kate - en to th translation catalogue (124 entries)

en: Kate - Advanced Text Editor
th: Kate - เครื่องมือแก้ไขข้อความขั้นสูง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_closeButton)
en: Close
th: ปิด

en: Open File
th: เปิดแฟ้ม

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
th: แ&ฟ้ม

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
th: แ&ก้ไข

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
th: ไ&ป

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
th: มุ&มมอง

note: i18n: ectx: Menu (view-split)
en: Split View
th: แยกมุมมอง

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
th: เครื่&องมือ

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
th: &ตั้งค่า

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
th: ช่วยเ&หลือ

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
th: แถบเครื่องมือหลัก

en: Maintainer
th: ผู้ดูแลหลัก

en: Core Developer
th: ผู้พัฒนาแกนหลัก

en: The cool buffersystem
th: ระบบบัฟเฟอร์สุดเจ๋ง

en: The Editing Commands
th: คำสั่งในการแก้ไข

en: Testing, ...
th: ทดสอบ, ...

en: Former Core Developer
th: อดีตนักพัฒนาหลัก

en: KWrite Author
th: ผู้เขียน KWrite

en: KWrite port to KParts
th: ทำการพอร์ต KWrite มายัง KParts

en: KWrite Undo History, Kspell integration
th: ประวัติการย้อนการกระทำของ KWrite, การรวม Kspell เข้ามา

en: KWrite XML Syntax highlighting support
th: การรองรับการเน้นไวยากรณ์ XML ของ KWrtite

en: Patches and more
th: แพตช์และอื่น ๆ อีกมากมาย

en: Highlighting for RPM Spec-Files, Perl, Diff and more
th: ระบบเน้นข้อความสำหรับแฟ้ม Spec ในการสร้าง RPM, Perl, Diff และอีกมากมาย

en: Highlighting for VHDL
th: ระบบเน้นข้อความสำหรับ VHDL

en: Highlighting for SQL
th: ระบบเน้นข้อความสำหรับ SQL

en: Highlighting for Ferite
th: ระบบเน้นข้อความสำหรับ Ferite

en: Highlighting for ILERPG
th: ระบบเน้นข้อความสำหรับ ILERPG

en: Highlighting for LaTeX
th: ระบบเน้นข้อความสำหรับ LaTeX

en: Highlighting for Makefiles, Python
th: ระบบเน้นข้อความสำหรับ Makefiles, Python

en: Highlighting for Python
th: ระบบเน้นข้อความสำหรับ Python

en: Highlighting for Scheme
th: ระบบเน้นข้อความสำหรับ Scheme

en: PHP Keyword/Datatype list
th: รายการคำหลัก/ชนิดข้อมูลของ PHP

en: Very nice help
th: ความช่วยเหลือดี ๆ

en: All people who have contributed and I have forgotten to mention
th: บุคคลทั้งหมดที่ให้ความช่วยเหลือรวมถึงบุคคลที่ผมลืมเอ่ยชื่อ

en: The file '%1' could not be opened: it is not a normal file, it is a folder.
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้ม '%1' ได้ เนื่องจากมันไม่ใช่แฟ้มปกติ แต่มันเป็นโฟลเดอร์

en: Configure
th: ปรับแต่ง

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: &Behavior
th: &พฤติกรรม

en: Session Management
th: การจัดการกลุ่มงาน

[ctx: The suffix of 'Delete unused meta-information after']
en:  day |  days
th[0]:  วัน

en: Plugins
th: ส่วนเสริมต่าง ๆ

en: Plugin Manager
th: ตัวจัดการส่วนเสริม

en: Name
th: ชื่อ

en: <p>The document '%1' has been modified, but not saved.</p><p>Do you want to save your changes or discard them?</p>
th: <p>เอกสาร '%1' มีการเปลี่ยนแปลง แต่ยังไม่มีการบันทึก</p><p>คุณต้องการจะบันทึกการเปลี่ยนแปลงหรือจะละทิ้งมัน ?</p>

en: Close Document
th: ปิดเอกสาร

en: Save As
th: บันทึกเป็น

en: New file opened while trying to close Kate, closing aborted.
th: มีการเปิดแฟ้มใหม่ขึ้นมาในระหว่างกำลังทำการปิด Kate การปิดโปรแกรมจึงถูกยกเลิก

en: Closing Aborted
th: ยกเลิกการปิดแล้ว

en: Starting Up
th: กำลังเริ่มการทำงาน

en: Reopening files from the last session...
th: กำลังทำการเปิดแฟ้มที่ถูกเปิดใช้กับกลุ่มงานที่ใช้ครั้งล่าสุด...

en: Use this command to show or hide the view's statusbar
th: ใช้คำสั่งนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนแถบสถานะของมุมมอง

en: Show the complete document path in the window caption
th: แสดงพาธเต็มของเอกสารในหัวหน้าต่าง

en: &Quick Open
th: เปิดใช้&ด่วน

en: Create a new document
th: สร้างเอกสารใหม่

en: Open an existing document for editing
th: เปิดเอกสารที่มีอยู่แล้วเพื่อทำการแก้ไข

en: This lists files which you have opened recently, and allows you to easily open them again.
th: รายการแฟ้มนี้เป็นรายการของแฟ้มที่คุณเคยเปิดใช้งานมาก่อน และอนุญาตให้คุณได้เปิดมันอีกครั้งอย่างง่ายดาย

en: Save A&ll
th: บันทึก&ทั้งหมด

en: Save all open, modified documents to disk.
th: บันทึกเอกสารที่เปิดอยู่ทั้้งหมด และจัดเก็บลงดิสก์

en: &Reload All
th: เรียกใหม่ทั้งหมด

en: Reload all open documents.
th: เรียกเอกสารที่เปิดอยู่ทั้งหมดใหม่

en: Close the current document.
th: ปิดเอกสารปัจจุบัน

en: Close Other
th: ปิดเอกสารอื่น ๆ

en: Close other open documents.
th: ปิดเอกสารที่เปิดอยู่ตัวอื่น ๆ

en: Clos&e All
th: ปิดทั้&งหมด

en: Close all open documents.
th: ปิดเอกสารที่เปิดอยู่ทั้งหมด

en: Close this window
th: ปิดหน้าต่างนี้

en: Open W&ith
th: เปิดใช้&ด้วย

en: Open the current document using another application registered for its file type, or an application of your choice.
th: เปิดเอกสารปัจจุบันด้วยโปรแกรมอื่นที่ถูกลงทะเบียนให้ใช้งานได้กับแฟ้มชนิดนี้ หรือด้วยโปรแกรมที่คุณเป็นคนเลือกเอง

en: Configure the application's keyboard shortcut assignments.
th: ปรับแต่งการกำหนดปุ่มพิมพ์ลัดสำหรับใช้กับโปรแกรม

en: Configure which items should appear in the toolbar(s).
th: ปรับแต่งว่าจะให้ปรากฎรายการต่าง ๆ ในแถบเครื่องมืออย่างไรบ้าง

en: &Plugins Handbook
th: คู่มือโปรแกรมเ&สริม

en: This shows help files for various available plugins.
th: ใช้สำหรับแสดงแฟ้มความช่วยเหลือของส่วนเสริมต่าง ๆ ที่มีอยู่

en: Sess&ions
th: &กลุ่มงาน

en: &Manage Sessions...
th: &จัดการกลุ่มงาน...

en: &Save Session
th: &บันทึกกลุ่มงาน

en: Save Session &As...
th: บันทึกกลุ่มงานเป็&น...

en: Tool &Views
th: มุมมองเครื่องมือ

en: Show Side&bars
th: แสดงแถบข้าง

en: Show %1
th: แสดง%1

en: Move To
th: ย้ายไปยัง

en: Left Sidebar
th: แถบข้างด้านซ้าย

en: Right Sidebar
th: แถบข้างด้านขวา

en: Top Sidebar
th: แถบข้างด้านบน

en: Bottom Sidebar
th: แถบข้างด้านล่าง

en: Documents Modified on Disk
th: เอกสารถูกแก้ไขบนดิสก์

en: <qt>The documents listed below have changed on disk.<p>Select one or more at once, and press an action button until the list is empty.</p></qt>
th: <qt>เอกสารที่แสดงในช่องรายการด้านล่างนี้ถูกแก้ไขบนดิสก์ <p>โปรดเลือกมาหนึ่งรายการหรือมากกว่าก็ได้ แล้วกดปุ่มการกระทำจนกว่าช่องรายการจะว่าง</p></qt>

en: Filename
th: ชื่อแฟ้ม

en: Status on Disk
th: สถานะบนดิสก์

en: Modified
th: แก้ไขเมื่อ

en: Created
th: สร้างเมื่อ

en: Deleted
th: ลบเมื่อ

en: &View Difference
th: แสดงความแตกต่าง

en: &Reload
th: เ&รียกใหม่

en: Could not save the document 
    '%1'
th: ไม่สามารถบันทึกเอกสาร 
    '%1' ได้

en: Save As (%1)
th: บันทึกเป็น (%1)

en: Save Documents
th: บันทึกเอกสาร

en: <qt>The following documents have been modified. Do you want to save them before closing?</qt>
th: <qt>เอกสารต่อไปนี้ถูกแก้ไข คุณต้องการจะทำการบันทึกมันก่อนจะทำการปิดโปรแกรมหรือไม่ ?</qt>

en: Documents
th: เอกสาร

en: Location
th: ตำแหน่ง

en: Se&lect All
th: เลือกทั้ง&หมด

en: Data you requested to be saved could not be written. Please choose how you want to proceed.
th: ไม่สามารถเขียนข้อมูลตามที่คุณได้ร้องขอมาได้ โปรดเลือกสิ่งที่คุณต้องการจะทำต่อไป

en: Split Ve&rtical
th: แยกทางแนวตั้ง

en: Split the currently active view vertically into two views.
th: แยกมุมมองที่ทำงานอยู่ในปัจจุบันออกเป็นสองมุมมองในทางแนวตั้ง

en: Split &Horizontal
th: แยกทางแนวนอน

en: Split the currently active view horizontally into two views.
th: แยกมุมมองที่ทำงานอยู่ในปัจจุบันออกเป็นสองมุมมองในทางแนวนอน

en: Cl&ose Current View
th: ปิดมุมมองปัจจุบัน

en: Next Split View
th: มุมมองแยกถัดไป

en: Make the next split view the active one.
th: ทำให้มุมมองที่แยกออกมาตัวถัดไปเป็นตัวที่กำลังทำงานอยู่

en: Previous Split View
th: มุมมองแยกก่อนหน้า

en: Make the previous split view the active one.
th: ทำให้มุมมองที่แยกออกมาตัวก่อนหน้าเป็นตัวที่กำลังทำงานอยู่

en: Manage Sessions
th: จัดการกลุ่มงาน

en: Session Chooser
th: เลือกกลุ่มงาน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_sessionList)
en: Session Name
th: ชื่อกลุ่มงาน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_openButton)
en: &Open
th: เ&ปิด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonNewSession) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_newButton)
en: New Session
th: กลุ่มงานใหม่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_renameButton)
en: &Rename...
th: เปลี่&ยนชื่อ...

en: Session Renaming
th: การเปลี่ยนชื่อกลุ่มงาน

en: Session name:
th: ชื่อกลุ่มงาน:

en: To save a session, you must specify a name.
th: ในการบันทึกกลุ่มงาน คุณจะต้องระบุชื่อของกลุ่มงานก่อน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, startNewSessionRadioButton)
en: &Start new session
th: เริ่มกลุ่มงานใหม่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, manuallyChooseSessionRadioButton)
en: &Manually choose a session
th: เลือกกลุ่มงานด้วยตนเอง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, restoreVC)
en: Include &window configuration
th: รวมการปรับแต่งค่าของหน้าต่างด้วย

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, saveMetaInfos)
en: Keep &meta-information past sessions
th: เก็บรักษาข้อมูลกำกับของกลุ่มงานเก่า ๆ ไว้
