filetypes - en to mr translation catalogue (67 entries)

en: Left Click Action (only for Konqueror file manager)
mr: डावी क्लिक क्रिया (फक्त कॉन्करर फाईल व्यवस्थापकासाठी)

en: Show file in embedded viewer
mr: अंतर्भूतीत प्रदर्शकात फाईल दर्शवा

en: Show file in separate viewer
mr: फाईल वेगळ्या प्रर्दशकात दर्शवा

en: Here you can configure what the Konqueror file manager will do when you click on a file belonging to this group. Konqueror can display the file in an embedded viewer or start up a separate application. You can change this setting for a specific file type in the 'Embedding' tab of the file type configuration. Dolphin  shows files always in a separate viewer
mr: इथे तुम्ही हे कॉन्फिगर करू शकता कि कॉन्करर फाईल व्यवस्थापक काय क्रिया करतो जेव्हा या ग्रुपशी संबंधित फाईलवर जेव्हा तुम्ही क्लिक कराल. कॉन्करर हा एम्बेडेड व्हुअर मध्ये फाईल्स डीसप्ले करतो किंवा वेगळे अप्लिकेशन सुरु करू शकतो.तुम्ही हे सेटिंग एखाद्या विशिष्ठ फाईल प्रकारासाठी फाईल टाईप कॉन्फिगरेशन मध्ये एम्बेडिंग बटन वापरून बदलू शकता.डॉल्फिन नेहमीच वेगळ्या व्हुअर मध्ये फाईल्स दाखवतो.

en: This button displays the icon associated with the selected file type. Click on it to choose a different icon.
mr: हे बटन निवडलेल्या फाईल प्रकाराशी संबंधित चिन्ह दर्शविते. वेगळे चिन्ह निवडण्याकरिता त्यावर क्लिक करा.

en: Filename Patterns
mr: फाईलनाव रचना

en: This box contains a list of patterns that can be used to identify files of the selected type. For example, the pattern *.txt is associated with the file type 'text/plain'; all files ending in '.txt' are recognized as plain text files.
mr: या चौकटीत निवडलेल्या फाईलचे प्रकार ओळखण्याकरिता रचनाची यादी समाविष्ट केली गेली आहे. उदाहरणार्थ, *.txt रचना फाईल प्रकार 'text/plain'; सह निगडीत आहे; '.txt' अंतर्गत समाप्त होणारे फाईल पाठ्य फाईल नुरूप ओळखले जाते.

en: Add...
mr: जोडा...

en: Add a new pattern for the selected file type.
mr: निवडलेल्या फाईल प्रकार करिता नवीन रचना जोडा.

en: Remove
mr: काढून टाका

en: Remove the selected filename pattern.
mr: निवडलेली फाईलनाव रचना काढून टाका.

en: Description:
mr: वर्णन:

en: You can enter a short description for files of the selected file type (e.g. 'HTML Page'). This description will be used by applications like Konqueror to display directory content.
mr: निवडलेले फाईल प्रकार करिता लहानसे वर्णन दाखल केले जाऊ शकते (उ.दा. 'HTML पान'). हे वर्णन कॉन्करर सारखे अनुप्रयोग द्वारे संचयीका अनुक्रम दर्शविण्याकरिता वापरले जाऊ शकते.

en: Left Click Action in Konqueror
mr: कॉन्करर मधील डावी क्लिक क्रिया

en: Ask whether to save to disk instead (only for Konqueror browser)
mr: डिस्कवर साठवायचे का ते विचारा (फक्त कॉन्करर ब्राऊजर करिता)

en: Here you can configure what the Konqueror file manager will do when you click on a file of this type. Konqueror can either display the file in an embedded viewer, or start up a separate application. If set to 'Use settings for G group', the file manager will behave according to the settings of the group G to which this type belongs; for instance, 'image' if the current file type is image/png. Dolphin always shows files in a separate viewer.
mr: इथे तुम्ही हे कॉन्फिगर करू शकता कि या प्रकारच्या फाईल टाईप वर क्लिक केल्यास कॉन्करर फाईल व्यवस्थापक कोणती क्रिया करतो.कॉन्करर हा एकतर एम्बेडेड व्हुअर मध्ये फाईल्स डीसप्ले करतो किंवा वेगळे अप्लिकेशन सुरु करू शकतो.जर 'युज सेटिंगज फॉर जी ग्रुप' असे सेट केल्यास फाईल व्यवस्थापक ग्रुप जी सेटिंगप्रमाणे वागतो ज्या टाईपचा तो असतो.  जसे कि 'image' जर चालू फ़ाइल टाईप image /png असेल. डॉल्फिन नेहमीच वेगळ्या व्हुअर मध्ये फ़ाइल दाखवतो.

