kate - en to vi translation catalogue (121 entries)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, u_srcPathsLabel)
en: Source file search paths
vi: Đường dẫn tìm kiếm tệp nguồn

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, u_localRemote)
en: Local application
vi: Ứng dụng cục bộ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, u_localRemote)
en: Remote TCP
vi: TCP ở xa

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, u_localRemote)
en: Remote Serial Port
vi: Cổng nối tiếp ở xa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, u_hostLabel)
en: Host
vi: Máy

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, u_tcpPortLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, u_ttyLabel)
en: Port
vi: Cổng

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, u_customInitGB)
en: Custom Init Commands
vi: Lệnh bắt đầu tự chọn

en: A debugging session is on course. Please, use re-run or stop the current session.
vi: Một phiên gỡ lỗi đang diễn ra. Vui lòng chạy lại hoặc dừng phiên hiện tại.

en: Add new target
vi: Thêm mục tiêu mới

en: Copy target
vi: Sao chép mục tiêu

en: Delete target
vi: Xoá mục tiêu

en: Executable:
vi: Tệp thực thi:

en: Working Directory:
vi: Thư mục làm việc:

en: Process Id:
vi: Mã tiến trình:

[ctx: Program argument list]
en: Arguments:
vi: Đối số:

[ctx: Checkbox to for keeping focus on the command line]
en: Keep focus
vi: Giữ nhắm

en: Keep the focus on the command line
vi: Giữ nhắm vào dòng lệnh

en: Redirect IO
vi: Chuyển hướng vào/ra

en: Redirect the debugged programs IO to a separate tab
vi: Chuyển hướng đầu vào / đầu ra của chương trình được gỡ lỗi sang một thẻ riêng

en: Advanced Settings
vi: Thiết lập nâng cao

en: Targets
vi: Mục tiêu

en: Target %1
vi: Mục tiêu %1

en: Locals
vi: Cục bộ

en: CPU registers
vi: Thanh ghi CPU

en: Please set the executable in the 'Settings' tab in the 'Debug' panel.
vi: Vui lòng đặt tệp thực thi ở thẻ 'Thiết lập' trong bảng 'Gỡ lỗi'

en: No debugger selected. Please select one in the 'Settings' tab in the 'Debug' panel.
vi: Chưa chọn trình gỡ lỗi nào. Vui lòng chọn trong thẻ 'Thiết lập' trong bảng 'Gỡ lỗi'

en: Debugger not found. Please make sure you have it installed in your system. The selected debugger is '%1'
vi: Không tìm thấy trình gỡ lỗi. Vui lòng kiểm tra rằng nó đã được cài đặt trong hệ thống của bạn. Trình gỡ lỗi được chọn là '%1'

en: Could not start debugger process
vi: Không khởi động được tiến trình gỡ lỗi

en: *** gdb exited normally ***
vi: *** gdb đã thoát một cách bình thường ***

en: all threads running
vi: tất cả các luồng đang chạy

en: thread(s) running: %1
vi: (các) luồng đang chạy: %1

en: stopped (%1).
vi: đã dừng (%1).

en: Active thread: %1 (all threads stopped).
vi: Luồng hoạt động: %1 (tất cả các luồng đã dừng).

en: Active thread: %1.
vi: Luồng hoạt động: %1.

en: Current frame: %1:%2
vi: Khung hiện tại: %1:%2

en: Host: %1. Target: %1
vi: Máy: %1. Mục tiêu: %1

en: gdb-mi: Could not parse last response: %1. Too many consecutive errors. Shutting down.
vi: gdb-mi: Không phân tách được lời hồi đáp cuối: %1. Quá nhiều lỗi liên tiếp. Đang tắt.

en: gdb-mi: Could not parse last response: %1
vi: gdb-mi: Không phân tách được lời hồi đáp cuối: %1

en: DAP backend failed
vi: Hậu phương DAP thất bại

en: program terminated
vi: chương trình kết thúc

en: requesting disconnection
vi: đang yêu cầu ngắt kết nối

en: requesting shutdown
vi: đang yêu cầu tắt

en: DAP backend: %1
vi: Hậu phương DAP: %1

en: Breakpoint(s) reached:
vi: (Các) điểm ngắt đã tới:

en: (continued) thread %1
vi: luồng %1 (tiếp tục)

en: all threads continued
vi: tất cả các luồng tiếp tục

en: (running)
vi: (đang chạy)

en: *** connection with server closed ***
vi: *** kết nối với trình chủ bị đóng ***

en: program exited with code %1
vi: chương trình đã thoát với mã %1

en: *** waiting for user actions ***
vi: *** đang đợi hành động của người dùng ***

en: error on response: %1
vi: lỗi với lời hồi đáp: %1

en: important
vi: quan trọng

en: telemetry
vi: viễn trắc

en: debugging process [%1] %2
vi: đang gỡ lỗi tiến trình [%1] %2

en: debugging process %1
vi: đang gỡ lỗi tiến trình %1

en: Start method: %1
vi: Phương thức khởi động: %1

en: thread %1
vi: luồng %1

en: breakpoint set
vi: đã đặt điểm ngắt

en: breakpoint cleared
vi: đã xoá điểm ngắt

en: (%1) breakpoint
vi: Điểm ngắt (%1)

en: <not evaluated>
vi: <chưa được tính>

en: server capabilities
vi: khả năng của trình chủ

en: supported
vi: được hỗ trợ

en: unsupported
vi: không được hỗ trợ

en: conditional breakpoints
vi: điểm ngắt có điều kiện

en: function breakpoints
vi: điểm ngắt hàm

en: log points
vi: điểm kí

en: syntax error: expression not found
vi: lỗi cú pháp: không tìm thấy biểu thức

en: syntax error: %1
vi: lỗi cú pháp: %1

en: invalid line: %1
vi: dòng không hợp lệ: %1

en: file not specified: %1
vi: chưa chỉ định tệp: %1

en: invalid thread id: %1
vi: mã luồng không hợp lệ: %1

en: thread id not specified: %1
vi: chưa chỉ định mã luồng: %1

en: Available commands:
vi: Lệnh hiện có:

en: conditional breakpoints are not supported by the server
vi: trình chủ không hỗ trợ điểm ngắt có điều kiện

en: line %1 already has a breakpoint
vi: dòng %1 đã có một điểm ngắt rồi

en: breakpoint not found (%1:%2)
vi: không tìm thấy điểm ngắt (%1:%2)

en: Current thread:
vi: Luồng hiện tại:

en: none
vi: không

en: Current frame:
vi: Khung hiện tại:

en: Session state:
vi: Trạng thái phiên:

en: initializing
vi: đang khởi tạo

en: running
vi: đang chạy

en: stopped
vi: đã dừng

en: terminated
vi: đã kết thúc

en: disconnected
vi: đã ngắt kết nối

en: post mortem
vi: tử hậu

en: command not found
vi: không tìm thấy lệnh

en: missing thread id
vi: thiếu mã luồng

en: killing backend
vi: đang diệt hậu phương

en: Current frame [%3]: %1:%2 (%4)
vi: Khung hiện tại [%3]: %1:%2 (%4)

en: Symbol
vi: Kí hiệu

en: Value
vi: Giá trị

en: type
vi: kiểu

en: indexed items
vi: mục được lập chỉ mục

en: named items
vi: mục được đặt tên

en: Debug View
vi: Khung xem gỡ lỗi

en: Debug
vi: Gỡ lỗi

en: Locals and Stack
vi: Biến cục bộ và ngăn xếp

[ctx: Column label (frame number)]
en: Nr
vi: Số

[ctx: Column label]
en: Frame
vi: Khung

[ctx: Tab label]
en: Settings
vi: Thiết lập

[ctx: @info]
en: <title>Could not open file:</title><nl/>%1<br/>Try adding a search path to Advanced Settings -> Source file search paths
vi: <title>Không mở được tệp:</title><nl/>%1<br/>Hãy thử thêm một đường dẫn tìm kiếm vào Thiết lập nâng cao -> Đường dẫn tìm kiếm tệp nguồn

en: Start Debugging
vi: Bắt đầu gỡ lỗi

en: Kill / Stop Debugging
vi: Diệt/dừng gỡ lỗi

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Toggle Breakpoint / Break
vi: Bật/tắt điểm ngắt / ngắt

en: Step In
vi: Bước vào

en: Step Over
vi: Bước qua

en: Step Out
vi: Bước ra

en: Run To Cursor
vi: Chạy đến con trỏ

en: Restart Debugging
vi: Khởi động lại việc gỡ lỗi

[ctx: Move Program Counter (next execution)]
en: Move PC
vi: Di chuyển con trỏ lệnh

en: Print Value
vi: In giá trị

en: Insert breakpoint
vi: Chèn điểm ngắt

en: Remove breakpoint
vi: Xoá điểm ngắt

en: Execution point
vi: Điểm thực thi

en: Thread %1
vi: Luồng %1

en: IO
vi: Vào/ra

en: Breakpoint
vi: Điểm ngắt

note: i18n: ectx: Menu (debug)
en: &Debug
vi: &Gỡ lỗi
