kcmcrypto - en to is translation catalogue (172 entries)

en: X509 Certificate Export
is: Flytja X509 skríteini út

en: Format
is: Skráarsnið

en: &Text
is: &Texti

en: Filename:
is: Skráarheiti:

en: &Export
is: Flytja ú&t

en: &Cancel
is: &Hætta við

en: Internal error. Please report to kfm-devel@kde.org.
is: Innri villa. Vinsamlega sendið skýrslu til kfm-devel@kde.org.

en: Error converting the certificate into the requested format.
is: Ekki tókst að breyta skírteininu í umbeðið skráarsnið.

en: Error opening file for output.
is: Ekki tókst að opna úttaksskrá.

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, D_GenCert)
en: Certificate Creation Wizard
is: Skírteinaálfur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, T_CertType)
en: Certificate type:
is: Gerð skírteinis:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel2)
en: Passphrase:
is: Lykilorð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel2_2)
en: Passphrase (verify):
is: Lykilorð (staðfesta):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel3)
en: Country code:
is: Land:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel4)
en: State or province (in full):
is: Fylki eða sýsla:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel5)
en: City:
is: Borg:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel6)
en: Organization name:
is: Stofnun/félag:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel7)
en: Organizational unit/group:
is: Deild/hópur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel8)
en: Full hostname of the server:
is: Fullt vélarheiti þjónsins:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel9)
en: Email address:
is: Netfang:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel10)
en: Days valid:
is: Gildistími:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, CheckBox1)
en: Self sign
is: Undirrita sjálfur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel11)
en: Digest:
is: Summa:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel12)
en: Alias:
is: Samheiti:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, CheckBox2)
en: Use DSA instead of RSA
is: Nota DSA í stað RSA

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel13)
en: Bit strength:
is: Bitastyrkur:

en: %1 (%2 of %3 bits)
is: %1 (%2 af %3 bitum)

en: <h1>Crypto</h1> This module allows you to configure SSL for use with most KDE applications, as well as manage your personal certificates and the known certificate authorities.
is: <h1>Dulritun</h1> Með þessari einingu getur þú stillt SSL fyrirflest KDE forrit og sýslað með skírteinin þín og útgefendur skírteina.

en: KDE Crypto Control Module
is: KDE Dulkóðunarstjórneining

en: SSL Ciphers to Use
is: Dulritun notuð í SSL

en: Select the ciphers you wish to enable when using the SSL protocol. The actual protocol used will be negotiated with the server at connection time.
is: Hér getur þú valið þær samsetningar dulmáls sem eru virkar þegar SSL er notað. Sá samskiptamáti sem er notaður, er þó ekki ákveðinn fyrr en tengingunni er komið á.

en: Cipher Wizard
is: Dulmálsálfur

en: Strong Ciphers Only
is: Eingöngu öflugar dulritunaraðferðir

en: Export Ciphers Only
is: Eingöngu útflytjanleg dulmál

en: Enable All
is: Virkja allar

en: <qt>Use these preconfigurations to more easily configure the SSL encryption settings. You can choose among the following modes:<ul><li><b>Strong Ciphers Only:</b> Select only the strong (&gt;= 128 bit) encryption ciphers.</li><li><b>Export Ciphers Only:</b> Select only the weak ciphers (&lt;= 56 bit).</li><li><b>Enable All:</b> Select all SSL ciphers and methods.</li></ul></qt>
is: <qt>Þú getur notað þessar stillingar til að stilla SSL dulritunareiginleika. Þú getur valið um eftirfarandi hami:<ul><li><b>Eingöngu öflugar dulritunaraðferðir:</b> Nota eingöngu öfluga (&gt;= 128 bita) dulritun.</li><li><b>Útflytjanleg dulmál:</b> Nota eingöngu veika (&lt;= 56 bita) dulritun.</li><li><b>Virkja allar:</b> Nota allar SSL dulritunaraðferðir.</li></ul></qt>

en: Warn on &entering SSL mode
is: &Vara við þegar SSL er gangsett

en: If selected, you will be notified when entering an SSL enabled site
is: Ef er hakað við hér ertu varaður við þegar þú ferð inn á vef sem notar SSL (https)

en: Warn on &leaving SSL mode
is: &Vara við þegar SSL er tekið úr notkun

en: If selected, you will be notified when leaving an SSL based site.
is: Ef er hakað við hér ertu varaður við þegar þú ferð af vef sem notar SSL (https)

en: Warn on sending &unencrypted data
is: Vara við þegar &ódulrituð gögn eru send

en: If selected, you will be notified before sending unencrypted data via a web browser.
is: Ef er hakað við hér ertu varaður við þegar þú sendir gögn með vafranum án þess að þau séu dulrituð.

en: Warn on &mixed SSL/non-SSL pages
is: Vara við &blönduðum SSL/ekki-SSL síðum

en: If selected, you will be notified if you view a page that has both encrypted and non-encrypted parts.
is: Ef er hakað við hér ertu varaður við þegar þú sækir síðu sem er bara að hluta til dulrituð.

en: Path to OpenSSL Shared Libraries
is: Sláðu inn slóðina að OpenSSL undirforritasöfnunum

en: &Test
is: &Prófa

en: Use EGD
is: Nota EGD

en: Use entropy file
is: Nota slembipoll úr skrá

en: Path to EGD:
is: Slóð að EGD:

en: If selected, OpenSSL will be asked to use the entropy gathering daemon (EGD) for initializing the pseudo-random number generator.
is: Ef valið, þá mun OpenSSL vera látið nota EGD þjóninn, sem safnar upp slembni úrkeyrslu vélarinnar, til að frumstilla slembiteljarann.

en: If selected, OpenSSL will be asked to use the given file as entropy for initializing the pseudo-random number generator.
is: Ef valið, þá mun OpenSSL vera beðið að nota valda skrá sem upphafstölur til að frumstilla slembiteljarann.

en: Enter the path to the socket created by the entropy gathering daemon (or the entropy file) here.
is: Sláðu hér inn slóðina að sökklinum sem EGD þjónninn (eða slemmipolls skráin) býr til.

en: Click here to browse for the EGD socket file.
is: Smelltu hér til að flakka um í leit að EGD sökkulskránni.

en: This list box shows which certificates of yours KDE knows about. You can easily manage them from here.
is: Þessi listi sýnir þau skírteini sem KDE þekkir. Hér má líka sýsla með þau.

en: Common Name
is: Gefið Nafn (CN)

en: Email Address
is: Netfang (Email)

en: I&mport...
is: Flytja &inn...

en: &Export...
is: Flytja ú&t...

en: Remo&ve
is: &Fjarlægja

en: &Unlock
is: &Aflæsa

en: Verif&y
is: Sann&reyna...

en: Chan&ge Password...
is: &Breyta lykilorði...

en: This is the information known about the owner of the certificate.
is: Þetta er það sem er vitað um eiganda skírteinisins.

en: This is the information known about the issuer of the certificate.
is: Þetta er það sem er vitað um útgefanda skírteinisins.

en: Valid from:
is: Gildir frá:

en: Valid until:
is: Gildir til:

en: The certificate is valid starting at this date.
is: Skríteinið er gilt frá og með þessari dagsetningu.

en: The certificate is valid until this date.
is: Skírteinið gildir til og með þessari dagsetningu.

en: MD5 digest:
is: MD5 summa:

en: A hash of the certificate used to identify it quickly.
is: Hakk af skílríkinu sem nota má til að auðkenna það á fljótlegan máta

en: On SSL Connection...
is: Þegar SSL tengingu er komið á skal...

en: &Use default certificate
is: &Nota sjálfgefnu skírteinin

en: &List upon connection
is: Sýna &lista af skírteinum

en: &Do not use certificates
is: &Ekki nota skírteini

en: SSL certificates cannot be managed because this module was not linked with OpenSSL.
is: Ekki er hægt að sýsla með SSL (x.509) skírteini þar sem þessi eining var ekki tengd við OpenSSL.

