kcmlocale - en to mr translation catalogue (137 entries)

en: Country Selector
mr: देश निवड

en: without name
mr: नाव विना

[ctx: @item:inlistbox Country]
en: Not set (Generic English)
mr: संयोजीत नाही (मूळ इंग्रजी)

en: Localization options for KDE applications
mr: केडीई अनुप्रयोगांकरिता स्थानिककरण पर्याय

en: Copyright 2010 John Layt
mr: सर्वाधिकार 2010 जॉन लेट

en: John Layt
mr: जॉन लेट

en: Maintainer
mr: नियंत्रक

en: You have the language with code '%1' in your list of languages to use for translation but the localization files for it could not be found. The language has been removed from your configuration. If you want to add it again please install the localization files for it and add the language again.
mr: भाषांतरासाठी तुमच्याकडे उपलब्ध भाषा सूची मध्ये '%1'कोड असलेली भाषा आहे पण त्यासाठीच्या लोकलायझेशन फ़ाइल्स सापडल्या नाहीत. तुमच्या कॉनफ़िगरेशनमधून भाषा काढून टाकण्यात आली आहे. तुमच्या कॉनफ़िगरेशनमधून भाषा काढून टाकण्यात आली आहे. जर भाषा पुनः प्रवेशित करावयाची असेल तर कृपया परत  लोकलायझेशन फ़ाइल्स इन्स्टाँल करा.

en: Changed language settings apply only to newly started applications.
    To change the language of all programs, you will have to logout first.
mr: फक्त नवीन सुरु केलेल्या अनुप्रयोग करिता बदलले भाषांची संयोजना लागू होते.
    सर्व कार्यक्रमांची भाषा बदलविण्याकरिता, तुम्हाला आधी बाहेर पडावे लागेल.

en: Applying Language Settings
mr: भाषा संयोजना लागू करत आहे

en: <h1>Country/Region & Language</h1>
    <p>Here you can set your localization settings such as language, numeric formats, date and time formats, etc.  Choosing a country will load a set of default formats which you can then change to your personal preferences.  These personal preferences will remain set even if you change the country.  The reset buttons allow you to easily see where you have personal settings and to restore those items to the country's default value.</p>
mr: <h1>Country/Region & Language</h1>
    <p>इथे तुम्ही लोकलायझेशन सेटिंग्ज जसे कि भाषा, न्यूमेरिक फॉर्मेट्स, तारीख व वेळ फॉर्मेट्स,आदी, देश निवडण्यासाठी टेब वर क्लिक केल्यावर डिफाँल्ट फॉर्मेट्सचा संच लोड होतो. ज्यात तुम्ही व्यक्तिगत प्राधान्यानुसार बदल करू शकता. जरी तुम्ही देश बदलला तरी व्यक्तिगत प्राधान्यक्रम तोच राहतो.  रिसेट बटन्स तुमचे व्यक्तिगत सेटिंग्ज कोठे आहेत व country's डिफाँल्ट व्हँल्यु चे ते आयटम्स रिस्टोअर करण्याची परवानगी देते.</p>

en: Reset item to its default value
mr: या वस्तुला त्याच्या मूलभूत किंमतीला पुन्हस्थापित करा

[ctx: No separator symbol]
en: None
mr: काही नाही

[ctx: Space separator symbol]
en: Single Space
mr: एक रिकामी जागा

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabLocation)
en: Country
mr: देश

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabTranslations)
en: Languages
mr: भाषा

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabNumbers)
en: Numbers
mr: संख्या

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabMoney)
en: Money
mr: पैसे

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabCalendar)
en: Calendar
mr: दिनदर्शिका

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabDateTime)
en: Date && Time
mr: दिनांक व वेळ

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, m_tabOther)
en: Other
mr: इतर

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelNumbersSample)
en: Numbers:
mr: संख्या :

en: This is how positive numbers will be displayed.
mr: या पद्धतीने धन संख्या दर्शविल्या जातील

en: This is how negative numbers will be displayed.
mr: या पद्धतीने ऋण संख्या दर्शविल्या जातील

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMoneySample)
en: Money:
mr: पैसे :

en: This is how positive monetary values will be displayed.
mr: या पद्धतीने मुद्रांची धन मूल्ये दर्शविले जातील.

en: This is how negative monetary values will be displayed.
mr: या पद्धतीने मुद्रांची ऋण मूल्ये दर्शविले जातील.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelDateSample)
en: Date:
mr: दिनांक :

en: This is how long dates will be displayed.
mr: या दीर्घ पद्धतीने दिनांक दर्शविले जातील

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelShortDateSample)
en: Short date:
mr: लघु दिनांक :

en: This is how short dates will be displayed.
mr: या संक्षिप्त पद्धतीने दिनांक दर्शविले जातील

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelTimeSample)
en: Time:
mr: वेळ :

en: This is how time will be displayed.
mr: या पद्धतीने वेळ दर्शविली जाईल

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelCountry)
en: Country:
mr: देश :

en: <p>This is the country where you live.  The KDE Workspace will use the settings for this country or region.</p>
mr: <p>या दिलेल्या देशात तुम्ही रहाता. केडीई कार्यस्थान या देशाला लागु असणारी संयोजना वापरेल.</p>

[ctx: %1 is the system country name]
en: System Country (%1)
mr: प्रणाली देश  (%1)

en: No Country (Default Settings)
mr: कोणताही देश नाही (मूलभूत संयोजना)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelCountryDivision)
en: Subdivision:
mr: उपविभाग :

en: <p>This is the country subdivision where you live, e.g. your state or province.  The KDE Workspace will use this setting for local information services such as holidays.</p>
mr: <p>या दिलेल्या देशातील उपविभागात तुम्ही रहाता. उदा. राज्य किंवा प्रांत. केडीई कार्यस्थान या प्रदेशाला लागु असणारी स्थानिक माहिती सेवा वापरेल.</p>

note: i18n: ectx: property (availableLabel), widget (KActionSelector, m_selectTranslations)
en: Available Languages:
mr: उपलब्ध भाषा :

en: <p>This is the list of installed KDE Workspace language translations not currently being used.  To use a language translation move it to the 'Preferred Languages' list in the order of preference.  If no suitable languages are listed, then you may need to install more language packages using your usual installation method.</p>
mr: <p>हि इन्स्टाँल करण्यात आलेली  केडीई वर्क स्पेस भाषेचे भाषांतरण सद्यस्थितीत वापरण्यात आलेले नाही.भाषांतर पर्यायाचा वापर करण्यासाठी आपल्या प्राधान्यसूची नुसार 'preferred Languages' मध्ये हलवा.जर तुम्हाला हवी असलेली भाषा सूचीमध्ये उपलब्ध नसेल तर तुम्हाला आणखी अधिक भाषांचे पँकेजेस तुमच्या नेहमीच्या इन्स्टाँलेशन पद्धती वापरून इन्स्टाँल करू शकता.</p>

note: i18n: ectx: property (selectedLabel), widget (KActionSelector, m_selectTranslations)
en: Preferred Languages:
mr: पसंत भाषा :

en: <p>This is the list of installed KDE Workspace language translations currently being used, listed in order of preference.  If a translation is not available for the first language in the list, the next language will be used.  If no other translations are available then US English will be used.</p>
mr: <p>या सूचीत नुकतीच वापरण्यात आलेली भाषा प्राधान्य क्रमानुसार केडीई वर्कस्पेस भाषांतर नुकतेच वापरण्यात आले आहे.जर भाषांतर सूचीतील पहिल्या भाषेकरिता उपलब्ध नसेल. तर त्यानंतरची भाषा वापरण्यात येते. जर इतर भाषांतरे उपलब्ध नसतील तर US English वापरले जाते.</p>

[ctx: %1 = default language name]
en: %1 (Default)
mr: %1 (मूलभूत)

note: i18n: ectx: property (text), widget (KPushButton, m_buttonTranslationsInstall)
en: Install more languages
mr: आणखी भाषा प्रतिष्ठापीत करा

en: <p>Click here to install more languages</p>
mr: <p> आणखी भाषा प्रतिष्ठापीत करण्याकरिता येथे क्लिक करा</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelNumericDigitGrouping) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryDigitGrouping)
en: Digit grouping:
mr: अंक समूह :

en: <p>Here you can define the digit grouping used to display numbers.</p><p>Note that the digit grouping used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
mr: <p>इथे तुम्ही अंक समुह स्पष्ट  आकडे दर्शवण्यासाठी  वापरू शकता.</p><p> याची नोंद घ्या की अंक समुह जे  आर्थिक किंमती दर्शवण्यासाठी वापरले जाते, ते तुम्हाला वेगळे सेट करावे लागेल. ( 'Money' टँब पहा.)</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelThousandsSeparator) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryThousandsSeparator)
en: Group separator:
mr: समूह विभाजक :

en: <p>Here you can define the digit group separator used to display numbers.</p><p>Note that the digit group separator used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
mr: <p>इथे तुम्ही अंक समुह स्पष्ट विलग आकडे दर्शवण्यासाठी  वापरू शकता. </p><p> याची नोंद घ्या की अंक समुह जे विलग आर्थिक किंमती दर्शवण्यासाठी वापरले जाते, ते तुम्हाला वेगळे सेट करावे लागेल.( 'Money' टँब पहा.)</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelDecimalSymbol) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryDecimalSymbol)
en: Decimal separator:
mr: दशमान विभाजक :

en: <p>Here you can define the decimal separator used to display numbers (i.e. a dot or a comma in most countries).</p><p>Note that the decimal separator used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
mr: <p>इथे तुम्ही अंक समुह स्पष्ट दशांश विलग आकडे दर्शवण्यासाठी  वापरू शकता.(जसे कि बहुतेक देशात पूर्णविराम अथवा स्वल्पविराम ).</p><p> याची नोंद घ्या की अंक समुह जे  दशांश  विलग आर्थिक किंमती दर्शवण्यासाठी वापरले जाते, ते तुम्हाला वेगळे सेट करावे लागेल.( 'Money' टँब पहा.) </p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelDecimalPlaces) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryDecimalPlaces)
en: Decimal places:
mr: दशमान स्थान :

