nepomuk - en to mr translation catalogue (65 entries)

[ctx: @title:window Referring to the folders which will be searched for files to index for desktop search]
en: Advanced File Filtering
mr: प्रगत फाईल गाळणी

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Exclude Mime Type
mr: माइम प्रकार समाविष्ट करू नका

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Select the mimetypes that should be excluded from indexing
mr: जे माइम प्रकार अनुक्रमणिकेत समाविष्ट करायचे नाहीत ते निवडा

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Index Exclude Filters
mr: अनुक्रमणिकेत समाविष्ट न करण्याची गाळणी

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Select expressions to exclude files from indexing by matching their filenames
mr: ज्या अभिव्यक्तिना जुळणाऱ्या नावांच्या फाईल्स अनुक्रमणिकेत समाविष्ट करायच्या नाहीत ती अभिव्यक्ति निवडा

[ctx: @info:tooltip %1 is the path of the folder in a listview]
en: <filename>%1</filename><nl/> (symbolic links are <emphasis>not</emphasis> indexed for desktop search)
mr: <filename>%1</filename><nl/>(हे सिंबोलिक लिंक्स डेस्कटॉप शोधासाठी अनुक्रमीत केले जाणार <emphasis>नाहीत</emphasis>)

[ctx: @info:tooltip %1 is the path of the folder in a listview]
en: <filename>%1</filename><nl/>(will be indexed for desktop search)
mr: <filename>%1</filename><nl/>(हे डेस्कटॉप शोधासाठी अनुक्रमीत केले जातील)

[ctx: @info:tooltip %1 is the path of the folder in a listview]
en: <filename>%1</filename><nl/> (will <emphasis>not</emphasis> be indexed for desktop search)
mr: <filename>%1</filename><nl/>(हे डेस्कटॉप शोधासाठी अनुक्रमीत केले जाणार <emphasis>नाहीत</emphasis>)

[ctx: @title:window Referring to the folders which will be searched for files to index for desktop search]
en: Customizing Index Folders
mr: अनुक्रमणिका संचयीका संयोजन

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Select the local folders that contain files to be indexed for fast desktop searches
mr: जलद डेस्कटॉप शोध करिता अनुक्रमीत करण्याजोगी फाईल समाविष्टीत असलेले स्थानिक संचयीका निवडा

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, m_checkShowHiddenFolders)
en: Check to be able to select hidden folders
mr: लपविलेल्या संचयीका निवडणे शक्य करण्याकरिता हे निवडा

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_checkShowHiddenFolders)
en: Show hidden folders
mr: लपविलेल्या संचयीका दर्शवा

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: Basic Settings
mr: मूळ संयोजना

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Nepomuk Semantic Desktop
mr: निपोमुक सिमॅन्टीक डेस्कटॉप

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Nepomuk Semantic Desktop enables tagging and rating of files integrated with the Desktop Search.
mr: निपोमुक सिमॅन्टीक डेस्कटॉप डेस्कटॉप शोधसह एकत्र केले गेलेल्या फाईल करिता टॅगिंग व प्रमाणनाची सुविधा पुरवितो.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_checkEnableNepomuk)
en: Enable Nepomuk Semantic Desktop
mr: निपोमुक सिमॅन्टीक डेस्कटॉप कार्यान्वित करा

note: i18n: ectx: property (text), widget (KUrlLabel, m_buttonDetails)
en: Details...
mr: तपशील...

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Nepomuk Desktop File Indexer
mr: निपोमुक फाईल अनुक्रमणिका नियंत्रक

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Nepomuk desktop search allows searching for files by content instead of just by name.
mr: निपोमुक डेस्कटॉप शोध फक्त नावा ऐवजी मजकूरावरुन सुद्धा फाईल शोध करतो.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_checkEnableFileIndexer)
en: Enable Nepomuk File Indexer
mr: निपोमुक फाईल अनुक्रमणिका नियंत्रक कार्यान्वित करा

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_fileIndexerSuspendResumeButtom) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_emailIndexerSuspendResumeButtom)
en: Suspend
mr: अकार्यक्षम करा

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_4)
en: Indexing
mr: अनुक्रमीत करणे

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_7)
en: File Indexing
mr: फाईल अनुक्रमीत करणे

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Customize the files and folders to be indexed
mr: अनुक्रमीत करण्याकरिताच्या फाईल्स व संचयीका संयोजन

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_checkboxDocuments)
en: Index Documents
mr: दस्तऐवज अनुक्रमीत करा

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_checkboxAudio)
en: Index Audio
mr: ऑडिओ अनुक्रमीत करा

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_checkboxImage)
en: Index Images
mr: प्रतिमा अनुक्रमीत करा

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_checkboxVideo)
en: Index Videos
mr: व्हिडीओ अनुक्रमीत करा

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_checkboxSourceCode)
en: Index Source Code
mr: सोर्स कोड अनुक्रमीत करा

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_buttonAdvancedFileIndexing)
en: Advanced
mr: प्रगत

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_buttonCustomizeIndexFolders)
en: Customize Folders
mr: संचयीका संयोजन

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_11)
en: Removable media handling:
mr: काढता येणाऱ्या साधनांची हाताळणी :

[ctx: @info:tooltip]
note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, m_comboRemovableMediaHandling)
en: Indexing of files on removable media
mr: काढता येणाऱ्या साधनांवरील फाईल्स अनुक्रमीत करत आहे

[ctx: @info:whatsthis]
note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, m_comboRemovableMediaHandling)
en: <para>Nepomuk can index files on removable devices like USB keys or external hard-disks for fast desktop searches.</para>
    <para>By default no files are indexed. Here this behaviour can be changed to one of two options:</para>
    <para><list><item><interface>Index files on all removable devices</interface> - Files on removable media are indexed as soon as the medium is mounted. Caution: this does not include media which have been rejected via the second option.</item>
    <item><interface>Ask individually when newly mounted</interface> - The user will be asked to decide if files on the newly mounted medium should be indexed or not. Once decided Nepomuk will not ask again.</item></list></para>
mr: <para>जलद डेस्कटॉप शोधासाठी रिमुव्हेबल साधने USB किज किंवा बाहेरील हार्ड डिस्कसवरील फ़ाइल्स नेपोमुक अनुक्रमांकित करू शकते. </para>
    <para>डिफॉल्ट रित्या कोणत्याही फ़ाइल्स अनुक्रमांकित नसतात.इथे हे वर्तन एकाच्या दोन पर्यायांमध्ये बदलले जाऊ शकते:</para>
    <para><list><item><interface>सर्व रिमुव्हेबल साधनांवरील अनुक्रमांकित फ़ाइल्स</interface>रिमुव्हेबल साधनांवरील  फ़ाइल्स माध्यम माउंट झाल्या झाल्या अनुक्रमांकित केल्या जातात. सूचना: यात अश्या माध्यमांचा समावेश होत नाही जो दुसऱ्या पर्यायाद्वारे नाकारला गेला असेल.</item>
    <item><interface> नवीन माध्यम माउंट केल्यास स्वतंत्ररित्या विचारणा करा.</interface> -नवीन माध्यम माउंट झाल्यावर यावरील फ़ाइल्स अनुक्रमांकित करायच्या अथवा नाही. याबद्दल वापरकर्त्याकडे निर्णयासाठी विचारणा केली जाते.एकदा का निर्णय झाला नेपोमुक परत विचारणार नाही.</item></list></para>

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, m_comboRemovableMediaHandling)
en: Ignore all removable media
mr: सर्व काढता येणारी साधने उपेक्षित करा

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, m_comboRemovableMediaHandling)
en: Index files on all removable devices
mr: काढता येणाऱ्या साधनांवरील फाईल्स अनुक्रमीत करा

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, m_comboRemovableMediaHandling)
en: Ask individually when newly mounted
mr: जेव्हा नवीन साधन जोडले जाईल तेव्हा व्यक्तिशः विचारा

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_2)
en: Backup
mr: बॅकअप

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Automatic Backups
mr: स्वयंचलित बॅकअप

[ctx: @info]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Nepomuk can perform regular automatic backups of all data that could not be restored otherwise. This includes manually created tags, ratings, but also statistical data.
mr: निपोमुक सर्व माहितीचे नियमितपणे स्वयंचलित बॅकअप घेऊ शकतो. ही माहीती इतर कोणत्याही मार्गाने पुन्हस्थापित करता येत नाही. स्वहस्ते बनवलेले टॅग, गुणवत्ताश्रेणी, सांख्यिकीय माहिती हे यात अंतर्भूत आहे.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Backup frequency:
mr: बॅकअप वारंवारता :

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, m_comboBackupFrequency)
en: How often should a backup of the Nepomuk database be created
mr: निपोमुक चा डेटाबेस बॅकअप कोणत्या वारंवारतेने घ्यावा

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: Backup Time:
mr: बॅकअप वेळ :

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QTimeEdit, m_editBackupTime)
en: When should the backup be created
mr: बॅकअप केव्हा घ्यावा

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10)
en: Max number of backups:
mr: बॅकअपची जास्तीत जास्त संख्या :

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, m_spinBackupMax)
en: How many previous backups should be kept
mr: मागील किती बॅकअप जपुन ठेवायचे आहेत

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_6)
en: Tools
mr: साधने

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, m_buttonManualBackup)
en: Manual Backup...
mr: स्वहस्ते बॅकअप...

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, m_buttonRestoreBackup)
en: Restore Backup...
mr: बॅकअप पुन्ह स्थापन...

en: Desktop Search Configuration Module
mr: डेस्कटॉप शोध संयोजना विभाग

en: Copyright 2007-2010 Sebastian Trüg
mr: (c) 2007-2010, सेबेस्तियन सॉअर

en: Sebastian Trüg
mr: सेबेस्तियन सॉअर

[ctx: @item:inlistbox]
en: Disable Automatic Backups
mr: स्वयंचलित बॅकअप अकार्यान्वित करा

[ctx: @item:inlistbox]
en: Daily Backup
mr: रोजचा बॅकअप

[ctx: @item:inlistbox]
en: Weekly Backup
mr: आठवड्याचा बॅकअप

en: The Nepomuk installation is not complete. No desktop search settings can be provided.
mr: नेपोमुक प्रतिष्ठापना पूर्ण झालेली नाही. कोणतीही डेस्कटॉप शोध संयोजना पुरविता येणार नाही.

en: Failed to start the desktop search service (Nepomuk). The settings have been saved and will be used the next time the server is started.
mr: (नेपोमुक) डेस्कटॉप शोध सेवा सुरु करण्यास अपयश. संयोजना साठवले गेले आहेत व सर्व्हर पुढच्यावेळी सुरु होतेवेळी संयोजनाचा वापर केला जाईल.

en: Desktop search service not running
mr: डेस्कटॉप शोध सेवा कार्यरत नाही.

[ctx: @info:status]
en: Desktop search services are active
mr: डेस्कटॉप शोध सेवा कार्यान्वित आहेत

[ctx: @info:status]
en: Desktop search services are disabled
mr: डेस्कटॉप शोध सेवा अकार्यान्वित आहेत

[ctx: @info:status %1 is an error message returned by a dbus interface.]
en: Failed to contact File Indexer service (%1)
mr: फाईल अनुक्रमणिका सेवा (%1) शी संपर्क साधण्यास अपयशी

[ctx: @info:status]
en: File indexing service failed to initialize, most likely due to an installation problem.
mr: फाईल अनुक्रमीत करणारी सेवा सुरु करता येत नाही. प्रतिष्ठापनेतील समस्येमुळे हे झाले असण्याची शक्यता आहे.

[ctx: @info:status]
en: File indexing service not running.
mr: फाईल अनुक्रमीत करणारी सेवा सुरु नाही.

en: 1 existing backup | %1 existing backups
mr[0]: १ सध्याचा बॅकअप
mr[1]: %1 सध्याचे बॅकअप

[ctx: @info %1 is the creation date of a backup formatted vi KLocale::formatDateTime]
en: Oldest: %1
mr: सर्वात जुने : %1
