kate - en to vi translation catalogue (84 entries)

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 7
en: Clang Format Full File
vi: Định dạng Clang toàn bộ tệp

[ctx: External tool category]
note: i18n: file: 4
en: Tools
vi: Công cụ

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 8
en: Clang Format Selected Text
vi: Định dạng Clang văn bản bôi đen

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 7
en: Compile and Run cpp
vi: Biên dịch và chạy cpp

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 9
en: Go Fmt Full File
vi: Định dạng Go toàn bộ tệp

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 9
en: GoImports Full File
vi: Chạy GoImports toàn bộ tệp

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 8
en: Google Selected Text
vi: Tìm văn bản bôi đen trên Google

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 7
en: Insert UUID
vi: Chèn UUID

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 9
en: JSON Format Full File
vi: Định dạng JSON toàn bộ tệp

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 7
en: Prettier Format Current File
vi: Định dạng Prettier tệp hiện tại

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 8
en: Qt Quick 2 Preview (qmlscene)
vi: Xem thử Qt Quick 2 (qmlscene)

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 8
en: Run Shell Script
vi: Chạy kịch bản hệ vỏ

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 9
en: Rust Fmt Full File
vi: Định dạng Rust toàn bộ tệp

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 10
en: Search KDE API
vi: Tìm API KDE

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 10
en: Search Qt API
vi: Tìm API Qt

[ctx: External tool name]
note: i18n: file: 8
en: XML Format Full File
vi: Định dạng XML toàn bộ tệp

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QTreeView, lbTools)
en: This list shows all the configured tools, represented by their menu text.
vi: Danh sách này hiển thị tất cả các công cụ được cấu hình, thể hiện bởi phần chữ của chúng sẽ hiện trong trình đơn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnAdd)
en: &Add
vi: &Thêm

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnEdit)
en: &Edit...
vi: &Sửa...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnRemove)
en: &Remove
vi: &Xoá

en: Failed to find executable '%1'. Please make sure the executable file exists and that variable names, if used, are correct
vi: Không tìm được tệp thực thi '%1'. Vui lòng kiểm tra rằng tệp thực thi tồn tại và các tên biến, nếu được dùng, là đúng

en: External Tools
vi: Công cụ bên ngoài

en: Running %1: %2 %3
vi: Đang chạy %1: %2 %3

en: Running %1: %2 %3 with input %4
vi: Đang chạy %1: %2 %3 với đầu vào %4

en: Data written to stderr:
vi: Dữ liệu được ghi ra stderr:

en: %1 crashed
vi: %1 gặp sự cố

en: %1 finished with exit code %2
vi: %1 kết thúc với mã trả về %2

en: Starts the external tool '%1'
vi: Khởi động công cụ bên ngoài '%1'

en: Edit External Tool
vi: Sửa công cụ bên ngoài

en: Revert tool to default settings
vi: Hoàn nguyên công cụ về thiết lập mặc định

en: External Tool
vi: Công cụ bên ngoài

en: You must specify at least a name and an executable
vi: Bạn phải chỉ định ít nhất một tên và một tệp thực thi

en: With 'Trigger' enabled, at least one mimetype needs to be specified.
vi: Khi 'Kích hoạt' được bật, ít nhất một kiểu MIME cần được chỉ định.

en: Select the MimeTypes for which to enable this tool.
vi: Chọn những kiểu MIME để dùng công cụ này cho.

en: Select Mime Types
vi: Chọn kiểu MIME

en: Add Tool...
vi: Thêm công cụ...

en: Add Tool from Defaults
vi: Thêm công cụ mặc định

en: Add Category
vi: Thêm nhóm

en: Uncategorized
vi: Chưa phân nhóm

en: New Category
vi: Nhóm mới

en: New Category %1
vi: Nhóm mới %1

en: Configure...
vi: Cấu hình...

en: Launch external helper applications
vi: Khởi chạy các ứng dụng trợ giúp bên ngoài

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, ToolDialog)
en: Edit Tool
vi: Sửa công cụ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblName)
en: Na&me:
vi: &Tên:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtName)
en: The name will be displayed in the 'Tools->External Tools' menu.
vi: Tên sẽ được hiển thị trong trình đơn 'Công cụ->Công cụ bên ngoài'.

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, edtName)
en: Short name of the tool
vi: Tên ngắn của công cụ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblExecutable)
en: Executable:
vi: Tệp thực thi:

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (KUrlRequester, edtExecutable)
en: Application or interpreter
vi: Ứng dụng hoặc trình thông dịch

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblArgs)
en: Ar&guments:
vi: Đối &số:

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, edtArgs)
en: Command line arguments
vi: Đối số dòng lệnh

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblInput)
en: &Input:
vi: Đầu &vào:

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QTextEdit, edtInput)
en: Optional standard input
vi: Đầu vào chuẩn tuỳ chọn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblWorkingDir)
en: Working directory:
vi: Thư mục làm việc:

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (KUrlRequester, edtWorkingDir)
en: Uses current document path if empty
vi: Dùng đường dẫn tài liệu hiện tại nếu để trống

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblMimeType)
en: Mime &types:
vi: Kiểu &MIME:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtMimeType)
en: A semicolon-separated list of mime types for which this tool should be available. If empty, the tool is always available.
vi: Danh sách phân cách bởi dấu chấm phẩy các kiểu MIME mà công cụ này có thể dùng cho. Nếu để trống, công cụ sẽ luôn khả dụng.

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, edtMimeType)
en: Show tool only for given mime types
vi: Chỉ hiện công cụ cho các kiểu MIME đã cho

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QToolButton, btnMimeType)
en: Opens a dialog that helps in creating a list of mimetypes.
vi: Mở một hộp thoại để giúp tạo danh sách các kiểu MIME.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblSave)
en: Save:
vi: Lưu:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, cmbSave)
en: Optionally save the current or all modified documents prior to running the command. This is helpful if you want to pass URLs to an application like, for example, an FTP client.
vi: Tuỳ chọn, lưu tài liệu hiện tại hoặc tất cả các tài liệu bị chỉnh sửa trước khi chạy lệnh. Việc này có ích khi bạn muốn truyền URL cho một ứng dụng, ví dụ như, một trình khách FTP.

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbSave) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbTrigger)
en: None
vi: Không

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbSave)
en: Current Document
vi: Tài liệu hiện tại

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbSave)
en: All Documents
vi: Tất cả các tài liệu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Trigger
vi: Kích hoạt

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbTrigger)
en: Before Save
vi: Trước khi lưu

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbTrigger)
en: After Save
vi: Sau khi lưu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkReload)
en: Reload current document after execution
vi: Tải lại tài liệu hiện tại sau khi thực thi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: O&utput:
vi: Đầu &ra:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbOutput)
en: Ignore
vi: Bỏ qua

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbOutput)
en: Insert at Cursor Position
vi: Chèn ở vị trí con trỏ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbOutput)
en: Replace Selected Text
vi: Thay thế văn bản bôi đen

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbOutput)
en: Replace Current Document
vi: Thay thế tài liệu hiện tại

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbOutput)
en: Append to Current Document
vi: Ghi thêm vào tài liệu hiện tại

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbOutput)
en: Insert in New Document
vi: Nhập vào tài liệu mới

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbOutput)
en: Copy to Clipboard
vi: Chép vào bảng nháp

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbOutput)
en: Display in Pane
vi: Hiển thị trong bảng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Editor command:
vi: Lệnh trình biên tập:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtCommand)
en: If you specify a name here, you can invoke the command from the view command line with the_name_you_specified_here. Please do not use spaces or tabs in the name.
vi: Nếu bạn chỉ ra một cái tên ở đây, bạn sẽ có thể gọi lệnh trong dòng lệnh trình biên tập bằng cái tên đó. Vui lòng không dùng dấu cách hoặc tab trong tên đó.

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, edtCommand)
en: Optional view command line name
vi: Tên tuỳ chọn trong dòng lệnh trình biên tập

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tabOutput)
en: Output
vi: Đầu ra

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QTextEdit, teOutput)
en: Displays output from the external tool
vi: Hiển thị đầu ra của công cụ bên ngoài

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
vi: &Công cụ

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
vi: Thanh công cụ chính
