kcron - en to vi translation catalogue (176 entries)

en: No password entry found for uid '%1'
vi: Không tìm thấy mục mật khẩu nào cho uid '%1'

[ctx: Generation Message + current date]
en: File generated by KCron the %1.
vi: Tệp tạo bởi KCron vào %1.

en: <em>No output.</em>
vi: <em>Không có đầu ra.</em>

en: <em>No error.</em>
vi: <em>Không có lỗi.</em>

en: <p><strong>Command:</strong> %1</p><strong>Command could not be started</strong>
vi: <p><strong>Lệnh:</strong> %1</p><strong>Không chạy được lệnh</strong>

en: <p><strong>Command:</strong> %1</p><strong>Standard Output :</strong><pre>%2</pre><strong>Error Output :</strong><pre>%3</pre>
vi: <p><strong>Lệnh:</strong> %1</p><strong>Đầu ra tiêu chuẩn:</strong><pre>%2</pre><strong>Đầu ra lỗi:</strong><pre>%3</pre>

en: An error occurred while updating crontab.
vi: Lỗi xảy ra khi đang cập nhật crontab.

en: Unable to open crontab file for writing
vi: Không thể mở tệp crontab để ghi

en: The file %1 could not be opened.
vi: Không mở được tệp %1.

en: KAuth::ExecuteJob Error
vi: Lỗi KAuth::ExecuteJob

en: every day
vi: hằng ngày

en: 1st
vi: ngày 1

en: 2nd
vi: ngày 2

en: 3rd
vi: ngày 3

en: 4th
vi: ngày 4

en: 5th
vi: ngày 5

en: 6th
vi: ngày 6

en: 7th
vi: ngày 7

en: 8th
vi: ngày 8

en: 9th
vi: ngày 9

en: 10th
vi: ngày 10

en: 11th
vi: ngày 11

en: 12th
vi: ngày 12

en: 13th
vi: ngày 13

en: 14th
vi: ngày 14

en: 15th
vi: ngày 15

en: 16th
vi: ngày 16

en: 17th
vi: ngày 17

en: 18th
vi: ngày 18

en: 19th
vi: ngày 19

en: 20th
vi: ngày 20

en: 21st
vi: ngày 21

en: 22nd
vi: ngày 22

en: 23rd
vi: ngày 23

en: 24th
vi: ngày 24

en: 25th
vi: ngày 25

en: 26th
vi: ngày 26

en: 27th
vi: ngày 27

en: 28th
vi: ngày 28

en: 29th
vi: ngày 29

en: 30th
vi: ngày 30

en: 31st
vi: ngày 31

en: Mon
vi: T2

en: Tue
vi: T3

en: Wed
vi: T4

en: Thu
vi: T5

en: Fri
vi: T6

en: Sat
vi: T7

en: Sun
vi: CN

en: Monday
vi: Thứ Hai

en: Tuesday
vi: Thứ Ba

en: Wednesday
vi: Thứ Tư

en: Thursday
vi: Thứ Năm

en: Friday
vi: Thứ Sáu

en: Saturday
vi: Thứ Bảy

en: Sunday
vi: Chủ Nhật

en: No comment
vi: Không có chú thích

en: You have been blocked from using KCron	                      by either the /etc/cron.allow file or the /etc/cron.deny file.	                      
    
    Check the crontab man page for further details.
vi: Bạn đã bị chặn không được dùng KCron	                      bởi hoặc là tệp /etc/cron.allow, hoặc là tệp /etc/cron.deny.	                      
    
