kcm_platform - en to is translation catalogue (40 entries)

en: Platform
is: Stýrikerfi

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PlatformThing)
en: Platform Specific Configuration Module
is: Stillingareining fyrir sérstök stýrikerfi

[ctx: 'Windows' means the OS]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, shellChooser)
en: Windows Desktop Shell
is: Windows skjáborðsskel

note: i18n: tooltip for option in switching Windows Desktop shells i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, optNative)
en: Native Windows Explorer shell
is: Frumskrifuð Windows Explorer skel

note: i18n: whatsThis for option in switching Windows Desktop shells i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, optNative)
en: This is the standard Windows Desktop shell. Choose this if you want to return your system to the default desktop.
is: Þetta er staðlaða Windows skjáborðsskelin (Desktop shell). Veldu þetta ef þú vilt láta kerfið þitt nota aftur sjálfgefna skjáborðið.

note: i18n: radio button to choose Windows Desktop shell i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, optNative)
en: Native desktop shell
is: Frumskrifuð skjáborðsskel

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, descrNative)
en: System's default desktop shell
is: Sjálfgefin skjáborðsskel kerfisins

note: i18n: tooltip for option in switching Windows Desktop shells i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, optPlasma)
en: Use the KDE desktop shell, as it is seen on Linux.
is: Nota KDE skjáborðsskelina, eins og hún birtist á Linux.

note: i18n: whatsThis for option in switching Windows Desktop shells i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, optPlasma)
en: Choose this option if you would like to use the Plasma desktop shell for your Windows system.
is: Veldu þennan möguleika ef þú vilt nota Plasma skjáborðsskelina fyrir Windows kerfið þitt.

note: i18n: radio button to choose Windows Desktop shell i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, optPlasma)
en: Plasma desktop shell
is: Plasma skjáborðsskel

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, descrPlasma)
en: KDE4 Plasma desktop shell
is: KDE4 Plasma skjáborðsskel

note: i18n: tooltip for option in switching Windows Desktop shells i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, optCustom)
en: Your custom desktop shell
is: Sérsniðna skjáborðsskelin þín

note: i18n: whatsThis for option in switching Windows Desktop shells i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, optCustom)
en: Choose this and press the <i>"Setup..."</i> button to configure you custom desktop shell. Not recommended for the average user.
is: Veldu þetta og ýttu á <i>"Setup..."</i> hnappinn til að stilla þína eigin sérsniðna skjáborðsskel. Ekki er mælt með að venjulegir notendur fikti við þetta.

note: i18n: radio button to chose Windows Desktop shell i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, optCustom)
en: Custom desktop shell
is: Sérsniðin skjáborðsskel

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, descrCustom)
en: This shell is reserved for the user's custom shell. Press the "Setup" button to setup your favorite shell.
is: Þessi skel er eingöngu ætluð sérsniðinni skel notandans. Ýttu á "Uppsetning"-hnappinn til að setja upp úppáhaldsskelina þína.

note: i18n: tooltip for button to setup custom Desktop shell i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, btnShellSetup)
en: Press to setup your custom desktop shell
is: Smelltu til að setja upp þína eigin sérsniðna skjáborðsskel

note: i18n: whatsThis for button to setup custom Desktop shells i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, btnShellSetup)
en: Press this and a configuration dialog will appear to allow you to configure your custom desktop shell.
is: Ýttu á þetta og stillingaviðmót mun opnast og gera þér kleift að setja upp þína eigin sérsniðna skjáborðsskel.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnShellSetup)
en: Setup...
is: Uppsetning...

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, systemIntegration)
en: System Integration
is: Innbygging í kerfi

note: i18n: tooltip for checkbox i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkDisableMenuGen)
en: This will enable automatic regeneration of Windows' Start menu entries for KDE applications
is: Leyfa sjálfvirka endurgerð færslna í Windows kerfisvalmynd (Start Menu) fyrir KDE-forrit

note: i18n: checkbox caption in System Integration options i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkDisableMenuGen)
en: Enable automatic regeneration of start menu entries
is: Leyfa sjálfvirka endurgerð færslna í kerfisvalmynd (start menu)

note: i18n: tooltip for checkbox i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkUseNativeDialogs)
en: Use native Windows file dialogs instead of KDE ones
is: Nota innbyggða Windows samskiptaglugga í stað þeirra sem fylgja KDE

note: i18n: checkbox caption in System Integration options i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkUseNativeDialogs)
en: Use native system file dialogs
is: Nota samskiptaglugga innbyggða í kerfið

note: i18n: tooltip for checkbox i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkInstallCPl)
en: Install System Settings into the Windows Control Panel.
is: Setja Kerfisstillingar upp í Windows stjórnborðið (Control Panel).

note: i18n: whatsThis tooltip i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkInstallCPl)
en: This will install the KDE 'System Settings' as an element in the Windows Control Panel.<br><b>Caution: This option tweaks your Windows registry.</b>
is: Þetta mun setja KDE kerfisstillingar upp í Windows stjórnborðið (Control Panel).<br><b>Varúð: þessi aðgerð breytir innri uppsetningu Windows (registry).</b>

note: i18n: checkbox caption in System Integration options i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkInstallCPl)
en: Install as control panel element
is: Setja upp sem stjórnborðseiningu (control panel)

note: i18n: tooltip for checkbox i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkInstallCursors)
en: Install Oxygen cursors as Windows cursor schemes
is: Setja upp Oxygen bendla sem Windows bendilsþema

note: i18n: whatsThis tooltip i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkInstallCursors)
en: This will install the Oxygen cursors into your system and combine them as a cursor theme.<br><b>Caution: This option tweaks your Windows registry.</b>
is: Þetta mun setja Oxygen músarbendla upp í kerfið og samtvinna þá sem bendlaþema<br><b>Varúð: þessi aðgerð breytir innri uppsetningu Windows (registry).</b>

note: i18n: checkbox caption in System Integration options i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkInstallCursors)
en: Install Oxygen cursor schemes
is: Setja upp Oxygen bendilsþemu

note: i18n: tooltip for checkbox i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkInstallWallpapers)
en: This option installs KDE wallpapers into your "My Pictures" directory
is: Þetta mun setja KDE bakgrunnsmyndir (veggfóður) upp í möppuna "Myndirnar mínar - My Pictures"

note: i18n: checkbox caption in System Integration options i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkInstallWallpapers)
en: Install Oxygen wallpapers
is: Setja upp Oxygen veggfóður

note: i18n: tooltip for checkbox i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkStartAtLogin)
en: This will make essential KDE processes run at user login
is: Þetta lætur grunnferla KDE ræsast þegar notandi skráir sig inn

note: i18n: checkbox caption in System Integration options i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkStartAtLogin)
en: Load KDE at user login
is: Hlaða inn KDE við innskráningu notanda

en: KDE System Settings
is: KDE kerfisstillingar

en: All KDE settings in one place
is: Allar KDE stillingar á einum stað

en: This shell is reserved for user's custom shell. Press "Setup" button to setup your favourite shell.
is: Þessi skel er eingöngu ætluð sérsniðinni skel notandans. Ýttu á "Uppsetning"-hnappinn til að setja upp uppáhaldsskelina þína.

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, ShellEditDlg)
en: Setup Custom Shell
is: Stilla sérsniðna skel

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Name:
is: Nafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Command:
is: Skipun:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Description:
is: Lýsing:
