kate - en to vi translation catalogue (41 entries)

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, errs)
en: Output
vi: Đầu ra

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, cancelBuildButton)
en: Cancel
vi: Huỷ

en: Build
vi: Xây

en: Select Target...
vi: Chọn mục tiêu...

en: Build Selected Target
vi: Xây mục tiêu được chọn

en: Build and Run Selected Target
vi: Xây và chạy mục tiêu được chọn

en: Stop
vi: Dừng

[ctx: Left is also left in RTL mode]
en: Focus Next Tab to the Left
vi: Nhắm vào thẻ sau ở bên trái

[ctx: Right is right also in RTL mode]
en: Focus Next Tab to the Right
vi: Nhắm vào thẻ sau ở bên phải

[ctx: Tab label]
en: Target Settings
vi: Thiết lập mục tiêu

en: There is no file or directory specified for building.
vi: Không có tệp hoặc thư mục nào được chỉ định cho việc xây.

en: The file "%1" is not a local file. Non-local files cannot be compiled.
vi: Tệp "%1" không phải là tệp cục bộ. Không thể biên dịch tệp không cục bộ.

en: Failed to run "%1". exitStatus = %2
vi: Chạy "%1" thất bại. Trạng thái thoát = %2

en: Building <b>%1</b> cancelled
vi: Việc xây <b>%1</b> bị huỷ

en: No target available for building.
vi: Không có mục tiêu nào cho việc xây.

en: There is no local file or directory specified for building.
vi: Không có tệp hoặc thư mục cục bộ nào được chỉ định cho việc xây.

en: Already building...
vi: Đang xây rồi...

en: Building target <b>%1</b> ...
vi: Đang xây mục tiêu <b>%1</b> ...

en: Found one error. | Found %1 errors.
vi[0]: Có %1 lỗi.

en: Found one warning. | Found %1 warnings.
vi[0]: Có %1 cảnh báo.

en: Build failed.
vi: Việc xây thất bại.

en: Build completed without problems.
vi: Việc xây hoàn tất không gặp vấn đề gì.

en: Cannot execute: %1 No working directory set.
vi: Không thể thực thi: %1 Chưa đặt thư mục làm việc.

[ctx: The same word as 'ld' uses to mark an ...]
en: undefined reference
vi: tham chiếu không được định nghĩa

[ctx: T as in Target set]
en: <B>T:</B> %1
vi: <B>MT:</B> %1

en: Leave empty to use the directory of the current document.
    Add search directories by adding paths separated by ';'
vi: Để trống để dùng thư mục của tài liệu hiện tại.
    Thêm các thư mục tìm kiếm bằng cách thêm các đường dẫn phân cách bởi dấu ';'

en: Use:
    "%f" for current file
    "%d" for directory of current file
    "%n" for current file name without suffix
vi: Dùng:
    "%f" cho tệp hiện tại
    "%d" cho thư mục của tệp hiện tại
    "%n" cho tên tệp hiện tại bỏ bớt hậu tố

en: Target Set
vi: Tập hợp mục tiêu

en: Command/Target-set Name
vi: Tên lệnh/tập hợp mục tiêu

en: Run Command
vi: Lệnh chạy

en: Filter targets, use arrow keys to select, Enter to execute
vi: Lọc các mục tiêu, dùng các phím mũi tên để chọn, Enter để thực thi

en: Create new set of targets
vi: Tạo tập hợp mục tiêu mới

en: Delete current target or current set of targets
vi: Xoá mục tiêu hoặc tập hợp mục tiêu hiện tại

en: Add new target
vi: Thêm mục tiêu mới

en: Build selected target
vi: Xây mục tiêu được chọn

en: Build and run selected target
vi: Xây và chạy mục tiêu được chọn

en: Move selected target up
vi: Chuyển mục tiêu được chọn lên

en: Move selected target down
vi: Chuyển mục tiêu được chọn xuống

note: i18n: ectx: Menu (Build Menubar)
en: &Build
vi: Xâ&y

en: Insert path
vi: Chèn đường dẫn

en: Select directory to insert
vi: Chọn thư mục để chèn
