kate - en to vi translation catalogue (65 entries)

[ctx: @action:inmenu]
en: Reloa&d
vi: Tả&i lại

en: Reload selected document(s) from disk.
vi: Tải lại từ đĩa (các) tài liệu được chọn.

[ctx: @action:inmenu]
en: Close
vi: Đóng

en: Close the current document.
vi: Đóng tài liệu hiện tại.

[ctx: @action:inmenu]
en: Expand Recursively
vi: Mở rộng đệ quy

en: Expand the file list sub tree recursively.
vi: Mở rộng cây con danh sách tệp một cách đệ quy.

[ctx: @action:inmenu]
en: Collapse Recursively
vi: Thu gọn đệ quy

en: Collapse the file list sub tree recursively.
vi: Thu gọn cây con danh sách tệp một cách đệ quy.

[ctx: @action:inmenu]
en: Close Other
vi: Đóng các tài liệu khác

en: Close other documents in this folder.
vi: Đóng các tài liệu khác trong thư mục này.

[ctx: @action:inmenu]
en: Open Containing Folder
vi: Mở thư mục chứa

en: Open the folder this file is located in.
vi: Mở thư mục mà tệp này ở bên trong.

[ctx: @action:inmenu]
en: Copy Location
vi: Chép địa điểm

en: Copy path and filename to the clipboard.
vi: Chép đường dẫn và tên tệp vào bảng nháp.

[ctx: @action:inmenu]
en: Rename...
vi: Đổi tên...

en: Rename the selected file.
vi: Đổi tên tệp được chọn.

en: Print selected document.
vi: In tài liệu được chọn.

en: Show print preview of current document
vi: Hiện phần xem thử bản in của tài liệu hiện tại

[ctx: @action:inmenu]
en: Delete
vi: Xoá

en: Close and delete selected file from storage.
vi: Đóng và xoá tệp được chọn.

[ctx: @action:inmenu]
en: Tree Mode
vi: Chế độ cây

en: Set view style to Tree Mode
vi: Đặt kiểu cách xem là chế độ cây

[ctx: @action:inmenu]
en: List Mode
vi: Chế độ danh sách

en: Set view style to List Mode
vi: Đặt kiểu cách xem là chế độ danh sách

[ctx: @action:inmenu sorting option]
en: Document Name
vi: Tên tài liệu

en: Sort by Document Name
vi: Sắp xếp theo tên tài liệu

[ctx: @action:inmenu sorting option]
en: Document Path
vi: Đường dẫn tài liệu

en: Sort by Document Path
vi: Sắp xếp theo đường dẫn tài liệu

[ctx: @action:inmenu sorting option]
en: Opening Order
vi: Thứ tự mở

en: Sort by Opening Order
vi: Sắp xếp theo thứ tự mở

en: Custom Sorting
vi: Sắp xếp tự chọn

[ctx: @action:inmenu]
en: Clear History
vi: Xoá lịch sử

en: Clear edit/view history.
vi: Xoá lịch sử sửa/xem.

[ctx: @action:inmenu]
en: Open With
vi: Mở bằng

[ctx: @action:inmenu]
en: View Mode
vi: Chế độ xem

[ctx: @action:inmenu]
en: Sort By
vi: Sắp xếp theo

en: Background Shading
vi: Đổ bóng nền

en: &Viewed documents' shade:
vi: Bóng của các tài liệu đã &xem:

en: &Modified documents' shade:
vi: Bóng của các tài liệu đã &chỉnh sửa:

en: &Sort by:
vi: &Sắp xếp theo:

en: Opening Order
vi: Thứ tự mở

en: Document Name
vi: Tên tài liệu

en: Url
vi: URL

en: &View Mode:
vi: Chế độ xe&m:

en: Tree View
vi: Khung xem cây

en: List View
vi: Khung xem danh sách

en: &Show Full Path
vi: &Hiện đường dẫn đầy đủ

en: Show &Toolbar
vi: Hiện thanh &công cụ

en: When background shading is enabled, documents that have been viewed or edited within the current session will have a shaded background. The most recent documents have the strongest shade.
vi: Khi việc đổ bóng nền được bật, các tài liệu đã được xem hoặc chỉnh sửa trong phiên hiện tại sẽ có nền được đổ bóng. Các tài liệu gần đây nhất sẽ có bóng đậm nhất.

en: Set the color for shading viewed documents.
vi: Đặt màu để đổ bóng các tài liệu đã xem

en: Set the color for modified documents. This color is blended into the color for viewed files. The most recently edited documents get most of this color.
vi: Đặt màu cho các tài liệu đã chỉnh sửa. Màu này được pha trộn với màu cho các tệp đã xem. Các tài liệu được chỉnh sửa gần đây nhất sẽ có nhiều màu này nhất.

en: When enabled, in tree mode, top level folders will show up with their full path rather than just the last folder name.
vi: Khi bật, trong chế độ cây, thư mục ở mức đỉnh sẽ hiện ra với đường dẫn đầy đủ thay vì chỉ tên thư mục.

en: When enabled, a toolbar with actions like “Save” are displayed above the list of documents.
vi: Khi bật, một thanh công cụ với các hành động như "Lưu" sẽ hiển thị phía trên danh sách tài liệu.

en: Documents
vi: Tài liệu

en: Configure Documents
vi: Cấu hình "Tài liệu"

[ctx: Open here is a description, i.e. 'list of widgets that are open' not a verb]
en: Open Widgets
vi: Khiển tố mở

[ctx: %1 is the full path]
en: <p><b>%1</b></p><p>The document has been modified by another application.</p>
vi: <p><b>%1</b></p><p>Tài liệu đã bị chỉnh sửa bởi một ứng dụng khác.</p>

en: Previous Document
vi: Tài liệu trước

en: Next Document
vi: Tài liệu sau

en: &Show Active Document
vi: Hiện tài liệu &hoạt động

en: Save
vi: Lưu

en: Save the current document
vi: Lưu tài liệu hiện tại

en: Save As
vi: Lưu thành

en: Save the current document under a new name
vi: Lưu tài liệu hiện tại dưới một tên mới

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
vi: Đ&i
