kate - en to vi translation catalogue (107 entries)

en: Filter...
vi: Lọc...

note: i18n: ectx: Menu (LSPClient Menubar)
en: LSP Client
vi: Trình khách LSP

en: No JSON data to validate.
vi: Không có dữ liệu JSON để kiểm nhận.

en: JSON data is valid.
vi: Dữ liệu JSON hợp lệ.

en: JSON data is invalid: no JSON object
vi: Dữ liệu JSON không hợp lệ: không có đối tượng JSON nào

en: JSON data is invalid: %1
vi: Dữ liệu JSON không hợp lệ: %1

en: Delete selected entries
vi: Xoá các mục được chọn

en: Delete all entries
vi: Xoá tất cả các mục

en: LSP server start requested
vi: Đã yêu cầu khởi động trình chủ LSP

en: Do you want the LSP server to be started?<br><br>The full command line is:<br><br><b>%1</b><br><br>The choice can be altered via the config page of the plugin.
vi: Bạn có muốn khởi động trình chủ LSP?<br><br>Dòng lệnh đầy đủ là:<br><br><b>%1</b><br><br>Bạn có thể thay đổi lựa chọn này ở trang cấu hình của phần cài cắm.

en: User permanently blocked start of: '%1'.
    Use the config page of the plugin to undo this block.
vi: Người dùng đã chặn hoàn toàn việc khởi động của: '%1'.
    Dùng trang cấu hình của phần cài cắm để đảo ngược việc chặn này.

en: Go to Definition
vi: Đi đến định nghĩa

en: Go to Declaration
vi: Đi đến khai báo

en: Go to Type Definition
vi: Đi đến định nghĩa kiểu

en: Find References
vi: Tìm tham chiếu

en: Find Implementations
vi: Tìm phần thi hành

en: Highlight
vi: Tô sáng

en: Symbol Info
vi: Thông tin kí hiệu

en: Search and Go to Symbol
vi: Tìm và đi đến kí hiệu

en: Format
vi: Định dạng

en: Rename
vi: Đổi tên

en: Expand Selection
vi: Mở rộng phần chọn

en: Shrink Selection
vi: Thu gọn phần chọn

en: Switch Source Header
vi: Chuyển giữa nguồn và đầu tải

en: Expand Macro
vi: Mở rộng vĩ lệnh

en: Code Action
vi: Hành động với mã

en: Show selected completion documentation
vi: Hiện tài liệu về phần hoàn tất được chọn

en: Enable signature help with auto completion
vi: Bật trợ giúp cho chữ kí với việc hoàn tất tự động

en: Include declaration in references
vi: Bao gồm khai báo trong các tham chiếu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkComplParens)
en: Add parentheses upon function completion
vi: Thêm ngoặc đơn khi hoàn tất hàm

en: Show hover information
vi: Hiện thông tin khi đảo chuột

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkOnTypeFormatting)
en: Format on typing
vi: Định dạng trong khi gõ

en: Incremental document synchronization
vi: Đồng bộ hoá tài liệu từng bước

en: Highlight goto location
vi: Tô sáng địa điểm đi đến

en: Show Inlay Hints
vi: Hiện gợi ý khảm

en: Show Diagnostics Notifications
vi: Hiện thông báo chẩn đoán

en: Show Messages
vi: Hiện các thông điệp

en: Server Memory Usage
vi: Lượng dùng bộ nhớ của trình chủ

en: Close All Dynamic Reference Tabs
vi: Đóng tất cả các thẻ tham chiếu động

en: Restart LSP Server
vi: Khởi động lại trình chủ LSP

en: Restart All LSP Servers
vi: Khởi động lại tất cả các trình chủ LSP

en: Go To
vi: Đi đến

en: More options
vi: Lựa chọn thêm

en: Expand All
vi: Mở rộng tất cả

en: Collapse All
vi: Thu gọn tất cả

en: RangeHighLight
vi: Tô sáng đoạn

en: Line: %1:
vi: Dòng: %1:

en: No results
vi: Không có kết quả

[ctx: @title:tab]
en: Definition: %1
vi: Định nghĩa: %1

[ctx: @title:tab]
en: Declaration: %1
vi: Khai báo: %1

[ctx: @title:tab]
en: Type Definition: %1
vi: Định nghĩa kiểu: %1

[ctx: @title:tab]
en: References: %1
vi: Tham chiếu: %1

[ctx: @title:tab]
en: Implementation: %1
vi: Phần thi hành: %1

[ctx: @title:tab]
en: Highlight: %1
vi: Tô sáng: %1

en: No Actions
vi: Không có hành động nào

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: No edits
vi: Không có lần chỉnh sửa nào