en: <p>Here you can set the number of decimal places displayed for numeric values, i.e. the number of digits <em>after</em> the decimal separator.</p><p>Note that the decimal places used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
mr: <p>इथे तुम्ही आकड्यांच्या किंमतीसाठी दर्शवण्यात येणारी हवी तितकी दशांश ठिकाणे निश्चित करू शकता.जसे कि अंकाची संख्या<em>नंतर</em>डेसिमल सेपरेटर</p><p>नोंद घ्या कि आर्थिक किंमती या दशांश ठिकाणे दर्शवण्यासाठी वेगळी निश्चित करावी लागते . ('Money' टँब पहा.)</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelPositiveFormat)
en: Positive sign:
mr: धन चिन्ह :

en: <p>Here you can specify text used to prefix positive numbers. Most locales leave this blank.</p><p>Note that the positive sign used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
mr: <p>इथे तुम्ही ठराविक सम संख्यामधून लेखी शब्द स्पष्ट करू शकता.बहुतेक लोकल्स हे रिकामे सोडतात.</p><p>नोंद घ्या कि  आर्थिक किंमती दर्शवण्यासाठी वेगळी निश्चित करावी लागते . ('Money' टँब पहा.)</p>

[ctx: No positive symbol]
en: None
mr: काही नाही

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelNegativeFormat)
en: Negative sign:
mr: ऋण चिन्ह :

en: <p>Here you can specify text used to prefix negative numbers. This should not be empty, so you can distinguish positive and negative numbers. It is normally set to minus (-).</p><p>Note that the negative sign used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
mr: <p>इथे तुम्ही  ठराविक विषम संख्या लिखित स्वरूपात स्पष्ट करू शकता. हा रकाना रिकामा नसावा, जेणे करून तुम्ही सम व विषम संख्येतील  फरक ओळखू शकता . शक्यतो उणे (-) वर सेट करण्यात येतो.</p><p>नोंद घ्या कि आर्थिक किंमती दर्शवण्यासाठी वापरण्यात येणाऱ्या विषम खुणा वेगळ्या सेट कराव्या लागतात('Money'टँब पहा). </p>

[ctx: No negative symbol]
en: None
mr: काही नाही

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelDigitSet) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryDigitSet) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelDateTimeDigitSet)
en: Digit set:
mr: अंक लिपी :

en: <p>Here you can define the set of digits used to display numbers. If digits other than Arabic are selected, they will appear only if used in the language of the application or the piece of text where the number is shown.</p> <p>Note that the set of digits used to display monetary values has to be set separately (see the 'Money' tab).</p>
mr: <p>इथे तुम्ही संख्या दर्शवण्यासाठी वापरण्यात येणाऱ्या अंकांचा संच स्पष्ट करू शकता. जर अरेबिक व्यतिरिक्त अंक निवडले तर ते फक्त अप्लिकेशन च्या भाषेमध्ये समोर येतात किंवा जिथे लेखी अंकांचा छोटा तुकडा दाखवण्यात आलेला आहे </p> <p>नोंद घ्या कि आर्थिक किंमती दर्शवण्यासाठी वापरण्यात येणाऱ्या अंकांचा संच वेगळा सेट करावा लागतो ('Money' टँब पहा).   </p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelCurrencyCode)
en: Currency:
mr: मुद्रा :

en: <p>Here you can choose the currency to be used when displaying monetary values, e.g. United States Dollar or Pound Sterling.</p>
mr: <p>इथे तुम्ही आर्थिक किंमती दर्शवण्यासाठी वापरण्यात येणारी चलने निवडू शकता,जसे कि अमेरिकी डॉलर किंवा पाउंड स्टर्लिंग</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelCurrencySymbol)
en: Currency symbol:
mr: मुद्रा चिन्ह :

en: <p>Here you can choose the symbol to be used when displaying monetary values, e.g. $, US$ or USD.</p>
mr: <p>इथे तुम्ही आर्थिक किंमती दर्शवण्यासाठी वापरण्यात येणारी चलने निवडू शकता,जसे की  अमेरिकी डॉलर किंवा पाउंड स्टर्लिंग  इथे तुम्ही आर्थिक किंमती दर्शवण्यासाठी वापरण्यात येणारी चिन्हे निवडू शकता. जसे की ,$, US$ किंवा USD.</p>

en: <p>Here you can define the digit grouping used to display monetary values.</p><p>Note that the digit grouping used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
mr: <p>इथे तुम्ही संख्या दर्शवण्यासाठी वापरण्यात येणाऱ्या अंकांचा समुह स्पष्ट करू शकता.</p><p>नोंद घ्या कि अंकांचा समुह दर्शवण्यासाठी वापरण्यात येणारे इतर अंक वेगळे स्पष्ट करावे लागतील. ('Numbers' टँब पहा).</p>

en: <p>Here you can define the group separator used to display monetary values.</p><p>Note that the thousands separator used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
mr: <p>नोंद घ्या कि इतर अंक वेगळे स्पष्ट दर्शवण्यासाठी हजारचा विभाजक  वापरण्यात येतात ('Numbers' टँब पहा).</p>

