filetypes - en to pa translation catalogue (62 entries)

en: Left Click Action (only for Konqueror file manager)
pa: ਸੱਜਾ ਕਲਿੱਕ ਕਾਰਵਾਈ (ਕੇਵਲ ਕੋਨਕਿਉਰੋਰ ਫਾਈਲ ਮੈਨੇਜਰ ਲਈ)

en: Show file in embedded viewer
pa: ਸ਼ਾਮਿਲ ਦਰਸ਼ਕ ਵਿੱਚ ਫਾਈਲ ਵੇਖੋ

en: Show file in separate viewer
pa: ਵੱਖਰੇ ਦਰਸ਼ਕ ਵਿੱਚ ਫਾਈਲ ਵੇਖੋ

en: Here you can configure what the Konqueror file manager will do when you click on a file belonging to this group. Konqueror can display the file in an embedded viewer or start up a separate application. You can change this setting for a specific file type in the 'Embedding' tab of the file type configuration. Dolphin  shows files always in a separate viewer
pa: ਇਥੇ ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਸੈੱਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਇਸ ਗਰੁੱਪ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਫਾਈਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਣ ਤੇ ਕੋਨਕਿਉਰੋਰ ਫਾਈਲ ਮੈਨੇਜਰ ਕੀ ਕਰੇ। ਕੋਨਕਿਉਰੋਰ ਫਾਈਲ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਦਰਸ਼ਕ ਰਾਹੀਂ ਵੇਖਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਵੱਖਰਾ ਕਾਰਜ ਵੀ ਆਰੰਭ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਖਾਸ ਸੈੱਟਿੰਗ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਦੀ 'ਸ਼ਾਮਿਲ' ਟੈਬ ਵਿੱਚ ਖਾਸ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਸੈਟਿੰਗ ਲਈ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਡਾਲਫਿਨ ਹਮੇਸ਼ਾ ਵੱਖ ਦਰਸ਼ਖ ਵਿੱਚ ਫਾਈਲਾਂ ਵੇਖਾਉਦਾ ਹੈ।

en: This button displays the icon associated with the selected file type. Click on it to choose a different icon.
pa: ਇਹ ਬਟਨ ਚੁਣੀ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਆਈਕਾਨ ਵੇਖਾਉਦਾ ਹੈ, ਵੱਖਰਾ ਆਈਕਾਨ ਚੁਣਨ ਲਈ ਇਸ ਨੂੰ ਦਬਾਓ।

en: Filename Patterns
pa: ਫਾਈਲ-ਨਾਂ ਪੈਟਰਨ

en: This box contains a list of patterns that can be used to identify files of the selected type. For example, the pattern *.txt is associated with the file type 'text/plain'; all files ending in '.txt' are recognized as plain text files.
pa: ਇਹ ਬਕਸਾ ਪੈਟਰਨ ਦੀ ਲਿਸਟ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਚੁਣੀਆਂ ਕਿਸਮਾਂ ਦੀਆਂ ਫਾਈਲਾਂ ਪਛਾਣ ਕਰਨ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਦਾ ਹੈ। ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ ਪੈਟਰਨ *.txt ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ 'text/plain' ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਹੈ, ਸਾਰੀਆਂ ਫਾਈਲ ਜੋ ਕਿ *.txt' ਨਾਲ ਖਤਮ ਹੋਣਗੀਆਂ ਨੂੰ ਸਧਾਰਨ ਪਾਠ ਫਾਈਲਾਂ ਮੰਨਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

en: Add...
pa: ਸ਼ਾਮਿਲ...

