kate - en to vi translation catalogue (109 entries)

en: Usage: grep [pattern to search for in folder]
vi: Cách dùng: grep [dạng mẫu để tìm trong thư mục]

en: Usage: newGrep [pattern to search for in folder]
vi: Cách dùng: newGrep [dạng mẫu để tìm trong thư mục]

en: Usage: search [pattern to search for in open files]
vi: Cách dùng: search [dạng mẫu để tìm trong các tệp đang mở]

en: Usage: pgrep [pattern to search for in current project]
vi: Cách dùng: pgrep [dạng mẫu để tìm trong dự án hiện tại]

en: Usage: newPGrep [pattern to search for in current project]
vi: Cách dùng: newPGrep [dạng mẫu để tìm trong dự án hiện tại]

en: Usage: preg [regex pattern to search for in current project]
vi: Cách dùng: preg [dạng mẫu btcq để tìm trong dự án hiện tại]

en: Export Search Result Matches
vi: Xuất khẩu các đoạn khớp kết quả tìm kiếm

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, exportPatternText)
en: Export Pattern
vi: Xuất khẩu dạng mẫu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pushButton)
en: Generate
vi: Sinh

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QPlainTextEdit, exportResultText)
en: Result
vi: Kết quả

en: <b><i>Generating file list: ...%1</i></b>
vi: <b><i>Đang tạo danh sách tệp: ...%1</i></b>

en: <b><i>One match found, searching: ...%2</i></b> | <b><i>%1 matches found, searching: ...%2</i></b>
vi[0]: <b><i>Tìm thấy %1 đoạn khớp, đang tìm: ...%2</i></b>

en: <b><i>One match found, searching: %2</i></b> | <b><i>%1 matches found, searching: %2</i></b>
vi[0]: <b><i>Tìm thấy %1 đoạn khớp, đang tìm: %2</i></b>

en: One checked | %1 checked
vi[0]: Đã kiểm tra %1

en: <b><i>One match (%2) found in file</i></b> | <b><i>%1 matches (%2) found in current file</i></b>
vi[0]: <b><i>%1 đoạn khớp (%2) được tìm thấy trong tệp hiện tại</i></b>

en: <b><i>One match (%2) found in open files</i></b> | <b><i>%1 matches (%2) found in open files</i></b>
vi[0]: <b><i>%1 đoạn khớp (%2) được tìm thấy trong các tệp đang mở</i></b>

en: <b><i>One match (%3) found in folder %2</i></b> | <b><i>%1 matches (%3) found in folder %2</i></b>
vi[0]: <b><i>%1 đoạn khớp (%3) được tìm thấy trong thư mục %2</i></b>

en: <b><i>One match (%4) found in project %2 (%3)</i></b> | <b><i>%1 matches (%4) found in project %2 (%3)</i></b>
vi[0]: <b><i>%1 đoạn khớp (%4) được tìm thấy trong dự án %2 (%3)</i></b>

en: <b><i>One match (%3) found in all open projects (common parent: %2)</i></b> | <b><i>%1 matches (%3) found in all open projects (common parent: %2)</i></b>
vi[0]: <b><i>%1 đoạn khớp (%3) được tìm thấy trong tất cả các dự án đang mở (cha chung: %2)</i></b>

en: Generating file list: ...%1
vi: Đang tạo danh sách tệp: ...%1

en: One match found, searching: ...%2 | %1 matches found, searching: ...%2
vi[0]: Tìm thấy %1 đoạn khớp, đang tìm: ...%2

en: One match found, searching: %2 | %1 matches found, searching: %2
vi[0]: Tìm thấy %1 đoạn khớp, đang tìm: %2

en: One match (%2) found in file | %1 matches (%2) found in current file
vi[0]: %1 đoạn khớp (%2) được tìm thấy trong tệp hiện tại

en: One match (%2) found in open files | %1 matches (%2) found in open files
vi[0]: %1 đoạn khớp (%2) được tìm thấy trong các tệp đang mở

en: One match (%3) found in folder %2 | %1 matches (%3) found in folder %2
vi[0]: %1 đoạn khớp (%3) được tìm thấy trong thư mục %2

en: One match (%4) found in project %2 (%3) | %1 matches (%4) found in project %2 (%3)
vi[0]: %1 đoạn khớp (%4) được tìm thấy trong dự án %2 (%3)

en: One match (%3) found in all open projects (common parent: %2) | %1 matches (%3) found in all open projects (common parent: %2)
vi[0]: %1 đoạn khớp (%3) được tìm thấy trong tất cả các dự án đang mở (cha chung: %2)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, searchButton)
en: Search
vi: Tìm kiếm

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, nextButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, nextButton)
en: Next
vi: Tiếp

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, stopButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, stopButton)
en: Stop
vi: Dừng

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, matchCase)
en: Match case
vi: Phân biệt hoa/thường

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, useRegExp)
en: <html><head/><body><p>Enable regular expressions. Find help for regex syntax by using the buttons in the search and replace text fields.</p></body></html>
vi: <html><head/><body><p>Bật biểu thức chính quy. Tìm trợ giúp về cú pháp btcq bằng cách dùng các nút trong các trường văn bản tìm kiếm và thay thế.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, expandResults)
en: Expand results
vi: Mở rộng các kết quả

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, replaceButton)
en: Replace
vi: Thay thế

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, searchPlaceCombo)
en: In Current File
vi: Trong tệp hiện tại

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, searchPlaceCombo)
en: In Open Files
vi: Trong các tệp đang mở

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, searchPlaceCombo)
en: In Folder
vi: Trong thư mục

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, currentFolderButton)
en: Use the current document's path.
vi: Dùng đường dẫn của tài liệu hiện tại.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, displayOptions)
en: Show more search options
vi: Hiện thêm lựa chọn tìm kiếm

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, newTabButton)
en: Add new search tab
vi: Thêm thẻ tìm kiếm mới

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, folderLabel)
en: Folder:
vi: Thư mục:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, folderUpButton)
en: Go one folder up.
vi: Đi lên một thư mục.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, filterLabel)
en: Filter:
vi: Lọc:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, excludeLabel)
en: Exclude:
vi: Loại trừ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, recursiveCheckBox)
en: Recursive
vi: Đệ quy

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, hiddenCheckBox)
en: Include hidden
vi: Bao gồm các thứ ẩn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, symLinkCheckBox)
en: Follow symbolic links
vi: Mở các liên kết tượng trưng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, binaryCheckBox)
en: Include binary files
vi: Gồm tệp nhị phân

en: Line break
vi: Ngắt dòng

en: Beginning of line
vi: Đầu dòng

en: End of line
vi: Cuối dòng

en: Any single character (excluding line breaks)
vi: Kí tự đơn bất kì (ngoại trừ ngắt dòng)

en: Literal dot
vi: Dấu chấm

en: One or more occurrences
vi: Một lần xuất hiện trở lên

en: Zero or more occurrences
vi: Không lần xuất hiện trở lên

en: Zero or one occurrences
vi: Không hoặc một lần xuất hiện

en: <a> through <b> occurrences
vi: <a> đến <b> lần xuất hiện

en: Group, capturing
vi: Nhóm, có thu thập

en: Or
vi: Hoặc

en: Set of characters
vi: Tập hợp kí tự

en: Negative set of characters
vi: Tập hợp phủ định kí tự

en: Group, non-capturing
vi: Nhóm, không thu thập

en: Lookahead
vi: Nhìn trước

en: Negative lookahead
vi: Nhìn trước phủ định

en: Word boundary
vi: Giới hạn từ

en: Not word boundary
vi: Không phải giới hạn từ

en: Digit
vi: Chữ số

en: Non-digit
vi: Phi chữ số

en: Whitespace (excluding line breaks)
vi: Khoảng trắng (ngoại trừ ngắt dòng)

en: Non-whitespace (excluding line breaks)
vi: Phi khoảng trắng (ngoại trừ ngắt dòng)

en: Word character (alphanumerics plus '_')
vi: Kí tự từ (chữ cái, số, và '_')

en: Non-word character
vi: Kí tự phi từ

en: Regular expression capture 0 (whole match)
vi: Thu thập 0 của biểu thức chính quy (phần khớp toàn bộ)

en: Regular expression capture 1-9
vi: Thu thập 1-9 của biểu thức chính quy

en: Regular expression capture 0-999
vi: Thu thập 0-999 của biểu thức chính quy

en: Upper-cased capture 0-9
vi: Thu thập 0-9 viết hoa

en: Upper-cased capture 0-999
vi: Thu thập 0-999 viết hoa

en: Lower-cased capture 0-9
vi: Thu thập 0-9 viết thường

en: Lower-cased capture 0-999
vi: Thu thập 0-999 viết thường

en: Search & Replace
vi: Tìm kiếm & thay thế

en: Find in Files
vi: Tìm trong các tệp

en: Find in Files (in a New Tab)
vi: Tìm trong các tệp (trong thẻ mới)

en: Go to Next Match
vi: Đi đến phần khớp sau

en: Go to Previous Match
vi: Đi đến phần khớp trước

en: Cut Matching Lines
vi: Cắt các dòng khớp

en: This will cut all highlighted search match lines from the current document to the clipboard
vi: Hành động này sẽ cắt tất cả các dòng khớp với tìm kiếm được tô sáng từ tài liệu hiện tại vào bảng nháp

en: Copy Matching Lines
vi: Chép các dòng khớp

en: This will copy all highlighted search match lines in the current document to the clipboard
vi: Hành động này sẽ chép tất cả các dòng khớp với tìm kiếm được tô sáng trong tài liệu hiện tại vào bảng nháp

en: Click to filter through results
vi: Bấm để lọc các kết quả

en: Find
vi: Tìm

en: Searching while you type was interrupted. It would have taken too long.
vi: Việc tìm kiếm trong khi gõ đã bị ngắt. Nếu tiếp tục, nó sẽ chạy quá lâu.

en: Search Match
vi: Phần khớp tìm kiếm

en: Next from cursor
vi: Tiếp theo từ con trỏ

en: Starting from first match
vi: Bắt đầu từ phần khớp đầu tiên

en: Continuing from first match
vi: Tiếp tục từ phần khớp đầu tiên

en: Starting from last match
vi: Bắt đầu từ phần khớp cuối cùng

en: Continuing from last match
vi: Tiếp tục từ phần khớp cuối cùng

en: Search: %1
vi: Tìm kiếm: %1

en: Copy all
vi: Chép tất cả

en: Copy expanded
vi: Chép mục được mở rộng

en: Export matches
vi: Xuất khẩu các đoạn khớp

en: Open as Editor Tab
vi: Mở thành thẻ trong trình biên tập

en: Clear
vi: Làm trống

en: Add...
vi: Thêm...

en: Search As You Type
vi: Tìm trong khi gõ

en: In Current Project
vi: Trong dự án hiện tại

en: In All Open Projects
vi: Trong tất cả các dự án đang mở

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
vi: &Sửa

note: i18n: ectx: Menu (search_more)
en: Find in Files Variants
vi: Tìm khác trong các tệp
