kcron - en to th translation catalogue (171 entries)

en: No password entry found for uid '%1'
th: ไม่พบส่วนรหัสผ่านของผู้ใช้หมายเลข (uid) '%1'

[ctx: Generation Message + current date]
en: File generated by KCron the %1.
th: แฟ้มที่ถูกสร้างโดย KCron %1

en: <em>No output.</em>
th: <em>ไม่มีส่วนส่งออก</em>

en: <em>No error.</em>
th: <em>ไม่มีข้อผิดพลาด</em>

en: <p><strong>Command:</strong> %1</p><strong>Standard Output :</strong><pre>%2</pre><strong>Error Output :</strong><pre>%3</pre>
th: <p><strong>คำสั่ง:</strong> %1</p><strong>แสดงผล :</strong><pre>%2</pre><strong>ผลผิดพลาด :</strong><pre>%3</pre>

en: An error occurred while updating crontab.
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างทำการปรับปรุงตารางงาน (crontab)

en: Unable to open crontab file for writing
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มตารางงาน (crontab) เพื่อทำการเขียนได้

en: The file %1 could not be opened.
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้ม %1 ได้

en: every day
th: ทุกวัน

en: 1st
th: 1

en: 2nd
th: 2

en: 3rd
th: 3

en: 4th
th: 4

en: 5th
th: 5

en: 6th
th: 6

en: 7th
th: 7

en: 8th
th: 8

en: 9th
th: 9

en: 10th
th: 10

en: 11th
th: 11

en: 12th
th: 12

en: 13th
th: 13

en: 14th
th: 14

en: 15th
th: 15

en: 16th
th: 16

en: 17th
th: 17

en: 18th
th: 18

en: 19th
th: 19

en: 20th
th: 20

en: 21st
th: 21

en: 22nd
th: 22

en: 23rd
th: 23

en: 24th
th: 24

en: 25th
th: 25

en: 26th
th: 26

en: 27th
th: 27

en: 28th
th: 28

en: 29th
th: 29

en: 30th
th: 30

en: 31st
th: 31

en: Mon
th: จ.

en: Tue
th: อ.

en: Wed
th: พ.

en: Thu
th: พฤ.

en: Fri
th: ศ.

en: Sat
th: ส.

en: Sun
th: อา.

en: Monday
th: จันทร์

en: Tuesday
th: อังคาร

en: Wednesday
th: พุธ

en: Thursday
th: พฤหัสบดี

en: Friday
th: ศุกร์

en: Saturday
th: เสาร์

en: Sunday
th: อาทิตย์

en: No comment
th: ไม่มีคำอธิบาย

en: You have been blocked from using KCron	                      by either the /etc/cron.allow file or the /etc/cron.deny file.	                      
    
    Check the crontab man page for further details.
th: คุณถูกห้ามใช้งาน KCron	                      โดยทั้งจากแฟ้ม /etc/cron.allow หรือแฟ้ม /etc/cron.deny	                      
    
    โปรดตรวจสอบจากหน้าคู่มือตารางงาน (crontab) เพื่อดูรายละเอียด

en: every month
th: ทุกเดือน

en: January
th: มกราคม

en: February
th: กุมภาพันธ์

en: March
th: มีนาคม

en: April
th: เมษายน

[ctx: May long]
en: May
th: พฤษภาคม

en: June
th: มิถุนายน

[ctx: July long]
en: July
th: กรกฎาคม

en: August
th: สิงหาคม

en: September
th: กันยายน

en: October
th: ตุลาคม

en: November
th: พฤศจิกายน

en: December
th: ธันวาคม

en: At system startup
th: เมื่อระบบเริ่มทำงาน

[ctx: Every 'days of week']
en: every %1
th: ทุก %1

[ctx: 'Days of month' of 'Months']
en: %1 of %2
th: %1 จาก %2

[ctx: 1:Day of month, 2:Day of week]
en: %1 as well as %2
th: %1 เช่นเดียวกับ %2

en: , and
th: , และ

en:  and
th:  และ

[ctx: Hour::Minute list]
en: At %1
th: ตอน %1

en: Every minute | Every %1 minutes
th[0]: ทุก %1 นาที

en: Override default home folder.
th: ใช้แทนโฟลเดอร์ปริยายส่วนตัว

en: Email output to specified account.
th: ส่งอีเมลไปยังบัญชีผู้ใช้ที่กำหนด

en: Override default shell.
th: รับค่าเชลล์โดยปริยาย

en: Folders to search for program files.
th: โฟลเดอร์สำหรับค้นหาแฟ้มโปรแกรม

en: Dynamic libraries location.
th: ตำแหน่งของไลบรารีแบบใช้ร่วมกัน

en: Local Variable
th: ตัวแปรภายใน

en: Scheduled Tasks
th: งานที่จัดตารางไว้

en: Scheduling
th: ตารางงาน

en: Command
th: คำสั่ง

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Environment Variables
th: ตัวแปรแวดล้อม

en: System Crontab
th: ตารางงานของระบบ

en: All Users Crontabs
th: ตารางงานทั้งหมดของผู้ใช้

[ctx: Crontab of user login]
en: Crontab of user %1
th: ตารางงานของผู้ใช้ %1

en: Cron Options
th: ตัวเลือกของ Cron

en: Print cron&tab
th: พิมพ์ Crontab

en: Print &all users
th: พิมพ์ทุกผู้ใช้

en: Show the following Cron:
th: แสดงตารางงานต่อไปนี้:

en: Personal Cron
th: ตารางงานส่วนตัว

en: System Cron
th: ตารางงานของระบบ

en: Task Scheduler
th: ตัวจัดการตารางงาน

en: KDE Task Scheduler
th: เครื่องมือจัดการตารางงานบน KDE

en: The following error occurred while initializing KCron:
    
    %1
    
    KCron will now exit.
th: เกิดข้อผิดพลาดขึ้นระหว่างทำการเริ่ม KCron : ตารางงาน K:
    
    %1
    
    ตารางงาน K จะออกจากการทำงานเดี๋ยวนี้

en: You can use this application to schedule programs to run in the background.
    To schedule a new task now, click on the Tasks folder and select Edit/New from the menu.
th: คุณสามารถใช้โปรแกรมนี้ เพื่อสร้างตารางการทำงานของโปรแกรม ที่จะให้ทำงานในแบบฉากหลัง
    เพื่อกำหนดงานใหม่ในตารางตอนนี้ ให้คลิกที่โฟลเดอร์ทาสก์ และเลือกเมนู แก้ไข/สร้างใหม่

en: Welcome to the Task Scheduler
th: ยินดีต้อนรับสู่เครื่องมือจัดการตารางการทำงาน

en: Add or modify a scheduled task
th: เพิ่มหรือแก้ไขงานที่จัดไว้แล้ว

en: <i>This task will be executed at the specified intervals.</i>
th: <i>งานนี้จะถูกประมวลผลในช่วงเวลาที่กำหนด</i>

en: &Command:
th: คำสั่ง:

en: &Run as:
th: สั่งทำงานด้วยสิทธิ์:

en: Co&mment:
th: หมายเหตุ:

en: &Enable this task
th: เปิดใช้งานนี้

en: Run at system &bootup
th: ทำงานเมื่อเริ่มการทำงานของระบบ

en: Run &every day
th: ทำงานทุกวัน

en: Days of Month
th: วันที่ของเดือน

en: Months
th: เดือน

en: Days of Week
th: วันในสัปดาห์

en: Minutes
th: นาที

en: Preselection:
th: การเลือกล่วงหน้า:

en: Clear selection
th: ล้างการเลือก

en: Custom selection
th: กำหนดการเลือกเอง

en: Each minute
th: แต่ละนาที

en: Every 2 minutes
th: ทุก 2 นาที

en: Every 5 minutes
th: ทุก 5 นาที

en: Every 10 minutes
th: ทุก 10 นาที

en: Every 15 minutes
th: ทุก 15 นาที

en: Every 20 minutes
th: ทุก 20 นาที

en: Every 30 minutes
th: ทุก 30 นาที

en: Hours
th: ชั่วโมง

en: <i>Please type a valid command line...</i>
th: <i>โปรดพิมพ์คำสั่งที่ถูกต้อง...</i>