en: Add a new pattern for the selected file type.
pa: ਚੁਣੀਆਂ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਲਈ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਪੈਟਰਨ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰੋ।

en: Remove
pa: ਹਟਾਓ

en: Remove the selected filename pattern.
pa: ਚੁਣੀ ਫਾਈਲ ਪੈਟਰਨ ਹਟਾਓ।

en: Description:
pa: ਵੇਰਵਾ:

en: You can enter a short description for files of the selected file type (e.g. 'HTML Page'). This description will be used by applications like Konqueror to display directory content.
pa: ਤੁਸੀਂ ਚੁਣੀਆਂ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ (ਜਿਵੇਂ ਕਿ 'HTML ਸਫ਼ੇ') ਦਾ ਥੋੜਾ ਵੇਰਵਾ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਹ ਵੇਰਵਾ ਕਾਰਜ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕੋਨਕਿਉਰੋਰ ਵਿੱਚ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਭਾਗ ਵੇਖਾਓ ਦੇ ਕੰਮ ਆਉਦਾ ਹੈ।

en: Left Click Action in Konqueror
pa: ਕੋਨਕਿਊਰੋਰ ਵਿੱਚ ਖੱਬਾ ਕਲਿੱਕ ਐਕਸ਼ਨ

en: Ask whether to save to disk instead (only for Konqueror browser)
pa: ਪੁੱਛੋ ਕਿ ਬਦਲਵੇਂ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਡਿਸਕ ਤੇ ਸੰਭਾਲਣਾ ਹੈ (ਕੇਵਲ ਕੋਨਕਿਉਰੋਰ ਬਰਾਊਜ਼ਰ ਲਈ)

en: Here you can configure what the Konqueror file manager will do when you click on a file of this type. Konqueror can either display the file in an embedded viewer, or start up a separate application. If set to 'Use settings for G group', the file manager will behave according to the settings of the group G to which this type belongs; for instance, 'image' if the current file type is image/png. Dolphin always shows files in a separate viewer.
pa: ਇਥੇ ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਸੈੱਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਇਸ ਗਰੁੱਪ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਫਾਈਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਣ ਤੇ ਕੋਨਕਿਉਰੋਰ ਫਾਈਲ ਮੈਨੇਜਰ ਕੀ ਕਰੇ। ਕੋਨਕਿਉਰੋਰ ਫਾਈਲ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਦਰਸ਼ਕ ਰਾਹੀਂ ਵੇਖਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਵੱਖਰਾ ਕਾਰਜ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਖਾਸ ਦਿੱਤੀ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਦੀ 'ਸ਼ਾਮਿਲ' ਟੈਬ ਵਿੱਚ ਖਾਸ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਸਥਾਪਨ ਲਈ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਜੇਕਰ 'ਗਰੁੱਪ ਲਈ ਸੈਟਿੰਗ ਵਰਤੋਂ' ਦਿੱਤੀ ਹੋਈ ਤਾਂ, ਫਾਈਲ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਉਸ ਗਰੁੱਪ ਦੀ ਸੈਟਿੰਗ ਅਨੁਸਾਰ ਰਵੱਈਆ ਵਰਤਿਆ ਜਾਵੇਗਾ, 'ਚਿੱਤਰ/png' ਫਾਇਲ਼ ਕਿਸਮ ਲਈ 'ਚਿੱਤਰ' ਹੋਵੇਗਾ। ਡਾਲਫਿਨ ਹਮੇਸ਼ਾ ਫਾਈਲਾਂ ਨੰ ਵੱਖਰੇ ਦਰਸ਼ਕ ਵੇਖਾਉਂਦਾ ਹੈ।

en: &General
pa: ਸਧਾਰਨ(&G)

en: &Embedding
pa: ਸ਼ਾਮਿਲ(&E)

en: Add New Extension
pa: ਨਵੀਂ ਇਕਸਟੈਨਸ਼ਨ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Extension:
pa: ਇਕਸਟੈਨਸ਼ਨ:

en: File type %1
pa: ਫਾਈਲ ਟਾਈਪ %1

en: Use settings for '%1' group
pa: ਗਰੁੱਪ '%1' ਲਈ ਸੈਟਿੰਗ ਵਰਤੋਂ

en: <p><h1>File Associations</h1> This module allows you to choose which applications are associated with a given type of file. File types are also referred to as MIME types (MIME is an acronym which stands for "Multipurpose Internet Mail Extensions").</p><p> A file association consists of the following: <ul><li>Rules for determining the MIME-type of a file, for example the filename pattern *.png, which means 'all files with names that end in .png', is associated with the MIME type "image/png";</li> <li>A short description of the MIME-type, for example the description of the MIME type "image/png" is simply 'PNG image';</li> <li>An icon to be used for displaying files of the given MIME-type, so that you can easily identify the type of file in a file manager or file-selection dialog (at least for the types you use often);</li> <li>A list of the applications which can be used to open files of the given MIME-type -- if more than one application can be used then the list is ordered by priority.</li></ul> You may be surprised to find that some MIME types have no associated filename patterns; in these cases, KDE is able to determine the MIME-type by directly examining the contents of the file.</p>
pa: <p><h1>ਫਾਈਲ ਸਬੰਧ</h1> ਇਹ ਮੋਡੀਊਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਦਿੱਤੀ ਫਾਈਲ ਟਾਈਪ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਚੁਣਨ ਲਈ ਸਹਾਇਕ ਹੈ। ਫਾਈਲ ਟਾਈਪ ਨੂੰ MIME ਟਾਈਪ (MIME "ਮਲਟੀਪਰਪਜ਼ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਮੇਲ ਇਕਸਟੈਨਸ਼ਨ" ਦਾ ਛੋਟਾ ਰੂਪ ਹੈ।)</p><p>ਇੱਕ ਫਾਈਲ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਦਿੱਤੇ ਭਾਗ ਹਨ: <ul><li>ਇੱਕ ਫਾਈਲ ਲਈ MIME-ਟਾਈਪ ਪਛਾਣਨ ਲਈ ਰੂਲ, ਜਿਵੇਂ *.png ਪੈਟਰਨ ਫਾਈਲ ਨਾਂ, ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ .png' ਨਾਲ ਖਤਮ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸਭ ਫਾਈਲਾਂ', "image/png" MIME ਟਾਈਪ ਨਾਲ ਸਬੰਧ ਹੈ;</li><li>MIME ਟਾਈਪ ਦਾ ਸੰਖੇਪ ਵੇਰਵਾ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ "image/png" MIME ਟਾਈਪ ਲਈ 'PNG ਚਿੱਤਰ';</li><li>ਦਿੱਤੀ MIME-ਟਾਈਪ ਦੀਆਂ ਫਾਈਲਾਂ ਵੇਖਾਉਣ ਲਈ ਇੱਕ ਆਈਕਾਨ, ਤਾਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਫਾਈਲਾਂ ਦੀ ਟਾਈਪ ਨੂੰ, ਫਾਈਲ ਮੈਨੇਜਰ ਜਾਂ ਫਾਈਲ-ਚੋਣ ਡਾਈਲਗ ਵੱਚ ਪਛਾਣ ਸਕੋ (ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਅਕਸਰ ਵਰਤਣ ਵਾਲੀਆਂ ਫਾਈਲਾਂ ਲਈ);</li> <li>ਦਿੱਤੀ MIME-ਟਾਈਪ ਦੀਆਂ ਫਾਈਲਾਂ ਖੋਲ੍ਹਣ ਵਾਸਤੇ ਵਰਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਲਿਸਟ -- ਜੇ ਇੱਕ ਤੋਂ ਵੱਧ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਾਂ ਹੋਣ ਤਾਂ ਲਿਸਟ ਵਿੱਚ ਦਰਜਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। </li></ul> ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਜਾਣ ਕੇ ਹੈਰਾਨ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਕੁਝ MIME ਟਾਈਪ ਨਾਲ ਕੋਈ ਫਾਈਲ-ਨਾਂ ਪੈਟਰਨ ਸਬੰਧਤ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ, KDE ਫਾਈਲ ਦੀ ਸਮਗਰੀ ਵੇਖ ਕੇ MIME-ਟਾਈਪ ਪਛਾਣ ਸਕਦਾ ਹੈ।</p>

en: Enter a part of a filename pattern, and only file types with a matching file pattern will appear in the list. Alternatively, enter a part of a file type name as it appears in the list.
pa: ਫਾਈਲ ਨਾਂ ਪੈਟਰਨ ਲਈ ਹਿੱਸਾ ਭਰੋ। ਸਿਰਫ ਪੈਟਰਨ ਨਾਲ ਮੇਲ ਖਾਂਦੀਆਂ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮਾਂ ਹੀ ਉਪਲੱਬਧ ਹੋ ਸਕਣਗੀਆਂ।