en: <p>Here you can define the decimal separator used to display monetary values.</p><p>Note that the decimal separator used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
mr: <p>इथे तुम्ही संख्या दर्शवण्यासाठी वापरण्यात येणारे दशांश विभाजक स्पष्ट करू शकता. </p><p>नोंद घ्या कि इतर अंक वेगळे स्पष्ट दर्शवण्यासाठी दशांश विभाजक वापरण्यात येतात  ('Numbers' टँब पहा). </p>

en: <p>Here you can set the number of decimal places displayed for monetary values, i.e. the number of digits <em>after</em> the decimal separator.</p><p>Note that the decimal places used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
mr: <p> इथे तुम्ही संख्या दर्शवण्यासाठी वापरण्यात येणारी दशांश विभाजक स्पष्ट करू शकता , जसे की अंकांची संख्या<em>नंतर</em>दशांश विभाजक</p><p>नोंद घ्या कि इतर अंक वेगळे स्पष्ट दर्शवण्यासाठी दशांश ठिकाणे  वापरण्यात येतात  ('Numbers' टँब पहा).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryPositiveFormat)
en: Positive format:
mr: धन स्वरूप :

en: <p>Here you can set the format of positive monetary values.</p><p>Note that the positive sign used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
mr: <p>इथे तुम्ही सम आर्थिक किंमतीचे फॉर्मेट सेट करू शकता.</p><p>नोंद घ्या कि इतर अंक वेगळे स्पष्ट दर्शवण्यासाठी सम चिन्हे   वापरण्यात येतात  ('Numbers' टँब पहा).</p>

en: Sign position:
mr: चिन्ह स्थान :

en: Parentheses Around
mr: बाजुचे समास

en: Before Quantity Money
mr: मुद्रा संख्ये आधी

en: After Quantity Money
mr: मुद्रा संख्ये नंतर

en: Before Money
mr: मुद्रे आधी

en: After Money
mr: मुद्रे नंतर

en: Here you can select how a positive sign will be positioned. This only affects monetary values.
mr: इथे तुम्ही सम चिन्हे कोणत्या जागी ठेवायची ते ठरवू शकता. हे फक्त आर्थिक किंमतीवर परिणाम करते.

en: Prefix currency symbol
mr: मुद्रा चिन्ह अगोदर

en: If this option is checked, the currency sign will be prefixed (i.e. to the left of the value) for all positive monetary values. If not, it will be postfixed (i.e. to the right).
mr: जर हा पर्याय निवडला तर चलन चिन्ह पुर्वनियोजित करण्यात येते.(जसे कि उर्वरित किंमती) सर्व सम आर्थिक किंमतीसाठी जर नाही तर ते पूर्वनियोजित राहील.(जसे कि उजवीकडे)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonetaryNegativeFormat)
en: Negative format:
mr: ऋण स्वरूप :

en: <p>Here you can set the format of negative monetary values.</p><p>Note that the negative sign used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
mr: <p>इथे तुम्ही विषम आर्थिक किंमतीचे फॉर्मेट सेट करू शकता.</p><p>नोंद घ्या कि इतर अंक वेगळे स्पष्ट दर्शवण्यासाठी विषम चिन्हे   वापरण्यात येतात  ('Numbers' टँब पहा).</p>

en: Here you can select how a negative sign will be positioned. This only affects monetary values.
mr: इथे तुम्ही विषम चिन्हे कोणत्या जागी ठेवायची ते ठरवू शकता. हे फक्त आर्थिक किंमतीवर परिणाम करते.

en: If this option is checked, the currency sign will be prefixed (i.e. to the left of the value) for all negative monetary values. If not, it will be postfixed (i.e. to the right).
mr: जर हा पर्याय निवडला तर चलन चिन्ह पुर्वनियोजित करण्यात येते.(जसे कि उर्वरित किंमती )सर्व विषम आर्थिक किंमतीसाठी. जर नाही तर ते पूर्वनियोजित राहील.(जसे किउजवीकडे)

en: <p>Here you can define the set of digits used to display monetary values. If digits other than Arabic are selected, they will appear only if used in the language of the application or the piece of text where the number is shown.</p><p>Note that the set of digits used to display other numbers has to be defined separately (see the 'Numbers' tab).</p>
mr: <p>इथे तुम्ही आर्थिक किंमती दर्शवण्यासाठी जर अरेबिक व्यतिरिक्त अंक निवडले तर अप्लिकेशनच्या भाषेमध्ये वापरण्यात आले तरच दिसतील किंवा लेखी भागात आकडे दाखवले जातील.</p><p>नोंद घ्या कि इतर अंक वेगळे स्पष्ट दर्शवण्यासाठी अंकांचा संच वापरण्यात येतो  ('Numbers' टँब पहा).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelCalendarSystem)
en: Calendar system:
mr: दिनदर्शिका प्रणाली :

en: <p>Here you can set the Calendar System to use to display dates.</p>
mr: <p>येथे दिनांक दर्शविण्याकरिता कोणती दिनदर्शिका प्रणाली वापरायची ते तुम्ही निवड करू शकता.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_checkCalendarGregorianUseCommonEra)
en: Use Common Era
mr: सामान्य काल वापरा

en: <p>This option determines if the Common Era (CE/BCE) should be used instead of the Christian Era (AD/BC).</p>
mr: <p>दिनांकात सामान्य काल (CE/BCE) किंवा ख्रिस्त काल  (AD/BC) वापरायचे ते हा पर्याय ठरवितो.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelShortYearWindow)
en: Short year window:
mr: लघु वर्ष चौकट :

