kcmlocale - en to is translation catalogue (145 entries)

en: Country Selector
is: Velja land

en: without name
is: nafnlaust

[ctx: @item:inlistbox Country]
en: Not set (Generic English)
is: Ekki stillt (almenn enska)

en: Localization options for KDE applications
is: Valmöguleikar vegna staðfærslu KDE forrita

en: Copyright 2010 John Layt
is: Höfundarréttur 2010 John Layt

en: Maintainer
is: Umsjónarmaður

en: You have the language with code '%1' in your list of languages to use for translation but the localization files for it could not be found. The language has been removed from your configuration. If you want to add it again please install the localization files for it and add the language again.
is: Þú ert með tungumál með kóðann '%1' í listanum yfir tungumál sem nota ætti, en staðfærsluskrárnar fyrir viðkomandi tungumál finnast hinsvegar ekki. Tungumálið hefur því verið fjarlægt úr uppsetningunni. Ef þú vilt bæta því við síðar settu þá inn staðfærsluskrárnar og bættu síðan tungumálinu við aftur.

en: Changed language settings apply only to newly started applications.
    To change the language of all programs, you will have to logout first.
is: Breyttar tungumálastillingar hafa aðeins áhrif á forrit sem þú keyrir hér eftir. Til að breyta tungumáli allra forrita þarftu fyrst að stimpla þig út.

en: Applying Language Settings
is: Virkja tungumálastillingar

en: <h1>Country/Region & Language</h1>
    <p>Here you can set your localization settings such as language, numeric formats, date and time formats, etc.  Choosing a country will load a set of default formats which you can then change to your personal preferences.  These personal preferences will remain set even if you change the country.  The reset buttons allow you to easily see where you have personal settings and to restore those items to the country's default value.</p>
is: <h1>Land/hérað & tungumál</h1>
    <p>Hér getur þú sýslað með ýmsar staðfærslustillingar á borð við tungumál, tölusnið, tíma- og dagsetningasnið, ofl.  Við það að velja land er hlaðið inn safni forstilltra sniða, sem þú getur svo breytt í einkastillingunum þínum.  Þessar einkastillingar munu síðan haldast þótt þú skiptir um land.  Endurstillingahnapparnir gera þér kleift að sjá hvar þú ert með sérstakar einkastillingar og að endurstilla þær þá á sjálfgefin gildi fyrir viðkomandi land.</p>

en: Reset item to its default value
is: Endurstilla atriðið á sjjálfgefið gildi

[ctx: No separator symbol]
en: None
is: Ekkert

[ctx: Space separator symbol]
en: Single Space
is: Einfalt bil

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabLocation)
en: Country
is: Land

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabTranslations)
en: Languages
is: Tungumál

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabNumbers)
en: Numbers
is: Tölur

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabMoney)
en: Money
is: Peningar

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabCalendar)
en: Calendar
is: Dagatal

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabDateTime)
en: Date && Time
is: Dagsetning og tími

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabOther)
en: Other
is: Annað

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelNumbersSample)
en: Numbers:
is: Tölur:

en: This is how positive numbers will be displayed.
is: Svona verða jákvæðar tölur sýndar.

en: This is how negative numbers will be displayed.
is: Svona verða neikvæðar tölur sýndar.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMoneySample)
en: Money:
is: Peningar:

en: This is how positive monetary values will be displayed.
is: Svona verða jákvæðar peningaupphæðir sýndar.

en: This is how negative monetary values will be displayed.
is: Svona verða neikvæðar peningaupphæðir sýndar.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelDateSample)
en: Date:
is: Dagsetning:

en: This is how long dates will be displayed.
is: Svona verða langar dagsetningar sýndar.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelShortDateSample)
en: Short date:
is: Stutt dagsetning:

en: This is how short dates will be displayed.
is: Svona verða stuttar dagsetningar sýndar.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelTimeSample)
en: Time:
is: Tími:

en: This is how time will be displayed.
is: Svona verður tími sýndur.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelCountry)
en: Country:
is: Land:

en: <p>This is the country where you live.  The KDE Workspace will use the settings for this country or region.</p>
is: <p>Þetta er landið þar sem þú býrð. KDE vinnurýmið mun nota stillingarnar fyrir þetta land eða svæði.</p>

[ctx: %1 is the system country name]
en: System Country (%1)
is: Land kerfisins (%1)

en: No Country (Default Settings)
is: Ekkert land (sjálfgefið)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelCountryDivision)
en: Subdivision:
is: Undirskipting:

en: <p>This is the country subdivision where you live, e.g. your state or province.  The KDE Workspace will use this setting for local information services such as holidays.</p>
is: Þetta er landið eða héraðið þar sem þú býrð. KDE umhverfið notar þetta fyrir stillingar á ýmsum staðbundnum upplýsingum eins og frídögum o.þ.h.

note: i18n: ectx: property (availableLabel), widget (KActionSelector, m_selectTranslations)
en: Available Languages:
is: Tiltæk tungumál;

en: <p>This is the list of installed KDE Workspace language translations not currently being used.  To use a language translation move it to the 'Preferred Languages' list in the order of preference.  If no suitable languages are listed, then you may need to install more language packages using your usual installation method.</p>
is: <p>Þetta er listi yfir uppsettar þýðingar tungumála fyrir KDE vinnurýmið sem ekki eru í notkun. Til að nota þýðingar fyrir eitthvað tungumál, færðu það yfir í listann 'Tungumál (eftir mikilvægi)' í þeirri röð sem óskað er.  Ef engin tungumál sem óskað er eftir eru á listanum, þá gætirðu þurft að setja upp fleiri tungumálapakka með þeim verkfærum sem vanalega eru notuð til slíks.</p>

note: i18n: ectx: property (selectedLabel), widget (KActionSelector, m_selectTranslations)
en: Preferred Languages:
is: Tungumál (eftir mikilvægi):

en: <p>This is the list of installed KDE Workspace language translations currently being used, listed in order of preference.  If a translation is not available for the first language in the list, the next language will be used.  If no other translations are available then US English will be used.</p>
is: <p>Þetta er listi yfir uppsettar þýðingar tungumála fyrir KDE vinnurýmið sem eru í notkun, í forgangsröð.  Ef engin þýðing er til fyrir fyrsta tungumálið á listanum, þá verður næsta tungumál notað. Ef engar fleiri þýðingar eru tiltækar, þá verður US-enska notuð.</p>

[ctx: %1 = default language name]
en: %1 (Default)
is: %1 (sjálfgefið)

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, m_buttonTranslationsInstall)
en: Install more languages
is: Setja upp fleiri tungumál

en: <p>Click here to install more languages</p>
is: <p>Smelltu hér til að setja upp fleiri tungumál</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelNumericDigitGrouping) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryDigitGrouping)
en: Digit grouping:
is: Hópun talna:

en: <p>Here you can define the digit grouping used to display numbers.</p><p>Note that the digit grouping used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint hópun talna sem verður notað til að sýna stórar tölur. </p><p>Athugaðu að þúsundatáknið sem er notað til að sýna peningaupphæðir þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Peningar' flipann).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelThousandsSeparator) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryThousandsSeparator)
en: Group separator:
is: Afmarkari:

en: <p>Here you can define the digit group separator used to display numbers.</p><p>Note that the digit group separator used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint hópunartáknið sem verður notað til að sýna tölur. </p><p>Athugaðu að þúsundatáknið sem er notað til að sýna peningaupphæðir þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Peningar' flipann).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelDecimalSymbol) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryDecimalSymbol)
en: Decimal separator:
is: Tugabrotatákn:

en: <p>Here you can define the decimal separator used to display numbers (i.e. a dot or a comma in most countries).</p><p>Note that the decimal separator used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint táknið sem verður notað til að sýna tölur (sem er punktur eða komma í flestum löndum).</p><p>Athugaðu að tugatáknið sem er notað til að sýna peningaupphæðir þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Peningar' flipann).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelDecimalPlaces) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryDecimalPlaces)
en: Decimal places:
is: Tugabrotasæti:

en: <p>Here you can set the number of decimal places displayed for numeric values, i.e. the number of digits <em>after</em> the decimal separator.</p><p>Note that the decimal places used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint fjölda tugabrota sem er notað til að birta peningaupphæðir, þ.e.a.s. fjölda tölustafa <em>á eftir</em> kommu.</p><p>Athugaðu að tugabrotasæti sem notuð eru til að sýna peningaupphæðir þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Peningar' flipann).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelPositiveFormat)
en: Positive sign:
is: Jákvætt formerki:

en: <p>Here you can specify text used to prefix positive numbers. Most locales leave this blank.</p><p>Note that the positive sign used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint texta sem verður notaður sem forskeyti á undanjákvæðum tölum. Í flestum tilfellum er þetta haft autt.</p><p>Athugaðu að jákvæða táknið sem er notað til að sýna peningaupphæðir þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Peningar' flipann).</p>

[ctx: No positive symbol]
en: None
is: Ekkert

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelNegativeFormat)
en: Negative sign:
is: Neikvætt formerki:

en: <p>Here you can specify text used to prefix negative numbers. This should not be empty, so you can distinguish positive and negative numbers. It is normally set to minus (-).</p><p>Note that the negative sign used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint texta sem kemur á undan neikvæðum tölum. Þetta ætti ekki að vera autt svo hægt sé að greina í sundur jákvæðar og neikvæðar tölur. Veljulega er þetta stillt á mínus (-).</p><p>Athugaðu að neikvæða táknið sem er notað til að sýna peningaupphæðir þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Peningar' flipann).</p>

[ctx: No negative symbol]
en: None
is: Ekkert

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelDigitSet) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryDigitSet) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelDateTimeDigitSet)
en: Digit set:
is: Talnasett:

en: <p>Here you can define the set of digits used to display numbers. If digits other than Arabic are selected, they will appear only if used in the language of the application or the piece of text where the number is shown.</p> <p>Note that the set of digits used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint stafasettin sem verða notuð til að sýna tölur.  Ef annað en arabískar tölur hefur verið valið munu þær ekki birtast nema ef forritið eða textinn sé á viðkomandi tungumáli.</p><p>Athugaðu að stafasett sem eru notuð til að sýna peningaupphæðir þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Peningar' flipann).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelCurrencyCode)
en: Currency:
is: Gjaldmiðill:

en: <p>Here you can choose the currency to be used when displaying monetary values, e.g. United States Dollar or Pound Sterling.</p>
is: <p>Hér geturðu valið í hvaða gjaldeyri þú vilt birta peningaupphæðir, t.d. íslenskar krónur eða bresk sterlingspund.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelCurrencySymbol)
en: Currency symbol:
is: Gjaldmiðilstákn:

en: <p>Here you can choose the symbol to be used when displaying monetary values, e.g. $, US$ or USD.</p>
is: <p>Hér geturðu valið aðferðina sem er notuð við að birta peningaupphæðir, t.d.  $, US$ eða USD..</p>

en: <p>Here you can define the digit grouping used to display monetary values.</p><p>Note that the digit grouping used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint hópun talna sem er notað til að birta peningaupphæðir.</p><p>Athugaðu að hópun talna sem notuð er til að birta aðrar tölur þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Tölur' flipann).</p>

en: <p>Here you can define the group separator used to display monetary values.</p><p>Note that the thousands separator used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint táknið sem er notað til að aðskilja talnahópa við birtingu peningaupphæða.</p><p>Athugaðu að aðgreiningartáknið sem er notað til að birta aðrar tölur þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Tölur' flipann).</p>

en: <p>Here you can define the decimal separator used to display monetary values.</p><p>Note that the decimal separator used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint kommuna sem er notuð til að birta peningaupphæðir.</p><p>Athugaðu að kommutáknið sem er notað til að birta aðrar tölur þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Tölur' flipann).</p>

en: <p>Here you can set the number of decimal places displayed for monetary values, i.e. the number of digits <em>after</em> the decimal separator.</p><p>Note that the decimal places used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint fjölda talnasæta sem er notað til að birta peningaupphæðir, þ.e.a.s. fjölda tölustafa <em>á eftir</em> kommu.</p><p>Athugaðu að talnasætin sem eru notuð til að birta aðrar tölur þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Tölur' flipann).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryPositiveFormat)
en: Positive format:
is: Snið jákvæðra talna:

en: <p>Here you can set the format of positive monetary values.</p><p>Note that the positive sign used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint snið jákvæðra talna sem er notað til að birta peningaupphæðir.</p><p>Athugaðu að sniðið sem er notað til að birta aðrar tölur þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Tölur' flipann).</p>

en: Sign position:
is: Staðsetning tákns:

en: Parentheses Around
is: Svigar um tölu

en: Before Quantity Money
is: Á undan peningaupphæð

en: After Quantity Money
is: Á eftir peningaupphæð

en: Before Money
is: Á undan peningum

en: After Money
is: Á eftir peningum

en: Here you can select how a positive sign will be positioned. This only affects monetary values.
is: Her getur þú valið hvernig jákvæð tákn eru staðsett. Þetta hefur eingöngu áhrif á peningaupphæðir.

en: Prefix currency symbol
is: Peningatákn á undan

en: If this option is checked, the currency sign will be prefixed (i.e. to the left of the value) for all positive monetary values. If not, it will be postfixed (i.e. to the right).
is: Ef þú hakar við hér, verður peningatákninu bætt við fyrir framan (það lendir vinstra megin við upphæðina) öll jákvæð gildi. Ef ekki, mun tákninu verða bætt við fyrir aftan upphæðina (sem sagt, hægra megin).