en: Known Types
pa: ਜਾਣੀਆਂ ਟਾਈਪਾਂ

en: Here you can see a hierarchical list of the file types which are known on your system. Click on the '+' sign to expand a category, or the '-' sign to collapse it. Select a file type (e.g. text/html for HTML files) to view/edit the information for that file type using the controls on the right.
pa: ਇਥੇ ਤੁਸੀਂ ਉਹਨਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮਾਂ ਦੀ ਲੜੀ ਵੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਜਿਹਨਾਂ ਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਸਿਸਟਮ ਤੇ ਜਾਣਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇੱਕ ਵਰਗ ਨੂੰ ਖੋਲਣ ਲਈ '+' ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਜਾਂ, ਨਿਸ਼ਾਨ '-' ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ। ਸੱਜਾ ਬਟਨ ਵਰਤ ਕੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵੇਖਣ/ਸੋਧਣ ਲਈ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਚੁਣੋ (ਜਿਵੇਂ ਕਿ HTML ਫਾਈਲਾਂ ਲਈ ਪਾਠ/html )।

en: Click here to add a new file type.
pa: ਨਵੀਂ ਫਾਈਲ ਟਾਈਪ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਨ ਲਈ ਇਥੇ ਦਬਾਓ।

en: &Remove
pa: ਹਟਾਓ(&R)

en: Select a file type by name or by extension
pa: ਫਾਈਲ ਟਾਈਪ ਨੂੰ ਨਾਂ ਜਾਂ ਇਕਸਟੈਨਸ਼ਨ ਅਨੁਸਾਰ ਚੁਣੋ

en: &Revert
pa: ਵਾਪਸ ਲਵੋ(&R)

en: Revert this file type to its initial system-wide definition
pa: ਇਸ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਨੂੰ ਇਸ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਸਿਸਟਮ ਲਈ ਦਿੱਤੀ ਪ੍ਰੀਭਾਸ਼ਾ ਲਈ ਵਾਪਸ ਪਰਤਾਉ

en: Delete this file type definition completely
pa: ਇਹ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਪ੍ਰੀਭਾਸ਼ਾ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਟਾਓ

en: KDE file type editor - simplified version for editing a single file type
pa: KDE ਫਾਈਲ ਟਾਈਪ ਐਡੀਟਰ - ਇੱਕ ਇੱਕਲੀ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਨੂੰ ਸੋਧਣ ਲਈ ਸਧਾਰਨ ਵਰਜਨ

en: (c) 2000, KDE developers
pa: (c) ੨੦੦੦, ਕੇਡੀਈ ਡਿਵੈਲਪਰ

en: Preston Brown
pa: ਪੀਟਰਨ ਬਰਾਊਨ

en: David Faure
pa: ਡੇਵਿਡ ਫਾਉਰੀ

en: Makes the dialog transient for the window specified by winid
pa: winid ਰਾਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਵਿੰਡੋ ਲਈ ਅਸਥਾਈ ਡਾਈਲਾਗ ਬਣਾਓ

en: File type to edit (e.g. text/html)
pa: ਸੋਧ ਲਈ ਫਾਈਲ ਟਾਈਪ (ਜਿਵੇਂ ਕਿ text/html)

en: %1 File
pa: %1 ਫਾਈਲ

en: Edit File Type %1
pa: ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ %1 ਸੋਧੋ

en: Create New File Type %1
pa: ਨਵੀਂ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ %1 ਬਣਾਓ

en: Application Preference Order
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਪਸੰਦ ਕਰਮ

en: Services Preference Order
pa: ਸਰਵਿਸ ਪਸੰਦ ਕ੍ਰਮ

en: Move &Up
pa: ਉੱਤੇ ਭੇਜੋ(&U)