[ctx: label between two year inputs, i.e. 1930 to 2029]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelShortYearWindowTo)
en: to
mr: पर्यंत

en: <p>This option determines what year range a two digit date is interpreted as, for example with a range of 1950 to 2049 the value 10 is interpreted as 2010.  This range is only applied when reading the Short Year (YY) date format.</p>
mr: <p>हा पर्याय निश्चित करतो कि किती वर्षांची सीमा दोन अंकी तारीख या अर्थी वापरला जातो,जसे कि १९५० ते २०४९ या सीमेबरोबर १० चा अर्थ २०१० असा होतो. जसे कि १९५० ते २०४९ या सीमेबरोबर १० चा अर्थ २०१० असा होतो. ही सीमा वाचताना फक्त (YY) असे संक्षिप्त वर्ष तारखेचा फॉर्मेट असल्यासच वापरली जाते . </p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelWeekNumberSystem)
en: Week number system:
mr: आठवडा क्रमांक प्रणाली :

en: <p>This option determines how the Week Number will be calculated. There are four options available:</p> <ul><li><b>ISO Week</b> Use the ISO standard Week Number. This will always use Monday as the first day of the ISO week. This is the most commonly used system.</li><li><b>Full First Week</b> The first week of the year starts on the first occurrence of the <i>First day of the week</i>, and lasts for seven days.  Any days before Week 1 are considered part of the last week of the previous year. This system is most commonly used in the USA.</li><li><b>Partial First Week</b> The first week starts on the first day of the year. The second week of the year starts on the first occurrence of the <i>First day of the week</i>, and lasts for seven days. The first week may not contain seven days.</li><li><b>Simple Week</b> The first week starts on the first day of the year and lasts seven days, with all new weeks starting on the same weekday as the first day of the year.</li></ul>
mr: <p>हा पर्याय निश्चित करतो कि कोणत्या प्रणालीने आठवड्याचा आकडा मोजला जाईल . इथे चार पर्याय उपलब्ध आहेत:</p> <ul><li><b>ISO Week</b>ISO स्तरावरील Week आकडा वापरा. हि बहुतेक सामान्यपणे वापरण्यात येणारी प्रणाली आहे.</li><li><b>पहिला पुर्ण आठवडा</b>वर्ष सुरु झाल्यावर पहिल्या आठवड्यात पहिल्या घटनाक्रमावर<i>आठवड्याचा पहिला दिवस</i>, व सातव्या दिवसापर्यंत कायम राहतो. पहिल्या आठवड्या पूर्वीचा कोणताही दिवस  हा मागील वर्षाच्या शेवटच्या आठवड्याचा भाग समजला जातो. हि प्रणाली सामान्यपणे USA मध्ये वापरली जाते.</li><li><b>अपूर्ण पहिला आठवडा</b>पहिला आठवडा वर्षाच्या पहिल्या दिवशी सुरु होतो.वर्षाचा दुसरा आठवडा सुरु होतो पहिल्या घटनाक्रमाच्या <i>आठवड्याच्या पहिल्या दिवशी </i>, व सात दिवसांसाठी कायम राहते.पहिल्या आठवड्यात सात दिवस असतीलच असे नाही.</li><li><b>साधा आठवडा</b>पहिला आठवडा वर्षाच्या पहिल्या दिवशी सुरु होतो व सातव्या दिवसापर्यंत कायम राहतो,वर्षाचा पहिला दिवस म्हणून सर्व नवीन आठवडे त्याच weekday बरोबर सुरु होतात.</li></ul>

en: ISO Week
mr: ISO आठवडा

en: Full First Week
mr: पूर्ण पहिला आठवडा

en: Partial First Week
mr: आंशिक पहिला आठवडा

en: Simple Week
mr: सरळ आठवडा

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelWeekStartDay)
en: First day of week:
mr: आठवड्याचा पहिला दिवस :

en: <p>This option determines which day will be considered as the first one of the week.  This value may affect the Week Number System.</p>
mr: <p>हा पर्याय आठवड्यातील पहिला दिवस कुठला असावा ते ठरवतो. याचा परिणाम आठवडा क्रमांक प्रणालीवर होऊ शकेल.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelWorkingWeekStartDay)
en: First working day of week:
mr: आठवड्यातील पहिला कार्यकारी दिवस :

en: <p>This option determines which day will be considered as the first working day of the week.</p>
mr: <p>हा पर्याय आठवड्यातील पहिला कार्यकारी दिवस कुठला असावा ते ठरवतो.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelWorkingWeekEndDay)
en: Last working day of week:
mr: आठवड्यातील शेवटचा कार्यकारी दिवस :

en: <p>This option determines which day will be considered as the last working day of the week.</p>
mr: <p>हा पर्याय आठवड्यातील शेवटचा कार्यकारी दिवस कुठला असावा ते ठरवतो.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelWeekDayOfPray)
en: Week day for special religious observance:
mr: विशेष धार्मिक पालनाकरिता आठवड्यातील दिवस :

en: <p>This option determines which day if any will be considered as the day of the week for special religious observance.</p>
mr: <p>हा पर्याय आठवड्यातील कुठला दिवस विशेष धार्मिक पालनाकरिता मानावा ते ठरवतो.</p>

