kate - en to vi translation catalogue (83 entries)

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Session-global index targets
vi: Các mục tiêu chỉ mục trên toàn phiên

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addButton)
en: Add
vi: Thêm

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, delButton)
en: Remove
vi: Xoá

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, updateDB)
en: Update
vi: Cập nhật

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, cmdLabel) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: CTags command
vi: Lệnh CTags

[ctx: Tag Type]
en: define
vi: định nghĩa

[ctx: Tag Type]
en: label
vi: nhãn

[ctx: Tag Type]
en: macro
vi: vĩ lệnh

[ctx: Tag Type]
en: function
vi: hàm

[ctx: Tag Type]
en: subroutine
vi: lặp thức con

[ctx: Tag Type]
en: fragment definition
vi: định nghĩa mảnh

[ctx: Tag Type]
en: any pattern
vi: dạng mẫu bất kì

[ctx: Tag Type]
en: slot
vi: khe cắm

[ctx: Tag Type]
en: pattern
vi: dạng mẫu

[ctx: Tag Type]
en: class
vi: lớp

[ctx: Tag Type]
en: enumerator
vi: thành phần đánh số

[ctx: Tag Type]
en: enumeration
vi: kiểu đánh số

[ctx: Tag Type]
en: member
vi: thành viên

[ctx: Tag Type]
en: namespace
vi: không gian tên

[ctx: Tag Type]
en: prototype
vi: nguyên mẫu

[ctx: Tag Type]
en: struct
vi: cấu trúc

[ctx: Tag Type]
en: typedef
vi: định kiểu

[ctx: Tag Type]
en: union
vi: hợp

[ctx: Tag Type]
en: variable
vi: biến

[ctx: Tag Type]
en: external variable
vi: biến bên ngoài

[ctx: Tag Type]
en: paragraph
vi: đoạn

[ctx: Tag Type]
en: feature
vi: tính năng

[ctx: Tag Type]
en: local entity
vi: thực thể cục bộ

[ctx: Tag Type]
en: block
vi: khối

[ctx: Tag Type]
en: common
vi: khối chung

[ctx: Tag Type]
en: entry
vi: mục

[ctx: Tag Type]
en: interface
vi: giao diện

[ctx: Tag Type]
en: type component
vi: thành phần kiểu

[ctx: Tag Type]
en: local
vi: cục bộ

[ctx: Tag Type]
en: module
vi: khối

[ctx: Tag Type]
en: namelist
vi: danh sách tên

[ctx: Tag Type]
en: program
vi: chương trình

[ctx: Tag Type]
en: type
vi: kiểu

[ctx: Tag Type]
en: field
vi: trường

[ctx: Tag Type]
en: method
vi: phương thức

[ctx: Tag Type]
en: package
vi: gói

[ctx: Tag Type]
en: procedure
vi: thủ tục

[ctx: Tag Type]
en: mixin
vi: phối trộn

[ctx: Tag Type]
en: set
vi: tập hợp

en: CTags executable not found.
vi: Không tìm thấy tệp thực thi CTags.

en: CTags executable failed to execute.
vi: Tệp thực thi CTags không thực thi được.

en: CTags was unable to parse this file.
vi: CTags không thể phân tách tệp này.

en: Tags file not found. Please generate one manually or using the CTags plugin
vi: Không tìm thấy tệp thẻ gắn. Vui lòng tự tạo tệp đó hoặc dùng phần cài cắm CTags

en: File for '%1' not found.
vi: Không tìm thấy tệp cho '%1'.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, widget)
en: Lookup
vi: Tra

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, updateButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, updateButton2)
en: Update Index
vi: Cập nhật chỉ mục

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, tagTreeWidget)
en: Tag
vi: Thẻ gắn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, tagTreeWidget)
en: Type
vi: Kiểu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, tagTreeWidget)
en: File
vi: Tệp

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, targets)
en: Index Targets
vi: Mục tiêu chỉ mục

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, database)
en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, fileLabel)
en: CTags database file
vi: Tệp cơ sở dữ liệu CTags

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, resetCMD)
en: Revert to the default command
vi: Hoàn nguyên về lệnh mặc định

en: Add a directory to index.
vi: Thêm một thư mục vào chỉ mục.

en: Remove a directory.
vi: Xoá một thư mục.

en: (Re-)generate the common CTags database.
vi: Tạo (lại) cơ sở dữ liệu CTags chung.

en: CTags Settings
vi: Thiết lập CTags

en: Failed to run "%1". exitStatus = %2
vi: Chạy "%1" thất bại. Trạng thái thoát = %2

en: The CTags executable crashed.
vi: Tệp thực thi CTags gặp sự cố.

en: The CTags command exited with code %1
vi: Lệnh CTags đã thoát với mã %1

en: Jump back one step
vi: Lùi một bước

en: Go to Declaration
vi: Đi đến khai báo

en: Go to Definition
vi: Đi đến định nghĩa

en: Lookup Current Text
vi: Tra văn bản hiện tại

en: Configure ...
vi: Cấu hình...

[ctx: @title:window]
en: Configure CTags Plugin
vi: Cấu hình phần cài cắm CTags

en: Go to Declaration: %1
vi: Đi đến khai báo: %1

en: Go to Definition: %1
vi: Đi đến định nghĩa: %1

en: Lookup: %1
vi: Tra: %1

en: (Re-)generate the session specific CTags database.
vi: Tạo (lại) cơ sở dữ liệu CTags riêng cho phiên.

en: Select new or existing database file.
vi: Chọn tệp cơ sở dữ liệu mới hoặc đã có.

en: Go To Local Symbol
vi: Đi đến kí hiệu cục bộ

en: Go To Global Symbol
vi: Đi đến kí hiệu toàn cục

en: No hits found
vi: Không tìm thấy gì

en: No folders or files to index
vi: Không có thư mục hay tệp nào để lập chỉ mục

en: Failed to run. Error: %1, exit code: %2
vi: Chạy thất bại. Lỗi: %1, mã trả về: %2

en: The CTags executable crashed
vi: Tệp thực thi CTags gặp sự cố

en: The CTags program exited with code %2: %1
vi: Chương trình CTags đã thoát với mã %2: %1
