kurifilter - en to is translation catalogue (45 entries)

[ctx: @title:column Name label from web shortcuts column]
en: Name
is: Heiti

[ctx: @title:column]
en: Shortcuts
is: Skammstafanir

[ctx: @title:column]
en: Preferred
is: Forgangs

[ctx: @info:tooltip]
en: Check this box to select the highlighted web shortcut as preferred.<nl/>Preferred web shortcuts are used in places where only a few select shortcuts can be shown at one time.
is: Hakaðu við þennan reit til að gefa valinni vefskammstöfun forgang.<nl/>Vefskammstafanir með forgang eru notaðar á stöðum þar sem einungis er hægt að birta fáar slíkar í einu.

[ctx: @item:inlistbox No default web shortcut]
en: None
is: Ekkert

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>In this module you can configure the web shortcuts feature. Web shortcuts allow you to quickly search or lookup words on the Internet. For example, to search for information about the KDE project using the Google engine, you simply type <emphasis>gg:KDE</emphasis> or <emphasis>google:KDE</emphasis>.</para><para>If you select a default search engine, then you can search for normal words or phrases by simply typing them into the input widget of applications that have built-in support for such a feature, e.g Konqueror.</para>
is: <para>Í þessari einingu geturðu stillt eiginleika vefskammstafana. Vefskammstafanir flýta fyrir leit að upplýsingum á vefnum. Til dæmis, til að finna upplýsingar um KDE verkefnið með því að nota Google leitarvélina, þá slærð þú einfaldlega inn <emphasis>gg:KDE</emphasis> eða <emphasis>google:KDE</emphasis>.</para><para>Ef þú velur sjálfgefna leitarvél, verður venjulegum orðum eða frösum flett upp um leið og þú slærð þau inn í ýmis forrit, eins og Konqueror, að því tilskildu að þau hafi innbyggðan stuðning við þessa aðgerð.</para>

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cbEnableShortcuts)
en: <html><head/><body><p>Enable or disable web shortcuts. </p><p>Web shortcuts allow you to quickly access or search for information located online or on your hard drive. </p><p>KDE comes with many predefined Web shortcuts. One such Web shortcut is the Google (TM) search shortcut. To use it, you simply type the keyword 'gg' followed by the keyword delimiter and the search term, e.g. <span style=" font-weight:600;">gg:KDE</span>.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Virkja/afvirkja vefskammstafanir. </p><p>Vefskammstafanir gefa færi á að nálgast skjótt upplýsingar á netinu eða jafnvel hörðum diskum. </p><p>KDE er sett upp með mörgum forsniðnum vefskammstöfunum. Ein slík vefskammstöfun er til leitar á Google (TM). Til að nota hana, slærðu inn stikkorðið 'gg' ásamt aðgreini og svo leitarstreng, t.d. <span style=" font-weight:600;">gg:KDE</span>.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbEnableShortcuts)
en: &Enable Web shortcuts
is: &Virkja vefskammstafanir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbUseSelectedShortcutsOnly)
en: &Use preferred shortcuts only
is: Aðeins &nota forgangsskammstafanir

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (KLineEdit, searchLineEdit)
en: Search for shortcut
is: Leita að skammstöfun

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, pbNew)
en: Add a new Web shortcut
is: Bæta við nýrri vefskammstöfun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pbNew)
en: &New...
is: &Nýtt...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, pbChange)
en: Modify the highlighted Web shortcut
is: Breyta valdri vefskammstöfun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pbChange)
en: Chan&ge...
is: B&reyta...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, pbDelete)
en: Delete the highlighted Web shortcut
is: Eyða valdri vefskammstöfun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pbDelete)
en: De&lete
is: E&yða

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbDefaultEngine)
en: <qt>
    Select the search engine to use for input boxes that provide automatic lookup services when you type in normal words and phrases instead of a URL. To disable this feature select <b>None</b> from the list.
    </qt>
is: <qt>
    Veldu leitarvél sem á að nota fyrir sjálfvirka leit þegar þú slærð inn venjuleg orð og orðasambönd í stað vefslóða. Ef þú vilt ekki nota þetta, velurðu <b>Engin</b> úr listanum.
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbDefaultEngine)
en: Default Web &shortcut:
is: &Sjálfgefin vefskammstöfun

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, cmbDefaultEngine)
en: <html><head/><body><p>Select a default web shortcut. </p><p>This allows applications to automatically convert the typed word or phrase to web shortcut queries when they cannot be filtered into a proper URL. </p><p>To disable this functionality select <span style=" font-weight:600;">None</span> from the list. </p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Veldu sjálfgefna vefskammstöfun. </p><p>Þetta gerir forritum kleift að breyta völdu orði eða frasa í veffyrirspurnir þegar ekki er hægt að notast við almennar URL-slóðir. </p><p>Til að gera þennan eiginleika óvirkan, veldu <span style=" font-weight:600;">Ekkert</span> úr listanum. </p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbDelimiter)
en: Choose the delimiter that separates the keyword from the phrase or word to be searched.
is: Veldu aðgreininn sem skilur stikkorð frá orði eða orðasambandi sem leita skal að.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbDelimiter)
en: &Keyword delimiter:
is: Að&greinir stikkorða

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, cmbDelimiter)
en: Choose a delimiter to mark the Web shortcut keyword.
is: Veldu aðgreini til að afmarka stikkorð fyrir vefskammstöfun.

