filetypes - en to is translation catalogue (67 entries)

en: Left Click Action (only for Konqueror file manager)
is: Aðgerð við vinstrismell (aðeins fyrir Konqueror skráastjórann)

en: Show file in embedded viewer
is: Birta skrána í þessu forriti

en: Show file in separate viewer
is: Birta skrána í öðru forriti

en: Here you can configure what the Konqueror file manager will do when you click on a file belonging to this group. Konqueror can display the file in an embedded viewer or start up a separate application. You can change this setting for a specific file type in the 'Embedding' tab of the file type configuration. Dolphin  shows files always in a separate viewer
is: Hér getur þú stillt hvað Konqueror skráastjórinn gerir þegar þú smellir á skrá sem tilheyrir þessum hóp. Konqueror getur birt skrána með innbyggðu forriti eða ræst upp annað forrit til þess að meðhöndla skrána. Þú getur breytt þessum stillingum fyrir sérstakar skráartegundir í 'Íforrit' flipanum. Dolphin sýnir þessar skrár alltaf í sérskoðara.

en: This button displays the icon associated with the selected file type. Click on it to choose a different icon.
is: Þessi takki sýnir táknmyndina sem er tengd þessari skráartegund. Smelltu á hann til að velja aðra táknmynd.

en: This is the icon associated with the selected file type. Choosing a different icon requires shared-mime-info to be at least version 0.40.
is: Þetta sýnir táknmyndina sem er tengd þessari skráartegund. Til að velja aðra táknmynd þarf shared-mime-info að vera minnst af útgáfu 0.40.

en: Filename Patterns
is: Skráasíur

en: This box contains a list of patterns that can be used to identify files of the selected type. For example, the pattern *.txt is associated with the file type 'text/plain'; all files ending in '.txt' are recognized as plain text files.
is: Hér eru skráðar síur sem greina skrár af þessari tegund. Til dæmis er sían *.txt tengd skráategundinni 'text/plain'. Það merkir að allar skrár sem enda á '.txt' eru taldar vera venjulegar textaskrár.

en: Add...
is: Bæta við...

en: Add a new pattern for the selected file type.
is: Skilgreina nýja síu fyrir þessa skráategund.

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Remove the selected filename pattern.
is: Fjarlægja þessa skráasíu.

en: Description:
is: Lýsing:

en: You can enter a short description for files of the selected file type (e.g. 'HTML Page'). This description will be used by applications like Konqueror to display directory content.
is: Hér getur þú gefið stutta lýsingu á skráartegundinni. (dæmi: 'HTML skjal'). Forrit eins og Konqueror nota þessa lýsingu til að merkja skrár.

en: Left Click Action in Konqueror
is: Aðgerð við vinstrismell í Konqueror

en: Ask whether to save to disk instead (only for Konqueror browser)
is: Spyrja hvort vista skuli á disk í staðinn (aðeins fyrir Konqueror skoðarann)

en: Here you can configure what the Konqueror file manager will do when you click on a file of this type. Konqueror can either display the file in an embedded viewer, or start up a separate application. If set to 'Use settings for G group', the file manager will behave according to the settings of the group G to which this type belongs; for instance, 'image' if the current file type is image/png. Dolphin always shows files in a separate viewer.
is: Hér getur þú stillt hvað Konqueror skráastjórinn gerir þegar þú smellir á skrá af þessari tegund. Konqueror getur birt skrána í innbyggðum birti eða ræst upp annað forrit til þess. Ef þú stillir á 'Nota stillingar hóps' mun Konqueror hegða sér eftir því sem stillingar þess hóps segja. T.d. 'image' ef núverandi skrá er af gerðinni image/png. Dolphin sýnir skrár alltaf í sérskoðara.

en: &General
is: &Almennt

en: &Embedding
is: Innf&elling

en: Add New Extension
is: Ný skráarending

en: Extension:
is: Ending:

en: File type %1
is: Skráartegund %1

en: Use settings for '%1' group
is: Nota stillingar fyrir hóp '%1'