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryNegativeFormat)
en: Negative format:
is: Snið neikvæðra talna:

en: <p>Here you can set the format of negative monetary values.</p><p>Note that the negative sign used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint snið neikvæðra talna sem er notað til að birta peningaupphæðir.</p><p>Athugaðu að neikvæða sniðið sem er notað til að birta aðrar tölur þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Tölur' flipann).</p>

en: Here you can select how a negative sign will be positioned. This only affects monetary values.
is: Her getur þú valið hvernig neikvæð tákn eru staðsett. Þetta hefur eingöngu áhrif á peningaupphæðir.

en: If this option is checked, the currency sign will be prefixed (i.e. to the left of the value) for all negative monetary values. If not, it will be postfixed (i.e. to the right).
is: Ef þú hakar við hér, verður peningatákninu bætt við fyrir framan (það lendir vinstra megin við upphæðina) öll neikvæð gildi. Ef ekki, mun tákninu verða bætt við fyrir aftan upphæðina (sem sagt, hægra megin).

en: <p>Here you can define the set of digits used to display monetary values. If digits other than Arabic are selected, they will appear only if used in the language of the application or the piece of text where the number is shown.</p><p>Note that the set of digits used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint stafasettin sem verða notuð til að sýna peningaupphæðir. Ef annað en arabískar tölur hefur verið valið munu þær ekki birtast nema ef forritið eða textinn sé á viðkomandi tungumáli.</p><p>Athugaðu að stafasett sem eru notuð til að birta aðrar tölur þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Tölur' flipann).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelCalendarSystem)
en: Calendar system:
is: Dagatalskerfi:

en: <p>Here you can set the Calendar System to use to display dates.</p>
is: <p>Hér getur þú séð hvaða dagatalskerfi er notað til að birta dagsetningar.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_checkCalendarGregorianUseCommonEra)
en: Use Common Era
is: Nota Samkvæmt okkar tímatali

en: <p>This option determines if the Common Era (CE/BCE) should be used instead of the Christian Era (AD/BC).</p>
is: <p>Þessi valkostur ákvarðar hvort notuð er skilgreiningin Samkvæmt okkar tímatali (OT/FOT - e. CE/BCE) en ekki Fyrir/Eftir Kristsburð (E.Kr/F.Kr - e. AD/BC) eins og annars er gert.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelShortYearWindow)
en: Short year window:
is: Stutt ártöl:

[ctx: label between two year inputs, i.e. 1930 to 2029]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelShortYearWindowTo)
en: to
is: til

en: <p>This option determines what year range a two digit date is interpreted as, for example with a range of 1950 to 2049 the value 10 is interpreted as 2010.  This range is only applied when reading the Short Year (YY) date format.</p>
is: <p>Þessi valkostur ákvarðar á hvaða árabili tveggja tölustafa ártal er túlkað, til dæmis ef árabilið er 1950 til 2049 verður ártalið 10 túlkað sem 2010.  Þetta árabil er einungis notað við að lesa snið fyrir stutt ártöl (YY).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelWeekNumberSystem)
en: Week number system:
is: Kerfi fyrir vikunúmer:

en: <p>This option determines how the Week Number will be calculated. There are four options available:</p> <ul><li><b>ISO Week</b> Use the ISO standard Week Number. This will always use Monday as the first day of the ISO week. This is the most commonly used system.</li><li><b>Full First Week</b> The first week of the year starts on the first occurrence of the <i>First day of the week</i>, and lasts for seven days.  Any days before Week 1 are considered part of the last week of the previous year. This system is most commonly used in the USA.</li><li><b>Partial First Week</b> The first week starts on the first day of the year. The second week of the year starts on the first occurrence of the <i>First day of the week</i>, and lasts for seven days. The first week may not contain seven days.</li><li><b>Simple Week</b> The first week starts on the first day of the year and lasts seven days, with all new weeks starting on the same weekday as the first day of the year.</li></ul>
is: <p>Þessar stillingar ákvarða hvernig vikunúmer eru reiknuð. Fjórir möguleikar eru í boði:</p> <ul><li><b>ISO vika</b> Nota stöðluð ISO vikunúmer. Mánudagur er fyrsti dagur ISO viku. Þetta er oftast notað.</li> <li><b>Full fyrsta vika</b> Fyrsta vika ársins hefst þegar <i>Fyrsti dagur viku</i> kemur fyrst fyrir, og stendur í sjö daga.  Allir dagar á undan viku 1 eru taldir til síðustu viku ársins á undan. Þetta kerfi er mest notað í BNA.</li> <li><b>Hluti fyrstu viku</b> Fyrsta vikan hefst á fyrsta degi ársins. Önnur vika ársins hefst þegar <i>Fyrsti dagur viku</i> kemur fyrst fyrir, og stendur í sjö daga. Fyrsta vikan gæti því ekki verið fullra sjö daga löng.</li> <li><b>Einföld vika</b> Fyrsta vikan hefst á fyrsta degi ársins og stendur í sjö daga, þannig að allar nýjar vikur hefjast á sama vikudegi og fyrsti dagur ársins var.</li></ul>

en: ISO Week
is: ISO-vika

en: Full First Week
is: Full fyrsta vika

en: Partial First Week
is: Hluti fyrstu viku

en: Simple Week
is: Einföld vika

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelWeekStartDay)
en: First day of week:
is: Upphafsdagur viku:

en: <p>This option determines which day will be considered as the first one of the week.  This value may affect the Week Number System.</p>
is: <p>Þessi valkostur ákvarðar hvaða dagur er talinn upphafsdagur vikunnar.  Þetta gildi hefur hugsanlega áhrif á vikunúmerakerfið.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelWorkingWeekStartDay)
en: First working day of week:
is: Upphafsdagur vinnuviku:

en: <p>This option determines which day will be considered as the first working day of the week.</p>
is: <p>Þessi valkostur ákvarðar hvaða dagur er talinn upphafsdagur vinnuvikunnar.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelWorkingWeekEndDay)
en: Last working day of week:
is: Síðasti vinnudagur viku:

en: <p>This option determines which day will be considered as the last working day of the week.</p>
is: <p>Þessi valkostur ákvarðar hvaða dagur er talinn síðasti vinnudagur vikunnar.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelWeekDayOfPray)
en: Week day for special religious observance:
is: Trúræknisdagur vikunnar:

en: <p>This option determines which day if any will be considered as the day of the week for special religious observance.</p>
is: <p>Þessi valkostur ákvarðar hvaða dagur er helgaður trúarlegum skyldum eða venjum.</p>

[ctx: Day name list, option for no special day of religious observance]
en: None / None in particular
is: Enginn / Enginn sérstakur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelTimeFormat)
en: Time format:
is: Tímasnið:

en: <p>The text in this textbox will be used to format time strings. The sequences below will be replaced:</p><table><tr><td><b>HH</b></td><td>The hour as a decimal number using a 24-hour clock (00-23).</td></tr><tr><td><b>hH</b></td><td>The hour (24-hour clock) as a decimal number (0-23).</td></tr><tr><td><b>PH</b></td><td>The hour as a decimal number using a 12-hour clock (01-12).</td></tr><tr><td><b>pH</b></td><td>The hour (12-hour clock) as a decimal number (1-12).</td></tr><tr><td><b>MM</b></td><td>The minutes as a decimal number (00-59).</td></tr><tr><td><b>SS</b></td><td>The seconds as a decimal number (00-59).</td></tr><tr><td><b>AMPM</b></td><td>Either 'AM' or 'PM' according to the given time value. Noon is treated as 'PM' and midnight as 'AM'.</td></tr></table>
is: <p>Textinn í þessum innsláttarreit verður notaður til að setja fram tíma. Skipt verður um táknin með:</p><table><tr><td><b>HH</b></td><td>Stundin sem heiltala milli 00 og 23 með 24 tíma klukku.</td></tr><tr><td><b>hH</b></td><td>Stundin sem heiltala milli 0 og 23 með 24 tíma klukku.</td></tr><tr><td><b>PH</b></td><td>Stundin sem heiltala milli 01 og 12 með 12 tíma klukku.</td></tr><tr><td><b>pH</b></td><td>Stundin sem heiltala milli 1 og 12 með 12 tíma klukku.</td></tr><tr><td><b>MM</b></td><td>Mínútan sem heiltala milli 00 og 59.</td></tr><tr><td><b>SS</b></td><td>Sekúndan sem heiltala milli 00 og 59.</td></tr><tr><td><b>AMPM</b></td><td>Annað hvort "am" eða "pm" eftir tímanum. Eftir hádegi er "pm" (Post Meridan - eftir miðdegi) og fyrir hádegi "am" (Anno Meridan - fyrir miðdegi). </td></tr></table>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelAmSymbol)
en: AM symbol:
is: Tákn fyrir FH (AM):

