kate - en to vi translation catalogue (49 entries)

en: Edit Snippet Repository %1
vi: Sửa kho mảnh mã %1

en: Create New Snippet Repository
vi: Tạo kho mảnh mã mới

en: <i>leave empty for general purpose snippets</i>
vi: <i>để trống cho các mảnh mã đa dụng</i>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, repoNameLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, snippetName)
en: Name:
vi: Tên:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, repoNamespaceLabel)
en: Namespace:
vi: Không gian tên:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, repoLicenseLabel)
en: &License:
vi: Giấy &phép:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, repoAuthorsLabel)
en: &Authors:
vi: &Tác giả:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, repoFileTypesLabel)
en: &File types:
vi: &Kiểu tệp:

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, repoNameEdit)
en: A short name for the repository
vi: Một tên ngắn đặt cho kho

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, repoNamespaceEdit)
en: Prefix to show in code completion
vi: Tiền tố để hiển thị trong phần hoàn tất mã

en: Edit Snippet %1 in %2
vi: Sửa mảnh mã %1 trong %2

en: Create New Snippet in Repository %1
vi: Tạo mảnh mã mới trong kho %1

en: Snippet name cannot contain spaces
vi: Tên mảnh mã không được chứa dấu cách

en: The snippet contains unsaved changes. Do you want to continue and lose all changes?
vi: Mảnh mã có các thay đổi chưa được lưu. Bạn có muốn tiếp tục và sẽ mất tất cả các thay đổi đó không?

en: Warning - Unsaved Changes
vi: Cảnh báo - thay đổi chưa lưu

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, snippetNameEdit)
en: will be shown in the completion list
vi: sẽ được hiển thị trong danh sách hoàn tất

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, snippetTab)
en: &Snippet
vi: &Mảnh mã

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, snippetLabel)
en: The text your snippet will insert into the document. <a href="A snippet can contain editable fields. They can be cycled by pressing Tab. The following expressions can be used in the template text to create fields: <br><tt>${field_name}</tt> creates a simple, editable field. All subsequent occurrences of the same field_name create fields which mirror the contents of the first during editing.<br><tt>${field_name=default}</tt> can be used to specify a default value for the field. <tt>default</tt> can be any JavaScript expression.<br>Use <tt>${field_name=text}</tt> to specify a fixed string as default value.<br><tt>${func(other_field1, other_field2, ...)}</tt> can be used to create a field which evaluates a JavaScript function on each edit and contains its contents. See the Scripts tab for more information.<br><tt>${cursor}</tt> can be used to mark the end position of the cursor after everything else was filled in.">More...</a>
vi: Phần chữ mà mảnh mã sẽ chèn vào tài liệu. <a href="Một mảnh mã có thể chứa các trường sửa được. Bạn có thể chuyển giữa chúng bằng phím Tab. Các biểu thức sau có thể dùng trong phần chữ bản mẫu để tạo ra các trường: <br><tt>${tên_trường}</tt> tạo ra một trường sửa được đơn giản. Tất cả các lần xuất hiện về sau của cùng một tên_trường sẽ tạo ra các trường lặp lại nội dung của trường đầu tiên khi chỉnh sửa.<br><tt>${tên_trường=trị}</tt> dùng để chỉ định một giá trị mặc định cho trường. <tt>trị</tt> có thể là một biểu thức JavaScript bất kì.<br>Dùng <tt>${tên_trường=chuỗi}</tt> để chỉ định một chuỗi cố định làm giá trị mặc định.<br><tt>${hàm(trường_1, trường_2, ...)}</tt> dùng để tạo ra một trường mà sẽ tính một hàm JavaScript sau mỗi lần chỉnh sửa và chứa nội dung của nó. Xem thêm thông tin ở thẻ "Kịch bản".<br><tt>${cursor}</tt> dùng để đánh dấu vị trí cuối cùng của con trỏ sau khi mọi thứ khác đã được điền xong.">Thêm...</a>

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, scriptTab)
en: S&cripts
vi: &Kịch bản

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, scriptLabel)
en: Write down JavaScript helper functions to use in your snippets here. <a href="All JavaScript functions should return the contents you want to place in a template field as a string.<br>Functions are called in a scope which contains the contents of all editable template fields as local variables. For example in a snippet containing <tt>${field}</tt>, a variable called <tt>field</tt> will be present which contains the up-to-date contents of the template field. Those variables can either be used in the function statically or passed as arguments, by using the <tt>${func(field)}</tt> or <tt>${field2=func(field)}</tt> syntax in the snippet string.<br>You can use the kate scripting API to get the selected text, full text, file name and more by using the appropriate methods of the <tt>document</tt> and <tt>view</tt> objects. Refer to the scripting API documentation for more information.">More...</a>
vi: Viết vào đây các hàm JavaScript trợ giúp để dùng trong mảnh mã. <a href="Tất cả các hàm JavaScript nên trả về nội dung mà bạn muốn đặt vào một trường bản mẫu dưới dạng một chuỗi.<br>Các hàm được gọi trong một phạm vi bao gồm nội dung của tất cả các trường bản mẫu sửa được dưới dạng các biến cục bộ. Ví dụ trong một mảnh mã chứa <tt>${truong}</tt>, sẽ có một biến <tt>truong</tt> chứa nội dung cập nhật của trường bản mẫu. Các biến đó có thể, hoặc được dùng tĩnh trong hàm, hoặc được truyền làm đối số, bằng cách dùng cú pháp <tt>${hàm(trường)}</tt> hoặc <tt>${trường2=hàm(trường)}</tt> trong mảnh mã.<br>Bạn có thể dùng API lập kịch bản của Kate để lấy phần chữ được chọn, toàn bộ phần chữ, tên tệp và các thứ khác bằng cách dùng các phương thức tương ứng của các đối tượng <tt>document</tt> và <tt>view</tt>. Tham khảo thêm thông tin ở tài liệu API lập kịch bản.">Thêm...</a>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, dotest_button)
en: Test this snippet
vi: Kiểm thử mảnh mã này

[ctx: Autogenerated repository name for a programming language]
en: %1 snippets
vi: %1 mảnh mã

en: Snippets
vi: Mảnh mã

en: Create Snippet
vi: Tạo mảnh mã

en: <empty snippet>
vi: <mảnh mã trống>

en: insert snippet %1
vi: chèn mảnh mã %1

en: <empty repository>
vi: <kho trống>

en: You have edited a snippet repository file not located in your personal directory; as such, a copy of the original file has been created within your personal data directory.
vi: Bạn đã sửa một tệp kho mảnh mã không ở trong thư mục cá nhân của bạn; vì vậy, một bản sao của tệp gốc đã được tạo trong thư mục dữ liệu cá nhân của bạn.

en: Output file '%1' could not be opened for writing
vi: Không mở được tệp đầu ra '%1' để ghi

en: Cannot open snippet repository %1.
vi: Không thể mở kho mảnh mã %1.

en: <qt>The error <b>%4</b><br /> has been detected in the file %1 at %2/%3</qt>
vi: <qt>Đã phát hiện lỗi <b>%4</b><br /> trong tệp %1 ở %2/%3</qt>

en: Invalid XML snippet file: %1
vi: Tệp mảnh mã XML không hợp lệ: %1

en: Repository is disabled, the contained snippets will not be shown during code-completion.
vi: Kho bị tắt, các mảnh mã chứa bên trong sẽ không được hiển thị khi hoàn tất mã.

en: Applies to all filetypes
vi: Áp dụng cho tất cả các kiểu tệp

en: Applies to the following filetypes: %1
vi: Áp dụng cho các kiểu tệp sau: %1

en: Add Repository
vi: Thêm kho

en: Edit Repository
vi: Sửa kho

en: Remove Repository
vi: Xoá kho

en: Add Snippet
vi: Thêm mảnh mã

en: Edit Snippet
vi: Sửa mảnh mã

en: Remove Snippet
vi: Xoá mảnh mã

en: Get New Snippets
vi: Lấy mảnh mã mới

en: Snippet: %1
vi: Mảnh mã: %1

en: Repository: %1
vi: Kho: %1

en: Do you really want to delete the snippet "%1"?
vi: Bạn có thật sự muốn xoá mảnh mã "%1"?

en: Do you really want to delete the repository "%1" with all its snippets?
vi: Bạn có thật sự muốn xoá kho "%1" với tất cả các mảnh mã của nó?

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, filterText)
en: Define filter here
vi: Định ra bộ lọc ở đây

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (KLineEdit, filterText)
en: Filter...
vi: Lọc...

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
vi: &Công cụ
