kate - en to vi translation catalogue (30 entries)

en: You do not have enough karma to access a shell or terminal emulation
vi: Bạn không đủ quyền truy cập trình giả lập thiết bị đầu cuối hoặc hệ vỏ

en: Terminal
vi: Dòng lệnh

[ctx: @action]
en: &Pipe to Terminal
vi: &Gửi qua dòng lệnh

[ctx: @action]
en: S&ynchronize Terminal with Current Document
vi: Đồng &bộ hoá dòng lệnh với tài liệu hiện tại

[ctx: @action]
en: Run Current Document
vi: Chạy tài liệu hiện tại

[ctx: @action]
en: S&how Terminal Panel
vi: Hiện bảng "Dòng &lệnh"

[ctx: @action]
en: &Focus Terminal Panel
vi: &Nhắm vào bảng "Dòng lệnh"

en: Do you really want to pipe the text to the console? This will execute any contained commands with your user rights.
vi: Bạn có thật sự muốn gửi đoạn văn bản qua dòng lệnh không? Việc này sẽ thực thi bất kì lệnh nào chứa trong đó với quyền người dùng của bạn.

en: Pipe to Terminal?
vi: Gửi qua dòng lệnh?

en: Pipe to Terminal
vi: Gửi qua dòng lệnh

en: Sorry, cannot cd into '%1'
vi: Rất tiếc, không thể cd vào '%1'

en: Not a local file: '%1'
vi: Không phải tệp cục bộ: '%1'

en: Do you really want to Run the document ?
    This will execute the following command,
    with your user rights, in the terminal:
    '%1'
vi: Bạn có thật sự muốn chạy tài liệu?
    Việc này sẽ thực thi lệnh sau, với quyền
    người dùng của bạn, trong dòng lệnh:
    '%1'

en: Run in Terminal?
vi: Chạy trong dòng lệnh?

en: Run
vi: Chạy

[ctx: @action]
en: &Hide Terminal Panel
vi: Ẩn bảng "Dòng &lệnh"

en: Defocus Terminal Panel
vi: Bỏ nhắm khỏi bảng "Dòng lệnh"

en: Focus Terminal Panel
vi: Nhắm vào bảng "Dòng lệnh"

en: &Automatically synchronize the terminal with the current document when possible
vi: &Tự động đồng bộ hoá dòng lệnh với tài liệu hiện tại khi có thể

en: Run in terminal
vi: Chạy trong dòng lệnh

en: &Remove extension
vi: &Xoá phần mở rộng

en: Prefix:
vi: Tiền tố:

en: &Show warning next time
vi: H&iện cảnh báo lần sau

en: The next time '%1' is executed, make sure a warning window will pop up, displaying the command to be sent to terminal, for review.
vi: Lần tiếp theo '%1' được thực thi, đảm bảo rằng một cửa sổ cảnh báo sẽ bật lên, hiển thị lệnh sẽ được gửi đến dòng lệnh.

en: Set &EDITOR environment variable to 'kate -b'
vi: Đặt biến môi trường &EDITOR thành 'kate -b'

en: Important: The document has to be closed to make the console application continue
vi: Quan trọng: Tài liệu phải được đóng để trình dòng lệnh tiếp tục

en: Hide Konsole on pressing 'Esc'
vi: Ẩn Konsole khi nhấn 'Esc'

en: This may cause issues with terminal apps that use Esc key, for e.g., vim. Add these apps in the input below (Comma separated list)
vi: Việc này có thể gây vấn đề với các ứng dụng dòng lệnh sử dụng phím Esc, vd. vim. Thêm các ứng dụng như vậy vào ô bên dưới (danh sách phân cách bởi dấu phẩy)

en: Terminal Settings
vi: Thiết lập dòng lệnh

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
vi: &Công cụ