note: i18n("Default Authentication Certificate"), tabAuth), 0, 0, 0, 3 );
en: Default Action
is: Sjálfgefin aðgerð

en: &Send
is: &Senda

en: &Prompt
is: S&pyrja

en: Do &not send
is: &Ekki senda

en: Default certificate:
is: Sjálfgefið skírteini:

en: Host authentication:
is: Auðkenni vélar:

en: Host
is: Vél

en: Certificate
is: Skírteini

en: Policy
is: Stefna

en: Host:
is: Vél:

en: Certificate:
is: Skírteini:

en: Action
is: Aðgerð

en: Send
is: Senda

en: Prompt
is: Spyrja

en: Do not send
is: Ekki senda

en: Ne&w
is: &Ný

en: This list box shows which site and person certificates KDE knows about. You can easily manage them from here.
is: Þessi listi sýnir þau einstaklings- og vefþjóna-skírteini sem KDE þekkir. Hér má líka sýsla með þau.

en: Organization
is: Stofnun/félag

en: This button allows you to export the selected certificate to a file of various formats.
is: Þessi takki leyfir þér að flytja skírteinið sem er valið út í allskyns skrár.

en: &Remove
is: &Fjarlægja

en: This button removes the selected certificate from the certificate cache.
is: Þessi takki eyðir skírteininu sem er valið úr skírteinasafninu.

en: &Verify
is: Sann&reyna

en: This button tests the selected certificate for validity.
is: Þessi hnappur athugar hvort skírteinið sé gilt.

en: Cache
is: Skyndiminni

en: Permanentl&y
is: Að &eilífu

en: &Until
is: Þ&angað til

en: Select here to make the cache entry permanent.
is: Veldu þetta til að festa færsluna í safninu.

en: Select here to make the cache entry temporary.
is: Veldu þetta til að hafa færsluna tímabundið í safninu.

en: The date and time until the certificate cache entry should expire.
is: Dag- (og tímasetning) þegar skírteinið hverfur úr safninu.

en: Accep&t
is: &Samþykkja

en: Re&ject
is: &Hafna

en: Select this to always accept this certificate.
is: Veldu þetta ef þú samþykkir alltaf þetta skírteini.

en: Select this to always reject this certificate.
is: Veldu þetta ef þú hafnar alltaf þessu skírteini.

en: Select this if you wish to be prompted for action when receiving this certificate.
is: Veldur þetta ef þú vilt láta spyrja þig hvað skuli gera þegar þú færð þetta skírteini sent.

en: This list box shows which certificate authorities KDE knows about. You can easily manage them from here.
is: Þessi listi sýnir þau skírteini skírteinaútgefenda (CA) sem KDE þekkir. Hér má líka sýsla með þau.

en: Organizational Unit
is: Deild (OU)

en: Res&tore
is: Endur&heimta

en: Accept for site signing
is: Samþykkja fyrir undirritun vefs

en: Accept for email signing
is: Samþykkja fyrir undirritun pósts

en: Accept for code signing
is: Samþykkja fyrir undirritun kóða

en: Warn on &self-signed certificates or unknown CA's
is: Vara við óþekktum útgáfuaðilum og &skírteini sem handhafi gaf út sjálfur

en: Warn on &expired certificates
is: Vara við ú&trunnum skírteinum

en: Warn on re&voked certificates
is: Vara við &afturkölluðum skírteinum

en: This list box shows which sites you have decided to accept a certificate from even though the certificate might fail the validation procedure.
is: Þessi kassi sýnir þau lén sem þú hefur ákveðið að taka við skírteinum frá jafnvel þó þau standist ekki allar prófanir.

en: &Add
is: &Bæta við

en: These options are not configurable because this module was not linked with OpenSSL.
is: Ekki er hægt að stilla dulritun þar sem þessi eining var ekki tengd við OpenSSL safnið.

en: Your Certificates
is: Skírteinin þín

en: Authentication
is: Auðkenni

en: Peer SSL Certificates
is: Önnur SSL skírteini

en: SSL Signers
is: SSL Undirritarar

en: Validation Options
is: Valmöguleikar prófana

en: If you do not select at least one cipher, SSL will not work.
is: Ef þú velur ekki að minnsta kosti eina dulritunaraðferð mun SSL ekki virka.