    Xem thêm chi tiết trong trang sổ tay crontab.

en: every month
vi: hằng tháng

en: January
vi: Tháng Một

en: February
vi: Tháng Hai

en: March
vi: Tháng Ba

en: April
vi: Tháng Tư

[ctx: May long]
en: May
vi: Tháng Năm

en: June
vi: Tháng Sáu

[ctx: July long]
en: July
vi: Tháng Bảy

en: August
vi: Tháng Tám

en: September
vi: Tháng Chín

en: October
vi: Tháng Mười

en: November
vi: Tháng Mười Một

en: December
vi: Tháng Mười Hai

en: root
vi: gốc

en: At system startup
vi: Khi khởi động hệ thống

[ctx: Every 'days of week']
en: every %1
vi: %1 hằng tuần

[ctx: 'Days of month' of 'Months']
en: %1 of %2
vi: %1 %2

[ctx: 1:Day of month, 2:Day of week]
en: %1 as well as %2
vi: %1 cũng như %2

en: , and
vi: , và

en:  and
vi:  và

[ctx: Hour::Minute list]
en: At %1
vi: Vào %1

en: Every minute | Every %1 minutes
vi[0]: Mỗi %1 phút

en: Override default home folder.
vi: Vượt hiệu lực thư mục nhà mặc định.

en: Email output to specified account.
vi: Gửi đầu ra qua thư đến danh khoản được chỉ định.

en: Override default shell.
vi: Vượt hiệu lực hệ vỏ mặc định.

en: Folders to search for program files.
vi: Các thư mục để tìm các tệp chương trình.

en: Dynamic libraries location.
vi: Địa điểm chứa các thư viện động.

en: Local Variable
vi: Biến cục bộ

en: Scheduled Tasks
vi: Tác vụ đã lập lịch

en: Scheduling
vi: Lịch

en: Command
vi: Lệnh

en: Description
vi: Mô tả

en: Environment Variables
vi: Biến môi trường

en: System Crontab
vi: Crontab hệ thống

en: All Users Crontabs
vi: Crontab của tất cả các người dùng

[ctx: Crontab of user login]
en: Crontab of user %1
vi: Crontab của người dùng %1

en: Cron Options
vi: Các lựa chọn cron

en: Print cron&tab
vi: In cron&tab

en: Print &all users
vi: In &tất cả các người dùng

en: Show the following Cron:
vi: Hiện cron sau:

en: Personal Cron
vi: Cron cá nhân

en: System Cron
vi: Cron hệ thống

en: Task Scheduler
vi: Trình lập lịch tác vụ

en: KDE Task Scheduler
vi: Trình lập lịch tác vụ KDE

en: The following error occurred while initializing KCron:
    
    %1
    
    KCron will now exit.
vi: Lỗi sau đã xảy ra khi đang khởi tạo KCron:
    
    %1
    
    KCron sẽ thoát ngay bây giờ.

en: You can use this application to schedule programs to run in the background.
    To schedule a new task now, click on the Tasks folder and select Edit/New from the menu.
vi: Bạn có thể dùng ứng dụng này để lập lịch cho các chương trình chạy ở nền.
    Để lập lịch cho một tác vụ mới, hãy bấm vào thư mục "Tác vụ" rồi chọn Sửa/Tạo trong trình đơn.

en: Welcome to the Task Scheduler
vi: Chào mừng đến với Trình lập lịch tác vụ

en: Add or modify a scheduled task
vi: Thêm hoặc chỉnh sửa một tác vụ đã lập lịch

en: <i>This task will be executed at the specified intervals.</i>
vi: <i>Tác vụ này sẽ được thực thi ở khoảng thời gian được chỉ định.</i>

en: &Command:
vi: &Lệnh:

en: &Run as:
vi: Chạ&y với vai trò:

en: Co&mment:
vi: C&hú thích:

en: &Enable this task
vi: &Bật tác vụ này

en: Run at system &bootup
vi: Chạy khi &khởi động hệ thống

en: Run &every day
vi: Chạy &hằng ngày

en: Days of Month
vi: Ngày trong tháng

en: Months
vi: Tháng

en: Days of Week
vi: Ngày trong tuần

en: Minutes
vi: Phút

en: Preselection:
vi: Lựa chọn sẵn:

en: Clear selection
vi: Bỏ chọn

en: Custom selection
vi: Lựa chọn riêng

en: Each minute
vi: Mỗi phút

en: Every 2 minutes
vi: Mỗi 2 phút

en: Every 5 minutes
vi: Mỗi 5 phút

en: Every 10 minutes
vi: Mỗi 10 phút

en: Every 15 minutes
vi: Mỗi 15 phút

en: Every 20 minutes
vi: Mỗi 20 phút

en: Every 30 minutes
vi: Mỗi 30 phút

en: Hours
vi: Giờ

en: AM:
vi: SA:

en: PM:
vi: CH:

en: <i>Please type a valid command line...</i>
vi: <i>Vui lòng nhập một dòng lệnh hợp lệ...</i>

en: <i>Please select an executable program...</i>
vi: <i>Vui lòng chọn một chương trình thực thi được...</i>

en: <i>Please browse for a program to execute...</i>
vi: <i>Vui lòng duyệt tìm một chương trình để thực thi...</i>

en: <i>This task is disabled.</i>
vi: <i>Tác vụ này bị tắt.</i>

en: <i>This task will be run on system bootup.</i>
vi: <i>Tác vụ này sẽ được chạy khi khởi động hệ thống.</i>

en: <i>Please select from the 'Months' section...</i>
vi: <i>Vui lòng chọn trong vùng 'Tháng'...</i>

en: <i>Please select from either the 'Days of Month' or the 'Days of Week' section...</i>
vi: <i>Vui lòng chọn trong vùng 'Ngày trong tháng' hoặc 'Ngày trong tuần'...</i>

en: <i>Please select from the 'Hours' section...</i>
vi: <i>Vui lòng chọn trong vùng 'Giờ'...</i>

en: <i>Please select from the 'Minutes' section...</i>
vi: <i>Vui lòng chọn trong vùng 'Phút'...</i>

en: Set All
vi: Đặt hết

en: Clear All
vi: Xoá hết

en: <b>Scheduled Tasks</b>
vi: <b>Tác vụ đã lập lịch</b>

[ctx: Do not use any quote characters (') in this string]
en: End of script execution. Type Enter or Ctrl+C to exit.
vi: Kết thúc việc thực thi kịch banrn. Gõ Enter hoặc Ctrl+C để thoát.

en: New Task
vi: Tác vụ mới

en: Modify Task
vi: Chỉnh sửa tác vụ

en: User
vi: Người dùng

en: Status
vi: Trạng thái

en: Scheduling Details
vi: Chi tiết lập lịch

[ctx: Adds a new task]
en: New &Task...
vi: Tác vụ &mới...

en: Create a new task.
vi: Tạo một tác vụ mới.

en: M&odify...
vi: Chỉnh sử&a...

en: Modify the selected task.
vi: Chỉnh sửa tác vụ đã chọn.

en: &Delete
vi: &Xoá

en: Delete the selected task.
vi: Xoá tác vụ đã chọn.

en: &Run Now
vi: Chạ&y ngay

en: Run the selected task now.
vi: Chạy tác vụ đã chọn ngay.

en: Enabled
vi: Bật

en: Disabled
vi: Tắt

en: Add or modify a variable
vi: Thêm hoặc chỉnh sửa biến

[ctx: The environmental variable name ie HOME, MAILTO etc]
en: &Variable:
vi: &Biến:

en: Va&lue:
vi: G&iá trị:

en: &Enable this variable
vi: &Bật biến này

en: <i>This variable will be used by scheduled tasks.</i>
vi: <i>Biến này sẽ được dùng bởi các tác vụ đã lập lịch.</i>

en: <i>This variable is disabled.</i>
vi: <i>Biến này bị tắt.</i>

en: <i>Please enter the variable name...</i>
vi: <i>Vui lòng nhập tên biến...</i>

en: <i>Please enter the variable value ...</i>
vi: <i>Vui lòng nhập giá trị biến...</i>

en: <b>Environment Variables</b>
vi: <b>Biến môi trường</b>

en: Modify Variable
vi: Chỉnh sửa biến

en: New Variable
vi: Biến mới

en: Variable
vi: Biến

en: Value
vi: Giá trị

en: Comment
vi: Chú thích

[ctx: Adds a new variable]
en: New &Variable...
vi: &Biến mới...

en: Create a new variable.
vi: Tạo một biến mới.

en: Modify the selected variable.
vi: Chỉnh sửa biến đã chọn.

en: Delete the selected variable.
vi: Xoá biến đã chọn.