en: &General
mr: सामान्य (&G)

en: &Embedding
mr: अंतर्भूत करत आहे (&E)

en: Add New Extension
mr: नवीन विस्तारण जोडा

en: Extension:
mr: विस्तारण:

en: File type %1
mr: फाईल प्रकार %1

en: Use settings for '%1' group
mr: '%1' समूहाकरिता वापरकर्ता संयोजना

en: <p><h1>File Associations</h1> This module allows you to choose which applications are associated with a given type of file. File types are also referred to as MIME types (MIME is an acronym which stands for "Multipurpose Internet Mail Extensions").</p><p> A file association consists of the following: <ul><li>Rules for determining the MIME-type of a file, for example the filename pattern *.png, which means 'all files with names that end in .png', is associated with the MIME type "image/png";</li> <li>A short description of the MIME-type, for example the description of the MIME type "image/png" is simply 'PNG image';</li> <li>An icon to be used for displaying files of the given MIME-type, so that you can easily identify the type of file in a file manager or file-selection dialog (at least for the types you use often);</li> <li>A list of the applications which can be used to open files of the given MIME-type -- if more than one application can be used then the list is ordered by priority.</li></ul> You may be surprised to find that some MIME types have no associated filename patterns; in these cases, KDE is able to determine the MIME-type by directly examining the contents of the file.</p>
mr: <p><h1>File Association</h1> हे मोड्युल देण्यात आलेल्या फाईल प्रकारा बरोबर संबंधित आहे त्यातून कोणते अप्लिकेशन निवडायचे याची मुभा देते.  फाईल प्रकार हे नेहमीच MIME प्रकाराप्रमाणे संदर्भित केले जातात.(MIME ही acronym आहे जीचा अर्थ "Multipurpose internet Mail Extensions "असा होतो.)  </p><p>संबंधित फाईलमध्ये खालील बाबी आहेत <ul><li>  MIME फाईल प्रकारासाठी नियम निश्चिती,जसे कि फ़ाइल नावाचा नमुना *.png,ज्याचा अर्थ अश्या सर्व फ़ाइल्स ज्यांचा .png' ने शेवट होतो त्या MIME प्रकार "image/png";</li><li>म्हणजे MIME प्रकाराचे थोडक्यात विवरण,उदाहरणार्थ MIME प्रकार "image/png " म्हणजे सरळ 'PNGimage';</li><li> दिलेल्या MIMEप्रकारच्या फ़ाइल्स दाखवण्यासाठी एक आयकॉन वापरला जातो.ज्यामुळे तुम्ही सहजपणे फ़ाइल व्यवस्थापक किंवा फ़ाइल निवड चौकटीतून फ़ाइल प्रकार ओळखू शकता.(किमान जे प्रकार तुम्ही वारंवार वापरता ); </li><li> अँप्लिकेशनसची यादी जीचा वापर दिलेल्या MIME प्रकारची फ़ाइल उघडण्यासाठी होतो.--जर एका पेक्षा अधिक अँप्लिकेशन वापरायची असतील तर ही यादी प्राधान्यक्रमाने लावावी लागते.</li></ul>तुम्हाला आश्चर्य वाटेल कि काही  MIMEप्रकारांना कोणतेही संबंधित फ़ाइलनाव नमुना नाही ; या केस मध्ये,केडीई हा MIMEप्रकार सरळ फ़ाइल मधील कंटेंटस परीक्षण करून निश्चित करू शकतो.</p>

en: Enter a part of a filename pattern, and only file types with a matching file pattern will appear in the list. Alternatively, enter a part of a file type name as it appears in the list.
mr: फ़ाइल नाव नमुन्याचा भाग एन्टर करा,व सूचीतील फक्त जुळणारे नमुनेच समोर येतील.पर्यायाने,फ़ाइल प्रकाराच्या नावाचा भाग  सुचीत जसे दिसते तसे एन्टर करा.

en: Known Types
mr: परिचीत प्रकार

en: Here you can see a hierarchical list of the file types which are known on your system. Click on the '+' sign to expand a category, or the '-' sign to collapse it. Select a file type (e.g. text/html for HTML files) to view/edit the information for that file type using the controls on the right.
mr: इथे तुम्ही फ़ाइल प्रकारांची श्रेणीनिहाय सूची पाहू शकता,ज्या तुमच्या प्रणालीला माहित आहेत. '+' खुणेवर क्लिक करा श्रेणीत वाढ करण्यासाठी, किंवा '-' या खुणेवर कोसळण्यासाठी क्लिक करा.उजवीकडील नियंत्रण वापरून निवडलेल्या फ़ाइल प्रकारात (जसे किHTML फ़ाइल्स करिता  text/html ) माहिती व्हू/एडीट करा.

en: Click here to add a new file type.
mr: नवीन फाईल प्रकार जोडण्याकरिता येथे क्लिक करा.

en: &Remove
mr: काढून टाका (&R)

en: Select a file type by name or by extension
mr: नावाप्रमाणे किंवा विस्तारणाप्रमाणे फाईल प्रकार निवडा

en: &Revert
mr: पुन्हा आधीचे घ्या (&R)

en: Revert this file type to its initial system-wide definition
mr: हा फाईल प्रकार पुर्वीच्या प्रणाली व्याख्येप्रमाणे बदला

en: Click here to revert this file type to its initial system-wide definition, which undoes any changes made to the file type. Note that system-wide file types cannot be deleted. You can however empty their pattern list, to minimize the chances of them being used (but the file type determination from file contents can still end up using them).
mr: या फ़ाइल प्रकाराला त्याच्या प्राथमिक प्रणाली-विस्तार संज्ञेमध्ये बदलण्यासाठी इथे क्लिक करा,जी फ़ाइल मध्ये करण्यात आलेल्या सर्व बदलांना अन डू (रद्द) करेल. याची नोंद  घ्या कि प्रणाली विस्तार फ़ाइल्स डिलीट होऊ शकत नाहीत.तरीही तुम्ही त्याची नमुना सूची रिकामी करू शकता जेणेकरून त्या फ़ाइल्स वापरण्याची शक्यता कमी करू शकता.(परंतु फ़ाइल कंटेंटस फ़ाइल प्रकार निश्चिती अजूनही त्याचा वापर करते)

en: Delete this file type definition completely
mr: ही फाईल प्रकार व्याख्या पुर्णपणे काढून टाका

en: Click here to delete this file type definition completely. This is only possible for user-defined file types. System-wide file types cannot be deleted. You can however empty their pattern list, to minimize the chances of them being used (but the file type determination from file contents can still end up using them).
mr: फ़ाइल प्रकारची संज्ञा पूर्णपणे डिलीट करण्यासाठी इथे क्लिक करा. वापरकर्त्याला स्पष्ट फ़ाइल प्रकारासाठीच शक्य आहे. प्रणाली विस्तार फ़ाइल्स डिलीट होऊ शकत नाहीत.तरीही तुम्ही त्याची नमुना सूची रिकामी करू शकता जेणेकरून त्या फ़ाइल्स वापरण्याची शक्यता कमी करू शकता.(परंतु फ़ाइल कंटेंटस फ़ाइल प्रकार निश्चिती अजूनही त्याचा वापर करते)

en: File Type Editor
mr: फाईल प्रकार एडिटर

en: KDE file type editor - simplified version for editing a single file type
mr: केडीई फाईल प्रकार संपादक - फाईल प्रकार संपादित करण्याकरिता सोपी आवृत्ती

en: (c) 2000, KDE developers
mr: (c) 2000, केडीई विकासकर्ते

en: Preston Brown
mr: प्रेस्टन ब्राउन

en: David Faure
mr: डेविड फ़ॉउर

en: Makes the dialog transient for the window specified by winid
mr: winid ने निर्देशीत केलेल्या चौकटीसाठी क्षणिक संवाद करतो

en: File type to edit (e.g. text/html)
mr: संपादन करिता फाईल प्रकार (e.g. text/html)

en: %1 File
mr: %1 फाईल

en: Edit File Type %1
mr: फाईल प्रकार %1 संपादित करा

en: Create New File Type %1
mr: नवीन फाईल प्रकार %1 बनवा

en: Application Preference Order
mr: अनुप्रयोग प्राधान्यता क्रमवारी

en: Services Preference Order
mr: सेवा प्राधान्यता क्रमवारी

en: This is a list of applications associated with files of the selected file type. This list is shown in Konqueror's context menus when you select "Open With...". If more than one application is associated with this file type, then the list is ordered by priority with the uppermost item taking precedence over the others.
mr: ही निवडलेल्या फ़ाइल प्रकाराशी संबंधित सूची आहे. ही सूची कॉन्करर कॉन्टेक्स्ट मेन्यू मध्ये दाखवण्यात येते जेव्हा तुम्ही "ओपन विथ..." ऑप्शन निवडता. जर एकापेक्षा अधिक सेवा या फ़ाइल प्रकाराशी संबंधित असतील, तर सूची प्राधान्यक्रमाने लावली जाते अतिमहत्त्वाचा प्रकार इतर प्रकारावर ठेवला जातो.

