kate - en to vi translation catalogue (77 entries)

[ctx: @title:window]
en: Connection Wizard
vi: Trình hướng dẫn kết nối

[ctx: @title Wizard page title]
en: Database Driver
vi: Trình điều khiển cơ sở dữ liệu

[ctx: @title Wizard page subtitle]
en: Select the database driver
vi: Chọn trình điều khiển cơ sở dữ liệu

[ctx: @label:listbox]
en: Database driver:
vi: Trình điều khiển cơ sở dữ liệu:

[ctx: @title Wizard page title]
en: Connection Parameters
vi: Tham số kết nối

[ctx: @title Wizard page subtitle]
en: Please enter connection parameters
vi: Vui lòng nhập các tham số kết nối

[ctx: @item Spinbox special value]
en: Default
vi: Mặc định

[ctx: @label:textbox]
en: Hostname:
vi: Tên máy:

[ctx: @label:textbox]
en: Username:
vi: Tên người dùng:

[ctx: @label:textbox]
en: Password:
vi: Mật khẩu:

[ctx: @label:spinbox]
en: Port:
vi: Cổng:

[ctx: @label:textbox]
en: Database name:
vi: Tên cơ sở dữ liệu:

[ctx: @label:textbox]
en: Connection options:
vi: Các lựa chọn kết nối:

en: Unable to connect to database.
vi: Không thể kết nối đến cơ sở dữ liệu.

[ctx: @title Wizard page subtitle]
en: Please enter the SQLite database file path.
    If the file does not exist, a new database will be created.
vi: Vui lòng nhập đường dẫn tệp cơ sở dữ liệu SQLite.
    Nếu tệp không tồn tại, một cơ sở dữ liệu mới sẽ được tạo.

en: Database files
vi: Tệp cơ sở dữ liệu

en: All files
vi: Tất cả các tệp

[ctx: @label:textbox]
en: Path:
vi: Đường dẫn:

[ctx: @info]
en: Unable to connect to database.<nl/><message>%1</message>
vi: Không thể kết nối đến cơ sở dữ liệu.<nl/><message>%1</message>

[ctx: @title Wizard page title]
en: Connection Name
vi: Tên kết nối

[ctx: @title Wizard page subtitle]
en: Enter a unique connection name
vi: Nhập một tên độc nhất cho kết nối

[ctx: @label:textbox]
en: Connection name:
vi: Tên kết nối:

[ctx: @action:intoolbar]
en: Resize columns to contents
vi: Đổi cỡ cột cho vừa nội dung

[ctx: @action:intoolbar]
en: Resize rows to contents
vi: Đổi cỡ hàng cho vừa nội dung

[ctx: @action:intoolbar]
en: Copy
vi: Chép

[ctx: @action:intoolbar]
en: Export...
vi: Xuất khẩu...

[ctx: @action:intoolbar]
en: Clear
vi: Làm trống

[ctx: @action:intoolbar]
en: Use system locale
vi: Dùng thiết lập vùng của hệ thống

[ctx: @info]
en: Unable to open file <filename>%1</filename>
vi: Không thể mở tệp <filename>%1</filename>

[ctx: @title:window]
en: Export Wizard
vi: Trình hướng dẫn xuất khẩu

[ctx: @title Wizard page title]
en: Output Target
vi: Mục tiêu đầu ra

[ctx: @title Wizard page subtitle]
en: Select the output target.
vi: Chọn mục tiêu đầu ra.

[ctx: @option:radio Output target]
en: Current document
vi: Tài liệu hiện tại

[ctx: @option:radio Output target]
en: Clipboard
vi: Bảng nháp

[ctx: @option:radio Output target]
en: File
vi: Tệp

[ctx: @title Wizard page title]
en: Fields Format
vi: Định dạng trường

[ctx: @title Wizard page subtitle]
en: Select fields format.
    Click on "Finish" button to export data.
vi: Chọn định dạng trường.
    Bấm vào nút "Xong" để xuất khẩu dữ liệu.

[ctx: @title:group]
en: Headers
vi: Đầu cột

[ctx: @option:check]
en: Export column names
vi: Xuất khẩu các tên cột

[ctx: @option:check]
en: Export line numbers
vi: Xuất khẩu các số dòng

[ctx: @title:group]
en: Quotes
vi: Dấu nháy

[ctx: @option:check]
en: Quote strings
vi: Đặt dấu nháy quanh chuỗi

[ctx: @option:check]
en: Quote numbers
vi: Đặt dấu nháy quanh số

[ctx: @label:textbox]
en: Character:
vi: Kí tự:

[ctx: @title:group]
en: Delimiters
vi: Dấu tách

[ctx: @label:textbox]
en: Field delimiter:
vi: Dấu tách trường:

[ctx: @option:check]
en: Save and restore connections in Kate session
vi: Lưu và khôi phục kết nối trong phiên Kate

[ctx: @title:group]
en: Output Customization
vi: Tuỳ biến đầu ra

[ctx: @title:window]
en: SQL ConfigPage Settings
vi: Thiết lập ConfigPage SQL

[ctx: @title:window]
en: SQL Schema
vi: Sơ đồ SQL

[ctx: @action:inmenu]
en: Add Connection...
vi: Thêm kết nối...

[ctx: @action:inmenu]
en: Remove Connection
vi: Xoá kết nối

[ctx: @action:inmenu]
en: Edit Connection...
vi: Sửa kết nối...

[ctx: @action:inmenu]
en: Reconnect
vi: Kết nối lại

[ctx: @action:intoolbar]
en: Connection
vi: Kết nối

[ctx: @action:inmenu]
en: Run Query
vi: Chạy truy vấn

[ctx: @title:column]
en: Context
vi: Ngữ cảnh

[ctx: @title:column]
en: Text Color
vi: Màu văn bản

[ctx: @title:column]
en: Background Color
vi: Màu nền

[ctx: @item:intable]
en: Text
vi: Văn bản

[ctx: @item:intable]
en: Number
vi: Số

[ctx: @item:intable]
en: Bool
vi: Luận lí

[ctx: @item:intable]
en: Date & Time
vi: Ngày giờ

[ctx: @title:window]
en: SQL Text Output
vi: Đầu ra văn bản SQL

[ctx: @title:window]
en: SQL Data Output
vi: Đầu ra dữ liệu SQL

[ctx: @title:column]
en: Database schema
vi: Sơ đồ cơ sở dữ liệu

[ctx: @title Folder name]
en: Tables
vi: Bảng

[ctx: @title Folder name]
en: Views
vi: Khung xem

[ctx: @title Folder name]
en: System Tables
vi: Bảng hệ thống

[ctx: @action:inmenu Context menu]
en: Select Data
vi: Chọn dữ liệu

[ctx: @action:inmenu Submenu title]
en: Generate
vi: Sinh

[ctx: @action:inmenu Context menu]
en: Refresh
vi: Cập nhật

[ctx: @info]
en: Query completed successfully
vi: Truy vấn kết thúc thành công

[ctx: @info]
en: %1 record selected | %1 records selected
vi[0]: Đã chọn %1 bản ghi

[ctx: @info]
en: %1 row affected | %1 rows affected
vi[0]: %1 dòng bị ảnh hưởng

note: i18n: ectx: ToolBar (SQLConnectionsToolBar)
en: SQL Connections Toolbar
vi: Thanh công cụ kết nối SQL

note: i18n: ectx: ToolBar (SQLToolBar)
en: SQL Toolbar
vi: Thanh công cụ SQL