[ctx: Day name list, option for no special day of religious observance]
en: None / None in particular
mr: काही नाही

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelTimeFormat)
en: Time format:
mr: वेळ स्वरूप:

en: <p>The text in this textbox will be used to format time strings. The sequences below will be replaced:</p><table><tr><td><b>HH</b></td><td>The hour as a decimal number using a 24-hour clock (00-23).</td></tr><tr><td><b>hH</b></td><td>The hour (24-hour clock) as a decimal number (0-23).</td></tr><tr><td><b>PH</b></td><td>The hour as a decimal number using a 12-hour clock (01-12).</td></tr><tr><td><b>pH</b></td><td>The hour (12-hour clock) as a decimal number (1-12).</td></tr><tr><td><b>MM</b></td><td>The minutes as a decimal number (00-59).</td></tr><tr><td><b>SS</b></td><td>The seconds as a decimal number (00-59).</td></tr><tr><td><b>AMPM</b></td><td>Either 'AM' or 'PM' according to the given time value. Noon is treated as 'PM' and midnight as 'AM'.</td></tr></table>
mr: <p>या चौकटीतील लेखी भाग हा संक्षिप्त वेळेचा फॉर्मेट म्हणून वापरला जातो. खालील अनुक्रम हा बदलला जातो:</p><table><tr><td><b>HH</b></td><td>तास म्हणून दशांश अंक २४ तासाचे घड्याळ वापरून (००-२३).</td></tr><tr><td><b>hH</b></td><td> तास(२४ तासाचे घड्याळ ) म्हणून दशांश अंक(०-२३).</td></tr><tr><td><b>PH</b></td><td>तास म्हणून दशांश अंक १२ तासाचे घड्याळ वापरून (०१-१२).</td></tr><tr><td><b>pH</b></td><td>तास (१२ तासाचे घड्याळ)म्हणून दशांश अंक (१-१२). </td></tr><tr><td><b>MM</b></td><td>मिनिटे म्हणून दशांश अंक (००-५९).</td></tr><tr><td><b>SS</b></td><td>सेकंद म्हणून दशांश अंक (००-५९).</td></tr><tr><td><b>AMPM</b></td><td> 'AM'अथवा  'PM'दिलेल्या वेळेप्रमाणे . दुपार हि 'PM'म्हणून गणली जाईल व मध्यरात्रही 'AM'.</td></tr></table>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelAmSymbol)
en: AM symbol:
mr: AM चिन्ह :

en: <p>Here you can set the text to be displayed for AM.</p>
mr: <p>येथे AM साठी कोणती अक्षरे वापरायची ते तुम्ही ठरवु शकता</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelPmSymbol)
en: PM symbol:
mr: PM चिन्ह :

en: <p>Here you can set the text to be displayed for PM.</p>
mr: <p>येथे PM साठी कोणती अक्षरे वापरायची ते तुम्ही ठरवु शकता</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelDateFormat)
en: Long date format:
mr: लांब दिनांक स्वरूप :

en: <p>The text in this textbox will be used to format long dates. The sequences below will be replaced:</p><table><tr><td><b>YYYY</b></td><td>The year with century as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>YY</b></td><td>The year without century as a decimal number (00-99).</td></tr><tr><td><b>MM</b></td><td>The month as a decimal number (01-12).</td></tr><tr><td><b>mM</b></td><td>The month as a decimal number (1-12).</td></tr><tr><td><b>SHORTMONTH</b></td><td>The first three characters of the month name.</td></tr><tr><td><b>MONTH</b></td><td>The full month name.</td></tr><tr><td><b>DD</b></td><td>The day of month as a decimal number (01-31).</td></tr><tr><td><b>dD</b></td><td>The day of month as a decimal number (1-31).</td></tr><tr><td><b>SHORTWEEKDAY</b></td><td>The first three characters of the weekday name.</td></tr><tr><td><b>WEEKDAY</b></td><td>The full weekday name.</td></tr><tr><td><b>ERAYEAR</b></td><td>The Era Year in local format (e.g. 2000 AD).</td></tr><tr><td><b>SHORTERANAME</b></td><td>The short Era Name.</td></tr><tr><td><b>YEARINERA</b></td><td>The Year in Era as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>DAYOFYEAR</b></td><td>The Day of Year as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>ISOWEEK</b></td><td>The ISO Week as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>DAYOFISOWEEK</b></td><td>The Day of the ISO Week as a decimal number.</td></tr></table>
mr: <p>  या चौकटीतील लेखी भाग हा मोठ्या तारखाचा फॉर्मेट म्हणून वापरला जातो.खालील अनुक्रम हा बदलला जातो:</p><table><tr><td><b>YYYY</b></td><td>शतकासह वर्ष म्हणून दशांश अंक (००-९९).</td></tr><tr><td><b>YY</b></td><td>शतकाशिवाय वर्ष म्हणून दशांश अंक(००-९९) </td></tr><tr><td><b>MM</b></td><td>महिना म्हणून दशांश अंक(०१-१२).</td></tr><tr><td><b>mM</b></td><td>महिना म्हणून दशांश अंक (१-१२) .</td></tr><tr><td><b>SHORTMONTH</b></td><td>  महिन्याच्या नावातील पहिली तीन अक्षरे.</td></tr><tr><td><b>MONTH</b></td><td>महिन्याचे पूर्ण नाव.</td></tr><tr><td><b>DD</b></td><td>महिन्यातील दिवस म्हणून दशांश अंक (०१-३१).</td></tr><tr><td><b>dD</b></td><td> महिन्यातील दिवस म्हणून दशांश अंक (१-३१) .</td></tr><tr><td><b>SHORTWEEKDAY</b></td><td>.</td></tr><tr><td><b>WEEKDAY</b></td><td>आठवड्याचे पूर्ण नाव .</td></tr><tr><td><b>ERAYEAR</b></td><td>स्थानिक फॉर्मेट मध्ये वर्षाचे  संक्षिप्त कालखंड नाव ( जसे कि२०००AD) .</td></tr><tr><td><b>SHORTERANAME</b></td><td> कालखंडाचे संक्षिप्त नाव .</td></tr><tr><td><b>YEARINERA</b></td><td> कालखंडातील वर्षातील दिवस म्हणून दशांश अंक .</td></tr><tr><td><b>DAYOFYEAR</b></td><td>वर्षातील दिवस म्हणून दशांश अंक. </td></tr><tr><td><b>ISOWEEK</b></td><td>ISO आठवडा म्हणून दशांश अंक . </td></tr><tr><td><b>DAYOFISOWEEK</b></td><td>ISO आठवड्यातील दिवस म्हणून दशांश अंक .</td></tr></table>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelShortDateFormat)
en: Short date format:
mr: लघु दिनांक स्वरूप :