[ctx: Colon as keyword delimiter]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, cmbDelimiter)
en: Colon
is: Tvípunktur

[ctx: Space as keyword delimiter]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, cmbDelimiter)
en: Space
is: Bil

en: No preferred search providers were found.
is: Engar uppáhaldsleitarþjónustur fundust.

en: No search providers were found.
is: Engar leitarþjónustur fundust.

en: Search F&ilters
is: Leitar&síur

[ctx: @item:inlistbox The default character set]
en: Default
is: Sjálfgefið

en: Modify Web Shortcut
is: Breyta vefskammstöfun

en: New Web Shortcut
is: Ný vefskammstöfun

en: The shortcut "%1" is already assigned to "%2". Please choose a different one.
is: Styttingunni "%1" hefur þegar verið úthlutað til "%2". Veldu einhverjar aðra.

en: The following shortcuts are already assigned. Please choose different ones.
    %1
is: Eftirfarandi styttingum hefur þegar verið úthlutað. Veldu einhverjar aðrar.
    %1

en: The Shortcut URL does not contain a \{...} placeholder for the user query.
    This means that the same page is always going to be visited, regardless of the text typed in with the shortcut.
is: Þessi URL slóð er ekki með \{...} svið fyrir fyrirspurn notandans.
    Það þýðir að það verður alltaf farið á sömu síðu hvað sem notandinn slær inn.

en: Keep It
is: Halda þessu

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbName)
en: Enter the human-readable name of the search provider here.
is: Settu hér inn nafn leitarþjónustunnar (á mannamáli).

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbName)
en: Shortcut &name:
is: &Heiti styttingar:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbQuery) i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, leQuery) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, leQuery)
en: <qt>
    Enter the URI that is used to perform a search on the search engine here.<br/>The whole text to be searched for can be specified as \{@} or \{0}.<br/>
    Recommended is \{@}, since it removes all query variables (name=value) from the resulting string, whereas \{0} will be substituted with the unmodified query string.<br/>You can use \{1} ... \{n} to specify certain words from the query and \{name} to specify a value given by 'name=value' in the user query.<br/>In addition it is possible to specify multiple references (names, numbers and strings) at once (\{name1,name2,...,"string"}).<br/>The first matching value (from the left) will be used as the substitution value for the resulting URI.<br/>A quoted string can be used as the default value if nothing matches from the left of the reference list.
    </qt>
is: <qt>
    Settu inn slóðina sem notuð mun vera til leitar á þessari leitarvél.<br/>Allan textann sem leitað er eftir er hægt að skilgreina sem \{@} eða \{0}.<br/>
    Mælt er með \{@}, því það fjarlægir allar fyrirspurnarbreytur (name=value) úr útkomunni, á meðan \{0} verður skipt út fyrir óbreyttan fyrirspurnarstreng.<br/>Þú getur notað \{1} ... \{n} til að tilgreina sérstök orð úr fyrirspurn og \{name} til að tilgreina ákveðin gildi gefin af 'name=value' í notendafyrirspurninni.<br/>Að auki er hægt að tilgreina margar tilvísanir (nöfn, tölur og strengi) í einu (\{nafn1,nafn2,...,"strengur"}).<br/>Fyrsta samsvarandi gildi (frá vinstri) verður notað til útskiptingar í endanlegri slóð.<br/>Strengur í gæsalöppum getur verið sem sjálfgefið gildi ef engin samsvörun er til vinstri í tilvísanalistanum.
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbQuery)
en: Shortcut &URL:
is: Slóð vefskammstöfunar &URL:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, cbCharset)
en: Select the character set that will be used to encode your search query.
is: Veldu stafatöfluna sem leitarstrengurinn verður kóðaður með.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, leShortcut) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, leShortcut) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbShortcut)
en: <qt>
    The shortcuts entered here can be used as a pseudo-URI scheme in KDE. For example, the shortcut <b>av</b> can be used as in <b>av</b>:<b>my search</b>
    </qt>
is: <qt>
    Styttingarnar hér má nota sem n.k. gervi-slóð í KDE (pseudo-URI scheme). Til dæmis má nota styttinguna <b>av</b> með <b>av</b>:<b>mín leit</b>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, leName) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, leName)
en: <html><head/><body><p>Enter the human-readable name of the web shortcut here.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Settu hér inn heiti vefskammstöfunarinnar (á mannamáli)..</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbShortcut)
en: &Shortcuts:
is: &Styttingar:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbCharset)
en: Select the character set that will be used to encode your search query
is: Veldu stafatöfluna sem leitarstrengurinn verður kóðaður með

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbCharset)
en: &Charset:
is: &Stafatafla:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, pbPaste)
en: Insert query placeholder
is: Setja staðgengismerki í fyrirspurn
