khelpcenter - en to is translation catalogue (125 entries)

en: KDE Help Center
is: KDE Hjálparmiðstöð

en: The KDE Help Center
is: KDE Hjálparmiðstöðin

en: (c) 1999-2011, The KHelpCenter developers
is: (c) 1999-2011, Hönnuðir KDE Hjálparmiðstöðvarinnar

en: Original Author
is: Upprunalegur höfundur

en: Info page support
is: Upplýsingasíðna stuðningur

en: URL to display
is: Slóð til að sýna

en: Top-Level Documentation
is: Efsta stigs skjölun

[ctx: Describes documentation entries that are in English]
en: English
is: Enska

en: Font Configuration
is: Leturstillingar

en: Sizes
is: Stærðir

[ctx: The smallest size a will have]
en: M&inimum font size:
is: Lá&gmarks leturstærð:

[ctx: The normal size a font will have]
en: M&edium font size:
is: M&iðlungs leturstærð:

en: Fonts
is: Letur

en: S&tandard font:
is: H&efðbundið letur:

en: F&ixed font:
is: &Jafnbreitt letur:

en: S&erif font:
is: &Krókaletur:

en: S&ans serif font:
is: Stei&nskrift:

en: &Italic font:
is: &Skáletur:

en: &Fantasy font:
is: &Táknaletur:

en: Encoding
is: Stafatafla

en: &Default encoding:
is: Sjá&lfgefin stafatafla:

en: Use Language Encoding
is: Nota stafatöflu tungumáls

en: &Font size adjustment:
is: Stærðarbreyti&ngar leturs:

en: By Topic
is: Eftir efni

en: Alphabetically
is: Í stafrófsröð

en: Rebuilding glossary cache...
is: Endurbyggi skyndiminni atriðisorða...

en: Rebuilding cache... done.
is: Endurbyggi skyndiminni... lokið.

en: Error
is: Villa

en: Unable to show selected glossary entry: unable to open file 'glossary.html.in'!
is: Gat ekki sýnt valið atriðisorð: gat ekki opnað skrána 'glossary.html.in'!

en: See also:
is: Sjá einnig:

en: KDE Glossary
is: Atriðisorðaskrá KDE

en: The fulltext search feature makes use of the ht://dig HTML search engine.
is: Textarleitar fítusinn notast við ht://dig HTML leitarvélina.

en: Information about where to get the ht://dig package.
is: Upplýsingar um hvar er hægt að nálgast ht://dig pakkann.

en: You can get ht://dig at the ht://dig home page
is: Þú getur fundið ht://dig á ht://dig vefsíðunni

en: Program Locations
is: Staðsetning forrita

en: Enter the URL of the htsearch CGI program.
is: Skrifaðu inn slóðina að htsearch CGI forritinu.

en: Indexer:
is: Flokkari:

en: Enter the path to your htdig indexer program here.
is: Skrifaðu inn hér slóðina að htdig flokkunarforritinu.

en: htdig database:
is: htdig gagnagrunnur:

en: Enter the path to the htdig database folder.
is: Sláðu inn slóðina að htdig gagnagrunnsmöppunni.

en: By Category
is: Eftir flokk

en: Change Index Folder
is: Breyta yfirlitsmöppu

en: Index folder:
is: Yfirlitsmappa:

en: Build Search Indices
is: Byggja leitaryfirlit

en: Index creation log:
is: Annál yfirlitsgerðar:

[ctx: Label for button to close search index progress dialog after successful completion]
en: Close
is: Loka

en: Index creation finished.
is: Búið að byggja yfirlit.

[ctx: Label for stopping search index generation before completion]
en: Stop
is: Stöðva

en: Details &lt;&lt;
is: Smáatriði &lt;&lt;

en: Details &gt;&gt;
is: Smáatriði &gt;&gt;

en: Build Search Index
is: Byggja leitaryfirlit

en: Build Index
is: Byggja yfirlit

en: To be able to search a document, a search
    index needs to exist. The status column of the list below shows whether an index
    for a document exists.
is: Svo hægt sé að leita í skjalinu þarf að búa til leitaryfirlit.
    Stöðudálkurinn að neðan sýnir hvort til sé leitaryfirlit 
    fyrir skjalið.

en: To create an index, check the box in the list and press the
    "Build Index" button.
is: Til að búa til yfirlit hakaðu við listann og smelltu á
    "Búa til yfirlit" hnappinn.

en: Search Scope
is: Leitarsvið

en: Status
is: Staða

en: Change...
is: Breyta...

en: <qt>The folder <b>%1</b> does not exist; unable to create index.</qt>
is: <qt>Mappan <b>%1</b> er ekki til.  Get ekki búið til yfirlit.</qt>

[ctx: Describes the status of a documentation index that is present]
en: OK
is: Í lagi

[ctx: Describes the status of a documentation index that is missing]
en: Missing
is: Vantar

[ctx: Generic prefix label for error messages when creating documentation index, first arg is the document's identifier, second is the document's name]
en: Document '%1' (%2):
is: Skjal '%1' (%2):

en: No document type.
is: iEngin skjalagerð.

en: No search handler available for document type '%1'.
is: Enginn leitaraðili fyrir skjalagerðina '%1'.

en: No indexing command specified for document type '%1'.
is: Engin yfirlistskipun fyrir skjalagerðina '%1'.

en: Failed to build index.
is: Tókst ekki að búa til yfirlit.

en: Error executing indexing build command:
    %1
is: Villa við keyrslu yfirlitsskipunarinnar:
    %1

en: Unable to start command '%1'.
is: get ekki ræst skipunina '%1'.

en: KHelpCenter Index Builder
is: Yfirlitsbyggir hjálparmiðstöðvar

en: (c) 2003, The KHelpCenter developers
is: (c) 2003, Hönnuðir KDE Hjálparmiðstöðvarinnar

en: Document to be indexed
is: Skjal sem á að setja í yfirlit

en: Index directory
is: Yfirlitsmappa

note: i18n: ectx: label, entry, group (Search)
en: Path to index directory.
is: Slóð að yfirlitsmöppu.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Search)
en: Path to directory containing search indices.
is: Slóð að möppu sem inniheldur leitaryfirlit.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Layout)
en: Currently visible navigator tab
is: Flipann sem nú er sýnilegur

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
is: Br&eyta

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: S&koða

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
is: &Fara

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðaltækjaslá

en: Search Error Log
is: Villuannál leitar

en: Preparing Index
is: Undirbý yfirlit

en: Ready
is: Tilbúinn

en: Previous Page
is: Fyrri síða

en: Moves to the previous page of the document
is: Fer á fyrri síðu skjalsins

en: Next Page
is: Næsta síða

en: Moves to the next page of the document
is: Fer á næstu síðu skjalsins

en: Table of &Contents
is: Efnis&yfirlit

en: Table of contents
is: Efnisyfirlit

en: Go back to the table of contents
is: Fara til baka í efnisyfirlit

en: &Last Search Result
is: Síðasta &leitarniðurstaða

en: Configure Fonts...
is: Stilla leturgerðir...

en: Increase Font Sizes
is: Stækka letur

en: Decrease Font Sizes
is: Minnka letur

en: &Search
is: &Leita

en: &Contents
is: &Innihald

en: Search Options
is: Leitarvalmöguleikar

en: G&lossary
is: &Atriðisorðaskrá

en: Start Page
is: Upphafssíða

en: Unable to run search program.
is: Tókst ekki að keyra leitarforrit.

en: A search index does not yet exist. Do you want to create the index now?
is: Leitaryfirlit er ekki til. Viltu búa eitt til núna?

en: Create
is: Búa til

en: Do Not Create
is: Ekki búa til

en: Error: No document type specified.
is: Villa: engin skjalagerð uppgefin.

en: Error: No search handler for document type '%1'.
is: Villa: Engin leitaraðili fyrir skjalagerðina '%1'.

en: Unable to initialize SearchHandler from file '%1'.
is: Get ekki sett upp leitaraðilann úr skránni '%1'.

en: No valid search handler found.
is: Engin gildur leitaraðili fannst.

en: Search Results for '%1':
is: Leitarniðurstaða fyrir '%1':

en: Search Results
is: Leitarniðurstaða

en: Error executing search command '%1'.
is: Villa við að keyra leitarskipunina '%1'.

en: Error: %1
is: Villa: %1

en: '%1' not found, check your installation
is: '%1' fannst ekki, athugaðu uppsetninguna þína

en: '%1' not found, install the package containing it
is: '%1' fannst ekki, settu upp pakkann sem geymir það

en: No search command or URL specified.
is: Engin leitarskipun eða slóð.

en: and
is: og

en: or
is: eða

en: &Method:
is: &Aðferð:

en: Max. &results:
is: Hámarks niðurstöðu&r

en: &Scope selection:
is: &Umfangsval:

en: Scope
is: Umfang

en: Build Search &Index...
is: Byggja le&itaryfirlit...

[ctx: Label for searching documentation using custom (user defined) scope]
en: Custom
is: Sérsniðið

[ctx: Label for searching documentation using default search scope]
en: Default
is: Sjálfgefið

[ctx: Label for searching documentation in all subsections]
en: All
is: Allt

[ctx: Label for scope that deselects all search subsections]
en: None
is: Ekkert

[ctx: Label for Unknown search scope, that should never appear]
en: unknown
is: óþekkt

en: Copy Link Address
is: Afrita vistfang tengils