en: <p>The text in this textbox will be used to format short dates. For instance, this is used when listing files. The sequences below will be replaced:</p><table><tr><td><b>YYYY</b></td><td>The year with century as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>YY</b></td><td>The year without century as a decimal number (00-99).</td></tr><tr><td><b>MM</b></td><td>The month as a decimal number (01-12).</td></tr><tr><td><b>mM</b></td><td>The month as a decimal number (1-12).</td></tr><tr><td><b>SHORTMONTH</b></td><td>The first three characters of the month name.</td></tr><tr><td><b>MONTH</b></td><td>The full month name.</td></tr><tr><td><b>DD</b></td><td>The day of month as a decimal number (01-31).</td></tr><tr><td><b>dD</b></td><td>The day of month as a decimal number (1-31).</td></tr><tr><td><b>SHORTWEEKDAY</b></td><td>The first three characters of the weekday name.</td></tr><tr><td><b>WEEKDAY</b></td><td>The full weekday name.</td></tr><tr><td><b>ERAYEAR</b></td><td>The Era Year in local format (e.g. 2000 AD).</td></tr><tr><td><b>SHORTERANAME</b></td><td>The short Era Name.</td></tr><tr><td><b>YEARINERA</b></td><td>The Year in Era as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>DAYOFYEAR</b></td><td>The Day of Year as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>ISOWEEK</b></td><td>The ISO Week as a decimal number.</td></tr><tr><td><b>DAYOFISOWEEK</b></td><td>The Day of the ISO Week as a decimal number.</td></tr></table>
mr: <p>या चौकटीतील लेखी भाग हा संक्षिप्त तारखांचा फॉर्मेट म्हणून वापरला जातो. जसे कि याचा वापर फाईल्सची सुची बनवाण्यासाठी होतो. खालील अनुक्रम हा बदलला जातो:</p><table><tr><td><b>YYYY</b></td><td>शतकासोबत वर्ष म्हणून दशांश अंक.</td></tr><tr><td><b>YY</b></td><td> शतकाशिवाय वर्ष म्हणून दशांश अंक    (००-९९).</td></tr><tr><td><b>MM</b></td><td>महिना म्हणून दशांश अंक (०१-१२) .</td></tr><tr><td><b>mM</b></td><td>महिना म्हणून दशांश अंक (१-१२).</td></tr><tr><td><b>SHORTMONTH</b></td><td>महिन्याच्या नावातील पहिली तीन अक्षरे.</td></tr><tr><td><b>MONTH</b></td><td>महिन्याचे पूर्ण नाव. </td></tr><tr><td><b>DD</b></td><td>महिन्यातील दिवस म्हणून दशांश अंक (०१-३१).</td></tr><tr><td><b>dD</b></td><td>.महिन्यातील दिवस म्हणून दशांश अंक (०१-३१)</td></tr><tr><td><b>SHORTWEEKDAY</b></td><td>आठवड्याच्या नावातील पहिली तीन अक्षरे. </td></tr><tr><td><b>WEEKDAY</b></td><td>आठवड्याचे पूर्ण नाव.</td></tr><tr><td><b>ERAYEAR</b></td><td>स्थानिक फॉर्मेट मध्ये वर्षाचे कालखंड(जसे कि २००० AD).</td></tr><tr><td><b>SHORTERANAME</b></td><td>संक्षिप्त कालखंड नाव.</td></tr><tr><td><b>YEARINERA</b></td><td> कालखंडातील वर्ष म्हणून दशांश अंक  . </td></tr><tr><td><b>DAYOFYEAR</b></td><td> वर्षातील दिवस म्हणून दशांश अंक .</td></tr><tr><td><b>ISOWEEK</b></td><td> ISO आठवडा म्हणून दशांश अंक.</td></tr><tr><td><b>DAYOFISOWEEK</b></td><td> ISO आठवड्यातील दिवस म्हणून दशांश अंक  .</td></tr></table>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMonthNamePossessive)
en: Possessive month names:
mr: महिन्यांची पझेसिव्ह नावे :