en: <p><h1>File Associations</h1> This module allows you to choose which applications are associated with a given type of file. File types are also referred to as MIME types (MIME is an acronym which stands for "Multipurpose Internet Mail Extensions").</p><p> A file association consists of the following: <ul><li>Rules for determining the MIME-type of a file, for example the filename pattern *.png, which means 'all files with names that end in .png', is associated with the MIME type "image/png";</li> <li>A short description of the MIME-type, for example the description of the MIME type "image/png" is simply 'PNG image';</li> <li>An icon to be used for displaying files of the given MIME-type, so that you can easily identify the type of file in a file manager or file-selection dialog (at least for the types you use often);</li> <li>A list of the applications which can be used to open files of the given MIME-type -- if more than one application can be used then the list is ordered by priority.</li></ul> You may be surprised to find that some MIME types have no associated filename patterns; in these cases, KDE is able to determine the MIME-type by directly examining the contents of the file.</p>
is: <p><h1>Skráategundir</h1> Hér getur þú ráðið því hvaða forrit eru tengd hvaða skráategundum. Skráategundirnar eru einnig nefndar MIME-gerðir. (MIME er stytting á "Multipurpose Internet Mail Extensions".)</p><p>Skráartenging samanstendur af eftirfarandi:<ul><li>Reglum til að greina MIME-tag skráar. Til dæmis sían '*.png' sem hleypir í gegn þeim skrám sem bera heiti sem endar á '.png' og er tengd MIME-taginu "image/png".</li> <li>Stuttri lýsingu á MIME-taginu. Til dæmis er lýsingin á taginu "x-kword" einfaldlega: 'KWord skjal'</li> <li>Táknmynd sem táknar skrár af þessu MIME-tagi svo það sé auðveldara að þekkja þær í t.d. Konqueror.</li> <li>Listi af forritum sem er hægt að opna skrár af þessari tegund með. Hann er forgangsraðaður ef í honum eru fleiri en eitt forrit.</li></ul> Það kann að virðast undarlegt að sum MIME-tögin hafa ekki neinar skráasíur. Þá þekkir Konqueror skrárnar með því að líta á innihald þeirra.</p>

en: Find file type or filename pattern
is: Finna skráargerð eða mynstur í skráaheitum

en: Enter a part of a filename pattern, and only file types with a matching file pattern will appear in the list. Alternatively, enter a part of a file type name as it appears in the list.
is: Sláðu inn hluta skráarheitamynsturs, og einungis skráategundir sem passa verða sýndar í listanum. Eins er hægt að setja inn gerð skráa með svipuðum hætti.

en: Known Types
is: Þekkt skráarform

en: Here you can see a hierarchical list of the file types which are known on your system. Click on the '+' sign to expand a category, or the '-' sign to collapse it. Select a file type (e.g. text/html for HTML files) to view/edit the information for that file type using the controls on the right.
is: Hér er skráartegundunum sem kerfið þekkir raðað í tré. Smelltu á '+' til að sjá innihald flokks og '-' til að fella hann saman. Veldu skráartegund (s.s. text/html fyrir HTML skjöl) til að sjá og ef til vill breyta stillingum fyrir þá skráartegund hér til hægri.

en: Click here to add a new file type.
is: Smelltu hér til að skilgreina nýja tegund skráa.

en: &Remove
is: &Fjarlægja

en: Select a file type by name or by extension
is: Veldu skráartegund eftir heiti eða endingu

en: &Revert
is: Aftu&rkalla

en: Revert this file type to its initial system-wide definition
is: Breyta þessari skráartegund aftur til sinnar upphaflegu kerfislægu skilgreiningar

en: Click here to revert this file type to its initial system-wide definition, which undoes any changes made to the file type. Note that system-wide file types cannot be deleted. You can however empty their pattern list, to minimize the chances of them being used (but the file type determination from file contents can still end up using them).
is: Smelltu hér til að breyta þessari skráartegund aftur til sinnar upphaflegu kerfislægu skilgreiningar, sem afturkallar þar með allar breytingar sem hafa verið gerðar. Athugaðu að kerfislægum skráategundum er ekki hægt að eyða. Hinsvegar er hægt að breyta hvaða mynstri þær fylgja, gera þær þannig minna líklegar til að vera notaðar (en skilgreining sem falin er í innihaldi þeirra getur eftir sem áður gert það að verkum að þær verði notaðar sem slíkar).

en: Delete this file type definition completely
is: Eyða endanlega skilgreiningu fyrir þessa skráategund

en: Click here to delete this file type definition completely. This is only possible for user-defined file types. System-wide file types cannot be deleted. You can however empty their pattern list, to minimize the chances of them being used (but the file type determination from file contents can still end up using them).
is: Smelltu hér til að eyða skilgreiningu þessarar skráartegundar endanlega. Þetta er aðeins hægt fyrir skilgreiningar sem notandi hefur búið til. Athugaðu að kerfislægum skráategundum er ekki hægt að eyða. Hinsvegar er hægt að breyta hvaða mynstri þær fylgja, gera þær þannig minna líklegar til að vera notaðar (en skilgreining sem falin er í innihaldi þeirra getur eftir sem áður gert það að verkum að þær verði notaðar sem slíkar).