en: <p>Here you can set the text to be displayed for AM.</p>
is: <p>Hér getur þú sett þann texta sem á að nota til að tákna "fyrir hádegi" (AM).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelPmSymbol)
en: PM symbol:
is: Tákn fyrir EH (PM):

en: <p>Here you can set the text to be displayed for PM.</p>
is: <p>Hér getur þú sett þann texta sem á að nota til að tákna "eftir hádegi" (PM).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelDateFormat)
en: Long date format:
is: Langt dagsetningasnið:

en: <p>The text in this textbox will be used to format long dates. The sequences below will be replaced:</p><table><tr><td><b>YYYY</b></td><td>The year with century as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>YY</b></td><td>The year without century as a decimal number (00-99).</td></tr><tr><td><b>MM</b></td><td>The month as a decimal number (01-12).</td></tr><tr><td><b>mM</b></td><td>The month as a decimal number (1-12).</td></tr><tr><td><b>SHORTMONTH</b></td><td>The first three characters of the month name.</td></tr><tr><td><b>MONTH</b></td><td>The full month name.</td></tr><tr><td><b>DD</b></td><td>The day of month as a decimal number (01-31).</td></tr><tr><td><b>dD</b></td><td>The day of month as a decimal number (1-31).</td></tr><tr><td><b>SHORTWEEKDAY</b></td><td>The first three characters of the weekday name.</td></tr><tr><td><b>WEEKDAY</b></td><td>The full weekday name.</td></tr><tr><td><b>ERAYEAR</b></td><td>The Era Year in local format (e.g. 2000 AD).</td></tr><tr><td><b>SHORTERANAME</b></td><td>The short Era Name.</td></tr><tr><td><b>YEARINERA</b></td><td>The Year in Era as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>DAYOFYEAR</b></td><td>The Day of Year as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>ISOWEEK</b></td><td>The ISO Week as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>DAYOFISOWEEK</b></td><td>The Day of the ISO Week as a decimal number.</td></tr></table>
is: <p>Textinn í þessum reit verður notaður til að sníða langar dagsetningar. Rununum hér fyrir neðan verður skipt út:</p><table><tr><td><b>YYYY</b></td><td>Árið ásamt öld sem heiltala.</td></tr><tr><td><b>YY</b></td><td>Árið án aldar sem heiltala milli 00 og 99.</td></tr><tr><td><b>MM</b></td><td>Mánuðurinn sem heiltala milli 01 og 12.</td></tr><tr><td><b>mM</b></td><td>Mánuðurinn sem heiltala milli 1 og 12.</td></tr><tr><td><b>SHORTMONTH</b></td><td>Fyrstu þrír stafir í nafni mánaðar.</td></tr><tr><td><b>MONTH</b></td><td>Fullt nafn mánaðar.</td></tr><tr><td><b>DD</b></td><td>Dagur mánaðar sem heiltala milli 01 og 31.</td></tr><tr><td><b>dD</b></td><td>Dagur mánaðar sem heiltala milli 1 og 31.</td></tr><tr><td><b>SHORTWEEKDAY</b></td><td>Fyrstu þrír stafir í nafni vikudags.</td></tr><tr><td><b>WEEKDAY</b></td><td>Fullt nafn vikudags.</td></tr><tr><td><b>ERAYEAR</b></td><td>Árið samkvæmt okkar tímatali sniðið samkvæmt staðfærslu (t.d. 2000 e.Kr.).</td></tr><tr><td><b>SHORTERANAME</b></td><td>Stutt dagsetning samkvæmt okkar tímatali.</td></tr><tr><td><b>YEARINERA</b></td><td>Árið samkvæmt okkar tímatali sem heiltala.</td></tr><tr><td><b>DAYOFYEAR</b></td><td>Dagur ársins (númer) sem heiltala.</td></tr><tr><td><b>ISOWEEK</b></td><td>ISO-vika ársins (númer) sem heiltala.</td></tr><tr><td><b>DAYOFISOWEEK</b></td><td>Dagur ISO-viku (númer) sem heiltala.</td></tr></table>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelShortDateFormat)
en: Short date format:
is: Stutt dagsetningasnið:

en: <p>The text in this textbox will be used to format short dates. For instance, this is used when listing files. The sequences below will be replaced:</p><table><tr><td><b>YYYY</b></td><td>The year with century as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>YY</b></td><td>The year without century as a decimal number (00-99).</td></tr><tr><td><b>MM</b></td><td>The month as a decimal number (01-12).</td></tr><tr><td><b>mM</b></td><td>The month as a decimal number (1-12).</td></tr><tr><td><b>SHORTMONTH</b></td><td>The first three characters of the month name.</td></tr><tr><td><b>MONTH</b></td><td>The full month name.</td></tr><tr><td><b>DD</b></td><td>The day of month as a decimal number (01-31).</td></tr><tr><td><b>dD</b></td><td>The day of month as a decimal number (1-31).</td></tr><tr><td><b>SHORTWEEKDAY</b></td><td>The first three characters of the weekday name.</td></tr><tr><td><b>WEEKDAY</b></td><td>The full weekday name.</td></tr><tr><td><b>ERAYEAR</b></td><td>The Era Year in local format (e.g. 2000 AD).</td></tr><tr><td><b>SHORTERANAME</b></td><td>The short Era Name.</td></tr><tr><td><b>YEARINERA</b></td><td>The Year in Era as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>DAYOFYEAR</b></td><td>The Day of Year as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>ISOWEEK</b></td><td>The ISO Week as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>DAYOFISOWEEK</b></td><td>The Day of the ISO Week as a decimal number.</td></tr></table>
is: <p>Textinn í þessum reit verður notaður til að sníða stuttar dagsetningar. Þetta er til dæmis notað við að telja upp skrár. Rununum hér fyrir neðan verður skipt út:</p><table><tr><td><b>YYYY</b></td><td>Árið ásamt öld sem heiltala.</td></tr><tr><td><b>YY</b></td><td>Árið án aldar sem heiltala milli 00 og 99.</td></tr><tr><td><b>MM</b></td><td>Mánuðurinn sem heiltala milli 01 og 12.</td></tr><tr><td><b>mM</b></td><td>Mánuðurinn sem heiltala milli 1 og 12.</td></tr><tr><td><b>SHORTMONTH</b></td><td>Fyrstu þrír stafir í nafni mánaðar.</td></tr><tr><td><b>MONTH</b></td><td>Fullt nafn mánaðar.</td></tr><tr><td><b>DD</b></td><td>Dagur mánaðar sem heiltala milli 01 og 31.</td></tr><tr><td><b>dD</b></td><td>Dagur mánaðar sem heiltala milli 1 og 31.</td></tr><tr><td><b>SHORTWEEKDAY</b></td><td>Fyrstu þrír stafir í nafni vikudags.</td></tr><tr><td><b>WEEKDAY</b></td><td>Fullt nafn vikudags.</td></tr><tr><td><b>ERAYEAR</b></td><td>Árið samkvæmt okkar tímatali sniðið samkvæmt staðfærslu (t.d. 2000 e.Kr.).</td></tr><tr><td><b>SHORTERANAME</b></td><td>Stutt dagsetning samkvæmt okkar tímatali.</td></tr><tr><td><b>YEARINERA</b></td><td>Árið samkvæmt okkar tímatali sem heiltala.</td></tr><tr><td><b>DAYOFYEAR</b></td><td>Dagur ársins (númer) sem heiltala.</td></tr><tr><td><b>ISOWEEK</b></td><td>ISO-vika ársins (númer) sem heiltala.</td></tr><tr><td><b>DAYOFISOWEEK</b></td><td>Dagur ISO-viku (númer) sem heiltala.</td></tr></table>

[ctx: some reasonable short date formats for the language]
en: YYYY-MM-DD
    dD.mM.YYYY
    DD.MM.YYYY
is: DD.MM.YYYY
    YYYY-MM-DD
    dD.mM.YYYY

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonthNamePossessive)
en: Possessive month names:
is: Mánaðarnöfn í eignarfalli:

en: <p>This option determines whether possessive form of month names should be used in dates.</p>
is: <p>Þessi valkostur ákvarðar hvort mánuðir eru skrifaðir í eignafalli en ekki nefnifalli eins og annars er gert.</p>

en: <p>Here you can define the set of digits used to display dates and times.  If digits other than Arabic are selected, they will appear only if used in the language of the application or the piece of text where the date or time is shown.</p><p>Note that the set of digits used to display numeric and monetary values have to be set separately (see the 'Numbers' or 'Money' tabs).</p>
is: <p>Hér getur þú skilgreint talnasettin sem verða notuð til að sýna dagsetningar og tíma.  Ef annað en arabískar tölur hefur verið valið munu þær ekki birtast nema ef forritið eða tími/gagsetningin sé á viðkomandi tungumáli.</p><p>Athugaðu að talnasett sem eru notuð til að sýna tölur eða peningaupphæðir þarf að stilla sérstaklega (sjá 'Tölur' eða 'Peningar' flipana).</p>

en: Page size:
is: Blaðsíðustærð:

en: <p>Here you can define the default page size to be used in new documents.</p><p>Note that this setting has no effect on printer paper size.</p>
is: <p>Hér geturðu skilgreint sjálfgefna blaðsíðustærð til notkunar í nýjum skjölum.</p><p>Athugaðu að þetta hefur ekki áhrif á pappírsstærð fyrir prentara.</p>

[ctx: Page size]
en: US Letter
is: US bréfsefni

[ctx: Page size]
en: C5 Envelope
is: C5 umslag

[ctx: Page size]
en: US Common 10 Envelope
is: US Common 10 umslag

[ctx: Page size]
en: DLE Envelope
is: DLE umslag

[ctx: Page size]
en: Executive
is: Formlegt (Executive)

[ctx: Page size]
en: Ledger
is: Höfuðbók (ledger)

[ctx: Page size]
en: US Legal
is: US löggilt

[ctx: Page size]
en: Tabloid
is: Dagblaðssnið (Tabloid)

[ctx: Page size]
en: Custom
is: Sérsniðið

en: Measurement system:
is: Mælieiningakerfi:

en: <p>Here you can define the measurement system to use.</p>
is: <p>Hér geturðu skilgreint hvaða mælieiningakerfi eigi að nota.</p>

en: Metric System
is: Metrakerfi

en: Imperial System
is: Breskt imperial kerfi

en: Byte size units:
is: Einingar fyrir bætastærð:

en: <p>This changes the units used by most KDE programs to display numbers counted in bytes. Traditionally "kilobytes" meant units of 1024, instead of the metric 1000, for most (but not all) byte sizes.<ul><li>To reduce confusion you can use the recently standardized IEC units which are always in multiples of 1024.</li><li>You can also select metric, which is always in units of 1000.</li><li>Selecting JEDEC restores the older-style units used in KDE 3.5 and some other operating systems.</li></ul></p>
is: <p>Þetta breytir því hvernig flest KDE forrit birta tölulegar einingar sem byggjast á bætum. Í gegnum tíðina hafa "kílóbæti" þýtt einingar með grinnviðmiðið 1024 í staðinn fyrir að miða við 1000 eins og eðlilegt væri í metrakerfi, þetta hefur átt við flestar (en ekki allar) bætastærðir.<ul><li>Til að koma í veg fyrir misskilning geturðu notað nýlegann staðal fyrir IEC einingar sem alltaf eru margfeldi af 1024.</li><li>Þú getur líka valið metrakerfiseiningar, sem þá eru alltaf margfeldi af 1000.</li><li>Við það að velja JEDEC er aftur stuðst við gömlu aðferðina sem notuð var í KDE 3.5 og nokkrum öðrum stýrikerfum.</li></ul></p>

[ctx: Unit of binary measurement]
en: IEC Units (KiB, MiB, etc)
is: IEC einingar (KiB, MiB, o.s.frv.)

[ctx: Unit of binary measurement]
en: JEDEC Units (KB, MB, etc)
is: JEDEC einingar (KB, MB, o.s.frv.)

[ctx: Unit of binary measurement]
en: Metric Units (kB, MB, etc)
is: Metrakerfiseiningar (kB, MB, o.s.frv.)

[ctx: Example test for binary unit dialect]
en: Example: 2000 bytes equals %1
is: Dæmi: 2000 bæti eru það sama og %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelPageSize)
en: Page size
is: Blaðsíðustærð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMeasureSystem)
en: Measurement system
is: Mælieiningakerfi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelBinaryUnitDialect)
en: Byte size units
is: Einingar fyrir bætastærð
