juk - en to is translation catalogue (311 entries)

en: Create Search Playlist
is: Búa til leitarlagalista

en: Playlist name:
is: Heiti lagalista:

en: Search Criteria
is: Leitarskilyrði

en: Match any of the following
is: Passar við eitthvað af eftirtöldu

en: Match all of the following
is: Passar við allt af eftirtöldu

[ctx: additional search options]
en: More
is: Fleiri

en: Fewer
is: Færri

en: The music data cache has been corrupted. JuK needs to rescan it now. This may take some time.
is: Tónlistargagnagrunnurinn hefur skemmst. Juk þarf að skanna aftur. Þetta gæti tekið einhven tíma.

en: Collection List
is: Safnlisti

en: Removing an item from the collection will also remove it from all of your playlists. Are you sure you want to continue?
    
    Note, however, that if the directory that these files are in is in your "scan on startup" list, they will be readded on startup.
is: Ef hlutur er fjarlægður úr safninu mun hann einnig verða fjarlægður af öllum lagalistunum þínum. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?
    
    Athugaðu að séu þessar skrár eru í "leit við ræsingu" listanum þínum verður þeim aftur bætt í safnið þegar forritið er endurræst.

en: Show Playing
is: Sýna spilun

en: &lt;All Artists&gt;
is: &lt;Allir flytjendur&gt;

en: Remove Cover
is: Fjarlægja umslag

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, CoverDialogBase)
en: Cover Manager
is: Umslagastjóri

note: i18n: ectx: property (text), widget (KListWidget, m_artists) i18n: ectx: property (text), widget (KLineEdit, m_exampleArtist) i18n: ectx: property (text), widget (K3ListView, trackList)
en: Artist
is: Flytjandi

en: <b>1</b> file selected. | <b>%1</b> files selected.
is[0]: <b>1</b> skrá valin.
is[1]: <b>%1</b> skrár valdar.

en: <qt>These items will be <b>permanently deleted</b> from your hard disk.</qt>
is: <qt>Þessum hlutum verður <b>eytt óendurkvæmt</b> af harða disknum.</qt>

en: <qt>These items will be moved to the Trash Bin.</qt>
is: <qt>Þessir hlutir verða fluttir í ruslið.</qt>

en: &Send to Trash
is: &Setja í ruslið

en: About to delete selected files
is: Um það bil að eyða völdum skrám

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Are you sure that you want to remove these items?
is: Ertu viss um að þú viljir fjarlægja þessa hluti?

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, ddShouldDelete)
en: If checked, files will be permanently removed instead of being placed in the Trash Bin
is: Ef þetta er valið verður skrám eytt til frambúðar í stað þess að vera færðar í ruslið

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, ddShouldDelete)
en: <qt><p>If this box is checked, files will be <b>permanently removed</b> instead of being placed in the Trash Bin.</p>
    
    <p><em>Use this option with caution</em>: Most filesystems are unable to reliably undelete deleted files.</p></qt>
is: <qt><p>Ef hakað er hér verður skrám <b>eytt til frambúðar</b> í stað þess að vera settar í ruslatunnuna.</p>
    
    <p><em>Notaðu þennan valmöguleika með varúð.</em>: Fæst skráarkerfi geta endurheimt eyddar skrár.</p></qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, ddShouldDelete)
en: &Delete files instead of moving them to the trash
is: &Eyða skrám í stað þess að færa þær í ruslið

en: Folder List
is: Möppulisti

en: Music
is: Tónlist

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, informationLabel)
en: Please choose the folders where you keep your music:
is: Veldur möppurnar þar sem þú geymir tónlistina þína:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QListView, directoryListView) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QListView, excludeDirectoryListView)
en: These folders will be scanned on startup for new files.
is: Í þessum möppum verður leitað að nýjum skrám við ræsingu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, addDirectoryButton) i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, addExcludeDirectoryButton)
en: Add Folder...
is: Bæta við möppu...

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, removeDirectoryButton) i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, removeExcludeDirectoryButton)
en: Remove Folder
is: Fjarlægja möppu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, importPlaylistsCheckBox)
en: Import playlists
is: Flytja inn lagalista

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, ExampleOptionsBase) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Example
is: Dæmi

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Example Tag Selection
is: Val á sýnimerkjum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_fileTagsButton)
en: Get example tags from this file:
is: Fá sýnimerki úr þessari skrá:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_manualTagsButton)
en: Enter example tags manually:
is: Slá inn sýnimerki handvirkt:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, m_manualGroup)
en: Example Tags
is: Sýnimerki

[ctx: song title]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Title:
is: Titill:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Artist:
is: Flytjandi:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Album:
is: Plata:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4)
en: Genre:
is: Tegund:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel5)
en: Track number:
is: Númer lags:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel6)
en: Year:
is: Ár:

[ctx: example song title]
note: i18n: ectx: property (text), widget (KLineEdit, m_exampleTitle)
en: Title
is: Titill

note: i18n: ectx: property (text), widget (KLineEdit, m_exampleAlbum) i18n: ectx: property (text), widget (K3ListView, trackList)
en: Album
is: Plata

note: i18n: ectx: property (text), widget (KLineEdit, m_exampleGenre)
en: Genre
is: Tegund

[ctx: warning about mass file rename]
en: Warning
is: Aðvörun

en: You are about to rename the following files. Are you sure you want to continue?
is: Þú ert að fara að endurnefna eftirfarandi skrár. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Original Name
is: Upprunalegt heiti

en: New Name
is: Nýtt heiti

en: No Change
is: Engin breyting

[ctx: remove music genre from file renamer]
en: Remove
is: Fjarlægja

[ctx: file renamer genre options]
en: Options
is: Valmöguleikar

en: Insert folder separator
is: Setja inn möppuaðgreini

en: No file selected, or selected file has no tags.
is: Engin skrá valin, eða skráin inniheldur engar upplýsingar.

en: Hide Renamer Test Dialog
is: Fela prufuglugga endurnefna

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, m_showExample)
en: Show Renamer Test Dialog
is: Sýna prufuglugga endurnefna

en: %1 to %2
is: %1 í %2

en: The following rename operations failed:
is: Eftirfarandi endurnefning mistókst:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, FileRenamerBase)
en: File Renamer Configuration
is: Stillingar skráarendurnefnara

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_6)
en: Music folder:
is: Tónlistarmappa:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, m_category)
en: Album Tag
is: Plötumerki

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, m_category)
en: Artist Tag
is: Flytjandamerki

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, m_category)
en: Genre Tag
is: Tegundamerki

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, m_category)
en: Title Tag
is: Titilsmerki

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, m_category)
en: Track Tag
is: Merki númers lags

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, m_category)
en: Year Tag
is: Ársmerki

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, m_insertCategory)
en: Insert Category
is: Setja inn flokk

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Add category:
is: Bæta við flokki:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_7)
en: Separator:
is: Aðgreinir:

en: File Renamer Options
is: Valmöguleikar skráarendurnefnara

[ctx: %1 will be a music tag category like Artist or Album]
en: %1 Options
is: Valmöguleikar %1

en: %1 Format
is: Snið merkisins %1

en: When the Track's %1 is Empty
is: Þegar merkið %1 er tómt

en: When using the file renamer your files will be renamed to the values that you have in your track's %1 tag, plus any additional text that you specify below.
is: Þegar skráarendurnefnarinn er notaður verða skrárnar þínar endurnefndar samkvæmd því gildi sem er í merkinu %1 auk þess texta sem þú skilgreinir að neðan.

en: File Renamer
is: Skráarendurnefnari

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_substitution)
en: Substitution Example
is: Útskiptingardæmi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_includeEmptyButton)
en: Include in the &filename anyways
is: Setja samt sem áður í &skráarnafnið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_ignoreTagButton)
en: &Ignore this tag when renaming the file
is: &Hunsa þetta merki þegar skráin er endurnefnd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_useValueButton)
en: Use &this value:
is: Nota þetta &gildi:

[ctx: value to use in replacement when source tag empty]
note: i18n: ectx: property (text), widget (KLineEdit, m_emptyTagValue)
en: Empty
is: Tómt

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, m_trackGroup)
en: Track numbering
is: Númerun laga

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel5)
en: Minimum number of digits:
is: Lágmarksfjöldi tölustafa:

en: Time
is: Spilað þann

en: Your album art failed to download.
is: Mistókst að hala niður umslaginu.

en: Your album art has finished downloading.
is: Niðurhali umslagsins er lokið.

en: &Random Play
is: S&lembispilun

en: &Disable Random Play
is: &Afvirkja slembispilun

en: Use &Random Play
is: &Nota slembispilun

en: Use &Album Random Play
is: Slembispila &möppu

en: Remove From Playlist
is: Fjarlægja úr lagalista

en: Crossfade Between Tracks
is: Krossdeyfa á milli laga

en: &Play
is: &Spila

en: P&ause
is: &Bíða

en: &Stop
is: S&töðva

[ctx: previous track]
en: Previous
is: Fyrra

[ctx: next track]
en: &Next
is: &Næsta

en: &Loop Playlist
is: &Endurtaka lagalista

en: &Resize Playlist Columns Manually
is: Handvirk &breidd lagalistadálka

[ctx: silence playback]
en: Mute
is: Þagga niður

en: Volume Up
is: Hækka styrk

en: Volume Down
is: Lækka styrk

en: Play / Pause
is: Spila / bíða

en: Seek Forward
is: Leita áfram

en: Seek Back
is: Leita til baka

en: Show / Hide
is: Sýna / fela

en: Show Splash Screen on Startup
is: Sýna upphafsskjá við ræsingu

en: &Dock in System Tray
is: &Setja í kerfisbakka

en: &Stay in System Tray on Close
is: &Vera í kerfisbakka við lokun

en: Popup &Track Announcement
is: Tilkynning &um lag

en: Save &Play Queue on Exit
is: Vista s&pilunarröð þegar hætt er

en: &Tag Guesser...
is: &Merkjaágiskari...

en: &File Renamer...
is: &Skráarendurnefnari...

en: Track Position
is: Staða lags

en: Volume
is: Hljóðstyrkur

en: <qt>Closing the main window will keep JuK running in the system tray. Use Quit from the File menu to quit the application.</qt>
is: <qt>Sé aðalglugga lokað mun juK halda áfram að keyra í kerfisbakkanum. Notaðu hætta frá skráarvalmyndinni til að hætta í forritinu.</qt>

en: Docking in System Tray
is: Set í kerfisbakka

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: S&koða

note: i18n: ectx: Menu (player)
en: &Player
is: &Spilari

note: i18n: ectx: Menu (playlist)
en: &Tagger
is: &Merkjari

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: &Stilingar

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðal tækjaslá

note: i18n: ectx: ToolBar (playToolBar)
en: Play Toolbar
is: Spilunarslá

en: Add Selected Items to Audio or Data CD
is: Bæta völdu við hljóð- eða gagnadisk

en: Unable to start K3b.
is: Gat ekki ræst K3b.

en: Create an audio mode CD suitable for CD players, or a data mode CD suitable for computers and other digital music players?
is: Á að búa til hljóðdisk fyrir geislaspilara eða gagnadisk fyrir tölvur og aðra stafræna tónlistarspilara?

en: Create K3b Project
is: Búa til K3b verkefni

en: Audio Mode
is: Hljóðdisk

en: Data Mode
is: Gagnadisk

en: Add Playlist to Audio or Data CD
is: Bæta lagalista við hljóð- eða gagnadisk

en: Configure Shortcuts
is: Stilla flýtihnappa

en: Global Shortcuts
is: Altækir flýtihnappar

en: &No keys
is: &Engir hnappar

en: &Standard keys
is: &Venjulegir hnappar

en: &Multimedia keys
is: &Margmiðlunar hnappar

en: Here you can select the keys used as global shortcuts to control the player
is: Hér getur þú valið hnappana sem notaðir eru sem altækir flýtihnappar til að stjórna spilaranum

en: Show &Lyrics
is: Birta &lagatexta

en: Jukebox and music manager by KDE
is: Glymskratti og tónlistarstjóri fyrir KDE

en: Author, chief dork and keeper of the funk
is: Höfundur, yfirnörður og þéttur melur

en: Assistant super-hero, fixer of many things
is: Aðstoðarofurhetja, reddari margra hluta

en: More KDE Platform 4 porting efforts
is: Meiri vinna við að yfirfæra í KDE4

en: System tray docking, "inline" tag editing,
    bug fixes, evangelism, moral support
is: Kerfisbakki á spjald, "inline" merkisbreyting,
    villuleiðréttningar, boðskaparboðari, andlegur stuðningur

en: GStreamer port
is: GStreamer útgáfa

en: Global keybindings support
is: Stuðningur við altæka flýtihnappa

en: Track announcement popups
is: Fylgja tilkynningagluggum

en: Automagic track data guessing, bugfixes
is: Giska sjálfkrafa á upplýsingar í lögum, villuleiðréttningar

en: More automagical things, now using MusicBrainz
is: Fleiri sjálfkrafa hlutir, nota MusicBrainz

en: Co-conspirator in MusicBrainz wizardry
is: Meðsekur í MusicBrainz töfrum

en: Friendly, neighborhood aRts guru
is: Vinalegi aRts sérfræðingurinn í hverfinu

en: Making JuK friendlier to people with terabytes of music
is: Gerði JuK notandavænlegri fyrir þá sem eiga terabæti af tónlist

en: DCOP interface
is: DCOP-tengi

en: FLAC and MPC support
is: FLAC og MPC stuðningur

en: Album cover manager
is: Umslagastjóri

en: Gimper of splash screen
is: Gimp-ari upphafsskjás

en: Porting to KDE 4 when no one else was around
is: Umkóðun yfir í KDE 4 þegar enginn annar var á svæðinu

en: Badly-needed tag editor bugfixes.
is: Bráðnauðsynlegar endurbætur á merkjaritli.

en: MPRIS2 Interface implementation.
is: Innleiðing MPRIS2 viðmóts.

en: File(s) to open
is: Skrá(r) til að opna

[ctx: open audio file]
en: Open
is: Opna

en: Playlists
is: Lagalistar

en: Querying MusicBrainz server...
is: Spyr MusicBrainz miðlara...

en: No matches found.
is: Engin samsvörun fannst.

en: Error connecting to MusicBrainz server.
is: Villa við tengingu MusicBrainz miðlara.

en: back to playlist
is: aftur í lagalista

[ctx: %1 will be the /path/to/file, %2 will be some string from Phonon describing the error]
en: JuK is unable to play the audio file<nl/><filename>%1</filename><nl/>for the following reason:<nl/><message>%2</message>
is: JuK getur ekki spilað hljóðskrána<nl/><filename>%1</filename><nl/>vegna þess að:<nl/><message>%2</message>

en: Could not save to file %1.
is: Gat ekki vistað í skrána %1.

en: Are you sure you want to delete these covers?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessum umslögum?

en: &Delete Covers
is: &Eyða umslögum?

en: Select Cover Image File
is: Veldu myndaskrá fyrir umslag

en: Could not delete these files
is: Gat ekki eytt þessum skrám

en: Could not move these files to the Trash
is: Gat ekki fært þessar skrár í ruslið

note: i18n: ectx: property (text), widget (K3ListView, trackList)
en: Track Name
is: Heiti lags

en: Cover
is: Umslag

[ctx: cd track number]
note: i18n: ectx: property (text), widget (K3ListView, trackList)
en: Track
is: Lag

note: i18n: ectx: property (text), widget (K3ListView, trackList)
en: Year
is: Ár

en: Length
is: Lengd

en: Bitrate
is: Bitahraði

en: Comment
is: Athugasemd

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, fileInfoGroup)
en: File Name
is: Heiti skráar

en: File Name (full path)
is: Skráarnafn (öll slóðin)

en: &Show Columns
is: &Sýna dálka

en: Add to Play Queue
is: Bæta við spilunarröð

en: Edit
is: Breyta

en: Create Playlist From Selected Items...
is: Búa til lagalista úr völdum lögum...

en: Edit '%1'
is: Breyta '%1'

en: This will edit multiple files. Are you sure?
is: Þetta mun breyta mörgum skrám! Ertu viss?

en: Create New Playlist
is: Búa til nýjan lagalista

en: Manual Column Widths Enabled
is: Handvirk dálkabreidd virk

en: View Modes
is: Hamur sýnar

en: Show &History
is: &Sýna feril

[ctx: verb, copy the playlist]
en: Duplicate
is: Afrita

en: Do you want to delete these files from the disk as well?
is: Viltu einnig eyða þessum skrám af disknum?

en: Keep
is: Halda

en: Could not delete these files.
is: Gat ekki eytt þessum skrám.

en: Are you sure you want to remove these playlists from your collection?
is: Ertu viss um að þú viljir fjarlægja þessa lagalista úr safninu þínu?

en: Remove Items?
is: Fjarlægja hluti?

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, bRemove)
en: &Remove
is: &Fjarlægja

en: Hid&e
is: &Fela

en: R&emove
is: &Fjarlægja

en: Dynamic List
is: Breytilegur listi

en: Now Playing
is: Nú í spilun

en: Do you want to add these items to the current list or to the collection list?
is: Viltu bæta þessum hlutum í núverandi lista eða í safnlistann?

[ctx: current playlist]
en: Current
is: Núverandi

en: Collection
is: Safn

en: Rename
is: Endurnefna

en: Search Playlist
is: Leitarlagalisti

en: Create Folder Playlist
is: Búa til möppulagalista

en: History
is: Ferill

en: Please enter a name for this playlist:
is: Vinsamlegast sláðu inn nafn á þennan lagalista:

[ctx: new playlist]
en: &New
is: &Nýtt

en: &Empty Playlist...
is: &Tómur lagalisti...

en: &Search Playlist...
is: &Leitarlagalisti...

en: Playlist From &Folder...
is: Lagalisti frá &möppu...

en: &Guess Tag Information
is: &Giska á upplýsingar um merki

en: From &File Name
is: Af &skráarnafni

en: From &Internet
is: Af &Internetinu

en: Guess Tag Information From &File Name
is: Giska á &merkjaupplýsingar frá skráarnafni

en: Play First Track
is: Spila fyrsta lag

en: Play Next Album
is: Spila næstu plötu

en: Manage &Folders...
is: Sýsla með &möppur...

en: &Rename...
is: &Endurnefna...

[ctx: verb, copy the playlist]
en: D&uplicate...
is: &Afrita...

en: Reload
is: Endurlesa

en: Edit Search...
is: Breyta leit...

en: &Delete
is: &Eyða

en: Refresh
is: Endurlesa

en: &Rename File
is: E&ndurnefna skrá

en: &View Cover
is: &Sýna umslag

en: Get Cover From &File...
is: &Ná í umslag út skrá...

en: Get Cover From &Internet...
is: Ná í umslag af &internetinu...

en: &Delete Cover
is: &Eyða umslagi

en: Show Cover &Manager
is: Sýna &umslagastjóra

en: Show &Play Queue
is: Sýna s&pilunarröð

en: Playlist
is: Lagalisti

en: Show &Search Bar
is: Sýna &leitarstiku

en: Edit Track Search
is: Sýsla með lagaleit

en: Test login...
is: Prófa innskráningu...

en: Please enter your <a href="http://last.fm/">last.fm</a> login credentials:
is: Settu inn auðkenni fyrir <a href="http://last.fm/">last.fm</a> innskráningu:

en: Username:
is: Notandanafn:

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Validating login...
is: Staðfesti innskráningu...

en: Login invalid.
is: Innskráning er ógild.

en: Login valid.
is: Innskráning er gild.

en: Normal Matching
is: Venjuleg samsvörun

en: Case Sensitive
is: Háð há-/lágstöfum

en: Pattern Matching
is: Mynstur samsvörun

en: All Visible
is: Öll sýnileg

en: Search:
is: Leita:

en: Seeking is not supported in this file with your audio settings.
is: Leitun er ekki studd í þessari skrá miðað við hljóðstillingar þínar.

[ctx: %1 is a count of loaded music tracks]
en: Loading: %1
is: Hleð inn: %1

en: Jump to the currently playing item
is: Hoppa til lags nú í spilun

en: 1 day | %1 days
is[0]: 1 dagur
is[1]: %1 dagar

en: 1 item | %1 items
is[0]: 1 hlutur
is[1]: %1 hlutir

en: Redisplay Popup
is: Endurbirta tilkynningarglugga

en: Show &Tag Editor
is: Sýna &merkjaritil

en: &Save
is: &Vista

en: Do you want to save your changes to:
is: Viltu vista breytingar í:

en: Save Changes
is: Vista breytingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, fileNameLabel)
en: F&ile name:
is: Skráar&heiti:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, trackLabel)
en: T&rack:
is: &Lag:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, artistNameLabel)
en: &Artist name:
is: Nafn &flytjanda:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, albumNameLabel)
en: Album &name:
is: Nafn &plötu:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, genreLabel)
en: &Genre:
is: &Tegund:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, yearLabel)
en: &Year:
is: Á&r:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lengthLabel)
en: &Length:
is: &Lengd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, bitrateLabel)
en: &Bitrate:
is: &Bitahraði:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, commentLabel)
en: &Comment:
is: &Athugasemd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, trackNameLabel)
en: Trac&k name:
is: Heiti &lags:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, artistNameEnable) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, trackNameEnable) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, albumNameEnable) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, genreEnable) i18n: ectx: property (text), widget (QCheck
en: Enable
is: Virkja

en: Tag Guesser Configuration
is: Stillingar merkjaágiskara

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QTreeView, lvSchemes)
en: Currently used file name schemes
is: Núverandi notuð skráarnafnsskemu

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QTreeView, lvSchemes)
en: Here you can see the currently configured file name schemes which the "Guess Tag Information From File Name" entry in the song's context menu uses to extract tag information from a file name. Each string may contain one of the following placeholders:<ul>
    <li>%t: Title</li>
    <li>%a: Artist</li>
    <li>%A: Album</li>
    <li>%T: Track</li>
    <li>%c: Comment</li>
    </ul>
    For example, the file name scheme "[%T] %a - %t" would match "[01] Deep Purple - Smoke on the water" but not "(Deep Purple) Smoke on the water". For that second name, you would use the scheme "(%a) %t".<p/>
    Note that the order in which the schemes appear in the list is relevant, since the tag guesser will go through the list from the top to the bottom, and use the first matching scheme.
is: Hér getur þú séð þau skráaheitaskemu sem "Stinga upp á " hnappurinn í merkjaritlinum notar til að finna upplýsingar um merki úr skráarheiti. Hver strengur gæti innihaldið einn af eftirfarandi staðgenglum:<ul>
    <li>%t: Titill</li>
    <li>%a: Flytjandi</li>
    <li>%A: Plata</li>
    <li>%T: Lag</li>
    <li>%c: Athugasemd</li>
    </ul>
    Til dæmis passar skráaheitaskemað "[%T] %a - %t" við "[01] Deep Purple - Smoke on the water" en ekki "(Deep Purple) Smoke on the water". Fyrir seinna nafnið er notað skemað "(%a) %t".<p/>
    Athugaðu að röðin sem skemun birtast í listanum skipir máli, þar sem merkjaágiskarinn fer í gegnum listann frá toppi til táar og nota fyrsta skemað sem passar við.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, bMoveUp)
en: Move scheme up
is: Færa skema upp

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QToolButton, bMoveUp)
en: Press this button to move the currently selected scheme one step upwards.
is: Ýttu á þennan hnapp til að færa valið skema einu skrefi ofar.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, bMoveDown)
en: Move scheme down
is: Færa skema niður

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QToolButton, bMoveDown)
en: Press this button to move the currently selected scheme one step downwards.
is: Ýttu á þennan hnapp til að færa valið skema einu skrefi neðar.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KPushButton, bAdd)
en: Add a new scheme
is: Bæta við nýju skema

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KPushButton, bAdd)
en: Press this button to add a new file name scheme to the end of the list.
is: Ýttu á þennan hnapp til að bæta við nýju skráarnafnsskema á enda listans.

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, bAdd)
en: &Add
is: &Bæta við

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KPushButton, bModify)
en: Modify scheme
is: Breyta skema

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KPushButton, bModify)
en: Press this button to modify the currently selected scheme.
is: Ýttu á þennan hnapp til að breyta völdu skema.

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, bModify)
en: &Modify
is: &Breyta

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KPushButton, bRemove)
en: Remove scheme
is: Fjarlægja skema

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KPushButton, bRemove)
en: Press this button to remove the currently selected scheme from the list.
is: Ýttu á þennan hnapp til að fjarlægja skema af listanum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: You can use the following placeholders:
    %t: Title
    %A: Album
    %a: Artist
    %T: Track
    %c: Comment
is: Þú getur notað eftirfarandi staðgengla:
    %t: Titill
    %a: Flytjandi
    %A: Plata
    %T: Lag
    %c: Athugasemd

[ctx: song title]
en: Title
is: Titill

[ctx: unknown renamer category]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: This file already exists.
    Do you want to replace it?
is: Skráin er þegar til.
    Viltu skipta henni út?

en: File Exists
is: Skrá þegar til

en: Replace
is: Skipta út

en: The following files were unable to be changed.
is: Eftirfarandi skrám var ekki hægt að breyta.

en: Error
is: Villa

en: Internet Tag Guesser
is: Internet merkjaágiskari

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, trackInfoGroup)
en: Select Best Possible Match
is: Velja bestu mögulegu samsvörun

en: artist
is: flytjandi

en: genre
is: tegund

en: album
is: plata

en: You are about to change the %1 on these files.
is: Þú ert að fara að breyta %1 á þessum skrám.

en: Changing Track Tags
is: Breyti merkjum lags

en: Play Queue
is: Spilunarröð

[ctx: the normal viewing mode]
en: Default
is: Sjálfgefið

[ctx: compact viewing mode]
en: Compact
is: Þjappað

en: Tree
is: Tré

en: Artists
is: Flytjendur

en: Albums
is: Plötur

en: Genres
is: Tegundir

en: Mute/Unmute
is: Þagga/Kveikja á hljóði

en: Searching for cover. Please Wait...
is: Leita að umslögum. Bíddu aðeins...

en: Downloading cover. Please Wait...
is: Næ í umslag. Bíddu aðeins...

en: Store
is: Geyma

en: Cover fetched from <a href='http://last.fm/'>last.fm</a>.
is: Umslag frá <a href='http://last.fm/'>last.fm</a>.