en: Assigns a higher priority to the selected
    application, moving it up in the list. Note:  This
    only affects the selected application if the file type is
    associated with more than one application.
pa: ਲਿਸਟ ਵਿੱਚ ਚੁਣੇ ਕਾਰਜ ਲਈ ਪਹਿਲ ਵਧਾਉਣ ਲਈ
    ਉੱਤੇ ਭੇਜੋ। ਇਹ ਕਾਰਵਾਈ ਤਾਂ ਹੀ ਸਹਾਈ ਹੈ, ਟਿੱਪਣੀ:
    ਜੇਕਰ ਇੱਕ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਇੱਕ ਤੋਂ ਵਧੇਰੇ ਕਾਰਜ ਲਈ
    ਸੰਬੰਧਿਤ ਹੈ, ਇਹ ਤਾਂ ਹੀ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਹੈ।

en: Assigns a higher priority to the selected
    service, moving it up in the list.
pa: ਲਿਸਫ ਵਿੱਚ ਚੁਣੇ ਕਾਰਜ ਲਈ ਪਹਿਲ ਵਧਾਉਣ ਲਈ
    ਉੱਤੇ ਭੇਜੋ।

en: Move &Down
pa: ਹੇਠਾਂ ਭੇਜੋ(&D)

en: Assigns a lower priority to the selected
    application, moving it down in the list. Note: This 
    only affects the selected application if the file type is
    associated with more than one application.
pa: ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਚੁਣੇ ਕਾਰਜ ਲਈ ਪਹਿਲ ਘਟਾਉਣ ਲਈ
    ਹੇਠਾਂ ਭੇਜੋ। ਇਹ ਕਾਰਵਾਈ ਤਾਂ ਹੀ ਸਹਾਈ ਹੈ, ਟਿੱਪਣੀ:
    ਜੇਕਰ ਇੱਕ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਇੱਕ ਤੋਂ ਵਧੇਰੇ ਕਾਰਜ ਲਈ
    ਸੰਬੰਧਿਤ ਹੈ, ਇਹ ਤਾਂ ਹੀ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਹੈ।

en: Assigns a lower priority to the selected
    service, moving it down in the list.
pa: ਲਿਸਟ ਵਿੱਚ ਚੁਣੇ ਕਾਰਜ ਲਈ ਪਹਿਲ ਘਟਾਉਣ ਲਈ
    ਹੇਠਾਂ ਭੇਜੋ।

en: Add a new application for this file type.
pa: ਇਸ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਲਈ ਨਵਾਂ ਕਾਰਜ ਜੋੜੋ।

en: Edit...
pa: ਸੋਧ...

en: Edit command line of the selected application.
pa: ਚੁਣੇ ਕਾਰਜ ਦੀ ਕਮਾਂਡ ਲਾਇਨ ਸੋਧੋ।

en: Remove the selected application from the list.
pa: ਲਿਸਟ ਵਿਚੋਂ ਚੁਣੇ ਕਾਰਜ ਹਟਾਓ।

[ctx: No applications associated with this file type]
en: None
pa: ਕੋਈ ਨਹੀਂ

[ctx: No components associated with this file type]
en: None
pa: ਕੋਈ ਨਹੀਂ

en: Add Service
pa: ਸਰਵਿਸ ਹਟਾਓ

en: Select service:
pa: ਸਰਵਿਸ ਚੁਣੋ:

en: Create New File Type
pa: ਨਵੀਂ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਬਣਾਓ

en: Group:
pa: ਗਰੁੱਪ:

en: Select the category under which the new file type should be added.
pa: ਉਹ ਗਰੁੱਪ ਚੁਣੋ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਨੀ ਹੈ।

en: Type name:
pa: ਟਾਈਪ ਨਾਂ:

en: Type the name of the file type. For instance, if you selected 'image' as category and you type 'custom' here, the file type 'image/custom' will be created.
pa: ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ ਦੇ ਨਾਂ ਦੀ ਕਿਸਮ ਹੈ। ਜਿਵੇਂ ਕਿ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ 'image' ਨੂੰ ਵਰਗ ਵਜੋਂ ਚੁਣਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇੱਥੇ 'custom' ਲਿਖ ਸਕਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਫਾਈਲ ਕਿਸਮ 'image/custom' ਨੂੰ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ।
