kate - en to vi translation catalogue (186 entries)

en: Select branch to checkout. Press 'Esc' to cancel.
vi: Chọn nhánh để lấy ra. Nhấn 'Esc' để huỷ.

en: Create New Branch
vi: Tạo nhánh mới

en: Create New Branch From...
vi: Tạo nhánh mới từ...

en: Branch %1 checked out
vi: Đã lấy ra nhánh %1

en: Failed to checkout to branch %1, Error: %2
vi: Lấy ra nhánh %1 thất bại, lỗi: %2

en: Enter new branch name. Press 'Esc' to cancel.
vi: Nhập tên nhánh mới. Nhấn 'Esc' để huỷ.

en: Select branch to checkout from. Press 'Esc' to cancel.
vi: Chọn nhánh để lấy ra từ đó. Nhấn 'Esc' để huỷ.

en: Checked out to new branch: %1
vi: Đã lấy ra ở nhánh mới: %1

en: Failed to create new branch. Error "%1"
vi: Tạo nhánh mới thất bại. Lỗi "%1"

en: Branch
vi: Nhánh

en: Last Commit
vi: Bản chuyển giao cuối

en: Delete
vi: Xoá

en: Are you sure you want to delete the selected branch? | Are you sure you want to delete the selected branches?
vi[0]: Bạn có chắc chắn muốn xoá những nhánh đã chọn không?

en: Select Branch...
vi: Chọn nhánh...

en: Back
vi: Lùi

[ctx: Tooltip text, describing that '%1' commit is checked out]
en: HEAD at commit %1
vi: HEAD ở bản chuyển giao %1

[ctx: Tooltip text, describing that '%1' tag is checked out]
en: HEAD is at this tag %1
vi: HEAD ở thẻ gắn %1

[ctx: Tooltip text, describing that '%1' branch is checked out]
en: Active branch: %1
vi: Nhánh hoạt động: %1

en: Commit Changes
vi: Chuyển giao các thay đổi

en: Commit
vi: Chuyển giao

en: Cancel
vi: Huỷ

en: Write commit message...
vi: Viết thông điệp chuyển giao...

en: Extended commit description...
vi: Mô tả mở rộng cho bản chuyển giao...

en: Sign off
vi: Xác nhận

en: Amend
vi: Sửa đổi

en: Amend Last Commit
vi: Sửa đổi bản chuyển giao cuối

en: Amending Commit
vi: Sửa đổi bản chuyển giao

en: Staged
vi: Được chấp nhận

en: Untracked
vi: Chưa theo dõi

en: Conflict
vi: Xung đột

en: Modified
vi: Đã chỉnh sửa

en: Git Push
vi: Đẩy lên Git

en: Git Pull
vi: Kéo về Git

en: Cancel Operation
vi: Huỷ thao tác

en:  canceled.
vi:  đã huỷ.

en: Filter...
vi: Lọc...

en: Failed to find .git directory for '%1', things may not work correctly
vi: Không tìm thấy thư mục .git for '%1', các chức năng có thể không hoạt động đúng

en:  error: %1
vi:  lỗi: %1

en: "%1" executed successfully: %2
vi: Thực thi "%1" thành công: %2

en: Failed to stage file. Error:
vi: Chấp nhận tệp thất bại. Lỗi:

en: Failed to unstage file. Error:
vi: Bỏ chấp nhận tệp thất bại. Lỗi:

en: Failed to discard changes. Error:
vi: Loại bỏ các thay đổi thất bại. Lỗi:

en: Failed to remove. Error:
vi: Xoá thất bại. Lỗi:

en: Failed to open file at HEAD: %1
vi: Mở tệp ở HEAD thất bại: %1

en: Failed to get Diff of file: %1
vi: Lấy phần chênh của tệp thất bại: %1

en: Failed to commit: %1
vi: Chuyển giao thất bại: %1

en: Changes committed successfully.
vi: Các thay đổi được chuyển giao thành công.

en: Nothing to commit. Please stage your changes first.
vi: Không có gì để chuyển giao. Vui lòng chấp nhận các thay đổi trước đã.

en: Commit message cannot be empty.
vi: Thông điệp chuyển giao không được để trống.

en: No diff for %1...%2
vi: Không có phần chênh cho %1...%2

en: Failed to compare %1...%2
vi: So sánh thất bại: %1...%2

en: Failed to get numstat when diffing %1...%2
vi: Lấy numstat thất bại khi so sánh %1...%2

en: Refresh
vi: Cập nhật

en: Checkout Branch
vi: Lấy ra nhánh

en: Delete Branch
vi: Xoá nhánh

en: Compare Branch with...
vi: So sánh nhánh với...

en: Show Commit
vi: Hiện bản chuyển giao

en: Commit hash
vi: Giá trị băm của bản chuyển giao

en: Open Commit...
vi: Mở bản chuyển giao...