en: <p>This option determines whether possessive form of month names should be used in dates.</p>
mr: <p>दिनांकात महिन्यांची पझेसिव्ह नावे वापरायची की नाही ते हा पर्याय ठरवितो.</p>

en: <p>Here you can define the set of digits used to display dates and times.  If digits other than Arabic are selected, they will appear only if used in the language of the application or the piece of text where the date or time is shown.</p><p>Note that the set of digits used to display numeric and monetary values have to be set separately (see the 'Numbers' or 'Money' tabs).</p>
mr: <p>इथे तुम्ही दिनांक व वेळ दर्शवण्यासाठी वापरण्यात येणाऱ्या अंकांच्या संचांना स्पष्ट करू शकता.जर अरेबिक व्यतिरिक्त अंक निवडले  तर ते फक्त तेव्हांच उघडतील जेव्हा अप्लिकेशन च्या भाषेमध्ये अथवा लेखी भाग जिथे तारीख व वेळ दाखवण्यात आली आहे तिथे वापरलेले असतील. </p><p> याची नोंद घ्या की अंकीय व आर्थिक किंमती दर्शवण्यासाठी वापरण्यात येणारा अंकांचा संच हा वेगळा निश्चित करावा लागतो.('Numbers' किंवा 'Money'टेब पहा.)</p>

en: Page size:
mr: पान आकार :

en: <p>Here you can define the default page size to be used in new documents.</p><p>Note that this setting has no effect on printer paper size.</p>
mr: <p>येथे तुम्ही नवीन दस्तऐवजात पानाचा मूलभूत आकार कोणता वापरायचा ते ठरवु शकता.</p><p>नोंद: याचा छपाईयंत्राच्या पानाच्या आकारावर काही परिणाम होत नाही.</p>

[ctx: Page size]
en: Custom
mr: ऐच्छिक

en: Measurement system:
mr: मापन प्रणाली :

en: <p>Here you can define the measurement system to use.</p>
mr: <p>येथे कोणती मापन प्रणाली वापरायची ते तुम्ही निवड करू शकता.</p>

en: Metric System
mr: मीटर पद्धत

en: Imperial System
mr: साम्राज्य पद्धत

en: Byte size units:
mr: बाइट आकार एकके :

en: <p>This changes the units used by most KDE programs to display numbers counted in bytes. Traditionally "kilobytes" meant units of 1024, instead of the metric 1000, for most (but not all) byte sizes.<ul><li>To reduce confusion you can use the recently standardized IEC units which are always in multiples of 1024.</li><li>You can also select metric, which is always in units of 1000.</li><li>Selecting JEDEC restores the older-style units used in KDE 3.5 and some other operating systems.</li></ul></p>
mr: <p>बाईट्स मध्ये मोजण्यात येणारे अंक बहुतेक केडीई प्रोग्रॅम्सकडून जे युनिट्स वापरले जातात ते बदलतात. पारंपारिकरित्या "किलोबाईट्स" म्हणजे १०२४ चे युनिट्स, मेट्रिक १००० शिवाय, बहुतेक (परंतु सर्व नाही) बाईट् आकारांसाठी.<ul><li>गोंधळ कमी करण्यासाठी तुम्ही नुकत्याच प्रमाणित IEC युनिट्स जे नेहमीच १०२४ चे भागफळ असते.</li><li> तुम्ही मेट्रिकही निवडू शकता जे १००० च्या युनिट्स मधील असतात . </li><li>JEDEC निवडण्याने केडीई ३.५ व काही इतर ऑपरेटींग प्रणालीने वापरलेली जुनी शैली युनिट्स रिस्टोअर होतात.</li></ul></p>

[ctx: Unit of binary measurement]
en: IEC Units (KiB, MiB, etc)
mr: IEC एकके (KiB, MiB, ई.)

[ctx: Unit of binary measurement]
en: JEDEC Units (KB, MB, etc)
mr: JEDEC एकके (KB, MB, ई.)

[ctx: Unit of binary measurement]
en: Metric Units (kB, MB, etc)
mr: मीटर एकके (kB, MB, ई.)

[ctx: Example test for binary unit dialect]
en: Example: 2000 bytes equals %1
mr: उदा.: 2000 बाइटस् = %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelPageSize)
en: Page size
mr: पान आकार

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelMeasureSystem)
en: Measurement system
mr: मापन प्रणाली

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelBinaryUnitDialect)
en: Byte size units
mr: बाइट आकार एकके