en: This is a list of services associated with files of the selected file type. This list is shown in Konqueror's context menus when you select a "Preview with..." option. If more than one service is associated with this file type, then the list is ordered by priority with the uppermost item taking precedence over the others.
mr: ही निवडलेल्या फ़ाइल प्रकाराशी संबंधित सूची आहे. ही सूची कॉन्करर कॉन्टेक्स्ट मेन्यू मध्ये दाखवण्यात येते जेव्हा तुम्ही "प्रिव्हियु विथ..." ऑप्शन निवडता. जर एकापेक्षा अधिक सेवा या फ़ाइल प्रकाराशी संबंधित असतील, तर सूची प्राधान्यक्रमाने लावली जाते अतिमहत्त्वाचा प्रकार इतर प्रकारावर ठेवला जातो.

en: Move &Up
mr: वर हलवा (&U)

en: Assigns a higher priority to the selected
    application, moving it up in the list. Note:  This
    only affects the selected application if the file type is
    associated with more than one application.
mr: निवडलेल्या जास्त गरजेच्या अप्लिकेशन सूची मध्ये सर्वात वर  ठेवल्या जातात. 
    सूचना: ही फक्त निवडलेल्या अप्लिकेशनवरच परिणाम दाखवते. 
    जर फ़ाइल प्रकार हा एकापेक्षा अधिक अप्लिकेशन्स शी संबंधित असतो.

en: Assigns a higher priority to the selected
    service, moving it up in the list.
mr: निवडलेल्या सेवा करिता जास्त प्राधान्यता देतो,
    यादीत वर हलवीत आहे.

en: Move &Down
mr: खाली हलवा (&D)

en: Assigns a lower priority to the selected
    application, moving it down in the list. Note: This 
    only affects the selected application if the file type is
    associated with more than one application.
mr: निवडलेल्या कमी गरजेच्या अप्लिकेशन सूची मध्ये सर्वात खाली ठेवल्या जातात .
    सूचना: ही फक्त निवडलेल्या अप्लिकेशनवरच परिणाम दाखवते.
    जर फ़ाइल प्रकार हा एकापेक्षा अधिक अप्लिकेशन्स शी संबंधित असतो.

en: Assigns a lower priority to the selected
    service, moving it down in the list.
mr: निवडलेल्या सेवा करिता कमी प्राधान्यता देतो,
    यादीत खाली हलवीत आहे.

en: Add a new application for this file type.
mr: या फाईल प्रकार करिता नवीन अनुप्रयोग जोडा.

en: Edit...
mr: संपादित करा...

en: Edit command line of the selected application.
mr: निवडलेल्या अनुप्रयोगाचे आदेश ओळ संपादित करा.

en: Remove the selected application from the list.
mr: निवडलेले अनुप्रयोग यादीतून काढून टाका.

[ctx: No applications associated with this file type]
en: None
mr: काही नाही

[ctx: No components associated with this file type]
en: None
mr: काही नाही

en: Add Service
mr: सेवा जोडा

en: Select service:
mr: सेवा निवडा:

en: Create New File Type
mr: नवीन फाईल प्रकार बनवा

en: Group:
mr: समूह :

en: Select the category under which the new file type should be added.
mr: नवीन फाईल प्रकार जोडण्याकरिता विभागाची निवड करा.

en: Type name:
mr: नाव लिहा:

en: Type the name of the file type. For instance, if you selected 'image' as category and you type 'custom' here, the file type 'image/custom' will be created.
mr:  फ़ाइल प्रकाराचे नाव टाईप करा.जसे कि जर तुम्ही 'image' ही श्रेणीम्हणून निवडलीतव तुम्ही 'custom'म्हणून इथे टाईप केलेत. तर 'image/custom'हा फ़ाइल प्रकार तयार होईल.