en: SSL Ciphers
is: SSL dulritun

en: Could not open the certificate.
is: Gat ekki opnað skírteinið.

en: Error obtaining the certificate.
is: Villa þegar sækja átti skírteini.

en: This certificate passed the verification tests successfully.
is: Skírteinið stóðst prófið og telst sannreynt.

en: This certificate has failed the tests and should be considered invalid.
is: Skírteinið stóðst prófið ekki og telst því ekki gilt.

en: Certificate Password
is: Lykilorð að skírteini

en: Certificate password
is: Lykilorð að skírteini

en: The certificate file could not be loaded. Try a different password?
is: Ekki tókst að lesa skrána með skírteininu.  Reyna annað lykilorð?

en: Try
is: Reyna

en: Do Not Try
is: Ekki reyna

en: A certificate with that name already exists. Are you sure that you wish to replace it?
is: Það er nú þegar til skírteini með þessu nafni. Viltu örugglega setja þetta í staðinn?

en: Replace
is: Skipta út

en: Enter the certificate password:
is: Sláðu inn lykilorð skírteinis:

en: Password For '%1'
is: Lykilorð fyrir '%1'

en: Decoding failed. Please try again:
is: Afkóðun mistókst. Reyndu aftur:

en: Export failed.
is: Útflutningur mistókst

en: Enter the OLD password for the certificate:
is: Sláðu inn GAMLA lykilorðið að skírteininu:

en: Enter the new certificate password
is: Sláðu inn nýja lykilorðið að skírteininu

en: This is not a signer certificate.
is: Þetta er ekki undirritaraskírteini

en: You already have this signer certificate installed.
is: Þú hefur nú þegar þetta undirritara skírteini innsett.

en: The certificate file could not be loaded.
is: Ekki tókst að lesa skrána með skírteininu.

en: Do you want to make this certificate available to KMail as well?
is: Viltu gera þetta skilríki aðgengilegt fyrir KMail líka?

en: Make Available
is: Gera aðgengilegt

en: Do Not Make Available
is: Ekki gera aðgengilegt

en: Could not execute Kleopatra. You might have to install or update the kdepim package.
is: Gat ekki keyrt Kleopatra. Þú gætir þurft að setja inn eða uppfæra kdepim pakkann.

en: This will revert your certificate signers database to the KDE default.
    This operation cannot be undone.
    Are you sure you wish to continue?
is: Þetta mun endurstilla skírteinis-undirskrifta-gagnagrunninn í sjálfgefnar KDE stillingar.
    Þessa aðgerð er ekki hægt að afturkalla.
    Ertu viss um að þú viljir gera þetta?

en: Revert
is: Afturkalla

en: Failed to load OpenSSL.
is: Tókst ekki að hlaða OpenSSL

en: libssl was not found or successfully loaded.
is: libssl fannst ekki, eða ekki tókst að hlaða því inn.

en: libcrypto was not found or successfully loaded.
is: libcrypto fannst ekki, eða ekki tókst að hlaða því inn.

en: OpenSSL was successfully loaded.
is: Það tókst að hlaða OpenSSL inn.

en: Path to entropy file:
is: Slóð á slembipoll:

en: Personal SSL
is: Eigið SSL

en: Server SSL
is: SSL miðlara

en: SSL Personal Request
is: Eigin SSL beiðni

en: SSL Server Request
is: SSL beiðni miðlara

[ctx: Server certificate authority]
en: Server CA
is: CA fyrir (vef-)þjóna

[ctx: Personal certificate authority]
en: Personal CA
is: CA fyrir notendaskírteini

[ctx: Secure MIME certificate authority]
en: S/MIME CA
is: CA fyrir S/MIME póst

[ctx: No Certificates on List]
en: None
is: Ekkert

en: Don't Send
is: Ekki senda

[ctx: Select Time and Date]
en: Date & Time Selector
is: Velja dag og stund

[ctx: Set Hours of Time]
en: Hour:
is: Klukkustund:

[ctx: Set Minutes of Time]
en: Minute:
is: Mínúta:

[ctx: Set Seconds of Time]
en: Second:
is: Sekúnda:
