kwriteconfig - en to vi translation catalogue (104 entries)

[ctx: KConfig|]
en: Please contact your system administrator.
vi: Vui lòng liên hệ với quản trị viên hệ thống của bạn.

[ctx: KConfigIniBackend|]
en: Configuration file "%1" not writable.
vi: Tệp cấu hình "%1" không ghi được.

[ctx: KEMailSettings|]
en: Default
vi: Mặc định

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Open
vi: Mở

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: New
vi: Tạo

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Close
vi: Đóng

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Save
vi: Lưu

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Print
vi: In

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Quit
vi: Thoát

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Undo
vi: Đảo ngược

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Redo
vi: Làm lại

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Cut
vi: Cắt

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Copy
vi: Chép

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Paste
vi: Dán

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Paste Selection
vi: Dán phần chọn

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Select All
vi: Chọn tất cả

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Deselect
vi: Bỏ chọn

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Delete Word Backwards
vi: Xoá từ lùi

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Delete Word Forward
vi: Xoá từ tiến

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Find
vi: Tìm

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Find Next
vi: Tìm về sau

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Find Prev
vi: Tìm về trước

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Replace
vi: Thay thế

[ctx: KStandardShortcut|@action Go to main page]
en: Home
vi: Nhà

[ctx: KStandardShortcut|@action Beginning of document]
en: Begin
vi: Đầu

[ctx: KStandardShortcut|@action End of document]
en: End
vi: Cuối

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Prior
vi: Trước

[ctx: KStandardShortcut|@action Opposite to Prior]
en: Next
vi: Sau

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Up
vi: Lên

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Back
vi: Lùi

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Forward
vi: Tiến

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Reload
vi: Tải lại

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Beginning of Line
vi: Đầu dòng

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: End of Line
vi: Cuối dòng

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Go to Line
vi: Đi đến dòng

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Backward Word
vi: Lùi từng từ

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Forward Word
vi: Tiến từng từ

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Add Bookmark
vi: Thêm dấu nhớ

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Zoom In
vi: Phóng to

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Full Screen Mode
vi: Chế độ toàn màn hình

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Show Menu Bar
vi: Hiện thanh trình đơn

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Activate Next Tab
vi: Kích hoạt thẻ sau

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Activate Previous Tab
vi: Kích hoạt thẻ trước

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Help
vi: Trợ giúp

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: What's This
vi: Đây là cái gì

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Text Completion
vi: Hoàn tất văn bản

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Previous Completion Match
vi: Phần khớp hoàn tất trước

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Next Completion Match
vi: Phần khớp hoàn tất sau

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Substring Completion
vi: Hoàn tất chuỗi con

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Previous Item in List
vi: Mục trước trong danh sách

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Next Item in List
vi: Mục sau trong danh sách

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Open Recent
vi: Mở gần đây

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Save As
vi: Lưu thành

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Revert
vi: Hoàn nguyên

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Print Preview
vi: Xem thử bản in

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Mail
vi: Thư

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Clear
vi: Làm trống

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Zoom to Actual Size
vi: Thu phóng về kích cỡ thật

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Fit To Page
vi: Vừa trang

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Fit To Width
vi: Vừa bề rộng

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Fit To Height
vi: Vừa bề cao

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Zoom
vi: Thu phóng

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Goto
vi: Đi đến

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Goto Page
vi: Đi đến trang

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Document Back
vi: Tài liệu trước

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Document Forward
vi: Tài liệu sau

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Edit Bookmarks
vi: Sửa dấu nhớ

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Spelling
vi: Đánh vần

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Show Toolbar
vi: Hiện thanh công cụ

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Show Statusbar
vi: Hiện thanh trạng thái

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Save Options
vi: Lưu các lựa chọn

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Key Bindings
vi: Kết buộc phím

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Configure Application
vi: Cấu hình ứng dụng

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Configure Toolbars
vi: Cấu hình thanh công cụ

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Configure Notifications
vi: Cấu hình thông báo

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Tip Of Day
vi: Mẹo của ngày

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Report Bug
vi: Báo lỗi

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Configure Language...
vi: Cấu hình ngôn ngữ...

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: About Application
vi: Về ứng dụng

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: About KDE
vi: Về KDE

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Delete
vi: Xoá

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Rename
vi: Đổi tên

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Move to Trash
vi: Chuyển vào thùng rác

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Donate
vi: Quyên góp

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Show/Hide Hidden Files
vi: Hiện/ẩn tệp ẩn

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Create Folder
vi: Tạo thư mục

[ctx: main|]
en: KDE Tool for updating user configuration files
vi: Công cụ KDE để cập nhật các tệp cấu hình của người dùng

[ctx: main|]
en: Keep output results from scripts
vi: Giữ lại các kết quả đầu ra từ các kịch bản

[ctx: main|]
en: For unit tests only: use test directories to stay away from the user's real files
vi: Chỉ dành cho kiểm thử đơn vị: dùng các thư mục kiểm thử để không động đến các tệp thực tế của người dùng

[ctx: main|]
en: Check whether config file itself requires updating
vi: Kiểm tra liệu chính tệp cấu hình có cần cập nhật không

[ctx: main|]
en: File(s) to read update instructions from
vi: (Các) tệp để từ đó đọc ra hướng dẫn cập nhật

[ctx: main|]
en: Directory to generate files in [.]
vi: Thư mục để tạo tệp ở trong [.]

[ctx: main|]
en: directory
vi: thư mục

[ctx: main|]
en: Display software license.
vi: Hiển thị giấy phép phần mềm.

[ctx: main|]
en: Use <file> instead of global config
vi: Dùng <file> thay cho cấu hình toàn cục

[ctx: main|]
en: Group to look in. Use "<default>" for the root group, or use repeatedly for nested groups.
vi: Tìm trong nhóm nào. Dùng "<default>" cho nhóm gốc, hoặc dùng lặp lại để được các nhóm lồng nhau.

[ctx: main|]
en: Key to look for
vi: Khoá cần tìm

[ctx: main|]
en: Default value
vi: Giá trị mặc định

[ctx: main|]
en: Type of variable
vi: Kiểu biến

[ctx: main|]
en: Group name cannot be empty, use "<default>" for the root group
vi: Tên nhóm không được trống, dùng "<default>" cho nhóm gốc

[ctx: main|]
en: Type of variable. Use "bool" for a boolean, otherwise it is treated as a string
vi: Kiểu biến. Dùng "bool" cho một biến luận lí, ngược lại nó sẽ được coi là một chuỗi.

[ctx: main|]
en: Delete the designated key if enabled
vi: Nếu bật, xoá khoá được chỉ định

[ctx: main|]
en: The value to write. Mandatory, on a shell use '' for empty
vi: Giá trị để ghi. Bắt buộc, trên một hệ vỏ dùng '' cho giá trị rỗng