en: KDE file type editor - simplified version for editing a single file type
is: KDE Skráartegundarbreytir - einfölduð útgáfa til að sýsla með skráartegundir

en: (c) 2000, KDE developers
is: (c) 2000, KDE höfundarnir

en: Makes the dialog transient for the window specified by winid
is: Gerir gluggann gegnsæan fyrir gluggann sem winid skilgreinir

en: File type to edit (e.g. text/html)
is: Skráartegund sem á að breyta (t.d. text/html)

en: %1 File
is: %1 skrá

en: Edit File Type %1
is: Breyta skráartegund: %1

en: Create New File Type %1
is: Búa til nýja skráartegund %1

en: Application Preference Order
is: Forgangsröðun forrita

en: Services Preference Order
is: Forgangsröðun þjónusta

en: This is a list of applications associated with files of the selected file type. This list is shown in Konqueror's context menus when you select "Open With...". If more than one application is associated with this file type, then the list is ordered by priority with the uppermost item taking precedence over the others.
is: Hér er listi af forritum sem eru tengd skrám af þessari tegund. Þessi listi birtist í valmyndunum í Konqueror þegar þú velur "Opna með...".Ef fleiri en eitt forrit er tengt þessari skráargerð er listinn forgangsraðaður þannig að það efsta hefur forgang yfir hin.

en: This is a list of services associated with files of the selected file type. This list is shown in Konqueror's context menus when you select a "Preview with..." option. If more than one service is associated with this file type, then the list is ordered by priority with the uppermost item taking precedence over the others.
is: Hér eru þjónusturnar sem eru tengdar skrám af þessari tegund. Forrit eins og Konqueror leyfa notandanum að velja forrit úr þessum lista þegar t.d. valið er "Forskoða með..." í samhengisupplýsingum. Þegar fleiri en eitt forrit er tengt aðgerðum með viðkomandi skráargerð, þá er listinn er forgangsraðaður þannig að efsta færslan er tekin fram yfir aðrar.

en: Move &Up
is: Færa &upp

en: Assigns a higher priority to the selected
    application, moving it up in the list. Note:  This
    only affects the selected application if the file type is
    associated with more than one application.
is: Hækkar forgang þessa forrits, sem jafngildir því að færa það ofar á 
    listann. Þetta hefur einungis áhrif á forgang forritsins með tilliti 
    til þessarar skráategundar.

en: Assigns a higher priority to the selected
    service, moving it up in the list.
is: Gefur þjónustu hærri forgang, sem færir
    hana upp listann.

en: Move &Down
is: Færa &niður

en: Assigns a lower priority to the selected
    application, moving it down in the list. Note: This 
    only affects the selected application if the file type is
    associated with more than one application.
is: Lækkar forgang þessa forrits, sem jafngildir því að færa það neðar á 
    listann. Þetta hefur einungis áhrif á forgang forritsins með tilliti 
    til þessarar skráategundar.

en: Assigns a lower priority to the selected
    service, moving it down in the list.
is: Lækkar forgang þessa forrits, sem jafngildir því að 
    færa það neðar á listann.

en: Add a new application for this file type.
is: Tengir nýtt forrit við þessa skráartegund.

en: Edit...
is: Breyta...

en: Edit command line of the selected application.
is: Breyta skipanalínu forritsins.

en: Remove the selected application from the list.
is: Fjarlægir forritið úr listanum.

[ctx: No applications associated with this file type]
en: None
is: Engin

[ctx: No components associated with this file type]
en: None
is: Ekkert

en: You are not authorized to remove this service.
is: Þú hefur ekki heimild til að fjarlægja þessa þjónustu.

en: Add Service
is: Bæta við þjónustu

en: Select service:
is: Veldu þjónustu:

en: Create New File Type
is: Smelltu hér til að skilgreina nýja tegund skráa

en: Group:
is: Hópur:

en: Select the category under which the new file type should be added.
is: Veldu flokkin sem þú vilt setja þessa skráategund í.

en: Type name:
is: Heiti tegundar:

en: Type the name of the file type. For instance, if you selected 'image' as category and you type 'custom' here, the file type 'image/custom' will be created.
is: Sláðu inn nafn á skráargerð. Til dæmis, ef þú valdir 'myndir' sem flokk og þú skrifar síðan 'sérstakar' hér, þá verður gerðin 'myndir/sérstakar' búin til.
