: S&how Terminal Panel
is: Sýna skjá&hermisspjald

[ctx: @action]
en: &Focus Terminal Panel
is: Gefa skjáhermisspjaldi &fókus

[ctx: @action]
en: &Split Terminal Vertically
is: &Kljúfa skjáhermi lóðrétt

[ctx: @action]
en: &Split Terminal Horizontally
is: &Kljúfa skjáhermi lárétt

[ctx: @action]
en: &New Terminal Tab
is: &Nýr skjáhermiflipi

en: Konsole not installed. Please install konsole to be able to use the terminal.
is: Konsole er ekki uppsett. Settu upp konsole til að geta notað skjáherminn.

en: Do you really want to pipe the text to the console? This will execute any contained commands with your user rights.
is: Viltu í alvöru senda textann í skeljarglugga? Ef einhver skipun er í textanum mun hún verða keyrð með þínum notandaheimildum.

en: Pipe to Terminal?
is: Senda í pípu í skjáhermi?

en: Pipe to Terminal
is: Senda í pípu í skjáhermi

en: Not a local file: '%1'
is: Ekki skrá á þessu skráakerfi: '%1'

en: Do you really want to Run the document ?
    This will execute the following command,
    with your user rights, in the terminal:
    '%1'
is: Viltu virkilega keyra skjalið?
    Þá verður eftirfarandi skipun keyrð
    með þínum notandaheimildum í skjáhermi:
    '%1'

en: Run in Terminal?
is: Keyra í skjáhermi?

en: Run
is: Keyra

[ctx: @action]
en: &Hide Terminal Panel
is: &Fela skjáhermisspjald

en: Defocus Terminal Panel
is: Taka fókus af skjáhermisspjaldi

en: Focus Terminal Panel
is: Gefa skjáhermisspjaldi fókus

en: Terminal Synchronization Mode
is: Samstillingarsnið skjáhermis

en: &Don't synchronize terminal tab with current document
is: &Ekki samstilla skjáhermi við núverandi skjal

en: &Automatically synchronize the current terminal tab with the current document when possible
is: S&amstilla núverandi skjáhermisflipa sjálfkrafa við núverandi skjal þegar það er hægt

en: &Automatically create a terminal tab for the directory of the current document and switch to it
is: &Búa sjálfkrafa til skjáhermisflipa fyrir möppu núverandi skjals og skipta yfir í hann

en: Run in terminal
is: Keyra í skjáhermi

en: &Remove extension
is: Fja&rlægja skráarendingu

en: Prefix:
is: Forskeyti:

en: &Show warning next time
is: &Sýna viðvörun næst

en: The next time '%1' is executed, make sure a warning window will pop up, displaying the command to be sent to terminal, for review.
is: Næst þegar '%1' er keyrð skaltu tryggja að viðvörunargluggi opnist semsýnir skipunina sem á að senda í skjáherminn, svo þú getir yfirfarið hana.

en: Set &EDITOR environment variable to 'kate -b'
is: Stilla umhverfisbreytuna &EDITOR á 'kate -b'

en: Important: The document has to be closed to make the console application continue
is: Mikilvægt: Það verður að loka skjalinu til að láta skeljaforritið halda áfram

en: Hide Konsole on pressing 'Esc'
is: Fela Konsole þegar ýtt er á 'Esc'

en: This may cause issues with terminal apps that use Esc key, for e.g., vim. Add these apps in the input below (Comma separated list)
is: Þetta getur valdið árekstrum við skjáhermisforrit sem nota Esc-lykilinn, t.d. vim. Bættu þessum forritum við í reitnum hér fyrir neðan (aðskilið með kommum)

en: Terminal Settings
is: Skjáhermisstillingar

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
is: &Verkfæri
