filetypes - en to kn translation catalogue (46 entries)

en: Show file in embedded viewer
kn: ಕಡತವನ್ನು ಹುದುಗಿಸಲ್ಪಟ್ಟ (ಎಂಬೆಡೆಡ್) ಪ್ರದರ್ಶಕದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸು

en: Show file in separate viewer
kn: ಕಡತವನ್ನು ಅನ್ಯ ಪ್ರದರ್ಶಕದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸು

en: This button displays the icon associated with the selected file type. Click on it to choose a different icon.
kn: ಈ ಗುಂಡಿಯು ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಕಡತ ಬಗೆಗೆ ಒಡನಾಡಿಯಾಗಿರುವ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಬೇರೆ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ಆರಿಸಲು ಇದರ ಮೇಲೆ ಅದುಮು.

en: Filename Patterns
kn: ಕಡತನಾಮ ನಮೂನೆಗಳು

en: This box contains a list of patterns that can be used to identify files of the selected type. For example, the pattern *.txt is associated with the file type 'text/plain'; all files ending in '.txt' are recognized as plain text files.
kn: ಈ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯು ಆಯ್ದ ಬಗೆಯ ಕಡತಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಉಪಯೋಗಿಸಬಹುದಾದ ನಮೂನೆಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಉದಾ: *.txt ಎಂಬ ಮಾದರಿಯನ್ನು 'ಸರಳ ಪಠ್ಯ' ಎಂಬ ಕಡತ ಬಗೆಗೆ ನಿಯಮಿಸಲಾಗಿದೆ. '.txt' ನಿಂದ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಎಲ್ಲಾ ಕಡತಗಳು ಸರಳ ಪಠ್ಯ ಕಡತಗಳೆಂದು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ.

en: Add...
kn: ಸೇರಿಸು...

en: Add a new pattern for the selected file type.
kn: ಆಯ್ದ ಕಡತ ಬಗೆಗೆ ಹೊಸ ನಮೂನೆಯನ್ನು ಸೇರಿಸು.

en: Remove
kn: ತೆಗೆದುಹಾಕು

en: Remove the selected filename pattern.
kn: ಆಯ್ದ ಕಡತನಾಮದ ನಮೂನೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕು.

en: You can enter a short description for files of the selected file type (e.g. 'HTML Page'). This description will be used by applications like Konqueror to display directory content.
kn: ಆಯ್ದ ಕಡತ ಬಗೆಗೆ ಚಿಕ್ಕ ವಿವರಣೆಯನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನಮೂದಿಸಬಹುದು (ಉದಾ: 'HTML ಪುಟ' ). ಈ ವಿವರಣೆಯನ್ನು ಕಾಂಕರರ್ ನಂತಹ ತಂತ್ರಾಂಶಗಳು ಕಡತಕೋಶದ ಒಳಪಿಡಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಬಳಸುತ್ತವೆ.

en: &General
kn: ಸಾ(&ಮ)ಮಾನ್ಯ

en: &Embedding
kn: (&ಹ) ಹುದುಗಿಸುವಿಕೆ (ಎಂಬೆಡಿಂಗ್)

en: Add New Extension
kn: ಹೊಸ ವಿಸ್ತರಣೆಯನ್ನು ಸೇರಿಸು

en: Extension:
kn: ವಿಸ್ತರಣೆ:

en: Use settings for '%1' group
kn: ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು '%1' ಬಳಗದ ಮೇಲೆ ಉಪಯೋಗಿಸು

en: Known Types
kn: ತಿಳಿದಿರುವ ಬಗೆಗಳು

en: Here you can see a hierarchical list of the file types which are known on your system. Click on the '+' sign to expand a category, or the '-' sign to collapse it. Select a file type (e.g. text/html for HTML files) to view/edit the information for that file type using the controls on the right.
kn: ನಿನ್ನ ಗಣಕದಲ್ಲಿ ತಿಳಿದಿರುವ ಶ್ರೇಣೀಕೃತ (ಹೈರಾರ್ಕಿಕಲ್) ಕಡತ ಬಗೆಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೋಡಬಹುದು. ಪಂಗಡವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು '+' ಚಿಹ್ನೆಯ ಮೇಲೆ ಅದುಮು, ಕುಸಿಯಲು '-'  ಚಿಹ್ನೆಯ ಮೇಲೆ ಅದುಮು. ಕಡತ ಬಗೆಯ (ಉದಾ: HTML ಕಡತಗಳಿಗೆ ಪಠ್ಯ/html ) ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು/ಸಂಪಾದಿಸಲು ಆ ಕಡತ ಬಗೆಯ ಮೇಲೆ ಅದುಮು.

en: Click here to add a new file type.
kn: ಹೊಸ ಕಡತ ಬಗೆಯನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡು.

en: &Remove
kn: (&ತ) ತೆಗೆದುಹಾಕು

en: Select a file type by name or by extension
kn: ಕಡತ ಬಗೆಯನ್ನು ಹೆಸರಿನಿಂದ ಅಥವಾ ವಿಸ್ತರಣೆಯಿಂದ ಆರಿಸು

en: KDE file type editor - simplified version for editing a single file type
kn: ಕೆಡಿಇ ಕಡತ ಸಂಪಾದಕ - ಒಂಟಿ ಕಡತಬಗೆಯ ಸಂಪಾದನೆಗೋಸ್ಕರ ಸರಳೀಕೃತ

en: (c) 2000, KDE developers
kn: (c) ೨೦೦೦, ಕೆಡಿಇ ವಿಕಾಸಕರು

en: Makes the dialog transient for the window specified by winid
kn: ವಿನಿಡ್ ನಿರ್ದಿಷ್ಟಗೊಳಿಸಿದ ಕಿಟಿಕಿಯ ಸಂವಾದಕವನ್ನು (ಡಯಲಾಗ್) ಕ್ಷಣಿಕವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ

en: File type to edit (e.g. text/html)
kn: ಸಂಪಾದಿಸಬೇಕಾದ ಕಡತಬಗೆ (ಉದಾ: ಪಠ್ಯ/html)

en: %1 File
kn: %1 ಕಡತ

en: Edit File Type %1
kn: ಕಡತ ಬಗೆ %1 ನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸು

en: Create New File Type %1
kn: ಹೊಸ ಕಡತ %1 ನ್ನು ಬಗೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸು

en: Application Preference Order
kn: ಅನ್ವಯಗಳ ಐಚ್ಛಿಕ ಕ್ರಮ

en: Services Preference Order
kn: ಸೇವೆಗಳ ಐಚ್ಛಿಕ ಕ್ರಮ

en: This is a list of applications associated with files of the selected file type. This list is shown in Konqueror's context menus when you select "Open With...". If more than one application is associated with this file type, then the list is ordered by priority with the uppermost item taking precedence over the others.
kn: ಇದು ಆಯ್ದ ಕಡತಬಗೆಯ ಒಡನಾಡಿ (ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್) ಅನ್ವಯಗಳ ಪಟ್ಟಿ. ಈ ಪಟ್ಟಿಯು ಕಾಂಕರರ್ ನ ಸನ್ನಿವೇಶ ಪರಿವಿಡಿಗಳಲ್ಲಿ  "ಇದರಿಂದ ತೆರೆ..." ನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದಾಗ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಒಂದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಅನ್ವಯಗಳು ಒಡನಾಡಿಗಳಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ಆದ್ಯತೆಯ ಮೇಲೆ ಕ್ರಮಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು.

en: Move &Up
kn: (&ಮ) ಮೇಲಕ್ಕೆ ಸರಿಸು

en: Assigns a higher priority to the selected
    application, moving it up in the list. Note:  This
    only affects the selected application if the file type is
    associated with more than one application.
kn: ಆಯ್ದ ಅನ್ವಯಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದ್ಯತೆಯನ್ನು ಕೊಡುತ್ತದೆ 
    ಹಾಗೂ ಅದನ್ನು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಮೇಲಕ್ಕೆ ಸ್ಥಾನಾಂತರಿಸುತ್ತದೆ. 
    ಗಮನಿಸಿ: ಕಡತ ಬಗೆಯು ಒಂದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಅನ್ವಯಗಳ 
    ಜೊತೆಗೆ ಒಡನಾಡಿಯಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಆಯ್ದ ಅನ್ವಯದ 
    ಮೇಲೆ ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಿರುತ್ತದೆ.

en: Assigns a higher priority to the selected
    service, moving it up in the list.
kn: ಆಯ್ದ ಸೇವೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದ್ಯತೆಯನ್ನು ಕೊಡುತ್ತದೆ 
    ಹಾಗೂ ಅದನ್ನು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಮೇಲಕ್ಕೆ ಸ್ಥಾನಾಂತರಿಸುತ್ತದೆ.

en: Move &Down
kn: (&ಕ) ಕೆಳಕ್ಕೆ ಸರಿಸು

en: Assigns a lower priority to the selected
    application, moving it down in the list. Note: This 
    only affects the selected application if the file type is
    associated with more than one application.
kn: ಆಯ್ದ ಅನ್ವಯಕ್ಕೆ ಕಡಿಮೆ ಆದ್ಯತೆಯನ್ನು ಕೊಡುತ್ತದೆ 
    ಹಾಗೂ ಅದನ್ನು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ  ಕೆಳಕ್ಕೆ ಸ್ಥಾನಾಂತರಿಸುತ್ತದೆ. 
    ಗಮನಿಸಿ: ಕಡತ ಬಗೆಯು ಒಂದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಅನ್ವಯಗಳ 
    ಜೊತೆಗೆ ಒಡನಾಡಿಯಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ಆಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಆಯ್ದ ಅನ್ವಯದ 
    ಮೇಲೆ ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಿರುತ್ತದೆ.

en: Assigns a lower priority to the selected
    service, moving it down in the list.
kn: ಆಯ್ದ ಸೇವೆಗೆ ಕಡಿಮೆ ಆದ್ಯತೆಯನ್ನು ಕೊಡುತ್ತದೆ 
    ಹಾಗೂ ಅದನ್ನು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ  ಕೆಳಕ್ಕೆ ಸ್ಥಾನಾಂತರಿಸುತ್ತದೆ.

en: Add a new application for this file type.
kn: ಈ ಕಡತ ಬೆಗೆಗೆ ಹೊಸ ಅನ್ವಯವನ್ನು ಸೇರಿಸು.

en: Edit...
kn: ಸಂಪಾದಿಸು...

en: Edit command line of the selected application.
kn: ಆಯ್ದ ಅನ್ವಯದ ಆದೇಶ ಸಾಲನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸು.

en: Remove the selected application from the list.
kn: ಆಯ್ದ ಅನ್ವಯವನ್ನು ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕು.

en: Add Service
kn: ಸೇವೆಯನ್ನು ಸೇರಿಸು

en: Select service:
kn: ಸೇವೆಯನ್ನು ಆರಿಸು:

en: Create New File Type
kn: ಹೊಸ ಕಡತ ಬಗೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸು

en: Group:
kn: ಬಳಗ:

en: Select the category under which the new file type should be added.
kn: ಹೊಸ ಕಡತ ಬಗೆಯನ್ನು ಯಾವ ಪಂಗಡದ ಕೆಳಗೆ ಸೇರಿಸಬೇಕೆಂದು ಆರಿಸು.

en: Type name:
kn: ಹೆಸರನ್ನು ನಮೂದಿಸು:
