kmix - en to is translation catalogue (154 entries)

en: Audio Setup
is: Hljóðuppsetning

en: Hardware &Information
is: &Upplýsingar um vélbúnað

en: Hide Mixer Window
is: Fela hljóðblandara

en: Configure &Channels...
is: Stilla &rásir...

en: Select Master Channel...
is: Veldu aðalrás...

en: Increase Volume
is: Hækka styrk

en: Decrease Volume
is: Lækka styrk

en: Mute
is: Þagga niður

en: Cannot add view - GUIProfile is invalid.
is: Get ekki bætt sýn við - GUIProfile sniðið er ógilt.

en: View already exists. Cannot add View.
is: Sýnin er þegar til. Get ekki bætt sýn við.

en: The soundcard containing the master device was unplugged. Changing to control %1 on card %2.
is: Hljóðkortið sem var með aðaltækið var aftengt. Skipti yfir á %1 í korti %2.

en: The last soundcard was unplugged.
is: Síðasta hljóðkort var aftengt.

en: Mixer Hardware Information
is: Upplýsingar um vélbúnað hljóðblandara

en: The helper application is either not installed or not working.
is: Annaðhvort er hjálparforritið bilað eða það hefur ekki verið sett upp.

en: Error
is: Villa

en: No sound card is installed or currently plugged in.
is: Ekkert hljóðkort er uppsett eða tengt.

en: KDE Mixer
is: KDE hljóðblandari

en: kmixctrl - kmix volume save/restore utility
is: kmixctrl - græja til að vista/endurheimta styrk hljóðrása

en: Save current volumes as default
is: Vista núverandi hljóðstyrki sem sjálfgefna

en: Restore default volumes
is: Endurheimta sjálfgefna hljóðstyrki

en: KMix - KDE's full featured mini mixer
is: KMix - Litli fullkomni hljóðblandari KDE

en: (c) 1996-2013 The KMix Authors
is: (c) 1996 - 2013 KMix höfundarnir

en: Original author and current maintainer
is: Upprunalegur höfundur og núverandi umsjónaraðili

en: PulseAudio support
is: PulseAudio stuðningur

en: ALSA 0.9x port
is: Flutt á ALSA 0.9x

en: Solaris support
is: Solaris stuðningur

en: Plasma Dataengine
is: Plasma gagnavél

en: Temporary maintainer
is: Tímabundinn umsjónaraðili

en: *BSD fixes
is: Lagfæringar fyrir *BSD

en: Mute and volume preview, other fixes
is: Þöggunar og hljóðstyrksforsýn, aðrar viðbætur

en: Improving support for emu10k1 based soundcards
is: Bætti stuðning við emu10k1 hljóðkort

en: TerraTec DMX6Fire support
is: Stuðningur við TerraTec DMX6Fire

en: Inhibits the unhiding of the KMix main window, if KMix is already running.
is: Kemur í veg fyrir birtingu aðalglugga KMix ef KMix er þegar keyrandi.

en: You do not have permission to access the alsa mixer device.
    Please verify if all alsa devices are properly created.
is: Þú hefur ekki aðgangsheimildir að alsa hljóðblandaranum.
    Gangtu úr skugga um að alsa tækjaskrárnar séu rétt uppsettar.

en: Alsa mixer cannot be found.
    Please check that the soundcard is installed and the
    soundcard driver is loaded.
is: Alsa hljóðblandarinn finnst ekki.
    Gangtu úr skugga um að hljóðkort sé í vélinni og að
    rekill fyrir það sé uppsettur.

en: kmix:You do not have permission to access the mixer device.
    Please check your operating systems manual to allow the access.
is: kmix: Þú hefur ekki réttindi til að stilla hljóðblandarann.
    Skoðaðu hvernig það er lagað í stýrikerfinu þínu.

en: kmix: Could not write to mixer.
is: kmix: Gat ekki skrifað í hljóðblandarann.

en: kmix: Could not read from mixer.
is: kmix: Gat ekki lesið hljóðblandarann.

en: kmix: Mixer cannot be found.
    Please check that the soundcard is installed and that
    the soundcard driver is loaded.
is: kmix: Hljóðblandari finnst ekki.
    Gakktu úr skugga um að hljóðkort sé í vélinni og að
    rekill fyrir það sé inni.

en: kmix: Unknown error. Please report how you produced this error.
is: kmix: Óþekkt villa. Segðu okkur hvernig má kalla hana fram.

en: Recording level of the microphone input.
is: Upptökustyrkur hljóðnemainntaksins.

en: Controls the volume of the front speakers or all speakers (depending on your soundcard model). If you use a digital output, you might need to also use other controls like ADC or DAC. For headphones, soundcards often supply a Headphone control.
is: Stýrir hljóðstyrk fremstu eða allra hátalara (fer eftir tegund hljóðkorts). Ef þú notar stafrænt úttak, gætirðu þurft að nota einnig aðrar stýringar á borð við ADC eða DAC. Hvað varðar heyrnartól, þá eru sum hljóðkort með sérstaka heyrnartólastýringu.

en: Most media, such as MP3s or Videos, are played back using the PCM channel. As such, the playback volume of such media is controlled by both this and the Master or Headphone channels.
is: Flestir miðlar, svo sem MP3 og vídeó, eru spilaðir um PCM rásina. Þar með er spilunarstyrknum stýrt af bæði þessari stýringu og þeirri sem stýrir aðalrásinni eða heyrnartólum.

en: Controls the headphone volume. Some soundcards include a switch that must be manually activated to enable the headphone output.
is: Stýrir hljóðstyrk heyrnartóla. Sum hljóðkort hafa rofa sem þarf að færa handvirkt til að virkja úttakið fyrir heyrnartól.

en: Playback Streams
is: Afspilunarstraumar

en: Volume
is: Hljóðstyrkur

en: Bass
is: Bassi

en: Treble
is: Bjart

en: Synth
is: Gerfill

en: Pcm
is: PCM

en: Speaker
is: Hátalari

en: Microphone
is: Hljóðnemi

en: CD
is: Geisladiskur

en: Line
is: Lína

en: Pcm2
is: PCM2

en: RecMon
is: Upptökurás

en: IGain
is: Innmögnun

en: OGain
is: Útmögnun

en: Line1
is: Lína 1

en: Line2
is: Lína 2

en: Line3
is: Lína 3

en: Digital1
is: Stafrænt 1

en: Digital2
is: Stafrænt 2

en: Digital3
is: Stafrænt 3

en: PhoneIn
is: Sími inn

en: PhoneOut
is: Sími út

en: Video
is: Myndmerki

en: Radio
is: Útvarp

en: Monitor
is: Skjár

en: 3D-depth
is: Dýpt í 3D

en: 3D-center
is: Miðja í 3D

en: unknown
is: óþekkt

en: unused
is: ónotað

en: kmix: You do not have permission to access the mixer device.
    Login as root and do a 'chmod a+rw /dev/mixer*' to allow the access.
is: kmix: Þú hefur ekki réttindi til að stilla hljóðblandarann.
    Þú skalt stimpla þig inn sem rót og skrifa 'chmod a+rw /dev/mixer*' til að gefa þér (og öllum öðrum á vélinni) aðgang.

en: kmix: Mixer cannot be found.
    Please check that the soundcard is installed and the
    soundcard driver is loaded.
    On Linux you might need to use 'insmod' to load the driver.
    Use 'soundon' when using commercial OSS.
is: kmix: Hljóðblandari finnst ekki.
    Gakktu úr skugga um að hljóðkortið er í vélinni og að
    rekill fyrir það sé inni.
    Á Linux gæti þurft að nota 'insmod' til að setja rekillinn inn.
    Notaðu 'soundon' fyrir ófrjálsa OSS rekla.

en: kmix: Mixer cannot be found.
    Please check that the soundcard is installed and the
    soundcard driver is loaded.
    On Linux you might need to use 'insmod' to load the driver.
    Use 'soundon' when using OSS4 from 4front.
is: kmix: Hljóðblandari finnst ekki.
    Gakktu úr skugga um að hljóðkortið er í vélinni og að
    rekill fyrir það sé inni.
    Á Linux gæti þurft að nota 'insmod' til að setja rekillinn inn.
    Notaðu 'soundon' fyrir OSS4 rekla frá 4front.

en: Unknown Application
is: Óþekkt forrit

en: Event Sounds
is: Hljóð við kerfisatburði

en: Playback Devices
is: Afspilunartæki

en: Capture Devices
is: Upptökutæki

en: Capture Streams
is: Upptökustraumar

en: Master Volume
is: Aðalhljóðstyrkur

en: Internal Speaker
is: Innbyggður hátalari

en: Headphone
is: Heyrnartól

en: Line Out
is: Lína út

en: Record Monitor
is: Upptökurás

en: Line In
is: Lína inn

en: kmix: You do not have permission to access the mixer device.
    Ask your system administrator to fix /dev/audioctl to allow access.
is: kmix: Þú hefur ekki réttindi til að stilla hljóðblandarann.
    Biddu kerfisstjórann þinn að laga /dev/audioctl til að gefa þér aðgang.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, customColors)
en: &Use custom colors
is: Nota &sérsniðna liti

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, activeColors)
en: Active
is: Virkt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel3)
en: &Silent:
is: &Þögult:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelLoad)
en: &Loud:
is: &Hávært:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel4)
en: &Background:
is: &Bakgrunnur:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, mutedColors)
en: Muted
is: Þaggað niður

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel6)
en: Lou&d:
is: &Hávært:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel8)
en: Backgrou&nd:
is: Bakgru&nnur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel7)
en: Silen&t:
is: Þögul&t:

en: Sound drivers supported:
is: Studdir hljóðreklar:

en: Sound drivers used:
is: Hljóðreklar í notkun:

en: All controls
is: Allar stýringar

en: Only playback controls
is: Einungis afspilunarstýringar

en: Only capture controls
is: Einungis upptökustýringar

en: Add View
is: Bæta við sýn

en: Select mixer:
is: Veldu hljóðblandara:

en: Current mixer
is: Núverandi hljóðblandari

en: Select the design for the new view:
is: Veldu framsetningu nýju sýnarinnar:

en: Select Mixers
is: Veldu hljóðblandara

en: Select Master Channel
is: Veldu aðalrás

en: Current mixer:
is: Núverandi hljóðblandari:

en: Select the channel representing the master volume:
is: Veldu rásina sem er aðalrás:

en: Configure Channels
is: Stilla rásir

en: Configuration of the channels. Drag icon to update.
is: Stillingar hljóðrása. Dragðu táknmynd til að uppfæra.

en: Visible channels
is: Sýnilegar hljóðrásir

en: Available channels
is: Tiltækar hljóðrásir

en: Volume Control
is: Hljóðstyrkur

en: M&ute
is: &Þagga niður

en: Mixer cannot be found
is: Hljóðblandari fannst ekki

en: Volume at %1%
is: Hljóðstyrkur á %1%

en:  (Muted)
is:  (Þaggað niður)

en: Configure
is: Stilla

en: Startup
is: Ræsing

en: Restore volumes on login
is: Endurheimta hljóðstyrk við innskráningu

en: Autostart
is: Sjálfræsing

en: &Horizontal
is: Lá&rétt

en: &Vertical
is: &Lóðrétt

en: Behavior
is: Hegðun

en: Visual
is: Myndrænt

en: Show &tickmarks
is: Sýna &hök

en: Enable/disable tickmark scales on the sliders
is: Sýna/fela hök við sleða

en: Show &labels
is: Sýna &merki

en: Enables/disables description labels above the sliders
is: Sýnir/felur merkimiðana yfir sleðunum

en: Show On Screen Display (&OSD)
is: Birta stjórntexta á skjá (&OSD)

en: Slider orientation:
is: Stefna rennislár:

en: Slider orientation (System tray volume control):
is: Stefna sleða (fyrir hljóðstyrkstákn í kerfisbakka):

en: &Dock in system tray
is: &Hleypa á spjaldið

en: Docks the mixer into the KDE system tray
is: Setur hljóðblandarann á KDE spjaldið

en: &Hide
is: &Fela

en: C&onfigure Shortcuts...
is: Stilla &flýtilykla...

en: &Split Channels
is: &Kljúfa rásir

en: &Muted
is: Þ&aggað niður

en: Set &Record Source
is: Setja sem upp&runa við upptöku

en: Mo&ve
is: &Flytja

en: Toggle Mute
is: Hljóð af/á

en: capture
is: grípa

en: Capture/Uncapture %1
is: Grípa/sleppa %1

en: Mute/Unmute %1
is: Þagga/afþagga %1

en: Capture
is: Grípa

en: %1 (capture)
is: %1 (grípa)

en: Automatic According to Category
is: Sjálfvirkt miðað við flokk

en: &Channels
is: &Rásir

en: Device Settings
is: Stillingar tækis

en: Mixer
is: Hljóðblandari

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
is: &Hjálp