[ctx: @title:window]
en: Rename
vi: Đổi tên

[ctx: @label:textbox]
en: New name (caution: not all references may be replaced)
vi: Tên mới (chú ý: không phải tất cả các tham chiếu đều có thể được thay thế)

en: Not enough results
vi: Không đủ kết quả

en: Corresponding Header/Source not found
vi: Không tìm thấy đầu tải / nguồn tương ứng

[ctx: @info]
en: LSP Server
vi: Trình chủ LSP

[ctx: @info]
en: LSP Client
vi: Trình khách LSP

en: Restarting
vi: Đang khởi động lại

en: NOT Restarting
vi: KHÔNG khởi động lại

en: Server terminated unexpectedly ... %1 [%2] [homepage: %3]
vi: Trình chủ bất ngờ kết thúc... %1 [%2] [trang nhà: %3]

en: Failed to find server binary: %1
vi: Không tìm được tệp thực thi trình chủ: %1

en: Please check your PATH for the binary
vi: Vui lòng tìm xem chương trình đó có trong biến PATH không

en: See also %1 for installation or details
vi: Xem thêm cách cài đặt và các chi tiết ở %1

en: Failed to start server: %1
vi: Khởi động trình chủ thất bại: %1

en: Started server %2: %1
vi: Đã khởi động trình chủ %2: %1

en: Failed to parse server configuration '%1': no JSON object
vi: Phân tách cấu hình trình chủ '%1' thất bại: không có đối tượng JSON nào

en: Failed to parse server configuration '%1': %2
vi: Phân tách cấu hình trình chủ '%1' thất bại: %2

en: Failed to read server configuration: %1
vi: Đọc cấu hình trình chủ thất bại: %1

en: Symbol Outline
vi: Biên dạng kí hiệu

en: Tree Mode
vi: Chế độ cây

en: Automatically Expand Tree
vi: Tự động mở rộng cây

en: Sort Alphabetically
vi: Sắp xếp theo bảng chữ cái

en: Show Details
vi: Hiện chi tiết

en: Symbols
vi: Kí hiệu

en: No LSP server for this document.
vi: Không có trình chủ LSP nào cho tài liệu này.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: Client Settings
vi: Thiết lập trình khách

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkFmtOnSave)
en: Format on save
vi: Định dạng khi lưu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkSemanticHighlighting)
en: Enable semantic highlighting
vi: Bật tính năng tô sáng ngữ nghĩa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkInlayHint)
en: Enable inlay hints
vi: Bật gợi ý khảm

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Completions:
vi: Việc hoàn tất:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkComplDoc)
en: Show inline docs for selected completion
vi: Hiện tài liệu tại chỗ cho phần hoàn tất được chọn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkSignatureHelp)
en: Show function signature when typing a function call
vi: Hiện chữ kí hàm khi đang gõ một lời gọi hàm

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkAutoImport)
en: Add imports automatically if needed upon completion
vi: Tự động thêm các mục import nếu cần thiết sau khi hoàn tất

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Navigation:
vi: Điều hướng:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkRefDeclaration)
en: Count declarations when searching for references to a symbol
vi: Đếm số lượng khai báo khi tìm các tham chiếu đến một kí hiệu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkAutoHover)
en: Show information about currently hovered symbol
vi: Hiện thông tin về kí hiệu đang đảo chuột ở trên

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkHighlightGoto)
en: Highlight target line when hopping to it
vi: Tô sáng dòng đích khi nhảy đến đó

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Server:
vi: Trình chủ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkDiagnostics)
en: Show program diagnostics
vi: Hiện chẩn đoán về chương trình

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkMessages)
en: Show notifications from the LSP server
vi: Hiện các thông báo từ trình chủ LSP

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkIncrementalSync)
en: Incrementally synchronize documents with the LSP server
vi: Dần dần đồng bộ các tài liệu với trình chủ LSP

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Document outline:
vi: Đề cương của tài liệu:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkSymbolSort)
en: Sort symbols alphabetically
vi: Sắp xếp kí hiệu theo bảng chữ cái

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkSymbolDetails)
en: Display additional details for symbols
vi: Hiển thị chi tiết thêm cho các kí hiệu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkSymbolTree)
en: Present symbols in a hierarchy instead of a flat list
vi: Thể hiện các kí hiệu trong một danh sách phân cấp thay vì ngang bằng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkSymbolExpand)
en: Automatically expand tree
vi: Tự động mở rộng cây

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_4)
en: Allowed && Blocked Servers
vi: Các trình chủ được chạy && bị chặn

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_2)
en: User Server Settings
vi: Thiết lập trình chủ của người dùng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Settings File:
vi: Tệp thiết lập:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_3)
en: Default Server Settings
vi: Thiết lập trình chủ mặc định

note: i18n: ectx: Menu (lspclient_more_options)
en: More Options
vi: Lựa chọn thêm
