filetypes - en to cy translation catalogue (42 entries)

en: Show file in embedded viewer
cy: Dangos ffeil mewn gwelydd mewnadeiladedig

en: Show file in separate viewer
cy: Dangos ffeil mewn gwelydd arwahanol

en: This button displays the icon associated with the selected file type. Click on it to choose a different icon.
cy: Dengys y botwm yma'r eicon sy'n gysylltiedig â'r math ffeil dewisiedig. Cliciwch arno i ddewis eicon gwahanol.

en: This box contains a list of patterns that can be used to identify files of the selected type. For example, the pattern *.txt is associated with the file type 'text/plain'; all files ending in '.txt' are recognized as plain text files.
cy: Cynhwysa'r blwch yma restr o batrymau a ellir eu defnyddio i ddynodi ffeiliau o'r math dewisiedig. Er enghraifft, mae'r patrwm *.txt wedi'i gysylltu â'r math ffeil 'text/plain'; adnabyddir pob ffeil â'r terfyniad '.txt' fel ffeiliau testun plaen.

en: Add...
cy: Ychwanegu...

en: Add a new pattern for the selected file type.
cy: Ychwanegu patrwm newydd ar gyfer y math ffeil dewisiedig.

en: You can enter a short description for files of the selected file type (e.g. 'HTML Page'). This description will be used by applications like Konqueror to display directory content.
cy: Yma gallwch roi disgrifiad byr ar gyfer ffeiliau o'r math ffeil dewisiedig (e.e. 'Tudalen HTML'). Fe ddefnyddir y disgrifiad yma gan gymhwysiadau fel Konqueror i ddangos cynnwys cyfeiriaduron.

en: &General
cy: &Cyffredinol

en: &Embedding
cy: &Mewnadeiladu

en: Add New Extension
cy: Ychwanegu Estyniad Newydd

en: Extension:
cy: Estyniad:

en: Use settings for '%1' group
cy: Defnyddio gosodiadau ar gyfer grŵp '%1'

en: Known Types
cy: Mathau Hysbys

en: Here you can see a hierarchical list of the file types which are known on your system. Click on the '+' sign to expand a category, or the '-' sign to collapse it. Select a file type (e.g. text/html for HTML files) to view/edit the information for that file type using the controls on the right.
cy: Yma gallwch weld restr hierarchaidd o'r mathau ffeil sy'n hysbys ar eich cysawd. Cliciwch ar yr arwydd '+' i ehangu categori neu'r arwydd '-' i'w gyfangu. Dewiswch math ffeil (e.e. text/html ar gyfer ffeiliau HTML) i weld/olygu'r wybodaeth ar gyfer y math ffeil yna drwy ddefnyddio'r rheolyddion ar y dde.

en: Click here to add a new file type.
cy: Cliciwch yma i ychwanegu math ffeil newydd.

en: Select a file type by name or by extension
cy: Dewiswch math ffeil yn ôl enw neu yn ôl estyniad.

en: KDE file type editor - simplified version for editing a single file type
cy: Golygydd mathau ffeil KDE - fersiwn syml ar gyfer golygu math ffeil unigol

en: (c) 2000, KDE developers
cy: (h)(c)2000, Datblygwyr KDE

en: Makes the dialog transient for the window specified by winid
cy: Gwneud yr ymgom yn fyrhoedlog ar gyfer y ffenestr wedi'i phenodi gan winid

en: File type to edit (e.g. text/html)
cy: Math ffeil i olygu (e.e. text/html)

en: Edit File Type %1
cy: Golygu Math Ffeil %1

en: Create New File Type %1
cy: Creu Math Ffeil Newydd %1

en: %1 (%2)
cy: %1(%2)

en: Application Preference Order
cy: Trefn Hoffiant Cymhwysiadau

en: Services Preference Order
cy: Trefn Hoffiant Gwasanaethau

en: This is a list of applications associated with files of the selected file type. This list is shown in Konqueror's context menus when you select "Open With...". If more than one application is associated with this file type, then the list is ordered by priority with the uppermost item taking precedence over the others.
cy: Dyma restr o gymhwysiadau sy'n gysylltiedig â ffeiliau o'r math ffeil dewisiedig. Dengys y rhestr hon yn newislenni cyd-destun Konqueror pan ddewiswch "Agor gyda...". Os oes mwy nag un cymhwysiad yn gysylltiedig â'r math ffeil yma, yna trefnir y rhestr yn ôl blaenoriaeth, â'r eitem uchaf yn cymryd blaenoriaeth dros y lleill.

en: Move &Up
cy: Symud i &Fyny

en: Assigns a higher priority to the selected
    application, moving it up in the list. Note:  This
    only affects the selected application if the file type is
    associated with more than one application.
cy: Neilltua flaenoriaeth uwch i'r cymhwysiad
     dewisiedig, gan ei symud i fyny yn y rhestr. Noder:
    Effeithai hyn ar y cymhwysiad dewisiedig os yw'r math ffeil yn
    gysylltiedig â mwy nag un cymhwysiad yn unig.

en: Assigns a higher priority to the selected
    service, moving it up in the list.
cy: Neilltua flaenoriaeth uwch i'r cymhwysiad
     dewisiedig, gan ei symud i fyny yn y rhestr.

en: Move &Down
cy: Symud i &Lawr

en: Assigns a lower priority to the selected
    application, moving it down in the list. Note: This 
    only affects the selected application if the file type is
    associated with more than one application.
cy: Neilltua flaenoriaeth is i'r cymhwysiad
     dewisiedig, gan ei symud i lawr yn y rhestr. Noder:
    Effeithai hyn ar y cymhwysiad dewisiedig os yw'r math ffeil yn
     gysylltiedig â mwy nag un cymhwysiad yn unig.

en: Assigns a lower priority to the selected
    service, moving it down in the list.
cy: Neilltua flaenoriaeth is i'r wasanaeth
    ddewisiedig, gan ei symud i lawr yn y rhestr.

en: Add a new application for this file type.
cy: Ychwanegu cymhwysiad newydd ar gyfer y math ffeil yma.

en: Edit...
cy: Golygu...

en: Edit command line of the selected application.
cy: Golygu llinell orchymyn y cymhwysiad dewisiedig.

en: Remove the selected application from the list.
cy: Gwaredu'r cymhwysiad dewisiedig o'r rhestr.

en: Add Service
cy: Ychwanegu Gwasanaeth

en: Select service:
cy: Dewis gwasanaeth:

en: Create New File Type
cy: Creu Math Ffeil Newydd

en: Group:
cy: Grŵp:

en: Select the category under which the new file type should be added.
cy: Dewiswch gategori i ychwanegu'r math ffeil newydd oddi tano.

en: Type name:
cy: Enw'r math:
