kppp - en to is translation catalogue (410 entries)

en: &Edit...
is: B&reyta...

en: Allows you to modify the selected account
is: Gerir þér kleyft að breyta tengingunni

en: &New...
is: &Ný...

en: Create a new dialup connection
    to the Internet
is: Setja upp nýja nettengingu
     við Internetið

en: Co&py
is: &Afrita

en: Makes a copy of the selected account. All
    settings of the selected account are copied
    to a new account that you can modify to fit your
    needs
is: Býr til afrit af þeirri tengingu sem er valin.
    Allar stillingar á tengingunni eru afritaðar
    yfir í nýju tenginguna þar sem þú getur
    breytt þeim að vild.

en: De&lete
is: &Eyða

en: <p>Deletes the selected account
    
    <font color="red"><b>Use with care!</b></font>
is: <p>Eyðir tengingunni
    
    <font color="red"><b>Notist með varkárni!</b></font>

en: Phone costs:
is: Símakostnaður:

en: <p>This shows the accumulated phone costs
    for the selected account.
    
    <b>Important</b>: If you have more than one 
    account - beware, this is <b>NOT</b> the sum 
    of the phone costs of all your accounts!
is: <p>Hér má sjá uppsafnaðan kostnað á
    þeirri tengingu sem valin er.
    
    <b>Mikilvægt</b>: Ef þú hefur fleiri en eina tengingu
    við netið hafðu þá í huga að þetta er <b>EKKI</b>
    samanlagður kostnaður á öllum tengingum!

en: Volume:
is: Gagnaflutningar:

en: <p>This shows the number of bytes transferred
    for the selected account (not for all of your
    accounts. You can select what to display in
    the accounting dialog.
    
    <a href="#volaccounting">More on volume accounting</a>
is: <p>Hér má sjá fjölda bæta sem flutt hafa verið með
    þessari tengingu en ekki með öllum tengingum.
    Þú getur valið það sem á að birta með því að fara
    í stillingarnar í bókhaldsglugganum.
    
    <a href="#volaccounting">Meira um gagnaflutningabókhald</a>

en: &Reset...
is: &Frumstilla...

en: &View Logs
is: &Sýna annála

en: Maximum number of accounts reached.
is: Fleiri tengingar eru ekki leyfðar.

en: Do you want to use the wizard to create the new account or the standard, dialog-based setup?
    The wizard is easier and sufficient in most cases. If you need very special settings, you might want to try the standard, dialog-based setup.
is: Viltu nota álfinn til að búa til nýja tengingu eða viltu nota stöðluðu uppsetningargluggana?
    Álfurinn er auðveldari í notkun og nægir oftast. Ef þú þarfnast mjög sérstakra stillinga gætir þú þurft að nota stöðluðu uppsetningargluggana.

en: Create New Account
is: Búa til nýja tengingu

en: &Wizard
is: &Leiðarvísir

en: &Manual Setup
is: Handvirk &uppsetning

en: No account selected.
is: Engin tenging valin.

en: Are you sure you want to delete
    the account "%1"?
is: Ertu viss um að þú viljir þurrka
    út tenginguna "%1"?

en: Confirm
is: Staðfesta

en: Delete
is: Eyða

en: New Account
is: Nýja tengingu

en: Edit Account:
is: Breyta tengingu:

en: Dial
is: Hringja

en: Dial Setup
is: Uppsetning

en: IP Setup
is: IP uppsetning

en: Gateway
is: Gátt

en: Gateway Setup
is: Uppsetning gáttar

en: DNS Servers
is: Nafnamiðlarar (DNS)

en: Login Script
is: Tengiforskrift

en: Edit Login Script
is: Breyta tengiforskrift

en: Execute
is: Keyra

en: Execute Programs
is: Keyra forrit

en: Accounting
is: Bókhald

en: You must enter a unique
    account name
is: Þú verður að gefa tengingunni
    áður ónotað nafn.

en: Login script has unbalanced loop Start/End
is: Tengiforskriftin er með ójafnvægi í Start/End lykkju

en: Byte
is: Bæti

en: Reset Accounting
is: Núllstilla bókhald

en: What to Reset
is: Hvað á að núllstilla

en: Reset the accumulated p&hone costs
is: Núllstilla uppsafnaðan sím&akostnað

en: Check this to set the phone costs
    to zero. Typically you will want to
    do this once a month.
is: Hakaðu við þetta til að núllstilla
    símakostnaðinn. Venjulega viltu gera
    þetta einu sinni í mánuði.

en: Reset &volume accounting
is: Núllstilla &gagnaflutningsbókhald

en: Check this to set the volume accounting
    to zero. Typically you will want to do this
    once a month.
is: Hakaðu við þetta til að núllstilla
    flutningsbókhaldið. Venjulega viltu gera
    þetta einu sinni í mánuði.

en: &Enable accounting
is: &Nota bókhald

en: Check for rule updates
is: Leita að uppfærðum reglum

en: Selected:
is: Í notkun:

en: Volume accounting:
is: Flutningsbókhald:

en: No Accounting
is: Ekkert bókhald

en: Bytes In
is: Bæti inn

en: Bytes Out
is: Bæti út

en: Bytes In & Out
is: Samtals bæti

en: Available Rules
is: Reglur til staðar

en: (none)
is: (engar)

en: Connecting to:
is: Tengist:

en: Unable to create modem lock file.
is: Get ekki búið til læsiskrá fyrir mótaldið.

en: Looking for modem...
is: Leita að mótaldi...

en: &Log
is: Anná&ll

en: Connecting to: %1
is: Tengist: %1

en: Running pre-startup command...
is: Keyri upphafsskipun...

en: Modem device is locked.
is: Mótaldið er læst!

en: Initializing modem...
is: Frumstilli mótaldið...

en: Setting
is: Stilling

en: Setting speaker volume...
is: Stilli hátalarastyrk...

en: Turning off dial tone waiting...
is: Tek bið eftir sóni af...

en: Waiting for callback...
is: Bíð eftir að hringt sé til baka...

en: Dialing %1
is: Hringi í %1

en: Line busy. Hanging up...
is: Á tali.  Legg á...

en: Line busy. Waiting: %1 seconds
is: Á tali.  Bíð: %1 sekúndur

en: No Dial Tone
is: Enginn sónn

en: No carrier. Waiting: %1 seconds
is: Engin lína.  Bíð: %1 sekúndur

en: No Carrier
is: Engin lína

en: Digital Line Protection Detected.
is: Digital Line Protection fundin.

en: A Digital Line Protection (DLP) error response has been detected.
    Please disconnect the phone line.
    
    Do NOT connect this modem to a digital phone line or the modem could get permanently damaged
is: Vart varð við Digital Line Protection (DLP) villusvörun.
    Vinsamlegast aftengist símalínunni.
    
    EKKI tengja þetta mótald við stafræna símalínu því það getur eyðilagt mótaldið.

en: Scanning %1
is: Leita %1

en: Saving %1
is: Er að vista %1

en: Sending %1
is: Er að senda %1

en: Expecting %1
is: Á von á %1

en: Pause %1 seconds
is: Bíð í %1 sekúndur

en: Timeout %1 seconds
is: Hámarksbið, %1 sekúndur

en: Hangup
is: Leggja á

en: Answer
is: Svara

en: ID %1
is: Notandanafn %1

en: Password %1
is: Lykilorð %1

en: Prompting %1
is: Spurt er %1

en: PW Prompt %1
is: Lykilorð %1

en: Loop Start %1
is: Upphaf lykkju %1

en: ERROR: Nested too deep, ignored.
is: Villa: Faldað of djúpt.  Hunsa þetta.

en: Loops nested too deeply.
is: Lykkjur faldaðar of djúpt!

en: Loop End %1
is: Lykkja endar %1

en: LoopEnd without matching Start. Line: %1
is: LoopEnd án upphafs!  Lína: %1

en: Starting pppd...
is: Ræsi púkann (pppd)...

en: Scan Var: %1
is: Skoða Var: %1

en: Found: %1
is: Fann: %1

en: Looping: %1
is: Þræði lykkju: %1

en: One moment please...
is: Augnablik...

en: Script timed out.
is: Tími forskriftar útrunninn.

en: Scanning: %1
is: Leita: %1

en: Expecting: %1
is: Á von á: %1

en: Logging on to network...
is: Tengist netinu...

en: Running startup command...
is: Keyri upphafsskipun...

en: Done
is: Búin

en: None
is: Engin

en: Hardware [CRTSCTS]
is: Vélbúnaður [CRTSCTS]

en: pppd command + command-line arguments exceed 2024 characters in length.
is: pppd skipun + breytur á skipanalínu eru meira
    en 2024 stafir.  Hvað ertu eiginlega að gera?

en: Connected at:
is: Tengdi á:

en: Time connected:
is: Lengd tengingar:

en: Session bill:
is: Reikningur lotu:

en: Total bill:
is: Samtals reikningur:

en: &Disconnect
is: &Aftengja

en: De&tails
is: Smáa&triði

en: Connection: %1
    Connected at: %2
    Time connected: %3
is: Tenging: %1
    Tengihraði: %2
    Lengd tengingar: %3

en: 
    Session Bill: %1
    Total Bill: %2
is: 
    Reikningur tengingar: %1
    Reikningur samtals: %2

en: Login Script Debug Window
is: Aflúsunargluggi forskriftar

en: &Close
is: &Loka

en: Details
is: Smáatriði

en: Disconnect
is: Aftengja

en: Connection &name:
is: &Nafn tengingar:

en: Type in a unique name for this connection
is: Gefðu þessari tengingu áður ónotað nafn

en: P&hone number:
is: &Símanúmer:

en: &Add...
is: &Bæta við...

en: &Remove
is: Fja&rlægja

en: <p>Specifies the phone numbers to dial. You
    can supply multiple numbers here, simply
    click on "Add". You can arrange the
    order the numbers are tried by using the
    arrow buttons.
    
    When a number is busy or fails, <i>kppp</i> will 
    try the next number and so on
is: <p>Þetta er númerið sem hringt er í.  Þú getur
    gefið upp mörg símanúmer með því að smella á 
    "Bæta við". Þú getur raðað númerunum með því 
    að nota píluhnappana.
    
    Þegar númer er á tali eða svarar ekki mun 
    <i>kppp</i> reyna `næsta númer og svo koll af kolli.

en: A&uthentication:
is: A&uðkenning:

en: Script-based
is: Með skriftu

en: Terminal-based
is: Með skjáhermi

en: <p>Specifies the method used to identify yourself to
    the PPP server. Most universities still use
    <b>Terminal</b>- or <b>Script</b>-based authentication,
    while most ISP use <b>PAP</b> and/or <b>CHAP</b>. If
    unsure, contact your ISP.
    
    If you can choose between PAP and CHAP,
    choose CHAP, because it is much safer. If you do not know
    whether PAP or CHAP is right, choose PAP/CHAP.
is: <p>Þetta er aðferðin sem notuð er til að auðkenna þig
    við PPP þjóninn.  Flestir háskólar nota <b>skjáhermi</b>-
    eða <b>skriftu</b> aðferðirnar, á meðan fyrirtæki sem
    bjóða aðgang nota flest <b>PAP</b> og/eða <b>CHAP</b>.
    Hafðu samband við þjónustuveituna til að vera viss.
    
    Ef þú getur valið milli PAP og CHAP, veldu þá
    CHAP.  Það gefur meira öryggi. Ef þú veist ekki
    hvort PAP eða CHAP sé rétt, veldu PAP/CHAP.

en: Store &password
is: Vista &lykilorð

en: <p>When this is turned on, your ISP password
    will be saved in <i>kppp</i>'s config file, so
    you do not need to type it in every time.
    
    <b><font color="red">Warning:</font> your password will be stored as
    plain text in the config file, which is
    readable only to you. Make sure nobody
    gains access to this file!
is: <p>Þegar þetta er valið þá er lykilorðið þitt
    geymt í uppsetningarskrá <i>Kppp</i> þannig
    að þú þurfir ekki að slá það inn í hvert skipti.
    
    <b><font color="red">Varúð:</font> Lykilorðið verður geymt sem
    venjulegur texti í þessari skrá sem aðeins þú hefur
    aðgang að.  Þú berð síðan ábyrgð á því að enginn annar
    fái aðgang að þessari skrá í framtíðinni !

en: &Callback type:
is: Tegund hringingar til &baka:

en: Administrator-defined
is: Skilgreind af kerfisstjóra

en: User-defined
is: Skilgreind af notanda

en: Callback type
is: Tegund hringingar til baka

en: Call&back number:
is: Númer sem &hringt er til baka í:

en: Callback phone number
is: Símanúmer sem hringt er til baka í

en: Customize &pppd Arguments...
is: Sérsníða &pppd viðföng...

en: Here you can select commands to run at certain stages of the
    connection. The commands are run with your real user id, so
    you cannot run any commands here requiring root permissions
    (unless, of course, you are root).
    
    Be sure to supply the whole path to the program otherwise
    kppp might be unable to find it.
is: Hér er hægt að velja skipanir til að keyra á ýmsum stigum tengingar.
    Skipanirnar keyra sem þú svo ekki er hægt að keyra skipanir sem 
    þarfnast rótarheimilda (nema þú ert að vinna sem rót).
    
    Gaktu úr skugga um að þú gefir upp fulla slóð að forritunum annars 
    gæti það gerst að kppp geti ekki fundið það!

en: &Before connect:
is: &Fyrir tengingu:

en: Allows you to run a program <b>before</b> a connection
    is established. It is called immediately before
    dialing has begun.
    
    This might be useful, e.g. to stop HylaFAX blocking the
    modem.
is: Gerir þér kleyft að keyra forrit <b>áður</b> en
    tengt er.  Forritið sjálft er keyrt rétt áður en 
    hringt er.
    
    Nytsamlegt ef þú vilt t.d. koma í veg fyrir að HylaFAX 
    einoki mótaldið.

en: &Upon connect:
is: &Við tengingu:

en: Allows you to run a program <b>after</b> a connection
    is established. When your program is called, all
    preparations for an Internet connection are finished.
    
    Very useful for fetching mail and news
is: Gerir þér kleyft að keyra forrit <b>eftir</b> að
    tengt er.  Forritið sjálft er keyrt þegar
    nettengingu hefur verið komið á.
    
    Nytsamlegt ef þú vilt t.d. sækja póstinn þinn
    sjálfkrafa um leið og tengingin er virk.

en: Before &disconnect:
is: Fyrir &aftengingu:

en: Allows you to run a program <b>before</b> a connection
    is closed. The connection will stay open until
    the program exits.
is: Gerir þér kleyft að keyra forrit rétt <b>áður</b> en
    tengingin er rofin.  Tengingin helst þar til forritið
    hefur lokið sínu verki.

en: U&pon disconnect:
is: V&ið aftengingu:

en: Allows you to run a program <b>after</b> a connection
    has been closed.
is: Gerir þér kleyft að keyra forrit <b>eftir</b> að
    tengingin hefur verið rofin.

en: C&onfiguration
is: Stillin&gar:

en: Dynamic IP address
is: Breytileg IP tala

en: Select this option when your computer gets an
    internet address (IP) every time a
    connection is made.
    
    Almost every Internet Service Provider uses
    this method, so this should be turned on.
is: Veldu þessa aðferð ef tölvan þín fær nýtt
    IP vistfang í hvert skipti sem tengt er við
    netið.
    
    Næstum allar þjónustuveitur nota þessa
    aðferð og því sennilega þín líka.

en: Static IP address
is: Fast IP vistfang

en: Select this option when your computer has a
    fixed internet address (IP). Most computers
    do not have one, so you should probably select
    dynamic IP addressing unless you know what you
    are doing.
is: Veldu þessa aðferð ef tölvan þín er með fast
    IP vistfang (föst IP tala). Flestar tölvur
    fá ekki fast vistfang þannig að þú ættir sennilega
    að velja breytilegt IP vistfang nema þú vitir
    nákvæmlega hvað þú ert að gera.

en: &IP address:
is: &IP tala:

en: If your computer has a permanent internet
    address, you must supply your IP address here.
is: Ef tölvan þín hefur fast IP vistfang þá
    verður þú að gefa það upp hér.

en: &Subnet mask:
is: Undirnet&smaski:

en: <p>If your computer has a static Internet address,
    you must supply a network mask here. In almost
    all cases this netmask will be <b>255.255.255.0</b>,
    but your mileage may vary.
    
    If unsure, contact your Internet Service Provider
is: <p>Ef tölvan þín er með fast IP vistfang, þá verður,
    þú að gefa upp netmöskva. Í flestum tilfellum
    er netmöskvinn <b>255.255.255.0</b>, en gæti samt
    verið annar.
    
    Hafðu samband við þjónustuveitu til að vera viss.

en: &Auto-configure hostname from this IP
is: Finn&a vélarnafn sjálfvirkt útfrá þessari IP tölu

en: <p>Whenever you connect, this reconfigures
    your hostname to match the IP address you
    got from the PPP server. This may be useful
    if you need to use a protocol which depends
    on this information, but it can also cause several
    <a href="kppp-7.html#autohostname">problems</a>.
    
    Do not enable this unless you really need it.
is: <p>Þegar þú tengist þá veldur þetta því að vélarnafninu
    er breytt samkvæmt IP vistfanginu sem þú fékkst
    frá PPP þjóninum.  Þetta er þægilegt ef þú notar
    samskiptareglu sem krefst þess en þú mátt vera
    viss um að þetta getur líka valdið þér miklum
    <a href="kppp-7.html#autohostname">vandræðum</a>.
    
    Ekki nota þetta nema þú nauðsynlega þurfir þess.

en: Selecting this option might cause some weird problems with the X-server and applications while kppp is connected. Do not use it unless you know what you are doing.
    For more information take a look at the handbook (or help) in the "Frequently asked questions" section.
is: Ef þessi rofi er valinn geta komið upp ýmis skringilegheit í X þjóninum og X forritum á meðan kppp er tengt. Ekki nota þetta fyrr en þú veist hvað þú ert að gera!
    Fyrir frekari upplýsingar um þetta getur þú litið í handbókina (eða hjálpina) í kaflanum um "Algengar spurningar"

en: Warning
is: Aðvörun

en: Domain &name:
is: Heiti lé&ns:

en: If you enter a domain name here, this domain
    name is used for your computer while you are
    connected. When the connection is closed, the
    original domain name of your computer is
    restored.
    
    If you leave this field blank, no changes are
    made to the domain name.
is: Ef þú gefur upp lénsnafn hér þá mun það verða
    notað þegar tölvan þín tengist netinu.
    Tölvan fær síðan aftur sitt upprunalega
    lénsnafn þegar tengingin er rofin.
    Þú mátt treysta því!
    
    Ef þú slærð ekkert inn hér þá verða engar
    breytingar gerðar á lénsnafninu hjá þér.

en: C&onfiguration:
is: S&tillingar:

en: Automatic
is: Sjálfvirkt

en: Manual
is: Handvirkt

en: DNS &IP address:
is: &IP vistfang nafnamiðlara:

en: <p>Allows you to specify a new DNS server to be
    used while you are connected. When the
    connection is closed, this DNS entry will be
    removed again.
    
    To add a DNS server, type in the IP address of
    the DNS server here and click on <b>Add</b>
is: <p>Hér getur þú tilgreint hvaða nafnamiðlara þú
    vilt nota fyrir tenginguna.  Þegar tengingin
    er rofin verða upplýsingarnar um miðlarann
    fjarlægðar.
    
    Til að gefa upp nafnamiðlara sláðu þá inn IP
    vistfangið og smelltu síðan á <b>Bæta við</b>.

en: &Add
is: &Bæta við

en: Click this button to add the DNS server
    specified in the field above. The entry
    will then be added to the list below
is: Smelltu á þennan hnapp til að bæta við
    nafnamiðlaranum hér að ofan.  Hann verður
    þá færður inn á listann hér að neðan.

en: Click this button to remove the selected DNS
    server entry from the list below
is: Smelltu á þennan hnapp ef þú vilt fjarlægja
    viðkomandi nafnamiðlara af listanum hér að neðan.

en: DNS address &list:
is: Vistfanga&listi nafnamiðlara:

en: <p>This shows all defined DNS servers to use
    while you are connected. Use the <b>Add</b> and
    <b>Remove</b> buttons to modify the list
is: <p>Þessi listi sýnir alla tilgreinda nafnamiðlara
    fyrir tengingar við netið.  Notaðu <b>Bæta við</b>
    og <b>Fjarlægja</b> til að breyta þessum lista.

en: &Disable existing DNS servers during connection
is: Slökkva á staðbun&dnum DNS við tengingu.

en: <p>When this option is selected, all DNS
    servers specified in <tt>/etc/resolv.conf</tt> are
    temporary disabled while the dialup connection
    is established. After the connection is
    closed, the servers will be re-enabled
    
    Typically, there is no reason to use this
    option, but it may become useful under 
    some circumstances.
is: <p>Þegar þessi möguleiki er valinn þá eru allir
    nafnamiðlarar í <tt>/etc/resolv.conf</tt> skránni
    gerðir óvirkir á meðan tengingin er virk.
    Þegar hún rofnar verða þeir virkir aftur.
    
    Það er sjaldnast ástæða til að nota þennan
    möguleika en hans getur verið þörf undir
    vissum kringumstæðum.

en: Default gateway
is: Sjálfgefin gátt

en: This makes the PPP peer computer (the computer
    you are connected to with your modem) to act as
    a gateway. Your computer will send all packets not
    going to a computer inside your local net to this
    computer, which will route these packets.
    
    This is the default for most ISPs, so you should
    probably leave this option on.
is: Þessi möguleiki gerir tölvunni sem mótaldið þitt
    er tengt við kleyft að hegða sér sem gátt.
    Tölvan þín mun þá senda alla pakka sem eiga ekki
    erindi á staðarnet hjá þér í gegnum þessa tengingu
    til tölvunnar sem síðan beinir þeim áfram.
    
    Flestar þjónustuveitur hafa þennan háttinn á
    þannig að þú ættir að velja þennan möguleika.

en: Static gateway
is: Föst gátt

en: <p>Allows you to specify which computer you want
    to use as gateway (see <i>Default Gateway</i> above)
is: <p>Gerir þér kleyft að tilgreina hvaða tölvu þú vilt
    nota sem gátt. (sjá <i>Sjálfgefin gátt</i> að ofan)

en: Gateway &IP address:
is: &IP tala gáttar:

en: &Assign the default route to this gateway
is: Ætl&a þessari gátt að vera default route

en: If this option is enabled, all packets not
    going to the local net are routed through
    the PPP connection.
    
    Normally, you should turn this on
is: Ef þessi kostur er valinn þá er öllum pökkum
    sem eiga ekki að fara út á staðarnetið beint
    í gegnum PPP tenginguna.
    
    Venjulega myndi þetta vera valið.

en: &Insert
is: Setja &inn

en: Add Phone Number
is: Bæta við símanúmeri

en: Enter a phone number:
is: Símanúmer:

en: pppd version:
is: Útgáfa pppd:

en: pppd &timeout:
is: pppd &tími rennur út eftir:

en:  sec
is:  sek

en: <i>kppp</i> will wait this number of seconds
    to see if a PPP connection is established.
    If no connection is made in this time frame,
    <i>kppp</i> will give up and kill pppd.
is: <i>Kppp</i> bíður í þetta margar sekúndur
    til að ganga úr skugga um hvort PPP tenging
    hafi tekist.  Ef tengingin heppnast ekki þá
    gefst <i>Kppp</i> upp og drepur ppp púkann.

en: Doc&k into panel on connect
is: Setjast á s&pjald við tengingu

en: <p>After a connection is established, the
    window is minimized and a small icon
    in the KDE panel represents this window.
    
    Clicking on this icon will restore the
    window to its original location and
    size.
is: <p>Þegar búið er að tengja er glugginn
    smækkaður og lítil táknmynd birtist á
    spjaldinu sem tákn fyrir gluggann.
    
    Þú getur síðan smellt á þessa táknmynd
    til að fá gluggann aftur á sinn 
    upprunalega stað.

en: A&utomatic redial on disconnect
is: Hringja &aftur sjálfkrafa við aftengingu

en: <p>When a connection is established and
    it somehow gets disconnected, <i>kppp</i>
    will try to reconnect to the same account.
    
    See <a href="#redial">here</a> for more on this topic.
is: <p>Þegar tenging heppnast en slitnar strax
    aftur af einhverjum ástæðum, þá reynir
    <i>Kppp</i> strax aftur að tengja.
    
    Hér eru <a href="#redial">nánari upplýsingar</a>.

en: Automatic redial on NO &CARRIER
is: Hringja aftur sjálfkrafa við NO &CARRIER

en: <p>When dialing if modem returns NO CARRIER
    the program will make a new attempt to redial
    instead of waiting for user to click <CANCEL>
    button.
is: <p>Ef mótaldið skilar NO CARRIER á meðan
    hringingu stendur mun forritið reyna aftur að
    hringja í stað þess að bíða eftir að notandinn
    smelli á <HÆTTA VIÐ> takkann.

en: &Show clock on caption
is: Sýna &klukku á titilslá

en: When this option is checked, the window
    title shows the time since a connection
    was established. Very useful, so you 
    should turn this on
is: Þegar þessi möguleiki er valinn þá sést klukkan
    í titilslánni og sýnir þar hvað langur tími
    er liðinn síðan tenging byrjaði. Þetta er mjög
    gagnlegt þannig að þú ættir að nota þetta.

en: Disco&nnect on X server shutdown
is: Af&tengja þegar farið er út úr X

en: <p>Checking this option will close any
    open connection when the X-server is
    shut down. You should enable this option
    unless you know what you are doing.
    
    See <a href="#disxserver">here</a> for more on this.
is: <p>Ef þú velur þetta þá aftengir mótaldið
    PPP tengingar þegar þú ferð út úr X
    umhverfinu.  Þú ættir að velja þetta
    nema þú hafir sérstaka ástæðu til annars.
    
    Hér eru <a href="#disxserver">nánari upplýsingar</a>.

en: &Quit on disconnect
is: &Loka við aftengingu

en: When this option is turned on, <i>kppp</i>
    will be closed when you disconnect
is: Þegar þessi möguleiki er valinn þá er<i>Kppp</i>
    lokað þegar þú rýfur tenginguna.

en: Minimi&ze window on connect
is: S&mækka glugga við tengingu

en: Iconifies <i>kppp</i>'s window when a
    connection is established
is: Þetta veldur því að <i>Kppp</i> verður að
    táknmynd á aðgerðaslá við tengingu.

en: Modem &name:
is: &Nafn mótalds:

en: Type in a unique name for this modem
is: Gefðu þessu mótaldi áður ónotað nafn

en: Modem de&vice:
is: &Mótald:

en: This specifies the serial port your modem is attached 
    to. On Linux/x86, typically this is either /dev/ttyS0 
    (COM1 under DOS) or /dev/ttyS1 (COM2 under DOS).
    
    If you have an internal ISDN card with AT command
    emulation (most cards under Linux support this), you
    should select one of the /dev/ttyIx devices.
is: Hérna tilgreinir þú á hvaða raðtengi mótaldið er.
    Í Linux/x86 vélum er þetta venjulega /dev/ttyS0 
    (COM1 í DOS) eða /dev/ttyS1 (COM2 í DOS).
    
    Ef þú ert með innbyggt Samnetskort (ISDN) sem hermir
    eftir AT skipunum (flest kort ráða við þetta í Linux),
    þá ættir þú að velja eitt af /dev/ttyIx tækjunum.

en: &Flow control:
is: &Flæðistýring:

en: Software [XON/XOFF]
is: Hugbúnaður [XON/XOFF]

en: <p>Specifies how the serial port and modem
    communicate. You should not change this unless
    you know what you are doing.
    
    <b>Default</b>: CRTSCTS
is: <p>Segir til um hvernig raðtengið og mótaldið
    tala saman. Þú ættir ekki að breyta þessu nema
    þú vitir nákvæmlega hvað þú ert að gera.
    
    <b>Sjálfgefið gildi</b>: CRTSCTS

en: &Line termination:
is: &Endir á línu:

en: <p>Specifies how AT commands are sent to your
    modem. Most modems will work fine with the
    default <i>CR/LF</i>. If your modem does not react
    to the init string, you should try different
    settings here
    
    <b>Default</b>: CR/LF
is: Segir til um hvernig AT skipanirnar eru sendar
    mótaldinu. Flest mótöld virka ágætlega með sjálfgefna
    gildið <i>CR/LF</i>. Ef mótaldið svarar ekki 'init'
    strengnum, þá verður þú að prófa einhverjar aðrar
    stillingar.
    
    <b>Sjálfgefið gildi</b>: CR/LF

en: Co&nnection speed:
is: Flutnings&hraði:

en: Specifies the speed your modem and the serial
    port talk to each other. You should begin with
    at least 115200 bits/sec (or more if you know
    that your serial port supports higher speeds).
    If you have connection problems, try to reduce
    this value.
is: Segir til um hraðann sem mótaldið og raðtengið
    nota til að tala saman. Þú ættir að byrja með
    115200 bita/sek (eða meira ef þú veist að 
    vélbúnaðurinn þinn ræður við það). Ef þú lendir
    í tengingavandamálum ættir þú að lækka þessa tölu.

en: &Use lock file
is: Nota &læsiskrá

en: <p>To prevent other programs from accessing the
    modem while a connection is established, a
    file can be created to indicate that the modem
    is in use. On Linux an example file would be
    <tt>/var/lock/LCK..ttyS1</tt>
    Here you can select whether this locking will
    be done.
    
    <b>Default</b>: On
is: <p>Til að koma í veg fyrir að önnur forrit noti
    mótaldið á meðan PPP tengingin er virk, þá
    er hægt að skrifa í skrá sem segir að mótaldið
    sé í notkun.  Í Linux þá gæti slík skrá t.d.
    verið <tt>/var/lock/LCK..ttyS1</tt>
    Hérna getur þú tilgreint hvort þú viljir nota
    slíka skrá eða ekki.
    
    <b>Sjálfgefið</b>: Á

en: Modem &timeout:
is: Mótaldstími &rennur út eftir:

en: This specifies how long <i>kppp</i> waits for a
    <i>CONNECT</i> response from your modem. The
    recommended value is 30 seconds.
is: Þetta segir til um hve lengi <i>Kppp</i> bíður eftir
    svari við <i>CONNECT</i> frá mótaldinu. Mælti er með
    30 sekúndna bið.

en: &Wait for dial tone before dialing
is: Bíða eftir &sóni áður en hringt er

en: <p>Normally the modem waits for a dial tone
    from your phone line, indicating that it can
    start to dial a number. If your modem does not
    recognize this sound, or your local phone system
    does not emit such a tone, uncheck this option
    
    <b>Default:</b>: On
is: Undir venjulegum kringumstæðum bíður
    mótaldið eftir sóni á línunni sem gefur til kynna
    að hægt sé að hefja símtal.  Ef mótaldið skilur
    ekki tónmerkið eða símkerfið gefur ekkert
    hljóð frá sér, slökktu á þessari stillingu
    
    <b>Sjálfgefið:</b>: á

en: B&usy wait:
is: Upptekið-&Bíðið í:

en: Specifies the number of seconds to wait before
    redial if all dialed numbers are busy. This is
    necessary because some modems get stuck if the
    same number is busy too often.
    
    The default is 0 seconds, you should not change
    this unless you need to.
is: Segir til um hvað á að bíða lengi þar til hringt
    er aftur ef öll símanúmer eru á tali.  Þetta er
    nauðsynlegt vegna þess að sum mótöld frjósa ef
    ákveðið númer er á tali of oft.
    
    Sjálfgefið gildi er 0 sekúndur.  Þú ættir ekki að
    breyta þessu nema þú nauðsynlega þurfir.

en: Modem &volume:
is: &Hljóðstyrkur mótalds:

en: Most modems have a speaker which makes
    a lot of noise when dialing. Here you can
    either turn this completely off or select a
    lower volume.
    
    If this does not work for your modem,
    you must modify the modem volume command.
is: Flest mótöld hafa hátalara sem getur verið
    hávaðasamur við hringingu.  Hér getur þú
    annað hvort slökkt á hátalaranum eða lækkað
    hávaðann.
    Ef þetta hefur engin áhrif á hávaðann í
    í þínu mótaldi, þá verður þú að breyta
    hljóðstyrksskipun mótaldsins.

en: Modem asserts CD line
is: Mótald framfylgir CD.

en: This controls how <i>kppp</i> detects that the modem
    is not responding. Unless you are having
    problems with this, do not modify this setting.
    
    <b>Default</b>: Off
is: Þetta segir til um hvernig <i>Kppp</i> veit að mótaldið
    svarar ekki.  Þú skalt ekki breyta þessu nema þetta
    valdi vandræðum hjá þér.
    
    <b>Sjálfgefið</b>: Af

en: Mod&em Commands...
is: Mótaldss&kipanir...

en: Allows you to change the AT command for
    your modem.
is: Gerir þér kleyft að breyta AT skipuninni fyrir
    mótaldið þitt.

en: &Query Modem...
is: &Prófa mótald...

en: Most modems support the ATI command set to
    find out vendor and revision of your modem.
    
    Press this button to query your modem for
    this information. It can be useful to help
    you set up the modem
is: Flest mótöld geta notað ATI skipanasettið til 
    að sýna framleiðanda og útgáfu mótaldsins.
    
    Smelltu á þennan hnapp til að biðja mótaldið um
    um þessar upplýsingar.  Þú gætir þurft að hafa
    þær til hliðsjónar við uppsetningu á mótaldinu.

en: &Terminal...
is: Skjá&hermir...

en: Opens the built-in terminal program. You
    can use this if you want to play around
    with your modem's AT command set
is: Opnar innbyggða skjáhermiforritið.  Þú
    getur notað það ef þú vilt eitthvað
    vasast í AT skipunum mótaldsins.

en: &Enable throughput graph
is: &Kveikja á gagnaflutningalínuriti

en: Graph Colors
is: Litir línurits

en: Bac&kground:
is: &Bakgrunnslitur:

en: &Text:
is: &Texti:

en: I&nput bytes:
is: Bæti &inn:

en: O&utput bytes:
is: Bæti &út:

en: C&onnect to:
is: &Hringja í:

en: Use &modem:
is: Nota &mótald:

en: &Login ID:
is: &Notandanafn:

en: <p>Type in the username that you got from your
    ISP. This is especially important for PAP
    and CHAP. You may omit this when you use
    terminal-based or script-based authentication.
    
    <b>Important</b>: case is important here:
    <i>myusername</i> is not the same as <i>MyUserName</i>.
is: <p>Sláðu inn notandanafnið sem þú fékkst frá
    þjónustuveitunni.  Þetta er mjög mikilvægt ef
    þú notar PAP eða CHAP.  Þú mátt sleppa þessu ef
    þú notar skjáhermi- eða tengiskriftuauðkenningu.
    
    <b>Áríðandi</b>: há/lágstafir skipta máli:
    <i>notandinn</i> er ekki það sama og <i>NoTandiNN</i>!

en: &Password:
is: &Lykilorð:

en: <p>Type in the password that you got from your
    ISP. This is especially important for PAP
    and CHAP. You may omit this when you use
    terminal-based or script-based authentication.
    
    <b>Important</b>: case is important here:
    <i>mypassword</i> is not the same as <i>MyPassword</i>.
is: <p>Sláðu inn lykilorðið sem þú fékkst frá
    þjónustuveitunni.  Þetta er mjög mikilvægt ef
    þú notar PAP eða CHAP.  Þú mátt sleppa þessu ef
    þú notar skjáhermi- eða tengiskriftuauðkenningu.
    
    <b>Áríðandi</b>: há/lágstafir skipta máli:
    <i>lykilord</i> er ekki það sama og <i>LyKilOrd</i>!

en: Show lo&g window
is: Sýna &annálaglugga

en: <p>This controls whether a log window is shown.
    A log window shows the communication between
    <i>kppp</i> and your modem. This will help you
    in tracking down problems.
    
    Turn it off if <i>kppp</i> routinely connects without
    problems
is: <p>Þetta segir til um hvort annálaglugginn sést.
    Annálagluggi sýnir hvaða samskipti eiga sér stað
    á milli <i>Kppp</i> og mótaldsins.  Þetta hjálpar
    til við að leysa vandamál með tenginguna.
    
    Þú getur sleppt þessu ef <i>Kppp</i> tengir
    alltaf án vandkvæða.

en: Co&nfigure...
is: St&illa...

en: &Connect
is: &Hringja

en: No such Modem:
    %1
    Falling back to default
is: Ekkert slíkt mótald:
    %1
    Nota sjálfgefið

en: No such Account:
    %1
is: Engin svona tenging:
    %1

en: KPPP Configuration
is: KPPP stillingar

en: &Accounts
is: &Tengingar

en: Account Setup
is: Uppsetning á tengingu

en: &Modems
is: &Mótöld

en: Modems Setup
is: Stillingar mótalda

en: &Graph
is: &Línurit

en: Throughput Graph
is: Gagnaflutningalínurit

en: M&isc
is: Ý&misl.

en: Miscellaneous Settings
is: Ýmsar stillingar

en: Timeout expired while waiting for the PPP interface to come up.
is: Tíminn rann út meðan beðið var eftir PPP tengingunni!

en: <p>The pppd daemon died unexpectedly!</p>
is: <p>Það lítur út fyrir að ppp púkinn hafi dáið!</p>

en: <p>Exit status: %1
is: <p>Staða þegar hætt var: %1

en: </p><p>See 'man pppd' for an explanation of the error codes or take a look at the kppp FAQ on   <a href="%1">%1</a></p>
is: </p> <p> Sjá 'man pppd' fyrir útskýringu á villunúmerunum eða kíktu á FAQ skjalið um kppp á <a href="%1">%1</a></p>

en: Error
is: Villa

en: &Details
is: &Smáatriði

en: kppp's helper process just died.
    Since further execution would be pointless, kppp will shut down now.
is: Því miður dó hjálparaðgerð Kppp.
    Það er því engin ástæða fyrir Kppp að halda áfram þannig að við lokum því bara.

en: Cannot find the PPP daemon!
    Make sure that pppd is installed and that you have entered the correct path.
is: Fann ekki ppp púkann (pppd)!
    Athugaðu hvort þú sért með hann á þessari vél og að slóðin sé rétt.

en: kppp cannot execute:
     %1
    Please make sure that you have given kppp setuid permission and that pppd is executable.
is: Kppp getur ekki keyrt:
     %1
    Athugaðu hvort Kppp hafi s-bita aðgang (chmod u+s pppd) og að pppd sé keyranlegur.

en: kppp can not find:
     %1
    Please make sure you have setup your modem device properly and/or adjust the location of the modem device on the modem tab of the setup dialog.
is: Kppp fann ekki:
     %1
    Athugaðu hvort mótaldið sé örugglega sett upp rétt og stillt eins og það á að vera og/eða breyttu staðsetningu mótaldsins á mótaldsflipanum í uppsetningarglugganum.

en: You have selected the authentication method PAP or CHAP. This requires that you supply a username and a password.
is: Þú valdir að nota auðkenningaraðferðina PAP eða CHAP.  Þessi aðferð krefst þess að þú gefir upp notandanafn og lykilorð!

en: Cannot create PAP/CHAP authentication
    file "%1"
is: Get ekki skrifað PAP/CHAP auðkenningar-
    skrána "%1"

en: You must specify a telephone number.
is: Þú verður að gefa upp símanúmer!

en: Disconnecting...
is: Aftengist ...

en: Executing command before disconnection.
is: Keyri skipun fyrir aftengingu.

en: Announcing disconnection.
is: Tilkynni aftengingu

en: Exiting kPPP will close your PPP Session.
is: Ef þú lokar Kppp þá rofnar PPP sambandið.

en: Quit kPPP?
is: Loka Kppp?

en: Can not load the accounting ruleset "%1".
is: Get ekki náð í kostnaðarreglur bókhaldsins "%1"!

en: Recent Changes in KPPP
is: Nýlegar breytingar á Kppp

en: From version 1.4.8 on, kppp has a new feature
    called "Quickhelp". It is similar to a tooltip,
    but you can activate it whenever you want.
    
    To activate it, simply click on a control (like
    a button or a label) with the right mouse button.
    If the item supports Quickhelp, a popup menu
    will appear leading to Quickhelp.
    
    To test it, right-click somewhere in this text.
is: Frá og með útgáfu 1.4.8, hefur Kppp nýja aðgerð
    sem kallast "Flýtihjálp". Þetta er svipað og
    vísbendingarnar (tooltips) nema notast hvar sem er.
    
    Til að prófa þetta smelltu á eitthvað með hægri
    músartakkanum, t.d. hnapp eða letur.  Ef viðkomandi
    atriði er tengt flýtihjálp þá birtist valmynd sem
    gefur þér tækifæri til að nota ýmislegt úr flýtihjálpinni.
    
    Prófaðu að smella með hægri takkanum á þennan texta.

en: Do not show this hint again
is: Ekki sýna þessi skilaboð aftur

en: This is an example of <b>QuickHelp</b>.
    This window will stay open until you
    click a mouse button or a press a key.
is: Þetta er dæmi um <b>flýtihjálp</b>.
    Þessi gluggi helst opinn þar til þú
    notar músina eða lyklaborðið.

en: Login Terminal Window
is: Innskráningargluggi:

en: A dialer and front-end to pppd
is: Innhringiforrit og viðmót á pppd

en: (c) 1999-2002, The KPPP Developers
is: (c) 1999-2002, KPPP forritararnir

en: Current maintainer
is: Núverandi umsjónarmaður

en: Original author
is: Upprunalegur höfundur

en: Connect using 'account_name'
is: Tengjast með tengingarheiti

en: Connect using 'modem_name'
is: Tengjast með 'nafn_á_mótaldi'

en: Terminate an existing connection
is: Loka tengingu sem þegar er opin

en: Quit after end of connection
is: Hætta eftir að tengingu er lokað

en: Check syntax of rule_file
is: Athuga hvort 'rule_file' sé rétt

en: Enable test-mode
is: Virkja test-ham

en: Use the specified device
is: Nota skilgreint tæki

en: kppp can not create or read from
    %1.
is: kppp getur ekki búið til eða lesið frá
    %1.

en: kppp has detected a %1 file.
    Another instance of kppp seems to be running under process-ID %2.
    Please click Exit, make sure that you are not running another kppp, delete the pid file, and restart kppp.
    Alternatively, if you have determined that there is no other kppp running, please click Continue to begin.
is: kppp hefur fundið %1 skrá.
    Annað eintak af kppp virðist vera í keyrslu undir
    aðgerðanúmerinu %2.
    Vinsamlegast smelltu á Loka, gakktu úr skugga um að ekki sé annað kppp í gangi, eyddu pid skránni og endurræstu kppp.
    Ef þú hefur staðfest að annað kppp er ekki í gangi, smelltu þá á Halda áfram til að byrja.

en: Exit
is: Loka

en: Kppp Mini-Terminal
is: Kppp SmáSkjárinn

en: &Reset Modem
is: Endu&rstilla mótald

en: MiniTerm - A terminal emulation for KPPP
    
    (c) 1997 Bernd Johannes Wuebben <wuebben@kde.org>
    (c) 1998 Harri Porten <porten@kde.org>
    (c) 1998 Mario Weilguni <mweilguni@kde.org>
    
    This program is published under the GNU GPL
    (GNU General Public License)
is: MiniTerm - Skjáhermiforrit fyrir Kppp
    
    (c) 1997 Bernd Johannes Wuebben <wuebben@kde.org>
    (c) 1998 Harri Porten <porten@kde.org>
    (c) 1998 Mario Weilguni <mweilguni@kde.org>
    
    Þetta forrit er gefið út samkvæmt GNU GPL
    höfundarréttinum (GNU General Public License).

en: &File
is: &Skrá

en: &Modem
is: &Mótald

en: Close MiniTerm
is: Loka SmjáSkjánum

en: Reset Modem
is: Endurstilla mótald

en: Help
is: Hjálp

en: Initializing Modem
is: Frumstilli mótald

en: Modem Ready
is: Mótaldið er tilbúið

en: Hanging up...
is: Legg á...

en: Resetting Modem
is: Endurstilli mótald

en: Unable to open modem.
is: Get ekki opnað mótald

en: Unable to detect state of CD line.
is: Get ekki fundið út ástand símalínunnar.

en: The modem is not ready.
is: Mótaldið er ekki tilbúið.

en: The modem is busy.
is: Mótaldið er upptekið!

en: Modem Ready.
is: Mótaldið er tilbúið

en: Can not restore tty settings: tcsetattr()
is: Get ekki lagað tty stillingar: tcsetattr()

en: The modem does not respond.
is: Því miður, mótaldið svarar ekki.

en: Unknown speed
is: Óþekktur hraði

en: Edit Modem Commands
is: Breyta mótaldsskipunum

en: Pre-init delay (sec/100):
is: Pre-Init töf (sek/100):

en: Initialization string %1:
is: Frumstillingarstrengur %1:

en: Post-init delay (sec/100):
is: Post-Init töf (sek/100):

en: Dialing speed (sec/100):
is: Innhringihraði (sek/100):

en: Init &response:
is: Init - sva&r:

en: No di&al tone detection:
is: Engin sónn f&annst:

en: Dial &string:
is: Innhringi&strengur:

en: Co&nnect response:
is: Te&nging - svar:

en: Busy response:
is: Á tali - svar:

en: No carr&ier response:
is: Engin lína - sva&r:

en: No dial tone response:
is: Engin sónn - svar:

en: &Hangup string:
is: Le&ggja-á-strengur:

en: Hangup response:
is: Leggja á - svar:

en: Answ&er string:
is: Svarstr&engur:

en: Ring response:
is: Hringingarstrengur:

en: Ans&wer response:
is: S&vörun - svar:

en: DLP response:
is: DLP - svar:

en: Escape strin&g:
is: Escape stren&gur:

en: Escape response:
is: Escape - svar:

en: Guard time (sec/50):
is: Varnartími (sek/50):

en: Volume off/low/high:
is: Hljóð af/lágt/hátt:

en: Select Modem Type
is: Veldu tegund mótalds

en: To set up your modem, first choose its vendor in the list to the left, and then select the model from the right list. If you do not know which modem you have, you can try out one of the "Generic" modems.
is: Til að stilla mótaldið veldu þá fyrst framleiðanda á listanum til vinstri og síðan mótaldið sjálft á listanum til hægri.  Ef þú veist ekki hvernig mótald þú ert með veldu þá "Venjulegt" mótald.

en: <Generic>
is: <Venjulegt>

en: Hayes(tm) compatible modem
is: Hayes(tm) staðlað mótald

en: ATI Query
is: ATI spurn

en: Modem query timed out.
is: Mótaldsssvörunartími rann út.

en: Modem Query Results
is: Niðurstöður spurnar

en: Maximum number of modems reached.
is: Hámarksfjölda mótalda náð.

en: No modem selected.
is: Ekkert mótald valið.

en: Are you sure you want to delete
    the modem "%1"?
is: Ertu viss um að þú viljir þurrka
    út mótaldið "%1"?

en: New Modem
is: Nýtt mótald

en: Edit Modem:
is: Breyta mótaldi:

en: &Device
is: T&æki

en: Serial Device
is: Raðtengistæki

en: Modem Settings
is: Stillingar mótalds

en: You must enter a unique
    modem name
is: Þú verður að gefa mótaldinu
    áður ónotað nafn.

en: Customize pppd Arguments
is: Stilla pppd breytur

en: Arg&ument:
is: V&iðfang:

en: The application-specific config file could not be opened in either read-write or read-only mode.
    The superuser might have to change its ownership by issuing the following command in your home directory:
    chown {YourUsername} .kde/share/config/kppprc
is: Því miður þá tókst ekki að opna stilliskrá forritsins,
    hvorki sem lesskrá eða les- og skrifskrá.
    Kerfisstjórinn (ofurpaurinn) gæti þurft að breyta eignar-
    réttinum með því að gefa þessa skipun á þínu heimasvæði:
    chown {ÞittNotandanafn} .kde/share/config/kppprc

en: %1_copy
is: %1_afrit

en: Cannot open any of the following logfiles:
is: Gat ekki opnað eftirfarandi annála:

en: You have launched pppd before the remote server was ready to establish a PPP connection.
    Please use the terminal-based login to verify
is: Þú ræstir ppp púkann áður en þjónninn var tilbúinn með PPP tengingu handa þér.
    Tengdu með skjáhermisaðferðinni til að staðfesta þetta.

en: You have not started the PPP software on the peer system.
is: PPP hugbúnaðurinn hefur ekki verið ræstur á hinu kerfinu.

en: Check that you supplied the correct username and password.
is: Gangtu úr skugga um að þú hafir gefið upp rétt notandanafn og lykilorð.

en: You should not pass 'lock' as an argument to pppd. Check /etc/ppp/options and ~/.ppprc
is: Þú ættir ekki að senda stillinguna 'lock' á ppp púkann. Skoðaðu /etc/ppp/options og~/.ppprc

en: The remote system does not seem to answer to
    configuration request. Contact your provider.
is: Ekkert svar fæst við beiðni um samstillingu.
    Hafðu samband við þjónustuveituna.

en: You have passed an invalid option to pppd. See 'man pppd' for a complete list of valid arguments.
is: Þú gafst ppp púkanum upp ónothæfa stillingu. Skoðaðu `man pppd' ef þig vantar að sjá lista yfir nothæfar stillingar.

en: Notice that the remote system has sent the following message:
    "%1"
    This may give you a hint why the connection has failed.
is: Kerfið sem tengt var við, sendi frá sér eftirfarandi skilaboð:
    "%1"
    Vonandi gefur þetta þér hugmynd um hversvegna tengingin mistókst.

en: Unable to provide help.
is: Get ekki hjálpað þér.

en: KPPP could not prepare a PPP log. It is very likely that pppd was started without the "debug" option.
    Without this option it is difficult to find out PPP problems, so in general the debug option should be used.
    Enable debug now, and restart pppd?
is: KPPP gat ekki útbúið PPP annál.  Það eru líklegt að ppp púkinn hafi verið ræstur án "aflúsunar"-möguleikans.
    Án þessa möguleika er mjög erfitt að finna út hverskonar PPP vandamál er um að ræða og því er betra að nota sér þetta.
    Á ég að stilla þetta fyrir þig núna og endurræsa pppd?

en: Restart pppd
is: Endurræsa pppd

en: Do Not Restart
is: Ekki endurræsa

en: The "debug" option has been added. You should now try to reconnect. If that fails again, you will get a PPP log that may help you to track down the connection problem.
is: "Aflúsunar"-möguleikanum hefur nú verið bætt við.
    Þú ættir því að prófa aftur að tengja.  Ef það
    mistekst aftur, þá færðu færslu í PPP annálinn
    sem gerir þér kleyft að athuga nánar hvað gerðist.

en: PPP Log
is: PPP annáll

en: Write to File
is: Skrifa í skrá

en: kppp's diagnosis (just guessing):
is: Álit Kppp (bara ágiskun):

en: The PPP log has been saved
    as "%1".
    
    If you want to send a bug report, or have
    problems connecting to the Internet, please
    attach this file. It will help the maintainers
    to find the bug and to improve KPPP
is: PPP annállinn hefur verið vistaður
    sem "%1"!
    
    Ef þú vilt senda inn villutilkynningu eða ert
    í vanda við að tengjast internetinu skaltu hengja
    þessa skrá við skeytið. Það mun hjálpa höfundunum
    að finna vandann og að bæta KPPP

en: kppp Statistics
is: Kppp tölfræði

en: Statistics
is: Tölulegar uppl.

en: Local Addr:
is: Staðbundið viðfang:

en: Remote Addr:
is: Fjartengt viðfang:

en: bytes in
is: bæti inn

en: bytes out
is: bæti út

en: packets in
is: pakkar inn

en: packets out
is: pakkar út

en: vjcomp in
is: vjcomp inn

en: vjcomp out
is: vjcomp út

en: vjunc in
is: vjunc inn

en: vjunc out
is: vjunc út

en: %1 (max. %2) kb/sec
is: %1 (mest %2) kb/sek

en: unavailable
is: ónothæft

en: You will be asked a few questions on information
    which is needed to establish an Internet connection
    with your Internet Service Provider (ISP).
    
    Make sure you have the registration form from your
    ISP handy. If you have any problems, try the online
    help first. If any information is missing, contact
    your ISP.
is: Þú verður nú spurð(ur) nokkra spurninga um stillingar
    sem eru nauðsynlegar til að koma upp internettengingu við 
    Internet-endursöluaðilann þinn (ISP).
    
    Gakktu úr skugga um að þú hafir þessar upplýsingar frá ISP 
    við höndina. Ef þú lendir í vandamálum reyndu þá við hjálpina 
    fyrst. Ef upplýsingar vantar hafðu þá samband við 
    endursöluaðilann þinn.

en: Select the location where you plan to use this
    account from the list below. If your country or
    location is not listed, you have to create the
    account with the normal, dialog based setup.
    
    If you click "Cancel", the dialog based setup
    will start.
is: Veldu staðsetninguna sem þú ætlar að nota þessa 
    tengingu á úr listanum að neðan. Ef landið eða 
    staðsetningin er ekki á listanum þarftu að nota 
    venjulegu uppsetningargluggana til að skilgreina 
    tenginguna.
    
    Ef þú smellir á "Hætta við" munu stöðluðu gluggarnir
    koma.

en: Select your Internet Service Provider (ISP) from
    the list below. If the ISP is not in this list,
    you have to click on "Cancel" and create this
    account using the normal, dialog-based setup.
    
    Click on "Next" when you have finished your
    selection.
is: Veldu Internet endursöluaðilann þinn (ISP) úr listanum 
    að neðan. Ef hann er ekki í listanum þarftu að smella 
    á "Hætta við" og nota stöðluðu uppsetningargluggana 
    til að skilgreina tenginguna.
    
    Smelltu á "Áfram" þegar þú hefur valið.

en: To log on to your ISP, kppp needs the username
    and the password you got from your ISP. Type
    in this information in the fields below.
    
    Word case is important here.
is: Til að geta tengst ISPnum þínum þarf kppp að fá 
    notendanafnið og lykilorðið sem hann úthlutaði þér.
    Sláðu inn þessar upplýsingar í svæðin að neðan.
    
    Há/lág-stafir skipta máli hérna.

en: Username:
is: Notandanafn:

en: Password:
is: Lykilorð:

en: If you need a special dial prefix (e.g. if you
    are using a telephone switch) you can specify
    it here. This prefix is dialed just before the
    phone number.
    
    If you have a telephone switch, you probably need
    to write "0" or "0," here.
is: Ef þú þart að nota innhringiforskeyti (t.d ef þú
    ert að nota skiptiborð) getur þú gefið það upp hér.
    Þessu forskeyti er skotið framan á símanúmerið.
    
    Ef þú ert með skiptiborð þarftu líklega að nota 
    "0" eða "0," hér.

en: Dial prefix:
is: Innhringiforskeyti:

en: Finished!
    
    A new account has been created. Click "Finish" to
    go back to the setup dialog. If you want to
    check the settings of the newly created account,
    you can use "Edit" in the setup dialog.
is: Búið!
    
    Ný tenging hefur verið búin til. Smelltu á "Ljúka" til
    að fara til baka í Uppsetningagluggann. Ef þú vilt skoða 
    stillingar nýju tengingarinnar getur þú notað "Breyta"
    í uppsetningaglugganum.

en: kppp: no rulefile specified
is: Kppp: Engin regluskrá tilgreind

en: kppp: rulefile "%s" not found
is: Kppp: Regluskrá "%s" fannst ekki

en: kppp: rulefiles must have the extension ".rst"
is: Kppp: Regluskrár verða að hafa endinguna ".rst"

en: kppp: error parsing the ruleset
is: Kppp: Villa við lestur á reglum

en: kppp: parse error in line %d
is: Kppp: Lestrarvilla í línu %d

en: kppp: rulefile does not contain a default rule
is: Kppp: Regluskrá hefur ekki sjálfgefna reglu

en: kppp: rulefile does not contain a "name=..." line
is: Kppp: Regluskrá hefur enga "name=..." línu

en: kppp: rulefile is ok
is: Kppp: Regluskrá er í lagi

en: You are not allowed to dial out with kppp.
    Contact your system administrator.
is: Þú hefur ekki leyfi til að hringja út með kppp.
    Hafðu samband við kerfisstjóra.

en: Cannot find the PPP daemon.
    Make sure that pppd is installed.
is: Fann ekki PPP púkann!
    Athugaðu hvort hann sé uppsettur á þessari vél.

en: You do not have the permission to start pppd.
    Contact your system administrator and ask to get access to pppd.
is: Þú hefur ekki leyfi til að keyra ppp púkann (pppd)!
    Hafðu samband við kerfisstjórann og fáðu aðgang að pppd.

en: You do not have sufficient permission to run:
    %1
    Please make sure that kppp is owned by root and has the SUID bit set.
is: Þú hefur ekki nægjanlegar heimildir til að keyra
    %1
    Vinsamlegast gakku úr skugga um að kppp sé í eigu kerfisstjóra (root) og sé með SUID bitann settan.

en: %1 is missing or can not be read.
    Ask your system administrator to create this file (can be empty) with appropriate read and write permissions.
is: %1 vantar eða er ekki hægt að lesa!
    Hafðu samband við kerfisstjóra til að útbúa þessa skrá (má vera tóm) með viðeigandi les- og skrifréttindindum.
