kwalletd - en to is translation catalogue (71 entries)

en: Retry
is: Reyna aftur

en: kwalletd GPG backend
is: kwalletd GPG bakendi

en: Already open.
is: Þegar opið.

en: Error opening file.
is: Villa við skráaropnun.

en: Not a wallet file.
is: Ekki veskisskrá.

en: Unsupported file format revision.
is: Óþekkt útgáfa skráarsniðs.

en: Unknown encryption scheme.
is: Óþekkt dulritunaraðferð.

en: Corrupt file?
is: Skemmd skrá?

en: Error validating wallet integrity. Possibly corrupted.
is: Villa við staðfestingu veskis. Það er mögulega skemmt.

en: Read error - possibly incorrect password.
is: Lesvilla - mögulega rangt lykilorð.

en: Decryption error.
is: Dulritunarvilla.

en: Failed to sync wallet <b>%1</b> to disk. Error codes are:
    RC <b>%2</b>
    SF <b>%3</b>. Please file a BUG report using this information to bugs.kde.org
is: Mistókst að samstilla veskið <b>%1</b> við disk. Villukóðar eru:
    RC <b>%2</b>
    SF <b>%3</b>. Endilega sendu inn villuskýrslu með þessum upplýsingum á bugs.kde.org

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, _allowOnce)
en: Allow &Once
is: Leyfa &einu sinni

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, _allowAlways)
en: Allow &Always
is: Leyfa &alltaf

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, _deny)
en: &Deny
is: &Hafna

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, _denyForever)
en: Deny &Forever
is: Hafna allta&f

en: <qt>KDE has requested to create a new wallet named '<b>%1</b>'. This is used to store sensitive data in a secure fashion. Please choose the new wallet's type below or click cancel to deny the application's request.</qt>
is: <qt>KDE hefur beðið um að fá að búa til nýtt veski með heitinu '<b>%1</b>'. Veskið er notað til þess að geyma viðkvæm gögn á öruggan hátt. Veldu hér fyrir neðan hvers konar veski á að nota, eða ýttu á 'Hætta við' til þess að neita fyrirspurninni.</qt>

en: <qt>The application '<b>%1</b>' has requested to create a new wallet named '<b>%2</b>'. This is used to store sensitive data in a secure fashion. Please choose the new wallet's type below or click cancel to deny the application's request.</qt>
is: <qt>Forritið '<b>%1</b>' hefur beðið um að fá að búa til nýtt veski með heitinu '<b>%2</b>'. Veskið er notað til þess að geyma viðkvæm gögn á öruggan hátt. Veldu hér fyrir neðan hvers konar veski á að nota, eða ýttu á 'Hætta við' til þess að neita fyrirspurninni.</qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Please select the signing key from the list below:
is: Veldu undirritunarlykilinn af listanum hér fyrir neðan:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: <html><head/><body><p><span style=" font-weight:600;">NOTE:</span> this list shows only "ultimate-level" trusted keys</p></body></html>
is: <html><head/><body><p><span style=" font-weight:600;">ATH:</span> Þessi listi sýnir aðeins lykla með "ultimate-level" traust.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, listCertificates)
en: Name
is: Nafn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, listCertificates)
en: E-Mail
is: Póstfang

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, listCertificates)
en: Key-ID
is: Auðkenni lykils

note: i18n: ectx: property (comment), widget (KTitleWidget, ktitlewidget)
en: The KDE Wallet System
is: Veskjakerfi KDE

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelIntro)
en: <html><head/><body><p>The application '<span style=" font-weight:600;">%1</span>' has requested to open the KDE wallet. This is used to store sensitive data in a secure fashion. Please choose the new wallet's type below or click cancel to deny the application's request.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Forritið '<span style=" font-weight:600;">%1</span>' hefur beðið um að KDE veskið verði opnað. Veskið er notað til þess að geyma viðkvæm gögn á öruggan hátt.  Vinsamlegast sláðu inn lykilorð til að nota fyrir þetta veski, eða ýttu á 'Hætta við' til þess að neita fyrirspurninni.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioBlowfish) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, _radioBlowfish)
en: Classic, blowfish encrypted file
is: Klassískt, skrá dulrituð með blowfish

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioGpg) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, _radioGpg)
en: Use GPG encryption, for better protection
is: Nota GPG dulritun, fyrir betri varnir

en: KDE Wallet Service
is: KDE veskisþjónusta

en: <qt>KDE has requested to open the wallet '<b>%1</b>'. Please enter the password for this wallet below.</qt>
is: <qt>KDE hefur beðið um að veskið '<b>%1</b>' verði opnað.  Vinsamlegast sláðu inn lykilorð fyrir veskið hér fyrir neðan.</qt>

en: <qt>The application '<b>%1</b>' has requested to open the wallet '<b>%2</b>'. Please enter the password for this wallet below.</qt>
is: <qt>Forritið '<b>%1</b>' hefur beðið um að veskið '<b>%2</b>' verði opnað. Vinsamlegast sláðu inn lykilorð fyrir veskið hér fyrir neðan.</qt>

en: &Open
is: &Opna

[ctx: Text of a button to ignore the open-wallet notification]
en: Ignore
is: Hunsa

en: <b>KDE</b> has requested to open a wallet (%1).
is: <b>KDE</b> hefur beðið um að fá að opna veskið (%1).

[ctx: Text of a button for switching to the (unnamed) application requesting a password]
en: Switch there
is: Skipta yfir

en: <b>%1</b> has requested to open a wallet (%2).
is: <b>%1</b> hefur beðið um að fá að opna veskið (%2).

[ctx: Text of a button for switching to the application requesting a password]
en: Switch to %1
is: Skipta yfir í %1

en: <qt>Error opening the wallet '<b>%1</b>'. Please try again.<br />(Error code %2: %3)</qt>
is: <qt>Villa við opnum veskis '<b>%1</b>'. Vinsamlegast reyndu aftur.<br />(Villuboð %2: %3)</qt>

en: KDE has requested to open the wallet. This is used to store sensitive data in a secure fashion. Please enter a password to use with this wallet or click cancel to deny the application's request.
is: KDE hefur beðið um að veskið sé opnað.  Veskið er notað til þess að geyma viðkvæm gögn á öruggan hátt.  Vinsamlegast sláðu inn lykilorð til að nota fyrir þetta veski, eða ýttu á 'Hætta við' til þess að neita fyrirspurninni.

en: <qt>The application '<b>%1</b>' has requested to open the KDE wallet. This is used to store sensitive data in a secure fashion. Please enter a password to use with this wallet or click cancel to deny the application's request.</qt>
is: <qt>Forritið '<b>%1</b>' hefur beðið um að KDE veskið verði opnað.  Veskið er notað til þess að geyma viðkvæm gögn á öruggan hátt.  Vinsamlegast sláðu inn lykilorð til að nota fyrir þetta veski, eða ýttu á 'Hætta við' til þess að neita fyrirspurninni.</qt>

en: <qt>KDE has requested to create a new wallet named '<b>%1</b>'. Please choose a password for this wallet, or cancel to deny the application's request.</qt>
is: <qt>KDE hefur beðið um að nýtt veski með heitið '<b>%1</b>' verði búið til.  Vinsamlegast veldu þér lykilorð fyrir þetta veski, eða ýttu á 'Hætta við' til að neita fyrirspurninni.</qt>

en: <qt>The application '<b>%1</b>' has requested to create a new wallet named '<b>%2</b>'. Please choose a password for this wallet, or cancel to deny the application's request.</qt>
is: <qt>Forritið '<b>%1</b>' hefur beðið um að nýtt veski með heitið '<b>%2</b>' verði búið til.  Vinsamlegast veldu þér lykilorð fyrir þetta veski, eða ýttu á 'Hætta við' til að neita fyrirspurninni.</qt>

en: C&reate
is: &Búa til

en: <qt>KDE has requested access to the open wallet '<b>%1</b>'.</qt>
is: <qt>KDE hefur beðið um aðgang til að opna veskið '<b>%1</b>'.</qt>

en: <qt>The application '<b>%1</b>' has requested access to the open wallet '<b>%2</b>'.</qt>
is: <qt>Forritið '<b>%1</b>' vill opna veskið '<b>%2</b>'.</qt>

en: Unable to open wallet. The wallet must be opened in order to change the password.
is: Gat ekki opnað veskið.  Ekki er hægt að breyta lykilorðinu nema veskið sé opið.

en: <qt>The <b>%1</b> wallet is encrypted using GPG key <b>%2</b>. Please use <b>GPG</b> tools (such as <b>kleopatra</b>) to change the passphrase associated to that key.</qt>
is: <qt><b>%1</b> veskið er dulritað með GPG lykli <b>%2</b>. Notaðu <b>GPG</b> verkfæri (eins og <b>kleopatra</b>) til að breyta lykilfrasanum sem tilheyrir þeim lykli.</qt>

en: <qt>Please choose a new password for the wallet '<b>%1</b>'.</qt>
is: <qt>Vinsamlegast veldu þér nýtt lykilorð fyrir veskið '<b>%1</b>'.</qt>

en: Error re-encrypting the wallet. Password was not changed.
is: Villa við að endurdulkóða veskið.  Lykilorðinu var ekki breytt.

en: Error reopening the wallet. Data may be lost.
is: Tókst ekki að opna veskið aftur.  Gögn gætu tapast.

en: There have been repeated failed attempts to gain access to a wallet. An application may be misbehaving.
is: Það hefur síendurtekið mistekist að fá aðgang að veski. Mögulega er eitthvað forrit að hegða sér illa.

en: <qt>Password is empty.  <b>(WARNING: Insecure)</b></qt>
is: <qt>Lykilorðið er tómt.  <b>(AÐVÖRUN: Óöruggt)</b></qt>

en: Passwords match.
is: Lykilorðin stemma.

en: Passwords do not match.
is: Lykilorðin stemma ekki.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2_3)
en: <html><head/><body><p>The KDE Wallet system stores your data in a <span style=" font-style:italic;">wallet</span> file on your local hard disk. The data is only written in the encrypted form of your choice - blowfish algorithm with your password as the key or using a GPG encryption key. When a wallet is opened, the wallet manager application will launch and display an icon in the system tray. You can use this application to manage all of your wallets. It even permits you to drag wallets and wallet contents, allowing you to easily copy a wallet to a remote system.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Veskjakerfi KDE geymir gögnin þín í <span style=" font-style:italic;">veskis</span> skrá á harða disknum þínum.  Gögnin eru aðeins skrifuð í dulkóðuðu formi, sem í dag styðst við blowfish algrím með lykilorðið þitt sem dulritunarlykil eða notkun GPG dulritunarlykils. Þegar veski er opnað birtir veskisstjórinn tákn af veski í kerfisbakka.  Þú getur notað þetta forrit fyrir alla umsýslu veskjanna þinna. Það leyfir þér meira að segja að draga veski til og einfaldar þannig að afrita veski yfir á annað kerfi.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Select encryption GPG key:
is: Veldu GPG dulritunarlykil:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Welcome to KWallet, the KDE Wallet System.  KWallet allows you to store your passwords and other personal information on disk in an encrypted file, preventing others from viewing the information.  This wizard will tell you about KWallet and help you configure it for the first time.
is: Velkomin(n) í KWallet, veskjakerfi KDE.  KWallet leyfir þér að geyma lykilorð og aðrar persónuupplýsingar á harða disknum þín í dulkóðaðri skrá, sem kemur í veg fyrir að aðrir geti skoðað þínar upplýsingar.  Þessi álfur segir þér frá KWallet og mun hjálpa þér að stilla það í fyrsta skipti.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, _basic)
en: &Basic setup (recommended)
is: &Almennar stillingar (mælt með þessu)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, _advanced)
en: &Advanced setup
is: &Frekari stillingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_3)
en: The KDE Wallet system allows you to control the level of security of your personal data.  Some of these settings do impact usability.  While the default settings are generally acceptable for most users, you may wish to change some of them.  You may further tune these settings from the KWallet control module.
is: Veskjakerfi KDE leyfir þér að stýra öryggisstigi persónugagna þinna.  Sumar þessara stillinga hafa áhrif á notkun.  Þó að sjálfgefnar stillingar henti flestum, gætir þú viljað breyta sumum þeirra.  Þú getur breytt þessum stillingum frekar úr stillingum KWallet.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, _closeIdle)
en: Automatically close idle wallets
is: Loka ónotuðum veskjum skálfkrafa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, _networkWallet)
en: Store network passwords and local passwords in separate wallet files
is: Geyma netlykilorð og staðvær lykilorð í aðskildum veskjaskrám

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Various applications may attempt to use the KDE wallet to store passwords or other information such as web form data and cookies.  If you would like these applications to use the wallet, you must enable it now and choose a password.  The password you choose <i>cannot</i> be recovered if it is lost, and will allow anyone who knows it to obtain all the information contained in the wallet.
is: Ýmis forrit geta reynt að nýta sér KDE veskið til að geyma lykilorð eða aðrar upplýsingar, svo sem gögn fyrir vefform og smákökur.  Ef þú vilt að þessi forrit noti veskið þarftu virkja það núna og velja þér lykilorð.  Það er <i>ekki</i> hægt að endurheimta lykilorðið sem þú velur ef það tapast og hver sem veit það getur komist yfir allar upplýsingar í veskinu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, _useWallet)
en: Yes, I wish to use the KDE wallet to store my personal information.
is: Já ég vil nota KDE veskið til að geyma persónuupplýsingar.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_3)
en: Enter a new password:
is: Sláðu inn nýtt lykilorð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2_3)
en: Verify password:
is: Staðfestu lykilorðið:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: <html><head/><body><p>Various applications may attempt to use the KDE wallet to store passwords or other information such as web form data and cookies. If you would like these applications to use the wallet, you must enable it now and choose method for its encryption.</p><p>GPG method is more secure, but you must have configured at least one encrypting key on your system.</p><p>If you choose the classic format, be warned that the password you choose <span style=" font-style:italic;">cannot</span> be recovered if it is lost, and will allow anyone who knows it to obtain all the information contained in the wallet.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Ýmis forrit geta reynt að nýta sér KDE veskið til að geyma lykilorð eða aðrar upplýsingar, svo sem gögn fyrir vefform og smákökur.  Ef þú vilt að þessi forrit noti veskið þarftu virkja það núna og velja aðferð við dulritun þess. </p><p>GPG aðferðin er öruggust, en þú verður að hafa útbúið a.m.k. einn dulritunarlykil á kerfinu þínu.</p><p>Það er <span style=" font-style:italic;">ekki</span> hægt að endurheimta lykilorðið sem þú velur ef það tapast og hver sá sem veit það getur komist yfir allar upplýsingar í veskinu.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, _groupBox)
en: What kind of encryption do you wish?
is: Hvaða tegund dulritunar viltu?

en: Maintainer
is: Viðhaldsforritari

en: Former maintainer
is: Fyrrverandi umsjónarmaður

en: D-Bus Interface
is: D-Bus viðmót

en: GPG backend support
is: Stuðningur við GPG bakenda
