kbruch - en to cy translation catalogue (47 entries)

en: Click on this button to check your result.
cy: Cliciwch ar y botwm yma i wirio'r canlyniad.

en: Enter the numerator of your result
cy: Rhowch rhifiadur eich canlyniad

en: Enter the denominator of your result
cy: Rhowch enwadur eich canlyniad

en: Click on this button to check your result. The button will not work if you have not entered a result yet.
cy: Cliciwch ar y botwm yma i wirio eich canlyniad.  Ni fydd y botwm yn gweithio os nad ydych wedi rhoi canlyniad eto.

en: In this exercise you have to convert a number into a fraction.
cy: Yn yr ymarfer yma, rhaid i chi drosi rhif i ffracsiwn.

en: Add prime factor 2.
cy: Ychwanegu ffactor gysefin 2.

en: Add prime factor 3.
cy: Ychwanegu ffactor gysefin 3.

en: Add prime factor 5.
cy: Ychwanegu ffactor gysefin 5.

en: Add prime factor 7.
cy: Ychwanegu ffactor gysefin 7.

en: Add prime factor 11.
cy: Ychwanegu ffactor gysefin 11.

en: Add prime factor 13.
cy: Ychwanegu ffactor gysefin 13.

en: Add prime factor 17.
cy: Ychwanegu ffactor gysefin 17.

en: Add prime factor 19.
cy: Ychwanegu ffactor gysefin 19.

en: Removes the last entered prime factor.
cy: Gwaredu'r ffactor gysefin a roddwyd yn ddiwethaf.

en: In this exercise you have to factorize a given number.
cy: Yn yr ymarfer yma, rhaid i chi ffactorio rhif penodol.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Colors
cy: Lliwiau

en: Learn calculating with fractions
cy: Dysgu cyfrifiannu efo ffracsiynau

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Active exercise.
cy: Ymarfer gweithredol.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Saves the active exercise's type.
cy: Cadw math yr ymarfer gweithredol.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Task)
en: Enable Addition/Subtraction for task generation.
cy: Galluogi Adio/Tynnu ar gyfer creu tasgau.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Task)
en: Enable Multiplication/Division
cy: Galluogi Lluosi/Rhannu

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Task)
en: Enable Multiplication/Division for task generation.
cy: Galluogi Lluosi/Rhannu ar gyfer creu tasgau.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Task)
en: Number of fractions
cy: Nifer ffracsiynau

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Task)
en: Set the number of fractions for task generation.
cy: Gosod nifer y ffracsiynau ar gyfer creu tasgau.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Task)
en: Max. main denominator
cy: Prif enwadur mwyaf

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Task)
en: Set the maximum value of the main denominator.
cy: Gosod gwerth mwyaf y prif enwadur.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Statistics) i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Statistics)
en: Number of correctly solved tasks
cy: Nifer y dasgau wedi'u datrys yn gywir

note: i18n: ectx: label, entry, group (Statistics)
en: Number of solved tasks
cy: Nifer y dasgau wedi'u datrys

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Statistics)
en: Total number of solved tasks
cy: Nifer cyfan y dasgau wedi'u datrys

note: i18n: ectx: label, entry (numberColor), group (TaskViewer) i18n: ectx: whatsthis, entry (numberColor), group (TaskViewer)
en: Color of the numbers in the task view
cy: Lliw y rhifau yn y golwg tasgau

note: i18n: ectx: label, entry (operationColor), group (TaskViewer) i18n: ectx: whatsthis, entry (operationColor), group (TaskViewer)
en: Color of the operation signs in the task view
cy: Lliw yr arwyddion gweithrediad yn y golwg tasgau

note: i18n: ectx: label, entry (fractionBarColor), group (TaskViewer) i18n: ectx: whatsthis, entry (fractionBarColor), group (TaskViewer)
en: Color of the fraction bars in the task view
cy: Lliw y bariau ffracsiwn yn y golwg tasgau

note: i18n: ectx: label, entry, group (TaskViewer) i18n: ectx: whatsthis, entry, group (TaskViewer)
en: Font used for the task view
cy: Wynebfath a ddefnyddir ar gyfer y golwg tasgau

note: i18n: ectx: label, entry, group (TaskViewer)
en: Enable showing the result also as a mixed number
cy: Galluogi dangos y canlyniad fel rhif cymysg hefyd

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (TaskViewer)
en: Enables/disables showing the result also in the special mixed-number notation.
cy: (An)alluogi dangos y canlyniad yn y nodiant rhif-cymysg arbennig hefyd.

en: Operations:
cy: Gweithrediadau :

en: The maximum number you can have as main denominator
cy: Y rhif mwyaf i'w gael fel prif enwadur

en: Choose the number which will be the maximum for the main denominator: 10, 20, 30, 40 or 50.
cy: Dewiswch y rhif fydd yr un mwyaf ar gyfer y prif enwadur: 10, 20, 30, 40 neu 50.

en: This is the current total number of solved tasks.
cy: Dyma'r cyfanswm cyfredol o dasgau wedi'u datrys.

en: This is the current total number of correctly solved tasks.
cy: Dyma'r cyfanswm cyfredol o dasgau wedi'u datrys yn gywir.

en: This is the current total number of unsolved tasks.
cy: Dyma'r cyfanswm cyfredol o dasgau heb eu datrys.

en: This part of the window shows the statistics.
cy: Mae'r rhan yma o'r ffenestr yn dangos yr ystadegau.

en: &Reset
cy: &Ailosod

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KColorButton, kcfg_numberColor)
en: Change the color of the numbers
cy: Newid lliw y rhifau

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KColorButton, kcfg_operationColor)
en: Change the color of the operation signs
cy: Newid lliw yr arwyddion gweithrediad

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KColorButton, kcfg_fractionBarColor)
en: Change the color of the fraction bar
cy: Newid lliw y bar ffracsiynau

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KFontChooser, kcfg_taskFont)
en: Change the font of the numbers
cy: Newid wynebfathau'r rhifau