en: Stash
vi: Cất

en: Diff - stash
vi: Phần chênh - cất

en: Pop Last Stash
vi: Lấy ra phần cất cuối

en: Pop Stash
vi: Lấy phần cất ra

en: Apply Last Stash
vi: Áp dụng phần cất cuối

en: Stash (Keep Staged)
vi: Cất (để nguyên phần đã chấp nhận)

en: Stash (Include Untracked)
vi: Cất (bao gồm phần chưa theo dõi)

en: Apply Stash
vi: Áp dụng phần cất

en: Drop Stash
vi: Bỏ phần cất

en: Show Stash Content
vi: Hiện nội dung phần cất

en: Stage All
vi: Chấp nhận tất cả

en: Remove All
vi: Xoá tất cả

en: Discard All
vi: Loại bỏ tất cả

en: Open .gitignore
vi: Mở .gitignore

en: Show Diff
vi: Hiện phần chênh

en: Are you sure you want to remove these files?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xoá những tệp này không?

en: Are you sure you want to discard all changes?
vi: Bạn có chắc chắn muốn loại bỏ tất cả các thay đổi không?

en: Open File
vi: Mở tệp

en: Show in External Git Diff Tool
vi: Hiện ở công cụ xem phần chênh Git bên ngoài

en: Open at HEAD
vi: Mở ở HEAD

en: Unstage File
vi: Bỏ chấp nhận tệp

en: Stage File
vi: Chấp nhận tệp

en: Remove
vi: Xoá

en: Discard
vi: Loại bỏ

en: Are you sure you want to discard the changes in this file?
vi: Bạn có chắc chắn muốn loại bỏ các thay đổi trong tệp này không?

en: Are you sure you want to remove this file?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xoá tệp này không?

en: Unstage All
vi: Bỏ chấp nhận tất cả

en: Unstage Selected Files
vi: Bỏ chấp nhận các tệp đã chọn

en: Stage Selected Files
vi: Chấp nhận các tệp đã chọn

en: Discard Selected Files
vi: Loại bỏ các tệp đã chọn

en: Remove Selected Files
vi: Xoá các tệp đã chọn

en: Are you sure you want to discard the changes?
vi: Bạn có chắc chắn muốn loại bỏ các thay đổi không?

en: Are you sure you want to remove these untracked changes?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xoá những thay đổi chưa được theo dõi này không?

en: Malformed JSON file '%1': %2
vi: Tệp JSON '%1' sai dạng: %2

en: <untracked>
vi: <chưa theo dõi>

en: Project Completion
vi: Hoàn tất dự án

[ctx: Groupbox title]
en: Autoload Repositories
vi: Tự động tải các kho

en: Project plugin is able to autoload repository working copies when there is no .kateproject file defined yet.
vi: Phần cài cắm 'dự án' có thể tự động tải bản sao hoạt động của kho khi chưa có tệp .kateproject nào được xác định.

[ctx: Groupbox title]
en: Session Behavior
vi: Ứng xử của phiên

en: Session settings for projects
vi: Thiết lập về phiên cho dự án

en: Restore Open Projects
vi: Khôi phục các dự án mở

[ctx: Groupbox title]
en: Project Index
vi: Chỉ mục dự án

en: Project ctags index settings
vi: Thiết lập chỉ mục ctags của dự án

en: Enable indexing
vi: Bật chức năng lập chỉ mục

en: Directory for index files
vi: Thư mục chứa tệp chỉ mục

en: The system temporary directory is used if not specified, which may overflow for very large repositories
vi: Thư mục tạm của hệ thống sẽ được dùng nếu không có gì được chỉ định, có thể xảy ra tràn khi kho quá lớn

[ctx: Groupbox title]
en: Cross-Project Functionality
vi: Chức năng liên dự án

en: Project plugin is able to perform some operations across multiple projects
vi: Phần cài cắm 'dự án' có thể thực hiện một số thao tác giữa nhiều dự án

en: Cross-Project Completion
vi: Hoàn tất liên dự án

en: Cross-Project Goto Symbol
vi: Kí hiệu "Đi đến" liên dự án

en: Single click action in the git status view
vi: Hành động bấm đơn trong khung xem trạng thái git

en: No Action
vi: Không hành động

en: Open file
vi: Mở tệp

en: Stage / Unstage
vi: Chấp nhận / Bỏ chấp nhận

en: Double click action in the git status view
vi: Hành động bấm đúp trong khung xem trạng thái git

en: Projects
vi: Dự án

[ctx: Groupbox title]
en: Projects Properties
vi: Thuộc tính của dự án

en: Terminal (.kateproject)
vi: Dòng lệnh (.kateproject)

en: Terminal (Base)
vi: Dòng lệnh (cơ sở)

en: Code Index
vi: Chỉ mục mã

en: Code Analysis
vi: Phân tích mã

en: Notes
vi: Ghi chú

en: Start Analysis...
vi: Bắt đầu phân tích...

en: %1<br/><br/>The tool will be run on all project files which match this list of file extensions:<br/><br/><b>%2</b>
vi: %1<br/><br/>Công cụ này sẽ được chạy trên tất cả các tệp dự án khớp với danh sách phần mở rộng tệp này:<br/><br/><b>%2</b>

[ctx: Message to the user that analysis finished. %1 is the name of the program that did the analysis, %2 is a number. e.g., [clang-tidy]Analysis on 5 files finished]
en: [%1]Analysis on %2 file finished. | [%1]Analysis on %2 files finished.
vi[0]: [%1]Phân tích %2 tệp đã xong.

en: Analysis failed with exit code %1, Error: %2
vi: Phân tích thất bại với mã trả về %1, lỗi: %2.

en: Name
vi: Tên

en: Kind
vi: Loại

en: File
vi: Tệp

en: Line
vi: Dòng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: The index could not be created. Please install 'ctags'.
vi: Không tạo được chỉ mục. Vui lòng cài đặt 'ctags'.

en: Indexing is not enabled
vi: Việc lập chỉ mục không được bật

en: Error
vi: Lỗi

en: File name already exists
vi: Tên tệp đã tồn tại

en: Confirm project closing: %1
vi: Xác nhận đóng dự án: %1

en: Do you want to close the project %1 and the related %2 open documents?
vi: Bạn có muốn đóng dự án %1 và %2 tài liệu liên quan đang mở?

en: Full path to current project excluding the file name.
vi: Đường dẫn đầy đủ đến dự án hiện tại không bao gồm tên tệp.

en: Full path to current project excluding the file name, with native path separator (backslash on Windows).
vi: Đường dẫn đầy đủ đến dự án hiện tại không bao gồm tên tệp, với phần phân cách đường dẫn bản địa (dấu gạch chéo ngược trên Windows).

en: Project
vi: Dự án

en: Project Manager
vi: Trình quản lí dự án

en: Open projects list
vi: Mở danh sách các dự án

en: Reload project
vi: Tải lại dự án

en: Close project
vi: Đóng dự án

en: Refresh git status
vi: Cập nhật trạng thái git

en: Open Folder...
vi: Mở thư mục...

en: Project TODOs
vi: TODO của dự án

en: Activate Previous Project
vi: Kích hoạt dự án trước

en: Activate Next Project
vi: Kích hoạt dự án sau

en: Lookup
vi: Tra

en: Close Project
vi: Đóng dự án

en: Close All Projects
vi: Đóng tất cả các dự án

en: Close Orphaned Projects
vi: Đóng các dự án mồ côi

en: Checkout Git Branch
vi: Lấy ra nhánh Git

en: Lookup: %1
vi: Tra: %1

en: Goto: %1
vi: Đi đến: %1

en: Projects Index
vi: Chỉ mục dự án

en: Choose a directory
vi: Chọn một thư mục

en: Enter name:
vi: Nhập tên:

en: Add
vi: Thêm

en: Copy Location
vi: Chép địa điểm

en: Add File
vi: Thêm tệp

en: Add Folder
vi: Thêm thư mục

en: &Rename
vi: Đổi tê&n

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Open With
vi: Mở bằng

en: Open Internal Terminal Here
vi: Mở dòng lệnh nội bộ tại đây

en: Open External Terminal Here
vi: Mở dòng lệnh bên ngoài tại đây

en: &Open Containing Folder
vi: &Mở thư mục chứa

en: Show Git History
vi: Hiện lịch sử Git

en: Delete File
vi: Xoá tệp

en: Do you want to delete the file '%1'?
vi: Bạn có muốn xoá tệp '%1' không?

en: Failed to create file: %1, Error: %2
vi: Tạo tệp %1 thất bại, lỗi: %2

en: Failed to create dir: %1
vi: Tạo thư mục %1 thất bại

en: Stash message (optional). Enter to confirm, Esc to leave.
vi: Thông điệp cất (không bắt buộc). Enter để xác nhận, Esc để thoát.

en: Type to filter, Enter to pop stash, Esc to leave.
vi: Gõ để lọc, Enter để lấy phần cất ra, Esc để thoát.

en: Failed to stash changes %1
vi: Cất các thay đổi thất bại: %1

en: Changes stashed successfully.
vi: Các thay đổi được cất thành công.

en: Failed to get stash list. Error:
vi: Lấy danh sách phần cất thất bại. Lỗi:

en: Failed to apply stash. Error:
vi: Áp dụng phần cất thất bại. Lỗi:

en: Failed to drop stash. Error:
vi: Bỏ phần cất thất bại. Lỗi:

en: Failed to pop stash. Error:
vi: Lấy phần cất ra thất bại. Lỗi:

en: Stash applied successfully.
vi: Áp dụng phần cất thành công.

en: Stash dropped successfully.
vi: Bỏ phần cất thành công.

en: Stash popped successfully.
vi: Lấy phần cất ra thành công.

en: Show stash failed. Error:
vi: Hiện phần cất thất bại. Lỗi:

note: i18n: ectx: Menu (projects)
en: &Projects
vi: &Dự án