en: <i>Please select an executable program...</i>
th: <i>โปรดเลือกโปรแกรมที่ประมวลผลได้...</i>

en: <i>Please browse for a program to execute...</i>
th: <i>โปรดเลือกโปรแกรมที่จะประมวลผล...</i>

en: <i>This task is disabled.</i>
th: <i>งานนี้ถูกปิดการใช้งานอยู่</i>

en: <i>This task will be run on system bootup.</i>
th: <i>งานนี้จะทำงานเมื่อเริ่มการทำงานของระบบ</i>

en: <i>Please select from the 'Months' section...</i>
th: <i>โปรดเลือกจากส่วน 'เดือน'...</i>

en: <i>Please select from either the 'Days of Month' or the 'Days of Week' section...</i>
th: <i>โปรดเลือกจากทั้งส่วน 'วันที่ของเดือน' หรือส่วน 'วันในสัปดาห์' ...</i>

en: <i>Please select from the 'Hours' section...</i>
th: <i>โปรดเลือกจากส่วน 'ชั่วโมง'...</i>

en: <i>Please select from the 'Minutes' section...</i>
th: <i>โปรดเลือกจากส่วน 'นาที'...</i>

en: Set All
th: ตั้งทั้งหมด

en: Clear All
th: ล้างทั้งหมด

en: <b>Scheduled Tasks</b>
th: <b>ตารางการทำงาน</b>

[ctx: Do not use any quote characters (') in this string]
en: End of script execution. Type Enter or Ctrl+C to exit.
th: จบการประมวลผลสคริปต์ กดปุ่มพิมพ์ Enter หรือ Ctrl+C เพื่อออก

en: New Task
th: งานใหม่

en: Modify Task
th: แก้ไขงาน

en: User
th: ผู้ใช้

en: Status
th: สถานะ

en: Scheduling Details
th: รายระเอียดตารางการทำงาน

[ctx: Adds a new task]
en: New &Task...
th: เพิ่มงานใหม่...

en: Create a new task.
th: สร้างงานใหม่

en: M&odify...
th: แก้ไข...

en: Modify the selected task.
th: แก้ไขงานที่เลือกไว้

en: &Delete
th: ลบ

en: Delete the selected task.
th: ลบงานที่เลือกไว้

en: &Run Now
th: เรียกทำงานเดี๋ยวนี้

en: Run the selected task now.
th: ให้งานที่เลือกไว้ทำงานเดี๋ยวนี้

en: Enabled
th: เปิดการใช้งาน

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Add or modify a variable
th: เพิ่มหรือแก้ไขตัวแปร

[ctx: The environmental variable name ie HOME, MAILTO etc]
en: &Variable:
th: ตัวแปร:

en: Va&lue:
th: ค่า:

en: &Enable this variable
th: เปิดใช้งานตัวแปรนี้

en: <i>This variable will be used by scheduled tasks.</i>
th: <i>ตัวแปรนี้จะถูกใช้โดยงานที่จัดตารางไว้แล้ว</i>

en: <i>This variable is disabled.</i>
th: <i>ตัวแปรนี้ถูกปิดการใช้งานไว้</i>

en: <i>Please enter the variable name...</i>
th: <i>โปรดเติมชื่อตัวแปร...</i>

en: <i>Please enter the variable value ...</i>
th: <i>โปรดเติมค่าของตัวแปร...</i>

en: <b>Environment Variables</b>
th: <b>ตัวแปรสภาพแวดล้อม</b>

en: Modify Variable
th: แก้ไขตัวแปร

en: New Variable
th: ตัวแปรใหม่

en: Variable
th: ตัวแปร

en: Value
th: ค่า

en: Comment
th: หมายเหตุ

[ctx: Adds a new variable]
en: New &Variable...
th: เพิ่มตัวแปรใหม่...

en: Create a new variable.
th: สร้างตัวแปรใหม่

en: Modify the selected variable.
th: แก้ไขตัวแปรที่เลือกไว้

en: Delete the selected variable.
th: ลบตัวแปรที่เลือกไว้
