kio4 - en to is translation catalogue (1208 entries)

en: A file or folder named %1 already exists.
is: Nú þegar er til skrá eða mappa sem heitir %1.

en: You do not have permission to create that folder.
is: Þú hefur ekki réttindi til að búa þessa möppu til.

en: You did not select a file to delete.
is: Þú hefur ekki valið skrá til að eyða.

en: Nothing to Delete
is: Engu að eyða

en: <qt>Do you really want to delete
     <b>'%1'</b>?</qt>
is: <qt>Viltu örugglega eyða
     <b>'%1'</b>?</qt>

en: Delete File
is: Eyða skrá

en: Do you really want to delete this item? | Do you really want to delete these %1 items?
is[0]: Viltu örugglega eyða þessum hlut?
is[1]: Viltu örugglega eyða þessum %1 hlutum?

en: Delete Files
is: Eyða skrám

en: You did not select a file to trash.
is: Þú hefur ekki valið skrá til að eyða.

en: Nothing to Trash
is: Engu að eyða

en: <qt>Do you really want to trash
     <b>'%1'</b>?</qt>
is: <qt>Viltu örugglega eyða
     <b>'%1'</b>?</qt>

en: Trash File
is: Eyða skrá

[ctx: to trash]
en: &Trash
is: &Ruslið

en: translators: not called for n == 1 | Do you really want to trash these %1 items?
is[0]: Viltu örugglega eyða þessum hlut
is[1]: Viltu örugglega eyða þessum %1 hlutum?

en: Trash Files
is: Eyða skrám

en: The specified folder does not exist or was not readable.
is: Mappan er ekki til eða er ekki læsileg.

en: Menu
is: Valmynd

en: Parent Folder
is: Yfirmappa

en: Home Folder
is: Heimamappa

en: Reload
is: Hressa

en: New Folder...
is: Ný mappa...

en: Move to Trash
is: Setja í ruslið

en: Delete
is: Eyða

en: Sorting
is: Röðun

en: By Name
is: Eftir heiti

en: By Size
is: Eftir stærð

en: By Date
is: Eftir dagsetningu

en: By Type
is: Eftir gerð

en: Descending
is: Lækkandi

en: Folders First
is: Möppur fremst

en: Icon Position
is: Staða táknmyndar

en: Next to File Name
is: Næst skrárheiti

en: Above File Name
is: Yfir skrárheiti

en: Short View
is: Stuttur listi

en: Detailed View
is: Nákvæmur listi

en: Tree View
is: Sýna tré

en: Detailed Tree View
is: Nákvæmur trjáasýn

en: Show Hidden Files
is: Sýna faldar skrár

en: Show Aside Preview
is: Forsýna til hliðar

en: Show Preview
is: Forsýna

en: Open File Manager
is: Opna skráastjóra

en: Properties
is: Eiginleikar

en: &View
is: &Sýn

[ctx: folder name]
en: New Folder
is: Ný mappa

[ctx: @title:window]
en: New Folder
is: Ný mappa

[ctx: @label:textbox]
en: Create new folder in:
    %1
is: Búa til nýja möppu í:
    %1

[ctx: @title:window]
en: Select Folder
is: Veldu möppu

[ctx: @action:button]
en: New Folder...
is: Ný mappa...

[ctx: @action:inmenu]
en: New Folder...
is: Ný mappa...

[ctx: @action:inmenu]
en: Move to Trash
is: Setja í ruslið

[ctx: @action:inmenu]
en: Delete
is: Eyða

[ctx: @option:check]
en: Show Hidden Folders
is: Sýna faldar möppur

[ctx: @action:inmenu]
en: Properties
is: Eiginleikar

en: *|All Files
is: *|Allar skrár

en: All Supported Files
is: Allar studdar skrár

en: All Files
is: Allar skrár

en: Add Places Entry
is: Bæta við staðsetningarfærslu

en: Edit Places Entry
is: Sýsla með staðsetningarfærslu

en: <qt>This is the text that will appear in the Places panel.<br /><br />The label should consist of one or two words that will help you remember what this entry refers to. If you do not enter a label, it will be derived from the location's URL.</qt>
is: <qt>Þetta er textinn sem birtist á Staðir-valmyndinni.<br /><br />Lýsingin ætti að samanstanda af einu til tveimur orðum sem munu hjálpa að muna fyrir hvað flýtimyndin stendur. Ef þú setur ekkert inn verður heitið dregið af slóð staðsetningarinnar.</qt>

en: L&abel:
is: &Merking:

en: Enter descriptive label here
is: Settu hér inn lýsandi merkingu

en: <qt>This is the location associated with the entry. Any valid URL may be used. For example:<br /><br />%1<br />http://www.kde.org<br />ftp://ftp.kde.org/pub/kde/stable<br /><br />By clicking on the button next to the text edit box you can browse to an appropriate URL.</qt>
is: <qt>Þetta er staðsetningin sem er tengd færslunni. Allar löglegar vefslóðir eru leyfilegar. Til dæmis:<br /><br />%1<br />http://www.kde.org<br />ftp://ftp.kde.org/pub/kde/stable<br /><br />Með því að smella á hnappinn við hliðina á Innsláttarboxinu getur þú farið á viðkomandi slóð.</qt>

en: &Location:
is: &Staðsetning:

en: <qt>This is the icon that will appear in the Places panel.<br /><br />Click on the button to select a different icon.</qt>
is: <qt>þetta er táknmyndin sem verður sýnd í flýtivalmynd. <br /><br />Smelltu á hnappinn til að velja aðra táknmynd</qt>

en: Choose an &icon:
is: Veldu &táknmynd:

en: &Only show when using this application (%1)
is: Aðeins við n&otkun þessa forrits (%1)

en: <qt>Select this setting if you want this entry to show only when using the current application (%1).<br /><br />If this setting is not selected, the entry will be available in all applications.</qt>
is: <qt>Veldu þessa stillingu ef þú vilt þetta flýtiaðgangsatriði aðeins í skráarvals-gluggum þessa forrits (%1).<br /><br />Annars verður það virkt í öllum skráarvalsgluggum.</qt>

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Home
is: Heimamappa

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Network
is: Netkerfi

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Root
is: Kerfisstjóri (root)

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Trash
is: Rusl

en: &Release '%1'
is: Sle&ppa '%1'

en: &Safely Remove '%1'
is: &Fjarlægja '%1' öruggt

en: &Unmount '%1'
is: &Aftengja '%1'

en: &Eject '%1'
is: &Spýta út '%1'

en: The device '%1' is not a disk and cannot be ejected.
is: Tækið '%1' er ekki diskur og er ekki hægt að spýta út.

en: An error occurred while accessing '%1', the system responded: %2
is: Villa kom upp þegar reynt var að lesa '%1'. Kerfið sagði: %2

en: An error occurred while accessing '%1'
is: Villa kom upp þegar reynt var að lesa '%1'

[ctx: @action:inmenu]
en: Empty Trash
is: Tæma rusl

en: Add Entry...
is: Bæta færslu við...

en: &Edit Entry '%1'...
is: Br&eyta færslunni '%1'...

en: &Hide Entry '%1'
is: &Fela færsluna '%1'

en: &Show All Entries
is: &Sýna allar færslur

en: &Remove Entry '%1'
is: Fja&rlægja færsluna '%1'

[ctx: @info]
en: Do you really want to empty the Trash? All items will be deleted.
is: Viltu örugglega tæma ruslafötuna? Öllum hlutum verður eytt.

[ctx: @action:button]
en: Empty Trash
is: Tæma ruslakörfu

en: Show Hidden Folders
is: Sýna faldar möppur

en: <qt>While typing in the text area, you may be presented with possible matches. This feature can be controlled by clicking with the right mouse button and selecting a preferred mode from the <b>Text Completion</b> menu.</qt>
is: <qt>Þegar þú skrifar í textasvæðið birtast þér möguleikar á texta sem passar við það sem þú ert búin(n) að skrifa.  Hægt er að stýra þessari virkni með því að hægrismella og kjörsnið úr valmyndinni <b>Textkaklárun</b>.</qt>

en: Drive: %1
is: Drif: %1

en: <qt>Click this button to enter the parent folder.<br /><br />For instance, if the current location is file:/home/%1 clicking this button will take you to file:/home.</qt>
is: <qt>Smelltu á þennan hnapp til að fara í næstu yfirmöppu.<br /><br />T.d. ef núverandi staða er file:/home/%1 þá muntu flytjast yfir á file:/home ef þú smellir á hnappinn.</qt>

en: Click this button to move backwards one step in the browsing history.
is: Smelltu á þennan hnapp til að fara aftur um eitt skref í vafrsögu.

en: Click this button to move forward one step in the browsing history.
is: Smelltu á þennan hnapp til að fara áfram um eitt skref í vafrsögu.

en: Click this button to reload the contents of the current location.
is: Smelltu á þennan hnapp til að endurlesa innihald núverandi staðsetningar.

en: Click this button to create a new folder.
is: Smelltu á þennan hnapp til að búa til nýja möppu.

en: Show Places Navigation Panel
is: Sýna staðaflakkara

en: Show Bookmarks
is: Sýna bókamerki

en: Options
is: Rofar

en: <qt>This is the preferences menu for the file dialog. Various options can be accessed from this menu including: <ul><li>how files are sorted in the list</li><li>types of view, including icon and list</li><li>showing of hidden files</li><li>the Places navigation panel</li><li>file previews</li><li>separating folders from files</li></ul></qt>
is: <qt>Þetta er stillingavalmyndin fyrir skráargluggann.  Hægt er að fá aðgang að ýmsum valmöguleikum héðan.  Til dæmis:<ul><li>hvernig skrárnum er raða í listanum</li><li>hvernig skrár eru sýndar, t.d. skjámyndir eða listi</li><li>hvort sýna á faldar skrár</li><li>stillingar fyrir hraðvalmyndina</li><li>stillingar fyrir forsýn skráa</li> <li>hvernig/hvort möppur og skrár séu aðskildar</li></ul></qt>

en: Zoom out
is: Frádráttur

en: Zoom in
is: Aðdráttur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, nameLabel)
en: &Name:
is: &Heiti:

en: <qt>This is the filter to apply to the file list. File names that do not match the filter will not be shown.<p>You may select from one of the preset filters in the drop down menu, or you may enter a custom filter directly into the text area.</p><p>Wildcards such as * and ? are allowed.</p></qt>
is: <qt>Þetta er sían sem notuð er á skráarlistann.  Skráarnöfnum sem ekki komast gegnum síuna er sleppt.<p>Þú getur valið eina af forstilltu síunum úr fellivalmyndinni, eða skrifað inn þína eigin síu beint í textasvæðið.</p><p> Hægt er að nota blindstafi eins og '*' og '?'.</p></qt>

en: &Filter:
is: &Sía:

en: You can only select one file
is: Þú getur aðeins valið eina skrá

en: More than one file provided
is: Fleiri en ein skrá tilgreindar

en: You can only select local files
is: Þú getur aðeins valið skrár á þessu skráakerfi

en: Remote files not accepted
is: Ekki er tekið við fjartengdum skrám

en: More than one folder has been selected and this dialog does not accept folders, so it is not possible to decide which one to enter. Please select only one folder to list it.
is: Fleiri en ein mappa hafa verið valdar, en þar sem þessi samskiptagluggi tekur ekki við möppum, er ekki hægt að ákveða hverja þeirra eigi að opna. Veldu einverja eina þeirra til að sjá innihald hennar.

en: More than one folder provided
is: Fleiri en ein mappa tilgreindar

en: At least one folder and one file has been selected. Selected files will be ignored and the selected folder will be listed
is: Að minnsta kosti ein mappa og ein skrá hafa verið valin. Valdar skrár verða hunsaðar og mappan verður tiltekin í lista

en: Files and folders selected
is: Skrár og möppur valdar

en: The file "%1" could not be found
is: Skráin "%1" fannst ekki

en: Cannot open file
is: Gat ekki opnað skrá

en: This is the name to save the file as.
is: Þetta er heitið sem á að gefa skránni.

en: This is the list of files to open. More than one file can be specified by listing several files, separated by spaces.
is: Þetta er listi af skrám til að opna. Tiltaka má meira en eina skrá með því að telja þær upp, með bili á milli.

en: This is the name of the file to open.
is: Þetta er heitið á skránni sem á að opna.

[ctx: @title:window]
en: Places
is: Staðir

en: The file "%1" already exists. Do you wish to overwrite it?
is: Skráin "%1" er þegar til. Viltu skrifa yfir hana?

en: Overwrite File?
is: Skrifa yfir skrá?

en: The chosen filenames do not
    appear to be valid.
is: Skráarheitin sem eru valin
    virðast ekki vera lögleg.

en: Invalid Filenames
is: Ólögleg skráarnöfn

en: You can only select local files.
is: Þú getur aðeins valið skrár á þessu skráakerfi.

en: Remote Files Not Accepted
is: Ekki er tekið við fjartengdum skrám

en: *|All Folders
is: *|Allar möppur

en: &Open
is: &Opna

en: Icon size: %1 pixels (standard size)
is: Stærð táknmynda: %1 dílar (staðalstærð)

en: Icon size: %1 pixels
is: Stærð táknmynda: %1 dílar

en: Automatically select filename e&xtension (%1)
is: Setja en&dingu skráar sjálfkrafa (%1)

en: the extension <b>%1</b>
is: endingin <b>%1</b>

en: Automatically select filename e&xtension
is: Setja en&dingu skráar sjálfkrafa

en: a suitable extension
is: passandi skráarending

en: This option enables some convenient features for saving files with extensions:<br /><ol><li>Any extension specified in the <b>%1</b> text area will be updated if you change the file type to save in.<br /><br /></li><li>If no extension is specified in the <b>%2</b> text area when you click <b>Save</b>, %3 will be added to the end of the filename (if the filename does not already exist). This extension is based on the file type that you have chosen to save in.<br /><br />If you do not want KDE to supply an extension for the filename, you can either turn this option off or you can suppress it by adding a period (.) to the end of the filename (the period will be automatically removed).</li></ol>If unsure, keep this option enabled as it makes your files more manageable.
is: Þessi möguleiki kveikir á ýmsum þægilegum þjónustum þegar vista á skrár með endingu:<br /><ol><li>Allar endingar tilgreindar í textasvæðinu <b>%1</b> uppfærast ef þú breytir tegund skrárinnar til að vista í.<br /><br /></li><li>Ef engin ending er tilgreind í textasvæðinu <b>%2</b> þegar þú smellir á <b>Vista</b>, verður endingunni %3 bætt við enda skráarnafnins (ef skráarnafnið er ekki til fyrir).  Þessi ending byggist á tegund skrárinnar sem þú hefur valið að vista í.<br /><br />Ef þú vilt ekki að KDE skaffi endingu fyrir skráarnafnið geturðu annað hvort komið í veg fyrir það með því að setja punkt (.) fyrir aftan skráarnafnið (punkturinn verður fjarlægður sjálfkrafa) eða slökkt á eiginleikanum.</li></ol>Hafðu þessa stillingu á ef þú er ekki viss þar sem það gerir skrárnar þínar meðfærilegri.

en: Bookmarks
is: Bókamerki

en: <qt>This button allows you to bookmark specific locations. Click on this button to open the bookmark menu where you may add, edit or select a bookmark.<br /><br />These bookmarks are specific to the file dialog, but otherwise operate like bookmarks elsewhere in KDE.</qt>
is: <qt>Þessi hnappur gerir þér kleyft að setja bókamerki á tilgreinda staði. Smelltu á hnappinn til að fá valmynd þar sem þú getur sýslað með eða valið bókamerki. <br /><br />Þessi bókamerki eru fyrir skrár, en að öðru leyti virka þau eins og bókamerki allstaðar annarstaðar í KDE.</qt>

en: Sorry
is: Því miður

en: <qt>The template file <b>%1</b> does not exist.</qt>
is: <qt>Sniðmátsskráin <b>%1</b> er ekki til.</qt>

[ctx: @action:button]
en: Create directory
is: Búa til möppu

[ctx: @action:button]
en: Enter a different name
is: Settu inn annað nafn

en: Create hidden directory?
is: Búa til falda möppu?

en: The name "%1" starts with a dot, so the directory will be hidden by default.
is: Heitið "%1" byrjar með punkti, þannig að sjálfgefið er að mappan sé falin.

en: Do not ask again
is: Ekki spyrja aftur

en: File name:
is: Skráarheiti:

en: Create Symlink
is: Búa til tákntengi (symlink)

en: Create link to URL
is: Búa til tengil á URL-slóð

en: Basic links can only point to local files or directories.
    Please use "Link to Location" for remote URLs.
is: Einfaldir tenglar geta bara vísað á staðværar skrár eða möppur.
    Notaðu "Tengill á staðsetningu" fyrir fjartengdar slóðir (URL).

en: Create New
is: Búa til nýtt

en: Link to Device
is: Tengill í tæki

[ctx: Default name for a new folder]
en: New Folder
is: Ný mappa

en: Create new folder in:
    %1
is: Búa til nýja möppu í:
    %1

en: Copy
is: Afrita

en: Paste
is: Líma

en: Edit
is: Breyta

en: Navigate
is: Flakka

en: Show Full Path
is: Sýna heildarslóð

en: Custom Path
is: Sérsniðin slóð

[ctx: @action:inmenu]
en: More
is: Meira

[ctx: @item:inmenu]
en: Devices
is: Tæki

[ctx: @item:inmenu]
en: Other
is: Annað

en: Click for Location Navigation
is: Smelltu til að flakka

en: Click to Edit Location
is: Smelltu til að breyta staðsetningu

en: Setting ACL for %1
is: Set ACL á %1

en: Could not change permissions for
    %1
is: Ekki tókst að breyta aðgangsheimildum að
    %1

en: No Media inserted or Media not recognized.
is: Enginn miðill settur inn, eða miðill er óþekktur.

en: "vold" is not running.
is: "vold" er ekki keyrandi.

en: Could not find program "mount"
is: Finn ekki forritið "mount"

en: mounting is not supported by wince.
is: wince styður ekki tengingar inn í skráakerfi.

en: Could not find program "umount"
is: Finn ekki forritið "umount"

en: unmounting is not supported by wince.
is: wince styður ekki aftengingar úr skráakerfi.

en: Cannot copy file from %1 to %2. (Errno: %3)
is: Get ekki afritað skrá frá %1 til %2. (Villa: %3)

en: No media in device for %1
is: Engin miðill í tæki fyrir %1

en: Could not get user id for given user name %1
is: Ekki tókst að sækja notandanúmer fyrir notandann %1

en: Could not get group id for given group name %1
is: Ekki tókst að sækja hópnúmer fyrir hópinn %1

en: Opening connection to host %1
is: Opna tengingu við vélina %1

en: Connected to host %1
is: Tengdur vélinni %1

en: %1.
    
    Reason: %2
is: %1.
    
    Skýring: %2

en: Sending login information
is: Sendi auðkenni

en: Message sent:
    Login using username=%1 and password=[hidden]
    
    Server replied:
    %2
is: Skeyti sent:
    Stimpla inn sem notandi %1 með lykilorði [falið]
    
    Þjónninn svaraði:
    %2

en: You need to supply a username and a password to access this site.
is: Þú þarft að gefa upp notandanafn og lykilorð til að komast á þennan vef.

en: Site:
is: Staður:

en: Login OK
is: Auðkenni í lagi

en: Could not login to %1.
is: Ekki tókst að stimpla inn á %1.

en: You need to supply a username and a password for the proxy server listed below before you are allowed to access any sites.
is: Þú þarft að gefa upp notnadanafn og lykilorð fyrir vefselið hér að neðan áður en þú kemst á vefinn.

en: Proxy:
is: Vefsel:

en: <b>%1</b> at <b>%2</b>
is: <b>%1</b> á <b>%2</b>

en: Proxy Authentication Failed.
is: Auðkenning við vefsel brást.

en: No host specified.
is: Enginn þjónn skilgreindur.

en: Otherwise, the request would have succeeded.
is: Annars, hefði beiðnin tekist.

[ctx: request type]
en: retrieve property values
is: sækja eiginleika

[ctx: request type]
en: set property values
is: setja eiginleika

[ctx: request type]
en: create the requested folder
is: búa til umbeðna möppu

[ctx: request type]
en: copy the specified file or folder
is: afrita umbeðna skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: move the specified file or folder
is: færa umbeðna skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: search in the specified folder
is: leita í umbeðinni möppu

[ctx: request type]
en: lock the specified file or folder
is: læsa umbeðinni skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: unlock the specified file or folder
is: aflæsa umbeðinni skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: delete the specified file or folder
is: eyða umbeðinni skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: query the server's capabilities
is: spyrja um getu miðlara

[ctx: request type]
en: retrieve the contents of the specified file or folder
is: sækja innihald umbeðinnar skrár eða möppu

[ctx: request type]
en: run a report in the specified folder
is: keyra skýrslu í umbeðinni möppu

[ctx: %1: code, %2: request type]
en: An unexpected error (%1) occurred while attempting to %2.
is: Óvænt villa (%1) kom upp þegar reynt var að framkvæma %2.

en: The server does not support the WebDAV protocol.
is: Miðlarinn styður ekki WebDAV samskiptaregluna.

[ctx: %1: request type, %2: url]
en: An error occurred while attempting to %1, %2. A summary of the reasons is below.
is: Villa kom upp þegar reynt var að %1, %2. Niðurstöður eru hér að neðan.

[ctx: %1: request type]
en: Access was denied while attempting to %1.
is: Aðgangi var hafnað þegar reynt var að %1.

en: A resource cannot be created at the destination until one or more intermediate collections (folders) have been created.
is: Ekki er hægt að búa til auðlind á áfangastað fyrr en ein eða fleiri möppur í slóðinni hafa verið búna til.

en: The server was unable to maintain the liveness of the properties listed in the propertybehavior XML element or you attempted to overwrite a file while requesting that files are not overwritten. %1
is: Miðlarinn gat ekki haldið lífi í eiginleikum í XML eiginleikahegðunar staksins eða þú reyndir að skrifa yfir skrá meðan þú baðst um að ekki sé skrifað yfir skrár. %1

en: The requested lock could not be granted. %1
is: Ekki tókst að læsa. %1

en: The server does not support the request type of the body.
is: Þjónninn styður ekki gerð beiðninnar.

[ctx: %1: request type]
en: Unable to %1 because the resource is locked.
is: Get ekki %1 vegna þess að auðlind er læst.

en: This action was prevented by another error.
is: Þessi aðgerð var stöðvuð vegna annarrar villu.

[ctx: %1: request type]
en: Unable to %1 because the destination server refuses to accept the file or folder.
is: Get ekki %1 því viðtakandinn neitar að taka við skránni eða möppunni.

en: The destination resource does not have sufficient space to record the state of the resource after the execution of this method.
is: Viðtökuauðlindin hefur ekki nægjanlegt pláss til að skrá ástand auðlindarinnar eftir keyrslu þessarar aðgerðar.

en: The resource cannot be deleted.
is: Ekki er hægt að eyða þessari auðlind.

[ctx: request type]
en: upload %1
is: Sendi %1

[ctx: %1: response code, %2: request type]
en: An unexpected error (%1) occurred while attempting to %2.
is: Óvænt villa (%1) kom upp þegar reynt var að %2.

en: %1 contacted. Waiting for reply...
is: Náði sambandi við %1. Bíð eftir svari...

[ctx: @info Security check on url being accessed]
en: <p>You are about to log in to the site "%1" with the username "%2", but the website does not require authentication. This may be an attempt to trick you.</p><p>Is "%1" the site you want to visit?</p>
is: <p>Þú ert að fara að skrá þig inn á vefinn "%1" með notandanafninu "%2", en vefsvæðið krefst hins vegar ekki auðkenningar. Þetta gæti verið tilraun til að blekkja þig.</p><p>Er "%1" raunverulega sá vefur sem þú ætlaðir að heimsækja?</p>

[ctx: @title:window]
en: Confirm Website Access
is: Staðfesta aðgang á vefsvæði

en: Server processing request, please wait...
is: Miðlari vinnur úr beiðni, vinsamlegast bíðið...

en: Sending data to %1
is: Sendi gögn til %1

en: Retrieving %1 from %2...
is: Sæki %1 frá %2...

en: Authentication Failed.
is: Auðkenning brást.

en: Authorization failed.
is: Auðkenning brást.

en: Unknown Authorization method.
is: Óþekkt auðkenningaraðferð.

en: KDE HTTP cache maintenance tool
is: KDE tól til að sýsla með skyndiminni

en: Empty the cache
is: Tæma skyndiminnið

en: Display information about cache file
is: Sýna upplýsingar um skyndiminnisskrá

en: Cookie Alert
is: Smákökuaðvörun

[ctx: %2 hostname, %3 optional cross domain suffix (translated below)]
en: <p>You received a cookie from<br/><b>%2%3</b><br/>Do you want to accept or reject this cookie?</p> | <p>You received %1 cookies from<br/><b>%2%3</b><br/>Do you want to accept or reject these cookies?</p>
is[0]: <p>Þú fékkst smáköku (cookie) frá<br/><b>%2%3</b><br/>Viltu taka við henni eða hafna?</p>
is[1]: <p>Þú fékkst %1 smákökur (cookie) frá<br/><b>%2%3</b><br/>Viltu taka við þeim eða hafna?</p>

[ctx: @item:intext cross domain cookie]
en:  [Cross Domain]
is:  [Milli-léna]

en: Apply Choice To
is: Gildir um

en: &Only this cookie
is: Þessa &einu smáköku

en: &Only these cookies
is: Bara þ&essar smákökur

en: Select this option to only accept or reject this cookie. You will be prompted again if you receive another cookie.
is: Veldu þennan kost til að taka við eða hafna þessari einu köku. Þú verður þá spurður aftur ef þér býðst önnur smákaka.

en: All cookies from this do&main
is: Allar smákökur frá þessu &léni

en: Select this option to accept or reject all cookies from this site. Choosing this option will add a new policy for the site this cookie originated from. This policy will be permanent until you manually change it from the System Settings.
is: Veldu þetta til að taka við eða hafna öllum smákökum frá þessum stað. Þá verður sett ný regla fyrir vefinn þaðan sem kökurnar eru upprunnar. Hún gildir þá þar til henni er breytt í Kerfisstillingum.

en: All &cookies
is: Allar smá&kökur

en: Select this option to accept/reject all cookies from anywhere. Choosing this option will change the global cookie policy for all cookies until you manually change it from the System Settings.
is: Veldu þetta til að taka við eða hafna öllum smákökum allstaðar frá. Þá verður altæku smákökureglunni breytt þangað til þú sýslar handvirkt með hana í Kerfisstillingunum.

en: &Accept
is: &Taka við

en: Accept for this &session
is: &Samþykkja fyrir þessa setu

en: Accept cookie(s) until the end of the current session
is: Samþykkja smákökur þar til þessari setu lýkur

en: &Reject
is: &Hafna

en: See or modify the cookie information
is: Sjá eða breyta upplýsingum um smákökuna

en: Cookie Details
is: Nánar um smáköku

en: Name:
is: Heiti:

en: Value:
is: Gildi:

en: Expires:
is: Gildir til:

en: Path:
is: Slóð:

en: Domain:
is: Lén:

en: Exposure:
is: Afhjúpun:

[ctx: Next cookie]
en: &Next >>
is: &Næsta >>

en: Show details of the next cookie
is: Sýna ítarlegri upplýsingar um næstu smáköku

en: Not specified
is: Ótilgreint

en: End of Session
is: Enda setu

en: Secure servers only
is: Öruggir þjónar eingöngu

en: Secure servers, page scripts
is: Öruggir þjónar, síðuskriftur

en: Servers
is: Þjónar

en: Servers, page scripts
is: Þjónar, síðuskriftur

en: HTTP Cookie Daemon
is: HTTP smákökupúki

en: HTTP cookie daemon
is: HTTP smákökupúki

en: Shut down cookie jar
is: Loka kökuboxi

en: Remove cookies for domain
is: Henda öllu smákökum fyrir lénið

en: Remove all cookies
is: Henda öllum smákökum

en: Reload configuration file
is: Endurlesa stillingaskrá

en: No metainfo for %1
is: Engin lýsigögn fyrir %1

en: --- separator ---
is: --- --skil -----

[ctx: @action:button]
en: Update
is: Uppfæra

[ctx: @title:window]
en: Bookmark Properties
is: Eiginleikar bókamerkis

[ctx: @action:button]
en: Add
is: Bæta við

[ctx: @title:window]
en: Add Bookmark
is: Bæta við bókamerki

[ctx: @action:button]
en: &New Folder...
is: &Ný mappa...

[ctx: @title:window]
en: Add Bookmarks
is: Bæta við bókamerkjum

[ctx: @label:textbox]
en: Name:
is: Heiti:

[ctx: @label:textbox]
en: Location:
is: Staðsetning:

[ctx: @label:textbox]
en: Comment:
is: Athugasemd:

[ctx: @title:window]
en: Create New Bookmark Folder
is: Búa til nýja bókamerkjamöppu

[ctx: @title:window]
en: Create New Bookmark Folder in %1
is: Búa til nýja bókamerkjamöppu í %1

[ctx: @label:textbox]
en: New folder:
is: Ný mappa:

[ctx: name of the container of all browser bookmarks]
en: Bookmarks
is: Bókamerki

en: *.html|HTML Files (*.html)
is: *.html|HTML skjöl (*.html)

en: <!-- This file was generated by Konqueror -->
is: <!-- Konqueror bjó þessa skrá til -->

en: *.adr|Opera Bookmark Files (*.adr)
is: *.adr|Opera bókamerkjaskrár (*.adr)

en: Unable to save bookmarks in %1. Reported error was: %2. This error message will only be shown once. The cause of the error needs to be fixed as quickly as possible, which is most likely a full hard drive.
is: Gat ekki vistað bókamerki í %1.  Villutilkynningin var: %2.  Þessi villutilkynning verður aðeins sýnd einu sinni.  Orsök villunnar, sem líklegast er fullur diskur, þar að laga eins fljótt og mögulegt er.

en: Add Bookmark Here
is: Bæta við bókamerki hér

en: Open Folder in Bookmark Editor
is: Opna möppuna í bókamerkjaritlinum

en: Delete Folder
is: Eyða möppu

en: Copy Link Address
is: Afrita vistfang tengils

en: Delete Bookmark
is: Eyða bókamerki

en: Open Folder in Tabs
is: Opna möppuna í flipum

en: Cannot add bookmark with empty URL.
is: Get ekki bætt við bókamerki með auðri vefslóð.

en: Are you sure you wish to remove the bookmark folder
    "%1"?
is: Ertu viss um að þú viljir fjarlægja bókamerkjamöppuna
    "%1"?

en: Are you sure you wish to remove the bookmark
    "%1"?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða bókamerkinu
    "%1"?

en: Bookmark Folder Deletion
is: Fjarlægja bókamerkjamöppu

en: Bookmark Deletion
is: Fjarlægja bókamerki

en: Open all bookmarks in this folder as a new tab.
is: Opna öll bókamerki í þessari möppu sem nýjan flipa.

en: Bookmark Tabs as Folder...
is: Bókamerkja flipa eins og möppur...

en: Add a folder of bookmarks for all open tabs.
is: Bæta við möppu með bókamerkjum fyrir alla opna flipa.

en: Edit your bookmark collection in a separate window
is: Sýsla með bókamerkjasafn í nýjum glugga

en: New Bookmark Folder...
is: Ný bókamerkjamappa...

en: Create a new bookmark folder in this menu
is: Búa til nýja bókamerkjamöppu í þessarri valmynd

en: Hide in toolbar
is: Fela í tækjaslá

en: Show in toolbar
is: Sýna í tækjaslá

en: Open in New Window
is: Opna í nýjum glugga

en: Open in New Tab
is: Opna í nýjum flipa

en: Receiving corrupt data.
is: Móttek óskiljanleg gögn.

en: Owner
is: Eigandi

en: Owning Group
is: Hópur

en: Others
is: Aðrir

en: Mask
is: Möskvi

en: Named User
is: Nefndur notandi

en: Named Group
is: Nefndur hópur

en: Edit Entry...
is: Breyta færslu...

en: Delete Entry
is: Fjarlægja færslu

en:  (Default)
is:  (Sjálfgefið)

en: Edit ACL Entry
is: Sýsla með ACL færslu

en: Entry Type
is: Færslutegund

en: Default for new files in this folder
is: Sjálfgefið fyrir nýjar skrár í möppunni

en: Named user
is: Nefndur notandi

en: Named group
is: Nefndur hópur

en: User:
is: Notandi:

en: Group:
is: Hópur:

en: Type
is: Tegund

en: Name
is: Heiti

en: Effective
is: Í gildi

[ctx: @label]
en: Add Comment...
is: Bæta við athugasemd...

[ctx: @label]
en: Change...
is: Breyta...

[ctx: @title:window]
en: Change Comment
is: Breyta athugasemd

[ctx: @title:window]
en: Add Comment
is: Bæta við athugasemd

en: Device name
is: Heiti tækis

en: Encoding:
is: Kóðun:

en: Open
is: Opna

en: Save As
is: Vista sem

en: *|All files
is: *|Allar skrár

[ctx: @item:intable]
en: %1 item | %1 items
is[0]: %1 hlutur
is[1]: %1 hlutir

[ctx: @label]
en: Comment
is: Athugasemd

[ctx: @label]
en: Modified
is: Breytt

[ctx: @label]
en: Owner
is:  Eigandi

[ctx: @label]
en: Permissions
is: Aðgangsheimildir

[ctx: @label]
en: Rating
is: Einkunn

[ctx: @label]
en: Size
is: Stærð

[ctx: @label]
en: Tags
is: Merki

[ctx: @label]
en: Total Size
is: Heildarstærð

[ctx: @label]
en: Type
is: Tegund

en: KFileMetaDataReader can be used to read metadata from a file
is: KFileMetaDataReader má nota til að lesa lýsigögn úr skrá

en: Current maintainer
is: Núverandi umsjónarmaður

en: Only the meta data that is part of the file is read
is: Einungis þau lýsigögn sem eru hluti skrárinnar verða lesin

en: List of URLs where the meta-data should be read from
is: Listi með þeim slóðum þar sem á að lesa lýsigögnin

en: <Error>
is: <Villa>

en: &Share
is: &Netdeild

en: Only folders in your home folder can be shared.
is: Aðeins er hægt að leyfa aðgang að möppum á heimasvæði.

en: Not shared
is: Ekki netaðgangur

en: Shared
is: Netaðgangur

en: Sharing this folder makes it available under Linux/UNIX (NFS) and Windows (Samba).
is: Ef netaðgangur er leyfður, er aðgangur sýnilegur frá Linux/UNIX (NFS) og Windows (Samba).

en: You can also reconfigure file sharing authorization.
is: Þú getur líka endurstillt skráarmiðlunarleyfi.

en: Configure File Sharing...
is: Stilla skráarmiðlun...

en: Error running 'filesharelist'. Check if installed and in $PATH or /usr/sbin.
is: Gat ekki keyrt 'filesharelist'.  Gáðu hvort það sé uppsett og í $PATH eða /usr/sbin.

en: You need to be authorized to share folders.
is: Þú verður að hafa heimild til deila möppum.

en: File sharing is disabled.
is: Slökkt er á að deila skrám.

en: Sharing folder '%1' failed.
is: Ekki tókst að deila möppunni '%1'.

en: An error occurred while trying to share folder '%1'. Make sure that the Perl script 'fileshareset' is set suid root.
is: Villa kom upp þegar reynt var að deila möppunni '%1'. Gaktu úr skugga um að Perl forritið 'fileshareset' hafi rótarheimildir.

en: Unsharing folder '%1' failed.
is: Ekki tókst af af-deila möppunni '%1'.

en: An error occurred while trying to unshare folder '%1'. Make sure that the Perl script 'fileshareset' is set suid root.
is: Villa kom upp þegar reynt var að af-deila möppunni '%1'. Gaktu úr skugga um að Perl forritið 'fileshareset' hafi rótarheimildir.

en: Select Icon
is: Veldu táknmynd

en: Icon Source
is: Táknmyndir teknar úr

en: S&ystem icons:
is: &Kerfistáknmyndir:

en: O&ther icons:
is: &Aðrar táknmyndir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, browseButton)
en: &Browse...
is: &Velja...

en: &Search:
is: &Leita:

en: Search interactively for icon names (e.g. folder).
is: Leita gagnvirkt að heiti táknmynda (t.d. möppu).

en: Actions
is: Aðgerðir

en: Animations
is: Hreyfimyndir

en: Applications
is: Forrit

en: Categories
is: Flokkar

en: Devices
is: Tæki

en: Emblems
is: Táknmyndir

en: Emotes
is: Broskallar

en: Filesystems
is: Skráakerfi

en: International
is: Alþjóðlegt

en: Mimetypes
is: MIME-tög

en: Places
is: Staðir

en: Status
is: Staða

en: *.png *.xpm *.svg *.svgz|Icon Files (*.png *.xpm *.svg *.svgz)
is: *.png *.xpm *.svg *.svgz|táknmyndaskrár (*.png *.xpm *.svg *.svgz)

[ctx: @title:window]
en: Configure Shown Data
is: Stilla birtingu gagna

[ctx: @label::textbox]
en: Select which data should be shown:
is: Stilla hvaða gögn eigi að sjást:

[ctx: @action:button]
en: Configure...
is: Stilla....

[ctx: @title:tab]
en: Information
is: Upplýsingar

[ctx: @label creation date]
en: Created
is: Búið til

[ctx: @label file content size]
en: Size
is: Stærð

[ctx: @label file depends from]
en: Depends
is: Háð

[ctx: @label]
en: Description
is: Lýsing

[ctx: @label Software used to generate content]
en: Generator
is: Búið til með

[ctx: @label see http://www.semanticdesktop.org/ontologies/2007/01/19/nie#hasPart]
en: Has Part
is: Hefur hluta

[ctx: @label see http://www.semanticdesktop.org/ontologies/2007/01/19/nie#hasLogicalPart]
en: Has Logical Part
is: Hefur rökhluta

[ctx: @label parent directory]
en: Part of
is: Hluti af

[ctx: @label]
en: Keyword
is: Stikkorð

[ctx: @label modified date of file]
en: Modified
is: Breytt

[ctx: @label]
en: MIME Type
is: MIME-tegund

[ctx: @label]
en: Content
is: Innihald

[ctx: @label]
en: Related To
is: Skylt

[ctx: @label]
en: Subject
is: Viðfangsefni

[ctx: @label music title]
en: Title
is: Titill

[ctx: @label file URL]
en: Location
is: Staðsetning

[ctx: @label]
en: Creator
is: Höfundur

[ctx: @label]
en: Average Bitrate
is: Meðalbitatíðni

[ctx: @label]
en: Channels
is: Rásir

[ctx: @label number of characters]
en: Characters
is: Stafir

[ctx: @label]
en: Codec
is: Lyklun (codec)

[ctx: @label]
en: Color Depth
is: Litadýpt

[ctx: @label]
en: Duration
is: Tímalengd

[ctx: @label]
en: Filename
is: Skráarheiti

[ctx: @label]
en: Hash
is: Tætigildi

[ctx: @label]
en: Height
is: Hæð

[ctx: @label]
en: Interlace Mode
is: Fléttunarhamur

[ctx: @label number of lines]
en: Lines
is: Línur

[ctx: @label]
en: Programming Language
is: Forritunarmál

[ctx: @label]
en: Sample Rate
is: Safntíðni

[ctx: @label]
en: Width
is: Breidd

[ctx: @label number of words]
en: Words
is: Orð

[ctx: @label EXIF aperture value]
en: Aperture
is: Ljósop

[ctx: @label EXIF]
en: Exposure Bias Value
is: Tilhneiging lýsingartíma

[ctx: @label EXIF]
en: Exposure Time
is: Lýsingartími

[ctx: @label EXIF]
en: Flash
is: Flass

[ctx: @label EXIF]
en: Focal Length
is: Brennivídd

[ctx: @label EXIF]
en: Focal Length 35 mm
is: Brennivídd 35 mm

[ctx: @label EXIF]
en: ISO Speed Ratings
is: ISO hraði

[ctx: @label EXIF]
en: Make
is: Framleiðandi

[ctx: @label EXIF]
en: Metering Mode
is: Mælihamur

[ctx: @label EXIF]
en: Model
is: Gerð

[ctx: @label EXIF]
en: Orientation
is: Stefna

[ctx: @label EXIF]
en: White Balance
is: Hvítvægi

[ctx: @label video director]
en: Director
is: Leikstjóri

[ctx: @label music genre]
en: Genre
is: Stíll/Gerð

[ctx: @label music album]
en: Album
is: Albúm

[ctx: @label]
en: Performer
is: Flytjandi

[ctx: @label]
en: Release Date
is: Útgáfudagur

[ctx: @label music track number]
en: Track
is: Spor

[ctx: @label resource created time]
en: Resource Created
is: Aðfang búið til

[ctx: @label]
en: Sub Resource
is: Undiraðfang

[ctx: @label resource last modified]
en: Resource Modified
is: Aðfangi breytt

[ctx: @label]
en: Numeric Rating
is: Einkunn

[ctx: @label]
en: Copied From
is: Afritað af

[ctx: @label]
en: First Usage
is: Fyrsta notkun

[ctx: @label]
en: Last Usage
is: Síðasta notkun

[ctx: @label]
en: Usage Count
is: Fjöldi skipta notað

[ctx: @label]
en: Unix File Group
is: UNIX skráahópur

[ctx: @label]
en: Unix File Mode
is: Unix skráahamur

[ctx: @label]
en: Unix File Owner
is: Unix skráaeigandi

[ctx: @label file type]
en: Type
is: Tegund

[ctx: @label Number of fuzzy translations]
en: Fuzzy Translations
is: Loðnar þýðingar

[ctx: @label Name of last translator]
en: Last Translator
is: Síðasti þýðandi

[ctx: @label Number of obsolete translations]
en: Obsolete Translations
is: Útrunnar þýðingar

[ctx: @label]
en: Translation Source Date
is: Upprunagögn þýðinga

[ctx: @label Number of total translations]
en: Total Translations
is: Heildarfjöldi þýðinga

[ctx: @label Number of translated strings]
en: Translated
is: Þýtt

[ctx: @label]
en: Translation Date
is: Þýðingardagsetning

[ctx: @label Number of untranslated strings]
en: Untranslated
is: Óþýtt

en: Known Applications
is: Þekkt forrit

en: Open With
is: Opna með

en: <qt>Select the program that should be used to open <b>%1</b>. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
is: <qt>Veldu forrit til að opna <b>%1</b>. Ef forritið er ekki á listanum, sláðu þá inn heitið eða smelltu á "velja" takkann.</qt>

en: Choose the name of the program with which to open the selected files.
is: Veldu heiti forritsins sem þú vilt opna þessar skrár með.

en: Choose Application for %1
is: Veldu forrit fyrir %1

en: <qt>Select the program for the file type: <b>%1</b>. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
is: <qt>Veldu forrit til að opna <b>%1</b> skrár með. Ef forritið er ekki á listanum, sláðu þá inn heitið eða smelltu á "velja" takkann.</qt>

en: Choose Application
is: Veldu forrit

en: <qt>Select a program. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
is: <qt>Veldu forrit. Ef forritið er ekki á listanum, sláðu þá inn heitið eða smelltu á "velja" takkann.</qt>

en: Following the command, you can have several place holders which will be replaced with the actual values when the actual program is run:
    %f - a single file name
    %F - a list of files; use for applications that can open several local files at once
    %u - a single URL
    %U - a list of URLs
    %d - the directory of the file to open
    %D - a list of directories
    %i - the icon
    %m - the mini-icon
    %c - the comment
is: Hægt er að setja ýmsar færibreytur á eftir skipuninni.  Þeim verður skipt út fyrir raunveruleg gildi þegar forritið er keyrt.
    %f - nafn skrár
    %F - listi skráa, notist á forrit sem opnað margar skrár í einu.
    %u - slóð (URL)
    %U - listi af slóðum
    %d - mappa þeirrar skrár sem á að opna
    %D - listi af möppum
    %i - skjámyndin
    %m - litla skjámyndin
    %c - athugasemd

en: Run in &terminal
is: Keyra í skjá&hermi

en: &Do not close when command exits
is: &Ekki loka þegar skipunin hættir keyrslu

en: &Remember application association for this type of file
is: &Muna hvaða forrit kann að vinna með þessa skrá

en: Could not extract executable name from '%1', please type a valid program name.
is: Gat ekki fundið nafn forrits út frá '%1', sláðu inn gilt nafn á forriti.

en: '%1' not found, please type a valid program name.
is: '%1' fannst ekki, sláðu inn gilt nafn á forriti.

en: P&review
is: Fo&rsýna

[ctx: @title:group Title of a group that lets the user choose options about the terminal when launching a program]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, buttonGroup2)
en: Terminal
is: Skjáhermir

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, terminalCheck)
en: Check this option if the application you want to run is a text mode application or if you want the information that is provided by the terminal emulator window.
is: Hakaðu við hér ef forritið sem þú vilt keyra er textahamsforrit eða ef þú vilt sjá þær upplýsingar sem fara um skipanagluggann.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, terminalCheck)
en: &Run in terminal
is: Keyra í &skjáhermi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, terminalEditLabel)
en: &Terminal options:
is: S&tillingar skjáhermis:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, terminalCloseCheck)
en: Check this option if the text mode application offers relevant information on exit. Keeping the terminal emulator open allows you to retrieve this information.
is: Hakaðu við hér ef textaforritið birtir upplýsingar sem skipta máli þegar það hættir keyrslu.  Ef skelin er höfð í gangi sérðu þessar upplýsingar.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, terminalCloseCheck)
en: Do not &close when command exits
is: Ekki lo&ka þegar forritið hættir

[ctx: @title:group Title of a group that lets the user choose which user to use when launching a program]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, buttonGroup2_2)
en: User
is: Notandi

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, suidCheck)
en: Check this option if you want to run this application with a different user id. Every process has a different user id associated with it. This id code determines file access and other permissions. The password of the user is required to use this option.
is: Hakaðu við hér ef þú vilt keyra þetta forrit með öðru notandaauðkenni.  Allir keyrsluþræðir eru með sér notandaauðkenni.  Þetta auðkenni ákvarðar aðgangsheimildir að skrám og öðru.  Lykilorð notandanna þarf fyrir þennan valmöguleika.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, suidCheck)
en: Ru&n as a different user
is: Keyra sem &annar notandi

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, suidEditLabel)
en: Enter the user name you want to run the application as.
is: Sláðu inn notandanafn þess sem þú vilt keyra forritið sem.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, suidEditLabel)
en: &Username:
is: &Notandanafn:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, suidEdit)
en: Enter the user name you want to run the application as here.
is: Sláðu inn notandanafn þess sem þú vilt keyra forritið sem hér.

[ctx: @title:group Title of a group that lets the user choose options regargin program startup]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, buttonGroup4)
en: Startup
is: Ræsing

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, startupInfoCheck)
en: Check this option if you want to make clear that your application has started. This visual feedback may appear as a busy cursor or in the taskbar.
is: Hakaðu við hér ef þú vilt ganga úr skugga um að forritið þitt er komið í gang.  Þessar sjónrænu upplýsingar geta birtst í formi biðbendils eða í forritakvínni.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, startupInfoCheck)
en: Enable &launch feedback
is: Virkja keyrs&lu upplýsingar

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, systrayCheck)
en: Check this option if you want to have a system tray handle for your application.
is: Smelltu hér ef þú vilt hafa spjaldtengi fyrir forritið.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, systrayCheck)
en: &Place in system tray
is: &Setja á spjaldið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel12)
en: &D-Bus registration:
is: &D-Bus skráning:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, dbusCombo)
en: None
is: Engin

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, dbusCombo)
en: Multiple Instances
is: Mörg tilvik

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, dbusCombo)
en: Single Instance
is: Eitt tilvik

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, dbusCombo)
en: Run Until Finished
is: Keyra til loka

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, nameLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, nameEdit)
en: Type the name you want to give to this application here. This application will appear under this name in the applications menu and in the panel.
is: Sláðu inn heitið sem þú vilt gefa þessu forriti hér.  Forritið mun birtast undir þessu nafni í forritavalmyndinni og á spjaldinu.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel2) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, genNameEdit)
en: Type the description of this application, based on its use, here. Examples: a dial up application (KPPP) would be "Dial up tool".
is: Sláðu inn lýsingu fyrir forritið, byggða á notagildi þess, hér.  Dæmi:  innhringi forrit (KPPP) myndi verða "Innhringitól".

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: &Description:
is: &Lýsing:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel3) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, commentEdit)
en: Type any comment you think is useful here.
is: Sláðu inn skipunina sem þú telur gagnlega hér.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Comm&ent:
is: Ath&ugasemd:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel4) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, commandEdit)
en: Type the command to start this application here.
    
    Following the command, you can have several place holders which will be replaced with the actual values when the actual program is run:
    %f - a single file name
    %F - a list of files; use for applications that can open several local files at once
    %u - a single URL
    %U - a list of URLs
    %d - the directory of the file to open
    %D - a list of directories
    %i - the icon
    %m - the mini-icon
    %c - the caption
is: Sláðu inn skipunina til að ræsa forritið hér.
    
    Hægt er að setja ýmsar færibreytur á eftir skipuninni.  Þeim verður skipt út fyrir raunveruleg gildi þegar forritið er keyrt.
    %f - nafn skrár
    %F - listi skráa, notist á forrit sem geta opnað margar skrár í einu.
    %u - slóð (URL)
    %U - listi af slóðum
    %d - mappa þeirrar skrár sem á að opna
    %D - listi af möppum
    %i - skjámyndin
    %m - litla skjámyndin
    %c - titillinn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4)
en: Co&mmand:
is: S&kipun:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, browseButton)
en: Click here to browse your file system in order to find the desired executable.
is: Smelltu hér til að vafra um skráarkerfið til að finna keyrsluskrána.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel5) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KUrlRequester, pathEdit)
en: Sets the working directory for your application.
is: Stillir vinnumöppu forritsins.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel5)
en: &Work path:
is: &Vinnumappa:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel7) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QTreeWidget, filetypeList)
en: <qt><p>This list should show the types of file that your application can handle. This list is organized by <u>mimetypes</u>.</p>
    <p>MIME, Multipurpose Internet (e)Mail Extension, is a standard protocol for identifying the type of data based on filename extensions and correspondent <u>mimetypes</u>. Example: the "bmp" part that comes after the dot in flower.bmp indicates that it is a specific kind of image, <u>image/x-bmp</u>. To know which application should open each type of file, the system should be informed about the abilities of each application to handle these extensions and mimetypes.</p>
    <p>If you want to associate this application with one or more mimetypes that are not in this list, click on the button <b>Add</b> below. If there are one or more filetypes that this application cannot handle, you may want to remove them from the list clicking on the button <b>Remove</b> below.</p></qt>
is: <qt><p>Þessi listi ætti að sýna þær skráartegundir sem forritið þitt ræður við.  Listinn er flokkaður eftir <u>MIME-tögum</u>.</p>
    <p>MIME, Multipurpose Internet (e)Mail Extension, er staðall til þess að auðkenna tegund gagna byggt á skráarendingu og samsvarandi <u>MIME-tagi</u>.  Til dæmis gefur "bmp" sem kemur á eftir punktinum í blóm.bmp til kynna að hér sé um ákveðna tegund myndar að ræða, <u>image/x-bmp</u>.  Svo að stýrikerfið viti hvaða forrit á að opna hverja tegund, þarf að láta það vita hvaða forrit ráða við hvaða skráarendingar og MIME-tag.</p>
    <p>Ef þú vilt tengja þetta forrit við skráarendingu sem ekki í listanum, smelltu þá á <b>Bæta við</b> takkan fyrir neðan.  Ef það er ein eða fleiri skráartegundir í listanum sem forritið ræður ekki við, viltu líklegast fjarlægja þær með því að velja þær og smella á <b>Fjarlægja</b> takkann fyrir neðan.</p></qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel7)
en: &Supported file types:
is: &Studdar skráargerðir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, filetypeList)
en: Mimetype
is: Mime-tög

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, filetypeList)
en: Description
is: Lýsing

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, addFiletypeButton)
en: Click on this button if you want to add a type of file (mimetype) that your application can handle.
is: Smelltu hér ef þú vilt bæta við skráartegund (MIME-tagi) sem forritið ræður við.

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, add) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addFiletypeButton)
en: Add...
is: Bæta við...

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, delFiletypeButton)
en: If you want to remove a type of file (mimetype) that your application cannot handle, select the mimetype in the list above and click on this button.
is: Ef þú vilt fjarlægja skráartegund (MIME-tag) sem forritið ræður ekki við, veldu þá MIME-tagið í listanum fyrir ofan og smelltu á þennan takka.

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, removeSelection) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, delFiletypeButton)
en: Remove
is: Fjarlægja

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, advancedButton)
en: Click here to modify the way this application will run, launch feedback, D-Bus options or to run it as a different user.
is: Smelltu hér til að breyta því hvernig forritið keyrir, keyrsluupplýsingum, D-Bus stillingum eða til þess að keyra það sem annar notandi.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, advancedButton)
en: Ad&vanced Options
is: Ítarlegri &valkostir

en: Properties for %1
is: Eiginleikar %1

en: Properties for 1 item | Properties for %1 Selected Items
is[0]: Eiginleikar eins hlutar
is[1]: Eiginleikar %1 valinna hluta

[ctx: @title:tab File properties]
en: &General
is: Al&mennt

en: Type:
is: Tegund:

en: Create New File Type
is: Búa til nýja skráategund

en: File Type Options
is: Valkostir skráategunda

en: Contents:
is: Innihald:

en: Location:
is: Staðsetning:

en: Size:
is: Stærð:

en: Calculate
is: Reikna

en: Stop
is: Stöðva

en: Refresh
is: Endurlesa

en: Points to:
is: Vísar á:

en: Created:
is: Búið til:

en: Modified:
is: Breytt:

en: Accessed:
is: Notuð:

en: Mounted on:
is: Tengipunktur:

en: Device usage:
is: Notkun tækis:

[ctx: Available space out of total partition size (percent used)]
en: %1 free of %2 (%3% used)
is: %1 laust af %2 (%3% í notkun)

en: Calculating... %1 (%2)
    %3, %4
is: Reikna...%1 (%2)
    %3, %4

en: 1 file | %1 files
is[0]: 1 skrá
is[1]: %1 skrár

en: 1 sub-folder | %1 sub-folders
is[0]: 1 undirmappa
is[1]: %1 undirmöppur

en: Calculating...
is: Reikna...

en: At least %1
is: Að minnsta kosti %1

en: The new file name is empty.
is: Nýja skráarheitið er tómt.

en: <qt>Could not save properties. You do not have sufficient access to write to <b>%1</b>.</qt>
is: <qt>Ekki tókst að vista eiginleikana. Þú hefur ekki heimildir til að skrifa í <b>%1</b>.</qt>

en: Forbidden
is: Bannað

en: Can Read
is: Má lesa

en: Can Read & Write
is: Má lesa & skrifa

en: Can View Content
is: Má birta innihald

en: Can View & Modify Content
is: Má birta & breyta innihaldi

en: Can View Content & Read
is: Má birta innihald & lesa

en: Can View/Read & Modify/Write
is: Má lesa/skrifa & breyta/skrifa

en: &Permissions
is: &Heimildir

en: Access Permissions
is: Aðgangsheimildir

en: This file is a link and does not have permissions. | All files are links and do not have permissions.
is[0]: Skráin er tengill og hefur ekki aðgangsstillingar.
is[1]: Allar skrárnar eru tenglar og hafa ekki aðgangsstillingar.

en: Only the owner can change permissions.
is: Einungis eigandinn má breyta aðgangsheimildum.

en: O&wner:
is: &Eigandi:

en: Specifies the actions that the owner is allowed to do.
is: Tiltekur aðgerðirnar sem eigandinn má gera.

en: Gro&up:
is: Hó&pur:

en: Specifies the actions that the members of the group are allowed to do.
is: Tiltekur aðgerðirnar sem meðlimir hópsins mega gera.

en: O&thers:
is: &Aðrir:

en: Specifies the actions that all users, who are neither owner nor in the group, are allowed to do.
is: Tiltekur aðgerðirnar sem allir notendur sem ekki eru eigendur eða í hópnum mega gera.

en: Only own&er can rename and delete folder content
is: Einungis &eigandinn má endurnefna og eyða innihaldi möppunnar

en: Is &executable
is: Er &keyranlegt

en: Enable this option to allow only the folder's owner to delete or rename the contained files and folders. Other users can only add new files, which requires the 'Modify Content' permission.
is: Virkjaðu þessa stillingu til þess að leyfa aðeins eiganda möppunnar að eyða eða endurnefna skrár og möppur í möppunni.  Aðrir notendur geta aðeins sett inn nýjar skrár, og það krefst leyfist til að 'Breyta Innihaldi'.

en: Enable this option to mark the file as executable. This only makes sense for programs and scripts. It is required when you want to execute them.
is: Virkjaðu þetta til að merkja skrána sem keyrsluskrá.  Þetta ættirðu bara að gera fyrir forrit og skriftur.  Þetta þarf að vera á þegar þú vilt keyra hana.

en: A&dvanced Permissions
is: &Frekari aðgangsheimildir

en: Ownership
is: Eigandi

en: User:
is: Notandi:

en: Group:
is: Hópur:

en: Apply changes to all subfolders and their contents
is: Virkja breytingarnar í öllum undirmöppum og innihaldi þeirra

en: Advanced Permissions
is: Frekari aðgangsheimildir

en: Class
is: Flokkur

en: Show
    Entries
is: Sýna
    færslur

en: Read
is: Lesa

en: This flag allows viewing the content of the folder.
is: Þessi biti leyfir birtingu á innihaldi möppunnar.

en: The Read flag allows viewing the content of the file.
is: Les bitinn leyfir skoðun á innihaldi skrárinnar.

en: Write
    Entries
is: Skrifa
    færslur

en: Write
is: Skrifa

en: This flag allows adding, renaming and deleting of files. Note that deleting and renaming can be limited using the Sticky flag.
is: Þessi biti leyfir að bæta við, endurnefna og eyða skrám.  Athugaðu að hægt er að takmarka endurnefningu og eyðslu með viðloðunarbitanum.

en: The Write flag allows modifying the content of the file.
is: Skrif bitinn leyfir breytingar á innihaldi skrárinnar.

[ctx: Enter folder]
en: Enter
is: Fara í

en: Enable this flag to allow entering the folder.
is: Smelltu á þennan bita til að leyfa aðgang í möppuna.

en: Exec
is: Keyra

en: Enable this flag to allow executing the file as a program.
is: Smelltu á þennan bita til að leyfa keyrlu á skránni.

en: Special
is: Sérstök skrá

en: Special flag. Valid for the whole folder, the exact meaning of the flag can be seen in the right hand column.
is: Sérstakur biti.  Gildir fyrir alla möppuna.  Hægt er að sjá nákvæma þýðingu bitans í dálknum hægra megin.

en: Special flag. The exact meaning of the flag can be seen in the right hand column.
is: Sérstakur biti.  Hægt er að sjá nákvæma þýðingu bitans í dálknum hægra megin.

en: User
is: Notandi

en: Group
is: Hópur

en: Set UID
is: Setja UID

en: If this flag is set, the owner of this folder will be the owner of all new files.
is: Ef þessi biti er settur, verður eigandi þessarar möppu eigandi allra nýja skráa.

en: If this file is an executable and the flag is set, it will be executed with the permissions of the owner.
is: Ef þetta er keyrsluskrá og bitinn er settur, mun hún verða ræst með aðgangsheimildum eigandans.

en: Set GID
is: Setja GID

en: If this flag is set, the group of this folder will be set for all new files.
is: Ef þessi biti er settur mun hópur þessarar möppu verða settur fyrir allar nýjar skrár.

en: If this file is an executable and the flag is set, it will be executed with the permissions of the group.
is: Ef þetta er keyrsluskrá og bitinn er settur verðu hún keyrðu með aðgangsheimildum hópsins.

[ctx: File permission]
en: Sticky
is: Loðir við

en: If the Sticky flag is set on a folder, only the owner and root can delete or rename files. Otherwise everybody with write permissions can do this.
is: Ef viðloðunarbitinn er settur á möppu, getur aðeins eigandi hennar og rótarnotandinn eytt eða endurnefnt skrár.  Annars geta allir með skrifréttindi gert það.

en: The Sticky flag on a file is ignored on Linux, but may be used on some systems
is: Viðloðunarbitinn á skrám er hunsaður í Linux, en gæti verið notaður á öðrum kerfum

en: Link
is: Tengill

en: Varying (No Change)
is: Breyti (engin breyting)

en: This file uses advanced permissions | These files use advanced permissions.
is[0]: Þessi skrá notar flóknar aðgangsheimildir.
is[1]: Þessar skrár nota flóknar aðgangsheimildir.

en: This folder uses advanced permissions. | These folders use advanced permissions.
is[0]: Þessi mappa notar flóknar aðgangsheimildir.
is[1]: Þessar möppur nota flóknar aðgangsheimildir.

en: These files use advanced permissions.
is: Þessar skrár nota flóknar aðgangsheimildir.

en: U&RL
is: &Slóð

en: URL:
is: Slóð:

en: De&vice
is: Tæ&ki

en: Device (/dev/fd0):
is: Tæki (/dev/fd0):

en: Device:
is: Tæki:

en: Read only
is: Skrifvarið

en: File system:
is: Skráarkerfi:

en: Mount point (/mnt/floppy):
is: Tengipunktur (/mnt/floppy):

en: Mount point:
is: Tengipunktur:

en: &Application
is: &Forrit

en: Add File Type for %1
is: Bæta við skráartegund fyrir %1

en: Select one or more file types to add:
is: Veldu eina eða fleiri skráargerðir til að bæta við:

en: Only executables on local file systems are supported.
is: Það er bara hægt að keyra forrit af þessu skráakerfi.

en: Advanced Options for %1
is: Ítarlegri valkostir fyrir %1

en: Open file dialog
is: Opna skráarglugga

en: Blocked request.
is: Óleyfileg beiðni.

en: Unknown HTTP verb.
is: Óþekkt HTTP sögn.

en: <qt>Could not modify the ownership of file <b>%1</b>. You have insufficient access to the file to perform the change.</qt>
is: <qt>Ekki tókst að breyta eiganda skráarinnar <b>%1</b>. Þú hefur ekki heimild til þess.</qt>

en: &Skip File
is: &Sleppa skrá

en: Unable to create io-slave: %1
is: Ekki tókst að búa til io-slave: %1

en: Folder Already Exists
is: Mappan er þegar til

en: File Already Exists
is: Skráin er þegar til

en: Already Exists as Folder
is: Er nú þegar til sem mappa

en: Creating directory
is: Bý til möppu

en: Directory
is: Mappa

en: Moving
is: Færi

[ctx: The source of a file operation]
en: Source
is: Uppruni

[ctx: The destination of a file operation]
en: Destination
is: Áfangastaður

en: Deleting
is: Eyði

en: File
is: Skrá

en: Und&o
is: &Afturkalla

en: Und&o: Copy
is: &Afturkalla: Afrita

en: Und&o: Link
is: &Afturkalla: Tengill

en: Und&o: Move
is: &Afturkalla: Færa

en: Und&o: Rename
is: &Afturkalla: Endurnefna

en: Und&o: Trash
is: &Afturkalla: Henda í ruslið

en: Und&o: Create Folder
is: &Afturkalla: Búa til möppu

en: Und&o: Create File
is: &Afturkalla: Búa til skrá

en: The file %1 was copied from %2, but since then it has apparently been modified at %3.
    Undoing the copy will delete the file, and all modifications will be lost.
    Are you sure you want to delete %4?
is: Skráin %1 var afrituð frá %2 en síðan þá virðist henni hafa verið breytt á %3.
    Ef afritunin er afturkölluð verður skránni eytt og allar breytingar tapast.
    Ertu viss um að þú viljir eyða %4?

en: Undo File Copy Confirmation
is: Afturkalla staðfestingu afritunar

en: 1 day %2 | %1 days %2
is[0]: 1 dagur %2
is[1]: %1 dagar %2

en: %1 Item | %1 Items
is[0]: %1 hlutur
is[1]: %1 hlutir

en: 1 Folder | %1 Folders
is[0]: 1 mappa
is[1]: %1 möppur

en: 1 File | %1 Files
is[0]: 1 skrá
is[1]: %1 skrár

en: Could not read %1.
is: Ekki tókst að lesa %1.

en: Could not write to %1.
is: Ekki tókst að skrifa í %1.

en: Could not start process %1.
is: Ekki tókst að ræsa ferlið %1.

en: Internal Error
    Please send a full bug report at http://bugs.kde.org
    %1
is: Innri villa
    Vinsamlega sendu okkur villuskýrslu á http://bugs.kde.org
    %1

en: Malformed URL %1.
is: Gölluð slóð %1.

en: The protocol %1 is not supported.
is: Samskiptaregla %1 er ekki studd.

en: The protocol %1 is only a filter protocol.
is: Samskiptareglan %1 er einungis til síunar.

en: %1 is a folder, but a file was expected.
is: %1 er mappa en ég bjóst við skrá.

en: %1 is a file, but a folder was expected.
is: %1 er skrá en ég bjóst við möppu.

en: The file or folder %1 does not exist.
is: Skráin eða mappan %1 er ekki til.

en: A file named %1 already exists.
is: Nú þegar er til skrá sem heitir %1.

en: A folder named %1 already exists.
is: Nú þegar er til mappa sem heitir %1.

en: No hostname specified.
is: Vantar vélarheiti.

en: Unknown host %1
is: Óþekkt vél %1

en: Access denied to %1.
is: Aðgangi að %1 hafnað.

en: Access denied.
    Could not write to %1.
is: Aðgangi hafnað.
    Gat ekki ritað í %1.

en: Could not enter folder %1.
is: Ekki tókst að fara inn í möppuna %1.

en: The protocol %1 does not implement a folder service.
is: Samskiptareglan %1 leyfir ekki til uppflettingar.

en: Found a cyclic link in %1.
is: Fann hringtengingu í %1.

en: Found a cyclic link while copying %1.
is: Fann hringtengingu við afritun á %1.

en: Could not create socket for accessing %1.
is: Ekki tókst að búa til sökkul til að tengjast %1.

en: Could not connect to host %1.
is: Ekki tókst að tengjast vélinni %1.

en: Connection to host %1 is broken.
is: Tenging við vélina %1 rofnaði.

en: The protocol %1 is not a filter protocol.
is: Samskiptareglan %1 er ekki til síunar.

en: Could not mount device.
    The reported error was:
    %1
is: Ekki tókst að tengja tæki inn
    í skráakerfið. Villuboðin voru:
    %1

en: Could not unmount device.
    The reported error was:
    %1
is: Ekki tókst að aftengja tæki úr 
    skráakerfinu. Villuboðin voru:
    %1

en: Could not read file %1.
is: Ekki tókst að lesa skrána %1.

en: Could not write to file %1.
is: Ekki tókst að skrifa í skrána %1.

en: Could not bind %1.
is: Ekki tókst að binda %1.

en: Could not listen %1.
is: Ekki tókst að hlusta við %1.

en: Could not accept %1.
is: Ekki tókst að taka við tengingum á %1.

en: Could not access %1.
is: Komst ekki í %1.

en: Could not terminate listing %1.
is: Ekki tókst að stöðva listun %1.

en: Could not make folder %1.
is: Ekki tókst að búa til möppuna %1.

en: Could not remove folder %1.
is: Ekki tókst að fjarlægja möppuna %1.

en: Could not resume file %1.
is: Ekki tókst að halda áfram með skrána %1.

en: Could not rename file %1.
is: Ekki tókst að endurnefna skrána %1.

en: Could not change permissions for %1.
is: Ekki tókst að breyta aðgangsheimildum að %1.

en: Could not change ownership for %1.
is: Ekki tókst að breyta eiganda %1.

en: Could not delete file %1.
is: Ekki tókst að eyða skránni %1.

en: The process for the %1 protocol died unexpectedly.
is: Ferlið fyrir %1 samskiptaregluna dó skyndilega.

en: Error. Out of memory.
    %1
is: Villa. Minni búið.
    %1

en: Unknown proxy host
    %1
is: Óþekkt vefsel
    %1

en: Authorization failed, %1 authentication not supported
is: Auðkenning brást. %1 auðkenning er ekki studd

en: User canceled action
    %1
is: Notandi hætti við aðgerðina
    %1

en: Internal error in server
    %1
is: Innri villa í miðlara
    %1

en: Timeout on server
    %1
is: Miðlarinn féll á tíma
    %1

en: Unknown error
    %1
is: Óþekkt villa
    %1

en: Unknown interrupt
    %1
is: Óþekkt ígrip
    %1

en: Could not delete original file %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að eyða upprunalegu skránni
    %1. Gáðu að aðgangsheimildum.

en: Could not delete partial file %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að eyða hlutskránni
    %1. Gáðu að aðgangsheimildum.

en: Could not rename original file %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að endurnefna upprunalegu skrána
    %1. Gáðu að aðgangsheimildum.

en: Could not rename partial file %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að endurnefna hlutskrána
    %1. Gáðu að aðgangsheimildum.

en: Could not create symlink %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að búa til tákntengið
    %1. Gáðu að aðgangsheimildum.

en: Could not write file %1.
    Disk full.
is: Ekki tókst að skrifa í skrána %1.
    Diskurinn er fullur.

en: The source and destination are the same file.
    %1
is: Upprunalega skráin og markskráin eru ein og sú sama.
    %1

en: %1 is required by the server, but is not available.
is: Miðlarinn þarfnast %1. en er ekki til.

en: Access to restricted port in POST denied.
is: Aðgangur að læstri gátt með POST ekki leyfður.

en: The required content size information was not provided for a POST operation.
is: Ekki voru gefnar upp þær upplýsingar um stærð efnis sem þarf fyrir POST-aðgerð.

en: Unknown error code %1
    %2
    Please send a full bug report at http://bugs.kde.org.
is: Óþekkt villa %1
    %2
    Vinsamlega sendið villuskýrslu til http://bugs.kde.org.

en: Opening connections is not supported with the protocol %1.
is: Tengingar með samskiptamáta %1 eru ekki studdar.

en: Closing connections is not supported with the protocol %1.
is: Lokun tenginga er ekki studd með samskiptareglu %1.

en: Accessing files is not supported with the protocol %1.
is: Stuðningur við að sækja skrár með %1 samskiptareglunni er ekki fyrir hendi.

en: Writing to %1 is not supported.
is: Ekki er stuðningur við að skrifa í %1.

en: There are no special actions available for protocol %1.
is: Það eru engar aðgerðir til fyrir %1 samskiptaregluna.

en: Listing folders is not supported for protocol %1.
is: Stuðningur við að sýna innihald í möppum með %1 samskiptareglunni er ekki fyrir hendi.

en: Retrieving data from %1 is not supported.
is: Ekki er hægt að sækja gögn frá %1.

en: Retrieving mime type information from %1 is not supported.
is: Það er ekki hægt að sækja Mime lýsi-gögn frá %1.

en: Renaming or moving files within %1 is not supported.
is: Ekki hægt að endurnefna eða færa skrár í %1.

en: Creating symlinks is not supported with protocol %1.
is: Ekki hægt að búa til sýndarhlekki með %1 samskiptareglunni.

en: Copying files within %1 is not supported.
is: Ekki hægt að afrita skrár í %1.

en: Deleting files from %1 is not supported.
is: Ekki er hægt að eyða skrám í %1.

en: Creating folders is not supported with protocol %1.
is: Stuðningur við búa til nýjar möppur með %1 samskiptareglunni er ekki fyrir hendi.

en: Changing the attributes of files is not supported with protocol %1.
is: Ekki hægt að breyta eiginleikum skráa með %1 samskiptareglunni.

en: Changing the ownership of files is not supported with protocol %1.
is: Ekki hægt að breyta eiganda skráa með %1 samskiptareglunni.

en: Using sub-URLs with %1 is not supported.
is: Ekki er hægt að nota undirslóðir með %1.

en: Multiple get is not supported with protocol %1.
is: Ekki er hægt sækja margar skrár í einu með %1 samskiptareglunni.

en: Opening files is not supported with protocol %1.
is: Ekki er hægt að opna skrár með %1 samskiptareglunni.

en: Protocol %1 does not support action %2.
is: Samskiptareglan %1 styður ekki aðgerð %2.

[ctx: @info url]
en: (unknown)
is: (óþekkt)

en: <b>Technical reason</b>:
is: <b>Tæknileg skýring</b>:

en: <b>Details of the request</b>:
is: <b>Nánar um beiðnina</b>:

en: <li>URL: %1</li>
is: <li>Slóð: %1</li>

en: <li>Protocol: %1</li>
is: <li>Samskiptaregla: %1</li>

en: <li>Date and time: %1</li>
is: <li>Dagur og tími: %1</li>

en: <li>Additional information: %1</li>
is: <li>Aukalegar upplýsingar: %1</li>

en: <b>Possible causes</b>:
is: <b>Mögulegar ástæður</b>:

en: <b>Possible solutions</b>:
is: <b>Mögulegar úrlausnir</b>:

[ctx: @info protocol]
en: (unknown)
is: (óþekktur)

en: Contact your appropriate computer support system, whether the system administrator, or technical support group for further assistance.
is: Hafðu samband við þjónustuaðila, kerfisstjóra eða tæknihóp varðandi frekari aðstoð.

en: Contact the administrator of the server for further assistance.
is: Hafðu samband við kerfisstjóra miðlara varðandi aðstoð.

en: Check your access permissions on this resource.
is: Athugaðu aðgangsheimildir þínar að þessarri auðlind.

en: Your access permissions may be inadequate to perform the requested operation on this resource.
is: Aðgangsheimildir þínar geta verið ónógar til að framkvæma umbeðna aðgerð á þessarri auðlind.

en: The file may be in use (and thus locked) by another user or application.
is: Þessi skrá getur verið í notkun (og þá læst) af öðrum notanda eða forriti.

en: Check to make sure that no other application or user is using the file or has locked the file.
is: Athugaðu hvort nokkur annar notandi eða forrit sé að nota skrána eða hafi læst henni.

en: Although unlikely, a hardware error may have occurred.
is: Þó ólíklegt sé þá er villa í vélbúnaði möguleg.

en: You may have encountered a bug in the program.
is: Þú gætir hafa fundið villu í forritinu.

en: This is most likely to be caused by a bug in the program. Please consider submitting a full bug report as detailed below.
is: Þetta stafar líklegast af villu í forritinu. Athugaðu hvort tilefni sé til að senda villulýsingar eins og tilgreint er hér er að neðan.

en: Update your software to the latest version. Your distribution should provide tools to update your software.
is: Uppfærðu hugbúnaðinn í nýjustu útgáfu. Dreifiaðili ætti að veita þér tól til að uppfæra hugbúnaðinn.

en: When all else fails, please consider helping the KDE team or the third party maintainer of this software by submitting a high quality bug report. If the software is provided by a third party, please contact them directly. Otherwise, first look to see if the same bug has been submitted by someone else by searching at the <a href="http://bugs.kde.org/">KDE bug reporting website</a>. If not, take note of the details given above, and include them in your bug report, along with as many other details as you think might help.
is: Þegar allt annað bregst, athugaðu hvort þú getið lagt KDE hópnum (eða öðrum viðhaldsforritara) lið með því að senda nákvæma villulýsingu. Ef hugbúnaðurinn er frá öðrum aðila, endilega hafðu samband beint við hann. Annars, leitaðu fyrst hvort að samskonar villa sé tilgreind af öðrum með því að leita á <a href="http://bugs.kde.org/">KDE villu síðum</a>.  Ef ekki taktu fyrrgreindar upplýsingar og sendu þær með í þinni villulýsingu, ásamt öðrum atriðum sem þú telur að geti komið að gagni.

en: There may have been a problem with your network connection.
is: Það gætu verið vandkvæði í þínum netsamskiptum.

en: There may have been a problem with your network configuration. If you have been accessing the Internet with no problems recently, this is unlikely.
is: Það gætu hafa verið vandkvæði með þína netuppsetningu, Ef þú hefur verið með góða tengingu við Internetið án vandkvæða nýverið, þá er það ekki líklegt.

en: There may have been a problem at some point along the network path between the server and this computer.
is: Það gætu hafa komið upp villur einhverstaðar á leiðinni frá miðlara til þessarar tölvu.

en: Try again, either now or at a later time.
is: Reyndu aftur, núna eða síðar.

en: A protocol error or incompatibility may have occurred.
is: Samskiptavilla eða ósamræmi í samskiptum gæti verið ástæðan.

en: Ensure that the resource exists, and try again.
is: Staðfestu að auðlindin sé til og reyndu aftur.

en: The specified resource may not exist.
is: Þessi auðlind er kannski ekki til.

en: You may have incorrectly typed the location.
is: Þú gætir hafa slegið inn ranga slóð.

en: Double-check that you have entered the correct location and try again.
is: Athugaðu vandlega hvort slóðin sé rétt og reyndu aftur.

en: Check your network connection status.
is: Athugaðu ástand nettenginga.

en: Cannot Open Resource For Reading
is: Ekki tókst opna aðfang fyrir lestur

en: This means that the contents of the requested file or folder <strong>%1</strong> could not be retrieved, as read access could not be obtained.
is: Þetta þýðir að innihald skráar eða möppu <strong>%1</strong> var óaðgengilegt, þar sem ekki var hægt að fá lestraraðgang.

en: You may not have permissions to read the file or open the folder.
is: Þú hefur kannski ekki réttindi til að lesa þessa skrá eða möppu.

en: Cannot Open Resource For Writing
is: Ekki tókst opna aðfang fyrir skrift

en: This means that the file, <strong>%1</strong>, could not be written to as requested, because access with permission to write could not be obtained.
is: Þetta þýðir að ekki var hægt að skrifa í skrána <strong>%1</strong> þar sem ekki var hægt að fá skriftaraðgang.

en: Cannot Initiate the %1 Protocol
is: Get ekki ræst samkiptaregluna %1

en: Unable to Launch Process
is: Ekki tókst að ræsa forrit

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol could not be started. This is usually due to technical reasons.
is: Ekki var hægt að ræsa forritið á tölvunni sem gefur aðgang að samskiptareglunni <strong>%1</strong>.  Þetta er venjulega af tæknilegum ástæðum.

en: The program which provides compatibility with this protocol may not have been updated with your last update of KDE. This can cause the program to be incompatible with the current version and thus not start.
is: Forritið sem hefur samskipti um þessa reglu hefur kannski ekki verið uppfært þegar þú uppfærðir KDE síðast.  Þetta getur valdið ósamhæfni við núverandi útgáfu og ræsir því ekki.

en: Internal Error
is: Innri villa

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an internal error.
is: Forritið á tölvunni þinni sem veitir aðgang um samskiptaregluna <strong>%1</strong> hefur gefið skilaboð um innri villu.

en: Improperly Formatted URL
is: Ógilt form slóðar

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered was not properly formatted. The format of a URL is generally as follows:<blockquote><strong>protocol://user:password@www.example.org:port/folder/filename.extension?query=value</strong></blockquote>
is: Slóðin sem þú slóst inn var óskiljanleg. Almennt form vefslóða er:<blockquote><strong>samskiptaregla://notandi:lykilorð@www.dæmi.is:gátt/mappa/skrá.ending?breyta=gildi </strong></blockquote>

en: Unsupported Protocol %1
is: Óstudd samskiptaregla %1

en: The protocol <strong>%1</strong> is not supported by the KDE programs currently installed on this computer.
is: Samskiptareglan <strong>%1</strong> er ekki studd af KDE forritum sem eru nú uppsett á þessarri tölvu.

en: The requested protocol may not be supported.
is: Umbeðin samskiptaregla er sennilega ekki studd.

en: The versions of the %1 protocol supported by this computer and the server may be incompatible.
is: Útgáfa af samskiptareglunni %1 sem er studd af þessarri tölvu og miðlaranum eru kannski ósamhæfðar.

en: You may perform a search on the Internet for a KDE program (called a kioslave or ioslave) which supports this protocol. Places to search include <a href="http://kde-apps.org/">http://kde-apps.org/</a> and <a href="http://freshmeat.net/">http://freshmeat.net/</a>.
is: Þú getur leitað á Internetinu að KDE forriti (kallað kioslave eða ioslave) sem styður þessa samkiptareglu. Gott er að leita á: <a href="http://kde-apps.org/">http://kde-apps.org/ </a>  og <a href="http://freshmeat.net/">http://freshmeat.net/</a>.

en: URL Does Not Refer to a Resource.
is: Slóðin vísar ekki á aðfang.

en: Protocol is a Filter Protocol
is: Samskiptareglan er síunarregla

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered did not refer to a specific resource.
is: Slóðin sem þú gafst upp vísar ekki á neina ákveðna auðlind.

en: KDE is able to communicate through a protocol within a protocol; the protocol specified is only for use in such situations, however this is not one of these situations. This is a rare event, and is likely to indicate a programming error.
is: KDE getur haft samskipti um samskiptareglu innan samskiptareglu; Reglan er aðeins skilgreind til notkunar í þessum tilvikum, og svo er ekki í þessu tilviki Þetta er sjaldgæft og bendir líklega til forritunarvillu.

en: Unsupported Action: %1
is: Óstudd aðgerð: %1

en: The requested action is not supported by the KDE program which is implementing the <strong>%1</strong> protocol.
is: Þessi aðgerð er ekki studd af KDE forritinu sem skilgreinir <strong>%1</strong> samskiptaregluna.

en: This error is very much dependent on the KDE program. The additional information should give you more information than is available to the KDE input/output architecture.
is: Þessi villa veltur mjög á KDE forritinu. Aukalegar upplýsingar ættu að gefa þér nánari skýringar en mögulegt er með tilvísun í staðla KDE samskipta.

en: Attempt to find another way to accomplish the same outcome.
is: Reyndu að finna aðra leið að sama marki.

en: File Expected
is: Bjóst við skrá

en: The request expected a file, however the folder <strong>%1</strong> was found instead.
is: Bjóst við skrá, en mappan <strong>%1</strong> fannst í staðinn.

en: This may be an error on the server side.
is: Þetta gæti verið villa á miðlara.

en: Folder Expected
is: Bjóst við möppu

en: The request expected a folder, however the file <strong>%1</strong> was found instead.
is: Beðið var um möppu, en skráin <strong>%1</strong>fannst í staðinn.

en: File or Folder Does Not Exist
is: Skráin eða mappan er ekki til

en: The specified file or folder <strong>%1</strong> does not exist.
is: Skráin eða mappan <strong>%1</strong> er ekki til.

en: The requested file could not be created because a file with the same name already exists.
is: Ekki var hægt að búa til skrána, því skrá með sama heiti var þegar til staðar.

en: Try moving the current file out of the way first, and then try again.
is: Reyndu að færa núverandi skrá burt fyrst, og reyna svo aftur.

en: Delete the current file and try again.
is: Eyddu skránni og reyndu síðan aftur.

en: Choose an alternate filename for the new file.
is: Veldu annað skráarheiti fyrir nýju skrána.

en: The requested folder could not be created because a folder with the same name already exists.
is: Ekki var hægt að búa til möppuna, því mappa með sama heiti var þegar til staðar.

en: Try moving the current folder out of the way first, and then try again.
is: Reyndu að færa núverandi möppu burt fyrst, og reyna svo aftur.

en: Delete the current folder and try again.
is: Eyddu núverandi möppu og reyndu aftur.

en: Choose an alternate name for the new folder.
is: Veldu annað heiti fyrir nýju möppuna.

en: Unknown Host
is: Óþekkt vél

en: An unknown host error indicates that the server with the requested name, <strong>%1</strong>, could not be located on the Internet.
is: Villan 'Óþekkt vél' bendir til þess að miðlari með umbeðnu heiti <strong>%1</strong>, hafi ekki fundist á Internetinu.

en: The name that you typed, %1, may not exist: it may be incorrectly typed.
is: Heitið sem þú slóst inn, %1 er kannski ekki til: það getur verið rangt stafað.

en: Access Denied
is: Aðgangi hafnað

en: Access was denied to the specified resource, <strong>%1</strong>.
is: Aðgangi að umbeðinni auðlind var hafnað, <strong>%1</strong>.

en: You may have supplied incorrect authentication details or none at all.
is: Þú hefur kannski ekki gefið upp réttar aðgangsupplýsingar eða jafnvel engar.

en: Your account may not have permission to access the specified resource.
is: Þú hefur kannski ekki réttindi til að nálgast þessa auðlind.

en: Retry the request and ensure your authentication details are entered correctly.
is: Reyndu aftur og fullvissaðu þig um að auðkenni þín eru rétt.

en: Write Access Denied
is: Skrifaðgangi hafnað

en: This means that an attempt to write to the file <strong>%1</strong> was rejected.
is: Þetta þýðir að beiðni um að skrifa í skrána <strong>%1</strong> var hafnað.

en: Unable to Enter Folder
is: Get ekki farið í möppu

en: This means that an attempt to enter (in other words, to open) the requested folder <strong>%1</strong> was rejected.
is: Þetta þýðir að tilraun þinni (þ.e.a.s að opna) tilgreinda möppu <strong>%1</strong> var hafnað.

en: Folder Listing Unavailable
is: Skráarlisti ekki fáanlegur

en: Protocol %1 is not a Filesystem
is: Samskiptareglan %1 er ekki skráarkerfi

en: This means that a request was made which requires determining the contents of the folder, and the KDE program supporting this protocol is unable to do so.
is: Þetta þýðir að beiðni var gerð um aðgang að innihaldi möppu, og KDE forritið sem styður þessa samskiptareglu gat það ekki.

en: Cyclic Link Detected
is: Hringtenging fannst

en: UNIX environments are commonly able to link a file or folder to a separate name and/or location. KDE detected a link or series of links that results in an infinite loop - i.e. the file was (perhaps in a roundabout way) linked to itself.
is: Í UNIX umhverfi er algengt að tengja skrár eða möppur öðru heiti og/eða staðsetningu.  KDE fann röð tenginga sem eru í óendanlegri lykkju -- t.d. var skráin (með nokkrum útúrdúrum) tengd við sig sjálfa.

en: Delete one part of the loop in order that it does not cause an infinite loop, and try again.
is: Eyddu hluta útúrdúranna þannig að skráin sé ekki í óendanlegri lykkju og reyndu aftur.

en: Request Aborted By User
is: Beiðni stöðvuð af notanda

en: The request was not completed because it was aborted.
is: Beiðninni var ekki lokið vegna þess að hún var stöðvuð af notanda.

en: Retry the request.
is: Reyndu aftur.

en: Cyclic Link Detected During Copy
is: Hringtenging fannst við afritun

en: UNIX environments are commonly able to link a file or folder to a separate name and/or location. During the requested copy operation, KDE detected a link or series of links that results in an infinite loop - i.e. the file was (perhaps in a roundabout way) linked to itself.
is: Í UNIX umhverfi er algengt að tengja skrár eða möppur öðru heiti og/eða staðsetningu.  KDE fann röð tenginga sem eru í óendanlegri lykkju -- t.d. var skráin (með nokkrum útúrdúrum) tengd við sig sjálfa.

en: Could Not Create Network Connection
is: Gat ekki búið til nettengingu

en: Could Not Create Socket
is: Gat ekki búið til sökkul

en: This is a fairly technical error in which a required device for network communications (a socket) could not be created.
is: Þetta er nokkuð tæknileg villa þar sem ekki tókst að búa til nettengingu (sökkul/socket).

en: The network connection may be incorrectly configured, or the network interface may not be enabled.
is: Netið er ekki skilgreint rétt eða nettenging ekki virkjuð.

en: Connection to Server Refused
is: Tengingu við miðlara hafnað

en: The server <strong>%1</strong> refused to allow this computer to make a connection.
is: Miðlarinn <strong>%1</strong> hafnaði tengingu við þessa tölvu.

en: The server, while currently connected to the Internet, may not be configured to allow requests.
is: Miðlarinn sem er tengdur Internetinu, er kannski ekki uppsettur til að taka á móti uppköllum.

en: The server, while currently connected to the Internet, may not be running the requested service (%1).
is: Miðlarinn sem er tengdur við Internetið keyrir kannski ekki umbeðna þjónustu (%1).

en: A network firewall (a device which restricts Internet requests), either protecting your network or the network of the server, may have intervened, preventing this request.
is: Eldveggur (tæki sem takmarkgar aðgang að Internetinu), varnar miðlaranum eða þér aðgengi, þannig að tengingu er hafnað.

en: Connection to Server Closed Unexpectedly
is: Tengingu við miðlara lauk óvænt

en: Although a connection was established to <strong>%1</strong>, the connection was closed at an unexpected point in the communication.
is: Þó að tenging væri við miðlara <strong>%1</strong>, þá lauk henni á óvæntum tíma/stað í samkiptunum.

en: A protocol error may have occurred, causing the server to close the connection as a response to the error.
is: Samskiptavilla gæti hafa komið upp, sem veldur því að miðlari lokar tengingu sem svari við villunni.

en: URL Resource Invalid
is: Aðfangsslóð ógild

en: Protocol %1 is not a Filter Protocol
is: Samskiptareglan %1 er ekki til síunar

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered did not refer to a valid mechanism of accessing the specific resource, <strong>%1%2</strong>.
is: Slóðin sem þú slóst inn vitnaði ekki í ákveðna auðlind, <strong>%1%2</strong>.

en: KDE is able to communicate through a protocol within a protocol. This request specified a protocol be used as such, however this protocol is not capable of such an action. This is a rare event, and is likely to indicate a programming error.
is: KDE getur haft samskipti um samskiptareglu innan samskiptareglu; Reglan er aðeins skilgreind til notkunar í þessum tilvikum, og svo er ekki í þessu tilviki Þetta er sjaldgæft og bendir líklega til forritunarvillu.

en: Unable to Initialize Input/Output Device
is: Get ekki frumstillt inntaks/úttaks tæki

en: Could Not Mount Device
is: Gat ekki tengt tæki

en: The requested device could not be initialized ("mounted"). The reported error was: <strong>%1</strong>
is: Ekki var hægt að frumstilla tækið ("tengja/mount").  Villan var: <strong>%1</strong>

en: The device may not be ready, for example there may be no media in a removable media device (i.e. no CD-ROM in a CD drive), or in the case of a peripheral/portable device, the device may not be correctly connected.
is: Það getur verið að tækið sé ekki tilbúið, t.d. enginn diskur í geisladrifi eða disketta í diskettudrifi.  Ef um er að ræða einverskonar flytjanlegt jaðartæki gæti það verið rangt tengt.

en: You may not have permissions to initialize ("mount") the device. On UNIX systems, often system administrator privileges are required to initialize a device.
is: Það er ekki víst að þú hafir rétt til að tengja jaðartækið. á UNIX kerfum þarf oft réttindi kerfisstjóra til að tengja jaðartæki.

en: Check that the device is ready; removable drives must contain media, and portable devices must be connected and powered on.; and try again.
is: Athugaðu hvort tækið sé tilbúið; diskar í, flytjanleg jaðartæki tengd og kveikt á þeim. reyndu svo aftur.

en: Unable to Uninitialize Input/Output Device
is: Gat ekki aftengt inntaks/úttaks tæki

en: Could Not Unmount Device
is: Gat ekki aftengt tæki

en: The requested device could not be uninitialized ("unmounted"). The reported error was: <strong>%1</strong>
is: Ekki var hægt að aftengja tækið ("unmount") villuboðin voru: <strong>%1</strong>

en: The device may be busy, that is, still in use by another application or user. Even such things as having an open browser window on a location on this device may cause the device to remain in use.
is: Tækið gæti verið upptekið, það er, í notkun af öðru foriti eða notanda. Jafnvel vafrari sem er með opinn glugga á svæði á þessu tæki gæti valdið því að það sé enn í notkun.

en: You may not have permissions to uninitialize ("unmount") the device. On UNIX systems, system administrator privileges are often required to uninitialize a device.
is: Það er ekki víst að þú hafir réttindi til að aftengja ("unmount") tækið Á UNIX kerfum er algengt að aðeins kerfisstjóri hafi réttindi til að aftengja tæki.

en: Check that no applications are accessing the device, and try again.
is: Athugaðu hvort nokkur önnur forrit séu að nota tækið, og reyndu svo aftur.

en: Cannot Read From Resource
is: Get ekki lesið frá aðfangi

en: This means that although the resource, <strong>%1</strong>, was able to be opened, an error occurred while reading the contents of the resource.
is: Þetta þýðir að þó að auðlindin, <strong>%1</strong>, sé opin, þá kom upp villa þegar reynt var að lesa gögn.

en: You may not have permissions to read from the resource.
is: Þú hefur kannski ekki réttindi til að lesa frá þessarri auðlind.

en: Cannot Write to Resource
is: Get ekki skrifað í aðfang

en: This means that although the resource, <strong>%1</strong>, was able to be opened, an error occurred while writing to the resource.
is: Þetta þýðir að þó að hægt hafi verið að opna auðlindina, <strong>%1</strong>, þá kom upp villa þegar reynt var að skrifa á hana.

en: You may not have permissions to write to the resource.
is: Þú hefur kannski ekki réttindi til að skrifa í þessa auðlind.

en: Could Not Listen for Network Connections
is: Gat ekki hlustað eftir netuppköllum

en: Could Not Bind
is: Ekki tókst að binda

en: This is a fairly technical error in which a required device for network communications (a socket) could not be established to listen for incoming network connections.
is: Þetta er frekar tæknileg villa sem verður að vera hægt að framkvæma á netsökklum (socket) svo hægt sé að hlusta eftir uppköllum á neti.

en: Could Not Listen
is: Ekki tókst að hlusta

en: Could Not Accept Network Connection
is: Gat ekki staðfest nettengingu

en: This is a fairly technical error in which an error occurred while attempting to accept an incoming network connection.
is: Þetta er frekar tæknileg villa þar sem upp kom villa þegar reynt var að staðfesta móttöku uppkalls.

en: You may not have permissions to accept the connection.
is: Þú hefur kannski ekki réttindi til að samþykkja uppkallið.

en: Could Not Login: %1
is: Ekki tókst að stimpla inn: %1

en: An attempt to login to perform the requested operation was unsuccessful.
is: Tilraun til að stimpla sig inn til að framkvæma beiðni tókst ekki.

en: Could Not Determine Resource Status
is: Gat ekki ákvarðað stöðu aðfangs

en: Could Not Stat Resource
is: Óþekkt staða aðfangs

en: An attempt to determine information about the status of the resource <strong>%1</strong>, such as the resource name, type, size, etc., was unsuccessful.
is: Tilraun sem gerð var til að ákvarða stöðu auðlindarinnar <strong>%1</strong>, t.d. heiti, tegund, stærð o.s.frv. tókst ekki.

en: The specified resource may not have existed or may not be accessible.
is: Auðlindin er kannski ekki til eða ekki aðgengileg.

note: i18n( "Could not terminate listing %1" ).arg( errorText );
en: Could Not Cancel Listing
is: Ekki tókst að stöðva hlustun

en: FIXME: Document this
is: LAGA: skilgreina

en: Could Not Create Folder
is: Gat ekki búið til möppu

en: An attempt to create the requested folder failed.
is: Beiðni um að búa til umbeðna möppu mistókst.

en: The location where the folder was to be created may not exist.
is: Staðurinn þar sem mappan átti að verða til er jafnvel ekki til.

en: Could Not Remove Folder
is: Ekki tókst að eyða möppunni

en: An attempt to remove the specified folder, <strong>%1</strong>, failed.
is: Tilraun til að eyða tilgreindri möppu, <strong>%1</strong>, tókst ekki.

en: The specified folder may not exist.
is: Þessi mappa er kannski ekki til.

en: The specified folder may not be empty.
is: Þessi mappa er kannski ekki tóm.

en: Ensure that the folder exists and is empty, and try again.
is: Vertu viss um að mappan sé til og tóm,  reyndu svo aftur.

en: Could Not Resume File Transfer
is: Ekki tókst að halda áfram með skrána

en: The specified request asked that the transfer of file <strong>%1</strong> be resumed at a certain point of the transfer. This was not possible.
is: Beiðni um að halda áfram með flutning skráarinnar <strong>%1</strong> frá ákveðnum stað var hafnað.  Þetta var ekki mögulegt.

en: The protocol, or the server, may not support file resuming.
is: Samskiptareglan eða miðlarinn styður kannski ekki þessa þjónustu.

en: Retry the request without attempting to resume transfer.
is: Reyndu aftur án þess að byrja þaðan sem frá var horfið.

en: Could Not Rename Resource
is: Ekki tókst að endurnefna aðfang

en: An attempt to rename the specified resource <strong>%1</strong> failed.
is: Tilraun sem var gerð til að endurnefna auðlindina <strong>%1</strong> mistókst.

en: Could Not Alter Permissions of Resource
is: Ekki tókst að breyta aðgangsheimildum aðfangs

en: An attempt to alter the permissions on the specified resource <strong>%1</strong> failed.
is: Tilraun sem var gerð til að breyta aðgengi að auðlindinni <strong>%1</strong> mistókst.

en: Could Not Change Ownership of Resource
is: Ekki tókst að breyta eiganda aðfangs

en: An attempt to change the ownership of the specified resource <strong>%1</strong> failed.
is: Tilraun sem var gerð til að breyta eiganda auðlindarinnar <strong>%1</strong> mistókst.

en: Could Not Delete Resource
is: Ekki tókst að eyða aðfangi

en: An attempt to delete the specified resource <strong>%1</strong> failed.
is: Tilraun til að eyða tilgreindri auðlind <strong>%1</strong> mistókst.

en: Unexpected Program Termination
is: Forrit stöðvaði óvænt

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has unexpectedly terminated.
is: Forritið sem gefur aðgang að auðlindinni <strong>%1</strong> stöðvaðist óvænt.

en: Out of Memory
is: Ekkert minni eftir

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol could not obtain the memory required to continue.
is: Forritið sem gefur aðgang að samskiptareglunni <strong>%1</strong> fékk ekki nægt minni til að geta haldið áfram.

en: Unknown Proxy Host
is: Óþekkt vefsel

en: While retrieving information about the specified proxy host, <strong>%1</strong>, an Unknown Host error was encountered. An unknown host error indicates that the requested name could not be located on the Internet.
is: Meðan upplýsingar voru mótteknar um vefselið <strong>%1</strong>, kom upp óþekkt villa. Þetta þýðir venjulega að umbeðinn þjónn fannst ekki á Internetinu.

en: There may have been a problem with your network configuration, specifically your proxy's hostname. If you have been accessing the Internet with no problems recently, this is unlikely.
is: Það gætu verið einhver vandamál varðandi netuppsetningu. sérstaklega á heiti vefsels. Ef þú hefur tengst Internetinu eðlilega nýlega, þá er þetta þó ekki líklegt.

en: Double-check your proxy settings and try again.
is: Athugaðu vandlega uppsetningu á vefseli og reyndu aftur.

en: Authentication Failed: Method %1 Not Supported
is: Auðkenning mistókst: Aðferð %1 er ekki studd

en: Although you may have supplied the correct authentication details, the authentication failed because the method that the server is using is not supported by the KDE program implementing the protocol %1.
is: Þó að þú hafir gefið upp rétt auðkenni, þá tókst ekki að tengjast vegna þess að aðferðin sem miðlarinn notar er ekki studd af KDE forritinu sem notar samskiptareglu %1.

en: Please file a bug at <a href="http://bugs.kde.org/">http://bugs.kde.org/</a> to inform the KDE team of the unsupported authentication method.
is: Vinsamlega sendið villulýsingu til <a href="http://bugs.kde.org/">http://bugs.kde.org/</a> til að upplýsa forritarateymi KDE um óstudda auðkenningu.

en: Request Aborted
is: Beiðni stöðvuð

en: Internal Error in Server
is: Innri villa í miðlara

en: The program on the server which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an internal error: %2.
is: Forritið á miðlaranum sem veitir aðgang að samskiptareglu <strong>%1</strong> hefur sent skilaboð um innri villu: %2.

en: This is most likely to be caused by a bug in the server program. Please consider submitting a full bug report as detailed below.
is: Líklegast er um að ræða villu í forriti miðlarans.  Vinsamlega athugið hvort þið getið aðstoðað með því að senda villulýsingu eins og lýst er hér að neðan.

en: Contact the administrator of the server to advise them of the problem.
is: Hafið samband við kerfisstjóra miðlara og látið þá vita af vandamálinu.

en: If you know who the authors of the server software are, submit the bug report directly to them.
is: Ef þú veist hverjir eru höfundar þjónsins sendu villulýsinguna beint til þeirra.

en: Timeout Error
is: Tímalokun

en: Although contact was made with the server, a response was not received within the amount of time allocated for the request as follows:<ul><li>Timeout for establishing a connection: %1 seconds</li><li>Timeout for receiving a response: %2 seconds</li><li>Timeout for accessing proxy servers: %3 seconds</li></ul>Please note that you can alter these timeout settings in the KDE System Settings, by selecting Network Settings -> Connection Preferences.
is: Þó að tenging hafi tekist við miðlara. þá barst ekki svar innan þess tíma sem beiðninni var gefinn:<ul> <li>Tímalokun, hversu lengi skal bíða eftir tengingu: %1 sekúndur</li> <li>Tímalokun, hversu lengi skal bíða eftir svari: %2 sekúndur</li> <li>Tímalokun, hversu lengi skal bíða eftir milliþjóni: %3 sekúndur</li></ul>Athugaðu að þú getur breytt öllum þessum stillingum í KDE stjórnborði með því að fara í "Netstillingar --> Stillingar tenginga".

en: The server was too busy responding to other requests to respond.
is: Miðlarinn var of upptekinn við að svara öðrum beiðnum.

en: Unknown Error
is: Óþekkt villa

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an unknown error: %2.
is: Forritið á tölvunni þinni sem gefur aðgangu um samskiptareglu <strong>%1</strong> hefur gefið skilaboð um óþekkta villu: %2.

en: Unknown Interruption
is: Óþekkt ígrip

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an interruption of an unknown type: %2.
is: Forritið á tölvunni þinni sem gefur aðgang að samskiptareglu <strong>%1</strong> hefur gefið til kynna að það hafi móttekið óþekkt ígrip: %2.

en: Could Not Delete Original File
is: Ekki tókst að eyða upprunalegu skránni

en: The requested operation required the deleting of the original file, most likely at the end of a file move operation. The original file <strong>%1</strong> could not be deleted.
is: Beiðnin um að eyða upprunalegu skránni (líklega í lok þess að skrá er færð) tókst ekki. Það tókst því ekki að eyða upprunalegu skránni <strong>%1</strong>.

en: Could Not Delete Temporary File
is: Ekki tókst að eyða vinnuskrá

en: The requested operation required the creation of a temporary file in which to save the new file while being downloaded. This temporary file <strong>%1</strong> could not be deleted.
is: Umbeðin aðgerð þurfti á vinnuskrá að halda til að geyma nýja skrá á meðan henni var hlaðið niður.  Það tókst ekki að eyða vinnuskránni <strong>%1</strong>.

en: Could Not Rename Original File
is: Ekki tókst að endurnefna upprunalegu skrána

en: The requested operation required the renaming of the original file <strong>%1</strong>, however it could not be renamed.
is: Umbeðin aðgerð þurfti að endurnefna upprunalegu skrána <strong>%1</strong>, það tókst hins vegar ekki.

en: Could Not Rename Temporary File
is: Ekki tókst að endurnefna vinnuskrána

en: The requested operation required the creation of a temporary file <strong>%1</strong>, however it could not be created.
is: Umbeðin aðgerð þarfnaðið vinnuskráar <strong>%1</strong>, Það tókst hinsvegar ekki að búa hana til.

en: Could Not Create Link
is: Ekki tókst að búa til tengil

en: Could Not Create Symbolic Link
is: Ekki tókst að búa til tengil

en: The requested symbolic link %1 could not be created.
is: Ekki var hægt að búa til umbeðinn tengill %1.

en: No Content
is: Ekkert innihald

en: Disk Full
is: Diskur fullur

en: The requested file <strong>%1</strong> could not be written to as there is inadequate disk space.
is: Ekki var hægt að skrifa skrána <strong>%1</strong> vegna þess að það var ekki nægilegt pláss á diski.

en: Free up enough disk space by 1) deleting unwanted and temporary files; 2) archiving files to removable media storage such as CD-Recordable discs; or 3) obtain more storage capacity.
is: Losið diskpláss með 1) Eyða óþarfa og vinnuskrám; 2) Safna og flytja skrár á annan miðil svo sem CD-ROM; eða 3) fá sér annan disk.

en: Source and Destination Files Identical
is: Upprunalega skráin og markskráin eru ein og sú sama

en: The operation could not be completed because the source and destination files are the same file.
is: Aðgerðin var ekki framkvæmd vegna þess að upprunalega skráin og markskráin eru ein og sú sama.

en: Choose a different filename for the destination file.
is: Veldu annað heiti fyrir markskrána.

en: Undocumented Error
is: Óskilgreind villa

[ctx: @title job]
en: Moving
is: Færi

[ctx: @title job]
en: Copying
is: Afrita

[ctx: @title job]
en: Creating directory
is: Bý til möppu

[ctx: @title job]
en: Deleting
is: Eyði

[ctx: @title job]
en: Examining
is: Skoðun

[ctx: @title job]
en: Transferring
is: Flyt

[ctx: @title job]
en: Mounting
is: Tengi

en: Device
is: Tæki

en: Mountpoint
is: Tengipunktur

[ctx: @title job]
en: Unmounting
is: Aftengi

[ctx: @info]
en: Do you want to permanently delete all items from Trash? This action cannot be undone.
is: Viltu eyða endanlega öllum hlutum úr ruslinu? Þessi aðgerð er ekki afturkallanleg.

en: Do you really want to move this item to the trash? | Do you really want to move these %1 items to the trash?
is[0]: Viltu örugglega setja þessa skrá í ruslið?
is[1]: Viltu örugglega setja þessar %1 skrár í ruslið?

[ctx: Verb]
en: &Trash
is: &Rusl

en: The peer SSL certificate chain appears to be corrupt.
is: Skilríkiskeðja SSL-jafningja lítur út fyrir að vera gölluð.

en: Updating System Configuration
is: Uppfæri kerfisstillingar

en: Updating system configuration.
is: Uppfæri kerfisstillingar.

en: No service implementing %1
is: Engin þjónusta býður upp á %1

en: The desktop entry file %1 has no Type=... entry.
is: Skjáborðshlutsskráin %1 er ekki með neina Type=... færslu.

en: The desktop entry of type
    %1
    is unknown.
is: Skjáborðshlutur af taginu
    %1
    er óþekktur.

en: The desktop entry file
    %1
    is of type FSDevice but has no Dev=... entry.
is: Skjáborðshlutsskráin
    %1
    er af taginu Tæki. En er ekki með neina tækjafærslu.

en: The desktop entry file
    %1
    is of type Link but has no URL=... entry.
is: Skjáborðshlutsskráin
    %1
    er af taginu tengill. En er ekki með neina slóðarfærslu.

en: Mount
is: Tengja í skráakerfið

en: Eject
is: Spýta út

en: Unmount
is: Aftengja skráakerfinu

en: Malformed URL
    %1
is: Gölluð slóð
    %1

en: URL cannot be listed
    %1
is: Slóðina er ekki hægt að lista
    %1

[ctx: @title:column]
en: Name
is: Heiti

[ctx: @title:column]
en: Size
is: Stærð

[ctx: @title:column]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: @title:column]
en: Permissions
is: Aðgangsheimildir

[ctx: @title:column]
en: Owner
is: Eigandi

[ctx: @title:column]
en: Group
is: Hópur

[ctx: @title:column]
en: Type
is: Tegund

en: Default
is: Sjálfgefið

en: (Symbolic Link to %1)
is: (Tákntengi í %1)

en: (%1, Link to %2)
is: (%1, tengi á %2)

en:  (Points to %1)
is:  (Vísar á %1)

en: Link to %1 (%2)
is: Tengja á %1 (%2)

en: Owner:
is: Eigandi:

en: Permissions:
is: Aðgangsheimildir:

[ctx: @title:menu]
en: &Actions
is: &Aðgerðir

en: &Open with %1
is: &Opna með %1

[ctx: @title:menu]
en: &Open With
is: &Opna með

[ctx: @action:inmenu Open With]
en: &Other...
is: A&nnað...

[ctx: @title:menu]
en: &Open With...
is: &Opna með...

en: Open &with %1
is: O&pna með %1

[ctx: Items in a folder]
en: 1 item | %1 items
is[0]: 1 hlutur
is[1]: %1 hlutir

[ctx: @info mimetype]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: All Pictures
is: Allar myndir

en: Mime Type
is: MIME tegund

en: Comment
is: Athugasemd

en: Patterns
is: Mynstur

en: &Edit...
is: Br&eyta...

en: Click this button to display the familiar KDE mime type editor.
is: Smelltu á þennan hnapp til að fá upp hin kunnuglega KDE MIME-taga ritil.

en: <qt>Unable to enter <b>%1</b>.
    You do not have access rights to this location.</qt>
is: <qt>Ekki tókst að skipta í <b>%1</b>.
    Þú hefur ekki nægar aðgangsheimildir.</qt>

en: <qt>The file <b>%1</b> is an executable program. For safety it will not be started.</qt>
is: <qt>Skráin <b>%1</b> er keyrsluforrit.  Af öryggisástæðum verður það ekki keyrt.</qt>

en: <qt>You do not have permission to run <b>%1</b>.</qt>
is: <qt>þú hefur ekki nægar aðgangsheimildir til að keyra <b>%1</b>.</qt>

en: You are not authorized to select an application to open this file.
is: Þú hefur ekki heimild til að velja forrit til að opna þessa skrá.

en: Open with:
is: Opna með:

en: You are not authorized to execute this file.
is: Þú hefur ekki leyfi til að keyra þessa skrá.

en: Launching %1
is: Keyri %1

en: Error processing Exec field in %1
is: Villa við að þátta Exec svæðið í %1

en: You are not authorized to execute this service.
is: Þú hefur ekki leyfi til að keyra þessa þjónustu.

[ctx: Warning about executing unknown .desktop file]
en: Warning
is: Aðvörun

[ctx: program name follows in a line edit below]
en: This will start the program:
is: Þetta mun ræsa forritið:

en: If you do not trust this program, click Cancel
is: Ef þú treystir ekki þessu forriti, ýttu þá á 'Hætta við'

en: Unable to make the service %1 executable, aborting execution
is: Gat ekki gert þjónustuna %1 keyranlega, hætti við ræsingu

en: <qt>Unable to run the command specified. The file or folder <b>%1</b> does not exist.</qt>
is: <qt>Ekki er hægt að framkvæma þessa skipun. Skráin eða mappan <b>%1</b> er ekki til.</qt>

en: Could not find the program '%1'
is: Finn ekki forritið '%1'

en: Acquire Image
is: Lesa inn mynd

en: OCR Image
is: OCR mynd

en: The desktop is offline
is: Sjáborðið er ótengt

en: File '%1' is not readable
is: Skráin '%1' er ekki lesanleg

en: ERROR: Unknown protocol '%1'
is: Villa: Óþekktur samskiptamáti '%1'

en: Authorization Dialog
is: Auðkenningargluggi

en: Filename for clipboard content:
is: Skráarheiti fyrir innihald klippispjalds:

en: The clipboard has changed since you used 'paste': the chosen data format is no longer applicable. Please copy again what you wanted to paste.
is: Klippispjaldið hefur breyst eftir að þú notaður 'líma'; valda gagnasniðið er ekki lengur gilt. Vinsamlega afritaðu aftur gögnin sem þú vilt líma inn.

en: The clipboard is empty
is: Klippispjaldið er tómt

en: &Paste File | &Paste %1 Files
is[0]: &Líma skrá
is[1]: &Líma %1 skrár

en: &Paste URL | &Paste %1 URLs
is[0]: &Líma slóð
is[1]: &Líma %1 slóðir

en: &Paste Clipboard Contents
is: &Líma innihald klippispjalds

en: Data format:
is: Gagnasnið:

en: Appl&y to All
is: N&ota á allt

en: When this is checked the button pressed will be applied to all subsequent folder conflicts for the remainder of the current job.
    Unless you press Skip you will still be prompted in case of a conflict with an existing file in the directory.
is: Ef hakað er við þetta, verður aðgerð hnappsins sem ýtt er á beitt á alla eftirfarandi árekstra sem upp gætu komið í eftirstöðvum verksins.
    Þú verður samt látinn vita ef um árekstra verður að ræða við skrár sem þegar eru til staðar, nema ef þú ýtir á 'Sleppa'.

en: When this is checked the button pressed will be applied to all subsequent conflicts for the remainder of the current job.
is: Ef hakað er við þetta, verður aðgerð hnappsins sem ýtt er á beitt á alla eftirfarandi árekstra sem upp gætu komið í eftirstöðvum verksins.

en: &Rename
is: Endu&rnefna

en: Suggest New &Name
is: Tillaga um &nýtt heiti

en: &Skip
is: &Sleppa

en: Do not copy or move this folder, skip to the next item instead
is: Ekki afrita eða færa þessa möppu, halda í staðinn áfram í næsta hlut

en: Do not copy or move this file, skip to the next item instead
is: Ekki afrita eða færa þessa skrá, halda í staðinn áfram í næsta hlut

[ctx: Write files into an existing folder]
en: &Write Into
is: Skri&fa inn í

en: &Overwrite
is: Skrifa &yfir

en: Files and folders will be copied into the existing directory, alongside its existing contents.
    You will be prompted again in case of a conflict with an existing file in the directory.
is: Skrár og möppur verða afritaðar inn í úttaksmöppuna, samhliða innihaldi hennar sem þegar er fyrir.
    Þú verður samt látinn vita ef um árekstra verður að ræða við skrár sem þegar eru til staðar.

en: &Resume
is: Halda áf&ram

en: This action would overwrite '%1' with itself.
    Please enter a new file name:
is: Þessi aðgerð myndi skrifa '%1' yfir sjálfa sig.
    Vinsamlegast sláðu inn nýtt heiti:

en: C&ontinue
is: Á&fram

en: This action will overwrite the destination.
is: Þessi aðgerð myndi skrifa úttaksstaðsetninguna.

en: Source
is: Uppruni

en: Destination
is: Áfangastaður

en: Warning, the destination is more recent.
is: Aðvörun, úttakið er nýrra.

en: An older item named '%1' already exists.
is: Heitið '%1' er nú þegar til.

en: A similar file named '%1' already exists.
is: Það er nú þegar til skrá sem heitir %1.

en: A more recent item named '%1' already exists.
is: Nýrri hlutur með heitinu '%1' er nú þegar til.

en: Rename:
is: Endurnefna:

en: Information
is: Upplýsingar

en: Skip
is: Sleppa

en: AutoSkip
is: Sleppa sjálfkrafa

en: Unknown protocol '%1'.
is: Óþekktur samskiptamáti '%1'.

en: Can not find io-slave for protocol '%1'.
is: Fann ekki þjónustuna fyrir samskiptamáta '%1'.

en: Cannot talk to klauncher: %1
is: Get ekki talað við klauncher: %1

en: Unable to create io-slave:
    klauncher said: %1
is: Ekki tókst að búa til io-slave:
    klauncher sagði: %1

en: &Yes
is: &Já

en: &No
is: &Nei

en: &Details
is: &Smáatriði

en: &Forever
is: Að &eilífu

en: Co&ntinue
is: Á&fram

en: &Current Session only
is: Aðeins í &þessari setu

en: You are about to leave secure mode. Transmissions will no longer be encrypted.
    This means that a third party could observe your data in transit.
is: Þú ert að fara úr öruggum ham. Samskiptin eru ekki lengur dulrituð.
    Þetta þýðir að þriðji aðili gæti hlerað samskipti þín.

en: Security Information
is: Upplýsingar um dulritun

en: C&ontinue Loading
is: Ha&lda áfram að hlaða

[ctx: %1 is a host name]
en: %1: SSL negotiation failed
is: %1: SSL auðkenning brást

en: You are about to enter secure mode. All transmissions will be encrypted unless otherwise noted.
    This means that no third party will be able to easily observe your data in transit.
is: Þú ert að fara í öruggan ham. Öll samskipti verða dulrituð nema annað sé  tekið fram.
    Þetta þýðir að þriðji aðili á mjög erfitt með að hlera samskipti þín.

en: Display SSL &Information
is: &Sýna SSL Upplýsingar

en: C&onnect
is: Ten&gjast

en: Enter the certificate password:
is: Sláðu inn lykilorðið að skilríkinu:

en: SSL Certificate Password
is: Lykilorð að SSL-skilríki

en: Unable to open the certificate. Try a new password?
is: Ekki tókst að opna skilríki. Reyna annað lykilorð?

en: The procedure to set the client certificate for the session failed.
is: Það mistókst að setja notandaskilríkið í þessari tengingu.

en: The server failed the authenticity check (%1).
is: Auðkenning þjónsins stóðst ekki skoðun (%1)

en: Server Authentication
is: Auðkenning miðlara

en: Would you like to accept this certificate forever without being prompted?
is: Vilt þú samþykkja þetta skilríki um ókomna framtíð án þess að vera spurður í hvert sinn?

en: You have indicated that you wish to accept this certificate, but it is not issued to the server who is presenting it. Do you wish to continue loading?
is: Þú sagðist vilja taka við þessu skilríki en það var ekki gefið út á miðlarann sem er að bjóða það.  Viltu halda áfram?

en: SSL certificate is being rejected as requested. You can disable this in the KDE System Settings.
is: Eins og um var beðið þá er SSL-skilríkinu hér með hafnað.  Þú getur gert þetta óvirkt í KDE stjórnborðinu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, commonNameTag)
en: Common name:
is: Gefið Nafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, commonName)
en: Acme Co.
is: Hrifsir og Gleypir Group.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, organizationTag)
en: Organization:
is: Fyrirtæki/stofnun:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, organization)
en: Acme Sundry Products Company
is: Eignarhaldsfélagið Hrifsir og Gleypir hf

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, organizationalUnitTag)
en: Organizational unit:
is: Deild:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, organizationalUnit)
en: Fraud Department
is: Svika- og prettadeild

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, countryTag)
en: Country:
is: Land:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, country)
en: Canada
is: Langtbortistan

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, stateTag)
en: State:
is: Hérað/Fylki:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, state)
en: Quebec
is: Norðurhjara

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, cityTag)
en: City:
is: Borg/Staður:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, city)
en: Lakeridge Meadows
is: Nágreni

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, treeWidget)
en: Organization / Common Name
is: Fyrirtæki/stofnun/félag

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, treeWidget)
en: Organizational Unit
is: Deild/hópur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, displaySelection)
en: Display...
is: Birting...

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, disableSelection)
en: Disable
is: Afvirkja

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, enableSelection)
en: Enable
is: Virkja

en: System certificates
is: Kerfislæg skilríki

en: User-added certificates
is: Skilríki sem notandi hefur bætt við

en: Pick Certificates
is: Veldu skilríki

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, subjectHeading)
en: <b>Subject Information</b>
is: <b>Upplýsingar um efni</b>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, issuerHeading)
en: <b>Issuer Information</b>
is: <b>Upplýsingar um útgefanda</b>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: <b>Other</b>
is: <b>Annað</b>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, validityPeriodLabel)
en: Validity period
is: Gildistími

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, serialNumberLabel)
en: Serial number
is: Raðnúmer

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, md5DigestLabel)
en: MD5 digest
is: MD5 gátsumma

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, sha1DigestLabel)
en: SHA1 digest
is: SHA1 gátsumma

[ctx: %1 is the effective date of the certificate, %2 is the expiry date]
en: %1 to %2
is: %1 í %2

en: SSL Configuration Module
is: SSL stillingaeining

en: Copyright 2010 Andreas Hartmetz
is: Höfundarréttur 2010 Andreas Hartmetz

en: SSL Signers
is: SSL-undirritarar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel1)
en: You have indicated that you wish to obtain or purchase a secure certificate. This wizard is intended to guide you through the procedure. You may cancel at any time, and this will abort the transaction.
is: Þú hefur óskað eftir að fá eða kaupa öryggisskilríki. Þessi álfur mun leiða þig áfram í gegn um það ferli. Þú getur hætt hvenær sem er. og það mun stöðva færsluna.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel4)
en: You must now provide a password for the certificate request. Please choose a very secure password as this will be used to encrypt your private key.
is: Þú verður að gefa upp lykilorð fyrir öryggisskilríkið.  Veldu MJÖG öruggt lykilorð því það verður notað til að kóða Einkalykilinn þinn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel6)
en: &Repeat password:
is: &Endurtaka lykilorð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel5)
en: &Choose password:
is: &Veldu lykilorð:

en: Certificate
is: Skilríki

en: Save selection for this host.
is: Vista val fyrir þessa vél.

en: Send certificate
is: Senda skilríki

en: Do not send a certificate
is: Ekki senda skilríki

en: KDE SSL Certificate Dialog
is: KDE SSL-skilríkjavalmynd

en: The server <b>%1</b> requests a certificate.<br /><br />Select a certificate to use from the list below:
is: Þjónninn <b>%1</b> biður um skilríki.<br /><br />Veldu það sem á að nota úr listanum að neðan:

en: Signature Algorithm:
is: Undirritunarreiknirit:

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Signature Contents:
is: Innihald undirritunar:

[ctx: Unknown]
en: Unknown key algorithm
is: Óþekktur reiknilykill

en: Key type: RSA (%1 bit)
is: Lykiltegund: RSA (%1 bita)

en: Exponent: 0x
is: Veldi: 0x

en: Key type: DSA (%1 bit)
is: Lykiltegund: DSA (%1 bita)

en: Prime:
is: Prímtala:

en: 160 bit prime factor:
is: 160 bita prímtölustuðull:

en: Public key:
is: Dreifilykill:

en: The certificate is valid.
is: Skilríkið er gilt.

en: Retrieval of the issuer certificate failed. This means the CA's (Certificate Authority) certificate can not be found.
is: Útgáfuskilríki undirritara (issuer certificate) fannst ekki. Það þýðir að skilríki vottunarstöðvar (Certificate Authority) fannst ekki.

en: Retrieval of the CRL (Certificate Revocation List) failed. This means the CA's (Certificate Authority) CRL can not be found.
is: Rótarskrár (Certificate Revocation List) undirritara fundust ekki svo ekki er hægt að sannreyna skilríkið (Certificate Authority).

en: The decryption of the certificate's signature failed. This means it could not even be calculated as opposed to just not matching the expected result.
is: Afkóðun undirritunar skilríkisins mistókst. Þetta þýðir að það var ekki einu sinni hægt að reikna útkomuna, sem er ekki það sama og ef að útkoman samsvari ekki því sem búist var við.

en: The decryption of the CRL's (Certificate Revocation List) signature failed. This means it could not even be calculated as opposed to just not matching the expected result.
is: Afkóðun undirritunar afturköllunarlista (Certificate Revocation List) mistókst. Þetta þýðir að það var ekki einu sinni hægt að reikna útkomuna, sem er ekki það sama og ef að útkoman samsvari ekki því sem búist var við.

en: The decoding of the public key of the issuer failed. This means that the CA's (Certificate Authority) certificate can not be used to verify the certificate you wanted to use.
is: Afkóðun á dreifilykli útgefandans mistókst. Þetta þýðir að skilríki vottunarstöðvar (Certificate Authority) er ekki hægt að nota til að sannreyna skilríkið sem þú ætlaðir að nota.

en: The certificate's signature is invalid. This means that the certificate can not be verified.
is: Undirritun skilríkisins er ógild. Það þýðir að ekki er hægt að sannreyna skilríkið.

en: The CRL's (Certificate Revocation List) signature is invalid. This means that the CRL can not be verified.
is: Undirritun afturköllunarlista (Certificate Revocation List) er ógild. Það þýðir að ekki er hægt að sannreyna afturköllunarlistann.

en: The certificate is not valid, yet.
is: Skilríkið er ekki ennþá orðið gilt.

en: The certificate is not valid, any more.
is: Skilríkið er ekki lengur í gildi.

en: The CRL (Certificate Revocation List) is not valid, yet.
is: Afturköllunarlisti (Certificate Revocation List) er ekki ennþá kominn í gildi.

en: The time format of the certificate's 'notBefore' field is invalid.
is: Tímasnið 'notBefore' reitsins er ógilt.

en: The time format of the certificate's 'notAfter' field is invalid.
is: Tímasnið 'notAfter' reitsins er ógilt.

en: The time format of the CRL's (Certificate Revocation List) 'lastUpdate' field is invalid.
is: Tímasnið 'lastUpdate'-reits afturköllunarlista (Certificate Revocation List) er ógilt.

en: The time format of the CRL's (Certificate Revocation List) 'nextUpdate' field is invalid.
is: Tímasnið 'nextUpdate'-reits afturköllunarlista (Certificate Revocation List) er ógilt.

en: The OpenSSL process ran out of memory.
is: OpenSSL ferlið kláraði minnið.

en: The certificate is self-signed and not in the list of trusted certificates. If you want to accept this certificate, import it into the list of trusted certificates.
is: Skilríkið er sjálfundirritað og er ekki í listanum yfir skilríki sem er treyst. Ef þú vilt samþykkja þetta skilríki, flyttu það þá inn í listann með traustu skilríkjunum.

en: The certificate is self-signed. While the trust chain could be built up, the root CA's (Certificate Authority) certificate can not be found.
is: Skilríkið er sjálfundirritað. Þótt hægt hafi verið að fletta upp vottunarkeðjunni (trust chain), þá var ekki hægt að finna rótarskilríki upphaflegrar vottunarstöðvar (Root Certificate Authority).

en: The CA's (Certificate Authority) certificate can not be found. Most likely, your trust chain is broken.
is: Skilríki vottunarstöðvar (Certificate Authority) fannst ekki. Líklegt er að vottunarkeðjan þín (trust chain) sé slitin.

en: The certificate can not be verified as it is the only certificate in the trust chain and not self-signed. If you self-sign the certificate, make sure to import it into the list of trusted certificates.
is: Ekki er hægt að sannreyna skilríkið þar sem þetta er eina skilríkið í keðjunni og er ekki sjálfundirritað. Ef þú skrifar sjálf(ur) undir það, gakktu þá úr skugga um að flytja það inn í listann yfir skilríki sem þú treystir.

en: The certificate chain is longer than the maximum depth specified.
is: Vottunarkeðjan (certificate chain) er lengri en sú hámarkslengd sem tilgreind hefur verið.

en: The certificate has been revoked.
is: Skilríkið hefur veriið afturkallað.

en: The certificate's CA (Certificate Authority) is invalid.
is: Vottunarstöð skilríkisins (Certificate Authority) er ekki gild.

en: The length of the trust chain exceeded one of the CA's (Certificate Authority) 'pathlength' parameters, making all subsequent signatures invalid.
is: Lengd vottunarkeðju (trust chain) varð lengri en eitt 'pathlength' skilyrði vottunarstöðvarinnar (Certificate Authority), þar með urðu allar eftirfarandi undirritanir ógildar.

en: The certificate has not been signed for the purpose you tried to use it for. This means the CA (Certificate Authority) does not allow this usage.
is: Skilríkið var ekki undirritað fyrir þá notkun sem þú varst að reyna að framkvæma. Þetta þýðir að vottunarstöðin (Certificate Authority) leyfir ekki þessa notkun.

en: The root CA (Certificate Authority) is not trusted for the purpose you tried to use this certificate for.
is: Upphaflegu vottunarstöðinni (Root Certificate Authority) er ekki treyst varðandi þá notkun á skilríki sem þú varst að reyna.

en: The root CA (Certificate Authority) has been marked to be rejected for the purpose you tried to use it for.
is: Upphaflega vottunarstöðin (Root Certificate Authority) hefur verið merkt til að vera hafnað varðandi þá notkun á skilríki sem þú varst að reyna.

en: The certificate's CA (Certificate Authority) does not match the CA name of the certificate.
is: Vottunarstöð skilríkisins (Certificate Authority) stemmir ekki við heiti vottunarstöðvar (CA) í skilríkinu.

en: The CA (Certificate Authority) certificate's key ID does not match the key ID in the 'Issuer' section of the certificate you are trying to use.
is: Auðkenni vottunarstöðvar (Certificate Authority's key ID) samsvarar ekki auðkenninu í 'Issuer'-hluta skilríkisins sem þú ert að reyna að nota.

en: The CA (Certificate Authority) certificate's key ID and name do not match the key ID and name in the 'Issuer' section of the certificate you are trying to use.
is: Auðkenni og heiti vottunarstöðvar (Certificate Authority's key ID) samsvara ekki auðkenni og heiti í 'Issuer'-hluta skilríkisins sem þú ert að reyna að nota.

en: The certificate's CA (Certificate Authority) is not allowed to sign certificates.
is: Vottunarstöð skilríkisins (Certificate Authority) hefur ekki leyfi til að undirrrita skilríki.

en: OpenSSL could not be verified.
is: Ekki var hægt að sannreyna OpenSSL.

en: The signature test for this certificate failed. This could mean that the signature of this certificate or any in its trust path are invalid, could not be decoded or that the CRL (Certificate Revocation List) could not be verified. If you see this message, please let the author of the software you are using know that he or she should use the new, more specific error messages.
is: Prófun undirritunar skilríkisins mistókst. Það gæti þýtt að undirritun skilríkisins eða einhvers í vottunarkeðjunni er ekki gilt, var ekki hægt að afkóða eða þá að afturköllunarlista vottunarstöðvar þess (Certificate Authority CRL) var ekki hægt að sannreyna. Ef þú sérð þessi skilaboð, endilega hafðu samband við höfund hugbúnaðarins sem þú ert að nota og láttu hann vita að hann ætti að birta nýrri og sértækari villuboð.

en: This certificate, any in its trust path or its CA's (Certificate Authority) CRL (Certificate Revocation List) is not valid. Any of them could not be valid yet or not valid any more. If you see this message, please let the author of the software you are using know that he or she should use the new, more specific error messages.
is: Þetta skilríki, eitthvað í vottunarkeðjunni eða afturköllunarlisti vottunarstöðvar þess (Certificate Authority CRL) er ekki gilt. Eitthvert þessara atriða gæti verið orðið ógilt (útrunnið) eða ekki ennþá orðið gilt. Ef þú sérð þessi skilaboð, endilega hafðu samband við höfund hugbúnaðarins sem þú ert að nota og láttu hann vita að hann ætti að birta nýrri og sértækari villuboð.

en: Certificate signing authority root files could not be found so the certificate is not verified.
is: Rótarskrár undirritara fundust ekki svo ekki er hægt að sannreyna skilríkið.

en: SSL support was not found.
is: SSL stuðningur finnst ekki.

en: Private key test failed.
is: Undirritun stóðst ekki prófun.

en: The certificate has not been issued for this host.
is: Skilríkið var ekki gefið út á þessa vél.

en: This certificate is not relevant.
is: Skilríkið á ekki við hér.

en: The certificate is invalid.
is: Skilríkið er ekki gilt.

en: KDE SSL Information
is: KDE SSL Upplýsingar

[ctx: The receiver of the SSL certificate]
en: Subject
is: Efni

[ctx: The authority that issued the SSL certificate]
en: Issuer
is: Útgefandi

en: Current connection is secured with SSL.
is: Þessi tenging er tryggð með SSL.

en: Current connection is not secured with SSL.
is: Þessi tenging er ekki tryggð með SSL.

en: SSL support is not available in this build of KDE.
is: Þessi uppsetning á KDE styður ekki SSL.

en: The main part of this document is secured with SSL, but some parts are not.
is: Meginhluti þessa skeytis er dulkóðaður með SSL, en sumir hlutar ekki.

en: Some of this document is secured with SSL, but the main part is not.
is: Sumir hlutar þessa skeytis eru dulkóðaðir með SSL en meginhlutinn er það ekki.

[ctx: Part of: %1, using %2 bits of a %3 bit key]
en: using %1 bit | using %1 bits
is[0]: nota %1 bita
is[1]: nota %1 bita

[ctx: Part of: %1, using %2 bits of a %3 bit key]
en: of a %1 bit key | of a %1 bit key
is[0]: af %1 bita dulritunarlykli
is[1]: af %1 bita dulritunarlykli

[ctx: The certificate is not trusted]
en: NO, there were errors:
is: NEI, það fundust villur:

[ctx: The certificate is trusted]
en: Yes
is: Já

en: KDE Certificate Request
is: KDE skilríkjabeiðni

en: KDE Certificate Request - Password
is: KDE skilríkjabeiðni - Lykilorð

en: Unsupported key size.
is: Óstudd stærð lykils.

en: Please wait while the encryption keys are generated...
is: Vinsamlegast bíðið meðan dulritunarlyklarnir eru búnir til...

en: Do you wish to store the passphrase in your wallet file?
is: Viltu geyma lykilorðið í veskinu?

en: Store
is: Geyma

en: Do Not Store
is: Ekki geyma

en: 2048 (High Grade)
is: 2048 (hár öryggisstuðull)

en: 1024 (Medium Grade)
is: 1024 (miðlungs öryggisstuðull)

en: 768  (Low Grade)
is: 768  (lágur öryggisstuðull)

en: 512  (Low Grade)
is: 512  (lágur öryggisstuðull)

en: No SSL support.
is: Enginn SSL stuðningur.

en: Certificate password
is: Lykilorð að SSL-skilríki

[ctx: Web page address]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, addressTag)
en: Address:
is: Vistfang:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ipTag)
en: IP address:
is: IP vistfang:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, encryptionTag)
en: Encryption:
is: Dulritun:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, detailsTag)
en: Details:
is: Nánar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, sslVersionTag)
en: SSL version:
is: Útgáfa SSL:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, certSelectorTag)
en: Certificate chain:
is: Vottunarkeðja (certificate chain):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, trustedTag)
en: Trusted:
is: Treyst:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, validityPeriodTag)
en: Validity period:
is: Gildistími:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, serialTag)
en: Serial number:
is: Raðnúmer:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, digestTag)
en: MD5 digest:
is: MD5 gátsumma:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, sha1DigestTag)
en: SHA1 digest:
is: SHA1 gátsumma:

en: The remote host did not send any SSL certificates.
    Aborting because the identity of the host cannot be established.
is: Fjarlæga tölvan sendi engin SSL skilríki.
    Hætti við vegna þess að ekki var hægt að sannreyna auðkenni vélarinnar.

en: Mail service
is: Póstþjónusta

en: Could not find a usable proxy configuration script
is: Tókst ekki að finna nothæfa stillingarskriftu fyrir vefsel

en: Could not download the proxy configuration script:
    %1
is: Ekki tókst að sækja stillingarskriftu vefsels:
    %1

en: Could not download the proxy configuration script
is: Ekki tókst að sækja stillingarskriftu vefsels

en: The proxy configuration script is invalid:
    %1
is: Stillingarskrifta vefsels er ógild:
    %1

en: The proxy configuration script returned an error:
    %1
is: Stillingarskrifta vefsels skilaði villu:
    %1

en: Could not find 'FindProxyForURL' or 'FindProxyForURLEx'
is: Gat ekki fundið 'FindProxyForURL' eða 'FindProxyForURLEx'

en: Got an invalid reply when calling %1
is: Fæ ógilt svar við að kalla í %1

en: Error connecting to server.
is: Villa við tengingu við miðlara.

en: Not connected.
is: Ekki tengt.

en: Connection timed out.
is: Tenging féll á tíma.

en: Time out waiting for server interaction.
is: Tíminn rann út meðan beðið var svara frá þjóninum.

en: Server said: "%1"
is: Miðlari sagði: "%1"

en: Sends a bug report by email
is: Sendir villuskýrslu í tölvupósti

en: Author
is: Höfundur

en: Subject line
is: Viðfangsefni

en: Recipient
is: Viðtakandi

en: telnet service
is: Skjáhermi-þjónusta

en: telnet protocol handler
is: Meðhöndlari telnet samskiptareglunnar

en: You do not have permission to access the %1 protocol.
is: Þú hefur ekki réttindi til að nota %1 samskiptamátann.
